PDA

View Full Version : อัพเกรดเว็บบอร์ดเวอร์ชั่นใหม่

D1
7th May 2004, 06:28
สวัสดีอีกทีครับ..

ช่วงนี้จะเจอข้อความทักทายกันบ่อยๆ นะครับ. วันนี้ก็เพิ่งอัพเกรดเว็บบอร์ดเป็นเวอร์ชั่นใหม่ ซึ่งการใช้งานในบางส่วนอาจจะมีความแตกต่างกับของเก่าบ้างเล็กน้อย

ในส่วนของตัวภาษาตอนนี้หลายๆ ส่วนยังเป็นภาษาอังกฤษดั้งเดิมอยู่ ซึ่งในวันนี้ผมจะทยอยปรับในส่วนสมัครสมาชิกให้เป็นภาษาไทย อาจจะรวมไปถึงข้อความบางส่วนที่ปรากฏให้บนจอภาพบ่อยๆ ครับ

ถ้าติดขัดฟังค์ชั่นไหนที่ต้องการใช้แต่ยังหาไม่เจอก็สอบถามกันขึ้นมาได้ครับ :)

เอคอม
7th May 2004, 07:12
มีความรู้สึกว่า ขนาดของFont ไม่ค่อยลงตัว (หรือเปล่าครับ)
โดยเฉพาะหัวข้อกระทู้ ดูใหญ่ กว่าเดิมครับ... (ไม่ค่อยสวย)

ในส่วนของ Quote ผมว่าไม่ค่อยชัดเจนครับ น่าจะเป็นแบบเดิม
หรือไม่ก็ตรงที่บุ๋มลงไปเป็นสีขาวน่าจะชัดเจนกว่าครับ

อีกอย่างปุ่มที่ใช้ กดเพื่อ Link ไปยัง Homepage ของสมาชิกไม่มีครับ หายไป :knock:

Jim TOC
7th May 2004, 07:13
สวัสดีอีกทีครับ..

ช่วงนี้จะเจอข้อความทักทายกันบ่อยๆ นะครับ. วันนี้ก็เพิ่งอัพเกรดเว็บบอร์ดเป็นเวอร์ชั่นใหม่ ซึ่งการใช้งานในบางส่วนอาจจะมีความแตกต่างกับของเก่าบ้างเล็กน้อย

ในส่วนของตัวภาษาตอนนี้หลายๆ ส่วนยังเป็นภาษาอังกฤษดั้งเดิมอยู่ ซึ่งในวันนี้ผมจะทยอยปรับในส่วนสมัครสมาชิกให้เป็นภาษาไทย อาจจะรวมไปถึงข้อความบางส่วนที่ปรากฏให้บนจอภาพบ่อยๆ ครับ

ถ้าติดขัดฟังค์ชั่นไหนที่ต้องการใช้แต่ยังหาไม่เจอก็สอบถามกันขึ้นมาได้ครับ :)

This is another great job and well done one from you again.
Congratulation!
Keep up the good works.
See you again soon.

Note: Please always notify me of any new activities, I will be most willing to participate and help, if I can.

Note 2: I am serious about getting a new camera now. Is 300D a good choice? (Surely, I will keep the S70 for my wife, she is interested in photography now too..... :knock: )

Sexundneunzig
7th May 2004, 07:52
มีความรู้สึกว่า ขนาดของFont ไม่ค่อยลงตัว (หรือเปล่าครับ)

อีกอย่างปุ่มที่ใช้ กดเพื่อ Link ไปยัง Homepage ของสมาชิกไม่มีครับ หายไป :knock:

ปุ่ม Link ไปยัง homepage คลิกที่ปุ่มวงกลมเล็กๆด้านขวาที่ติดกับชื่อผู้โพสน่ะครับ จะมีเมนูออกมา ให้เลือก :rambo:

พุทธา
7th May 2004, 11:10
โดยรวมดีครับ มีลูกเล่นเยอะดี หน้าตาดูสวยขึ้น มีบางจุด เกี่ยวกับตัวหนังสือที่ใหญ่ ลองๆ ปรับไปเรื่อยๆ ครับ ตามความคิดเห็นหลายๆ คน

Tee+...Lek
7th May 2004, 11:12
สวยดีครับ ตัวหนังสือใหญ่ขึ้นเล็กน้อย (ผมใช้ความละเอียด 1280*1024 อยู่นะครับ ก็เดิมเลยตัวเล็ก)

มาเยี่ยมเหมือนกันครับ อิ อิ

Ni_Poaj
7th May 2004, 11:28
:bunny: หากล้วยระริกระรี้ ไม่เจอ เอาบันนี่ก่อนละกัน :bunny:
..ยินดี กับ อีกก้าว ..
..ดีใจ กับ การเห็นการก้าว ..
..ไชโย กับ ก้าวต่อไป .....

.. เอ้า.. ฉลอง .... ไทยดีฯ ไทยดีฯ ไทยดีฯ เฮ้ ๆ ๆ ๆ

หลวงลายไทย
7th May 2004, 11:46
ยังงงกับ หน้าตาใหม่อยู่ครับ ใช้สักพักคงคุ้นครับ ผมยังรู้สึกรกๆลายๆตาอยู่ (ก็แก่แล้วนิ :disappoin) แต่หลายๆพีเจอร์ ใช้งานได้สะดวกขึ้นครับ :cool:

เอคอม
7th May 2004, 12:38
ปกติมันจะมีปุ่มให้คลิกเลยไงครับ ตอนนี้ไม่มี ต้องเข้าไปดูในโปรไฟล์แทน

BlueZambia
7th May 2004, 21:28
เยี่ยมครับ ดูสดใสดี

มนุษย์ไฟฟ้า
7th May 2004, 21:30
ชอบครับชอบ สวยดี :rolleyes: :blink: :blink: (Y)

Mr-kai
7th May 2004, 22:36
เวอร์ขั่นใหม่สุดยอด สดใส น่ารักๆ ใช้ลำบากลำบนจัง

D1
8th May 2004, 01:45
คลิ๊กที่ชื่อคนได้เลยครับ :)

padtai
8th May 2004, 08:48
งามแท้ ยอดเยี่ยมครับ ต้องมี มีตติ้งฉลองเวปใหม่กระมัง ท่าน

admin
8th May 2004, 11:38
Note: Please always notify me of any new activities, I will be most willing to participate and help, if I can.Yes, sure. :)

Note 2: I am serious about getting a new camera now. Is 300D a good choice? (Surely, I will keep the S70 for my wife, she is interested in photography now too..... :knock: )
If you're looking for better photo quality and a good camera 300D will be very worth choice but if you looking for something compact, multi purpose (take photo, movie recordable, voice recordable, etc..) 300D might not your choice. :)

Monsterling
8th May 2004, 11:45
พี่ดีวันครับ..ผมว่า font ใหญ่ไปน้อย ให้ให้ต้องเลื่อนหน้าบ่อยๆ
ขนาดผมใช้จอ 21 นิ้วยังรู้สึกใหญ่เลยครับ..

RUTch
8th May 2004, 23:04
มีใครลองหรือยัง ว่าโปรแกรมโพสรูปของคุณ AnPanMan ยังใช้ได้อยู่หรือเปล่า ?

D1
9th May 2004, 04:13
ยังไม่ได้ลองเลยครับ ว่าจะลองหลังจากปรับภาษาไทยในเว็บให้เสร็จซะก่อน.. ถ้าใครมีโอกาสได้ทดสอบก่อนก็ฝากแจ้งผลการทดสอบด้วยละกันครับ ;)