PDA

View Full Version : การเดินทาง โดยละเอียด (มีภาพประกอบ)

D1
18th May 2007, 16:06
ขออ้างอิงจากแผนที่จาก กระทู้นี้ (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=47972) ครับ

โดยผมนำแผนที่มาใส่หมายเลข (ตามจุดสีแดง) ตั้งแต่ 1-4 โดยแต่ละจุด จะมีภาพถ่ายประกอบให้แน่ใจว่าใช่แยกที่จะเลี้ยวครับ :)

D1
18th May 2007, 16:09
ภาพแรก - เป็นแยกที่เราจะเลี้ยวขวา ภาพแรกเป็นภาพโดยรวม เมื่อเราขับรถไปถึง

ภาพที่สอง - จะเป็นภาพขยายของป้ายที่อยู่ตรงทางเลี้ยวอย่างชัดๆ

ภาพที่สาม - จุดสังเกตุอีกอันหนึ่งของจุดเลี้ยวนี้ คือด้านขวามือจะมี สถานีตำรวจพุทธมณฑลครับ :)

D1
18th May 2007, 16:13
ภาพแรก - เช่นเดิมครับ เป็นภาพมุมกว้างของบริเวณดังกล่าว สังเกตุที่ป้ายสีเขียว ที่ชี้ไป อบต.บางใหญ่ และ บ. แมสอัพ จำกัด
ภาพที่สอง - ภาพขยายของสองป้ายที่เห็นในภาพแรกครับ
ภาพที่สาม - จุดสังเกตุอีกอันคือ ก่อนจะถึงทางเลี้ยวซักร้อยเมตร ทางขวามือจะมี "ตลาดสด ท่าเรือศาลายา" อยู่ครับ :)

D1
18th May 2007, 16:26
ภาพแรก - แยกนี้ระวังหน่อยนะครับ เพราะเป็นแยกที่ไม่ใหญ่นัก แต่จุดสังเกตุชัดเจนครับ จะมีพระบรมฉายาลักษ์ อยู่ทางด้านซ้ายมือ ให้เลี้ยวซ้ายตามป้ายที่ชี้ไป อบต. บางใหญ่ (อย่าตามป้ายของ บ. แมสอัพ จก. ไปนะครับ :D)

ภาพที่สอง - จุดสังเกตุอื่นๆ ที่พอจะสังเกตุร่วม ในจุดนี้คือ ป้าย "ยินดีต้อนรับขององค์การบริหารส่วนตำบลศาลากลาง เขตอำเภอบางกรวย" ที่แขวนอยู่ทางด้านบนทางด้านขวา กับป้าย อู่กลางประกันภัย

D1
18th May 2007, 16:36
ขับตามทางหลังจุดเลี้ยวที่สาม มาได้ซัก 2 KM เราจุดมาถึงจุดเลี้ยวสุดท้ายแล้วครับ จุดนี้ต้องระวังดีๆ นิดนึงครับ

ภาพแรก - เป็นจุดทีต้องเลี้ยวซ้ายครับ เลี้ยวตรงที่คุณมาย (สต๊าฟของเรา ที่ใส่เสื้อสีเหลืองในภาพ) ยืนอยู่ ตรงนั้นแหละครับ

ภาพที่สอง - ขยายให้เห็นชัดๆ กับป้ายสีเขียวของบ้านไม้หอม หรือจะสังเกตุป้ายชื่อซอยก็ได้ครับ จะเขียนไว้ว่า "ซอยแสนกาญจนา 4" ซึ่งถ้าขับรถมาตามหมายเลขซอยต้องระวังหน่อยครับ เพราะเราจะเจอซอย แสนกาญจนา 1 แล้วก็กระโดดมา 4 เลย เลขระหว่างนั้นไม่รู้หายไปไหนครับ :D

ภาพที่สาม - ส่วนประกอบสังเกตุทางขวามือ ก็คงเป็นหลัก กม. ที่เห็นอยู่ตามรูปเลยครับ :)

D1
18th May 2007, 16:44
ภาพแรก - ยินดีต้อนรับสู่บ้านไม้หอมครับ

ภาพที่สอง - ขับรถตามทางแล้วเลี้ยวซ้ายตามที่ลูกศรในภาพชี้เพื่อไปบริเวณจอดรถได้เลยครับ

ภาพที่สาม - มีพื้นที่ 8 ไร่ ให้จอดรถครับ (บริเวณที่ระบายสีแดง)

แล้วเจอกันวันอาทิตย์นี้ครับ ;)

RUTch
18th May 2007, 17:10
ภาพแรก - เป็นแยกที่เราจะเลี้ยวขวา ภาพแรกเป็นภาพโดยรวม เมื่อเราขับรถไปถึง

ภาพที่สอง - จะเป็นภาพขยายของป้ายที่อยู่ตรงทางเลี้ยวอย่างชัดๆ

ภาพที่สาม - จุดสังเกตุอีกอันหนึ่งของจุดเลี้ยวนี้ คือด้านขวามือจะมี สถานีตำรวจพุทธมณฑลครับ :)
เสริมนิดหนึ่งครับ จากแยกเข้าศาลายามา แยกนี้เป็นแยกไฟแดงแรกครับ

Electron
18th May 2007, 17:52
เพิ่มเติม และข้อควรระวังจาก โพสต์ที่4 (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=428347&postcount=4)ครับ

ทางเลี้ยวซ้ายนี้ จะอยู่ตรงคอสะพานข้ามคลอง (ขาลงสะพาน) พอดี
ให้ระมัดระวังเวลาเลี้ยวซ้ายครับ ควรให้สัญญาณไฟตั้งแต่ก่อนขึ้นสะพาน
เพื่อระวังรถเกย์คันข้างหลังมาอัดถั่วดำครับ :p

Caesar[XII]
18th May 2007, 18:13
โอ...ไปไม่ยากเท่าไหร่ (เอ...หรือเพราะเราอยู่แถวนั้นหลายปีหว่า):P

Electron
18th May 2007, 18:17
;428383']โอ...ไปไม่ยากเท่าไหร่ (เอ...หรือเพราะเราอยู่แถวนั้นหลายปีหว่า):P
แล้วอย่าโทร.ถามทางนะเฟร้ย :knock:

เอ้
18th May 2007, 20:21
ผมไปทางเดิมจากกันตนา แต่อาจไปเช้าหน่อย ว่าจะลองเข้าอีกซอย

Cheerful
18th May 2007, 20:54
คุณเอ้เข้าทางอีกทางหนึ่ง น่าจะอธิบายทางให้สมาชิกทราบหน่อยดีมั้ยครับ เพราะดูๆแล้วทางอีกทางหนึ่ง (ที่ไม่ใช่ทางที่คุณ D1 บอกไว้) น่าจะเดินทางยากกว่า

ขออนุญาตย้ำอีกทีนะครับ จุดเลี้ยวที่ 3 (ตามแผนที่) เป็นจุดที่ต้องระวังมากที่สุด เพราะเป็นจุดเลี้ยวที่ต้องเลี้ยวหลังจากลงจากสะพาน (เป็นสะพานที่ 2) ควรเปิดไฟเลี้ยวล่วงหน้าตามที่คุณ Electron แนะนำไว้ครับ

เอ้
18th May 2007, 21:00
สมาชิกส่วนมากเข้าทางที่คุณ D1 บอกไว้ จะง่าย สะดวกที่สุดครับ

ทางที่ผมเข้าอาจจะงงได้ ที่ผมใช้ทางนี้เพราะบ้านผมอยู่ปากเกร็ด มาทางนี้มันไม่ต้องอ้อมไปทางโน้นนะครับ

ThinkMan
18th May 2007, 21:04
:) ขอบคุณมากครับ พี่ D1 และพี่ ๆ ทุกท่านครับ

ผมคงเดินทางตามเส้นทางในกระทู้นี้เปี๊ยบเลยครับ

เพราะมาจากทางราชบุรี --> นครปฐม

ไม่มีท่านใดผ่านเส้นทางนี้เลยครับ

จะระวังจุดเลี้ยวที่ 3 นะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ :)

pea_mu
19th May 2007, 13:47
ดูจากทางแล้วอุ่นใจครับ เพราะผมเอามอไซด์ไป สบายใจหน่อย นึกว่าเป็นเหมือนแถวบ้านเพื่อนที่ต้องเอาเอ็นดูโร่ ไปลุย :-)

Caesar[XII]
19th May 2007, 16:56
แล้วอย่าโทร.ถามทางนะเฟร้ย :knock:
แต่สงสัยช่วงสุดท้าย ว่ามันเข้าไปลึกถึง 5 km เลยเหรอ :blink: ลึกเหมือนกันนะนี่

เอ้
19th May 2007, 17:26
;428734']แต่สงสัยช่วงสุดท้าย ว่ามันเข้าไปลึกถึง 5 km เลยเหรอ :blink: ลึกเหมือนกันนะนี่

5 km จากข้างนอกถนนใหญ่เลยนี่ครับ ดูไล่มาตั้งแต่ 1 - 2 - 3 ดูสิ

Caesar[XII]
19th May 2007, 17:36
ขอบคุณครับพี่เอ้

Focal Point
20th May 2007, 01:56
พี่ๆ staff ใจดีจังยังไม่หลับไม่นอนเหมือนผมเลย (พึ่งดูบอลกลับมา :redface: )
อุตสาห์ส่ง message มาเมื่อกี้นี้เอง 12.53 (เที่ยงคืน)

เข้ามาตรวจสอบ Update ล่าสุด
ไปนอนดีก่า...แล้วพรุ่งนี้เจอกันที่บ้านไม้หอมนะคร๊าบบบบบ
:good::good: :good:
:thumbup: :thumbup: :thumbup: