PDA

View Full Version : ### มินิมิตติ้ง ครั้งที่ 4 มาแว๊ววววววว ###

Electron
19th February 2007, 15:31
กลับมาแล้วครับ กับมินิมิตติ้ง ประจำเดือน ก.พ. 2550 :good:

ครั้งนี้ เราจะพาท่านไปปิคนิค ณ สวนสาธารณะชื่อดัง กลางเมืองกรุง
นั่นคือ สวนวชิรเบญจทัศน์ หรือว่า "สวนรถไฟ" ที่หลายๆท่านรู้จักนั่นเอง (หรือเป็นที่รู้จักในนามสนามกอล์ฟรถไฟเก่า)

คอนเซ็ปงานเดือนนี้ เป็นแบบง่ายๆ สบายๆเหมือนเดิม พบปะสังสรรกันแบบครอบครัว
พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ตามประสาคนคอเดียวกัน :wecheers:

เราจะเจอกันในวันอาทิตย์ที่ 25 ก.พ.นี้ เวลา 07.00 น.(สำหรับท่านที่จะไปถ่ายมาโครผีเสื้อ)
และท่านที่จะไปร่วมงานมิตติ้ง งานจะเริ่มเวลา 10.00 น.(หลังจากที่กลุ่มถ่ายมาโคร เดินไม่ไหวแล้ว อิอิ)
จริงๆแล้ว กว่าจะมากันพอให้รวมเป็นกลุ่มได้ คงเที่ยง หรือบ่าย
ผมขอนัดเวลานี้ เพราะจะพากลุ่มแรก ไปเที่ยวซื้อของเล่นกันก่อนนะครับ :yahoo:

และสำหรับกิจกรรมในเดือนนี้ ไหนๆก็ไปถึงสวนรถไฟแล้ว เราก็ได้จัด
"งานแสดงรถไฟจำลองและยานพาหนะจำลอง"ขึ้นเป็นครั้งแรกในประเทศไทยด้วย
(จริงๆแล้ว ชมรมรถไฟจำลองแห่งประเทศไทย เค้าจัดแหล่ะ อิอิ สวมรอยไปเลย :P)
งานนี้จะมีการแสดง สิ่งของจำลอง และของเล่นหลายอย่าง
รถไฟ รถโลหะ เครื่องบิน รถถัง โลหะ พลาสติกประกอบ
เครื่องบิน R/C รถ เรือ เครื่องบิน ของสะสม เร็วๆนี้ อย่าพลาด เป็นการจัดแสดงโชว์ Lay out ของรถไฟ
ทั้งเล็กและใหญ่ มีการประกวด ทำ Diorama จำพวกModel รถถัง เครื่องบิน และ รถไฟจำลอง
มีการออกร้านขาย รถไฟจำลอง และ ร้าน โมเดล รถถัง เครื่องบิน Mode RCบังคับ
แถมงานนี้มีพริตตี้ด้วย อิอิอิ

**โปรดเตรียมเลนส์มาโคร ไปถ่ายจำพวกโมเดลต่างๆ มาแบ่งปันกันชมได้เลยครับ**

และเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเที่ยว สำหรับท่านที่เตรียมเลนส์มาโครแล้ว
จะได้ภาพ ดอกไม้ และผีเสื้อสวยๆด้วย (แต่ต้องตื่นแต่เช้าหน่อย)
เราจะมีทีมงานผู้เชี่ยวชาญในเรื่องมาโคร คอยแนะนำ และพาไปถ่ายผีเสื้อ ภายในอุทยานผีเสื้อ ซึ่งอยู่ในสวนรถไฟนี่เอง
โดยท่านที่จะร่วมกิจกรรมนี้ ให้ไปถึงที่นัดหมายในเวลา 07.00 น.เพราะจะได้แสงสวยๆ และภาพผีเสือที่กำลังหากินในตอนเช้า
งานนี้นำทีมโดยมือโปรสองท่านคือคุณ Oberon และคุณ DofJerk(นักวิชาการและคอลัมนิสชื่อดัง)

Electron
19th February 2007, 15:33
สำหรับ ท่านที่ไปครั้งแรก อาจจะยังไม่รู้จักใคร
ให้สังเกตุกลุ่มสต๊าฟหน้าตาดี :p ที่มีบัตรคล้องคอสีส้มแบบนี้นะครับ
http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=159266&stc=1&d=1172214107

แผนที่ และจุดนัดพบจะนั่งปูเสื่อกินขนมรอ(วันเสาร์-อาทิตย์ มีตลาดนัด ของกินอร่อยๆเยอะมากกกกก)
เข้าได้หลายทางนะครับ จะมาทางตลาด อตก. ผ่านสวนจตุจักรก็ได้ครับ
แต่แผนที่ที่ผมแนบมานั้น เข้าทางด้านถนนพหลโยธินครับ สะดวกสำหรับผู้ที่เดินทางโดยรถไฟฟ้า

เมื่อลงรถไฟฟ้า ให้ติดต่อวินมอไซค์ได้เลยครับ บอกไปสวนรถไฟ โดยเข้าทางประตูด้านใน(ผ่านตึกปตท.และสนามไดรฟ์กอล์ฟ)นะครับ
ถ้าเข้าทางประตูด้านหน้า ท่าจะต้องเดินไกลมาก เพราะประตูนั้นไม่มีร้านเช่าจักรยาน

เมื่อถึงด้านหน้า จะมีตลาดนัด มีรถจอดเยอะๆครับ ให้เดินผ่านเข้าไปในตลาดนัด
แวะซื้อโอเลี้ยง หรือเก๊กฮวยเย็นๆ ดื่มดับร้อนก่อน แล้วเดินต่อไปยังร้านเช่าจักรยานครับ
(ท่านที่ร่างกายกำยำแข็งแรง ไม่ต้องเช่าก็ได้ครับ แต่เดินไกลนะขอบอก อิอิ)
สนนราคา ค่าเช่าจักรยาน มีหลายราคา ตามขนาด รุ่น และความเก่าใหม่ เลือกได้ตามชอบ ..ประมาณ 20-30 บาท
(ต้องมัดจำด้วยบัตรประชาชนหรือใบขับขี่ครับ และให้ดูแลจักรยานของเราให้ดีครับ เพราะหายบ่อย)
นัดเจอกัน และไปด้วยกันก็ได้ครับ ประหยัด 10 บาท อิอิ

จุดนัดพบ 1,ทางเข้า 1
เช่าจักยานเสร็จแล้ว ก็ปั่นเข้าทางประตูทางเข้าสวน เลี้ยวซ้าย และปั่นตามทางมาเรื่อยๆ จนถึงสวนผีเสื้อ(อุทยานผีเสื้อ)ครับ
หรือเข้าทางประตูข้างตึก ปตท. ก็จะเดินไปยังสวนผีเสื้อได้ใกล้มากครับ
(อันนี้สำหรับท่านที่จะถ่ายมาโครนะครับ)

สำหรับจุดนัดพบอีกจุด (จุดนัดพบ 2,ทางเข้า 2)......(สำหรับท่านที่ไปช่วงหลังถ่ายมาโคร)
จะเป็นตรงบริเวณซุ้มศาลาสามารถ เดินเข้าประตู(ด้านเช่าจักรยาน) แล้วเลี้ยวขวาประมาณ 20-30 เมตร
จะมีสต๊าฟของไทยดีรออยู่บริเวณนั้นครับ

ปล.ใครมีเสื้อไทยดี(ทั้ง 3 รุ่น) ก็ใส่ไปด้วยนะครับ เพื่อนๆที่ไม่เคยมา จะได้เข้ามาทักกันถูก
เพราะคาดว่าวันนั้น คงมีหลายกลุ่ม ที่ไปจัดกิจกรรมในสวน

ท่านที่มีวิทยุ Walky Talky ย่าน GMRS (พวก Moto & Audiovox ที่ขายทั่วไปตามท้องตลาด)
เอาติดตัวไปด้วยครับ และเปิดสแตนด์บายช่อง 15 ก็แล้วกัน(ไม่มีช่องย่อย เผื่อบางรุ่นไม่มี

Electron
19th February 2007, 16:01
และข่าวด่วน ร้อนๆจากเตาเมื่อกี้เลยครับ..

ถ้วยกาแฟสวยๆ ที่จัดทำขึ้นมาเป็นพิเศษสำหรับสมาชิกชาวไทยดีโฟโต้
เอาเป็นว่าดูหน้าตากันก่อนแล้วกัน :good:

158884

ThaiDphoto จัดทำขึ้น เพื่อจำหน่าย หารายได้ มาช่วยเหลือ Server
ซึ่งในแต่ละเดือน มีค่าใช้จ่ายเกิดขึ้นมากมาย ล่าสุดที่อัพเกรดไป เว็บมาสเตอร์ของเรา ก็แทบจะขายรถเลยทีเดียว

โดยจำหน่ายใบละ 120 บาทเท่านั้น
สำหรับสมาชิกที่ไปร่วมงานมิตติ้งครั้งนี้ มีสิทธิ์จอง และรับของก่อนใคร
(หลังจากงานนี้ จะเปิดจองต่อไป โปรดติดตามครับ)

มาดูแบบใกล้ๆกัน ทั้ง 2 ด้านกันเลยนะครับ :wecheers:
158885158886

Electron
19th February 2007, 16:06
แถมข่าวร้อนๆอีกข่าวครับ :good:

งานนี้ในช่วงบ่ายแก่ๆ (ใกล้ๆเย็น แสงสวยๆ)
ทางพี่อ้วน Soranont เจ้าของสตูฯชื่อดัง จะจัดมินิทริปเล็กๆ
พอร์ตเทรดน้องนางแบบ โดยจัดทีมงานให้ความรู้เล็กๆน้อยๆ
ในเรื่องของการโพสติ้ง และการอ่านทิศทางแสง
เป็นการแนะนำเบื้องต้น สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยถ่ายภาพแนวนี้

แต่ยังรอการติดต่อน้องนางแบบก่อนครับ แล้วจะมาอัพเดตอีกครั้ง

Electron
19th February 2007, 16:11
ลงชื่อได้เลยครับ :chat: :wecheers: :good:

ปล.1.ลงชื่อร่วมงานมินิมิตติ้ง
2.ลงชื่อจองถ้วยกาแฟ ThaiDphoto(ชำระเงินที่สวนรถไฟครับ)

รายชื่อผู้เข้าร่วมมินิมิตติ้งครั้งนี้

boonyawatk
12monkeys
พี่เล็ก >>>> แก้ว 1 ใบ
DofJerk>>>> แก้ว 1 ใบ
Electron >>>> แก้ว 10 ใบ(เจง=6,Oberon=2)
StiLLifE* >>>> แก้ว 1 ใบ(คุณwatunyooฝากรับแทน)
มะ-นาว-ต่าง-ดุต >>>> แก้ว 1 ใบ
scuba734 >>>> แก้ว 1 ใบ
หลวงลายไทย >>>> แก้ว 1 ใบ
นาย ยาว >>>> แก้ว 2 ใบ
faloverung
Caesar[XII] >>>> แก้ว 2 ใบ
ginosty >>>> แก้ว 1 ใบ
A_YutYA>>>> แก้ว 1 ใบ
capitan_caveman>>>> แก้ว 1 ใบ
Ban
Noway
globe
iPod>>>> แก้ว 1 ใบ
rainboww15
anuphu
clickzika>>>> แก้ว 1 ใบ
ShootAlot
ruk >>>> แก้ว 2 ใบ
Boyd_th
lexus_guy
TigerBabe>>>> แก้ว 1 ใบ
krisd>>>> แก้ว 2 ใบ
gorilla
Tunl>>>> แก้ว 1 ใบ
Shutter x>>>> แก้ว 1 ใบ
asimov65
APEC
x-men
kgbone
sakkar
nanshy>>>> แก้ว 1 ใบ
GaP
ohm
Kaitom>>>> แก้ว 1 ใบ
CheerFull
เอ้
RUTch
D1
MoMo
มนุษย์ไฟฟ้า
DayWalker
kengmaty>>>> แก้ว 1 ใบ
f9>>>> แก้ว 1 ใบ
Khunkung
pae_2520
kalakinee
VSA-100
Private>>>> แก้ว 1 ใบ
asimov65>>>> แก้ว 1 ใบ
kaFFe>>>> แก้ว 1 ใบ
barecopy
Lux_Superich>>>> แก้ว 1 ใบ
กิ่งไม้>>>> แก้ว 1 ใบ
cchamora
pep
Mr.3p
bomgrade>>>> แก้ว 1 ใบ
cos-mos
asimov65>>>> แก้ว 1 ใบ
chittin>>>> แก้ว 4 ใบ
Tomeaw
Gazette
mangosteen>>>> แก้ว 1 ใบ
Doodee1
ounphoto
Jeeza

.
.
.
.

Electron
19th February 2007, 16:16
สำหรับสมาชิกใหม่ที่ยังไม่รู้จักหน้าตากลุ่มสต๊าฟหน้าตาดีๆครับ
ให้สังเกตุป้ายห้อยคอ สีส้ม โดดเด่นเป็นสง่า มองเห็นแต่ไกลครับ

ระวังเข้าผิดกลุ่มนะครับ อิอิ:Smiles2:

boonyawatk
19th February 2007, 20:19
แล้วจะลงชื่อร่วมไปมินิ Meeting ที่กระทู้นี้เลยหรือเปล่าวครับ ต้องตื่นแต่เช้าอีกแล้วหนอเรา ...ยังไงผมขอไปร่วมด้วยนะครับ :flower:

Electron
19th February 2007, 20:23
แล้วจะลงชื่อร่วมไปมินิ Meeting ที่กระทู้นี้เลยหรือเปล่าวครับ ต้องตื่นแต่เช้าอีกแล้วหนอเรา ...ยังไงผมขอไปร่วมด้วยนะครับ :flower:
เย้ๆๆ คนแรกเลย :good:

ลงชื่อที่กระทู้นี้เลยครับ เดี๋ยวผมจะจัดการอัพเดตรายชื่อให้ครับ

ถ้าอยากถ่ายมาโครผีเสื้อกับดอกไม้ ก็ต้องตื่นเช้าครับ เพราะแสงเช้า สวยมั่กๆ
สายๆแสงก็จะเริ่มแข็ง แถมผีเสื้อเริ่มไม่ออกหากิน หลบไปนอนกันหมด:flower:

นายไข่เจียว
19th February 2007, 20:25
อ่า อยากได้แก้ววว เปิดจองอย่างเป็นทางการแล้ว จะรีบมาจองมั่ง ใครออกแบบครับนี้ ขอทราบให้เป็นเครดิตกันหน่อยย

Electron
19th February 2007, 20:30
ใครออกแบบครับนี้ ขอทราบให้เป็นเครดิตกันหน่อยย
จะมีใครไปได้ ก็อาร์ตไดเร็คเตอร์ ประจำเว็บ "KAITOM" นั่นเองงงงงงงง :good: :clap: :thumbup:

ส่วนผู้ประสานงานด้านผลิตภัณฑ์ก็คือ พี่ "Cheerful" คร๊าบบบบ :flower: :bucha: (Y)

นายไข่เจียว
19th February 2007, 20:34
จะมีใครไปได้ ก็อาร์ตไดเร็คเตอร์ ประจำเว็บ "KAITOM" นั่นเองงงงงงงง :good: :clap: :thumbup:

ส่วนผู้ประสานงานด้านผลิตภัณฑ์ก็คือ พี่ "Cheerful" คร๊าบบบบ :flower: :bucha: (Y)
อาร์ตได Kaitom นี่เองงง
ประสานงานโดยพี่ Cheerful
ขอบคุณทั้งสองท่านคร้าบบบ :clap: :good:
เพิ่ม Tag Line เข้าไปอีกหน่อย
"ค้นหาความหมายของภาพถ่าย ค้นพบได้ที่ ThaiDphoto" :yahoo: :thumbup:

scuba734
19th February 2007, 21:54
ไม่มีเลนส์มาโครไปด้วยได้ไหมคะ มีแต่ 18-200 sigma เท่านั้นค่ะ

เล็ก
19th February 2007, 22:02
ไปได้ค้าบ
ผีเสื้อนี่ไปจ่อด้วยมาโครนี่ลมจับก่อนได้รูปแน่ค้าบ อิอิ

เด๋วปั่นจักรยานไปซื้อถ้วยดีก่า อิอิอิอิอิ

12monkeys
19th February 2007, 22:11
อยากไปด้วยคนครับ ลงชื่อเอาไว้ก่อนได้ไหมครับ

vitt
19th February 2007, 22:15
อดไป ต้องไปงานแต่งเพือ่นที่ตจว. พอดีเลย ยังไม่ค่อยได้รู้จักเพือ่นๆ พี่ๆ ในนี้เลย
แล้วงานโมเดลนี่มีถึงวันไหนครับอยากไปดูมาก

Electron
19th February 2007, 22:23
ไม่มีเลนส์มาโครไปด้วยได้ไหมคะ มีแต่ 18-200 sigma เท่านั้นค่ะ
ได้ครับ ใช้เทเล ยิงระยะไกล ก็ได้ผีเสื้อตัวใหญ่ๆเหมือนกัน
แต่ถ้าจะเอารายละเอียดแบบเจาะๆ ต้องเลนส์มาโครครับ :camera:

อยากไปด้วยคนครับ ลงชื่อเอาไว้ก่อนได้ไหมครับ
ได้ครับ :bunny:

อดไป ต้องไปงานแต่งเพือ่นที่ตจว. พอดีเลย ยังไม่ค่อยได้รู้จักเพือ่นๆ พี่ๆ ในนี้เลย
แล้วงานโมเดลนี่มีถึงวันไหนครับอยากไปดูมาก
งานมี 2 วันครับ คือ 24 และ 25

DOFJerk
19th February 2007, 22:25
งานนี้นำทีมโดยมือโปรสองท่านคือคุณ Oberon และคุณ DofJerk(นักวิชาการและคอลัมนิสชื่อดัง) ดังจริงก็ดีสิพี่...

StiLLifE*
19th February 2007, 23:08
ไม่มีเลนส์มาโครครับพี่ต้น มีแต่เลนส์ไวด์ :knock: แต่อยากเรียนรู้เรื่องมาโครด้วย ขอไปแจมด้วยตั้งแต่เช้าเลยนะครับ

ไม่ได้ถ่าย ก็ไปดูเค้าถ่ายก็ได้ :yahoo:

boonyawatk
20th February 2007, 00:16
อย่างงี้สงสัยต้องพาแฟนไปด้วยแล้วมั้ง ... จะได้หาเรื่องขออนุมัติซื้อเลนส์มาโคร....555+++...แอบดีใจคนแรกด้วย 5555+++
ผมอ่านแล้วงงครับ ตกลงเวลา 7 โมงเช้าเจอกันที่อุทยานผีเสื้อหรือข้างหน้าตรงที่เช่าจักรยานครับ .... แล้วผมจะรู้ได้ไงครับว่าใครเป็นใคร.... ไป Meeting ครั้งแรกในชีวิต

teemeegeaw
20th February 2007, 00:19
ง่าหนูอยากไปแต่ แอดมิดชั่นพอดี ฮือๆ

มะ-นาว-ต่าง-ดุต
20th February 2007, 01:45
ไปด้วยคน แล้วก็จองแก้วใบนึงนะคร้าบบบ

scuba734
20th February 2007, 07:41
ไปด้วยคน จองแก้ว 1 ใบค่ะ

หลวงลายไทย
20th February 2007, 08:06
อย่างงี้สงสัยต้องพาแฟนไปด้วยแล้วมั้ง ... จะได้หาเรื่องขออนุมัติซื้อเลนส์มาโคร....555+++...แอบดีใจคนแรกด้วย 5555+++
ผมอ่านแล้วงงครับ ตกลงเวลา 7 โมงเช้าเจอกันที่อุทยานผีเสื้อหรือข้างหน้าตรงที่เช่าจักรยานครับ .... แล้วผมจะรู้ได้ไงครับว่าใครเป็นใคร.... ไป Meeting ครั้งแรกในชีวิต
ตอบคุณboonyawatk ครับ จุดนัดพบถ้ามาตั้งแต่ 7 โมงเช้าก็ปั่นจักรยานตามที่คุณElectron ว่าไว้เลยครับข้างล่างนี้เลยครับ..

แผนที่ และจุดนัดพบจะนั่งปูเสื่อกินขนมรอ
..
เช่าจักยานเสร็จแล้ว ก็ปั่นเข้าทางประตูทางเข้าสวน เลี้ยวซ้าย และปั่นตามทางมาเรื่อยๆ จนถึงสวนผีเสื้อ(อุทยานผีเสื้อ)ครับ
(อันนี้สำหรับท่านที่จะถ่ายมาโครนะครับ)

สำหรับจุดนัดพบอีกจุด ......
อาจเป็นตรงทางเข้า จะมีเพื่อนๆเราไปรออยู่ครับ
แต่ถ้าไม่ทราบว่าใครเป็นใคร ใช่Staffกลุ่มไทยดีหรือเปล่า ให้สังเกตุ กลุ่มคนหน้าตาดี(เพราะเราคัดมาแล้ว) ถือ(หรือมี)กระเป๋ากล้องอันโตๆสะดุดตา นั่นแหละครับใช่เลยครับ ไม่แน่ใจว่าจะคล้องป้ายกันหรือเปล่านะครับ เอาเป็นว่าสังเกตุกระเป๋ากล้องเป็นสัญญลักษณ์แล้วกันนะครับ เมื่อพบแล้วถ้ายังไม่ว่าจะไปทักใคร ให้สังเกตุคนที่ดูดีมีชาติมีตระกูล แล้วเข้าไปทักว่า..
"สวัสดีครับคุณหลวง":Smiles2:

อ้อ...พาแฟนไปด้วยก็ได้นะครับ มีสาวๆไปด้วยอย่างน้อยก็สองท่านครับ สาวๆเค้าจะได้มีเพื่อนคุยกัน
ส่วนพวกเราก็ไปเดินถ่ายรูปกันครับ

อาร์ตได Kaitom นี่เองงง
ประสานงานโดยพี่ Cheerful
ขอบคุณทั้งสองท่านคร้าบบบ :clap: :good:
เพิ่ม Tag Line เข้าไปอีกหน่อย
"ค้นหาความหมายของภาพถ่าย ค้นพบได้ที่ ThaiDphoto" :yahoo: :thumbup:
ถ้าเปลี่ยนเป็น
ค้นหาคนหน้าตาดี ค้นพบได้ที่ ThaiDphoto อันนี้จะตรงใจมั๊กๆ:P

นาย ยาว
20th February 2007, 08:17
ถ้วยรางวัลไม่เคยได้ เอาถ้วยสวยๆ :thumbup: ThaiDphoto ดีกว่า จอง 2 ใบครับ

faloverung
20th February 2007, 08:36
ได้ออกรอบมาโครกะเขาซักที :good: :good: :good:

Caesar[XII]
20th February 2007, 09:16
งานนี้พลาดไม่ได้ซะแล้ว :good: :good: :good:
ลงชื่อไปด้วยคนคร๊าบ อ้อ...จองแก้ว 1 ใบด้วยครับ

watunyoo
20th February 2007, 09:31
งานนี้มีความรู้และน่าสนใจมากๆๆครับ...
แต่คราวนี้น่าจะพลาดครับ....ติดงานแต่งเพื่อนที่เพรชบุรีครับ...
เสียดายมากๆๆครับ:drool: :drool:

แต่ขอจองแก้ว Thai-D 1 ใบครับ....
ยังไงฝาก คุณน้อง Still life ช่วยนำแก้วมาให้ด้วยนะครับ....

ginosty
20th February 2007, 09:58
ไปด้วยคร้าบ.....ครั้งที่แล้วก็อดไป...ครั้งนี้ต้องไปให้ได้....สั่งแก้วด้วย 1 ใบครับ

ไป meeting thaiD ครั้งแรกเลยแฮะ....เอิ๊กๆ

หลวงลายไทย
20th February 2007, 10:23
คุณ A_YutYA ฝากลงชื่อด้วยครับ พร้อมทั้งถ้วย 1 ใบครับ

capitan_caveman
20th February 2007, 10:46
ไปด้วย ๑ คนครับ จอง ถ้วย ๑ ใบ

ipod
20th February 2007, 11:30
ไปด้วยครับ 7 โมง ส่วนแก้ว ThaiD เดี๋ยวไปซื้อหน้างานได้ไหมครับ

Electron
20th February 2007, 11:37
ไปด้วยครับ 7 โมง ส่วนแก้ว ThaiD เดี๋ยวไปซื้อหน้างานได้ไหมครับ
แก้ว ซื้อหน้างานครับ

ที่ให้ลงชื่อจองเพราะ พี่ Cheerfull จะได้ขนไปพอดีๆ ไม่ต้องแบกมาก มันหนักน่ะครับ

ว่าแต่ รับกี่ใบดีครับ :chat:

ipod
20th February 2007, 12:29

ที่ให้ลงชื่อจองเพราะ พี่ Cheerfull จะได้ขนไปพอดีๆ ไม่ต้องแบกมาก มันหนักน่ะครับ

ว่าแต่ รับกี่ใบดีครับ :chat:

งั้นขอ 1 ใบนะครับ

ban
20th February 2007, 13:08
:good:

เพื่อนๆไปกันเยอะๆนะครับ

ไปเช้าๆด้วยเหมือนกัน

:banana:

NoWay
20th February 2007, 13:16
1ที่คร้าบ

globe
20th February 2007, 13:40
ขอ 1 ที่ครับ

rainboww15
20th February 2007, 14:14
1 ที่ค้าบบ

anuphu
20th February 2007, 16:03
:clap: ขอไปด้วยคนนะครับ:P

clickzika
20th February 2007, 17:36
ไปด้วยคนคับบบ แก้ว 1 ใบด้วยคับ

sabaimage
20th February 2007, 19:04
เง้ย
เพิ่งมาเห็นครับ

ไปด้วย 1 ที่ขอรับกระป๋ม
:P

นคร
20th February 2007, 19:16
ผมอยากไปมากเลย แต่ติดถ่ายงานแต่งงานต่างจังหวัด เสียดายจัง

ruk
20th February 2007, 19:20

ว่าแต่ รับกี่ใบดีครับ

คือว่าผมยังไม่ชัวร์นะครับ กำลังสลับคิวกันอยู่ แต่ถ้าไปได้ ก็จองแก้ว 2 ใบครับ

.....
ตารางเวลานี่ ถ้าไปช่วงเช้า 7.00 ถ่ายมาโครผีเสื้อถึง 10.00 เลยหรือครับ ถ้าเดินตลอด 3 ชั่วโมงนี่สงสัยนั่งที่ไหนได้รากงอกทันที

งานนี้ในช่วงบ่ายแก่ๆ (ใกล้ๆเย็น แสงสวยๆ)
ทางพี่อ้วน Soranont เจ้าของสตูฯชื่อดัง จะจัดมินิทริปเล็กๆ
พอร์ตเทรดน้องนางแบบ โดยจัดทีมงานให้ความรู้เล็กๆน้อยๆ
ในเรื่องของการโพสติ้ง และการอ่านทิศทางแสง
เป็นการแนะนำเบื้องต้น สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยถ่ายภาพแนวนี้
พอกะเวลาถูกหรือเปล่าครับ จะได้จัดเวลาถูก
แต่โหได้อยู่ทั้งวันแหงเลยครับ

Electron
20th February 2007, 19:29
คือว่าผมยังไม่ชัวร์นะครับ กำลังสลับคิวกันอยู่ แต่ถ้าไปได้ ก็จองแก้ว 2 ใบครับ
.....
ตารางเวลานี่ ถ้าไปช่วงเช้า 7.00 ถ่ายมาโครผีเสื้อถึง 10.00 เลยหรือครับ ถ้าเดินตลอด 3 ชั่วโมงนี่สงสัยนั่งที่ไหนได้รากงอกทันที

พอกะเวลาถูกหรือเปล่าครับ จะได้จัดเวลาถูก
แต่โหได้อยู่ทั้งวันแหงเลยครับ
ไม่เป็นไรครับ ลงชื่อแสดงความจำนงค์ จะได้ทราบจำนวนคร่าวๆครับ (เกินดีกว่าขาด)
ผมลงชื่อให้แล้วล่ะ :chat:

3 ชม. ถ่ายเพลินๆแป๊บเดียวเองครับ บางคนติดลม ยังคิดว่าน้อยไปซะด้วย :Smiles2:

จริงๆแล้ว ชาวไทยดี กว่าจะโผล่หน้ามา ก็ราวๆเที่ยงๆบ่ายๆแหล่ะครับ
นัดเผื่อน่ะ เป็นอย่างนี้ทุกทริป อิอิอิ :P

Boyd_th
20th February 2007, 19:38
มาโครไม่ถนัด ถนัดแต่แคนดิต ไปได้ไหมครับ :P

lexus_guy
20th February 2007, 19:51
อยากไปเหมือนกันครับ แต่ไม่มีมาโครสิ มีแต่ 40-150 4/3 อะครับ มือใหม่สุดๆเลยฮะ ไม่เคยรู้เรื่องกล้องมาก่อน แล้วก็ไม่รู้จักใครด้วยครับ

เอ้
20th February 2007, 20:36
อยากไปเหมือนกันครับ แต่ไม่มีมาโครสิ มีแต่ 40-150 4/3 อะครับ มือใหม่สุดๆเลยฮะ ไม่เคยรู้เรื่องกล้องมาก่อน แล้วก็ไม่รู้จักใครด้วยครับ

ที่มารู้จักกันที่นี่ ก็เริ่มมาจากไม่รู้จักใครในนี้มาก่อนทั้งนั้นแหละครับ :flower:

Cheerful
20th February 2007, 20:41
ไม่รู้จักใครไม่มีปัญหาครับ ชาวไทยดีอัธยาศัยดีเป็นมิตรทุกคน ถ้าไม่ไปก็จะไม่มีโอกาสรู้จักใครเลย ต้องลองไปดูซักครั้งครับ

TigerBabe
20th February 2007, 20:55
ไปด้วยครับพ้ม จะไปฟังโปรอ้วนบรรยายเรื่องการถ่ายรูปอ่ะครับ

* อ่อ ขอจองแก้วด้วยครับ แก้วสำหรับคนเท่ห์
ป๋ารุจน์ครับ สั่งซื้อในนามบริษัทฯ ลดเท่าไหร่ครับ

krisd
20th February 2007, 21:20
มินิมิตติ้ง นี้ถูกใจครับ :good: ผมขอดูภารกิจส่วนตัวนิดนึงครับ แต่ว่า ... รับจำนวน 30 ท่านเหรอครับ :huh:.... เห็น Count No. ไว้ที่ 30 เอง

gorilla
20th February 2007, 22:15
ไปด้วยครับ

แต่ผมไม่มีเลนส์มาโครนี่ซิ เศร้าเลย

มีแต่ Kit กับ 70-200 f4

Tunl
20th February 2007, 22:16
น้องใหม่แต่แอบอ่านมานานขอไปด้วยคนครับ

ป.ล. จองแก้ว1ใบ

Shutter x
20th February 2007, 22:56
อยากไป+อยากได้แก้วเท่ห์ๆ ครับ :P
แต่ต้องดูความคืบหน้าของภารกิจก่อนนะครับ :cry:
ถ้าไปอาจจะไปบ่ายแก่ๆ ครับ เอากล้องไปยิงสัก 1 ม้วน :Smiles2: (จะอดใจไหวไหมนี่แค่ม้วนเดียว :huh:)

Electron
20th February 2007, 23:58
มาโครไม่ถนัด ถนัดแต่แคนดิต ไปได้ไหมครับ :P
แน่ล่ะ เห็นรูปใน Multiply มีแต่แคนดิดล้วนๆ อิอิ :Smiles2:
ถ้าอยากแคนดิด ให้ไปแต่เช้าครับ สาวๆไปวิ่งเยอะมาก :drool:
--------------------------------------------------------------------------------------

ครั้งแรกผมก็ไม่รู้จักใครเลยครับ ไปได้ครั้งเดียวแค่นั้นแหล่ะ สนิทอย่างกับคบกันมาเป็นสิบปี :wecheers:
--------------------------------------------------------------------------------------

ไปด้วยครับพ้ม จะไปฟังโปรอ้วนบรรยายเรื่องการถ่ายรูปอ่ะครับ
* อ่อ ขอจองแก้วด้วยครับ แก้วสำหรับคนเท่ห์
ป๋ารุจน์ครับ สั่งซื้อในนามบริษัทฯ ลดเท่าไหร่ครับ
ในนามบริษัท เดี๋ยวให้ราคาพิเศษเลยครับ แบบก๋วยเตี๋ยวอ่ะ ธรรมดา 25 พิเศษ 30 :P

มินิมิตติ้ง นี้ถูกใจครับ :good: ผมขอดูภารกิจส่วนตัวนิดนึงครับ แต่ว่า ... รับจำนวน 30 ท่านเหรอครับ :huh:.... เห็น Count No. ไว้ที่ 30 เอง
รับไม่อั้นครับ เคาะไว้แค่ 30 เพราะเมื่อยมืออ่ะ :p
ให้สมาชิกไทยดีไปครบทั้งหมื่นกว่าคนก็ยังได้ สวนรถไฟ ใหญ่มากกกกก :chat:
ลงชื่อให้แล้วแหล่ะ..

ไปด้วยครับ
แต่ผมไม่มีเลนส์มาโครนี่ซิ เศร้าเลย
มีแต่ Kit กับ 70-200 f4
ผมเองก็ไม่มีเลนส์มาโคร อิอิ .....

น้องใหม่แต่แอบอ่านมานานขอไปด้วยคนครับ
ป.ล. จองแก้ว1ใบ
ยินดีต้อนรับครับ :welcome:

อยากไป+อยากได้แก้วเท่ห์ๆ ครับ :P
แต่ต้องดูความคืบหน้าของภารกิจก่อนนะครับ :cry:
ถ้าไปอาจจะไปบ่ายแก่ๆ ครับ เอากล้องไปยิงสัก 1 ม้วน :Smiles2: (จะอดใจไหวไหมนี่แค่ม้วนเดียว :huh:)
ว๊า....ยังถ่ายฟิล์มอยู่หรอ :P

asimov65
21st February 2007, 00:33
แบบว่าเพิ่งมาสมัครสมาชิกได้ไม่นาน
และยังไม่รู้จักใครในนี้เลย
จะขอไปด้วยคนได้ไหมครับ
แต่ผมมีแค่เลนส์ 17-40 เองอะ
แต่อยากไปเพื่อหาความรู้เพิ่มเติมครับ

Shutter x
21st February 2007, 00:48
ว๊า....ยังถ่ายฟิล์มอยู่หรอ :P
:knock: :knock: :knock:

APEC
21st February 2007, 04:12
อยากไปด้วยคับ ยังไม่เคยออก ทริปกับ ThaiD เลยหุๆๆๆ
อยากเจอ น้าๆ ทั้งหลาย ตัวเป็นๆ ช่วยสอน วิชา ให้ผมด้วยครับ:flower:

เคยเจอแต่น้า เอ้ สุดหล่อ เอง อิๆๆๆ:Smiles2:

ผมไม่มีมาโคร อ่ะ มีแต่ทะเล เอ้ย เทเล คร๊าบบบ :good:

ว่าแต่ วอล์ลี่ ทอล์กกี้ ไม่มีอ่ะคับ.....
มีแต่ วิทยุสื่อสาร ตัวสีแดงย่านความถี่ 245 MHz คร๊าบบ
ตัวสีดำ ก้อมีนะครับ ย่าน VR อีกอันครับ :clap:

x-men
21st February 2007, 04:13
ไปด้วยค้าบ ใส่เสื้อไทยดีสีขาวไปดีก่า ไม่ต้องพกรีเฟลก อิ อิ

Electron
21st February 2007, 06:53
แบบว่าเพิ่งมาสมัครสมาชิกได้ไม่นาน
และยังไม่รู้จักใครในนี้เลย
จะขอไปด้วยคนได้ไหมครับ
แต่ผมมีแค่เลนส์ 17-40 เองอะ
แต่อยากไปเพื่อหาความรู้เพิ่มเติมครับ
:welcome: แล้วเจอกันคร๊าบบบบ :good:
----------------------------------------------------------------------------------------

ว่าแต่ วอล์ลี่ ทอล์กกี้ ไม่มีอ่ะคับ.....
มีแต่ วิทยุสื่อสาร ตัวสีแดงย่านความถี่ 245 MHz คร๊าบบ
ตัวสีดำ ก้อมีนะครับ ย่าน VR อีกอันครับ :clap:
245 กะ VR เก็บไว้ก่อนแล้วกันครับ เพราะสมาชิก(ไทยดีฯ)ที่ใช้ยังมีกันน้อย
แต่ GMRS Walky Talky ปีที่แล้ว ซื้อกันเยอะ เอาไว้เวลาออกทริปแบบนี้ล่ะครับ ไม่ต้องเปลืองค่าโทร. :)
----------------------------------------------------------------------------------------

ไปด้วยค้าบ ใส่เสื้อไทยดีสีขาวไปดีก่า ไม่ต้องพกรีเฟลก อิ อิ
อืม...ใครมีรีเฟลก ติดไปด้วยก็ดีครับ ของผมพังหมดแล้ว

GunD70
21st February 2007, 09:59
อยากไปแต่ติดภารกิจอ่ะครับ:huh: แต่ว่าอยากได้แก้วคร๊าบบบ

kgbone
21st February 2007, 10:32
ลงชื่อไปด้วยคนครับ

sakkar
21st February 2007, 10:46
ไปด้วยคนครับ :good:

AU.KU.
21st February 2007, 11:00
จัดใกล้มากอยากไป แต่ดันรับถ่ายงานแต่งช่วงบ่าย -ดึก ... เอาไงดีหว่า?
อยากได้แก้วโอนเงินแล้วส่งถึงบ้านไหมครับ ผมขอสอง / ชอบเบิล ... รวมค่าส่งเท่าไหร่ครับจ้าวนายยย

nanshy
21st February 2007, 11:05
ไปครับ จองแก้ว 1 ใบ

Electron
21st February 2007, 13:54
จัดใกล้มากอยากไป แต่ดันรับถ่ายงานแต่งช่วงบ่าย -ดึก ... เอาไงดีหว่า?
อยากได้แก้วโอนเงินแล้วส่งถึงบ้านไหมครับ ผมขอสอง / ชอบเบิล ... รวมค่าส่งเท่าไหร่ครับจ้าวนายยย

อยากไปแต่ติดภารกิจอ่ะครับ:huh: แต่ว่าอยากได้แก้วคร๊าบบบ

สำหรับท่านที่ไม่ได้ไปร่วมกิจกรรมครั้งนี้ รอหลังจากเสร็จกิจกรรมก่อนครับ(ตามที่ได้ประกาศไว้ในกระทู้):wecheers:

GaP
21st February 2007, 14:24
ลงชื่อไปด้วยคนครับผม
น้องใหม่ ขอไปแจม =)

ohm
21st February 2007, 15:41
:thumbup: ไปด้วยครับ เพิ่งสมัครสมาชิกเมื่อเช้านี้เอง

kaitom
21st February 2007, 15:44
มีคนฝากซื้อแก้ว 1 ใบครับผม

DayWalker
21st February 2007, 16:04
อิ อิ ตามมาแสดงตัวก่อน อาจจะได้ตามไปแจมประมาณสายๆครับ อีกแล้ว นายเดย์ไปแจมเลททุกทีเลย 555555

kengmaty
21st February 2007, 17:10
ไปดวยครับผม :thumbup: :thumbup: :thumbup: จองด้วย 1 ใบครับบบบบ

oberon
21st February 2007, 17:56
**โปรดเตรียมเลนส์มาโคร ไปถ่ายจำพวกโมเดลต่างๆ มาแบ่งปันกันชมได้เลยครับ**

และเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเที่ยว สำหรับท่านที่เตรียมเลนส์มาโครแล้ว
จะได้ภาพ ดอกไม้ และผีเสื้อสวยๆด้วย (แต่ต้องตื่นแต่เช้าหน่อย)
เราจะมีทีมงานผู้เชี่ยวชาญในเรื่องมาโคร คอยแนะนำ และพาไปถ่ายผีเสื้อ ภายในอุทยานผีเสื้อ ซึ่งอยู่ในสวนรถไฟนี่เอง
โดยท่านที่จะร่วมกิจกรรมนี้ ให้ไปถึงที่นัดหมายในเวลา 07.00 น.เพราะจะได้แสงสวยๆ และภาพผีเสือที่กำลังหากินในตอนเช้า
งานนี้นำทีมโดยมือโปรสองท่านคือคุณ Oberon และคุณ DofJerk(นักวิชาการและคอลัมนิสชื่อดัง)

:bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha:
... กราบขออภัยเป็นอย่างสูงเลยนะครับ ที่ไม่สามารถไปร่วมแจมทริปมาโครน่าสนุกแบบนี้ได้ ... พอดีติดธุระสำคัญอาทิตย์ที่ meeting กันพอดีเลยอ่ะครับ :cry: :cry: (ไม่เคยพลาดสักงานนะเนี่ย) ... อยากไปอ่ะอยากไป ... ท่าทาง meeting เดือนนี้จะสนุก คนเยอะเชียว ... เสียดายๆๆๆๆ :cry: :cry: ... เอารูปมาโครสวยๆ มาฝากกันด้วยนะครับ (ยอดฝีมืออย่างทั่นขุน Electron ก็อย่าถล่มตัวไป อิอิ) ... :crazy:

ปล. ฝากทั่นขุนเก็บแก้วไว้ให้ 2 ใบนะครับ ผมคงจะสามารถตามไปแจมได้ตอนเย็นๆ ค่ำๆ เลยอ่ะ ไว้เด๋วไปจ่ายให้ ... เดี๋ยวโทรหานะคราบว่าจะไปต่อกันที่ไหน :wecheers:

... ขออภัยคราบ อยากเจอเพื่อนๆ ThaiD เหมือนกัน ... :cry:
:bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha:

f9_
21st February 2007, 19:11
ไปด้วยครับ ครั้งแรกเลยที่ไป มิตติ้ง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
เอาแก้ว 1 ใบด้วย:bucha:

Khunkung
21st February 2007, 20:23
น้องใหม่ครับ ไปด้วยๆ

pae_2520
21st February 2007, 21:14
ขอไปด้วยคนคร้าบบบ ..

kalakinee
21st February 2007, 23:32
ไปด้วยคนครับ

VSA-100
22nd February 2007, 00:18
ขอไปร่วมแจมด้วยคนครับ (Y)

Private
22nd February 2007, 00:28
ไปด้วยครับ เดี๋ยวไปซื้อถ้วยในงานด้วย

เจง
22nd February 2007, 01:29
คงไม่ได้ไปร่วมงาน เพราะมีพี่ชายแช่งให้ลูกค้าไม่แคนเซิลงาน ...

รบกวนเก็บแก้วไว้ให้ 6 ใบนะครับ ไม่ต้องเอาไปที่งานก็ได้ครับ (เพราะยังไม่มีเงิน) ...

คิดแล้วหมั่นไส้ เจ้าคนออกแบบจริงๆ .. ทำมาได้ ไอ้ใบปิดโฆษณาหนะ ... เสียเงินเลย ... อิอิ

asimov65
22nd February 2007, 02:12
มาอีกที
ผมจองแก้ว 1 ใบด้วยนะครับ

kaitom
22nd February 2007, 08:08
คงไม่ได้ไปร่วมงาน

หายไปกับ oberon รึเปล่า....ดันหายคู่เลยนะคราวนี้...55555 ไหนน๊ะน๊ะ :yahoo:

kaFFe
22nd February 2007, 11:17
ผมไปด้วยครับ 1 คน แก้ว 1 ใบอ่ะครับ

barecopy
22nd February 2007, 13:51
สมาชิกใหม่อยากไปด้วยได้ไหมครับ

oberon
22nd February 2007, 14:17
หายไปกับ oberon รึเปล่า....ดันหายคู่เลยนะคราวนี้...55555 ไหนน๊ะน๊ะ :yahoo::dry: :dry: :dry: ... อ่ะ ... เครียด ... ม่ะช่ายนะคราบ ... ผมบอกว่าตามไปตอนเย็นๆ ค่ำๆ ตะหาก อิอิอิ ... ไว้รอให้เสร็จภารกิจก่อนะ (แต่ไม่ใช่กะตาโปรเจง .. :huh: .. เด๋วคนอื่นเข้าใจผิดหมด อิอิอิ)

:chat: :chat: :chat:

หลวงลายไทย
22nd February 2007, 14:59
สมาชิกใหม่อยากไปด้วยได้ไหมครับ
ไปได้อยู่แล้วครับ เรียนเชิญเลยครับ
ไม่ว่าสมาชิกเก่าสมาชิกใหม่ ถ้ามั่นใจในหน้าตาตัวเองว่าหน้าตาดีถึงระดับ ไปแจมได้เลยครับ

ไปไหมล่ะครับ จองแก้วไว้ด้วยก็ดีนะครับ...หาซื้อที่ไหนไม่ได้ ที่ระลึกจากผลงานดีไซน์โดย อาร์ตไดเร็กเตอร์ ระดับโลกเชียวนะครับ

Caesar[XII]
22nd February 2007, 15:05
ขอเพิ่มแก้วอีก 1 ใบครับ

Electron
22nd February 2007, 16:37
อัพเดตรายชื่อล่าสุด ณ เวลานี้

รายละเอียด หรือ ชื่อใคร ตกหล่น แจ้งด้วยนะครับ :good:

Lux_Superich
22nd February 2007, 22:04
ไปด้วยครับ พร้อม แก้ว 1 ใบครับ

DOFJerk
22nd February 2007, 22:06
เพื่อนฝากสอยแก้ว 1 ใบ งับ..

กิ่งไม้
22nd February 2007, 22:27
ไปด้วยคน จองแก้ว 1 ใบ

## เดี๋ยวจะหิ้วชาดำเย็นไปลองแก้วใหม่ ซักถุงหนึง ##

post ครั้งแรกก็ เข้า meeting เลยย ^^" สมาชิกใหม่ขอความกรุณาด้วยครับ ^^

Cheerful
22nd February 2007, 22:41
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ "คุณกิ่งไม้" ครับ:welcome: :welcome: :welcome:

cchamora
22nd February 2007, 23:09
ลืมผมแล้วเอย.........

SarDiuS
22nd February 2007, 23:14
อยาก ไป ด้วย จัง เลย แต่ อยู่ ไกล ขอนแก่้น นู้นนน

pep
22nd February 2007, 23:23
จะรีบบึ่งรถมาจากพัทยาเลยคับ
ไม่รู้ยังทันรายชื่อหรือเปล่าลุ้นๆ

Mr.3p
23rd February 2007, 03:44
ลงชื่อครับ...

Cheerful
23rd February 2007, 07:55
ไม่ลืมหรอกครับ คุณ cchamora ยินดีครับไปร่วมพบปะเพื่อนๆกัน ไม่ทราบว่าจะมีอะไรใหม่ๆให้พวกเราลองอีกหรือเปล่าครับ

bomgrade
23rd February 2007, 08:20
ไม่ได้ถ่ายมาโครตั้งนานแล้ว ได้เวลาเอามาโครมาปัดฝุ่นสักทีแล้วสิเนี่ย แล้วอยากได้แก้วไว้ใส่หัวใจสาวๆ สักใบด้วยครับ หุ หุ

Electron
23rd February 2007, 11:31
## เดี๋ยวจะหิ้วชาดำเย็นไปลองแก้วใหม่ ซักถุงหนึง ##
post ครั้งแรกก็ เข้า meeting เลยย ^^" สมาชิกใหม่ขอความกรุณาด้วยครับ ^^
:welcome: :chat: ฝากชานมเย็นสักถุงด้วยครับ อิอิอิ :P

อยาก ไป ด้วย จัง เลย แต่ อยู่ ไกล ขอนแก่้น นู้นนน
สมัยก่อน คุณNipoj อยู่ถึงเมืองเลย นั่งรถทัวร์เพื่อมามิตติ้งเลยล่ะ เย็นๆก็นั่งรถทัวร์กลับ สุดยอด....... (Y)

จะรีบบึ่งรถมาจากพัทยาเลยคับ
ไม่รู้ยังทันรายชื่อหรือเปล่าลุ้นๆ
ทันครับ ไม่ลงชื่อ ก็ไปได้ครับงานนี้ :yahoo:

Electron
23rd February 2007, 14:07
สำหรับสมาชิกใหม่ที่ยังไม่รู้จักหน้าตากลุ่มสต๊าฟหน้าตาดีๆครับ
ให้สังเกตุป้ายห้อยคอ สีส้ม โดดเด่นเป็นสง่า มองเห็นแต่ไกลครับ

ระวังเข้าผิดกลุ่มนะครับ อิอิ:Smiles2:

cos-mos
23rd February 2007, 15:26
ขอลงชื่อไปด้วยคนคร้าบบบ

asimov65
23rd February 2007, 17:39
ผมจองแก้ว1ใบด้วยนะครับ
ในรายชื่อไม่มีนะครับ

krisd
23rd February 2007, 19:57

รับไม่อั้นครับ เคาะไว้แค่ 30 เพราะเมื่อยมืออ่ะ :p
ให้สมาชิกไทยดีไปครบทั้งหมื่นกว่าคนก็ยังได้ สวนรถไฟ ใหญ่มากกกกก :chat:
ลงชื่อให้แล้วแหล่ะ..

ขอบคุณมากครับ :flower: ... .. . . คุณ Electron ที่จับมือผมลงชื่อ ..... ถ้างั้นผมขอจองแก้วซัก 2 ใบ เอาไว้ใช้ที่ทำงานกับที่บ้านครับ :redface:

chittin
23rd February 2007, 20:39
เล็งอยู่หลายวันแล้ว พึ่งจัดเวลาได้ลงตัว ไปด้วยครับ อยากไปลองถ่ายผีเสื้อครับ และขอจองแก้วไว้ 4 ใบ (บ้านผมมีอยู่ด้วยกัน 4 คน )

Tomeaw
23rd February 2007, 23:11
ไปด้วยคนคร้าบ:banana:

Gazette
24th February 2007, 02:05
อยากไปด้วยยย

แต่ชวนเืพ่อนเท่าไร เพื่อนก้อไม่ไปเลย ไม่อยากไปคนเดียว กลัวจะเด้อๆ

มีเพื่อนถ่ายรูปตั้งหลายคน แต่กลับไม่มีใครไป

บัตรห้อยคอสวยดี อยากได้มั่งจัง เอาไว้ห้อยกระเป๋ากล้อง

Electron
24th February 2007, 02:25
อยากไปด้วยยย

แต่ชวนเืพ่อนเท่าไร เพื่อนก้อไม่ไปเลย ไม่อยากไปคนเดียว กลัวจะเด้อๆ

มีเพื่อนถ่ายรูปตั้งหลายคน แต่กลับไม่มีใครไป

บัตรห้อยคอสวยดี อยากได้มั่งจัง เอาไว้ห้อยกระเป๋ากล้อง
ไม่รู้ล่ะ ลงชื่อให้แล้ว :P

mangosteen
24th February 2007, 05:43
คุณ Electron ครับลงชื่อไว้ 1 ที่ กับแก้ว 1 ใบ
ถ่าย มาโครตอนเช้าต้องเอาขาตั้งกล้องไหมครับ???

Electron
24th February 2007, 07:16
คุณ Electron ครับลงชื่อไว้ 1 ที่ กับแก้ว 1 ใบ
ถ่าย มาโครตอนเช้าต้องเอาขาตั้งกล้องไหมครับ???
ถ่ายมาโคร ขาตั้งจำเป็นอย่างยิ่งครับ
แต่ผมไม่เอาไป อิอิ เพราะต้องขนของเยอะ แบกไม่ไหว :Smiles2:

scuba734
24th February 2007, 08:08
กำลังจะเข้ามาถามพอดี งั้นขาตั้งกล้องเอาไป แล้ว flash ละค่ะ สมควรหอบไปหรือไม่

Doodee1
24th February 2007, 12:48
ไปด้วยครับ ดู๋ดี๋ ครับ

ounphoto
24th February 2007, 20:28
จะตามไปสมทบด้วยครับ หลังจากเสร็จสิ้นภาระกิจช่วงเช้า:yahoo: :yahoo:
อยากเจอพี่ๆโปรๆทั้งหลายด้วย จะได้ขอความรู้ซะเลยครับ อิอิ

พอดีเพิ่งโดนแคนเซิลงานเย็นพรุ่งนี้ไปพอดี เลยว่าง 555+
โชคดีบนความโชคร้ายจริงๆเรา :crazy: :crazy:

Jeeza
24th February 2007, 20:31
ไปด้วยคนครับ บอกตอนนี้ทันป่าวครับ น้องใหม่ครับ

mangosteen
24th February 2007, 22:23
คุณ Electron ครับ>>>>แก้ว 1 ใบ เองครับ
ม่ายช่าย 4 ใบเดี๋ยวแบกไม่ไหวครับ ทันไหมเนี่ย???
# Tomeaw
# Gazette
# mangosteen>>>> แก้ว 4 ใบ

Electron
25th February 2007, 03:01
กำลังจะเข้ามาถามพอดี งั้นขาตั้งกล้องเอาไป แล้ว flash ละค่ะ สมควรหอบไปหรือไม่
Flash ติดไปด้วยครับ ไม่เปลืองเนื้อที่ในกระเป๋าเท่าไหร่ แถมได้ใช้หลายช๊อตด้วย

ไปด้วยคนครับ บอกตอนนี้ทันป่าวครับ น้องใหม่ครับ
ทันครับ ผมรออัพเดตให้ทั้งคืน เพราะเพิ่งถึงบ้าน อิอิ :P

คุณ Electron ครับ>>>>แก้ว 1 ใบ เองครับ
ม่ายช่าย 4 ใบเดี๋ยวแบกไม่ไหวครับ ทันไหมเนี่ย???
# Tomeaw
# Gazette
# mangosteen>>>> แก้ว 4 ใบ
:bucha: ขออภัยครับ เบลอไปหน่อย นอน 4 คืนรวมกัน ยังไม่ครบ 10 ชม.เลย :crazy:

ชายอ้น
25th February 2007, 08:40
มาทำธุระที่ กทม. พอดีครับ เสร็จงานอาจไปร่วมด้วย

ชายอ้น
25th February 2007, 16:22
ไม่ได้ไปแล้วครับเสียดายจัง ต้องกลับโคราชแล้ว ขอให้สนุกกันทุกท่านนะครับ

Electron
25th February 2007, 17:18
วันนี้สมาชิกไปกันเยอะมากครับ ดีใจจัง
ตอนนี้ก็คงกำลังถ่ายพอร์ตเทรดกันอย่างสนุกสนาน

อย่าลืมโพสต์รูปกันเยอะๆนะครับ :good:

แต่ผมแอบกลับบ้านมานอนแล้วล่ะครับ ดึกมาหลายคืน
แถมวันนี้ตากแดดเกือบทั้งวัน ถึงบ้านใข้ขึ้นเลย

ตั้งไข่
25th February 2007, 17:31
ผมก็อยากไปมากเลย แต่ดันมาไม่สบาย เลยไม่ได้ไปเลย :knock:

ounphoto
25th February 2007, 18:39
โอ๊ะ โอ๊ว มีคนแอบกลับบ้านก่อน อิอิ :knock:

ถ่ายพอร์ตเทรดใครไม่อยู่ เสียใจด้วยครับ น้องนางแบบน่ารักมาก 555+ :thumbup: :thumbup:

ทริปหน้าเจอกันใหม่ครับ วันนี้สนุกมากครับ แม้จะไปถึงที่หลังคนอื่นแต่ก็เต็มที่ครับ อิอิ :banana: :banana: :banana:

cos-mos
25th February 2007, 22:00
เสียดายมากเลยครับที่วันนี้ต้องกลับเร็วไปหน่อย (เลยอดถ่ายรูปน้องนางแบบเลย :depressed) แต่วันนี้ก็สนุกมากๆ ได้คุยทำความรู้จักกับพี่ๆ น้าๆ หลายๆท่าน ทุกคนอารมณ์ดีกันหมดเลย :Smiles2: ทำให้มีทติ้งครั้งแรกของผมกับ ThaiD สนุกมากเลยครับ :clap:

มีทติ้งครั้งหน้าไม่พลาดแน่ครับ

ปล. ได้เรียนรู้เคล็ดลับวิชาจากพี่ boonyawatk ด้วยว่า ควรใส่เสื้อสีแดงมาด้วยหากรู้ว่ามี trip ของห้อง Pentex มาจัดที่เดียวกัน อิอิ :yahoo::yahoo::yahoo:

Shutter x
25th February 2007, 23:06
วันนี้เสียดายไม่ได้ไปครับ ภารกิจยังไม่เสร็จครับ :cry: :cry:
เรื่องแก้วน้ำ จะสั่งซื้อแน่นอนครับ อิอิ อยากได้มาก

ไว้โอกาสหน้านะครับ จะติดตามข่าวตลอดครับ :Smiles2:

Cheerful
26th February 2007, 07:55
เอาภาพบรรยากาศมาให้ดูกันนิดหน่อย

Cheerful
26th February 2007, 08:00
วันนี้ได้คุณกล้า (มนุษย์ไฟฟ้า),คุณต้น (electron), พี่อ้วน (Soranont) และคุณหมอ (Noways) ช่วยเป็นธุระในการให้ความรู้เล็กๆน้อยๆกับสมาชิกกับการถ่ายภาพนางแบบ

Cheerful
26th February 2007, 08:01
บรรยากาศอีกภาพหนึ่ง

Cheerful
26th February 2007, 08:11
ดูหน้าตาสมาชิกทุกคนยิ้มแย้ม สนุกสนานกับการถ่ายภาพมาก วันนี้พี่ยาวของพวกเราใจดีเอาแฟลชมาให้ได้ลองเล่นกันด้วย แต่ใช้ได้กับ Nikon เท่านั้นนะ

หลวงลายไทย
26th February 2007, 08:18
ปล. ได้เรียนรู้เคล็ดลับวิชาจากพี่ boonyawatk ด้วยว่า ควรใส่เสื้อสีแดงมาด้วยหากรู้ว่ามี trip ของห้อง Pentex มาจัดที่เดียวกัน อิอิ :yahoo::yahoo::yahoo:

ถึงใส่เสื้อสีแดงมาก็คงเข้าไปถ่ายรูปกับเค้าไม่ได้หรอกครับ
เพราะหน้าตามันฟ้องครับ ว่า...หน้าตาดีแบบนี้ ต้องเป็นสมาชิกไทยดีแน่ๆครับ

ดังนั้น อยากจะเรียนว่า อย่าคิดทำเลยครับ เพราะว่าหน้าตาเรามันดีกว่ามาตรฐานเยอะครับ

DayWalker
26th February 2007, 08:33
อิ อิ อิ สนุกสนานมากครับ แต่ผมอดถ่ายนางแบบอะ ฮือ ฮือ ต้องรีบกลับไปซื้อของ รู้ตัวว่าถ้าอยู่ถ่ายรูปด้วย ไม่ได้ทำธุระแน่ๆ

งานหน้าไปแจมกับกลุ่มสมาชิกหน้าตาดีด้วยอีกแน่นอนครับ อิ อิ

Private
26th February 2007, 09:22
พอดีต้องไปธุระต่อตอนบ่ายเลยไม่ได้อยู่ด้วย เพิ่งเห็นนางแบบแว๊บๆ แอบอิจฉาคนที่ได้อยู่ถ่ายจริงๆ เดี๋ยวไว้งานหน้า จะอยู่จนจบเลยครับ :)

ปล. ได้ใช้แก้วชงกาแฟกินแล้ว เหมาะกับคนหน้าตาดีอย่างพวกเราจริงๆ

เจง
26th February 2007, 12:34
แหม๋ .. ดูจากภาพพี่ cheerful แล้วน่าสนุกจังเลยครับ .. ห่างหายกิจกรรมแบบนี้ไปนาน .. .

แต่เอ๊ะ ....

เท่าที่ดูมาสี่ภาพที่พี่ cheerful โพสนี่ .. มีท่านนึง พอเมียไม่อยู่ ไปตจว. หลายวันนี่ โห.. ซุ่มถ่ายไม่วางกล้องเลยนะครับ !!!

:D :D :D :D

oberon
26th February 2007, 12:47
อิอิอิ ... ผมได้ตามไปแจมตอนเย็นๆ (แต่ไม่ได้เอากล้องไปหรอกนะ) ... เลยได้ไปถือรีเฟรกให้ก๊วน portrait ... เสียดายๆ ตอนช่วงเช้าไม่ได้ไปถ่ายมาโครด้วย ติดภารกิจอยู่ที่อัมพวาอ่ะคราบ :)

ปล. มีเวลาอยู่นิดเดียว ไม่ทันได้คุยกันสมาชิกหน้าใหม่ๆ เลย ... ไว้เจอกัน mini meeting เดือนหน้าละกันนะคราบ ... รอชมรูปสวยๆ ละกัน อิอิ

ปล. (ไปแว๊บเดียว แต่กว่าจะได้กลับบ้าน พี่ยาวชวนต่อซะค่ำเลย อิอิอิ) :P

kaitom
26th February 2007, 13:13
แหม๋ .. ดูจากภาพพี่ cheerful แล้วน่าสนุกจังเลยครับ .. ห่างหายกิจกรรมแบบนี้ไปนาน .. .

แต่เอ๊ะ ....

เท่าที่ดูมาสี่ภาพที่พี่ cheerful โพสนี่ .. มีท่านนึง พอเมียไม่อยู่ ไปตจว. หลายวันนี่ โห.. ซุ่มถ่ายไม่วางกล้องเลยนะครับ !!!

:D :D :D :D

ใครๆๆๆ โปร....มีในรูปนี้เปล่า.....ทำไมทำอย่างน้ันน๊อออออ

kaitom
26th February 2007, 13:25
คนหน่ายยยย

kaitom
26th February 2007, 13:26
:yahoo: :yahoo: :yahoo:

kaitom
26th February 2007, 13:29
:yahoo:

kaitom
26th February 2007, 13:33
งงม่ะว่าเขาส่องอะไรกัน....ผมยังงงเลย 555

kaitom
26th February 2007, 13:37
คนนี้หล่อแบบสีชมพู

kaitom
26th February 2007, 13:40
มองทางไหนก็มีแต่สีเขีียว......

kaitom
26th February 2007, 13:42
วันนั้นป๋าไม่ยอมควักกล้องเลย สงสัยกลัวโดนยืมเลนส์ 55555

kaitom
26th February 2007, 13:45
:yahoo: :yahoo: :yahoo: :yahoo:

kaitom
26th February 2007, 13:53
เบื้องหลังโปร

kaitom
26th February 2007, 13:55
......................

kaitom
26th February 2007, 13:56
สุดท้ายล่ะครับ โปร soranont สงสัยเหนื่อยมาก.....เพราะเสียงเริ่มหายเลยช่วงหลังๆ

RUTch
26th February 2007, 14:15
วันป๋าไม่ยอมควักกล้องเลย สงสัยกลัวโดนยืมเลนส์ 55555ควักออกมาถ่าย ผีเสื้อ กับผึ้งนิดๆหน่อย กลับไปทำรายงานให้ท่าน ผบ.ดู ตั้งแต่ ท่านไก่ต้มยังไม่ตื่นแล้ว พอได้เลนส์คืน ก็รีบ แพ็ค ลงกระเป๋า แล้วไม่เปิดอีกเลย เอิกๆ

ภูคา
26th February 2007, 17:50
เอารูปมาฝากด้วยครับ

ภูคา
26th February 2007, 17:51
ฝากอีกรูปครับ

ภูคา
26th February 2007, 18:00
เค้าถ่ายนางแบบน่ารัก เราไปถ่ายแมลงปอ อิอิ

Blue Fin
27th February 2007, 11:15
อยู่ ตจว. ต้องการสั่งถ้วย 2 ใบ ทำไงคร๊าบ

Electron
27th February 2007, 11:21
อยู่ ตจว. ต้องการสั่งถ้วย 2 ใบ ทำไงคร๊าบ
อดใจรออีกสักพักครับ
คุณ Momo กำลังจัดหากล่องสำหรับส่งทางไปรษณีย์อยู่ครับ

แล้วจะเปิดกระทู้สั่งจองอย่างเป็นทางการ เร็วๆนี้! :good:

ตอนนี้ก็กำลังจิบกาแฟในถ้วย ThaiD อยู่ อิอิ

oberon
27th February 2007, 12:46
เสียดายๆๆๆๆ ... ทำไมตรูไม่ได้ไปตั้งแต่เช้ากะเค้าบ้างเนี่ย :cry:

krisd
27th February 2007, 13:24
ครั้งแรกกับ ... Meeting thaiDphoto แฮปปี้มากๆกับ มินิ มิตติ้ง ในครั้งนี้ครับ ... แต่ในช่วงบ่ายผมติดภารกิจ .... อดเลย :huh: กดชัตเตอร์ไปนิดนึงเองในสวนผีเสื้อ ขาตั้งกล้องก็ไม่มีอีก :dry:

krisd
27th February 2007, 13:27
ถ่ายแบบหลุดๆไปเยอะเลย :spineyes: .... ทริปนี้กดไป 6 รูปครับ :Smiles2:

krisd
27th February 2007, 13:39
แกว่งไป~แกว่งมา แถมยังมาโครอีก แต่ยังไงก็อยากได้ภาพ :huh: ... ส่วนในวันนี้กินกาแฟอร่อยมากครับ .... กับถ้วย thaiDphoto :good:

Mr.3p
27th February 2007, 20:25
เสียดายครับ มากะ เด็กฯ เลยต้องกลับก่อน.
ดีใจที่ได้ รู้จักทุกท่านครับ

sabaimage
27th February 2007, 23:11
ลงชื่อไว้
เสียดายไม่ได้ไปแจมด้วย

แง๊

คราวหน้า ไม่พลาดครับ จัด portrait อีกนะครับ อิอิ

oberon
28th February 2007, 01:03
เสียดายครับ มากะ เด็กฯ เลยต้องกลับก่อน.
ดีใจที่ได้ รู้จักทุกท่านครับ... นึกว่าจะได้มีโอกาสเจอพี่ Mr.3p ซะแล้ว เสียดาย ... โอกาสหน้าไม่พลาดครับผม :)

scuba734
28th February 2007, 07:50
ขออนุญาตเสนอว่า meeting คราวหน้าให้สมาชิก ห้อยป้ายชื่อด้วยก็ดีนะคะ จะได้รู้จักกัน กับป้ายชื่อ staff ตัวเล็กจังเลย เพ่งตั้งนาน

หลวงลายไทย
28th February 2007, 08:05
... นึกว่าจะได้มีโอกาสเจอพี่ Mr.3p ซะแล้ว เสียดาย ... โอกาสหน้าไม่พลาดครับผม :)
แต่ผมเคยเจอตัวเป็นๆเค้าตั้งแต่งานคายัคแล้วครับ
หล่อสุดๆ...ขอบอก อีกนิดเดียวก็หล่อเท่าผมแล้วครับ:thumbup:

Electron
28th February 2007, 08:06
ขออนุญาตเสนอว่า meeting คราวหน้าให้สมาชิก ห้อยป้ายชื่อด้วยก็ดีนะคะ จะได้รู้จักกัน กับป้ายชื่อ staff ตัวเล็กจังเลย เพ่งตั้งนาน
คราวนี้จัดในสวน แถมไม่ได้ขออนุญาตด้วย(เพราะขอแล้วต้องมีค่าใช้จ่าย)
เลยไม่อยากจัดกิจกรรมที่เป็นทางการมากนักครับ

เช่น กิจกรรมช่วงบ่าย ถ่ายพอร์ตเทรด ซึ่งกลุ่มของเรามีจำนวนสมาชิกเยอะมาก
ยังกลัวๆว่าจะมีปัญหากับ "ยาม" น่ะครับ ซึ่งเคยมีเรื่องมีราวกันบ่อยๆ แต่พักหลังเห็นลดความเข้มงวดลง

และคราวนี้คุณ Momo และทีมงาน ขนของ และเตรียมของหลายอย่าง เลยไม่ได้เตรียมสติ๊กเกอร์ แบบที่ใช้เมื่อเดือนที่แล้วไปน่ะครับ

ไว้คราวหน้าจะไม่ลืมนะครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ :bucha:

boonyawatk
28th February 2007, 22:14

อันนี้เป็นวิชาชั้นสูงนะครับ เสื้อสีแดงแล้วแจม Pentex ซะงั้น ( ตัวเองก็ใช้ Canon ด้วยซิ)......แต่ทั้ง Thaid กับทั้ง Pentex น่ารักกันทั้งคู่เลยครับ ....555 คราวไปอีกแน่ถ้าไม่ติดงาน ถ้าติดงานก็จัดการโดดงานเลยก็แล้วกัน 555+++

...โชคดีจังรูปที่โชว์มีรูปเราอยู่ด้วย ผบ. ทางบ้านจะได้รู้ว่ามาถ่ายรูปจริงไม่ได้ออกนอกลู่นอกทาง...ปลอดภัยแล้วเราหลักฐานอยู่ครบ....

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:03
เอารูป Snap บรรยากาศมาฝากครับ
เห็นสองท่านนี้ น่ารักดีครับ:thumbup:

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:05
ทีมงานกำลังเลือกมุม ให้นางแบบของเรา:thumbup:

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:07
พี่ยาว กับ oberon ไปลองแสงลองเลนส์

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:09
กลุ่มนี้รีบวิ่งมากดชัตเตอร์ก่อนที่สมาชิกกลุ่มใหญ่จะตามมาทัน
ใครเร็วก็ได้ทำเลดีๆก่อนนะครับท่าน

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:12
นอนก็ถ่ายนะครับท่าน สรรหามุมแปลกๆกันเต็มที่

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:22
สุดจะบรรยาย..:chat:

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:23
ทั้งยืนทั้งนั่ง สอดส่ายหามุม

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:25
เลือกมุมตามสะดวกครับท่าน

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:27
แบ่งปันกันชมในหมู่เพื่อนสมาชิก

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:29
มาดคุณหมอสุดหล่อ แต่วันนี้ต้องมายกกระด้งสะท้อนแสง

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:30
พี่อ้วนกำลังให้คำแนะนำแก่เพื่อนสมาชิก:thumbup:

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:32
แนะนำเพื่อนสมาชิกอีกท่านหนึ่ง(Y)

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:34
meeting ครั้งนี้ ขอยกให้พี่อ้วนเป็น Staff of the trip ครับ
ขยันจริงๆ:thumbup:

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:37
staff ทุกท่านขยันจริงๆครับ ระหว่างที่เพื่อนสมาชิกถ่ายภาพนางแบบอยู่ Staff ก็ไม่ได้หยุดพักรีบไปหามุมอื่นคอยไว้ก่อนเลยครับ เพื่อไม่ให้เสียเวลา:thumbup:

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:40
จะมี Staff ขี้เกียจก็เห็นจะมีอีตาคนนี้อยู่คนเดียว ปั่นจักรยานสีชมพูไม่ดูวัยตัวเอง:crazy:

แค่ปั่นตาม ทำเป็นเหนื่อยลิ้นห้อย
ดีแต่ทำหน้าตาดีไร้สาระไปวันๆ:spineyes:

หลวงลายไทย
1st March 2007, 08:42
ปิดท้ายด้วยรูปที่มีแต่รอยยิ้มและเสียงหัวเราะของบรรดาสมาชิกสุดหล่อและสุดสวยหน้าตาดีทุกท่านที่มาร่วมงานครั้งนี้

พบกันmeeting ครั้งหน้านะครับ

DayWalker
1st March 2007, 09:41
อิ อิ อิ ตามมายุคคห. 172 ย้ายค่ายกั๊บ อิ อิ อิ

Caesar[XII]
1st March 2007, 11:15
พี่หลวงตามถ่ายเก็บบรรยากาศดีจริงๆ
เห็นตัวเองหลายๆ รูปแล้วก็ขำ :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

DOFJerk
1st March 2007, 11:52
อิ อิ อิ ตามมายุคคห. 172 ย้ายค่ายกั๊บ อิ อิ อิ จะย้ายมานี่ ต้องทำใจ คือต้องซื้อมือหนึ่งประกันห้างทุกชิ้นนะ... ไม่งั้นห้ามพังห้ามซ่อม.. (มือสองประกันห้างเองนี่อาจจะมีเสียว)

Electron
1st March 2007, 12:09
จะย้ายมานี่ ต้องทำใจ คือต้องซื้อมือหนึ่งประกันห้างทุกชิ้นนะ... ไม่งั้นห้ามพังห้ามซ่อม.. (มือสองประกันห้างเองนี่อาจจะมีเสียว)
แค้นฝังหุ่น อิอิ :P

NoAids
1st March 2007, 18:03
น่าสนุกจิรงๆ ไม่อยากกัดเดี๋ยวโดนหาว่าจ้องแต่จะกัด อิอิอิอิ

Boyd_th
1st March 2007, 20:51
ขอส่งรูปเบื้องหลังซะหน่อยครับ เริ่มต้นด้วยนายแบบของผม...:P

แดดร้อน...เหนื่อย...ต้องดื่มน้ำให้หายร้อน...แบบว่าใช้หลอดแล้วมันไม่เท่ครับ :thumbup:

Boyd_th
1st March 2007, 20:53
พี่อ้วนมาวันนี้ไม่ได้พกกล้องมาถ่ายรูป แต่พกพาน้ำใจและความรู้มาถ่ายถอดสมาชิกนะคร๊าบบ :thumbup: :thumbup: :thumbup:

Boyd_th
1st March 2007, 20:54
โอกาสดีๆ มาพบปะกัน ต้องแลกมุมกล้องกันซะหน่อย :P

Boyd_th
1st March 2007, 20:59
ขอบคุณ ThaiD คุณ D1 พี่อ้วน พี่รุจ พี่หลวง คุณหมอ น้องปังปอน และเพื่อนๆสมาชิกทุกคน :bucha: :bucha: :bucha:
สนุกมากครับ และก็เหนื่อยมากๆเหมือนกัน (หลงไปนานสองนาน) กว่าจะไปถึงก็ไปถ่ายน้องปังปอนเลย ภาพสุดท้ายจึงเป็นอย่างที่เห็น...ลากันแบบเบลอนะๆครับ :P

นาย ยาว
1st March 2007, 21:00
ดูสิครับน้องน่ารักแค่ไหน:thumbup: น้องปังปอนด์ โดนรุมถ่ายโดยชาวไทยดี

นาย ยาว
1st March 2007, 21:27
สิทธิพิเศษ...... กับนายแบบสุดหล่อ

ปล. อย่าเข้าใจผิด :Smiles2: :Smiles2:

soranont
2nd March 2007, 09:45
ขอบคุณ ThaiD คุณ D1 พี่อ้วน พี่รุจ พี่หลวง คุณหมอ น้องปังปอน และเพื่อนๆสมาชิกทุกคน :bucha: :bucha: :bucha:
สนุกมากครับ และก็เหนื่อยมากๆเหมือนกัน (หลงไปนานสองนาน) กว่าจะไปถึงก็ไปถ่ายน้องปังปอนเลย ภาพสุดท้ายจึงเป็นอย่างที่เห็น...ลากันแบบเบลอนะๆครับ :P

น้องปังปอน 55555 :P

นั่นเพื่อนลูกสาวผมได้เลย

Shutter x
2nd March 2007, 17:31
ดูภาพแล้วครั้งนี้น่าจะสนุกมากมายเลยครับ :Smiles2:

ruk
2nd March 2007, 23:44
เอารูปมาให้คุณRuth ดูบ้างครับ ถ่ายจากเลนส์ KIRON 105 MM F2.8 MACRO 1:1
ครับ โดนทักว่าฝุ่นเพียบ มีรอย ใจแป้วเลย เลยต้องไปลองถ่ายดูซะที

ruk
2nd March 2007, 23:46
รูปนี้ปรับความสว่างหน่อยนะครับ พอดี Under ไปหน่อย

ruk
2nd March 2007, 23:52
ขออนุญาต Post ใหม่ครับ ใหญ่ไม่สะใจครับ

pep
4th March 2007, 00:31
เนื่องจากตกเป็นจำเลยมาหลายคนแล้ว
คอมเพิ่งออกจากอู่ เมนบอดพังคับ
เพิ่งได้เห็นรูปของเพื่อนๆเอง
ตอนนี้ยังไม่มีเวลาลง photoshop ใช้เลยอ่ะ

pep
4th March 2007, 01:07
เนื่องจากผมนอนถ่ายอยู่ห้นาผาท่อเลยนะคับ
ก่อนที่เพื่อนเค้าจะตกลงไปน่ะ ก็ช่วยหิ้วขึ้นมา
แล้วเผอิญได้รับกระดาษจาก พี่ๆมาก็เลยเช็ดเลือดที่คิ้วให้
พอพี่ที่เป็นหมอมาล้างแผล
ผมก็นึกถึง room mate สมัยเรียนที่เป็นหมอน่ะคับ

หวังว่าเพื่อนช่างภาพคนนั้น.........
เอ่ม........ เลือดเค้าแดงเต็มมือผมน่ะ
คง......ไม่ได้แถมอารายมาให้ผมนะครับ

กังวลเล็กๆนะคับ คงไม่ว่ากันนะ........

PiggyPrince
14th February 2008, 15:24
ไปด้วยค้าบบ อยากเจอพี่อ๊อบ พี่หลวง พี่Electron พี่Kaitom พี่อ้วน น้องหมอแน๊ต และพี่ๆอีกมากมาย เหะๆๆ แล้วเจอกันค้าบบ

ปล.คุยกะพี่เอ้แล้ว น่าเสียดายที่พี่เอ้ติดงาน เสียดายๆ