PDA

View Full Version : ขออภัยในความไม่สะดวกในช่วงปรับปรุงระบบครับ

D1
30th April 2004, 23:31
ช่วงตีห้าของเช้าที่ผ่านมา ของวันที่ 30 เมษายน 2547 เป็นเวลา ชม. กว่าๆ และช่วง 22:00 จนถึง 22:30 ของวันเดียวกัน ผมได้ทำการปรับแต่งระบบบางส่วนเพื่อแก้ปัญหาเว็บไม่ตอบสนองเป็นบางครั้ง เพื่อนสมาชิกที่ใช้บริการในช่วงเวลาดังกล่าวอาจจะไม่ได้รับความสะดวก ต้องขออภัยด้วยครับ

D1
1st May 2004, 05:08
ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกที่ใช้งานอยู่ระหว่าง ตีหนึ่ง ถึงตีสีในคืนวันที่ 30 เมษายนนี้เช่นกันครับ หากว่าใช้งานได้บ้างไม่ได้บ้าง เผอิญจูนเครื่องเลยต้องมีการรีสตาร์ทระบบเป็นระยะๆ

รบกวนช่วยแจ้งข้อมูลด้วยก็ดีครับ ถ้าวันนี้เพื่อนสมาชิกเข้ามาใช้บริการแล้วยังเจออาการเว็บสะดุด

ขอบคุณอีกครั้งครับ

D1
2nd May 2004, 07:29
หลังจากปล้ำกับระบบมาหลายวันเรื่องอาการกระตุกของเว็บ ปล้ำไปแล้วก็ปล้ำมา ในที่สุดวันนี้ผมก็คิดว่าผมเจอข้อผิดพลาดแล้วครับ อยู่ในตัว config.php ของเว็บบอร์ดตัวนี้นี่เอง โธ่ หลงไปแก้ระบบ และ restart ระบบอยู่ตั้งหลายรอบ จึงเรียนมาเพื่อขออภัยในความไม่สะดวกเป็นบางเวลาในช่วงสองสามวันที่ผ่านมาอีกทีครับ ;)

soon
2nd May 2004, 23:10
นักปล้ำ ใจปล้ำ ชอบปล้ำ ปล้ำสำเร็จ
มาแสดงความยินดี
:)
มารับรู้
:)
มา:banana: :D

D1
2nd May 2004, 23:57
ขอบคุณ คุณ Soon ครับที่ติดตาม และให้กำลังใจทุกกระทู้เลยครับ :)

บันทึกความคืบหน้าครับ : ตั้งแต่ หกโมงเช้าที่โพสต์ข้อความล่าสุดจนถึงตอนนี้ยังไม่เกิด Error ขึ้นอีกเลย ดูท่าทางทุกอย่างจะทำงานได้ปกติแล้ว (เย้.. ดีใจจริงๆ :D)

D1
18th May 2004, 20:18
ขออภัยในความไม่สะดวกกับเพื่อนสมาชิกที่ใช้เว็บอยู่ในช่วงที่ผมเขียนข้อความนี้ (19:22 ของอังคารที่ 18 พฤษภาคม)

หลังจากที่ได้ปรับระบบจนสเถียร์มาหลายวันแล้ว เลยคิดว่าอยากจะลองเร่งความเร็วในบางส่วนเผื่อจะทำให้เว็บเร็วขึ้นได้อีกซักเล็กน้อย จึงลองตั้งค่าบางอย่างและ restart web service ทำให้มีช่วงเวลาที่เว็บไม่สามารถใช้งานได้เป็นช่วงสั้นๆ ช่วงละหนึ่งถึงสองนาที เป็นเวลาสองครั้งเมื่อราว 5 นาที และ 15 นาทีแล้ว จึงขออภัยในความไม่สะดวกมาอีกครั้งครับ

D1
18th May 2004, 20:30
ขออภัยอีกครั้ง เมื่อซักนาทีที่แล้ว เพิ่งทำการลบค่าที่ปรับแต่งออก เพราะหลังจากปรับแต่งค่าและทดสอบการดึงข้อมูลพร้อมๆ กันปรากฏว่าการตอบสนองเป็นไปในทางที่แย่ลง จึงรีบแก้ไขให้กลับเป็นปกติ

ต้องขออภัยด้วยครับ ที่ไม่สามารถทำการปรับแต่งได้ในขณะที่ไม่มีผู้ใช้งาน เนื่องจากความผิดพลาดจะแสดงให้เห็นเฉพาะช่วงที่มีการใช้งานพร้อมกันเยอะๆ น่ะครับ

soon
18th May 2004, 21:38
คุณD1 หนึ่งในThai Dphoto
หัวใจโต ใจใหญ่ ไม่คิดหยุด
มีเท่าไร ทุ่มหมด ให้สุดสุด
ช่วยกันฉุด ผลิกผัน ฝ้นเป็นจริง..........

ตอนนี้เว็บเราก็เป็นหนึ่งในโลกแล้วละคร้าบ

BlueZambia
18th May 2004, 22:56
:p ขอบคุณครับ ที่มอบสิ่งดีให้