PDA

View Full Version : สินค้าอะไรบ้างที่พี่ ๆ คิดว่าปัจจุบัน "ไม่มีขาย" แล้ว...อิอิอิ (^O^)

obxjp
2nd October 2007, 10:56
สวัสดีครับทุกท่าน......:good: :good:

พอดีอ่านเจอมาจากพันติ๊ป.......กระทู้นี้ล่ะครับ..เห็นว่ามีหลายคำตอบที่ผมเองก็เคยทั้งกินทั้งใช้สินค้านั้น ๆ ตั้งแต่เด็ก ๆ ........เลยลองรวม ๆ จากในกระทู้พันติ๊ปมาลองถามต่อที่ไทยดีนะครับ.....

ป.ล. ไม่ได้มีเจตนาช็คอายุนะครับ....อิอิอิ...พอดีนึกถึงความหลังครั้งยังเด็ก.....:Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

1. ขนม ฮานาก้า ...............อันนี้ "เต่า เชิญยิ้ม" ชอบเอามาใช้เป็นมุขประจำตัวอยู่พักนึง...อิอิ...จำกันได้ไหมครับ..แกจะบอกว่า "ฮา...นา..ก้า"
2. ขนม โดเรมี ..............มันหวานง่ะ....แต่ชอบกินสมัยประถม
3. ลูกอม โกปิโก้ ..................อันนี้มีมานานแล้ว...ก็ยังมีขาย
4. เครื่องดื่ม คาลปิโก้ ...........ผมว่ายังมีขายอยู่นะครับ
5. ขนม คำค.,กาก้า.................ไม่รู้เขียนอย่างนี้หรือเปล่า...แถมของเล่นด้วย....ขนมน่ะไม่กินหรอก...แต่จะเอาของเล่น....อิอิอิ
6. ขนมโดเรม่อน......กล่องสีน้ำเงิน....มีสติ๊กเกอร์เอามาสะสม...เอามาเขี่ยกินตังค์กันด้วยอะ...อิอิอิ
7. ขนมฟรังโก......อื่มๆๆ.....อันนี้จำรสชาติไม่ได้แต่จำชื่อได้
8. เมียวโจ้ราเมน,โคคา ราดหน้า ,ไวไวน้ำคลุกคลิก,เมียวโจ้ซันมัย
9. สบู่ไลฟ์บอย,สบู่ โรเส็ท.........จำได้ว่าเป็นมุขคำพูดด้วย..."อยู่ไป..ก็ไลฟ์บอย" ...ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า....อิอิ
10. ยาสีฟันเป๊ปโซเด้นท์.......อ่า...อันนี้จำไม่ได้....
11. ยาสระผมวิดัล แซสซูน.......อื่มๆๆๆ.....จำไม่ได้เหมือนกันครับ...
12. ยาสระผมไดแมนชั่น......โอ้ววว......มีอันนี้ด้วยหรือ...
13. ครีมทาหน้าซิง ซิง,กวนอิม ฯลฯ.....กวนอิมนี่พี่เลี้ยงผมชอบซื้อมาใช้......ถูกและดังสมัยก่อน
14. โกเต๊ก...เอ่อ.....จำได้ว่าเดินไปซื้อร้านข้างบ้านให้แม่.....ป้าเจ้าของร้านแกต้องห่อหนังสือพิมพ์มาให้ด้วย.....ผมเป็นเด็กก็สงสัยว่าห่อทำไม....แหะๆๆๆ....
15. มาม่าหมี่หยก,ข้าวซอย.......เขาไม่ทำแล้วหรอครับ...ผมชอบมากเลยอะ....
16. ผงซักฟอกเปาบุ้นจิ้น....อ่า...มีด้วยหรอ.....ผมจำไม่ได้น่ะครับ...แหะๆๆๆๆ
17. ขนมจาจา.....ที่แถมบ้านกระดาษโมเดล.....ชอบสุด ๆ ครับ.....ผมสะสมด้วย....ได่มาสิบกว่าหลัง......ชอบมากกกกกกก......อิอิ
18. เนสตุ้ม....มันมีสินค้าชื่อนี้ด้วยหรอครับ.....

จำไม่ได้แล้วตอนนี้......ถ้าจำได้เพิ่มจะลงอีกนะครับ.....พี่ ๆ ไทยดีถ้านึกสินค้าอย่างอื่นออกก็รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ....ผมเองก็จำไม่ค่อยได้แล้ว.......หลัง ๆ คงเริ่มแก่แล้วเลยคิดถึงแต่เรื่องเก่า ๆ น่ะครับ...แหะๆๆๆ :huh: :huh:

ขอบคุณครับทุกท่าน......:Smiles2: :Smiles2:

SoranontNewUser
2nd October 2007, 13:08
คิคาปู้ รสชาติเป็นยังไงจำไม่ได้แล้วครับ

narate
2nd October 2007, 13:17
ต้องขอบอกจริงๆว่า ผมเกิดไม่ทันครับ เกิดมาก็รู้จักแต่ เลย์ คาลบี้ เอสแอนด์พี นมเมจิ แต่หลายๆท่านในนี้เกิดก่อนและรู้จักขนมที่คุณobxjp นะครับ :crazy:

เด๋วสักพักก็จะมีคนแห่กันมาตอบเองหละ "กลับมาเถิดวันวาน ฮา ห้า ฮา ห่าน วันวานยังหวานอยู่":banana: :banana: :banana:

D1
2nd October 2007, 14:47
ต้องขอบอกจริงๆว่า ผมเกิดไม่ทันครับ เกิดมาก็รู้จักแต่ เลย์ คาลบี้ เอสแอนด์พี นมเมจิ แต่หลายๆท่านในนี้เกิดก่อนและรู้จักขนมที่คุณobxjp นะครับ :crazy:

เด๋วสักพักก็จะมีคนแห่กันมาตอบเองหละ "กลับมาเถิดวันวาน ฮา ห้า ฮา ห่าน วันวานยังหวานอยู่":banana: :banana: :banana:คุณ Narate เกิดไม่ทันขนม แต่เกิดทันเพลง "กลับมาเถิดวันวาน ฮา ห้า ฮา ห่าน วันวานยังหวานอยู่" แฮะ (paranoid) :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

obxjp
2nd October 2007, 14:50

เด๋วสักพักก็จะมีคนแห่กันมาตอบเองหละ "กลับมาเถิดวันวาน ฮา ห้า ฮา ห่าน วันวานยังหวานอยู่":banana: :banana: :banana:

แหมๆๆๆๆๆๆๆ...อุตส่าตั้งใจว่ากระทู้นี้นี่พี่นเรสจะต้องร้องอ๋อหมดทุกอย่างแน่นอน.....:Smiles2: :Smiles2:

ว่าแต่เพลงนี้น่ะ......ผมยังไม่เกิดเลยล่ะมังครับ.....มันน่าจะก่อนขนมอย่างที่พี่ D1 บอกเลยนะครับ...แหะๆๆๆ

obxjp
2nd October 2007, 14:54
คิคาปู้ รสชาติเป็นยังไงจำไม่ได้แล้วครับ

คิคาปู้นี่.....เป็นคล้าย ๆ ไอติมที่ต้องบีบ ๆ มันออกมากินหรือเปล่าครับ...ไม่แน่ใจ......รู้แต่ว่าเพลงโฆษณาน่าจะร้องประมาณว่า.....

"คิ...คา...ปู้.....เอาอีก"........ใช่หรือเปล่าครับ....แหะๆๆๆ:Smiles2: :Smiles2:

gunscha
2nd October 2007, 15:20
ลองนึกดูมั่งครับ...

เลนส์ คิรอน (เขียนว่า Kiron รึเปล่าหวา...)
กล้อง มินอลต้า คอนแทกซ์ พอได้มะ
ฟิล์มสี ซากุระ
ผงซักฟอก-สบู๋ ฯลฯ สินไทย (ทรงคุณค่า ช่วยคุณประหยัด สินไทย)
รถยนต์ GMC (ของไทยผลิตนะ)
เสื้อผ้า แพคชิโน่ (อันนี้ยังมีอยู่ไหมครับ... ตรามันเป็นปีกดูอลังการดี)
มาม่าจานบิน.... (ใช่รึเปล่าหนอ... ที่เป็นมาม่ากลม ซองละ 2 บาท)

อิอิ เดี่ยวไปนั่งนึกต่อ... :Smiles2: :Smiles2:

narate
2nd October 2007, 15:56
คุณ Narate เกิดไม่ทันขนม แต่เกิดทันเพลง "กลับมาเถิดวันวาน ฮา ห้า ฮา ห่าน วันวานยังหวานอยู่" แฮะ (paranoid) :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:
:dry: รู้อีกว่าเพลงนี้เก่าง่ะ เราอุตสาห์เงียบๆ

RUTch
2nd October 2007, 16:02
รู้สึกจะเป็น นามสกุลของผม นะ ขาดตลาด เพราะโดนเหมาซื้อไป สาวๆถามหาไม่ได้ขาดเลย เรียกร้องให้จัดจำหน่ายแบบตลาดมืดด้วย

narate
2nd October 2007, 16:14
รู้สึกจะเป็น นามสกุลของผม นะ ขาดตลาด เพราะโดนเหมาซื้อไป สาวๆถามหาไม่ได้ขาดเลย เรียกร้องให้จัดจำหน่ายแบบตลาดมืดด้วย
นามสกุลของป๋าไรง่ะ งง ไม่เก็ทมุขครับ

หรือว่านามสกุล แมคอินทอช ใช่ป่ะ

แต่ไอ้ที่ขาดตลาดหนะ ผมว่าเขาเหมาเอาไปถมที่หรือไม่ก็เอาไปทำเขื่อนกั้นน้ำง่ะ:crazy:

Starck
2nd October 2007, 16:16
ยาสระผมวิดัล แซสซูน นี่แหล่ะที่หายไป เป็นยาสระผมที่ผมว่าใช้ดีเลย ราคาสูงไปหน่อย แต่ OK นอกนั้นอะไรที่หายไปจากตลาด ก็น่าจะเป็น ตังฉ่าย ตราปืนใหญ่ ยังอยู่มั้ย ใครเจอช่วยบอกที เดี๋ยวนี้ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ ไม่ยอมใส่ ตังฉ่ายกันเลย ขาดความอร่อยเลย

9george
2nd October 2007, 16:53
ผมว่าน่าจะเป็นพวก

ลูกอมเล็กดีรสโต,นมเพียวแบบขวด,ขนมทอมทัมพ์,บุหรี่ตราแมว(ขนมนะ)

บุหรี่พระจันทร์ บุหรี่สามิต(สั้น) สามิต14(บุหรี่ก้นกรอง) กวางทอง (น้องแม่โขง) ไก่แดง

555+ โอ๊ยอีกแยะ นึกทั้งวันก็ไม่หมด

อันล่างๆนี้แถม.....

แต่ถ้าเเป็นเพลงล่ะก็ต้อง วัวหาย(พี่ต้อย) กระบี่ไร้เทียมทาน (พี่ดอน ปู้ๆๆ)

หนังเหรอ...พ่อไก้แจ้ พ่อปลาไหล ก็แล้วกันขำดี เพลงโฆษณาก็ตลก(มีอันนึงเอากลับมาทำใหม่จำไม่ได้ว่าอันไหน)

อ้อ...แล้วก็"มันมากับความมืด" หนังsi-fiของท่านมุ้ย (ตอนนั้นดูหนุกดี จำได้)

เอาแค่นี้ก่อน....หนุกจริงๆเล่าอะดูดเนี่ย555+

ปล.ยังไม่แก่ ยังแอ๊บแบ๊วอยู่นา....:banana:

reawat
2nd October 2007, 17:04
ดีจัง..มีคนจำ สินไทย..ได้ด้วย..ตอนนั้น ใช้คุณ สินใจ เป็นพรีเซนเตอร์..

แล้วมีใครจำ ซิพต้า.. บึม..ได้มั่งเนี่ย.. (เครื่องดื่ม ประเภท ลิโพ, กระทิงแดง) หรือ เสือดำ.. ตอนนั้น จำได้ว่า.. ซิพต้า.. เจ๊งเพราะเอา นักศึกษามาใส่ชุดว่ายน้ำ(อย่างมิดชิดเลยนะ) มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ แล้วยืนข้าง ๆ ปืนใหญ่ แล้วชูขวด ซิพต้า.. เท่านั้นแหละ.. ประชาชนทั้งประเทศ รุมด่า บอกว่า.. อนาจาร..

ุถ้าคนสมัยนั้นมาเห็น หนังสือพิมพ์ หนังสือ..ข่าว...สมัยนี้..คงผูกคอตายไปเลย..(ยิ่งถ้าเห็น ไฮไลท์ สาหร่าย คงช็อก คาที่)

อ้อ.ผมเกิดทัน ถ่านไฟฉายตรากบด้วยนะ.. (แต่มันรั่วบ่อยมาก)

ตอนนั้น..ถ่านไฟฉายมี..ตรากบ..ตราห้าแพะ และ ตรากวาง..มั้ง...หายไปหมดแล้ว..

fOrtune
2nd October 2007, 17:29
ระลึกถึงความหลังกันใหญ่เลย /ยาสีฟันดากี้/ แป้งมองเล่ยะ (package เก่า) / ไอศรีมโฟโมสต์ + ยักษ์คู่

2nd October 2007, 17:39
ผมจำกางเกงในตัวแรกของผมได้ แอปเปิ้ล 7สี เทส์โคตร

narate
2nd October 2007, 17:48
ผมจำกางเกงในตัวแรกของผมได้ แอปเปิ้ล 7สี เทส์โคตร
กรี๊ดๆๆ จำได้เหมือนกัน เมื่อก่อนถ้าจะเท่ห์โคดๆต้องกางเกงในลุฟท์ แอบเบิ้ล จูเนียร์ ตอนใส่ครั้งแรกก็ดีๆ พอซักไปๆขอบขาเริ่มม้วนเป็นเกลียวๆ ต้นขาเริ่มคันเป็นผื่นแดง

อีกๆๆ ตอนอยู่มัธยม ใส่เสื้อกล้าม หลังเว้า เป็นสีๆ ใส่เสื้อนักเรียนตัวโคร่งๆ แมนมั่กๆ

อีกๆๆ ยุคต่อมา ใส่เสื้อยืดขาวทับใน แต่กลับด้าน เพื่อให้คอเสื้อยืดปิดมิดคอ

อีกๆๆ ใส่ถุงเท้ายาวเท่าศอก แล้วทำย่นๆ แมนสุดๆ

อีกๆๆ ตัวตุ๊กตาอมน้ำ แช่น้ำไปสักพัก บวมเป่ง มีออกข่าวว่าเด็กกินเข้าไป แล้วไปบวมในท้อง อินเทรน ท้องมาร

อิกๆๆ ตุ๊กตุ่น ตุ๊กตา ซื้อมาเยอะๆ ตัวไหนเจ๋งพันตะกั่วที่ขาซะ จะได้ทอยหนึบๆ ได้ค่าขนมก็ซื้อตุ๊กตากินแทนข้าวเลย

อิกๆๆ ช็อคโคแลตเป็นหลอดอลูมิเนียม ดูดกันจนฟันหลอด น่ารักมั่กๆ

อิกๆๆ รูปลอก ซื้อกันเป็นร้อยๆใบ นั่งเขี่ยกันทั้งวัน จากกองใหญ่ๆ ค่อยๆแยกทีละนิดๆ ใครสามารถแยกให้ให้เหลือแค่คู่เดียว โดยรูปลอกอันบนหงายเห็นรูป ทับกับรูปลอกอันล่างคว่ำ เป็นอันกินยกกอง กลับมาบ้านติดข้างฝา ตู้เย็น รุ่งเช้าไปซื้อใหม่ แม่ด่าเปิง

อีกๆๆ โบราณเรียกชื่อ ซื้อลูกปิงปอง(ต้องยี่ห้อนิตากุ อัดมัน ไม่แตกง่าย น้ำหนักเหมาะ) โยนแล้วเรียกชื่อเพื่อน คนไหนรับไม่ทันเด้งพื้นครั้งที่สอง ต้องรีบคว้าลูกปิงปองขว้างคนอื่นให้โดน ถ้าเกิน 3 ครั้ง ขึ้นแท่น ยืนหันหลัง ให้เพื่อนอัดถั่วดำ เอ้ยไม่ใช่ อัดลูกปิงปองที่น่องด้านหลัง อิๆ เป็นดวงๆเลย ยังมีกติกาโหดอีก อัดรอด(น่อง)โดนแถมอีก 5 ครั้ง ถ้าคา(น่อง)โดนแถม 10 ครั้ง บางทีเพื่อนตาบอด บวกกับลมมา ประจวบกับกลัวเพื่อนอัดแรงหันไปมอง ลูกปิงปองลอยมาตามลม เข้าหน้า เป็นดวง แม่ด่า ไม่มีไรเล่นเหรอ

อิกๆๆ ลูกหิน อันนี้จำไม่ค่อยได้ รู้แต่ดีดให้เข้ารูมั้ง แล้วพยายามดีดลูกหินของเพื่อนให้ไกลจากหลุมง่ะ

หมดแระ ตายหละกรู เผลอบอกไปหมด เขาก็รู้สิว่าเราอายุ 20 กว่าๆแล้วหนะ อายจัง

นึกได้แล้วจะเอามาเพิ่ม ขอกลับไปนั่งคิดก่อน:crazy:

EuPho
2nd October 2007, 18:39
คิคาปู้นี่.....เป็นคล้าย ๆ ไอติมที่ต้องบีบ ๆ มันออกมากินหรือเปล่าครับ...ไม่แน่ใจ......รู้แต่ว่าเพลงโฆษณาน่าจะร้องประมาณว่า.....

"คิ...คา...ปู้.....เอาอีก"........ใช่หรือเปล่าครับ....แหะๆๆๆ:Smiles2: :Smiles2:

คิคาปู้ อารายไม่รู้จัก เกิดไม่ทัน
ไปถามลุงดูเขาบอก เป็นน้ำอัดลม ยุคพอๆกับ แฟนต้า รส สัปปะรด (ใครจำได้มั่ง)
มีสัญลักษณ์เป็น คนป่า เต้นๆ
ต่อมามีน้ำรสชาติคล้ายๆกัน 2 ยี่ห้อ ต่างค่ายจากค่าย pepsi กับ cola
คือ Mello กับ Mountain Dew ครับ ซึ่งต่อมาก็หายไปทั้งหมดนี่แหละ

คุยอารายกัน ไม่รู้เรื่องเลย :blink:

NiKong
2nd October 2007, 18:49
ลูกอมปีศาจ ผสมสีย้อมผ้า กินแล้วลิ้นเปลี่ยนสี 5 5 5

แต่ตอนเด็กๆผมชอบขนมโอเดงย่า เพราะมันแถมการ์ดเอามาเล่นกะเพื่อนๆสะสมๆ เต็มลิ้นชักเลย ตั้งแต่เป็นกันดั้ม ดรากอนบอล หุหุ

gunscha
2nd October 2007, 18:59
... ป้ากับปู่รู้ใจปิ๊กปู ซื้อคิกคาปู้ให้ปูกับปิ๊ก

... ป้ากับปู่กับปูกับปิ๊ก หัวเราะคิกๆ ดื่มคิกคาปู้........

rattp
2nd October 2007, 20:13
คิคาปู้ อารายไม่รู้จัก เกิดไม่ทัน
ไปถามลุงดูเขาบอก เป็นน้ำอัดลม ยุคพอๆกับ แฟนต้า รส สัปปะรด (ใครจำได้มั่ง)
มีสัญลักษณ์เป็น คนป่า เต้นๆ
ต่อมามีน้ำรสชาติคล้ายๆกัน 2 ยี่ห้อ ต่างค่ายจากค่าย pepsi กับ cola
คือ Mello กับ Mountain Dew ครับ ซึ่งต่อมาก็หายไปทั้งหมดนี่แหละ

คุยอารายกัน ไม่รู้เรื่องเลย :blink:

ช่ายๆ คิคาปู้ จะคล้ายๆ กับ mountain dew. ตอนไปญี่ปุ่น เห็นไม่ได้เลย เห็นตู้ที่มี ดิว ต้องกดออกมากิน ... ถ้าจะหากิน ใกล้ๆ ก้อ สิงค์โปร์ ครับ ทำไมถึงเลิกขายในไทยก็ไม่รู้ ออกจะอร่อย

Electron
2nd October 2007, 20:16
บุหรี่ตราแมว(ขนมนะ)
ยังมีขายอยู่ครับ ตามร้านขายขนม(ขายส่ง)

ถ้าใครไปเดินตลาดคลองสวนร้อยปี มีขายตั้งแต่ร้านแรกที่เข้าประตูไปเลย

พวกขนมโบราณๆหลายยี่ห้อ ยังพอมีขายอยู่บ้างครับ

obxjp
2nd October 2007, 23:56
อื่มๆๆๆๆๆๆ.........
.
.
.
.
.
.
อย่างน้อยผมก็ปลอบใจตัวเองได้ว่าผมยังเด็กอยู่น่ะครับ.....:P :P
.
.
.
เพราะหลายอย่างไม่รู้จักเลยง่ะ......อิอิอิอิอิ :clap: :clap:

JEE
3rd October 2007, 01:42
ใครตั้งกระทู้นี่อ่ะ นี่มันกระทู้ดักคนเเก่เลยนี่นา...ว่าเเต่ยังจำได้สมัยเด็กๆพ่อขับรถโตโยเป็ด (TOYOPET) (คงคล้ายๆ Rolleicord คือ Rolleiflex)ไปเที่ยวพม่า พ่อขับขึ้นเขาโดนรถ "DUTSUN" เเซง กลับมาบ้านร้องไห้เพราะไม่ชอบกลิ่นข้างในรถ เเต่ดันไปชอบกลิ่นเบาะในรถฟอร์ด คาร์ปรีย์ (Ford Capre) ของป้า พอโตขึ้นมาหน่อยเเอบไปเอาหนังสือ "นวลนาง" ของคนขับรถมานั่งศึกษาเเสงมุมการถ่ายภาพ Glamour ตอนนั้นรู้ว่าเป็นหนังสือที่เข้าใจง่าย เพราะไม่ค่อยมีตัวหนังสือ พอถูกจับได้เลยหันไปดูทีวีสี "ธานินทร์" เเทน หลังจากนั้น..ผ่านมาจนวันนี้...กี่ปีมาเเล้วเนี่ย

purin
3rd October 2007, 07:11
มาดูคนสูงอายุคุยกัน........^_^

fOrtune
3rd October 2007, 09:31
ยังมีขายอยู่ครับ ตามร้านขายขนม(ขายส่ง)

ถ้าใครไปเดินตลาดคลองสวนร้อยปี มีขายตั้งแต่ร้านแรกที่เข้าประตูไปเลย

พวกขนมโบราณๆหลายยี่ห้อ ยังพอมีขายอยู่บ้างครับ

แต่เป็นรุ่นใหม่อะครับ รุ่นเก่ากระดาษจะพิมพ์ลายก้นกรองเหมือนบุหรี่จริงด้วยครับ

Electron
3rd October 2007, 09:39
แต่เป็นรุ่นใหม่อะครับ รุ่นเก่ากระดาษจะพิมพ์ลายก้นกรองเหมือนบุหรี่จริงด้วยครับ
หรอครับ เกิดไม่ทันรุ่นเก่า :Smiles2:

ตั้งไข่
3rd October 2007, 09:43
คุยไรกันเนี่ย ไม่รู้เรื่องเลยง่ะ :P

push
3rd October 2007, 09:44
หรอครับ เกิดไม่ทันรุ่นเก่า :Smiles2:

:Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :bunny: :bunny: :bunny: :bunny: :bunny: :bunny: :bunny: :bunny: :bunny: :bunny:

NaimNatNod
3rd October 2007, 10:53
ย้อนหลังไปเมื่อไม่นานมานี้.......

เมื่อก่อนผกซักฟอกต้องยกให้สองยี่ห้อนี้ครับ แฟ๊บ กับ บรีส
ส่วนสบู่ก็ต้องตรานกแก้ว ฟอกทีกลิ่นติดตัวไปสามสี่วันเลย:Smiles2:
น้ำส้มไบเล่ย์นี่คล้ายๆกับ Green Spot ส่วนไวตามิลค์ก็ยังอยู่มาจนถึงทุกวันนี้ ส่วนซาซี่นี่ซ่าดีจริงๆ
บุหรี่ยี่ห้อมหาราชนี่เมื่อก่อนก็ดังพอสมควร แต่ยี่ห้อสามิตรนี่ดังกว่าเป็นรองก็แต่กรุงทองกับกรองทิพย์
จำได้ว่าสมัยก่อนโน้น ถ้ารถคันไหนมีแอร์ จะหรูมาก ยังจำได้ว่าตอนเช้าเรียกแท๊กซี่จากปากซอยเสนานิคม 2 ไปส่งที่โรงเรียนเซนต์จอห์น แค่ 5 บาทเอง:huh:
รถที่บ้านยี่ห้อ Ford Corsair สี่ประตู รูปร่างทันสมัยมาก ไปเติมน้ำมันก็ต้องยี่ห้อ Esso จับเสือใส่ถังพลังสูง ส่วนน้ำมันป้็มสามทหารนั้นก็เห็นคนเติมอยู่บ่อย:clap:
รองเท้าถ้าไม่ US Master (คล้ายๆ Converse) ก็ต้องเป็นนันยางพี้นเขียว จะเท่ห์มาก แล้วต้องผูกเชือกรองเท้าสีขาวด้วยถึงจะมะ..แฮ่....:P
และไปโรงเรียนต้องหิ้วกระเป๋า Jacob 16" ห้ามใส่หนังสือหนาเกินหนึ่งนิ้ว ไปงั้นเดี๋ยวกระเป๋ามันโป่ง ไม่สวย!
ไปดูหนังก็ต้องที่คาร์เธ่ย์, เฉลิมไทย, โคลีเซี่ยม, เฉลิมกรุง, โอเดี้ยน, กรุงเกษม, แอมบาสสะเดอร์, ปารีส หรือ แถวสยามก็ต้องที่ ลิโด้, สกาล่า (ใต้ถุนเป็ดปักกิ่งอร่อยมาก)
แล้วไปหยำฉ่าต่อที่ ภัตตาคารเยาวยื่น

กลับไปคราวนี้คงหลงกรุงเทพฯเหมือนเคย:dry:

narate
3rd October 2007, 11:25
จำได้ว่าสมัยก่อนโน้น ถ้ารถคันไหนมีแอร์ จะหรูมาก ยังจำได้ว่าตอนเช้าเรียกแท๊กซี่จากปากซอยเสนานิคม 2 ไปส่งที่โรงเรียนเซนต์จอห์น แค่ 5 บาทเอง
ง่ะ โรงเรียนเดียวกันเลย สงสัยเป็นรุ่นพี่ผม(หลายๆปีแน่ๆ)
ผมเรียนอนุบาล ยังเป็นกางเกงแดง(มั้ง) ตึกไม้

เรียนประถม ตึก11ชั้น

จากนั้นย้ายไปเรียนมัธยมแถวๆชนบท

กลับมาอีกครั้งเรียนปวส และปริญญาตรี

ไปไหนไม่รอด เกิดและจบที่นั่น:crazy:

ตั้งไข่
3rd October 2007, 11:36
เอาใกล้ๆตัว ไม่เป็นยี่ห้อ ก็ เครื่องเล่นเทป, เทป cassette, vdo tape อะไรพวกนี้ เดี๋ยวนี้มันน่าจะเป็น แผ่น หมดแล้วล่ะ :Smiles2:

NaimNatNod
3rd October 2007, 11:48
เลขประจำตัวผม 3151 ครับ เป็นเพื่อนกับเจ้าเทมส์นที ชินะผา ลูกชายเจ้าของโรงเรียน อาจาร์ยสมัย ชินะผา เรียนกันมาตั้งแต่อนุบาลกางเกงแดงเหมือนกัน:crazy:

ง่ะ โรงเรียนเดียวกันเลย สงสัยเป็นรุ่นพี่ผม(หลายๆปีแน่ๆ)
ผมเรียนอนุบาล ยังเป็นกางเกงแดง(มั้ง) ตึกไม้

จากนั้นย้ายไปเรียนมัธยมแถวๆชนบท

กลับมาอีกครั้งเรียนปวส และปริญญาตรี

ไปไหนไม่รอด เกิดและจบที่นั่น:crazy:

narate
3rd October 2007, 11:57
เลขประจำตัวผม 3151 ครับ เป็นเพื่อนกับเจ้าเทมส์นที ชินะผา ลูกชายเจ้าของโรงเรียน อาจาร์ยสมัย ชินะผา เรียนกันมาตั้งแต่อนุบาลกางเกงแดงเหมือนกัน:crazy:
ง่ะ เลขประจำตัวผมจำไม่ได้แล้ว เป็นเพื่อนกับเจ้าของโรงเรียนด้วย

แต่ผมเป็นเพื่อนกับลูกดาราครับ ลูกกรุง ศรีวิไล นรกสุดๆ เคยโดนพ่อผมด่าเปิงไปทีนึง อิๆ

BabyPalm2003
3rd October 2007, 12:13
"ผมชื่อปู หนูชื่อปิ๊ก

ป้ากับปู่รักปูกับปิ๊ก

ปูกับปิ๊กชอบคิ๊กคาปู้

ป้ากับปู่รู้ใจปิ๊กปูซื้อคิกคาปู้ให้ปูกับปิ๊ก"

phadungsak
3rd October 2007, 14:17
ลูกอม โอเล่

นายชนะศูนย์หนึ่ง
3rd October 2007, 18:18
เกิดไม่ทันเหมือนกัน

MOONOI
3rd October 2007, 19:00
เอ่อ..
ยาสีฟัน ยี่ห้อ วาว, โซเล็กซ์
ถ่านไฟฉาย--เรโอแวกซ์, กบ แล้วมีตราม้าด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ
น้ำอัดลม---คิกคาปู้ ,ทีม ,เฟรเซอร์ซาสี่ และคำกล่าวที่ว่า แป็บซี่ ดีที่สุด
นมกล่องสามเหลี่ยม---เพียว
ผงซักฟอก---เพ็คมะนาว
ยาแก้ไอ--ซอมป่อยใหม่
ยาแก้ไข้เด็ก ตราหัวสิงห์
อันนี้ไม่แน่ใจ ยาแก้ปวดท้องกฤษณากลั่นยังมีอยู่ป่าว และ
รักลูกผูกจิต เปอร์รี่วิตผูกใจบุตรหลาน....
ถ้าเป็นรายการทีวีก้อ...
เวทีทอง ของอมรรัตน์ นาคสุริยะ
เสาร์สนุก
รายการดนตรีไทยเดิม ของ ดร.อุทิศ นาคสวัสดิ์
แล้วโฆษณาที่มีเด็กนอนคุยกันที่สระน้ำ โฆษณาบ้านจัดสรร ชื่ออะไรน้า....อ๋อ..บ้านเสนานิเวศ์:redface:

หลวงลายไทย
4th October 2007, 07:44
ยี้ๆๆๆๆๆ กระทู้รวมคนแก่:P

คุณ Narate เกิดไม่ทันขนม แต่เกิดทันเพลง "กลับมาเถิดวันวาน ฮา ห้า ฮา ห่าน วันวานยังหวานอยู่" แฮะ (paranoid) :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

เพลงวันวานยังหวานอยู่
คนร้องคือคุณต้น แม็คอินทอช มือกลองร่างโย่งนะครับ
ใครที่ไม่รู้จัก ให้ดูหนังเรื่องแฟนฉัน คนที่แสดงเป็นพ่อเจ้าเจี๊ยบ นั่นแหละเขาล่ะครับ

เพลงนี้ดังพอสมควรในยุคนั้นครับ
เอามาสร้างเป็นหนัง ก็ส่งให้หนูนิด อรพรรณ พานทอง มีชื่อเสียงขึ้นมาครับ
ที่จริงคุณอรพรรณ เธอทำท่าจะดังตั้งแต่ลงหนังสือบงกช แล้วล่ะครับ แต่ที่ไม่ดังมาก
เพราะปกที่เธอลง ถ่ายภาพน่าร้องไห้มากเลยครับ มีรูปป้ายตัวเบ้อเริ่มเต็มหน้าเลยครับแต่ตัวเธอนิดเดียวมองแทบไม่เห็น
เรียกว่า คนถ่ายคนคัดรูปน่าโดนตีครับ ไม่รู้เลยว่าจะให้อะไรเป็นจุดเด่นของภาพ ป้ายมันแย่งซีนเธอไปหมดเลยครับ
ตอนนั้น คุณนิดอรพรรณ เธออายุน้อยมากราว 14 ปีนะครับ เธอให้สัมภาษณ์ในหนังสือบงกชว่า...
"นิดชอบกินแตงโม ชอบดื่มน้ำแดงค่ะ เพราะทำให้ปากแดงดูน่ารักดี"

แต่คนจะดังอะไรก็หยุดไม่อยู่ ถึงแม้รูปในหนังสือบงกชจะไม่เด่น แต่เธอก็ได้เล่นหนังวันวานยังหวานอยู่
ปัจจุบันนี้ หนูนิดเธอคือบอสใหญ่ค่ายโพลีพลัส นะครับ
ว่าแต่ว่าใครรู้จักหนังสือบงกชบ้างเอ่ย...
เป็นหนังสือของคุณศุภักษรนะครับ
นอกจากบงกชแล้ว คุณศุภักษรเขียนหนังสือเบาสมองชุดทะเล้นรักนักศึกษาไว้หลายชุดเลยครับ

ปัจจุบัน ทั้งบงกช และทะเล้นรักนักศึกษา ไม่มีขายแล้วครับ..
...
อ้าว....แล้วผมหลงมาในกระทู้นี้ได้ยังไงนี่:redface:
ทุกวันนี้ยังลุ้นอยู่เลยว่า อายุจะทันเลือกตั้งที่จะถึง 23 ธ.ค.นี้หรือเปล่า:banana:

หลวงลายไทย
4th October 2007, 07:51
บุหรี่พระจันทร์ บุหรี่สามิต(สั้น) สามิต14(บุหรี่ก้นกรอง)

บุหรี่พระจันทร์ ซองสีฟ้าๆใช่ไหมครับ
จำเพลงโฆษณาได้หรือเปล่าเอ่ย....
..
โย๊นๆ บุหรี่ดวงจันทร์เหมือนตัวฉันนั้นต้องมีเธอ
จะสูบบุหรี่รสเลิศเลอ ก็ต้องสูบบุหรี่พระจันทร์
ดวงจิตจะโปร่งแจ่มใส คิดอะไรก็ถูกใจทั้งนั้น
เพราะสูบแต่บุหรี่พระจันทร์ ชวนฝันตลอดวันชวนฝันตลอดคืน ตะละเล้น...":bigdance:

แล้วบุหรี่ที่คู่กับบุหรี่พระจันทร์คือ บุหรี่เกล็ดทอง นี่ก็ไม่เห็นมีขายแล้วนะครับ

อ้อ...แล้วก็"มันมากับความมืด" หนังsi-fiของท่านมุ้ย (ตอนนั้นดูหนุกดี จำได้)

..:banana:
เรื่องนี้เป็นหนังเรื่องแรกของพี่เอก สรพงษ์ ส่งให้พี่เอกเป็นดาวค้างฟ้าจนถึงปัจจุบัน
ส่วนนางเอกของเรื่อง คุณนัยนา ชีวานัน(ตอนนี้นามสกุลอะไรก็จำไม่ได้แล้วครับ) ปัจจุบันยังพอเห็นแว๊บๆในละครจอแก้ว
ตอนนี้ได้ดิบได้ดีมีฐานะมั่นคง อยู่แถวนครสวรรค์ครับ

หลวงลายไทย
4th October 2007, 08:10
แล้วมีใครจำ ซิพต้า.. บึม..ได้มั่งเนี่ย.. (เครื่องดื่ม ประเภท ลิโพ, กระทิงแดง)... อ้อ.ผมเกิดทัน ถ่านไฟฉายตรากบด้วยนะ.. (แต่มันรั่วบ่อยมาก)

ตอนนั้น..ถ่านไฟฉายมี..ตรากบ..ตราห้าแพะ และ ตรากวาง..มั้ง...หายไปหมดแล้ว..

ถ่านไฟฉาย--เรโอแวกซ์, กบ แล้วมีตราม้าด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ

ซิต้าบึ้มนี่จำไม่ได้ครับ
แต่จำกูโรมอน กูรอนซาน ได้ครับเป็นเครื่องดื่มประเภทเดียวกับลิโพครับ
ออกแบบขวดได้เท่ห์มาก...:thumbup:
ขวดมีลักษณะเป็นแคปซูลครับ ขนาดเล็กกว่าลิโพเล็กน้อย ไม่มีฝาเกลียวครับ เป็นขวดปิดทั้งอันเลย เวลาจะดื่มต้องหักแคปซูลออก เท่ห์โคดๆเลย...
ส่วนถ่านไฟฉายตรากบนี่ ผมชอบสปอร์ตโฆษณาเค้านะครับ ออกวิทยุมันส์มาก..
สปอร์ตเค้าว่าไงน๊า:spineyes:
".......
จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน จำเป็นต้องใช้จุดไต้จุดคบ
ปัจจุบันเห็นจะไม่มี ขืนจุดไต้ซีไม่มีใครคบ
จะต้องอายขายหน้าอักโข เขาต้องฮาต้องโห่ว่าผมโง่บัดซบ
ปัจจุบันต้องทันสมัย เพื่อนผมทั่วไปใช้ถ่านไฟตรากบ
ทั้งวิทยุและกระบอกไฟฉาย คุณภาพมากมายสะดวกสะบายแทนคบ.."
..
..
..
"ไม่ใช่ของนอกที่มาเขย่าเงินไทย และไม่ใช่ของทำในไทยที่โกยกำไรออกนอก ต้องถ่านไฟฉายตรากบ.....อ๊บอ๊บ":yahoo: :yahoo:
...............

พอโตขึ้นมาหน่อยเเอบไปเอาหนังสือ "นวลนาง" ของคนขับรถมานั่งศึกษาเเสงมุมการถ่ายภาพ Glamour ตอนนั้นรู้ว่าเป็นหนังสือที่เข้าใจง่าย เพราะไม่ค่อยมีตัวหนังสือ พอถูกจับได้เลยหันไปดูทีวีสี "ธานินทร์" เเทน หลังจากนั้น..ผ่านมาจนวันนี้...กี่ปีมาเเล้วเนี่ย
นวลนาง....:spineyes:
หนังสืออะไรอ่ะคุณJEE หนังสือโฆษณาหมู่บ้านหรือครับ:spineyes:
แชแนลA ควรเป็นลำโพงด้านซ้าย แชแนลฺB ควรเป็นลำโพงด้านขวา ทุกบาทคุ้มค่าด้วยธานินทร์..
แต่ปัญหาคือ บ้านผมมันวิทยุทรานซืสเตอร์ลำโพงเดียวเปิดดังลั่นทุ่งนะซิครับ:spineyes: :knock: :knock:

ลูกอม โอเล่
ลูกอมโอ่เล่นี่ สมัยหนึ่งมีโฆษณา โอเล่ห์สเตอร์เบอร์รี่ มีเด็กสาวหน้าตาน่ารักมาก เธอเป็นดาราโฆษณา เพลงโฆษาณาเค้าว่า
สเตอร์เบอร์รี่ โอเล่เม็ดใหม่ หอมชื่นใจอร่อยถึงใจจริงๆ ลาล่าลา....
แล้วเด็กสาวคนนั้นเธอกางร่มกระโดดโลดเต้นตามสายฝนและจังหวะเพลง
ทำเอาผมหลงเธอเลยล่ะครับ โฆษณามาทีไรตามดูทุกครั้ง
ปัจจุบันเด็กสาวท่านนี้เธอคือ...
คุณฝน ธนสุนธร นักร้องลูกทุ่งเสียงหวานชื่อดังครับ

MOONOI
4th October 2007, 09:04
นวลนาง....:spineyes:
หนังสืออะไรอ่ะคุณJEE หนังสือโฆษณาหมู่บ้านหรือครับ

นวลนางเป็นหนังสือนิตยาสาร ประเภทผู้ยิ้งผู้หญิงนะครับพี่หลวง แต่ผู้ชายชอบอ่าน นางแบบน่ารักดี...:redface:

สมัยก่อนวิชาศิลปะ ม.๑ คุณครูให้ทำภาพเล็กตัดแปะมารวมกัน ลงกระดาษแข็งให้ เป็นเรื่องเป็นราวจำนวนหนึ่งภาพ และให้เขียนบอกที่มาของนิตยสารที่นำมาตัดแปะด้วย:blink: ผมก็ไปค้นๆนิตยสารของป๊ะป๋ามาตัดภาพที่ต้องการ จนสำเร็จส่งคุณครู
แต่ไม่ทราบเพราะอะไรคุณครูเรียกไปพบ แล้วถามว่า

"เธอไปเอาภาพนี้มาจากไหนนะ"
"ก็จากนิตยสารที่เหลือๆครับ" ผมตอบ
"คราวหน้าถ้าจะใช้ก็ใช้เล่มอื่นนะ เล่มนี้ไม่เอา" คุณครูติง
"ครับ" ผมตอบอย่างงงง

มันผิดตรงไหนกัน แค่ผมนำภาพมาจากนิตยสารชื่อ...

"ทีเด็ดห้าร้อย":blink: (ปัจจุบันไม่มีขายแล้ว)

ตั้งไข่
4th October 2007, 16:17
โอเล่ ยังมีขายอยู่นิครับพี่ :Smiles2:

rattp
4th October 2007, 19:38
นวลนางเป็นหนังสือนิตยาสาร ประเภทผู้ยิ้งผู้หญิงนะครับพี่หลวง แต่ผู้ชายชอบอ่าน นางแบบน่ารักดี...:redface:

สมัยก่อนวิชาศิลปะ ม.๑ คุณครูให้ทำภาพเล็กตัดแปะมารวมกัน ลงกระดาษแข็งให้ เป็นเรื่องเป็นราวจำนวนหนึ่งภาพ และให้เขียนบอกที่มาของนิตยสารที่นำมาตัดแปะด้วย:blink: ผมก็ไปค้นๆนิตยสารของป๊ะป๋ามาตัดภาพที่ต้องการ จนสำเร็จส่งคุณครู
แต่ไม่ทราบเพราะอะไรคุณครูเรียกไปพบ แล้วถามว่า

"เธอไปเอาภาพนี้มาจากไหนนะ"
"ก็จากนิตยสารที่เหลือๆครับ" ผมตอบ
"คราวหน้าถ้าจะใช้ก็ใช้เล่มอื่นนะ เล่มนี้ไม่เอา" คุณครูติง
"ครับ" ผมตอบอย่างงงง

มันผิดตรงไหนกัน แค่ผมนำภาพมาจากนิตยสารชื่อ...

"ทีเด็ดห้าร้อย":blink: (ปัจจุบันไม่มีขายแล้ว)

แล้ว ทีเด็ดห้าร้อยคืออะไรอะคับ ไม่ทัน

เ อ อ อ
4th October 2007, 21:14
อืม..มม
ผมชอบรายการนี้ครับ ....
"ไดโดปูได......"
มันขำแบบไร้สาระดีครับ
คู่หูคู่ฮา ช่อง 7

indigo
4th October 2007, 23:19
555+ รู้สึกโดนกระตุ้นต่อมความจำที่กำลังจะลืมเลือน :D
มีใครเคยดูรายการ BR Bonus ที่คุณดำรง พุฒตาล เป็นพิธีกรบ้างครับ เมื่อก่อนติดงอมแงม ^_^

อ่อ... ยังจำ แฟซ่า มะกรูด แบบผงได้ :D

เอคอม
4th October 2007, 23:24
จรวดที่ให้เราผสมอะไรสักอย่างแล้วมันจะพุ่งได้.. :P

MOONOI
5th October 2007, 06:50
แล้ว ทีเด็ดห้าร้อยคืออะไรอะคับ ไม่ทัน

รูปเล่มขนาดหนังสือขายหัวเราะ-มหาสนุกแบบเก่าน่ะครับ เล่มใหญ่ๆ บางๆ
คอลัมล์ภายในบางเรื่องไม่เหมาะกับเยาวชน:huh:
แต่ผู้ใหญ่:yahoo:

บางคอลัมล์ก็มีเนื้อหาดีๆให้ความรู้สอดแทรกกันไป
บวกกับโฆษณาเป็นหน้าๆไป

ว่าไปแล้วยังปลอดภัยกว่าหนังสือการ์ตูนเด็กบางเล่มในสมัยนี้:knock:

narate
5th October 2007, 08:10
จรวดที่ให้เราผสมอะไรสักอย่างแล้วมันจะพุ่งได้.. :P
เฮ้ย เกิดทันด้วยเหรอครับ ไม่น่าเชือ ผมไม่เคยเห็นนะ ฟังจากหลานๆมันเล่าให้ฟังง่ะ
สนุก มันส์สุดๆ ครับ มีเชื้อเพลิงเป็นเม็ดยาสีขาวๆ จับมันวางที่ตัวฐาน ใส่น้ำที่ตัวจรวด แล้วเอามันสวมรวมกัน 5...4...3...2...1 ปรี๊ด พุ่งครับ พี่น้อง

แล้วเคยเล่นนี้ไหมง่ะ ปืนอัดเทียน ใช้ปากกายี่ห้อ Big(ใช้ได้ยี่ห้อเดียว) แท่งสีเหลือง เอาไส้ออก ตัดหัว และเอาจุกสีแดงๆที่ตูดปากกามาตัดขอบให้พอดียัดใส่รูปากกา แล้วเอาตูดปากกาใส่ไม้ตะเกียบ เพื่อใช้เป็นกระบอกอัด จากนั้นก็เอาเทียนเป็นแท่งๆ และใช้กระบอก(ที่ตัดหัวออกแล้ว)มากดเทียนแล้วใช้กระบอกอัดๆเทียนให้แน่น จากนั้นก็ทิ่มโดยเอาด้านที่มีจุกสีแดง เอามืออุดด้านที่มีเทียน แล้วค่อยๆปั๊มหลายๆครั้ง จนเทียนแน่น และปั๊มไม่ลง แล้วก็กระแทกกระบอกเลยครับ โบ๊ะ....เนื้อเขียว...แงๆๆๆกูจะฟ้องแม่

5th October 2007, 09:25

ไม่นึกเลยว่าจะรุ่นเดียวกะคุณเอคอม:P

เฮ้ย เกิดทันด้วยเหรอครับ ไม่น่าเชือ ผมไม่เคยเห็นนะ ฟังจากหลานๆมันเล่าให้ฟังง่ะ
สนุก มันส์สุดๆ ครับ มีเชื้อเพลิงเป็นเม็ดยาสีขาวๆ จับมันวางที่ตัวฐาน ใส่น้ำที่ตัวจรวด แล้วเอามันสวมรวมกัน 5...4...3...2...1 ปรี๊ด พุ่งครับ พี่น้อง

แล้วเคยเล่นนี้ไหมง่ะ ปืนอัดเทียน ใช้ปากกายี่ห้อ Big(ใช้ได้ยี่ห้อเดียว) แท่งสีเหลือง เอาไส้ออก ตัดหัว และเอาจุกสีแดงๆที่ตูดปากกามาตัดขอบให้พอดียัดใส่รูปากกา แล้วเอาตูดปากกาใส่ไม้ตะเกียบ เพื่อใช้เป็นกระบอกอัด จากนั้นก็เอาเทียนเป็นแท่งๆ และใช้กระบอก(ที่ตัดหัวออกแล้ว)มากดเทียนแล้วใช้กระบอกอัดๆเทียนให้แน่น จากนั้นก็ทิ่มโดยเอาด้านที่มีจุกสีแดง เอามืออุดด้านที่มีเทียน แล้วค่อยๆปั๊มหลายๆครั้ง จนเทียนแน่น และปั๊มไม่ลง แล้วก็กระแทกกระบอกเลยครับ โบ๊ะ....เนื้อเขียว...แงๆๆๆกูจะฟ้องแม่

555จำได้นึกถึงวัยละอ่อน แล้วมีตัวอะไรเป็นยางๆ เอาไปแช่ในน้ำแล้วตัวใหญ่ขึนมาก ลงหนังสือพิมพ์ด้วยล่ะ :zzz:

Fonster
26th December 2007, 21:23
พอดีเห็นถามหาตังฉ่ายตราปืนใหญ่ ปัจจุบันยังมีขายอยู่นะคะ
แต่ส่วนใหญ่ในกรุงเทพไม่คอยมีขาย
จามีขายที่ต่างจังหวัดค่ะ

khunmanop
27th December 2007, 09:56
เอาด้วยๆ
พูดถึง บุหรี่ "เกล็ดทอง" (สีแดงๆทองๆ) แล้วเปี้ยวปาก
ผมหัดสูบบุหรี่ครั้งแรก ก็ยี่ห้อนี้แหละ
คุณอา ชอบใช้ให้ไปซื้อ ทีละครึ่งซอง เลยแอบจิ๊ก มาลองสูบดู

ชอบอ่านหนังสือ การ์ตูน "หนูจ๋า"
และชอบอ่าน ศรีธนชัย ฉบับการ์ตูน จำได้ว่าแอบซื้อเกือบทุกตอน

เอคอม
31st December 2007, 02:51
น้ำมันเบนซินลิตรละสามบาท

Northbridge
31st December 2007, 12:36
ไม่น่าเชื่อว่าบางอันเราก็เกิดทันแฮะ TT

D1
17th August 2009, 14:40

ไปไหนไม่รอด เกิดและจบที่นั่น:crazy:รื้อกระทู้เก่าครับ เพราะสะดุดกับข้อความนี้ ใช่ตึก 11 ชั้น ที่อยู่ติดกับประตูทางออกในซอย และอยู่ด้านในๆ ของฝั่งนอกหรือเปล่าครับ? งั้นก็คารวะรุ่นพี่ๆ ด้วยครับ :bucha: สมัยผมเรียนมันเป็น st.john technology (เป็นหลักสูตร ปวช. แต่เห็นว่าเอามาปรับปรุงใหม่) :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

alorado
19th August 2009, 21:56
ทำไมเด็กน้อย แบบผม อ่านแล้ว รู้สึกหัวหงอกเลยนะ

น้ำหวานเป็นหลอดๆ ดูด จ๊วบๆยังมีขายอีกไหมนะ

แล้ว สติ๊กเกอ สะสมภาพ ไปแลกของรางวัล จากขนมบ้าอะไรไม่รู้ มีลูกอมสองเม็ด 5 บาท ยังมีอีกไหมหว่า หรือเด็กๆสมัยนี้มันเล่น PSP กันหมดแล้ว

แล้วก็ ลูกอมปีศาจไง ที่อมแล้วลิ้น เปลี่ยนสี อมๆไปซักสิบเม็ด รุ่งขึ้นก็ไปนอนโรงพยาบาล ซึ่งน่าจะสูญพันธ์ ไปแล้ว

ปล.อ่านจบพึ่งเห็น ใครไปรื้อมาเนี่ยะกระทู้นี้ นายข้างบนใช่ไม๊