PDA

View Full Version : ## มาแว๊วววว......MiNi Metting ครั้งที่ 1/2008 ##

Electron
11th February 2008, 09:48
ประกาศด่วน! เปลี่ยนสถานที่ ครับ
เป็นร้านกาแฟคลาวดี้ http://www.bkkmenu.com/cms/data/restaurant/logo/2056-7027-l.gif ชั้น 2 (ชั้นเดียวกับที่ขายตั๋วหนัง)
ขออภัยในความไม่สะดวก เนื่องจาก ได้รับการตอบรับจากท่านสมาชิกอย่างล้นหลาม :bucha:
แจ้งเมื่อ 16 ก.พ.51/15:00

ห่างหายไปนาน 12 เดือนพอดิบพอดี .....
ด้วยหน้าที่รับผิดชอบอันแสนยุ่งเหยิง ของฝ่ายกิจกรรม (ทำอย่างกับมีหลายฝ่าย)
ทำให้ ไม่ได้เจอหน้า พี่ๆ น้องๆ มาเป็นเวลาร่วมปี จาก ครั้งสุดท้าย (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=42568)

ถึงเวลาแล้วล่ะที่เหล่าขาเมาท์ คอกาแฟ คอทองแดงทั้งหลาย
จะได้มาพบปะ เจอหน้าเจอตา มารายงานตัวกันอีกครั้งนึง

โหรได้ทำนายไว้ว่า วันอาทิตย์ที่ 17 กุมภาพันธ์นี้ ฤกษ์ดีนัก เหมาะแก่การชุมนุม พบปะ และสังสรรค์ :wecheers: :chat:

ตามเวลาตกฟาก ซึ่งเป็น ฤกษ์ธงชัย เวลาบ่ายแก่ๆ ราวๆ 14.00 - 17.00
(หลังจากนี้ แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละท่าน :wecheers:)

สถานที่ ที่เหมาะแก่การชุมนุมครั้งนี้ที่สุด ต้องเป็นแหล่งชุมชนทำเลกลางใจเมือง
แหล่งชุมนุมสาวสวยมากที่สุด ในย่านรัชดาภิเษก :spineyes: :drool:
ห้างดัง เปิดใหม่(มาพักนึงแล้ว) มีนามว่า "เอสพลานาด"

ทำเลที่เหมาพกับการสุมหัวทำธุรกรรมทางการถ่ายภาพ
เป็นร้านกาแฟชื่อดัง ร้านกาแฟคลาวดี้ ชั้น 2 (ชั้นเดียวกับที่ขายตั๋วหนัง) ดูจะทำมาค้าขึ้นมากที่สุด ตามที่โหรท่านว่ามา

งานนี้ ขอเจอหน้าตา บรรดาท่านสมาชิก ท่านสต๊าฟ ที่ไม่ได้เจอกันนาน (คาดว่ามีสมาชิกจากแดนไกลมาร่วมด้วย)
มาพูดคุย และเปลี่ยนมุมมอง สานความรักความสัมพันธ์ ความสามัคคีกลมเกลียว จากที่ห่างหายกันไปนาน

มีกิจกรรม เพียบ (ติดตามได้ท้ายโพสต์นี้ครับ)นอกจากการอุดหนุน กาแฟในร้านท่านละแก้ว(40-60บาท)
(เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนสถานที่ของร้านโดยร้านไม่ได้ประโยชน์ และใช้ WiFi ได้ ฟรี!)

พิเศษ! สั่งกาแฟ 1 แก้ว รับบัตรสมาชิกฟรี!
สามารถใช้เป็นส่วนลดในครั้งต่อๆไป ทั้งกาแฟ และเบเกอรี่ ถึง 10%

อาจมี Art Director ชื่อดัง หอบหิ้ว MacBook มาช่วยสอนเทคนิคเล็กๆน้อยๆ ที่ท่านอัดอั้นมานนาน อยากจะเผยแพร่
แต่ติดที่แบนเนอร์จอมโหด ทำให้ท่าน เข้าเว็บได้ไม่สะดวก :Smiles2:

หรือปริ๊นต์รูป หอบโน๊ตบุ๊ค ไปช่วยกันวิเคราะห์ วิจารณ์ ช่วยกันแนะนำเทคนิคการถ่ายภาพต่างๆ

รวมทั้งพบปะพูดคุยกับโปรชื่อดัง(และหน้าตาดี)อีกมากมายหลายท่าน
ที่จะมาโชว์ตัวในงานนี้ เช่น พี่หลวงลายไทย,พี่อ้วนSoranont,หมอNoway
สามท่านที่เป็น Instructor จัดทริปตึกร้างอันลือลั่น ...งานนี้จะได้ฟังมุมมองจากมืออาชีพ ว่าพวกเค้าทำงานกันอย่างไร(มัดมือชกครับ สามท่านต้องไป อิอิ)

ครั้งนี้ เว็บมาสเตอร์ จะได้รับฟัง Feedback ของท่านสมาชิกในแบบ Offline
และอาจมีกิจกรรมดีๆ ที่ทีมงาน กำลังจัดเตรียม ให้กับสมาชิกทุกท่าน ประกาศในงานนี้ด้วยครับ :thumbup:

ด่วนครับ เพิ่มกิจกรรม สำหรับ mini-meeting

สมาชิกกิตติมศักดิ์ถึง 4 ท่าน จะมานั่งไขข้อข้องใจ ตั้งแต่การเตรียมตัวถ่ายภาพ การ retouch ไปถึงการใช้ spyder และ output profile รวมถึงการปิดท้ายด้วยการแนะนำโปรแกรมสร้าง Photo Wedding Album และการสร้างภาพ High Dynamic Range ติดตามรายละเอียด และกำหนดเวลาของกิจกรรมได้ที่ ลิงค์นี้ (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=581186&postcount=167) เลยครับ ^_^

ขอบคุณ พี่หนก บางหลวง, พี่อ้วน Soranont, คุณ Kaitom และคุณ kPix มากครับ ที่ให้เกียรติ์ตอบรับคำเชิญ และแบ่งปันสาระดีๆ ให้กับเพื่อนๆ ในเว็บ และใน Mini-meeting ครั้งนี้ครับ :)

Electron
11th February 2008, 09:55
การเดินทาง :
รถยนต์/จักรยานยนต์ส่วนตัว : สามารถเดินทางได้โดยใช้เส้นทางสายรัชดาภิเษก
ใกล้กับฟอร์จูนทาวน์รัชดา,สถานฑูตจีน,คาร์ฟู,โรบินสัน
รถโดยสารประจำทาง : 163, 157, 137, 73, 73ก, ปอ.537, ปอ.517, ปอ.514, ปอ.206 และ ปอ.136
รถตู้ปรับอากาศ : สะพานใหม่-อสมท., งามวงศ์วาน-อสมท., มีนบุรี-อนุสาวรีย์ (ลงหน้า อสมท.)
รถไฟฟ้าใต้ดิน : สถานีศูนย์วัฒนธรรม
*** วันอาทิตย์ อาจลำบากเรื่องที่จอดรถ และมีค่าใช้จ่ายใจการจอดที่ห้าง แนะนำให้ใช้บริการรถไฟใต้ดินครับ ***

แผนที่โดยคุณเจง :bucha:

Electron
11th February 2008, 10:02
ประกาศด่วน! เปลี่ยนสถานที่ ครับ
เป็นร้านกาแฟคลาวดี้ http://www.bkkmenu.com/cms/data/restaurant/logo/2056-7027-l.gif ชั้น 2 (ชั้นเดียวกับที่ขายตั๋วหนัง)
ขออภัยในความไม่สะดวก เนื่องจาก ได้รับการตอบรับจากท่านสมาชิกอย่างล้นหลาม :bucha:

อัพเดตรายชื่อครับ

D1
Rutch
Plub
หนกบางหลวง
Ban
Cheerrfull
Ekarat
หลวงลายไทย
Soranont
Noway
MoMo
มาย
มนุษย์ไฟฟ้า
Electron
Kaitom
Oberon
นายไข่เจียว
S_Charm
KPiX
Ultra-J
Starck
As96481556
เล็ก
MADA
Aoun
kasiou(ครั้งแรกที่ผมไปมิตติ้งก็เป็นมือใหม่ แล้วก็เป็นจนถึงทุกวันนี้ครับ:Smiles2: )
ktc
Gogg6066
kobori(ศรีนครินทร์ไม่ไกลเท่าไหร่ครับ ผมมัดมือชกเลยแล้วกัน อิอิ)
bird_ssru
Shutter J
Mue999
homepro14
iceman16(คนมาไม่ทัน ส่งของมาก่อนก็ได้ อิอิ)
johnnie
Caesar[XII]
meenum
LightCaptor
gorilla
ShootAlot(งานอะไรทำวันอาทิตย์ ถ้าไม่ใช่งานในสตูฯ อิอิ)
nonac_nokin(ต้องมีครั้งต่อๆไปแน่นอนครับ)
Provider(ครั้งแรก ผมก็ไม่รู้จักใครเหมือนกันครับ)
ThinkMan(ขอให้เคลียร์เวรมาให้ทัน)
jackky_j
sppclickta
ton7
Ripper&Cookie(หายไปนานเลยนะ)
balloon525(จะได้พบกับมิตรภาพที่ลืมไม่ลงแน่นอนครับ)
Shutter
keigo(กลับมาก็เป็นมือเก่าแล้วครับ อิอิ)
nightbird111(รอบดึกมีแน่ๆครับ :wecheers:)
cchamora(ไม่ได้เจอกันนานเลยครับพี่)
amata(พาไปเผื่อผมด้วยนะ :P)
pigusso
indigo(รอคุยกับโปรเหมือนกันครับ)
arokajung
ARTY NOI(การไปมิตติ้ง หาได้เป็นการผิดธรรมเนียมครับ เป็นสิ่งที่พึงกระทำซะด้วยซ้ำ อิอิ)
NightBird(มื้อเย็นเจอกัน)
DanZa
PiggyPrince(มีสมาชิกอีกท่านชื่อคล้ายกันเลย)
Nikon_toon
bas_zaa
123456
numx
NatsCracker
p.nature
nai-tua-saeb
zentinel
nukrob
suradashc(ลงชื่อมาทางหลังไมค์)
Rush hour
sevens
terng(พกสมุดไปจดชื่อเพื่อนด้วยนะครับ เพียบ อิอิ)
narate(ขับแจ๊สป้ายแดงมาป่าวเนี่ย อิอิ)
Lux_Superich
Ringo E10(ใครมี DPP พกไปด้วยนะค๊าบ)
easyman
Plagao(ลงชื่อสักนิดครับ จะได้เตรียมสถานที่กันได้ถูก อิอิ)
boybar
jato
DarkDiy(มีที่จอดรถเพียบครับ แต่ต้องวนหาหน่อย อิอิ)
citydog(ใช้แผนหลอกล่อ ผบ.ได้สำเร็จ อิอิ)
simple_shot
phonlamai
WS=SOJ(ไม่ได้เจอกันนาน)
babe-in-black
phototer(ได้รู้จัก อย่างน้อยก็สต๊าฟนายแบบทั้งหลายล่ะครับ :P)
s_charm
kasiou
hornybunny
Bugbear(ตอนเย็น อาจมีเปลี่ยนร้านครับ :wecheers:)
takeoff
Trinity_P(พาคนออกวีซ่าไปด้วยก็ได้ครับ)
paramee01
jickolo
Linkจ้า(เก็บชิ้นละ 10% :P)
nattcm
angelbeat(ผมก็มือใหม่ครับ ตั้งนานไม่ยอมเก่าสักที)
[PDS]Orion(แล้วเจอกันครับ)
aonguru(ถ้าล้นร้าน เดี๋ยวย้ายไปปิดโรงหนังสักโรงเลย :Smiles2: )
โลมาน้อย(ไม่รู้ล่ะ ลงชื่อแล้ว)
natavut
tawann
TheAlchemist
แสงวาด

Electron
11th February 2008, 11:05
อัพเดต!

งานนี้ได้รับเกียรติจากคุณเค (kPiX) มาช่วยแนะนำวิธีการใช้งาน โปรแกรมPage Gallery Yervant
และโปรแกรม Dynamic-Photo HDR ที่กำลังโด่งดัง อีกด้วย :thumbup:

ปล.ท่านที่โหลดยากโหลดเย็น(เหมือนผม)โปรดเตรียม Memory Card ว่างๆไปด้วยครับ :good:

D1
11th February 2008, 12:28
แจ้งข่าวกิจกรรมดีๆ ใน Mini-meeting วันนี้ครับ

โดยทางเว็บได้รับเกียรต์จากสมาชิกกิตติมศักดิ์จำนวน 3 ท่าน มาช่วยเปิดมุมไขข้อข้องใจเกี่ยวกับการถ่ายภาพ ตั้งแต่ก่อนถ่ายจนถึงเตรียมพิมพ์เลยครับ และอีก 1 ท่านที่จะมาแนะนำ 2 โปรแกรมดีที่ไม่ควรพลาด เริ่มด้วย
พี่อ้วน Soranont เจ้าของภาพสวยๆ หลายชุด (http://www.thaidphoto.com/forums/search.php?do=process&showposts=0&starteronly=1&exactname=1&searchuser=soranont) ล่าสุดเป็นหนึ่งใน Team Leader ที่นำเพื่อนๆ ไปลุยตึกร้างกับน้องปูเป้ใน Basic Portrait Trip #1 (http://www.thaidphoto.com/forums/forumdisplay.php?f=103) เตรียมตัวมานั่งให้ซักถามเรื่องเกี่ยวกับการเตรียมในการถ่าย Portrait ใครที่เคยข้องใจว่าจะถ่าย Potrait ให้ได้ภาพสวยๆ ซักชุด ต้องเตรียมตัวทำการบ้าน รวมถึงมีเทคนิคต่างๆ อย่างไรบ้าง พกคำถามมาได้เลยครับ
คุณ Kaitom Art Director ชื่อดัง ฝากฝีมือเอาไว้มากมาย (http://www.thaidphoto.com/forums/search.php?do=process&showposts=0&starteronly=1&exactname=1&searchuser=kaitom) จะมานั่งไขข้อข้องใจเรื่องการ Retouch, Di-cut และการใช้ Graphic Tools ต่างๆ เช่น Photoshop และ Lightroom
พี่หนก บางหลวง คนนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ รู้จักกันดีขนาดมีแฟนคลับ (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=60837)ติดตามผลงาน พี่หนกจะมาไขข้อข้องใจเกี่ยวกับการ Calibrate จอ การทำ Profile ใครเคยมีปัญหาทำ Profile แล้วสีเพี้ยน หรืออื่นๆ พรุ่งนี้พกคำถามมาได้เลยครับรวม 3 มุม ครอบคลุม ตั้งแต่เตรียมตัวถ่ายภาพ, ถ่ายภาพ ต่อด้วย Post Process, retouch, ปรับภาพ จนถึง output profile, color calibration (ทุกท่านเริ่มเปิดมุมรับปรึกษาข้อข้องใจ 14:00-16:00 ยกเว้นพี่หนก บางหลวง ที่จะเริ่มเมื่อเวลา 15:00-16:00 เนื่องจากติดภาระกิจส่วนตัว ซึ่งต้องขอขอบคุณพี่หนกมากๆ ครับที่ขนาดติดธุระแต่ก็ยินดีมาให้คำแนะนำกับเพื่อนสมาชิกในครั้งนี้)

แต่เดี๋ยวก่อนครับ ยังไม่หมดเพียงแค่นี้ ช่วง 16:00-16:30 เรายังได้รับเกียรติ์จากคุณ kPix (http://www.thaidphoto.com/forums/search.php?do=process&showposts=0&starteronly=1&exactname=1&searchuser=KpiX) ที่จะเข้ามาเล่า ถึงเรื่องราวการใช้โปรแกรม Page Gallery Yervant ที่เป็นโปรแกรมช่วยจัด Wedding Album ที่ช่างภาพไม่ควรพลาด รวมถึงโปรแกรม Dynamic-Photo HDR ที่จะช่วยให้เราสร้างภาพแบบ High Dynamic Range อีกด้วยครับ

หวังว่ากิจกรรมครั้งนี้เพื่อนสมาชิกคงได้สาระดีๆ ติดกลับบ้านกันไปไม่มากก็น้อยนะครับ

Starck
11th February 2008, 13:10
งานนี้คนทะลักร้านแน่นอน หุหุ โปรดัง ๆ ตรึม ไปครับ Espanard การเดินทางสะดวกดีมากเลยครับ

Electron
11th February 2008, 13:13
และปลายเดือนนี้ ในส่วนของ ก๊วนเกลอหัวแข็ง
จะลงไปจัดมินิมิตติ้งที่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ในคอนเซ็ป "ไทยดีฯสัญจร"
ร่วมแจมกิจกรรมกับทาง www.hatyaiphoto.com (http://www.hatyaiphoto.com) และกลุ่ม RMO (http://www.rak-mor-or.com/index2.php) กันถึง สี่วันสามคืน(ตามนี้ (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=73488))

สมาชิกท่านใด สนใจจะร่วมทริป หรือมีของฝากเล็กๆน้อยๆ ไปยังเพื่อนๆชาวหาดใหญ่ และจ.ใกล้เคียง
ช่วยติดไม้ติดมือไปให้ผมที่งานวันนี้ด้วยครับ

As96481556
11th February 2008, 13:15
ไม่เคยได้ไป meeting เลยครับ จัดตรงช่วงสอบทุกที
ครั้งนี้น่าจะได้ไปละ เพราะสอบ ปลายเดือน

KpiX
11th February 2008, 13:37
อัพเดต!

งานนี้ได้รับเกียรติจากคุณเค (kPiX) มาช่วยแนะนำวิธีการใช้งาน โปรแกรมPage Gallery Yervant
และโปรแกรม Dynamic-Photo HDR ที่กำลังโด่งดัง อีกด้วย :thumbup:

ม่าย ม่าย.... กลับกันหนะครับคุณโปรตรอน
ต้องบอกว่าผมได้รับเกียรติจากทาง ThaiD มากกว่าครับ :bucha:

ผมน้องใหม่ มือใหม่ใน ThaiD จึงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
ผิดพลาดประการใด หรือมีข้อแนะนำ ติเตียน เพื่อการปรับปรุง
ขอน้อมรับด้วยความยินดีครับ :bucha: :bucha: :bucha:
(ลิเกยังไงชอบกล เฮ๊ก ๆๆๆๆๆๆ :spineyes: )

ปล. ถ้ามีเวลาเหลือ จะเอาอีกตัวไปฝากครับ DeskTopAuthor
ตัวนี้เด็ดไม่แพ้กัน
มีตัวนี้อีกตัว จะได้งานสวย ๆ อย่างครบวงจรเลยครับ :good:

เล็ก
11th February 2008, 13:38
กุมภาพันธ์ จ้ะ

0 คะแนน อิอิ

Ultra-j
11th February 2008, 13:39
ดีๆ แล้วเจอกันครับ :Smiles2:

Electron
11th February 2008, 13:59
กุมภาพันธ์ จ้ะ

0 คะแนน อิอิ
:bucha: :bucha: :bucha:

MADA
11th February 2008, 14:32
อาทิตย์นี้แล้วละสิ ..เดี๋ยวจะแอบไปซุกนั่งกินกาแฟข้างๆ

Maxza
11th February 2008, 17:51
ทำไมไม่จัดช่วง มีนา หว่าสอบวันที่18พอดีเลยคงจะไปไม่ได้... แต่อยากไป
เอาไว้ถ้ามีช่วงมีนา เมษาคงจะไปแน่ๆ

นายไข่เจียว
11th February 2008, 19:44
ได้เรื่องเลยคราวนี้อิอิอิ

Aoun
11th February 2008, 22:20
น่าจะ ไปได้

kasiou
11th February 2008, 22:34
โหมือใหม่ไปนั่งฟังกับเค้าได้ไหมคับ? ^^

ปล.ผมนั่งบ่อยมากร้านกาแฟแถวนั้น

ktc
11th February 2008, 22:35
ไปครับ อยากไป

kobori
11th February 2008, 22:36
มาทางด้านศรีนครินทร์ บ้างก้อดีนะคร้าบ แหะๆ

Gogg6066
11th February 2008, 23:10
งานดีมีคุณภาพอีกแล้ว ไม่ติดธุระอะไรจะไปด้วยครับ

bird_ssru
11th February 2008, 23:43
น่าไปจริงๆงานนี้...ถ้าไม่ติดอะไรก็ไปแน่ครับ

oberon
12th February 2008, 00:31
.... อิอิ ช่วงนี้งานยุ่งๆ เพิ่งได้เข้ามา ... ไปแน่นอนๆ ใกล้ๆ แค่นี้ เด๋วเดินไปจากบ้าน รออยู่ที่ esplanade แต่เช้าเลยอ่ะ อิอิ :P

neophuket
12th February 2008, 00:49
แหมถ้าห่างภูเก็ตสัก 200โล นี่ไปแน่นอนครับ อิอิอิ:banana:

Electron
12th February 2008, 04:05
แหมถ้าห่างภูเก็ตสัก 200โล นี่ไปแน่นอนครับ อิอิอิ:banana:
:P :Smiles2:

Shutter J
12th February 2008, 04:52
ถ้าไม่มีงานเข้ามาวันนั้น ผมจะไปแจมด้วยครับ :D

นายไข่เจียว
12th February 2008, 08:18
ภูเก็ต ห่างจากกรุงเทพ แค่ 2 ชมเอง อิอิอิ

ban
12th February 2008, 10:23
:banana:

ใครมี Spyder2 ติดไปด้วยน๊า

จาเอา monitor ไปปรับ ตอนนี้เครื่องคอมรวนมาตลอดจอก็พัง เลยไปซื้อจอใหม่มามันสีเพี้ยนอยู่ครับ

:bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha:

Mue999
12th February 2008, 11:09
ไปด้วยคนครับ

homepro14
12th February 2008, 12:21
มือใหม่ครับ ไปด้วยคนนะครับ

โลมาน้อย
12th February 2008, 12:56
คาดว่าไม่ได้ไปแจมด้วยนะค่ะ ว่าจะไปบวชชีพราหม์ ซัก 3 วัน ทำสมาธิซะหน่อย อิอิ :banana:
เสียดายจัง ไว้โอกาสหน้าจะไปแจมด้วยนะ :yahoo:

เจง
12th February 2008, 14:01
คาดว่าไม่ได้ไปแจมด้วยนะค่ะ ว่าจะไปบวชชีพราหม์ ซัก 3 วัน ทำสมาธิซะหน่อย อิอิ :banana:
เสียดายจัง ไว้โอกาสหน้าจะไปแจมด้วยนะ :yahoo:

อกหักอีกแร่ะสิเนี่ย .. คิคิ :P :P :P

(ใส่ความเพื่อนหน้าตาเฉยเลยเรา)

iceman16
12th February 2008, 15:10
ขึ้นเครื่องนกแอร์จากอุดรเที่ยว13.50น. ม่ายรู้จะมาทันอ๊ะป่าวนะเนี่ย แล้วที่ร้านเค้าให้เอาเครื่องดื่มเพื่อนบ้าน(เบียร์ลาว)เข้าร้านได้ไหมน้อ............

Electron
12th February 2008, 15:24
ขึ้นเครื่องนกแอร์จากอุดรเที่ยว13.50น. ม่ายรู้จะมาทันอ๊ะป่าวนะเนี่ย แล้วที่ร้านเค้าให้เอาเครื่องดื่มเพื่อนบ้าน(เบียร์ลาว)เข้าร้านได้ไหมน้อ............
ถ้าไม่ให้เอาเข้า เดี๋ยวไปหาร้านดื่มกันข้างนอก อิอิ :wecheers:

ไปเที่ยวฝั่งโน้นหรอ?

RUTch
12th February 2008, 15:25
...แล้วที่ร้านเค้าให้เอาเครื่องดื่มเพื่อนบ้าน(เบียร์ลาว)เข้าร้านได้ไหมน้อ............
งั้นไปนั่งแถวๆริมระเบียงกันดีกว่า อิอิ

johnnie
12th February 2008, 16:20
อยากไปเจอคับ ถ้าว่างจะตามไป

Caesar[XII]
12th February 2008, 17:12
ถ้าไม่ติดอะไร จะไปด้วยนะคร๊าบ ^__^

narate
12th February 2008, 17:49
เสียดายจริงๆ ไปมางวดที่แล้ว ไปนั่งเก๋ๆกินกาแฟ ขนมปัง ได้ของแจกเป็นซิลิโคน เอ้ยซิลิก้าเจล เอามาไม่ได้ใช้เพราะไม่มีกล้อง ไม่มีเลนส์

งวดนี้คงไปตลกบริโภคไม่ได้แน่ๆ เพราะไปเที่ยวตจว กว่าจะกลับก็บ่ายอาทิตย์แก่ๆ

ต้องขอแสดงความเสียใจ ที่หลายๆท่านอยากจะเจอผม แต่ไม่ได้เจอง่ะ เอาไว้โอกาสหน้าผมจะหาเวลาว่างๆ ติดต่อผ่านเลขาหน้าห้องก็ได้นะครับ จะได้นัดมาเจอกันอิๆ
(สำคัญตัวเองสูงเจงๆ กล้องก็ไม่มี ฝีมือก็ไม่มี ความรู้ก็ไม่มี คนก็ไม่รู้จัก)

นายไข่เจียว
12th February 2008, 19:12

ใครมี Spyder2 ติดไปด้วยน๊า

จาเอา monitor ไปปรับ ตอนนี้เครื่องคอมรวนมาตลอดจอก็พัง เลยไปซื้อจอใหม่มามันสีเพี้ยนอยู่ครับ

:bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha:

มีแต่ eye one 2 อะพี่แบน ใช้ได้ป่าวครับ

นายไข่เจียว
12th February 2008, 19:16

ต่อ เอ็มเข้ามาก็ได้ครับ อิอิ บวชชีพราหม์ เขาห้ามพูดคุย กัน แต่ MSN คงไม่เป็นไรมั้ง :spineyes:

meenum
12th February 2008, 20:15
ขอไปด้วยคนนะ อยากรู้จักพี่ๆ เพื่อนๆ ครับ

Starck
12th February 2008, 21:22
เสียดายจริงๆ ไปมางวดที่แล้ว ไปนั่งเก๋ๆกินกาแฟ ขนมปัง ได้ของแจกเป็นซิลิโคน เอ้ยซิลิก้าเจล เอามาไม่ได้ใช้เพราะไม่มีกล้อง ไม่มีเลนส์

งวดนี้คงไปตลกบริโภคไม่ได้แน่ๆ เพราะไปเที่ยวตจว กว่าจะกลับก็บ่ายอาทิตย์แก่ๆ

ต้องขอแสดงความเสียใจ ที่หลายๆท่านอยากจะเจอผม แต่ไม่ได้เจอง่ะ เอาไว้โอกาสหน้าผมจะหาเวลาว่างๆ ติดต่อผ่านเลขาหน้าห้องก็ได้นะครับ จะได้นัดมาเจอกันอิๆ
(สำคัญตัวเองสูงเจงๆ กล้องก็ไม่มี ฝีมือก็ไม่มี ความรู้ก็ไม่มี คนก็ไม่รู้จัก)

คราวที่แล้วผมก็ไป แต่ผมทำซุ่มเงียบรอดูพวกพี่ ๆ Pro เค้าทำรายกัน หือ หือ หือ

LightCaptor
13th February 2008, 17:29
ขอไปนั่งฟังด้วยนะครับ...เพิ่งจะหัดถ่ายรูป น่าจะทำให้คนแก่อย่างผมถ่ายภาพได้สวยขึ้น

gorilla
13th February 2008, 17:30
เพิ่งเห็นกระทู้ครับ

ว่างๆไปแน่นอน ใกล้บ้านผมเลย

เอิ๊กๆ

พุทธา
13th February 2008, 17:33
ภูเก็ต ห่างจากกรุงเทพ แค่ 2 ชมเอง อิอิอิ

ถ้าจากเลสเตอร์ แค่ 2 ชม. ไปแน่นอนครับ อิๆ

ไว้กลับไปจะไปแจมด้วยสักทริปนะครับ :)

sabaimage
13th February 2008, 17:38
เสร็จงาน จะพยายามตามไปให้ได้ตอนบ่ายแก่ๆ ครับ

desperado2006
13th February 2008, 18:00
อิจฉาจังเลยวุ้ย อยู่ต่างจังหวัด

nonac_nokin
13th February 2008, 18:18
ลงชื่อไปด้วยคนครับ (ครั้งแรกเลยนะเนี่ย)

Provider
13th February 2008, 18:55
อยากไปแต่ไม่รู้จักใคร T^T กลัวไปแล้วโดดเดี่ยวนั่งนอกร้าน(ที่นั่งนอกร้านเพราะผมชอบไปสายน่ะครับ เหอๆ)

ThinkMan
13th February 2008, 19:02
:) ฟังกิจกรรมแล้ว อยากไปมั๊ก ๆ ครับ แต่... จะเคลียร์เวรได้ไหมหนอ :(

jackky_j
13th February 2008, 20:00
:good::clap: ไปคับผม ขออนุญาติพาแม่คุณทูนหัวไปด้วยอีกคนนะคร๊าบบบ:thumbup:

all4807
13th February 2008, 20:03
อยากไปจัง แต่จะขึ้นบางกอกปลายเดือนอดเลยเฮ้อ

sppclickta
13th February 2008, 20:25
ไปด้วยครับ

ton7
13th February 2008, 21:40
ถ้าวันอาทิตย์นี้ไม่มีอะไรผิดพลาด มือใหม่ขอแจมด้วยคนนะครับ :D

Ton

lanlanlaaa
13th February 2008, 22:15
ผมอยู่ตั้งเชียงใหม่ -..-

ripper
13th February 2008, 22:20
เจอกัน เจอกันนนนนนน....ดีใจจิงๆ เลยคราบบบบ:good: ลงชื่อตรงไหน หว่า

มนุษย์ไฟฟ้า
13th February 2008, 22:36
เจอกัน เจอกันนนนนนน....ดีใจจิงๆ เลยคราบบบบ:good: ลงชื่อตรงไหน หว่า

ลงชื่อที่เคาท์เตอร์กาแฟที่ร้านเลย...ค่าเข้า อย่างต่ำ 60 บาท ได้กาแฟมาแก้วนึง อย่างนี้ต้องเสีย 120 สินะเพราะคุ้กกี้มาด้วยใช่มั๊ย....ยินดีๆ:clap::clap::clap::clap::clap:

balloon525
13th February 2008, 22:43
ไม่รู้จักใครเลย แต่อยากไปดูหาความรู้ เจอเพื่อนๆ คงได้ใช่ป่าวคับ
(ถึงใครจะบอกไม่ได้) แต่ผมก้อจะแอบไป 555+ อยากเห็นมือโปรทำงานคับ ^^

Ekarat
14th February 2008, 00:34
พลาดไม่ได้จริงๆ ขอไปแจมด้วยคนนะครับ :Smiles2:

Shutter x
14th February 2008, 01:12
ถ้าถ่ายภาพงานเสร็จเร็ว จะตามไปครับผม :Smiles2:

keigo
14th February 2008, 01:23
ขอมือใหม่ไปด้วยนะครับ

iceman16
14th February 2008, 02:33
ซวยละคร้าบพี่น้อง............มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนflight......กลับไม่ทันแหงมๆ
ขอแสดงความเสียใจกับสมาชิกที่รอเครื่องดื่มจากเพื่อนบ้านด้วยนะคร้าบ...............(ยกเว้นถ้ามีไปต่ออาจจะทันแฮะ)

nightbird111
14th February 2008, 03:06
อยากไปด้วยจังติดว่าวันอาทิตย์วันครอบครัวกว่าจะเสร็จหน้าที่ก็2ทุ่ม ไม่รู้ทันเปล่า(รอบดึกก็ได้นะครับแถวนั้นใกล้แหล่ง)

cchamora
14th February 2008, 05:35
มา มา เจอกัน

หยก
14th February 2008, 08:04
ให้ตายเถอะ โรบิน

มีมิตตุ้งติ้งทีไร ติดธุระทุกที

เค้าอยากไปด้วยยยยย

มนุษย์ไฟฟ้า
14th February 2008, 08:08
ให้ตายเถอะ โรบิน

มีมิตตุ้งติ้งทีไร ติดธุระทุกที

เค้าอยากไปด้วยยยยย

ไม่มีปัญหาครับพี่หยก...เตรียมตัวเถอะ เดี๋ยวหลังจากนี้ กิจกรรมเพียบ ใกล้เป็นตัวเป็นตนแล้ว...:Smiles2::Smiles2::Smiles2::Smiles2::Smiles2:

amata
14th February 2008, 08:52
ปายด้วยครับ พากิ๊ก กั๊ก ก๊ก ไปด้วย

pigusso
14th February 2008, 09:09
จองที่ไว้ก่อนครับ ไปถึงประมาณบ่ายสาม จะทันฟังพี่ kPix มั๊ยเนี่ย

ร้านนี้น่าไปถ่ายรูปมากเลยครับ เคยเห็นแต่ไม่เคยเข้าเลยครับ

johnnie
14th February 2008, 09:29
แฟนซ้อมใหญ่รับปริญญาอ่ะคับ อาจจะไม่ได้ไปซะแว้ว เศร้า!!!!

indigo
14th February 2008, 09:32
เดี๋ยวจะตามไปบ่ายแก่ๆถ้าทันครับ ^_^

citydog
14th February 2008, 10:19
ไม่นึกว่าจะมีคนอัดอั้นอยากบอก(แต่บอกไม่ได้)เรื่องวิธีจัดการกับแบนเนอร์เครื่องปริ๊นต์เครื่องนั้นเหมือนกัน :D

วันอาทิตย์ผมอยู่ขอนแก่นครับ อดตามเคย

น้าเอง
14th February 2008, 10:38
แหม...ช่างโชคไม่เข้าข้าง....17-22นี้ติดธุระซะแล่ว เสียดายจังปีนึงมีหนเดียว

arokajung
14th February 2008, 10:41
ได้ด้วยคับ
ฝากตัวด้วยนะคับ

ARTY NOI
14th February 2008, 11:04
กำลังจะเป็นมือใหม่ ไม่ค่อยมีความรู้ แต่อยากรู้ อยากเห็น Pro ทำงาน ครับ
อยากไปครับ ไปด้วย ไปด้วย ขอร้อง :bucha:

ปล. ไปด้วยได้เปล่าครับ เพิ่งเข้ามาร่วม web กลัวผิดธรรมเนียม

NightBird
14th February 2008, 11:19
จะอยู่กันถึงเย็นหรือเปล่าครับ
อาจตามไปตอนเย็น ๆ ครับ

DanZa
14th February 2008, 15:15
ขอมือใหม่อีกคนไปด้วยได้ไหม

อยากไปฟังหาความรู้บ้าง

PiggyPrince
14th February 2008, 15:24
ไปด้วยค้าบบ มาเข้าแถวลงชื่อคับบบ

Electron
14th February 2008, 18:00
อัพเดตรายชื่อ ใน โพสต์ที่ #3 (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=576018&postcount=3) เรียบร้อยคร๊าบบบบ

เห็นจำนวนสมาชิกแล้ว ซึ้งใจจัง
แต่ร้านเล็กนิดเดียว ทำไงดีหว่า จะรองรับเพื่อนๆ พี่ๆ ได้ทั้งหมด :huh:

เอ้
14th February 2008, 18:49
มีแต่ eye one 2 อะพี่แบน ใช้ได้ป่าวครับ
น่าสนมากครับท่าน มันอันเท่าไรครับ เผื่อว่าจะเอามาเล่นสักอัน
วันที่ 17 มีงานอาจไปไม่ได้ หรือไปได้ก็ไม่ได้หิ้วโน๊ตบุี๊๊๊คไป :Smiles2:

Nikon_toon
14th February 2008, 19:24
อาจจะไปด่อมๆมองๆครับ ผมไม่รู้จักใครเลยครับ ^^

มนุษย์ไฟฟ้า
14th February 2008, 19:41
อาจจะไปด่อมๆมองๆครับ ผมไม่รู้จักใครเลยครับ ^^ อย่าแค่ด้อมๆมองๆครับ เดินเข้ามาที่เคาท์เตอร์สั่งกาแฟหนึ่งแก้วท่านก็ได้สิทธินั้นแล้ว

pknight
14th February 2008, 20:13
น้องใหม่อยากไปด้วยจัง แต่ไม่ว่างซะแล้ว

bas_zaa
14th February 2008, 21:48
เเล้ว ร้าน จะมี ที่ พอ สำหรับ ผมไหม เนี่ย อิอิ
1 ที่ ครับ

123456
14th February 2008, 21:51
เด็กไหม่อยากไปด้วย..ไม่เคยมิตติ้ง ครั้งเเรก ขอด้วย 1 ที่ครับ..อยากไปด้วย...เบียร์ ครั้บ..

kobori
14th February 2008, 21:57
อ้าวโดนมัดมือซะแล้ว อย่างนี้ก็ต้องไปหาแก๊งหน้าตาดีมาช่วยแก้ซะแล่ว :P

Cheerful
14th February 2008, 22:13
เด็กไหม่อยากไปด้วย..ไม่เคยมิตติ้ง ครั้งเเรก ขอด้วย 1 ที่ครับ..อยากไปด้วย...เบียร์ ครั้บ..

งานนี้ไม่จำกัดสมาชิกเก่าหรือสมาชิกใหม่ครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ นานๆทีจะได้มีโอกาสพบหน้าพบตากันซักที ไม่ควรพลาดนะครับ

numx
14th February 2008, 22:34
เป็นอีกครั้ง ที่จะเป็นครั้งเเรก เว่อร์ไปเปล่า
ไปด้วยครับ ไม่เคยไปด้วยเลย มือใหม่ครับ

หนุ่มครับ

NatsCracker
14th February 2008, 22:57
มีสาวๆแจมบ้างไหมคะ ... :P
มาใหม่เหมือนกัน แต่อยากเกาะไปฟังด้วย ^ ^

มนุษย์ไฟฟ้า
14th February 2008, 23:06
มาใหม่เหมือนกัน แต่อยากเกาะไปฟังด้วย ^ ^

สาวๆ เยอะครับ...อย่างตอนนี้มีคุณ momo แล้วอีกคนเห็นว่าชื่อเปิ้ล อีกคนชื่อณัฐพร อ้อแล้วก็มี momo อีกคนครับ...ไม่ต้องห่วงครับ...สาวๆมาได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นแน่นอน

p.nature
14th February 2008, 23:14
ผมขอไปแจมด้วยครับ อยากพบปะแลกเปลียนประสบการณ์และร่วมสังสรรกันครับ ดูจำนวนสมาชิกที่จะไปร่วมแจมมากขนาดนื้ สถานที่จะรองรับได้หรือครับ
p.nature

RUTch
14th February 2008, 23:16
สาวๆ เยอะครับ...อย่างตอนนี้มีคุณ momo แล้วอีกคนเห็นว่าชื่อเปิ้ล อีกคนชื่อณัฐพร อ้อแล้วก็มี momo อีกคนครับ...ไม่ต้องห่วงครับ...สาวๆมาได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นแน่นอน
สาวอีกคนหนีไปบวชชีพราหมเสียนี่ สงสัยทนความหน้าตาดีคนแถวนี้ไม่ไหว :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

nai-tua-saeb
14th February 2008, 23:46
คนเยอะจัง น่าสนุกดีครับ

zentinel
15th February 2008, 00:29
หุหุ ถ้าว่างไปจะไปแน่นอนครับ ครั้งที่แล้วก้ไปนิน่าเนอะ (แต่อาจจะไม่ว่างนี่สิ ว้า)

เอ้
15th February 2008, 00:42

สาวอีกคนหนีไปบวชชีพราหมเสียนี่ สงสัยทนความหน้าตาดีคนแถวนี้ไม่ไหว :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

ก็หวังว่าไม่ถึงกับต้องหนีไปบวชอีกคนนะครับ :P

nukrob
15th February 2008, 02:17
เเล้ว ร้าน จะมี ที่ พอ สำหรับ ผมไหม เนี่ย อิอิ
1 ที่ ครับ
มาแถว BiG C ราม ดิจะได้ย่นเวลานิดนุง(มีศูนย์อาอาหารและชั้นGและโตะนั่งเล่นบนชั้น6ฟรีกว้างขวางพอควร เหอๆ)แอบหวังลึกๆ

ลงชื่อครับถ้าไปทันแต่ผมไม่รู้จักใครเลยครับ

Rush hour
15th February 2008, 09:31
ไปด้วยครับ อยากเจอเพื่อนๆหลายคน

bndc
15th February 2008, 09:35
อยากไปจังงง
กิจกรรมดีๆอย่างนี้..ได้ร่วม..ได้เห็น เหล่าเซียนเป็นศรีแก่ตัวคับ
แต่ติดธุระไปพิจิตรตั้งแต่วันเสาร์เชียว
ขอเอาใจช่วย ส่งแรงเชียร์ แด่พี่และเพื่อนสมาชิกอยู่บนบอร์ดแห่งนี้ คร๊าบบ
จาก สมาชิกมือใหม่ คับ

sevens
15th February 2008, 09:38
ถ้าไม่ติดงานเร่งด่วนไปแจมแน่นอนจ้า :chat:
:banana: :yahoo: :thumbup: :good: :Smiles2:

terng
15th February 2008, 10:19
ลงชื่อไว้ก่อนครับ

ยังไม่เคยเจอเพื่อน ๆ ใน ThaiD เลยครับ

ไม่รู้จักใครเลยอะ

ถ้าไม่ติดอะไรเร่งด่วน จะไปแจมคับ

Electron
15th February 2008, 14:55
:chat:

Starck
15th February 2008, 15:11
:chat:ดีเลยครับ ชอบรสชาด กาแฟร้านนี้ แถมมีบัตรสมาชิกอีก 555

narate
15th February 2008, 15:12
เป็นร้านกาแฟคลาวดี้ ชั้น 2 (ชั้นเดียวกับที่ขายตั๋วหนัง)
ขออภัยในความไม่สะดวก เนื่องจาก ได้รับการตอบรับจากท่านสมาชิกอย่างล้นหลาม[/B] :bucha:
ร้านเดิมกับปีที่แล้วใช่ไหมครับ เผื่อเบื่อๆว่างๆจะไปง่ะ พอดีไม่ได้ไปเที่ยวแล้ว

KpiX
15th February 2008, 15:23
ดีเลยครับ ชอบรสชาด กาแฟร้านนี้ แถมมีบัตรสมาชิกอีก 555

เพื่อผมแก้วนึงนะครับ :yahoo:

Lux_Superich
15th February 2008, 15:36
รอด้วย ....ไปด้วยคราบบบบบบบบบบบบบ

Ringo E10
15th February 2008, 15:51
เพื่อนๆท่านใดมี Program DPP ถ้าไม่เป็นการรบกวน ช่วยติดตัว install
ไปให้กระผมซักนิสด์ นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

butthead
15th February 2008, 15:56
ฝากใจไปนะครับ อยู่เชียงใหม่อ่า

easyman
15th February 2008, 16:07
ขอไปด้วยครับ นี่เป็นครั้งแรกครับ

Plagao
15th February 2008, 16:15
ม่ายรู้อาราย แต่ไปด้วยได้ไม๊เนี่ย ^^

สรุปว่าคนไปด้วยต้องลงชื่อก่อนป่ะคับ หรือว่าไปที่งานได้เรย เพิ่งมาเล่น thaid ได้ไม่นานครับ >_<~

boybar
15th February 2008, 16:39
ไปด้วยครับ

As96481556
15th February 2008, 16:57
คงไปไม่ได้แล้วอ่ะครับ วันอาทิตย์มีอบรม iso9001:2000 อ่า
เสียดายสุดๆๆ T_T'

ไว้เจอกันที่หาดใหญ่ดีกว่า จะกลับไปวันที่ 21 นี้เหมือนกัน

jato
15th February 2008, 17:05
ไปด้วยครับครั้งแรกเหมือนกัน

DarkDiy
15th February 2008, 18:30
ไปด้วยครับ ขอลงช่อเป็นคนที่ 88 ได้ไหม
เอารถไปจอดที่ไหนดีเนี่ยเรา :redface:

Starck
15th February 2008, 19:10
งานนี้มีแต่โปร ชื่อ ดัง ได้กระทบไหล่โปร

มนุษย์ไฟฟ้า
15th February 2008, 19:25
ไปด้วยครับ ขอลงช่อเป็นคนที่ 88 ได้ไหม
เอารถไปจอดที่ไหนดีเนี่ยเรา :redface:

ถ้ากังวลเรื่องที่จอดรถ มีที่แนะนำให้สองที่ครับ คือ ฟอร์จูนลงรถไฟฟ้ามาสถานีเดียว แล้วสะดวกด้วยครับ เพราะเดี๋ยวมาเจอพวกไทยดี ที่นอกจากถ่ายรูปแล้วยังเล่น PPC GPS เล่น เครื่องเสียง NB แรงๆ ขากลับได้แวะแล้วหิ้วกลับไปได้เลย เวปนี้เวปยุให้เสียตังค์ครับ:Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

อีกที่ก็ที่จอดรถของรถใต้ดินครับอยู่ฝั่งตรงข้าม หรือที่แยกลาดพร้าว สองที่นี้ก็ไม่ต้องกลัวเรื่องค่าจอดรถเพราะยังไงก็นั่งรถใต้ดินไป Fortune อยู่ดี เอิ๊กกกกก:P :P :P :P :P

เจง
15th February 2008, 19:30
ม่ายรู้อาราย แต่ไปด้วยได้ไม๊เนี่ย ^^

สรุปว่าคนไปด้วยต้องลงชื่อก่อนป่ะคับ หรือว่าไปที่งานได้เรย เพิ่งมาเล่น thaid ได้ไม่นานครับ >_<~

ลงชื่อแล้ว มาได้เลยครับ .. กันเองๆทั้งน้านนน

citydog
15th February 2008, 19:47
เปลี่ยนแผนแล้วครับ เมียบอกให้กลับบ้านสัปดาห์หน้าวันมาครับบูชา
จะได้ไหลต่อศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ สุดสัปดาห์นี้เลยว่าง

งั้นนับผมเข้าไปด้วยอีกหนึ่งคนครับ

simple_shot
15th February 2008, 19:56
ผมขอตามไปด้วยนะครับ อยู่ใกล้บ้านทีเดียว

nukrob
15th February 2008, 20:16
ถ้ากังวลเรื่องที่จอดรถ มีที่แนะนำให้สองที่ครับ คือ ฟอร์จูนลงรถไฟฟ้ามาสถานีเดียว แล้วสะดวกด้วยครับ เพราะเดี๋ยวมาเจอพวกไทยดี ที่นอกจากถ่ายรูปแล้วยังเล่น PPC GPS เล่น เครื่องเสียง NB แรงๆ ขากลับได้แวะแล้วหิ้วกลับไปได้เลย เวปนี้เวปยุให้เสียตังค์ครับ

อีกที่ก็ที่จอดรถของรถใต้ดินครับอยู่ฝั่งตรงข้าม หรือที่แยกลาดพร้าว สองที่นี้ก็ไม่ต้องกลัวเรื่องค่าจอดรถเพราะยังไงก็นั่งรถใต้ดินไป Fortune อยู่ดี เอิ๊กกกกก
อีกที่หนึ่งก็ปั๊มตรงข้ามคาร์ฟูครับปั๊ม pitronas ปั้มนี้เจ้าของใจดีครับให้จอดฟรีขนาดจอกมาบังตรงตู้เติมน้ำมันพี่แกยังไม่ไล่แน่ะ จริงๆนะแต่เดินมาอีกซัก100เมตรเองครับ

phonlamai
15th February 2008, 20:42
จอดคาร์ฟูก็ได้ครับ เดินไกลนิด แต่ฟรี....

phonlamai
15th February 2008, 20:48
อ้อ..ลงชื่อด้วยครับผม

NatsCracker
15th February 2008, 21:49
ก็หวังว่าไม่ถึงกับต้องหนีไปบวชอีกคนนะครับ :P

555555
ไปหมดทั้งThaiD ล่ะแย่เลย อิอิ
เสร็จมื้อเที่ยงกับที่บ้านแล้วจะตามไปนะคะ

WS=SOJ
15th February 2008, 21:50
ลงชื่อไปด้วยครับ จะไปเล่นไอซ์สเก็ตรอก่อนมีตติ้งครับ

ripper
15th February 2008, 21:50
งานนี้ Esplanad แตก แน่ๆ ครับ....แต่ ช่างมัน...ผมจะไป....

babe-in-black
15th February 2008, 21:53
ไม่รู้จักใครในเวปเลยอ่ะครับ ขอไปด้วยคนได้ไม๊ครับ :P

oupip
15th February 2008, 23:05
อยากไปมั่งจัง แต่มีนัดไปเที่ยวซะแล้วสิ T.T

phototer
16th February 2008, 00:03
อยากไปมั่งจังเลยอะครับ ถ้าไปได้จะตามไปนะ แต่ว่าไำม่รู้จักใครเลยนี่ซิ ฮิฮิ ไม่เป็นไรเดัยวไปแจมเอา

s_charm
16th February 2008, 00:09
ถ้ากังวลเรื่องที่จอดรถ มีที่แนะนำให้สองที่ครับ คือ ฟอร์จูนลงรถไฟฟ้ามาสถานีเดียว แล้วสะดวกด้วยครับ เพราะเดี๋ยวมาเจอพวกไทยดี ที่นอกจากถ่ายรูปแล้วยังเล่น PPC GPS เล่น เครื่องเสียง NB แรงๆ ขากลับได้แวะแล้วหิ้วกลับไปได้เลย เวปนี้เวปยุให้เสียตังค์ครับ:Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

อีกที่ก็ที่จอดรถของรถใต้ดินครับอยู่ฝั่งตรงข้าม หรือที่แยกลาดพร้าว สองที่นี้ก็ไม่ต้องกลัวเรื่องค่าจอดรถเพราะยังไงก็นั่งรถใต้ดินไป Fortune อยู่ดี เอิ๊กกกกก:P :P :P :P :P
เหยื่อรายแรกของผมในวันนั้นสงสัยจะเป็นพี่ D1 แน่ๆ กับ Hornet M :P

kasiou
16th February 2008, 00:20
โอ้ววว คนเยอะน่าดู!

ปล.วันนี่ผมลองแวะไปดูร้านแหละ แต่ไม่เคยกินกาแฟร้านนี่น่ะ บรรยากาศOK เลยคนเยอะๆแบบนี่เหมาะดี ถ้าเป็นคอฟฟี่หรือสตาบัคนี่มีหวังร้านแตก!:p

jackky_j
16th February 2008, 01:00
ลงชื่อไปแล้วครับ แต่ติดงานด่วนอาจจะไปไม่ทันครับ
(>_<)

hornybunny
16th February 2008, 03:21
ไม่เคยไปเลยแต่อาจจะไปแป๊ปนึงแล้วไปรับแฟนต่อ

Bugbear
16th February 2008, 11:25
เดี๋ยวตามไปเที่ยวตอนเย็นๆ ครับ:good:

peenoi_13
16th February 2008, 11:31
อยากร่วมด้วยแต่ติดธุระ ไว้โอกาศหน้าแล้วกัน

takeoff
16th February 2008, 11:51
ไปไปด้วยครับ

Trinity_P
16th February 2008, 15:18
ขอไปด้วยครับ ลงชื่อด้วยคน ขอวีซ่าแล้ว

มนุษย์ไฟฟ้า
16th February 2008, 17:28
อัพเดตกิจกรรมร้อนๆแล้วคร๊าบบบบบบบ

กิจกรรมวันมินิมิตติ้ง (อัพเดตร้อนๆ)
1. 15.00-16.00 คุยเฟื่องเรื่อง CMS กับ พี่หมอ "หนกบางหลวง"
สำหรับท่านที่ยังไม่เข้าใจในเรื่องระบบการจัดการสี ในกระบวนการโพรเซสต่างๆ
พี่หมอ จะมานั่งพูดคุย อย่างหมดเปลือก ....ใครอยากรู้ อยากเข้าใจ พลาดไม่ได้เด็ดขาด

2. 16.00-16.30 คุณเค "KPiX" จะมาเล่าประสบการณ์การใช้งานโปรแกรม Page Gallery ที่โ่ด่งดังมาจากห้องลับ
แถมยังมีของเล็กๆน้อยๆมาแจกกันอีกด้วย (โปรดเตรียม Memory Card มาก๊อบกลับบ้านไปด้วย)

3. 16.30 พี่หลวงลายไทย,พี่อ้วนSoranont,หมอNoway เหล่าโปรจากทริปตึกร้างครั้งล่าสุด
จะมาเปิดประสบการณ์ การถ่ายภาพพอร์ตเทรทอย่างมืออาชีพ
ใครอยากรู้ ว่ามืออาชีพ เค้าทำงานยังไง ก็พลาดๆไม่ได้อีกเช่นเคยครับ

4. หลังจากนั้น Art Director ชื่อดัง "Kaitom"
จะหอบ MAC Book มาตอบปัญหา เทคนิคโฟโต้ช๊อบ ที่พวกเราเจอกันบ่อยๆ

งานนี้ ได้เปิดประสบการณ์ กันได้อย่างสุดเหวี่ยง พลาดไม่ได้!!!

เจง
16th February 2008, 17:41
ยอดลงชื่อ 70 คน .. แต่เรียกว่า Mini Meeting ... อิอิ

p.nature
16th February 2008, 18:05
ต้องขออภัยเพื่อนๆ พี่ด้วยครับที่ลงชื่อไว้ว่าจะไปร่วมพบปะกันในวันพรุ่งนี้ คงไปไม่ได้แล้วครับ เพราะมีงานด่วนเข้ามา ไว้พบกันโอกาสหน้านะครับ

paramee01
16th February 2008, 18:19
ว่าจะแวะไปด้วยนะครับพี่ท่านทั้งหลาย

jickolo
16th February 2008, 18:44
อาศัยอ่านข้อมูลมาหลายปีแล้ว คราวนี้คงได้มีโอกาสเหมาะไปรู้จักพวกพี่ๆบ้าง

Linkจ้า
16th February 2008, 19:36
ซวยละคร้าบพี่น้อง............มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนflight......กลับไม่ทันแหงมๆ
ขอแสดงความเสียใจกับสมาชิกที่รอเครื่องดื่มจากเพื่อนบ้านด้วยนะคร้าบ...............(ยกเว้นถ้ามีไปต่ออาจจะทันแฮะ)

ผมต่อยันเช้าเลย มีคนไปกลับผมไหมล่ะครับ อิอิ เอากระเป๋ามาด้วยครับพี่ไอซ์ อ้อ ไม่รู้เอาของไปขายได้ไหมครับ ใครเอาไรบอกน่ะครับ ขาย MAMIYA RB67 SD Pro(สวย)+แมก120+เลนส์90 3.5L+เลนส์140C Macro+เอ้าแถมแมกโพราลอยอีก1+กระเป๋าเหล็กอีกใบ(แต่โฟมข้างในต้องไปทำใหม่เริ่มเน่าแระ) ด่วน 30,000 วันเดียวนิ Keiv88 +เลนส์80อีกตัว ใบสไลด์ปิดแมกหายเอาไป8000พอ lieca minilux zoom 8500 Nikon 105 Macro2.8D พร้อมกล่องสภาพสวยมากๆๆใช้ไม่ถึง20ครั้ง 16500 ด่วน Nikon 18-35 3.5-4.5 สวย 11500 50 1.4 ไม่มีD 5500 18-70(เฉพาะดิจิตอน)7000 พร้อมกล่อง อิอิ อ้อ ข่าวดีกึงร้าย ผมทำกระเป๋ากล้องมาให้ดูด้วยครับ ก่ะไว้ใช้เองเผื่อใครสนใจไปดูตัวจริงได้ครับ รับจองตามออเดอร์เท่านั้นครับ เพิ่งเห็นว่าต้องลงชื่อ ไปด้วยครับ อิอิ

nattcm
16th February 2008, 20:25
ขอตามไปด้วยคน นะครับ แต่ไม่รู้จักใครเลยอะ

Slash_N
16th February 2008, 20:58
อยากไปมากๆครับ แต่งานรัดตัวไปไม่ได้จริงๆ
ไว้โอกาสหน้าไม่พลาดแน่นอนนะคร๊าบบ :banana:

angelbeat
16th February 2008, 21:55
ขอไปด้วยคนนะครับ มือใหม่มาก ไม่รู้จักใครเลยจะเป็นอะไรมั๊ยเนี่ย

[PDS]Orion
16th February 2008, 22:05
ไปด้วยครับ ถ้าว่าง แต่ไม่รู้จักใครเลย

Sorawich
16th February 2008, 22:08
ผมต่อยันเช้าเลย มีคนไปกลับผมไหมล่ะครับ อิอิ เอากระเป๋ามาด้วยครับพี่ไอซ์ อ้อ ไม่รู้เอาของไปขายได้ไหมครับ ใครเอาไรบอกน่ะครับ ขาย MAMIYA RB67 SD Pro(สวย)+แมก120+เลนส์90 3.5L+เลนส์140C Macro+เอ้าแถมแมกโพราลอยอีก1+กระเป๋าเหล็กอีกใบ(แต่โฟมข้างในต้องไปทำใหม่เริ่มเน่าแระ) ด่วน 30,000 วันเดียวนิ Keiv88 +เลนส์80อีกตัว ใบสไลด์ปิดแมกหายเอาไป8000พอ lieca minilux zoom 8500 Nikon 105 Macro2.8D พร้อมกล่องสภาพสวยมากๆๆใช้ไม่ถึง20ครั้ง 16500 ด่วน Nikon 18-35 3.5-4.5 สวย 11500 50 1.4 ไม่มีD 5500 18-70(เฉพาะดิจิตอน)7000 พร้อมกล่อง อิอิ อ้อ ข่าวดีกึงร้าย ผมทำกระเป๋ากล้องมาให้ดูด้วยครับ ก่ะไว้ใช้เองเผื่อใครสนใจไปดูตัวจริงได้ครับ รับจองตามออเดอร์เท่านั้นครับ เพิ่งเห็นว่าต้องลงชื่อ ไปด้วยครับ อิอิ

ขนไปปานกับจะไปเปิดท้ายขายของเลยนะท่าน 55

aonguru
16th February 2008, 22:15
เหอะๆ อยากไปด้วยจังแฮะ

ว่าแต่ไปกันเยอะจัง ล่าสุด 70 กว่าคน
แล้วร้านเขาจะมีที่นั่งไหมเนี่ยยยยยย

Starck
16th February 2008, 22:16
เหอะๆ อยากไปด้วยจังแฮะ

ว่าแต่ไปกันเยอะจัง ล่าสุด 70 กว่าคน
แล้วร้านเขาจะมีที่นั่งไหมเนี่ยยยยยย
น่านสิ รีบไปก่อนดีกว่าจะได้มีที่นั่งแถวหน้า

โลมาน้อย
16th February 2008, 22:23
ไม่ทราบว่าจะอยู่กันถึงกี่โมงค่ะ ...

natavut
16th February 2008, 23:12
ไปด้วยคนครับ

ThinkMan
16th February 2008, 23:26
:) หกโมงเย็น ยังจะมีท่านใดอยู่หรือเปล่าครับ

เพราะผมแลกเวรไม่ได้ เศร้ามาก ๆ คร๊าบ :(

มนุษย์ไฟฟ้า
16th February 2008, 23:28
ขอไปด้วยคนนะครับ มือใหม่มาก ไม่รู้จักใครเลยจะเป็นอะไรมั๊ยเนี่ย

Orion;580986']ไปด้วยครับ ถ้าว่าง แต่ไม่รู้จักใครเลย

ยินดีอย่างยิ่งครับ เมื่อหลายปีที่แล้วผมมามิ้ตติ้งครั้งแรกก็ไม่รู้จักใครครับ รู้อย่างเดียวว่ามาแล้วสนุกและอบอุ่นมากเลยครับ ยินดีต้อนรับครับ

ไม่ทราบว่าจะอยู่กันถึงกี่โมงค่ะ ...

น่าจะสัก 5 โมงครึ่ง 6 โมงล่ะครับคุณเล็ก

ban
16th February 2008, 23:32
ดูบรรยากาศในร้านกาแฟคลาวดี้

tawann
16th February 2008, 23:34
เพิ่งได้เข้ามาอ่าน... แล้วจะทันมั้ยเนี่ย

ban
16th February 2008, 23:36
บรรยากาศในร้านกาแฟคลาวดี้

:yahoo:

ban
16th February 2008, 23:44
เพิ่งได้เข้ามาอ่าน... แล้วจะทันมั้ยเนี่ย

ทันครับ

วิวตรงข้ามน่าสนใจมาก

:good: :thumbup:

เอ้
16th February 2008, 23:49
วิวตรงข้ามน่าสนใจมาก

:good: :thumbup:

วิวฟิตเนสนี่แล้วแต่ดวง แต่อยู่กันนานไงก็มีเปลี่ยนบ้าง คงไม่เสียเที่ยวหรอก

โลมาน้อย
17th February 2008, 00:16
น่าจะสัก 5 โมงครึ่ง 6 โมงล่ะครับคุณเล็ก

ค่ะ งั้นคงไม่ได้ไปแจมด้วย เสียดายจัง โอกาสหน้าละกัน เน้อะ

Electron
17th February 2008, 00:21
อัพเดตชื่อครั้งสุดท้าย(โพสต์ที่ #3) ต้อนรับวันใหม่
ได้รับการตอบรับอย่างอบอุ่น ซึ้งใจจริงๆ :cry:

แล้วเจอกัน เวลา 14:00 น. ตามที่นัดกันไว้ครับ

อย่าลืมนะครับ ช่วยกันอุดหนุน กาแฟคนละแก้ว(40-60 บาทเท่านั้น)
แล้วจะได้บัตรสมาชิกของร้านไป ฟรีๆ! เอาไว้ใช้ลด 10% ในครั้งต่อๆไปครับ

:chat: :thumbup: (Y) :yahoo: :good: :wecheers:

Electron
17th February 2008, 00:22
ค่ะ งั้นคงไม่ได้ไปแจมด้วย เสียดายจัง โอกาสหน้าละกัน เน้อะ
มีมื้อเย็น ถึงมื้อดึกครับ สนใจป่าว อิอิ

TheAlchemist
17th February 2008, 00:31
เอ.. ยังทันไม๊อ่ะครับ ถ้าจะไปวันพรุ่งนี้ บังเอิญได้ขึ้นไปกรุงเทพพอดีเลย

Plagao
17th February 2008, 00:39
พรุ่งนี้มีธุระมาแทรก T_T ไม่ทราบมีใครมีเบอร์ไว้โทรไปติดต่อได้ไม๊คร้าบ เผื่อเสร็จแล้วจะได้โทรไปถาม เผื่อจะรีบไปอย่างด่วนคร้าบ T_T

Electron
17th February 2008, 00:39
เอ.. ยังทันไม๊อ่ะครับ ถ้าจะไปวันพรุ่งนี้ บังเอิญได้ขึ้นไปกรุงเทพพอดีเลย
:welcome::chat:

Electron
17th February 2008, 00:42
พรุ่งนี้มีธุระมาแทรก T_T ไม่ทราบมีใครมีเบอร์ไว้โทรไปติดต่อได้ไม๊คร้าบ เผื่อเสร็จแล้วจะได้โทรไปถาม เผื่อจะรีบไปอย่างด่วนคร้าบ T_T
น่าจะอยู่ถึง ราวๆ 18.00 ครับ :yahoo:

แสงวาด
17th February 2008, 00:45
ขอไปด้วยคนครับ ว่าแต่ไม่รู้จักใครเลย ... ยังไม่กล้าเฟริ์ม ถ้าเสร็จธุระไว ขอโผล่ไปเลยได้ไหมครับ

Electron
17th February 2008, 00:48
ขอไปด้วยคนครับ ว่าแต่ไม่รู้จักใครเลย ... ยังไม่กล้าเฟริ์ม ถ้าเสร็จธุระไว ขอโผล่ไปเลยได้ไหมครับ
:good: :yahoo: มาเร๊ยยยยยยย :bunny:

มนุษย์ไฟฟ้า
17th February 2008, 00:58
เพื่อนๆท่านใดมี Program DPP ถ้าไม่เป็นการรบกวน ช่วยติดตัว install
ไปให้กระผมซักนิสด์ นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

Up ไว้ให้แล้วครับ http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?p=581112#post581112

ลองดูนะครับ

akiko
17th February 2008, 01:15
อยากไปด้วยครับ ไม่ทราบว่ายังทันรึเปล่าครับ

kiattipol
17th February 2008, 01:36
ถ้าว่างจะไปแอบซุ่มลักจำวิชาครับ

D1
17th February 2008, 02:28
แจ้งข่าวกิจกรรมดีๆ ใน Mini-meeting วันนี้ครับ

โดยทางเว็บได้รับเกียรต์จากสมาชิกกิตติมศักดิ์จำนวน 3 ท่าน มาช่วยเปิดมุมไขข้อข้องใจเกี่ยวกับการถ่ายภาพ ตั้งแต่ก่อนถ่ายจนถึงเตรียมพิมพ์เลยครับ และอีก 1 ท่านที่จะมาแนะนำ 2 โปรแกรมดีที่ไม่ควรพลาด เริ่มด้วย
พี่อ้วน Soranont เจ้าของภาพสวยๆ หลายชุด (http://www.thaidphoto.com/forums/search.php?do=process&showposts=0&starteronly=1&exactname=1&searchuser=soranont) ล่าสุดเป็นหนึ่งใน Team Leader ที่นำเพื่อนๆ ไปลุยตึกร้างกับน้องปูเป้ใน Basic Portrait Trip #1 (http://www.thaidphoto.com/forums/forumdisplay.php?f=103) เตรียมตัวมานั่งให้ซักถามเรื่องเกี่ยวกับการเตรียมในการถ่าย Portrait ใครที่เคยข้องใจว่าจะถ่าย Potrait ให้ได้ภาพสวยๆ ซักชุด ต้องเตรียมตัวทำการบ้าน รวมถึงมีเทคนิคต่างๆ อย่างไรบ้าง พกคำถามมาได้เลยครับ
คุณ Kaitom Art Director ชื่อดัง ฝากฝีมือเอาไว้มากมาย (http://www.thaidphoto.com/forums/search.php?do=process&showposts=0&starteronly=1&exactname=1&searchuser=kaitom) จะมานั่งไขข้อข้องใจเรื่องการ Retouch, Di-cut และการใช้ Graphic Tools ต่างๆ เช่น Photoshop และ Lightroom
พี่หนก บางหลวง คนนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ รู้จักกันดีขนาดมีแฟนคลับ (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=60837)ติดตามผลงาน พี่หนกจะมาไขข้อข้องใจเกี่ยวกับการ Calibrate จอ การทำ Profile ใครเคยมีปัญหาทำ Profile แล้วสีเพี้ยน หรืออื่นๆ พรุ่งนี้พกคำถามมาได้เลยครับรวม 3 มุม ครอบคลุม ตั้งแต่เตรียมตัวถ่ายภาพ, ถ่ายภาพ ต่อด้วย Post Process, retouch, ปรับภาพ จนถึง output profile, color calibration (ทุกท่านเริ่มเปิดมุมรับปรึกษาข้อข้องใจ 14:00-16:00 ยกเว้นพี่หนก บางหลวง ที่จะเริ่มเมื่อเวลา 15:00-16:00 เนื่องจากติดภาระกิจส่วนตัว ซึ่งต้องขอขอบคุณพี่หนกมากๆ ครับที่ขนาดติดธุระแต่ก็ยินดีมาให้คำแนะนำกับเพื่อนสมาชิกในครั้งนี้)

แต่เดี๋ยวก่อนครับ ยังไม่หมดเพียงแค่นี้ ช่วง 16:00-16:30 เรายังได้รับเกียรติ์จากคุณ kPix (http://www.thaidphoto.com/forums/search.php?do=process&showposts=0&starteronly=1&exactname=1&searchuser=KpiX) ที่จะเข้ามาเล่า ถึงเรื่องราวการใช้โปรแกรม Page Gallery Yervant ที่เป็นโปรแกรมช่วยจัด Wedding Album ที่ช่างภาพไม่ควรพลาด รวมถึงโปรแกรม Dynamic-Photo HDR ที่จะช่วยให้เราสร้างภาพแบบ High Dynamic Range อีกด้วยครับ

หวังว่ากิจกรรมครั้งนี้เพื่อนสมาชิกคงได้สาระดีๆ ติดกลับบ้านกันไปไม่มากก็น้อยนะครับ

lovephoto
17th February 2008, 07:43
ไม่ไกลบ้านเลย แต่ไม่รู้จักใครเลยค่ะ
อยากไปด้วยกันจัง

WCDMA
17th February 2008, 07:57
ลงชื่อด้วยอีกคนครับ

p-jung
17th February 2008, 08:24
ขอไปด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับ

Mr.G
17th February 2008, 09:09
ไปด้วยคนได้มั้ยครับ :D

เจง
17th February 2008, 09:34
แจ้งย้ำอีกครั้งครับ .. ไม่ลงชื่อแต่ตามไปแจมได้ครับ ThaiDphoto ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ที่รักการถ่ายภาพทุกเพศทุกวัยครับ

ปล. แต่ถ้าลงชื่อแล้วไม่ไปนี่ เผาพริกเผาเกลือกันเลยนะครับ .. :P :P :P

Mr.G
17th February 2008, 09:43
ขอบคุณครับ

kornrono
17th February 2008, 11:11
อยากไป Meeting อ่ะครับ เพิ่งกลับมาจาก ตจว. และยังเคลียร์งานไม่เสร็จ(และเหลืออีกเยอะมั่กๆ).. ถ้าเสร็จแล้วจะรีบตามไปครั๊บผมมมม :Smiles2:

oberon
17th February 2008, 11:39
... อิอิอิ ... ออกจากบ้านล่ะ ... ไป Fortune ก่อน ... แล้วเจอกันคราบผม :)

zarayut
17th February 2008, 11:46
ไปด้วยได้มะครับ

Shutter J
17th February 2008, 12:26
ใครอยากไปด้วยก็ตามไปที่นัดหมายเลยครับ เดี๋ยวก็รู้จักกันเองแหละ :D

D1
17th February 2008, 12:35
แจ้ง ออกจากบ้านแล้ว, เดี๋ยวเจอกันครับ :D

Starck
17th February 2008, 13:29
ผงคงออกเป็นคนสุดท้ายแล้วมั๊ง ไปดีกว่า ก๊าบ ก๊าบ

Sorawich
17th February 2008, 16:24
เสร็จงาน แ้ล้วก็มารับของแถวพาหุรัด
ใกล และ เย็นมากแล้ว ไม่ไปดีกว่า
คนเยอะแล้ว ขาดไปสักคนคงไม่มีผลอะไร

Gogg6066
17th February 2008, 17:24
แง ดันป่วย ... เสียดายมาก ๆเลย T_T
แล้วจะรอชมภาพบรรยากาศงานครับ

Electron
17th February 2008, 22:54
ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน วันนี้ อบอุ่นมาก อาจต้อนรับได้ไม่ทั่วถึง ต้องขออภัยจริงๆครับ เหนือความคาดหมายไปหน่อย :bucha:

Starck
17th February 2008, 23:15
ขอบคุณ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่าน เยี่ยมไปเลยครับงานนี้ ในที่สุดก็ได้มี Mug ใส่กาแฟ ThaiD รสชาด คงดีขึ้นเยอะเลยครับ ขาดก็แต่ เสื้อ กางเกง หม้อหุงข้าว พัดลม TV ตู้เย็น โฮ่ โฮ่ โฮ่ ขอแค่เสื้อก่อนแล้วกัน 555

Electron
17th February 2008, 23:22
เดี๋ยวกำลังโพรเซสภาพเบื้องหลัง จะพยายามอัพให้ได้ภายในคืนนี้ แล้วขอเชิญทุกท่าน ไปแจมกันครับ :bucha:

ban
18th February 2008, 01:50

ขออภัยต้องรีบออกมาก่อน ไปถ่ายงานสุพรรณหงส์ :bucha: :bucha: :bucha:

เพิ่งกลับถึงบ้านครับ ขอนอนก่อนครับ

:zzz: :zzz: :zzz:

Electron
18th February 2008, 09:46
เปิดกระทู้เบื้องหลังมินิมิตติ้งครั้งนี้เรียบร้อยแล้วครับ
http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=74981

ไปร่วมแจมกันได้ :thumbup: :chat: :wecheers:

เจง
18th February 2008, 10:47
ขอบคุณ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่าน เยี่ยมไปเลยครับงานนี้ ในที่สุดก็ได้มี Mug ใส่กาแฟ ThaiD รสชาด คงดีขึ้นเยอะเลยครับ ขาดก็แต่ เสื้อ กางเกง หม้อหุงข้าว พัดลม TV ตู้เย็น โฮ่ โฮ่ โฮ่ ขอแค่เสื้อก่อนแล้วกัน 555

หม้อหุงข้าว กับ ตู้เย็น จะวางจำหน่ายประมาณ เดือน มีนาคมนะครับ

:P :P :P

zarayut
18th February 2008, 15:26
เจงไปด้วยเหรอครับ
ทำไมไม่เห็นอ่ะครับ
ไปมาเหมือนกัน แต่ไม่รู้จักใคร
ฟังอะไรก็ไม่รู้เรื่อง
เสียงเพลงข้างล่างดังมาก
ไว้คราวหน้าจะไปอีกครับ
ขอบคุณ