PDA

View Full Version : ส่งภาพประกวด 5 สาว ในทริป #5 ได้ที่นี่

เจง
23rd May 2007, 02:47
###ขยายเวลาส่งภาพเข้าประกวดถึง 4 มิ.ย. นี้.....###

หลังจากเหน็ดเหนื่อยและหอบแดด จากคำภาวนาของหลายๆคน ให้วันกิจกรรม Portraits#5 อย่ามีฝนตก ... !!!

งัยหละแก .. แดดร้อนเปรี้ยง หัวจะระเบิด อย่าให้เจอตัวคนภาวนานะ ..ฮึ่ม .. แถมยังตาลีตาลาย กับภาพสาวน้อยทั้ง 5 ที่มองทีไรก็หวั่นใจทุกที บางท่านถึงกับหงุดหงิด ว่าไม่น่าพา "ผู้ติดตาม" มาด้วย .. อุตส่าห์วางแผนให้ผู้ติดตามนั่งตากร้อนอยู่ที่ศาลา แทนที่จะหมดแรงเพลียสลบ กลับยังคึกคักสดชื่นจากการได้ถกปัญหา "วิธีจับผิดแฟนช่างภาพ" ... กันเสียงลั่นกระฉ่อนศาลาริมสระ

อ่ะ .. หลังจากที่ได้หูยานกันไปแล้ว ... ถึงเวลา process ภาพให้เนียน แล้วส่งภาพสาวๆทั้ง 4 ฐาน (แต่ 5 คน) ในกล้องของเรา มาร่วมประกวด "ภาพยอดนิยม" ประจำกิจกรรมพอร์เทรท ครั้งที่ 5 ครับ

โดยมีกติกาที่ทุกท่านโปรดปฏิบัติตามโดยเคร่งครัดดังต่อไปนี้

1. ภาพทุกภาพ สามารถใช้เทคนิคการ post processing ได้ไม่จำกัด
2. ภาพที่ส่งเข้าประกวดจะต้องมีด้านกว้าง ไม่มากกว่า 1024 px
3. ภาพที่ส่งเข้าประกวด ห้ามมิให้ทำเครื่องหมายใดๆลงบนภาพ เช่น ใส่กรอบ, ใส่ชื่อ, ลายเซ็นต์, ลายน้ำ, ตัวเลขวิ่งบน วิ่งล่าง, โต๊ด, เลขชุด ฯลฯ สงวนสิทธิ์การถอดถอนภาพ และเผาพริกเผาเกลือส่งตามไป หากพบว่าตัวเลขชุดที่ระบุในภาพ เอาไปแทงแล้วโดนรับประทานหมดกระเป๋า
4. ช่างภาพ 1 คน สามารถส่งภาพเข้าประกวดได้มากที่สุด 4 ภาพ คือ 1 ภาพต่อนางแบบ 1 ท่าน
5. กำหนดการรับภาพประกวด ตั้งแต่วันที่ 22 พ.ค. 2550 ถึงวันที่ 4 มิ.ย. 2550
6. เปิดให้สมาชิกไทยดีทุกท่าน ร่วมโหวตภาพยอดนิยมได้ตั้งแต่วันที่ 6 มิย. 2550 จนถึงวันที่ 35 มิ.ย. 2550
7. ผู้ที่เกิดความงงงวยตกเก้าอี้ จากข้อความในข้อ 6. ว่าวันอะไรของมันวะ? .. โปรดทราบว่า ผมนับวันผิด ซึ่งจริงๆแล้วโหวตได้ถึงวันที่ 13 มิถุนายน 2550 ครับ

รางวัลเล็กๆน้อยๆสำหรับการประกวดสนุกๆประจำ Portraits#5 ครั้งนี้ พิมพ์ไปซี๊ดปากไป .. แหม ก็ป้าต้อยร้านข้าวผัดข้างล่างนี่สิครับ เล่นใส่พริกมาซะกำเบ้อเร่อ ... อูยยย ...
มาดูของรางวัลกันดีกว่าครับ ... ภาพน้องๆที่ได้คะแนนยอดนิยมอันดับหนึ่ง จะได้รับรางวัลต่อไปนี้ครับ

ภาพขยายพร้อมกรอบ ขนาดใหญ่สุดถึง 20x24 นิ้ว (สนับสนุนของรางวัลโดย อนันต์โฟโต้แลป (http://www.thaidphoto.com/misc/banner/lab.swf))
กระเป๋าเดินทางขนาด 1x2 ฟุต (สนับสนุนของรางวัลโดย http://www.playmobus.com/mobile)
ThaiD Gift Set สิ่งเดียวในโลก
บัตรกำนัลการรับสิทธิ์พิเศษฟรี ! สำหรับ "คอร์สอบรมเทคนิคการพูดจาแทะโลมและลวนลาม team leader สำหรับกิจกรรม ThaiD portrait ครั้งต่อๆไป"

รีบไปคัดไฟล์แจ่มๆ ทำให้เนียน แล้วส่งมาประกวดกันนะ
*** หมายเหตุ กรุณา process ภาพด้วยความตั้งใจเพื่อคุณภาพงานขยายที่ใหญที่สุดตามคุณภาพไฟล์ที่ทำได้ครับ แล้วเซฟเป็น 2 ขนาดคือ ภาพใหญ่ Hi-res และ ภาพเล็ก Low-res สำหรับส่งเข้าประกวด ... หากภาพที่ได้รับรางวัลมีคุณภาพของไฟล์ไม่ดีเพียงพอต่อการอัดขยายภาพ 20x24 ทางผู้จัดก็จะลดขนาดของภาพขยายลงตามความเหมาะสมของคุณภาพไฟล์ครับ
*** หมายเหตุ (อีกรอบ) สำหรับผู้ที่ต้องการ lobby ปั่นคะแนน ด้วยจรรยาบรรณที่ดีแล้ว ... ส่ง PM มาคอร์รัปชั่นกันหลังไมค์ได้นะ .. ฮ่า ฮ่า ฮ่า

=============================
หมายเหตุ : ภาพทุกภาพที่ส่งเข้าประกวด ทางเว็บขอบริจาคไปใช้เพื่อการหารายได้เข้ากองทุนสนับสนุนสังคม โดยร่วมกับทาง http://www.playmobus.com/mobile เปิดให้ผู้สนใจโหลดภาพดังกล่าวลงมือถือ ท่านผู้ใดที่ไม่อนุญาติให้นำภาพไปเผยแพร่ กรุณาแจ้งทางเว็บให้ทราบล่วงหน้าด้วยนะครับ

หากพร้อมแล้ว .. คลิกที่นี่เพื่อส่งภาพเข้าร่วมประกวดได้เลยครับ (http://www.thaidphoto.com/form/trip5contest/)

:P :P :P

kojoboe
23rd May 2007, 03:19
กำลังทำภาพอยู่ เดี๋ยวมาสนุกด้วย :good:

Foxybae
23rd May 2007, 09:45
รับทราบครับบบบบบ อุอุ

eddy_113
23rd May 2007, 10:20
รับทราบครับ ว่าแต่ขนาดไฟล์เท่าไหร่ก็ได้เหรอครับ หรือว่าจำกัดไม่เกินกี่ K

iTzy
23rd May 2007, 10:26
OK ครับ
เดี๋ยวว่างๆ เสาร์-อาทิตย์จะจัดไป
ตอนนี้ยุ่งจัดยังไม่ได้ทำสักรูปเลย

เจง
23rd May 2007, 10:28
รับทราบครับ ว่าแต่ขนาดไฟล์เท่าไหร่ก็ได้เหรอครับ หรือว่าจำกัดไม่เกินกี่ K

ภาพที่ส่งเข้าประกวดใน ควรมีขนาดไม่เกิน 200K
(เว้นแต่ทางพี่ D1 ได้เซทไว้น้อยกว่านี้ พี่เค้าคงมาแจ้งให้ทราบครับ)

tahh
23rd May 2007, 10:44
รับทราบคร๊าบบ

tid_bit
23rd May 2007, 11:16
อิอิ...ส่งเข้ามากันเยอะๆ นะค้าบ......

RUTch
23rd May 2007, 11:51

ได้ใหญ่ที่ที่ความกว้าง 1024pixel จะรับได้แหละครับ

RUTch
23rd May 2007, 12:23
บัตรกำนัลการรับสิทธิ์พิเศษฟรี ! สำหรับ "คอร์สอบรมเทคนิคการพูดจาแทะโลมและลวนลาม team leader สำหรับกิจกรรม ThaiD portrait ครั้งต่อๆไป"

ตัวอย่าง ครับ ...
http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=171391&stc=1&d=1179856194

Thoon
23rd May 2007, 13:55
.... ครับ...........:good:

หมีแพนด้า
23rd May 2007, 15:28
จะพยายามส่งให้ทันครับพี่ CS2 มือใหม่ processไป เปิดหนังสือไป:knock:

Electron
23rd May 2007, 18:02
จะพยายามส่งให้ทันครับพี่ CS2 มือใหม่ processไป เปิดหนังสือไป:knock:
ไม่ต้องเปิดครับ คลิกนี่เลย http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=48973

WCDMA
23rd May 2007, 18:26
มาดูของรางวัลกันดีกว่าครับ ... ภาพน้องๆที่ได้คะแนนยอดนิยมอันดับหนึ่ง จะได้รับรางวัลต่อไปนี้ครับ
ภาพขยายพร้อมกรอบ ขนาดใหญ่สุดถึง 20x24 นิ้ว (ขึ้นกับคุณภาพของไฟล์ที่ท่านส่งมา)

แนะนำว่าทางไทยดี ควรแถมพลาสเตอร์ยาแนบไปให้ด้วยสำหรับผู้ที่ได้รางวัลนี้
เพราะอาจจะทำให้ตากล้องบาดเจ็บ หรือ โดนแบนห้ามไปทริปตลอดชีวิตได้ :knock:
ปล. ถ้าบ้านตากล้องมีรูป ผบ ที่ใหญ่กว่า 20x24 นิ้ว แขวนอยู่ที่บ้านก็อาจจะไม่มีปัญหา อิอิ
แต่ขอเดาว่า คงไม่มีใครมี :banana:

soranont
23rd May 2007, 18:38
ภาพขยายพร้อมกรอบ ขนาดใหญ่สุดถึง 20x24 นิ้ว (ขึ้นกับคุณภาพของไฟล์ที่ท่านส่งมา)

แนะนำว่าทางไทยดี ควรแถมพลาสเตอร์ยาแนบไปให้ด้วยสำหรับผู้ที่ได้รางวัลนี้
เพราะอาจจะทำให้ตากล้องบาดเจ็บ หรือ โดนแบนห้ามไปทริปตลอดชีวิตได้ :knock:
ปล. ถ้าบ้านตากล้องมีรูป ผบ ที่ใหญ่กว่า 20x24 นิ้ว แขวนอยู่ที่บ้านก็อาจจะไม่มีปัญหา อิอิ
แต่ขอเดาว่า คงไม่มีใครมี :banana:

จริงๆด้วย:P

RUTch
23rd May 2007, 21:49
ก็ใครคิดว่าจะได้ก็รีบถ่ายแล้วไปอัดแขวนดักหน้าไว้เสียก่อนดิ

NineKob
24th May 2007, 01:32
ทำไมทริปนี้ผมตกข่าวล่ะ วันนี้วันที่ 23 แล้ว อดไปเลย

Focal Point
24th May 2007, 16:36
โอ๊ววววว.... ใกล้จะถึง dead line
ยังไม่ได้เริ่มเลย ต้องรีบปันให้น้องๆหน้าเนียนซะแล้วซิ :<

ของรางวัลก็น่าสนใจยิ่งยวด

ทั้งรูปอัดขยาย(ทั้งโดนอัด ทั้งโดนขยาย :knock: )ขนาดโต
กระเป๋าเดินทาง(สำหรับทิปหน้าหรือเปล่า)
Gift set จากThaiD
และที่อยากได้มาสุดคือ คอร์สอบรมเทคนิคการใช้พระโอสฐ ของ Team leader :drool:

หมีแพนด้า
24th May 2007, 23:08
ไม่ต้องเปิดครับ คลิกนี่เลย http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=48973

ขอบคุณครับ:good:

ปล. ใครได้รางวัล 20x24 LCD เห้ยย..ไม่ใช่:crazy: รูปขยาย 20x24 นิ้ว แล้วกลัว ผบ. ก็เอามาให้ผมแทนได้นะครับ ผมไม่กลัว ผบ.(เพราะยังไม่มี):P

นาย ยาว
27th May 2007, 01:39

ด้วยเหตุผลข้างต้น ผมคงส่งภาพเข้าประกวดไม่ได้ครับ :Smiles2:

ningi
27th May 2007, 02:37

งงกับ กติกา ในข้อที่ 2 อ่ะครับที่ว่าภาพที่ส่งประกวดจะต้องมีขนาดด้านกว้างไม่เกิน 1024 อ่ะครับ? ขนาดไฟล์ที่ให้ส่งกว้างไม่เกิน 1024 ไฟล์ภาพขนาด 1024 นี่อัดภาพใหญ่ 20x24 ได้เหรอครับ?

แล้วก็ ปล.ของคุณ เจง ที่ว่า ภาพ Hi-res และภาพ Lo-res อ่ะครับ หมายถึงภาพ Hi-res นี่คือเอาไฟล์ต้นฉบับไม่ต้องย่อใช่ไหม? ส่วน Lo-res ก็ย่อให้ไม่เกินความกว้าง 1024 ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกเหรอป่าวครับ?

หมีแพนด้า
28th May 2007, 02:42
งงกับ กติกา ในข้อที่ 2 อ่ะครับที่ว่าภาพที่ส่งประกวดจะต้องมีขนาดด้านกว้างไม่เกิน 1024 อ่ะครับ? ขนาดไฟล์ที่ให้ส่งกว้างไม่เกิน 1024 ไฟล์ภาพขนาด 1024 นี่อัดภาพใหญ่ 20x24 ได้เหรอครับ?

แล้วก็ ปล.ของคุณ เจง ที่ว่า ภาพ Hi-res และภาพ Lo-res อ่ะครับ หมายถึงภาพ Hi-res นี่คือเอาไฟล์ต้นฉบับไม่ต้องย่อใช่ไหม? ส่วน Lo-res ก็ย่อให้ไม่เกินความกว้าง 1024 ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกเหรอป่าวครับ?

ผมคิดว่าส่งภาพ Lo-Res ไปประกวด(ไม่เกิน 200k กับด้านกว้างสุดไม่เกิน 1024) พอผลออกแล้วถ้าคุณ ningi ได้รางวัลก็คงส่งภาพ Hi-Res ไปอีกทีน่ะครับ

ningi
28th May 2007, 11:47
ขอบคุณ คุณหมีแพนด้า มากๆ ครับ ที่ช่วยตอบให้หายสงสัยครับ

momo
28th May 2007, 18:21
ปากาด... ด่วน ค่า :Smiles2:

ขยายเวลารับภาพเข้าประกวดถึง 4 มิถุนายน นี้ นะคะ
สำหรับใครที่ยังทำภาพไม่เสร็จ หรือว่าเน็ตไม่ทันใจ มีเวลาส่งภาพเพิ่มเติมได้นะคะ

อ้อ.. แจ้งเพิ่มเติม สำหรับผู้ส่งภาพเข้าประกวดทุกท่าน
ภาพทุกภาพที่ส่งเข้าประกวด ทางเว็บขอบริจาคไปใช้เพื่อการหารายได้เข้ากองทุนสนับสนุนสังคม โดยร่วมกับทาง http://www.playmobus.com/mobile เปิดให้ผู้สนใจโหลดภาพดังกล่าวลงมือถือ ท่านผู้ใดที่ไม่อนุญาติให้นำภาพไปเผยแพร่ กรุณาแจ้งทางเว็บให้ทราบล่วงหน้าด้วยนะค้า :D

งานนี้ได้ทั้งของรางวัล ได้ทั้งบุญด้วยเน้อ :good: :good:

ningi
29th May 2007, 14:10
แล้วภาพที่บริจาคไปเนี้ย ได้ให้เครดิตเจ้าของภาพด้วยไหมครับ?

photo-taker
29th May 2007, 14:41
อยากจะดูผลเร็วจังเลย ของใครนะที่ได้

หมีแพนด้า
30th May 2007, 10:08
ขอถาม staff หรือ ผู้รู้ หน่อยครับ ที่กติกาว่า ส่งรูปขนาดด้านกว้างสุดไม่เกิน 1024 และ ขนาดไม่เกิน 200k หมายความว่า ถ้าผมส่งรูป size เล็กกว่า 1024 ก็ไม่ผิดกติกาใช่ไหมครับ เพราะรูปขนาด 1024 มันเกิน 200k น่ะครับ ผมเลยว่าจะเลือกลดขนาดภาพลง เพราะไม่อยากลดคุณภาพของภาพน่ะครับ น่าจะสัก 800*

รบกวนด้วยครับ

RUTch
30th May 2007, 10:32
ขอถาม staff หรือ ผู้รู้ หน่อยครับ ที่กติกาว่า ส่งรูปขนาดด้านกว้างสุดไม่เกิน 1024 และ ขนาดไม่เกิน 200k หมายความว่า ถ้าผมส่งรูป size เล็กกว่า 1024 ก็ไม่ผิดกติกาใช่ไหมครับ เพราะรูปขนาด 1024 มันเกิน 200k น่ะครับ ผมเลยว่าจะเลือกลดขนาดภาพลง เพราะไม่อยากลดคุณภาพของภาพน่ะครับ น่าจะสัก 800*

OK ครับ ตามนั้น

หมีแพนด้า
30th May 2007, 11:06
ขอบคุณครับ

D1
30th May 2007, 11:28
แล้วภาพที่บริจาคไปเนี้ย ได้ให้เครดิตเจ้าของภาพด้วยไหมครับ?ภาพที่บริจาคเข้ามา ทางบริษัทโมบัส จะนำไปทำเป็น Wallpaper บนมือถือครับ ซึ่งมีขนาดเล็กมาก และไม่เหมาะที่จะใส่ตัวหนังสือลงไป เพราะทางโมบัส ได้จ่ายค่าลิขสิทธิ์ในการนำภาพทุกภาพไปใช้ โดยจะจ่ายตามจำนวนครั้งที่ภาพนั้นถูกผู้ใช้โทรศัพท์มือถือดาวน์โหลดภาพไปใช้

เนื่องจากปัญหาทางด้านเทคนิค ทางโมบัสแจ้งว่าระบบจะรายงานจำนวนครั้งของภาพรวมทั้งหมดที่ถูกดาวน์โหลดไปได้เท่านั้น ไม่สามารถที่จะระบุได้ว่าภาพใดถูกดาวน์โหลดไปเป็นจำนวนกี่ครั้ง

Concept ไม่มีอะไรมากไปกว่า การร่วมทำบุญด้วยภาพถ่ายจากทริป Portrait #5 ครับ :) โดยค่าลิขสิทธิ์ที่ได้จากการนำภาพไปใช้ในแต่ละครั้งที่มีการดาวน์โหลดที่ ThaiDphoto ได้รับมา เราจะไม่นำมาใช้ใดๆ ในเรื่องตัวเว็บ แต่จะเก็บไว้ในเงินกองทุนที่เอาไว้ทำกิจกรรมเพื่อสังคม

แน่นอนครับ ตัวลิขสิทธิ์ของภาพ เป็นของเจ้าของภาพทุกท่าน ดังนั้นจึงเป็นความสมัครใจของเจ้าของภาพที่จะร่วมทำบุญกันในครั้งนี้หรือไม่ ภาพที่ส่งเข้าประกวดหากเจ้าของภาพไม่ประสงค์ที่จะให้ทางโมบัสนำภาพไปใช้ก็สามารถแจ้งกับคุณ Momo ได้เลยครับ การประกวด กับการทำบุญถือเป็นสองกิจกรรมที่มาจัดอยู่ในช่วงเวลาเดียวกันเท่านั้นครับ

ขอบคุณที่คุณ ningi สอบถามเข้ามาเพื่อความชัดเจนครับ ;)

หมายเหตุ.. การบริจาคภาพ เป็นการให้สิทธิ์ทางโมบัสนำภาพไปใช้ แต่ความเป็นเจ้าของสิทธิ์ และเจ้าของภาพยังเป็นของผู้ถ่ายเหมือนเดิมครับ :)

ตั้งไข่
1st June 2007, 16:14
นึำกว่าจะไม่ได้ส่งภาพประกวดซะแล้ว เพราะลูกพึ่งคลอด ไปนอนเฝ้ามาหลายวันเลย กลับมาถึงรีบมาเปิดดู ปรากฎว่าเลื่อนเวลาการส่ง :good:
หวังว่าจะพอมีเวลามาทำรูปส่งกับเข้าบ้างน่ะ

Electron
1st June 2007, 16:48
เพราะลูกพึ่งคลอด ไปนอนเฝ้ามาหลายวันเลย
ยินดีด้วยครับ :flower: :clap:

soranont
1st June 2007, 16:52
ยินดีด้วยครับ

modern_d
1st June 2007, 18:31
นึำกว่าจะไม่ได้ส่งภาพประกวดซะแล้ว เพราะลูกพึ่งคลอด ไปนอนเฝ้ามาหลายวันเลย กลับมาถึงรีบมาเปิดดู ปรากฎว่าเลื่อนเวลาการส่ง :good:
หวังว่าจะพอมีเวลามาทำรูปส่งกับเข้าบ้างน่ะ

ขอแสดงความยินดีกับ "คุณตั้งไข่" ด้วยคนครับ :bigdance:

Foxybae
2nd June 2007, 09:04
ยินดีกับคุณตั้งไข่ครับบบบ

l3o
3rd June 2007, 00:40

ห้ามขนาด file เกิน 200k เหรอครับ
ผมอ่านไม่เห็นมีอ่ะ เจอแต่ว่าให้ขนาดภาพไม่เกิน 1024 ส่วนเรื่องขนาด file ไม่ได้บอกไว้หนิครับ

หมีแพนด้า
3rd June 2007, 11:19

ภาพที่ส่งเข้าประกวดใน ควรมีขนาดไม่เกิน 200K
(เว้นแต่ทางพี่ D1 ได้เซทไว้น้อยกว่านี้ พี่เค้าคงมาแจ้งให้ทราบครับ)

ห้ามขนาด file เกิน 200k เหรอครับ
ผมอ่านไม่เห็นมีอ่ะ เจอแต่ว่าให้ขนาดภาพไม่เกิน 1024 ส่วนเรื่องขนาด file ไม่ได้บอกไว้หนิครับ

จาก rep นี้ครับ คุณ l3o

kaitom
3rd June 2007, 11:26

ยินดีด้วยนะครับคุณตั้งไข่ :flower: :flower:

หมีแพนด้า
3rd June 2007, 20:16
โอ๊ะ พึ่งอ่านเจอครับ:bucha:

ยินดีด้วยครับคุณตั้งไข่:good: :good:

l3o
3rd June 2007, 21:30

ได้ใหญ่ที่ที่ความกว้าง 1024pixel จะรับได้แหละครับ

แต่เห็นมี rep นี้เหมือนกันอ่ะครับ เลยเข้าใจว่า ขนาด file เท่าไหร่ก็ได้ แค่กว้างไม่เกิน 1024

Thoon
4th June 2007, 12:57

ยิินดีด้วยครับ....:thumbup:

D1
4th June 2007, 14:25
จาก rep นี้ครับ คุณ l3o

แต่เห็นมี rep นี้เหมือนกันอ่ะครับ เลยเข้าใจว่า ขนาด file เท่าไหร่ก็ได้ แค่กว้างไม่เกิน 1024ขออภัยที่ข้อความประกาศอาจจะทำให้เกิดความสับสนครับ

ไฟล์ที่ส่งเข้ามา แนะนำให้เป็นไฟล์ที่มีขนาดใกล้เคียงกับไฟล์ที่ attach กับกระทู้จะสะดวกกว่าครับ

ส่วนถ้าภาพนั้นเป็นภาพที่ได้รับการโหวตจากเพื่อนๆ และจะนำไปขยาย ทางเว็บจะติดต่อกลับไปเพื่อขอภาพขนาดเต็มอีกครั้งครับ :D

WCDMA
4th June 2007, 18:45
ยินดีกับคุณตั้งไข่ด้วยครับ

Latitude
4th June 2007, 19:32
ด้วยเหตุผลข้างต้น ผมคงส่งภาพเข้าประกวดไม่ได้ครับ :Smiles2:

ยังมีคนที่หย่ายยยยย กว่า มีอำนาจมากกว่าพี่ยาวอีกเหรอออออ :P :P

ตั้งไข่
4th June 2007, 23:48
ขอบคุณครับ พี่ต้น พี่อ้วน พี่ modern_d พี่กางเกงส้ม :P พี่ไก่ต้ม คุณหมีแพนด้า พี่ Thoon พี่ WCDMA
แล้วก็ขอโทษ staff ด้วยที่ผมไม่สามารถร่วมกิจกรรมนี้ได้ง่ะ กลับจากโรงพยาบาลก็เปื่อยเลย นอนมาสองวันครึ่งแล้ว จากปกติก็ อืดไม่รู้จะอืดยังไงแล้ว ทีนี้อืดยิ่งกว่าเดิมอีก :knock:
ฝากรูปน้องเคนไว้แทนละกันครับ :Smiles2:

Electron
5th June 2007, 00:22
ขอโทษ staff ด้วยที่ผมไม่สามารถร่วมกิจกรรมนี้ได้ง่ะ กลับจากโรงพยาบาลก็เปื่อยเลย นอนมาสองวันครึ่งแล้ว จากปกติก็ อืดไม่รู้จะอืดยังไงแล้ว ทีนี้อืดยิ่งกว่าเดิมอีก :knock:
ฝากรูปน้องเคนไว้แทนละกันครับ :Smiles2:
อ้าว...ได้ไงล่ะพี่ตั้งไข่
เหลือเวลาอีก 40 นาที ทำรูป ส่งแป๊บเดียวเอง อิอิ :Smiles2:

D1
5th June 2007, 17:29
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ส่งภาพเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้

ผมกำลังรวบรวมภาพเพื่อทำกระทู้โหวตอยู่ครับ น่าจะภายในวันนี้คงแล้วเสร็จ :)