PDA

View Full Version : งานมหกรรมกล้วยไม้ 2004

aareeya
9th January 2004, 00:18
มาแจ้งข่าวที่น่าสนใจ สำหรับผู้รักดอกกล้วยไม้ น่าสนใจมากคะ มีกล้วยไม้ให้ชมมากมาย และจะมีการร้อยมาลัยกล้วยไม้ยาวต่อเนื่อง จะได้เห็นกล้วยไม้ไทยพันธุ์ใหม่ ที่หอมและดอกทนนาน 90 วัน :o

งาน "มหกรรมกล้วยไม้ 2004 เทิดพระเกียรติ 72 พรรษามหาราชินี"
ระหว่างวันที่ 10 - 18 มกราคม 2547
สถานที่ พุทธมณฑล ถนนพุทธมณฑลสาย 4 อ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม
เข้าเที่ยวชมฟรีตลอดทั้ง 8 วัน

ไปถ่ายรูปสาว กะ กล้วยไม้ หรือ มาโครกล้วยไม้ กันดีกว่าอ่ะคะ :D

ANAKE
9th January 2004, 09:07
งานนี้คุณ aareeya ไม่พลาดล่ะซิครับ เอารูปสวย ๆ มาชิมลางก่อนได้มั้ยครับ ว่าแต่จัดไกลจัง..

aareeya
9th January 2004, 09:55
อยากไปอ่ะคะ แต่ต้องทำงานทั้งเสาร์อาทิตย์เลย :(
เศร้าเลย อดไป

แบบกล้วยไม้เรียกน้ำย่อยย่อย พอมีอ่ะ ;) :p

ANAKE
9th January 2004, 09:59
คุณ aareeya ครับอย่าหาว่าผมละลาบละล้วงเลยนะครับ ภาพที่ถ่ายมาแล้ว post ลงในนี้ส่วนใหญ่ถ่ายด้วยอะไรอ่ะครับ ไม่อยากเชื่อเลยว่าเป็น A40 เพราะบางภาพ close ได้ไกล้มาก ๆ พวกเหล่าภมรแมลงทั้งหลายมันไม่หนีไปหมดหรือครับ :confused:

aareeya
9th January 2004, 10:33
ตอนนี้เอมีกล้องดิจิตอลเพียงเอสี่สิบตัวเดียวอ่ะคะ :o
เวลามีตติ้งพี่ๆเขาพยายามดันแย้ว ให้ขึ้นไปเล่นรุ่นDSRL
แต่ยังไม่มีเวลาและมันหนักอ่ะคะ หากถือไว้ประมาณสองชั่วโมง แขนคงยกไม่ขึ้น
ปกติถ่ายเอสี่สิบใส่เลนส์มาโครหรือเลนส์วาย น้ำหนักก็พอสมควร ถ่ายภาพต่อเนื่องประมาณสามชั่วโมง มือปวดพอใช้ แถมตัวดำเพราะแดดร้อนด้วย อิอิ :p
พี่ๆเขาถามว่าCCDเป็นไงบ้าง ถ่ายมาทั้งหมดเท่าไหร่แย้ว
อืม ตอนนี้ถ่ายภาพมาประมาณแสนกว่ารูปแย้ว ก็ยังคงใช้งานต่อไปอ่ะคะ
ใช้PSปรับlevelบ้าง contrastบ้าง sharpnessบ้าง และปริ้นภาพด้วยเอปสัน830 เท่าที่จะนึกออกว่ารูปอยู่ตรงไหน กิ๊กๆ
ทดลองปริ้นรูปได้รับคำปรึกษาและแนะนำจากพี่ๆน้องๆในเวปนี้ล่ะคะ
หมึกและกระดาษมีความสำคัญต่อภาพมาก
เคยส่งแลป อ่ะโอ๋ พี่ๆเขายังว่าเลยว่าเพี้ยนสุดขีดอ่ะ :p :p

aareeya
9th January 2004, 10:41
Originally posted by ANAKE
ไม่อยากเชื่อเลยว่าเป็น A40 เพราะบางภาพ close ได้ไกล้มาก ๆ พวกเหล่าภมรแมลงทั้งหลายมันไม่หนีไปหมดหรือครับ :confused:

อดทนเป็นคำที่ท่องขึ้นใจ
เพราะเขาบินไว สัมผัสอ่อนไหวง่าย ตื่นตระหนกง่าย แค่ขยับกล้องเสียงดังก็บิน

อดทนร้อน อดทนนิ่ง อดทนเมื่อย อิอิ ระวังการจู่โจมจากรอบข้าง แย้ววว...ความสำเร็จก็เป็นของเรา :D

สิ่งสำคัญ คือ จังหวะชีวิตที่ให้เรามาพบกันอ่ะคะ LUCKY :D

ANAKE
9th January 2004, 11:16
ยังกะใช้ lens macro (Y) (Y) (Y)

D1
11th January 2004, 00:38
โอ.. รูปสุดท้ายสวยจังครับ (Y) (Y) (Y) ;)

soon
11th January 2004, 23:50
;)
มองผ่านเลนส์ ได้สี ทั้งสวยทั้งสด
(Y)

Mr-kai
13th January 2004, 18:26
WOWwww รปสุดท้ายสวยมากๆเลยครับ
งานกล้วยไม้2004 น่าสนใจครับแต่ว่าทำไมจัดไกลจังเลยอ่ะ:D