PDA

View Full Version : Heineken Jazz Festival 2007

capture
17th May 2007, 13:00
กลับมาอีกครั้งครับ สำหรับงานนประจำปีขาแจส..Heineken Jazz Festival 2007
ที่ถิ่นมีหอย ... หัวหิน ... ดูรายละเอียดที่นี่เลยครับ http://www.huahinjazzfestival2007.net/th/index.html

ภาพนี้ปี 2005 ครับ

capture
17th May 2007, 13:06
รู้สึกปีนี้งานเล็กลงรึป่าว
ทุกปีมี 3 วัน ปีนี้เหลือ 2 วันเอง...ศิลปินวงโปรดของผมก็ไม่มา ทั้งที่เห็นหน้ากันทุกปี
แต่ไม่เป็นไร...จิบเบียร์เย็นๆริมทะเล...คลอเสียงดนตรีทั้ง Jazz และ Bossanova อืม...เมา

อันนี้...ปีที่แล้ว 2006 ...โป้งเหน่ง...

soranont
18th May 2007, 08:26
อยากไปครับ ยังไม่เคยไปเหมือนกัน ใครไปบอกกันมั่งครับจะได้มีเพือนไป

หลวงลายไทย
18th May 2007, 09:42
อยากไปครับ ยังไม่เคยไปเหมือนกัน ใครไปบอกกันมั่งครับจะได้มีเพือนไป

ถ้าไม่ติดพายเรือ งานนี้ผมว่าจะไปนะครับ เดี๋ยวค่อยโทรนัดพี่อ้วนอีกที น่า่จะจัดทริป คดท.หัวหินแจ๊สเฟสติวอล ส่งท้ายก่อนผมหนีไปผจญภัย จะเป็นไปได้หรือเปล่า...

kaitom
18th May 2007, 10:29
แล้วเจอกันนะค๊าบบบบบ ...... เพิ่งได้ข่าวดีว่า ผบ. บอกได้ที่พักฟรี เตรียมเมาอย่างเดียว 555

Electron
18th May 2007, 10:34
แล้วเจอกันนะค๊าบบบบบ ...... เพิ่งได้ข่าวดีว่า ผบ. บอกได้ที่พักฟรี เตรียมเมาอย่างเดียว 555
ห้องกว้างขวาง ขอนอนด้วยนะ อิอิ :P

krisd
18th May 2007, 10:38
ตั้งใจจะไปมาหลายปีแล้ว ... . แต่ก็ยังซักที :spineyes:

หลวงลายไทย
18th May 2007, 12:34

ถ้าไม่ติดพายเรือ งานนี้ผมว่าจะไปนะครับ เดี๋ยวค่อยโทรนัดพี่อ้วนอีกที น่า่จะจัดทริป คดท.หัวหินแจ๊สเฟสติวอล ส่งท้ายก่อนผมหนีไปผจญภัย จะเป็นไปได้หรือเปล่า...

ห้องกว้างขวาง ขอนอนด้วยนะ อิอิ :P

ตั้งใจจะไปมาหลายปีแล้ว ... . แต่ก็ยังซักที :spineyes:

คนสนใจกันเยอะแฮะ...ว่าใงดีพี่อ้วนประธาน คดท. จัดซักทริปไหมครับ ส่งท้ายหมอแน็ตด้วย..:chat:

soranont
22nd May 2007, 10:10
เข้ามาดัน จะตั่งกระทู้ชวนเป็นเรื่องราว จะได้จองห้องพัก

คิดไว้2แผน
1.ออกเดินทางบ่ายแก่ๆวันศุกร์ แรดอยู่ในหัวหิน1คืน(ไม่แน่ใจว่าไปฟังดนตรีทันหรือเปล่า) เช้าวันเสาร์ออกไปถ่ายแสงแรกของวันแถวๆสามร้อยยอดหรือบ่อนอก(ไม่รู้ว่าระยะทางกี่กิโลจำไม่ได้) กลางวันไปถ่ายไลด์แถวๆหมู่บ้านชาวประมง บ่ายๆเย็นค่อยกลับมาหัวหินมานั่งฟังเพลงต่อ แถวค่อยกลับวันอาทิตย์

2.เหมือนข้อ1แค่ออกเดินทางตอนเช้าวันเสาร์

ปล.1แค่ถามความคิดเห็น
ปล.2 การฟังเพลงแจ๊สเค้าบอกว่าจะทำให้ดูดีขึ้นอีก10เปอร์เซ็น555555

soranont
22nd May 2007, 11:31
:P :P :P

Nitaha
22nd May 2007, 11:44
อยากไปจังครับ ที่ผ่านมาไม่เคยมีโอกาสไปซักที ปีนี้จะพยายามไม่พลาด อิอิ

capture
22nd May 2007, 12:01
เข้ามาดัน จะตั่งกระทู้ชวนเป็นเรื่องราว จะได้จองห้องพัก

ปล.2 การฟังเพลงแจ๊สเค้าบอกว่าจะทำให้ดูดีขึ้นอีก10เปอร์เซ็น555555

จากการที่เคยไปงานนี้มาหลายครั้ง....ผมรู้สึกดูดีขึ้น 10 %ตามที่ K.อ้วนบอกจริงๆด้วย 555
แต่ปีนี้ยังรอลุ้นช่วงอาทิตย์สุดท้ายก่อนว่าจะไปได้ป่าว....
เรื่องโรงแรม...ถ้าพักใกล้ที่จัดงานก็สะดวกดีครับ
..เพราะเมา..เอ๊ย..ฟังเพลงเสร็จจะได้กลับได้สะดวก...
...ปีก่อนโน้น...คนนี้ก็ไป...ทำเอาใครหลายคน..หมองลงถนัดตา...โดยเฉพาะคนข้างๆผมอะครับ...:yahoo:

Caesar[XII]
22nd May 2007, 12:54
น่าไปครับงานนี้ ครั้งก่อนจะไปแต่ติดธุระ มาคราวนี้ว่าจะไปให้ได้ ขอให้ไม่ติดอะไรทีเถอะ

หลวงลายไทย
22nd May 2007, 17:36
ปล.1แค่ถามความคิดเห็น

จากการที่เคยไปงานนี้มาหลายครั้ง....ผมรู้สึกดูดีขึ้น 10 %ตามที่ K.อ้วนบอกจริงๆด้วย 555

หา...หน้าตาดีขึ้น 10% เชียวหรือครับ
งั้นไม่ไปดีกว่า....เพราะแค่หน้าตาปัจจุบันก็จัดคิวไม่ทัน
ทุกวันนี้หัวกระไดบ้านไม่แห้งเลย เพราะเวลาที่สาวๆเดินผ่านเค้าจะมองแล้วพูดว่า......
ถุย ถุย ๆๆๆ บางคนไม่ถุยเปล่ามี ขากกกกกถุย ด้วย
หัวกระไดบ้านผมเลยไม่ค่อยแห้งนะครับ:redface:

บานเย็น
28th May 2007, 04:21
ฝากเตือนพี่ๆด้วยความห่วงใยครับ หากมาเที่ยวหัวหินช่วงเทศกาลแจ๊ส 2007 กรุณาหาโรงแรมที่พักที่ไว้ใจได้ หรือไม่ของมีค่าจริงๆก็ควรนำติดตัวไปด้วย เนื่องจากปีที่แล้ว เจ้าของห้องพักโดนยกเค้ากันไปหลายราย ขณะมัวเพลินกับเพลงแจ๊สที่ชายหาด กว่างานเลิกเกือบเที่ยงคืนกลับเข้าห้องพักอีกที ลมแทบใส่ทรัพย์สินโดนขนเกลี้ยง ส่วนโจรก็ไม่ใช่ใครที่ไหน แขกข้างห้องที่แฝงตัวมาหากินกับงานนี้โดยเฉพาะ ปีหนึ่งงานมีครั้งเดียว อยากให้ประทับใจในเพลงแจ๊สปนเสียงคลื่น โดยไม่ต้องมานั่งเสียใจภายหลังครับ

Focal Point
31st May 2007, 14:57
โอ๊ย!!!~ อยากไปด้วยอยากไปดู Jazz ทำงัยดี
โปรแกรมที่พี่อ้วนจัดก็น่าสนใจอย่างยิ่ง(อยากตามโปร)โดยเฉพาะถ่ายรูปตอนเช้าวันเสาร์เนี่ยแต่น่าสนใจน้อยกว่าช่วง Team talk :drool: เบียร์สด เย็นๆ เสียงแซค แทรกเสียงคลื่น ประตู(Secret)ก็จะค่อยๆเปิด แต่กลัวจดไม่ทันนะสิ อิอิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 430245" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>soranont</TD><TD class=alt2>ปล.2 การฟังเพลงแจ๊สเค้าบอกว่าจะทำให้ดูดีขึ้นอีก10เปอร์เซ็น555555</TD></TR></TBODY></TABLE>
จริงเหรอพี่ถ้าไปฟังกับพี่จะหน้าตาดีขึ้นอีก 10 % เลยเหรอ:drool:

อ่ะล้อเล่นน่า...:knock: :knock:

soranont
4th June 2007, 10:47
เข้ามาดัน ผมไปแน่ๆครับ 2คน

krisd
4th June 2007, 17:00

เข้ามาดัน ผมไปแน่ๆครับ 2คน

ปีนี้ได้ไปซักที :banana: ... . ผมไปแต่เช้ามืดวันเสาร์ครับ +++ + แล้วเจอกันครับพี่อ้วน .. . คงมองหาพี่ได้ไม่ยาก :crazy: :crazy:

Linkจ้า
4th June 2007, 17:09
ผมน่าจะไปหลายคนน่าจะมีผมเต้แฟนเต้แล้วก็อาจมีเพื่อนแฟนเต้อีกนิดหน่อยมั้ง

เอ้
4th June 2007, 17:09
+++ + แล้วเจอกันครับพี่อ้วน .. . คงมองหาพี่ได้ไม่ยาก :crazy: :crazy:

พูดอย่างนี้ หมายความว่ายังไงกันนี่ :P

capture
4th June 2007, 18:45
ปีนี้ผมคงแห้วแล้วครับ...เพราะตอนแรกวางแผนจะไปทำงานที่นั่นหลังวันงานเลย
(ไปงานแจสก่อน เสร็จแล้วทำงานให้ลูกค้าต่อลย)
แต่แผนโดนเปลี่ยนกระทันหัน
พรุ่งนี้ต้องไปทำงานที่หัวหินซะแล้ว...ไปค้างด้วย 1 คืน
เซ็งเป็ดชมัด....แหมถ้าเลื่อนไปได้อีกวันกะจะอยู่ยาวเลย( ถ้าแม่ไม่ว่านะ :knock: )

หลวงลายไทย
5th June 2007, 08:53
คาดว่าจะไปไม่ได้ครับ:bucha:
เสาร์-อาทิตย์นี้ต้องไปซ้อมพายเรือที่นครนายกครับ เพราะ 16-17 มิ.ย.ต้องไปพายที่แม่แตง เชียงใหม่
แม่น้ำแม่แตงโหดครับ...ถ้าใครไม่ไปซ้อมเค้าจะตัดชื่อไม่ให้ลงเรือคายัคเพราะอันตรายครับ..

เที่ยวให้สนุกนะครับ

mpk
5th June 2007, 14:50
โอ้ โห ไปกันเยอะดีจังครับ เพราะผมเองก็ตั้งใจไปเหมือนกันก่อนมาอ่านที่นี่
ดีครับ จะได้มีคนร่วมกิจกรรมถ่ายรูปเยอะๆ จะได้ไม่เขิน อิ อิ

เอ้
5th June 2007, 15:11
เสาร์-อาทิตย์นี้ต้องไปซ้อมพายเรือที่นครนายกครับ เพราะ 16-17 มิ.ย.ต้องไปพายที่แม่แตง เชียงใหม่
แม่น้ำแม่แตงโหดครับ...ถ้าใครไม่ไปซ้อมเค้าจะตัดชื่อไม่ให้ลงเรือคายัคเพราะอันตรายครับ..

ที่พักก็ลำบาก สงสัยไปนครนายกแทนดีกว่า

ไปกินไก่ย่าง เอาเพลง Jazz ไปฟังเอง น่าจะพอไปกันได้

วันที่ 9 นี่ปางสีดามีงาน อยู่ในเส้นทางเดียวกัน เดี๋ยววางแผนดูก่อนดีกว่า

หลวงลายไทย
5th June 2007, 16:21
ที่พักก็ลำบาก สงสัยไปนครนายกแทนดีกว่า

ไปกินไก่ย่าง เอาเพลง Jazz ไปฟังเอง น่าจะพอไปกันได้

วันที่ 9 นี่ปางสีดามีงาน อยู่ในเส้นทางเดียวกัน เดี๋ยววางแผนดูก่อนดีกว่า
ใครที่ไม่มีที่พักที่หัวหิน ไปปางสีดา น่าสนนะครับ....เปลี่ยนจากหัวหินเป็นปางสีดาไหมครับ

Electron
5th June 2007, 16:23
ใครที่ไม่มีที่พักที่หัวหิน ไปปางสีดา น่าสนนะครับ....เปลี่ยนจากหัวหินเป็นปางสีดาไหมครับ
วันก่อยคุยกับพี่เอ้แล้ว อยากไปมากครับ

เอ้
5th June 2007, 16:30
จองที่พักที่ร้านนั้นไว้แล้วหรือเปล่าละครับ ซ้อมสองวันเลยหรือเปล่า

ปางสีดาวันงาน 9 June ที่พักข้างในอุทยานเต็มแล้ว มีแต่ไปกางเต๊นท์ละได้ น่าสนใจคงต้องเป็นหลังวันงาน
หรือช่วงเช้าไปปางสีดา หลังเที่ยงมาซ้อมก็โอเคนะ

รายละเอียดแถวปางสีดาลงเพิ่มในกระทู้นี้แล้ว เผื่อใครเปลี่ยนแผน
http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=49793

หลวงลายไทย
5th June 2007, 16:44
ถ้าดพื่อนๆจะไปปางสีดากัน ผมไปด้วยครับ และคงเป็นแบบนี้ครับ..

หรือช่วงเช้าไปปางสีดา หลังเที่ยงมาซ้อมก็โอเคนะ

ไปเช้าปางสีดา บ่ายแก่ๆวันเสาร์มาซ้อม
ซ้อมสองวันครับ ผมคงค้างที่นครนายกครับ ที่พักไม่จองเพราะมั่นใจว่าหาได้แน่ๆ ถ้าหาไม่ได้ ผมก็พักบ้านอาจารย์ที่สอนผมพายเรือครับ

แต่ยังไงเดี๋ยวคืนนี้ จะลองโทรถามหัวหน้าแก็งส์พายเรือก่อนนะครับ ว่าเค้าจะค้างแน่ๆหรือเปล่า...(แต่มั่นใจว่าแก๊งส์พายเรือค้างคืนที่นครนายกครับ)

หลวงลายไทย
5th June 2007, 16:51
เรื่องปางสีดานี่ ย้ายกันไปคุยที่กระทู้ที่คุณเอ้ว่ามาตามนี้นะครับ

รายละเอียดแถวปางสีดาลงเพิ่มในกระทู้นี้แล้ว เผื่อใครเปลี่ยนแผน
http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=49793
กระทู้ Jazz จะได้ไม่เบี่ยงประเด็นครับ