PDA

View Full Version : สอบถามเรื่องการโพสต์ โพสต์ทีไร หายไปทุกทีเพราะอะไรครับ

mr_wang
17th June 2007, 23:10
ของผมโพสต์ทีไร หายไปทุกทีเพราะอะไรครับ

Plub
18th June 2007, 04:42
อธิบายความนะครับ เรื่อง " โพสต์ทีไร หายไปทุกทีเพราะอะไรครับ "

คุณmr_wang ตั้งกระทู้ขาย Panasonic FZ8 + แบตสองก้อน +เมม 1g ประกันเหลือ 12 เดือนเต็ม เมื่อ 3rd June 2007, 15:23 จากนั้นก็มาตั้งกระทู้ขายซ้ำกระทู้เดิมเมื่อ 12th June 2007, 09:13 ทาง Staffได้นำกระทู้ทั้ง 2มารวมกันเป็นกระทู้เดียวกันเพื่อป้องกันการสับสน และกติกาที่ระบุไว้ว่าห้ามตั้งกระทู้ซ้ำซ้อน พร้อมทั้งแจ้งเรื่อง กรุณาให้ความสนใจอ่านกติกาห้องซื้อ-ขายเพิ่มเติมด้วยครับ ขอบคุณครับ ไว้ด้านล่างของโพสต์

ต่อจากนั้นคุณmr_wang ตั้งกระทู้ขาย Panasonic FZ8 + แบตสองก้อน +เมม 1g ประกันเหลือ 12 เดือนเต็มขึ้นอีกหนึ่งกระทู้เมื่อ 13th June 2007 11:45 ซึ่งทาง Staffก็พยายามจับมารวมกันกับ 2กระทู้แรกให้อีกครั้ง พร้อมทั้งแจ้งว่า ตั้งกระทู้ขายซ้ำเมื่อ 13th June 2007 11:45 และพร้อมทั้งแจ้งเรื่องกรุณาให้ความสนใจอ่านกติกาห้องซื้อ-ขายเพิ่มเติมด้วยครับ ขอบคุณครับ ไว้ด้านล่างของโพสต์

ต่อจากนั้นคุณmr_wang ตั้งกระทู้ขาย Panasonic FZ8 + แบตสองก้อน +เมม 1g ประกันเหลือ 12 เดือนเต็ม ขึ้นอีกหนึ่งกระทู้เมื่อ 14th June 2007, 08:08ซึ่งทาง Staffก็พยายามจับมารวมกันกับ 3กระทู้แรกให้อีกครั้ง พร้อมทั้งแจ้งเรื่องกรุณาให้ความสนใจอ่านกติกาห้องซื้อ-ขายเพิ่มเติมด้วยครับ ขอบคุณครับ ไว้ด้านล่างของโพสต์แรก

จากเหตุข้างต้นแสดงให้เห็นว่าคุณmr_wangไม่ได้ให้ความสนใจอะไรใดๆ เลยกับสิ่งที่เกิดขึ้น ตั้งหน้าตั้งตาโพสต์ขายของให้ได้อย่างเดียวโดยไม่สนใจว่าที่นี่จะมีกติกา หรือข้อปฏิบัติอย่างไร ทาง Staffก็ได้พยายามประคับประคองให้กระทู้ของคุณmr_wangดำเนินไปตามข้อกำหนดที่วางไว้ แต่การดำเนินการทั้ง 3-4ครั้งนั้นมันมากเกินกว่าที่จะยินยอมต่อไป และไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน กอปรกับกระทู้ล่าสุดนี้ยังอยู่ในช่วงเวลาห้าม 3วันนับจากกระทู้แรกเมื่อ12th June 2007, 09:13 ฉะนั้นหลังจากโพสต์ล่าสุดเมื่อ14th June 2007, 08:08 ทาง Staffจึงต้องดำเนินการลบกระทู้คุณmr_wangออกไปตามข้อแม้ที่ได้แจ้งเอาไว้ในกติกาแล้ว

และกระทู้ด้านล่างนี้แสดงให้เห็นถึงกระทู้ 4กระทู้ดังกล่าว

http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=50598

Plub
18th June 2007, 05:01
ต่อนะครับ ยังไม่จบอยู่เพียงเท่านั้น คุณmr_wangยังไม่สามารถขายของออกไปได้ และไม่ทราบถึงเรื่องการรวมกระทู้ การแจ้งเตือนใดๆ เพราะไม่เคยกลับไปดูกระทู้เดิมที่โพสต์ไว้ คือจะโพสต์กระทู้ใหม่ทุกครั้งตั้งแต่โพสต์ขายมาตามที่แสดงดังข้างบน ฉะนั้นคุณmr_wangก็ได้ตั้งกระทู้ ขาย Pana FZ8 สภาพสุดใหม่ ซื้อมาแค่ 2 อาทิตย์ พร้อมคอนเวอร์ชั่นเลนส์ไวด์+มาโคร+เมม 1 G อีกเช่นเดิมเมื่อ 15th June 2007, 08:02ทางเราจึงต้องดำเนินการลบตามเงื่อนไขดังกล่าวข้างบน

และกระทู้ด้านล่างนี้คือกระทู้ที่ถูกลบออกไป

http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=50666

Plub
18th June 2007, 05:10
ในเมื่อคิดว่าทำไมกระทู้หายไปแล้ว ก็ตั้งกระทู้ใหม่ก็ได้ไม่เดือดร้อน ฉะนั้นคุณmr_wangก็ได้ตั้งกระทู้ ขาย Pana FZ8 สภาพสุดใหม่ ซื้อมาแค่ 2 อาทิตย์ พร้อมคอนเวอร์ชั่นเลนส์ไวด์+มาโคร+เมม 1 G อีกเช่นเดิมเมื่อ 15th June 2007, 22:17ซึ่งทาง Staffพิจารณาแล้วว่า เลยกำหนด 3วันไปแล้วจึงยินยอมให้ตั้งกระทู้ขายได้ตามปกติ

กระทู้เมื่อวันที่ 15th June 2007, 22:17

http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=50703

Plub
18th June 2007, 05:27
ครับมันเป็น practiceของคุณmr_wang คือจะไม่กลับไปดูกระทู้เก่า ตราบใดของยังขายไม่ได้ ก็จำต้องตั้งกระทู้ขายมันไปเรื่อยๆ จนกว่าของจะขายได้ ฉะนั้นกระทู้ ขาย Pana FZ8 สภาพใหม่สุดๆ พร้อมคอนเวอร์ชั่นเลนส์ไวด์+มาโคร+เมม 1 G ดีกว่าซื้อใหม่มาก ก็ได้เกิดซ้ำซ้อนขึ้นอีกครั้งเมื่อ 16th June 2007, 22:15 หมายความว่าครบ 24ชั่วโมงคุณmr_wangก็ได้กลับมาตั้งกระทู้ใหม่

ฉะันั้น Staffควรจะทำอย่างไรดีกับกระทู้ของคุณmr_wangครับ ถ้าไม่ลบกระทู้ออกไปเสีย หรือจะให้จับรวมกันอีกครั้งเหมือนชุดแรก หรือจะให้ Staffช่วยซื้อสินค้านี้ไป จะได้หมดภาระในการดำเนินกระทู้ของคุณmr_wangเสีย ถ้าทำเช่นนั้นได้ก็คงอยากจะเลือกทำหล่ะครับ

ที่กล่าวมาอย่าหาว่าดำเนินการรุนแรง หรือว่าพูดกระแนะกระแหนเลยครับ เพราะเท่าที่จัดการกลับกระทู้คุณmr_wangก็เหนื่อยอยู่พอสมควรอยู่แล้ว ที่ต้องดำเนินการซ้ำๆ ซากๆ ขาดการ responeจากสมาชิก แต่กลับต้องเหนื่อยอีกระลอกสอง ซึ่งเหนื่อยกว่าอีกเท่าตัว (ง่วงด้วย) ที่ต้องมาแจกแจงเหตุผลทั้งหลายแหล่ให้กับสมาชิกอีก ทั้งๆ ข้อกติกาก็มีอยู่ไม่กี่บรรทัด แต่ก็ไม่เคยให้ความสนใจกัน

สุดท้ายหวังเป็นอย่างยิ่งว่าถ้าโชคดีคุณmr_wangจะกลับมาดูกระทู้นี้เพื่อจะได้คำตอบที่ชัดเจน และไม่ไปตั้งกระทู้คำถามใหม่ขึ้นอีก ให้ Staffต้องตามไป Mergedกระทู้เข้าด้วยกันอีก ขอบคุณครับ...

ด้านล่างนี้คือกระทู้ล่าสุดที่ตั้งซ้ำซ้อน เป็นครั้งที่เท่าไหร่ลองนับๆ ดูเอาครับ

http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=50771

Carbon
18th June 2007, 06:29
ขอปรบมือให้คุณ Plub ครับที่ดูและห้องซื้อขายเป็นอย่างดี :clap: :clap: :clap:

lkunl
18th June 2007, 08:34
ชัดเจน แจ่มแจ้ง :clap: :clap: :clap:

ลูกคนเดียว
18th June 2007, 08:40
แล้วนี่ท่าน mr_wang จะมาตามอ่านเจอใหมเนี่ย

เล็ก
18th June 2007, 09:16
ผมว่าไม่อ่าน หึหึหึ

cchamora
18th June 2007, 12:29
ดื้อจัง

Waralitte
18th June 2007, 15:13
พฤติกรรม คล้าย บอท (โปรแกรมอัตโนมัติเลยครับ)

photo-taker
18th June 2007, 18:34
งันผมช่วยดัน เผื่อเจ้าตัวมาอ่านจะได้ปรับปรุงครับ
ถ้าทำตามระเบียบที่ตั้งไว้ก็สบายครับ

narate
18th June 2007, 18:55
ผมว่าคุณ mr_wang คงเป็นน้องใหม่ไฟแรง(เกินควร) อาจจะเป็นเพราะว่าเริ่มต้นเข้าเวปนี้ด้วยการโพสซื้อขาย(ซะเป็นส่วนมาก) จึง(อาจ)ไม่ได้สนใจเข้าไปอ่านกฏ กติกามารยาท ที่หลายๆท่านพึงกระทำ ทำให้ผิดกฏและสร้างปัญหารำคาญใจเป็นอย่างมากครับ

ซึ่งถ้าเป็นสมาชิกหน้าใหม่ๆ ที่เข้ามาด้วยการโพสรูป ,หาความรู้ ,แลกเปลี่ยนประสบการณ์ หรืออะไรก็แล้วแต่ ก็อาจจะเริ่มคุ้นเคยกฏ กติกา มารยาท จากการเห็นพูดคุยกับสมาชิกท่านๆอื่น เกี่ยวกับกฏ กฏติกา มารยาทของแต่ละห้อง มันก็คงจะไม่เกิดปัญหาเช่นนี้อย่างแน่นอน

กระทู้นี้ที่คุณ Plub ได้ทำการอธิบายที่มาที่ไป(การลบกระทู้)ได้อย่างยอดเยี่ยม กระเทียมเจียว (Y)

ก็คงต้องรอ mr_wang ซึ่งก็wangว่า mr_wang จะเห็นกระทู้ อ่านอย่างเข้าใจ และปรับตัวเข้าสังคมไทยดีได้อย่างสบายใจหนะครับ

mrcna
18th June 2007, 19:04
แจ่มแจ้งแดงแจ๋ เลยครับ ผมชอบวิธีชี้แจงนะครับ กระจ่างดี

Carbon
18th June 2007, 19:43
ขอเสนอครับ ต่อจากความเห็นคุณ narate

นอกจากหน้าซื้อขายจะต้องเป็นสมาชิกแล้ว น่าจะต้องเป็นสมาชิก
ที่ผ่านการพูดคุย ทำความรู้จักมากันซักพักนึงก่อน อาจจะซัก 100
ึถึง 200 ครั้ง ก่อนนะครับ

DOFJerk
18th June 2007, 21:08
นอกจากหน้าซื้อขายจะต้องเป็นสมาชิกแล้ว น่าจะต้องเป็นสมาชิก
ที่ผ่านการพูดคุย ทำความรู้จักมากันซักพักนึงก่อน อาจจะซัก 100
ึถึง 200 ครั้ง ก่อนนะครับ ตอนนี้ หน้าซื้อขายประกาศได้เฉพาะ user ที่มี login เท่านั้นแล้วครับ..

ส่วน 100 หรือ 200 โพสนี่... กลัวจะเกิดอาการ bump กระทู้เก่า นะสิ.. ประเภท "ขอบคุณ" ติดกัน 100 กระทู้ หน่ะ...

RUTch
18th June 2007, 23:57
หรือว่าจะต้องให้สมัครเข้าห้องขายอีก ตอนสมัครส่งกฏกติกามารยาทไปให้อ่านก่อนแล้วยอมรับถึงจะทำการขายได้ ?

DOFJerk
19th June 2007, 00:09
หรือว่าจะต้องให้สมัครเข้าห้องขายอีก ตอนสมัครส่งกฏกติกามารยาทไปให้อ่านก่อนแล้วยอมรับถึงจะทำการขายได้ ? เอาตอนกด ตั้งกระทู้ ได้ไหมป๋า??

jojosung
19th June 2007, 00:24
ทำเป็นข้อสอบดีกว่า ถ้าไม่ผ่าน ก็ไม่ได้รับใบอณุญาติขายของ

แต่กลัวว่าจะมีรับจ้างโกงข้อสอบกันหรือเปล่านะ แบบส่งคำตอบทาง SMS หรื อ pager :twak:

RUTch
19th June 2007, 00:38
เอาตอนกด ตั้งกระทู้ ได้ไหมป๋า??

อันนี้เคยทำแล้วจำไม่ได้หรือ ? ไม่ Work เพราะพวกนี้สงสัยไม่ได้ใช้ DTAC เอิกๆ ถ้าสมัครเข้ากลุ่มขาย รับกฏกติกามารยาทไปแล้ว ยอมรับแล้วฝ่าฝืน ก็เอาออกจากกลุ่มสมาชิกที่ขายได้ซะ MOD สั่งเองได้เลย ไม่ต้องเพิ่ง Admin

Carbon
19th June 2007, 09:39
ถ้าอีกหน่อย อาจจะไม่มีห้องซื้อขาย ดีกว่าไหมครับ ?

หลวงลายไทย
20th June 2007, 09:06
ห้องขายของนี่มันเหนื่อยนะครับ กติกาตั้งไว้แล้ว แต่ยังต้องมานั่งพิมพ์ตอบปัญหาเรื่องเดิมๆอีก นอกจากกระทู้นี้แล้ว ที่ผ่านมาก็มีการตั้งกระทู้ถามให้มาพิมพ์ตอบอยู่เรื่อยๆ แล้วผมก็เชื่อว่า อีกไม่นานก็ต้องมีคนตั้งกระทู้ถามอีกว่า...
กระทู้ห้องขายของผมหายไปไหนครับ
เตรียมตัว copy คำตอบไว้ได้เลยครับ จะได้ไม่ต้องพิมพ์บ่อยๆ...

เอาตอนกด ตั้งกระทู้ ได้ไหมป๋า??
เดี๋ยวจะเจอ แบบกดโดยไม่อ่าน นะซิครับ เพราะปัญหาคือไม่อ่านครับ

ทำเป็นข้อสอบดีกว่า ถ้าไม่ผ่าน ก็ไม่ได้รับใบอณุญาติขายของ

แต่กลัวว่าจะมีรับจ้างโกงข้อสอบกันหรือเปล่านะ แบบส่งคำตอบทาง SMS หรื อ pager :twak:
อันนี้เข้าท่าครับ ป๋าๆน่าจะรับไว้พิจารณานะครับ
ลองให้สอบก่อน ถึงจะเป็นสมาชิกที่ตั้งกระทู้ขายของได้

photo-taker
20th June 2007, 15:25
แล้วพี่ท่านที่ตั้งกระทู้นี้ เค้าเข้ามาอ่านหรือยังเนี่ย หุหุ

RUTch
20th June 2007, 16:10
แล้วพี่ท่านที่ตั้งกระทู้นี้ เค้าเข้ามาอ่านหรือยังเนี่ย หุหุ

น่าจะอ่านแล้วแหละครับ เพราะเข้า Web ครั้งสุดท้ายเมื่อ 00:18 นี้เอง

mrnakarin
7th January 2012, 17:26
สวีสดีครับ

mrnakarin
7th January 2012, 17:27
โพสต์ห้องซื้อขายไม่ได้ครับ
ต้องทำยังไง

reawat
7th January 2012, 22:00
ต้องทำยังไง

ผมนั่งหัวเราะ จนน้ำตาไหลเลยเนี่ย..

Minstrel
8th January 2012, 06:37
ต้องทำยังไง
อาจจะชินกับเว็บอื่นที่ช่วยกันดันช่วยกันยอ ที่นี่ไม่ได้ครับ

AHA_AHA
8th January 2012, 14:17
ต้องทำยังไง

ลองอ่านกระทู้อื่นๆ และอ่าน comment ในกระทู้นั้นๆ ในห้อง FeedBack ดูครับ...