PDA

View Full Version : ...ขาโจ๋ PSP รายงานตัวด่วน...

มนุษย์ไฟฟ้า
8th January 2007, 23:28
FW 2.71 Memory 1 GB กำลังหาทางเป็น 3.03 ให้ได้ครับ

เกมส์มากมายจากตาอ๊อบ แต่ยังไม่ได้ลง

เกมส์ที่กำลังคลั่งคือ Power Smash ครับ

s_charm
8th January 2007, 23:38
Firmware ตัวไหนจำไม่ได้ แต่ Up ให้โดยพี่อ้วน (ผู้ซึ่งเป็นที่มาของการเสียเงินในครั้งนี้) ตอนนี้ใช้ MS Duo - Sandisk Ultra II 2 GB แต่กำลังจะซื้อ 4 GB

ตอนนี้ เกมส์หลักๆ ที่เล่น คือ NFS แต่ยังไม่เคลียร์ เลย หลังจากเคลียร์แล้วคงจะเล่น Final Fantasy แต่ไม่แน่ใจว่าจะเล่นภาคไหนดี

narate
9th January 2007, 08:53
ขอถามเกี่ยวกับ PSP นอกเรื่องนิดนึงนะครับ เผอิญเห็นตั้งกระทู้เลยนึกขึ้นได้ง่ะ

1. ปกติถ้าใส่แบตไว้ที่เครื่องตลอดมันจะค่อยๆหมดไปใช่ไหมครับ ผมสังเกตุคือจะชาร์ตไว้เต็ม แล้วไม่ได้เล่นเป็นเดือนๆ พอจะหยิบมาเล่น...แบตหมด อาการนี้ปกติใช่ไหมครับ

2. ปกติเล่นเกมส์ใช้ดาวน์โหลดหรือซื้อแผ่นมาหละครับ ของผมดาวน์โหลดไม่ได้เพราะซื้อมาตอนอัฟเฟิร์มแวร์เรียบร้อยแล้ว

3. แผ่น memory stick 4 Gb ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ มีของปลอมไหมง่ะ ผมกลัวถูกหลอกครับ ซื้อไม่เป็น

4. เกมส์ตอนนี้มีอะไรน่าเล่นมั้งครับ ผมเล่นไม่ค่อยเก่ง แต่ชอบเล่นประเภทตะลุยด่าน แบบคอนทร้า สมัยก่อน(เกิดกันทันไหมเนี่ย) เห็นมีอยู่เกมส์นึง ชื่อประมาณ Megaman ท่าทางน่าเล่นเหมือนกัน แต่แพง เกือบ 2,090 บาท กลัวซื้อมาเก็บหนะครับ

5. ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม PSP video 9 แปลงหนังอยู่ ปรากฏว่าหนัง vcd หนึ่งแผ่นที่แปลงมาเกือบ 300 MB แหนะ กะจะเก็บหนังมันส์ๆเอาไว้ดู แต่คำนวณแล้ว ต่อให้ใช้เมม 4 Gb ก็ได้ไม่กี่เรื่องเอง มีโปรแกรมอะไรที่มันลดขนาดไฟล์ได้ แต่คุณภาพเหมือนเดิมไหมครับ

soranont
9th January 2007, 09:11
Firmware 3.03 oe a ดันลงผิดตัวกำลังหาทางแก้ไข เกมส์ในเครื่อง 80g เล่นอยู่2เกมส์ ไม่รู้จะบ้าดูดมาทำไมเยอะแยะ

soranont
9th January 2007, 09:53
มีข่าว ร้านnasa mbk เมม 2g ราคา ประมาญ 1100 อ่านมาจาก flashfly

kaitom
9th January 2007, 10:17
Firmware 3.03 oe b ครับ.....เล่น ps1 ได้ สบายหายห่วง ตอนนี้กำลังมันส์กับ need for speed carbon แต่หลังยากเริ่มเบื่อแล้วครับ หันมาคบ ps1 เกมส์ง่ายๆ
• มีเมม 2 กิ๊กปลอม หามาได้ 1900 ครับตามเน็ต
• เกมส์อีก ประมาณ 10 กิ๊ก

oberon
9th January 2007, 10:47
อิอิ ของผมยัง 2.71 SE-C เหมือนกัน ... พี่ไก่ต้ม ... ไป up fw ให้ผมในงานด้วยดิคราบ อิอิ ... :)

ตอบพี่ narate ... โหลดเอาครับ ไม่ต้องซื้อแผ่นหรอกครับ แพงอ่ะ ... ไปแจมๆ กันได้ในงานเลยครับ (เซียน psp เยอะ อิอิอิ) :P

soranont
9th January 2007, 10:58
วันมิ้ตติ้งยกแร็กhd ไป

แนะนำเกมส์ใครมีเกมส์อะไรในดวงใจจะได้แบ่งๆกัน เมม 4g ปลอม ก๊อปช้ามาก800m 10 นาที่ 555555

ตอนนี้คล๊อกcpuที่300 ใจไม่ถึงไม่กล้า333 กลัวไหม้

ปล.ใครมีโปรแกรมที่อ่าน .txt ได้มั่ง IRSHELL3.1อ่านไทยไม่ออก

iGolf
9th January 2007, 10:59
ยังไม่มี PSP เลยคับ อยากมาเป็นขาโจ๋ PSP แกงค์ ThaiD ด้วยอะ อ่านเว็บ psp ที่อ๊อบส่งมาให้แล้ว ดูท่าทางมันวุ่ยวายดูยากจัง กัวโดนย้อมแมว ของมันไม่เห็นส่องง่ายๆ เหมือนส่องเลนส์เลยอ่า ได้ข่าวว่าพี่กล้าได้ของมาดีราคาถูก ถ้ามีอีกก็แนะนำผมด้วยนะก๊าบ อยากเข้าเป็นขาโจ๋ PSP แกงค์ ThaiD เร็วๆ ค้าบ :D:D:D

oberon
9th January 2007, 11:37
อิอิอิ ... ผมไม่มี hd กะเค้า ... เด๋วเอา CF + card reader ถูกๆ ไปเลือกๆ copy ของเล่นเอาดีกว่าอ่ะ 555 ...

ปล. ตอนนี้พี่อ้วนน่าจะเป็นเซียน PSP ตัวจริงล่ะ :P

oberon
9th January 2007, 18:55
Firmware 3.03 oe b ครับ.....เล่น ps1 ได้ สบายหายห่วง ตอนนี้กำลังมันส์กับ need for speed carbon แต่หลังยากเริ่มเบื่อแล้วครับ หันมาคบ ps1 เกมส์ง่ายๆ
• มีเมม 2 กิ๊กปลอม หามาได้ 1900 ครับตามเน็ต
• เกมส์อีก ประมาณ 10 กิ๊ก... อิอิอิ ... ผม up เป็น 3.03 oe a แล้ว ... เด๋วไปขอ 3.03 oe b จากทั่นพี่ไก่ต้มละกาน :chat:

s_charm
9th January 2007, 22:26
ไหนๆ ก็พูดกันถึง Firmware ขอลิงค์โหลด Firmware ตัวล่าสุดด้วยค๊าบ :bucha:

ถ้ามีลิงค์วิธี Up Firmware ด้วยจาดีมากเลยครับ :flower: (เนื่องจากทำไม่เป็นเลย :huh: )

kaitom
9th January 2007, 23:38
ไหนๆ ก็พูดกันถึง Firmware ขอลิงค์โหลด Firmware ตัวล่าสุดด้วยค๊าบ :bucha:

ถ้ามีลิงค์วิธี Up Firmware ด้วยจาดีมากเลยครับ :flower: (เนื่องจากทำไม่เป็นเลย :huh: )

นี้เลยครับ charm http://www.flashfly.net/forums/viewforum.php?f=93&sid=9e934b521cb3ea8b083359b7451c0825

มนุษย์ไฟฟ้า
9th January 2007, 23:42
พี่อ้วนครับตกลงบอร์ดนรก up 3.03 ได้ยังอ่ะ

s_charm
10th January 2007, 02:03
นี้เลยครับ charm http://www.flashfly.net/forums/viewforum.php?f=93&sid=9e934b521cb3ea8b083359b7451c0825
ขอบคุณมากครับ...

Up Firmware เรียบร้อยแระ กำลังโหลดเกมส์ มาลองเล่นดู :chat:

หลวงลายไทย
21st January 2007, 08:39
ขาโจ๋ PSP ช่วยทีครับ:bucha:
หลังจากได้รับเชื้อ(บ้า)จากงาน minimeeting ..สาวแถวยุดยาอยากได้มาก แถมบอกผมว่า..
"วัยรุ่นนะเพ่....เค้าต้องมีเจ้าตัวนี้...ไม่งั้นเดี๋ยวเด็กๆมันจะว่าเอาได้ว่าเพ่หลวงตกรถไฟไม่อินเทรน"
ไอ้เราก็ยังวัยซะรุ่นอายุเพิ่งจะ 18 เอง:P ...
ต้องไปหาซื้อซะหน่อย
..
เมื่อวานไปเดินเล่นที่ฟิวเจอร์รังสิต..ผ่านร้านGame หลายร้าน ฟังเจ้าของร้านหลายร้านบรรยายแล้ว เล่นเอาวัยรุ่น(เมื่อ 30ปีที่แล้ว)แบบผมออกอาการ..:spineyes:

มีคำถามให้ขาโจ๋ช่วยครับ..:bucha:

1.ไม่มีร้านไหนเลยที่มีversion 3.03 ทุกร้านมีแต่ 2.7 คำถามคือซื้อมาก่อนดีไหม แล้วมาUp เอาทีหลัง หรือว่าหาซื้อ Version 3.03 ไปเลยครับ ที่ไหนมีขายบ้างครับ ..แถวสะพานเหล็กไม่ไปครับ ขี้เกียจฝ่ารถติด

2. เจ้าของร้าน(บางร้าน)เค้าว่า Version 3.03 มีปัญหากับหลายๆเกมส์ จริงหรือเปล่าครับ แต่ผมไม่เชื่อนะครับ ผมว่าเจ้าของร้านจะขายของที่มีมากกว่าเพราะเค้ามีแต่ 2.7 นะครับ

3.เจ้า 2.7 กับ 3.03 ต่างกันอย่างไรครับ

4. เรื่องราคา อันนี้เป็นงงมากครับ มีตั้งแต่ Version ธรรมดา ราคาตั้งแต่ 8500-9900 แล้วแต่ร้าน พอไปดูของเกือบจะคว้าออกมาแล้ว ปรากฎว่าไม่มีสายคล้องไม่มีหูฟัง เค้าบอกว่ารุ่นที่มีครบเป็น Mega Package ราคาอยู่ที่ 11000-13000 (แล้วแต่ร้านครับ) อยากถามขาโจ๋ว่า...ควรซื้อรุ่นไหนถึงเหมาะสมครับ(ไม่เกี่ยงราคา ขอความเหมาะสมคุ้มค่าครับ)

5. Mem ของSony 4G ราคา 5500-7200 (แล้วแต่ร้าน) อู้ฮู...ทำไมราคามันแตกต่างกันมาก...ราคานี้เหมาะสมหรือไม่ครับ

6. เรื่องราคาอีกที ถ้าเอารุ่นไม่มีหูฟังรวม(8พันกว่าๆ) mem Sony 4Gรวม(5พันกว่าๆ) รวมLoad Game ให้ด้วยฟรี (บางร้านก็Load ให้จนเต็ม บางร้านก็Load ให้ 5 Game+5DVD) เบร็ดเสร็จก็ราว 14XXX บาท ราคานี้เหมาะสมไหมครับ...ใจจริงนะอยากซื้อรุ่นครบชุด(รสมหูฟังสายคล้อง หมื่นนิดๆ ไม่รามmem มากกว่า.)

รบกวนถามหลายข้อซักหน่อยนะครับ:bucha:
แบบว่าวัยรุ่นเป็นงงครับ:spineyes:

Sandee
21st January 2007, 09:10
ไม่ค่อยได้ตามเหมือนกันครับ ที่ใช้อยู่เป็นfirmware 2.71ที่ใช้เล่นเกมส์บนmemory stickได้ พวกfirmwareใหม่มักblockไว้
ผมซื้อvalue packมาตั้งนานแล้วครับ แต่ถ้าให้เลือก ผมว่า versionธรรมดาก็พอ เพราะต่างกันที่ mem หูฟัง เสียงไม่ดีเลย กับ remote ที่ตอนนี้ไม่ได้ใช้เลย มีแต่สายคล้องที่ยังใช้อยู่
mem 4G แบบของเทียม 4500บาท แต่ของแท้แพงกว่านี้มาก แล้วก็มีขายที่ศูนย์เท่านั้น เท่าที่ผ่ามมาไม่เคยเห็นร้านนอกขาย 4G แท้เลย มีแต่หลอกว่าแท้
14xxx แพงไปครับ เท่าที่เคยถามที่MBK น่าจะประมาณ 12xxx ครับ

NoAids
21st January 2007, 11:53
เอาแล้ววุ้ย...พี่หลวงโดนแล้ว

มนุษย์ไฟฟ้า
21st January 2007, 12:06
Momory stick 4 GB หาได้ 2400 บาทครับเครื่องน่าจะได้แถว 9500 บาท

Boyd_th
21st January 2007, 12:57
พี่หลวง น่าจะไปแถวสะพานเหล็ก แถวภิรมภ์ดีกว่ามั้งครับพี่ แถวนั้นเพียบ ลองหาร้านที่คุยกันรู้เรื่อง ราคากันเองครับ แถมไปเดินเล่นหาเลนส์อีกสักตัวสองตัวที่ภิรมภ์ครับ หรือจะให้ไปเป็นเพื่อนก็โทรมานะพี่....:thumbup: :thumbup: :thumbup:

narate
22nd January 2007, 09:33
Momory stick 4 GB หาได้ 2400 บาทครับเครื่องน่าจะได้แถว 9500 บาท
ถามนิดนึงครับ ผมไปดูตามร้านขายเกมส์เห็น ขาย 2 GB ราคา 2,900 บาท แต่ที่ร้าน Sony เกือบ6,000 บาท "ที่ขาย 2,900 บาท ร้านโซนี่บอกเป็นของปลอม" จริงหรือเปล่าครับ แต่ผมเห็นมันก็เขียนว่าโซนี่เหมือนกัน มีอะไรบอกได้ไหมว่าอันไหนของจริง อันไหนของปลอมครับ

ถามอีกข้อนึง สังเกตุว่าก่อนเล่นผมชาร์ตแบตเต็ม แล้วเล่นนิดเดียว จากนั้นก็เก็บไว้เดือนก่าๆ พอมาเล่นอีกที แบตเกือบหมดหรืออ่อนมากๆ แบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ

Electron
22nd January 2007, 09:39
ถามอีกข้อนึง สังเกตุว่าก่อนเล่นผมชาร์ตแบตเต็ม แล้วเล่นนิดเดียว จากนั้นก็เก็บไว้เดือนก่าๆ พอมาเล่นอีกที แบตเกือบหมดหรืออ่อนมากๆ แบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ
เดือนก่าๆ ไม่น่ารอด :chat:

narate
22nd January 2007, 10:02
เดือนก่าๆ ไม่น่ารอด :chat:
หมดหรือไม่หมด...ผมไม่ค่อยซีเรียส แต่อาการแบบนี้มันปกติใช่ไหมครับ

soranont
22nd January 2007, 10:08
เมือวานไปเดินสะพานเหล็ก ซื้อแผ่นplay1 แผ่นละ25บาท (ไม่ได้ต่อ) เอามาเล่นบน PSP วิธีทำไม่อยากตามนี้เลย http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=102028 ตอนนี้สนุกกับเกมส์เก่าๆ เมม2Gปลอมเล่นได้ไม่กระตุก แต่ถ้า4Gปลอม หลายๆเกมส์กระตุก (บางเกมส์)

Electron
22nd January 2007, 10:13
เดือนก่าๆ ไม่น่ารอด :chat:หมดหรือไม่หมด...ผมไม่ค่อยซีเรียส แต่อาการแบบนี้มันปกติใช่ไหมครับ
เป็นธรรมชาติ(ปกติ)ของแบตเตอรี่ล่ะค๊าบบบบ ยกเว้น eneloop :Smiles2:

หลวงลายไทย
22nd January 2007, 10:20

เครื่อง 9500 บาท นี่ Giga Package รวมหูฟัง+ซอง+รีโมท ด้วยเลยใช่ไหมครับ
เสาร์นี้ ว่าจะไปเดินแถวคลองถมซีคอน ถ้าได้ราคาแถวๆนี้ก็เอาแระ..:Smiles2:

s_charm
22nd January 2007, 12:27
เมือวานไปเดินสะพานเหล็ก ซื้อแผ่นplay1 แผ่นละ25บาท (ไม่ได้ต่อ) เอามาเล่นบน PSP วิธีทำไม่อยากตามนี้เลย http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=102028 ตอนนี้สนุกกับเกมส์เก่าๆ เมม2Gปลอมเล่นได้ไม่กระตุก แต่ถ้า4Gปลอม หลายๆเกมส์กระตุก (บางเกมส์)
ซื้อของจริงเลยพี่... รับรองไม่กระตุกหรอก

RUTch
22nd January 2007, 13:05
ซื้อของจริงเลยพี่... รับรองไม่กระตุกหรอก

มาแล้ว พวกช่างยุ เสียเงินเนี่ย กระเป๋า ฉีกกันเป็นแถวแหละ:huh:

มนุษย์ไฟฟ้า
22nd January 2007, 15:36
มาแล้ว พวกช่างยุ เสียเงินเนี่ย กระเป๋า ฉีกกันเป็นแถวแหละ:huh:

ถ้าไม่ใช่เจ้าหนี้ผมนะ ผมเลิกคบไปนานแล้ว...ชาร์มเอาเป็นว่าเดี๋ยวพี่ใช้หนี้กับน้องเค้าเลยมะ...ซื้อคุ้กกี้ได้หลายกิโลเลย :P :P :P :P :P

soranont
22nd January 2007, 17:13

เครื่อง7800 มีอุปกรณ์อีกแยะเยอะ
เมม4G sony อันนิดเดียว 4500

ราคาเมมเกินครึ่งของราคาเครื่อง ทำใจไม่ได้:P

NoAids
22nd January 2007, 22:52
อยากได้มากเลยครับ ช่วยกันคิดเหตุผลหน่อยพอดีจะเอา300dไปขายเพื่อชื้อpspครับ คิดมาหลายอาทิตย์ละยังหาเหตุผลไปตอบเมียไม่ได้เลย

มนุษย์ไฟฟ้า
22nd January 2007, 22:58
อยากได้มากเลยครับ ช่วยกันคิดเหตุผลหน่อยพอดีจะเอา300dไปขายเพื่อชื้อpspครับ คิดมาหลายอาทิตย์ละยังหาเหตุผลไปตอบเมียไม่ได้เลย

บอกไปเลยว่าคุ้มค่ามากๆใช้งานได้เหมือนกันเด๊ะแถม PSP จอสวยกว่าอีก......

มันใช้ทับกระดาษได้เหมือนกัน:P :P :P

s_charm
23rd January 2007, 00:56
เครื่อง7800 มีอุปกรณ์อีกแยะเยอะ
เมม4G sony อันนิดเดียว 4500

ราคาเมมเกินครึ่งของราคาเครื่อง ทำใจไม่ได้:P
คุ้มกับความเร็วนะพี่.... แต่ ทำไมผมซื้อมา 3700 เองหว่า..?:chat:

หลวงลายไทย
23rd January 2007, 08:09

ถามเมียว่า...

จะให้เปลี่ยนอุปกรณ์หรือจะให้เปลี่ยนเมีย:crazy:

soranont
23rd January 2007, 09:15
Resident Evil 3 มันส์มาก เมือคืน ใส่หูฟัง ปิดไฟ ตอนตี1 สยองโคตร

narate
23rd January 2007, 10:10
Resident Evil 3 มันส์มาก เมือคืน ใส่หูฟัง ปิดไฟ ตอนตี1 สยองโคตร
ไปโหลดมาหรือซื้อแผ่นมาครับ น่าซื้อมาดูเหมือนกันนะครับ

soranont
23rd January 2007, 10:22
โหลดมาครับ เป็นของplay1 แล้วมาแปลงเล่นบนpsp

ปล. ใครมีเฉลย Resident Evil ภาคแรกมั่งครับ ติดตรงสูตรผสมยา วิ่งไปวิ่งมาจนเหนื่อย

หลวงลายไทย
23rd January 2007, 10:32
โหลดมาครับ เป็นของplay1 แล้วมาแปลงเล่นบนpsp

ปล. ใครมีเฉลย Resident Evil ภาคแรกมั่งครับ ติดตรงสูตรผสมยา วิ่งไปวิ่งมาจนเหนื่อย

อูยยย นานมากแล้ว จำไม่ได้แล้วครับว่าฉากนี้เป็นอย่างไร
พี่อ้วนไปถึงฉาก ผสมตัวโน๊ตเป็นเสียงดนตรีหรือยังครับ มันส์โคตรๆ เฉลยก็ใช้ไม่ได้ เพราะมันRandom เป็นเสียงดนตรีให้เราฟัง แล้วเราต้องประกอบให้ตรง..
ยังไง...จะลองดูหนังสือเฉลยไม่แน่ใจว่ายังเก็บไว้อยู่หรือเปล่านะครับ

เกมส์ประเภทแอ็ดเวนเจอร์แบบบี้ผมชอบ ไดโนด์ไครซิส นะครับ ภาคแรกก็ยากหน่อย คิดเยอะหน่อย แต่ภาคสองนี่มันส์ซะใจคนวัยคะนองแบบผมมากๆครับ

kaitom
23rd January 2007, 11:01

เล่นได้ 3 วัน เกมส์ค้างเลย.....:crazy:

NoAids
23rd January 2007, 15:12
ถามเมียว่า...

จะให้เปลี่ยนอุปกรณ์หรือจะให้เปลี่ยนเมีย:crazy:

โอ้ว...มุขนี้ สุดๆไปเลย

s_charm
23rd January 2007, 15:34
โอ้ว...มุขนี้ สุดๆไปเลย
เปลี่ยนเมีย เลยเอ๋ :crazy: :crazy: :crazy:

soranont
24th January 2007, 18:06
เอาResident Evil3 มาฝาก http://www.mininova.org/tor/530950
พร้อมบทสรุป

http://www.kmitl.ac.th/~s5050542/gamedee/walkthrough/ps/bio3.htm

กำลังหาพวกเล่นเกมส์สยองๆ

หลวงลายไทย
26th January 2007, 08:35
เอาResident Evil3 มาฝาก http://www.mininova.org/tor/530950
พร้อมบทสรุป

http://www.kmitl.ac.th/~s5050542/gamedee/walkthrough/ps/bio3.htm

กำลังหาพวกเล่นเกมส์สยองๆ

พี่อ้วนครับ เห็นว่าตามหาหูฟังราคาประหยัดอยู่ ไม่ทราบว่าได้ลองตัว
Soken AS-800 หรือยังครับ
เจ้าตัวนี้เวทีเสียงแคบหน่อยนะครับ แต่ก็เป็นลักษณะทั่วๆไปของ In Ear ครับเทียบกับราคาที่จ่ายก็คุ้มค่าดีครับ

หลวงลายไทย
26th January 2007, 08:38
รบกวนขาโจ๋PSP อีกเรื่องครับ:bucha:
FW ที่ตามหากันควรจะเป็นตัวไหนดีครับ 1.5 หรือ 3.XX ครับ...
เห็นหลายกระแสบอกว่า ให้เล่น 1.5 ดีกว่าถ้าหาได้ แต่ตัวล่าสุดนี่มัน 3.03 นี่ครับ
เจ้าสองตัวนี้มันต่างกันอย่างไรครับ

รบกวนหน่อยครับ เสาร์อาทิตย์นี้ ว่าจะไปหาซื้อแล้วครับ

nithi
29th January 2007, 13:46
ตกลงพี่หลวงซื้อได้หรือยังครับ เมื่อวันเสาร์ผมไปเดินดูแล้วงงมาก เลือกไม่ถูกเลยครับ ราคามีตั้งแต่หกพันกว่าถึงหมื่นกว่า ไม่รู้ใครเป็นGURU แถวนี้ช่วยให้แนวทางหน่อยเถอะครับ จะขอบคุณมากๆ:flower:

หลวงลายไทย
29th January 2007, 15:11
ตกลงพี่หลวงซื้อได้หรือยังครับ เมื่อวันเสาร์ผมไปเดินดูแล้วงงมาก เลือกไม่ถูกเลยครับ ราคามีตั้งแต่หกพันกว่าถึงหมื่นกว่า ไม่รู้ใครเป็นGURU แถวนี้ช่วยให้แนวทางหน่อยเถอะครับ จะขอบคุณมากๆ:flower:
ซื้อมาแล้วครับ...เวลาถือทำให้อายุอ่อนกว่าวัยอันควรอีกเยอะครับ

ที่มีหลายราคา อันนี้เพราะมันทำมาหลายแพ็คเกจนะครับ แล้วก็พยายามเรียกชื่อให้มันเท่ห์ๆ แบบว่าให้คนแก่ตามไม่ทันนะครับ แต่ผมตามจนทันนะครับ..
1.Normal Packs อันนี้พื้นฐานเลยครับ ไม่มีหูฟังไม่มีซองมาให้ ไม่มีสายคล้องมาให้ ผมยืนดูๆอยู่ หูฟัง+รีโมทกระป๋องๆ คงไม่จำเป็น ซองก็ดูเชยๆ ไม่แต่งซิ่งเอาเองดีกว่้า...ตกลงผมซื้อรุ่นนี้แหละครับ เดี๋ยวอยากได้หูฟังแบบไหน อยากได้case กันกระแทกแบบไหน เอาแบบอลังการณ์งานสร้างก็ไปเติมเอาเอง..
และที่สำคัญ..ถ้าเราแต่งเอาเอง เราจะสามารถเลือกให้เข้ากับใบหน้าของเราได้..อันนี้สำคัญมากสำหรับคนหน้าตาดีแบบเรา

2.Value Packs ให้ซอง(เชยๆ) มา 1 อันหูฟัง 1 อันแบบเสียงดังเข้าว่า สายคล้องมือ 1 เส้นสีขาวเปิ่นๆ แล้วก็ mem 32 รับรองว่าไม่พอทำไรก็ไม่ได้ เอาเข้าจริงต้องว่ากันที่ 2-4G

3.3.Giga Packs เจ้านี่แพงสุด แต่ทุกอย่างเหมือน Value Packs แต่ให้ mem 1G สุดท้ายก็เพิ่ม mem อยู่ดี

อ้อ...เวลาซื้อ ต่อรองขอแผ่นกันรอยด้วยนะครับ ไม่มีแล้วจะแย่ เพราะผมเห็นตัวโชว์ มีอยู่สองสามตัว หน้าจอเป็นรอยทุกตัว..
พอได้แผ่นกันรอยแล้ว ก็พยายามใช้หน้าตาของเราให้เป็นประโยชน์ ถ้าคนขายเป็นลูกสาวเจ้าของร้าน ลองขอเบอร์โทรศัพท์ เอ๊ยยยย ม่ายช่ายยยย ลองขอแผ่น UMD ไว้เป็นที่ระลึกอีก 1 แผ่นครับ
เมื่อได้อุปกรณ์ของแถมมาแล้ว ลองพลิกดูว่า สาวเจ้าของร้านแอบเขียนเบอร์ดทรให้เราที่ข้างกล้องมาด้วยหรือเปล่า...ทำไงได้ เรามันเสน่ห์แรง:redface:

ส่วน FW ถ้าหา 1.5 ได้ก็ O.K. หรือจะเอาVersion อะไรก็ได้ (เห็นส่วนใหญ่ในตลาดเป็น 2.7 เจ้าตัวนี้เลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะครับ)มาก่อนแล้วมาให้ GURU (ในบอร์ดเราก็หลายท่าน) แก้ เป็น 3.03 ครับ...

หลักๆจากประสบการณ์ 2-3 วันของผมก็มีเท่านี้แหละครับ

narate
29th January 2007, 15:43
ซื้อมาแล้วครับ...เวลาถือทำให้อายุอ่อนกว่าวัยอันควรอีกเยอะครับ
คนเห็นเขาไม่คิดอย่างนั้นสิครับ เขาคิดว่าขโมยเอาของลูกมาเล่นแน่ๆ ผมยังเคยโดนมองด้วยสายตาแปลกๆเลย ทำเก๋เอามาเล่นบนรถไฟใต้ดิน แถมเล่นเกมส์โคตยากส์ Megaman Poweredup เป็นเกมส์ตะลุยด่าน(ง่ายๆ แต่เล่นไม่ค่อยผ่าน) เห็นเด็กวัยรุ่นมันมองผมเหมือนกับบอกว่า "สงสัยขโมยลูกมาเล่น แล้วยังเล่นเกมส์เด็กๆอีก เฮ้อ...ไอ้เฒ่า:dry: "[/quote]

ที่มีหลายราคา อันนี้เพราะมันทำมาหลายแพ็คเกจนะครับ แล้วก็พยายามเรียกชื่อให้มันเท่ห์ๆ แบบว่าให้คนแก่ตามไม่ทันนะครับ แต่ผมตามจนทันนะครับ..
1.Normal Packs อันนี้พื้นฐานเลยครับ ไม่มีหูฟังไม่มีซองมาให้ ไม่มีสายคล้องมาให้ ผมยืนดูๆอยู่ หูฟัง+รีโมทกระป๋องๆ คงไม่จำเป็น ซองก็ดูเชยๆ ไม่แต่งซิ่งเอาเองดีกว่้า...ตกลงผมซื้อรุ่นนี้แหละครับ เดี๋ยวอยากได้หูฟังแบบไหน อยากได้case กันกระแทกแบบไหน เอาแบบอลังการณ์งานสร้างก็ไปเติมเอาเอง..
และที่สำคัญ..ถ้าเราแต่งเอาเอง เราจะสามารถเลือกให้เข้ากับใบหน้าของเราได้..อันนี้สำคัญมากสำหรับคนหน้าตาดีแบบเรา

2.Value Packs ให้ซอง(เชยๆ) มา 1 อันหูฟัง 1 อันแบบเสียงดังเข้าว่า สายคล้องมือ 1 เส้นสีขาวเปิ่นๆ แล้วก็ mem 32 รับรองว่าไม่พอทำไรก็ไม่ได้ เอาเข้าจริงต้องว่ากันที่ 2-4G

3.3.Giga Packs เจ้านี่แพงสุด แต่ทุกอย่างเหมือน Value Packs แต่ให้ mem 1G สุดท้ายก็เพิ่ม mem อยู่ดี

อ้อ...เวลาซื้อ ต่อรองขอแผ่นกันรอยด้วยนะครับ ไม่มีแล้วจะแย่ เพราะผมเห็นตัวโชว์ มีอยู่สองสามตัว หน้าจอเป็นรอยทุกตัว..
ผมซื้อรุ่น Value pack เมื่อประมาณสี่ห้าเดือนมาแล้ว ราคาประมาณ 12,xxx ไม่เกินนี้ แถมให้หนึ่งเกมส์ [/quote]

ส่วน FW ถ้าหา 1.5 ได้ก็ O.K. หรือจะเอาVersion อะไรก็ได้ (เห็นส่วนใหญ่ในตลาดเป็น 2.7 เจ้าตัวนี้เลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะครับ)มาก่อนแล้วมาให้ GURU (ในบอร์ดเราก็หลายท่าน) แก้ เป็น 3.03 ครับ...

หลักๆจากประสบการณ์ 2-3 วันของผมก็มีเท่านี้แหละครับ
ตอนซื้อมาผมก็เป็นเวอร์ 2.60 เลยครับ โหลดเกมส์ไม่ได้ แผ่นแท้เท่านั้น ตอนนี้ก็มีเกือบสิบเกมส์ เล่นได้เกมส์เดียว Megaman อิๆ :crazy:

หลวงลายไทย
29th January 2007, 15:50
คนเห็นเขาไม่คิดอย่างนั้นสิครับ เขาคิดว่าขโมยเอาของลูกมาเล่นแน่ๆ ผมยังเคยโดนมองด้วยสายตาแปลกๆเลย ทำเก๋เอามาเล่นบนรถไฟใต้ดิน... :crazy:
อ้าว....คุณnarate ถูกมองสายตาแปลกๆว่าเป็นขโมย(ของลูก)หรือครับ
น่าเห็นใจนะครับ

เวลานั่งเล่นเจ้านี่ ผมก็โดนมองด้วยสายตาแปลกๆเหมือนกันนะครับ จนสาวที่มองคงอดใจไม่ได้เดินเข้ามาถามว่า...
"พี่ๆ...วันนี้ไม่ไปเดินแบบหรือค่ะ...แอบมานั่งเล่นเกมส์เป็นเด็กแนว..."

เฮ้อออ ไม่ทราบว่าจะแก้ตัวอย่างไรครับ ดันเกิดมาหน้าตาดี:yahoo:

RUTch
29th January 2007, 23:39
เฮ้อออ ไม่ทราบว่าจะแก้ตัวอย่างไรครับ ดันเกิดมาหน้าตาดี:yahoo:

เมื่อวานเห็นท่าคุณหลวงเล่นเกมส์แล้วแหละ หน้าตาดีหรือเปล่าไม่รู้ แต่เป็นคนมองการไกลมากเลยแล้วละ :thumbup: :good:

newkidz
22nd April 2007, 14:13
มารายงานตัวครับ
ตอนแรกกะไปถอย Wii ไม่รู้ยังไงกลับมาบ้านกลายเป็น PSP ไปซะงั้น ค่าเสียหายทั้งหมด
PSP + MS Pro Duo 4 GB + UMD หมื่นถ้วนครับ :Smiles2:

AHA_AHA
22nd April 2007, 18:13
ผมก็ซื้อมาเหมือนกัน....

Value pack สีดำ + mem 4GB + ติดกันรอย + UMD หนัง เกมส์ (เอาไว้เป็นแผ่นล่ออ่ะครับ)แล้วไปซื้อ pouch แบบ 2 ชั้นมา รวมแล้วก็ 11k พอดิบพอดี ที่ร้านเค้าติดกันรอยให้ฟรี และ ลงเกมส์ให้ฟรี(อันนี้ไม่น่าจะนับ)

FW ผมก็ 3.03 OE-C อ่ะครับ....

มารายงานตัวด้วยอีกคน

newkidz
28th April 2007, 13:53
ผมก็ซื้อมาเหมือนกัน....

Value pack สีดำ + mem 4GB + ติดกันรอย + UMD หนัง เกมส์ (เอาไว้เป็นแผ่นล่ออ่ะครับ)แล้วไปซื้อ pouch แบบ 2 ชั้นมา รวมแล้วก็ 11k พอดิบพอดี ที่ร้านเค้าติดกันรอยให้ฟรี และ ลงเกมส์ให้ฟรี(อันนี้ไม่น่าจะนับ)

FW ผมก็ 3.03 OE-C อ่ะครับ....

มารายงานตัวด้วยอีกคน

ผมได้ FW 3.10 OE-A มาครับ แต่ตอนนี้up ไปเป็น 3.40 OE-A แระ
อยากได้ MS แท้ 4GB มีที่ไหนถูกๆขายบ้างแนะนำหน่อยครับ

nithi
1st May 2007, 10:44
ได้เป็น value pack v.3.10 มาขอรับ ได้มาที่ 11 พันพร้อม umd กับ 4GB ได้มาสักอาทิตย์กว่าแล้ว อยู่ในมือลูกชายตลอด ตอนนี้เริ่มกลายเป็นอุปกรณ์ในครัวของแม่บ้านแล้วครับ กว่าผมจะได้เล่นยาวๆสงสัยต้องรอเก่าก่อน อิ..อิ
ชอบ Tekken มากๆครับ ผมว่าบน PSP นี่ตีกันมันส์สุดๆ :flower: :flower:

RUTch
1st May 2007, 12:27
ได้เป็น value pack v.3.10 มาขอรับ ได้มาที่ 11 พันพร้อม umd กับ 4GB ได้มาสักอาทิตย์กว่าแล้ว อยู่ในมือลูกชายตลอด ตอนนี้เริ่มกลายเป็นอุปกรณ์ในครัวของแม่บ้านแล้วครับ กว่าผมจะได้เล่นยาวๆสงสัยต้องรอเก่าก่อน อิ..อิ
ชอบ Tekken มากๆครับ ผมว่าบน PSP นี่ตีกันมันส์สุดๆ :flower: :flower:

อ้าว โธ ซื้อซะแระ ซื้อ Wii ดีกว่าเล่นกันได้พร้อมกันทั้ง ครอบครัวเลย ออกกำลังกายดีด้วย:good: