PDA

View Full Version : Mini Meeting No#3 - - - ครั้งที่สามแล้ว ฉลองศักราชใหม่ 2550

เจง
7th January 2007, 20:39
ต่อมเหงาเริ่มทำงาน
ต่อมสันดานเริ่มแตก
ต่อมโม้แหลกเริ่มเดิน
ต่อมเสียเงินเริ่มซา

Mini meeting number #3
อาทิตย์ที่ 14 มกราคม 2550
สถานที่ : Union Mall หัวถนนลาดพร้าว
เวลา : เที่ยงวันยันเที่ยงคืน

นัดคุยกันง่ายๆ สไตล์ไทยดี - ไม่มี Topic - ไม่มีกาละเล่น - ไม่มีมหรสพ - มีแต่ความเหงา และเบื่อบ้าน มีแต่ความคิดถึง และความเปรี้ยวปาก อยากทานอาหารแพงๆสักจานละ 20 บาท เคล้ากับเสียงเซ็งแซ่ของเพื่อนพ้องชาว ThaiDphoto

อ่ะ ไหนๆ ก็มากันแล้ว .. เอาผ้าเช็ดเลนส์กลับบ้านไปใช้กันฟรีๆ (จำนวนจำกัด) เอาแบตเตอรี่ Brand Name คุณภาพ Design กิ๊บเก๋เฉพาะชาว ThaiD ราคามหาถูกไปใช้กันให้สนุกมือ

หมายเหตุ : สถานที่จัดงานไม่ support เรื่องกระแสไฟ อุปกรณ์ที่ต้องใช้ไฟฟ้า 220V ทั้งหลาย กรุณาสำรอง battery ไปให้เพียงพอ

Union Mall เป็นศูนย์สรรพสินค้าเปิดใหม่ บริเวณห้าแยกลาดพร้าว .. ตั้งอยู่ ปากทางลาดพร้าวซอย 1 สามารถเดินทางด้วย รถไฟฟ้าใต้ดิน MRT ลงสถานีพหลโยธิน เดินออกตามป้าย "ลาดพร้าว ซอย 1" (ทางออกหมายเลข 5) ทันทีที่โผล่เห็นเดือนเห็นตะวัน อาคาร Union Mall จะอยู่ซ้ายมือของท่าน
สำหรับท่านที่ขับรถมา ศูนย์การค้า Union Mall ได้จัดพื้นที่จอดรถบนอาคารไว้ส่วนหนึ่ง โดยท่านสามารถแจ้งกับ รปภ.ของศูนย์ตอนรับบัตรจอดรถ บริเวณทางขึ้นอาคารจอดรถว่า "มาร่วมงาน meeting ไทยดี !!! " .....

... รปภ.จะนิ่งอึ้งไปครู่นึงแล้ว ส่งสายตาตอบท่านว่า ... "อืม .. muengลองไปหาจอดเอาดูข้างบนแล้วกันว่ะ"

แล้วพบกันนะครับ

Ringo E10
7th January 2007, 21:17
นัดตรงไหนหละครับ ใกล้บ้าน ไปได้อยู่แล้วครับ
ค่าบัตรเท่าไรหรอครับ ???

เจง
7th January 2007, 21:34
บัตรร่วมงาน ครั้งนี้แบ่งเป็น หลายราคาครับ

500, 800, 1200, 1500 และ 2500 บาทครับ

พิเศษ !!! จองบัตรภายในวันที่ 14 มกราคม 2550 รับสิทธิเข้าร่วมงานฟรี ครับ

มนุษย์ไฟฟ้า
7th January 2007, 21:41
ศูนย์อาหารชั้นใต้ดินครับ

นายไข่เจียว
7th January 2007, 21:56
ไปด้วยยยย... อยากกินอะไรแพงๆ สักจานละ 20 บาทเหมือนกัน อิอิอิ

ginosty
7th January 2007, 22:28
ไปด้วยคนครับ.....หุหุ

chittin
7th January 2007, 22:55
ถ้าปลีกตัวจากภาระกิจได้ก็จะไปครับ

นาย ยาว
8th January 2007, 00:30
ไม่เคยมีดวงเลย จัด meeting ทีไรต้องมีโปรแกรมแล้วทุกที :cry: :cry:

oberon
8th January 2007, 01:30
ไปด้วยยยย... อยากกินอะไรแพงๆ สักจานละ 20 บาทเหมือนกัน อิอิอิอ้าว??? พี่ไข่??? อยู่ กทม. แล้วเหรอคราบเนี่ย? ... กลับมาเมื่อไหร่อ่ะ?? :chat:

ปล. เซ็งนิดๆ ... วันนั้นผมติดถ่ายงานแต่งให้เพื่อนพอดีเลยอ่ะ ... คงอยู่ยาวเหมือนเคยไม่ได้ ... แต่จะแวะไปแจมช่วงกลางวันละกันนะคราบ :crazy:

Mr.3p
8th January 2007, 07:52
เสียดาย จังครับ..อยู่ชัยภูมิ น่ะ

หลวงลายไทย
8th January 2007, 08:16
ไปด้วยสองท่านครับ
หลวงลายไทย
A_YutYA

นายไข่เจียว
8th January 2007, 08:40
อ้าว??? พี่ไข่??? อยู่ กทม. แล้วเหรอคราบเนี่ย? ... กลับมาเมื่อไหร่อ่ะ?? :chat:

ปล. เซ็งนิดๆ ... วันนั้นผมติดถ่ายงานแต่งให้เพื่อนพอดีเลยอ่ะ ... คงอยู่ยาวเหมือนเคยไม่ได้ ... แต่จะแวะไปแจมช่วงกลางวันละกันนะคราบ :crazy:

ยังคร้าบบบ แต่ coming soon.... :Smiles2:

นายไข่เจียว
8th January 2007, 08:44
เสียดาย จังครับ..อยู่ชัยภูมิ น่ะ

งั้นเด๋วจัด Video Conference ให้ เอิ้กๆ :p

โอกาสหน้าคงมีสักวัน หละครับ :thumbup:

tojoko
8th January 2007, 09:17
ใกล้ๆ แค่นี้น่าจะไปได้ ถ้าอ่านหนังสือสอบทันอ่ะ

Boyd_th
8th January 2007, 09:34
วันนี้ผมก็ติดถ่ายงานแต่งเหมือนกันเลย สงสัยต้องแว็บไป...แว็บมา...

AU.KU.
8th January 2007, 09:35
อดอีกตามเคย จะเดินทางไปงานพืชสวนวันศุกร์นี้ ฝากความคิดฮอดถึงทุกคนแทนแล้วกัน

DayWalker
8th January 2007, 11:21
รับทราบครับ แหะ แหะ วันนั้นจะเข้าไปธรรมศาสตร์ เดี๋ยวแวะเข้าไปพบปะกันตอนเย็นๆละกันครับ

oberon
8th January 2007, 12:40
:chat: ... ไปกันเยอะๆ ครับ ... หนุกหนานๆ ... :chat:

... เอาภาพบรรยากาศงาน mini meeting ครั้งที่ 2 มาฝากละกันเนอะ เผื่อคนที่ไม่เคยไปร่วมกิจกรรมอ่ะคราบ ... กันเองๆ หนุกหนานๆ :banana: :banana: :banana:

ประมวลภาพ mini Meeting no.#2 วันที่ 17 ธันวาคม 2549 (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=39389&highlight=%2Amini%2A)

kaitom
8th January 2007, 13:34
แฟน ๆ psp อย่าลืมชาร์ตแบตให้เต็มแล้วเจอกันนะค๊าบบบบ

ipod
8th January 2007, 13:43
ไม่เคยไปงานแบบนี้เลย เพราะกลัวว่าจะไปแล้วไม่รู้จะคุยกับใคร
เพราะไม่รู้จักใครเลย (เห็นหลายคนในนี้เหมือนรู้จักกันดีแล้ว)

แล้วงานครั้งนี้มีการ Calibrate จอให้เหมือนครั้งก่อนไหมครับ
อยากให้มีนะครับ เพราะตอนนี้จอ Notebook สีเพี้ยนมาก
ไม่มีเงินซื้อ Spider เพราะเตรียมจะถอย D200 เร็วๆนี้ครับ :good:

RUTch
8th January 2007, 16:10
เดี๋ยวต้องรอพวกแมงมุมขยุ่มหน้าจอมาตอบนะ

หลวงลายไทย
8th January 2007, 16:13
ใครมีทำหล่น 28-75 f2.8 เมาท์หนอน วันงานเอาไปให้ลองบ้างครับ:bucha:

เล็ก
8th January 2007, 16:18
อิอิ มีทั้งแมงมุม มีทั้งแทมรอน แต่....

ผมอยู่บ่อนอกอะจิ -_-"

narate
8th January 2007, 16:21
แฟน ๆ psp อย่าลืมชาร์ตแบตให้เต็มแล้วเจอกันนะค๊าบบบบ
แหะๆ ถ้าผมไปร่วมงาน(เบี้ยวมาเกือบสิบงานแล้ว กิจกรรมเยอะมาก มีแต่คนรุมจองตัว อิๆ:crazy: )อยากจะเอาไปแจมเหมือนกันครับ ผมซื้อเกมส์ไว้เพียบแต่ละเกมส์เล่นอย่างมากสามครั้ง เพราะเล่นไม่เป็น ไม่รู้เล่นต่อยังไง ที่จำได้ก็มี Burn out ,Harry potter ,Hunt...,Prince of persia ,Lord of the rings และอีกประมาณ 2-3 เกมส์จำไม่ได้ เผื่อจะได้ให้สอนเล่น หรือแลกกันหนะครับ อิๆ

cchamora
8th January 2007, 16:40
คราวนี้ไปได้แน่ๆครับ ขอร่วมสนุกด้วย โดยจะนำ

EF 100-400L IS
EF 180L Macro
Spyder Pro พร้อม License

ไปให้ลองซ้อมมือกันดูดีมั๊ยครับ ไม่รู้จะซ้ำกับท่านๆอื่นๆหรือไม่ อ้อ มี Expodisc อีกตัวครับ ที่อยากให้ลองกัน

นายไข่เจียว
8th January 2007, 16:47
อ่าว เลิกกะ NDs Lite แล้วหรอ เนี้่ย:spineyes:

RUTch
8th January 2007, 16:48
อืม ที่แน่ๆ เปิดรับจอง ถ่าน สำหรับ DSLR ของ :Nikon: :Canon: งวดแรก และเปิดตัวราคาน่าพิศวง ที่หาซื้อที่ไหนถูกเท่านี้ไม่มีอีกแล้ว

นายไข่เจียว
8th January 2007, 16:49
ผมมี Eye-one แต่ึคงไปแจม ค่ำๆ หน่อย ติดราชการด่วน เหอๆ เพิ่งรู้ มะเที่ยงนี่เอง เอิ้กๆ

นายไข่เจียว
8th January 2007, 16:54
อืม ที่แน่ๆ เปิดรับจอง ถ่าน สำหรับ DSLR ของ :Nikon: :Canon: งวดแรก และเปิดตัวราคาน่าพิศวง ที่หาซื้อที่ไหนถูกเท่านี้ไม่มีอีกแล้ว
ตกลง ป๋า เอาแน่ใช่ป่ะ ไอ้ตัวนี้อะ http://www.mahaenergy.com/store/catalog/mhc9000.jpg

Caesar[XII]
8th January 2007, 17:05
อยากไปร่วมงานด้วยนะครับ
แต่แบบว่าไม่รู้จักใครเลยอ่ะ กลัวไปแล้วแห้งตายตรงนั้น

แล้วไม่ทราบว่าคราวนี้ยังจะมี Lightroom workshop กันอีกมั๊ยครับ
พอดีไปใช้แล้วรู้สึกว่ามันน่าจะมีอะไรดีๆ อีกหลายจุดที่ยังไม่รู้

นายไข่เจียว
8th January 2007, 17:09
;382955']อยากไปร่วมงานด้วยนะครับ
แต่แบบว่าไม่รู้จักใครเลยอ่ะ กลัวไปแล้วแห้งตายตรงนั้น

แล้วไม่ทราบว่าคราวนี้ยังจะมี Lightroom workshop กันอีกมั๊ยครับ
พอดีไปใช้แล้วรู้สึกว่ามันน่าจะมีอะไรดีๆ อีกหลายจุดที่ยังไม่รู้

แหะๆ ถ้า (ว่าง )แล้ว ไม่มาคราวนี้ คราวหน้าก็เหมือนคราวนี้ คือ ยังไม่รู้จักใครเลยครับ อิอิอิ

โปรKaitom คือ คำตอบสุดท้าย สำหรับ Lightroom :good:

RUTch
8th January 2007, 17:16
;382955']อยากไปร่วมงานด้วยนะครับ

พูดงี้กันทุกคนแหละ ผมบอกหลายครั้งแล้ว ว่า Staff ใน thaid ที่ทำงานร่วมกันทุกวันนี้ ไม่มีใครรู้จักใครมาก่อนเลยครับ ส่วนใหญ่ มารู้จักกันที่นี่ทั้งนั้น

kaitom
8th January 2007, 17:29
อ่าว เลิกกะ NDs Lite แล้วหรอ เนี้่ย:spineyes:

ยังอยู่ครับพี่ แต่ความมันส์มันต่างกัน 5555

Caesar[XII]
8th January 2007, 17:32
พูดงี้กันทุกคนแหละ ผมบอกหลายครั้งแล้ว ว่า Staff ใน thaid ที่ทำงานร่วมกันทุกวันนี้ ไม่มีใครรู้จักใครมาก่อนเลยครับ ส่วนใหญ่ มารู้จักกันที่นี่ทั้งนั้น
ถ้าอย่างนั้น ผมคงต้องขอไปรู้จักพวกพี่ๆ ทุกคนซะหน่อยแล้ว
:good: :good: :good:

oberon
8th January 2007, 18:22
ใครมีทำหล่น 28-75 f2.8 เมาท์หนอน วันงานเอาไปให้ลองบ้างครับ:bucha:.. ผมมีคราบ .. ว่าแต่ พี่หลวงจะไปกี่โมงละครับพี่?? พอดีผมติดต้องไปถ่ายงานแต่งให้เพื่อนอ่ะ .. คงอยู่เย็นค่ำเหมือนเคยไม่ได้ .. ไว้จะติดเอาไปให้ลองนะคราบ :chat:

oberon
8th January 2007, 18:25
แหะๆ ถ้าผมไปร่วมงาน(เบี้ยวมาเกือบสิบงานแล้ว กิจกรรมเยอะมาก มีแต่คนรุมจองตัว อิๆ:crazy: )อยากจะเอาไปแจมเหมือนกันครับ ผมซื้อเกมส์ไว้เพียบแต่ละเกมส์เล่นอย่างมากสามครั้ง เพราะเล่นไม่เป็น ไม่รู้เล่นต่อยังไง ที่จำได้ก็มี Burn out ,Harry potter ,Hunt...,Prince of persia ,Lord of the rings และอีกประมาณ 2-3 เกมส์จำไม่ได้ เผื่อจะได้ให้สอนเล่น หรือแลกกันหนะครับ อิๆ... อิอิอิ ... อีกสมาชิกก๊วน PSP เพิ่มอีก 1 คนแว้ว ... :yahoo:

ปล. ชาร์ตแบตกันไปให้เต็มนะคราบ .. ทำเป็นเล่นไป .. เผลอๆ จะมีกลุ่มย่อมแข่งกะก๊วนเล่นเครื่องเสียงแล้วนะเนี่ย อิอิอิ :chat:

MeePooh
8th January 2007, 21:15
อยากไปมั่ง..... อยาก Calibrate หน้าจอมั่งจัง...

นายไข่เจียว
8th January 2007, 21:24
Calibrate หน้าจอ "โน๊ตบุ๊ค" นาครับ
เพราะถ้าแบกจอ Monitor กันมาคงจะหมดสิทธิ์ เพราะ
มะมีไฟ 220 Volt :p

sabaimage
8th January 2007, 21:55
เย้
ในที่สุด ผมก็จะได้ calibate จอ notebook ผมกะเขาซักที
process เพี้ยนที แง๊

ศุกร์ เสาร์ อยู่แถวๆ หัวหิน
แต่ยังไงก็กลับมาทันงานครับ

อยากลอง 10-22 ครับผม ใครหล่อๆ ใจดีๆ ขอลองมั่งนะครับ

MeePooh
8th January 2007, 23:51
Calibrate หน้าจอ "โน๊ตบุ๊ค" นาครับ
เพราะถ้าแบกจอ Monitor กันมาคงจะหมดสิทธิ์ เพราะ
มะมีไฟ 220 Volt

เอร่อ... ช่ายๆ notebook ไม่ใช่ desktop....

เย้

ในที่สุด ผมก็จะได้ calibate จอ notebook ผมกะเขาซักที

process เพี้ยนที แง๊

ศุกร์ เสาร์ อยู่แถวๆ หัวหิน

แต่ยังไงก็กลับมาทันงานครับ

อยากลอง 10-22 ครับผม ใครหล่อๆ ใจดีๆ ขอลองมั่งนะครับ

เอร่อ.... เพิ่งจะมีเลยตัวนี้... แต่.. ขี้เกียจแบกกล้องไป แหะๆ

หลวงลายไทย
9th January 2007, 08:35
.. ผมมีคราบ .. ว่าแต่ พี่หลวงจะไปกี่โมงละครับพี่?? พอดีผมติดต้องไปถ่ายงานแต่งให้เพื่อนอ่ะ .. คงอยู่เย็นค่ำเหมือนเคยไม่ได้ .. ไว้จะติดเอาไปให้ลองนะคราบ :chat:
ขอบคุณครับ กำลังมองหาเลนส์พร๊อตเทรตท่องเที่ยวนะครับ มองๆอยู่ระหว่าง
17-55f2.8IS, 24-105f4L IS, 24-70F2.8L แล้วก็ แทมร่อน 28-75f2.8 นะครับ...
และท้ายสุดคือย้ายค่ายนะครับ
ผมคงไปตั้งแต่งานเริ่มนะครับ
.....................................

สมาชิกไทยดีนี่ก็รูปหล่อใจดีทุกคนครับ
งั้นเดี๋ยวคนที่หล่อที่ซู๊ดดด จะเอาไปให้ลองนะครับ

แหะๆ ถ้าผมไปร่วมงาน(เบี้ยวมาเกือบสิบงานแล้ว กิจกรรมเยอะมาก มีแต่คนรุมจองตัว อิๆ:crazy: )
คราวที่แล้วก็พลาดนี่ครับ ไม่น่าเลยครับ เพราะมีโอกาสที่จะได้เป็นคนหล่อที่สุดในงานแล้วเชียว
แล้วคราวนี้ คนหน้าตาดีไปกันหลายท่าน คุณnarate คงจะต้องผิดหวังอีกครั้ง ที่ไม่ได้เป็นคนหล่อที่ซู๊ดดด ในงานนี้นะครับ:crazy:

oberon
9th January 2007, 10:42
อิอิอิ .. คนหน้าตาดีเยอะจริงๆ แฮะเว็บนี้เนี่ย ... (โดยเฉพาะพี่หลวง) อิอิอิ :P

DOFJerk
9th January 2007, 11:41
ไม่มีใครเอา eyeone ไปม่างเลยเหรอคับ???

Electron
9th January 2007, 12:00
ไม่มีใครเอา eyeone ไปม่างเลยเหรอคับ???
บอกตากล้าดิ เอาไปนานนนนแว๊วววว:chat:

As96481556
9th January 2007, 23:20
ง่ะ อยากไปบ้างอ่ะ แต่ติดสอบ 14 กะ 16 อ่ะครับ2 ครั้งแรกก้ม่ะได้ไป ครั้งนี้คงอดอีกแล้ววว ฮือออ

Lost_D1X->30D
9th January 2007, 23:26
แล้วโปรเจงกับท่านอื่นๆ ไม่ติดงานถ่ายวันซ้อมABAC กันบ้างหรือครับ

9th January 2007, 23:31
แล้วโปรเจงกับท่านอื่นๆ ไม่ติดงานถ่ายวันซ้อมABAC กันบ้างหรือครับ ผมยังติดคิดว่ามาถึงอาจเป็นสัก บ่าย2เลยครับ:turtle

มนุษย์ไฟฟ้า
9th January 2007, 23:44
แล้วโปรเจงกับท่านอื่นๆ ไม่ติดงานถ่ายวันซ้อมABAC กันบ้างหรือครับ ผมยังติดคิดว่ามาถึงอาจเป็นสัก บ่าย2เลยครับ:turtle

วันซ้อมมัน 13 นี่ึครับ Meeting 14 นะ

เจง
10th January 2007, 00:40
สงสัยคุณบิ๊กจะมึน หรือ ไม่ก็ ABAC ขึ้นสแตน 2 วัน มั๊งครับ คุณกล้า

oberon
10th January 2007, 13:28
สงสัยคุณบิ๊กจะมึน หรือ ไม่ก็ ABAC ขึ้นสแตน 2 วัน มั๊งครับ คุณกล้า... อิอิ ... แต่โปรเจงก็ไม่ว่างไปแจมนี่นา??? :P

Modem
10th January 2007, 14:38
อยากลองกล้อง EOS 1Ds Mark II มีใครเอาไปบ้างครับ จะได้ไปร่วมงานด้วยคน :knock: ล้อเล่นนะครับ

10th January 2007, 18:48
อ้าว แย่แล้วผม นัดวันกันพลาดซะแล้วครับ 55555 โชคดีมาถามก่อนนะเนี่ยครับ
ขอบคุณ เพื่อนๆที่ช่วยเตือนครับ

Shutter x
11th January 2007, 01:40
งานนี้พลาดแน่เลยครับ ไป ตจว. :dry:

watunyoo
11th January 2007, 11:28
งานนี้พลาดแน่เลยครับ ไป ตจว. :dry:
ขอไปด้วยคนครับ......มือใหม่ครับ....อยากได้ครับแนะนำจากพวกพี่ๆๆมือโปรครับผม....อยากได้ภาพแจ่มๆๆเหมือนโปรครับ..

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ipod
11th January 2007, 23:41
วันนี้ไปถอย D200 กับ SB800 มาใหม่ แต่ยังใช้งานไม่ค่อยคล่องเลย จะให้พี่ๆ น้าๆ ช่วยแนะนำให้ได้ไหมครับ

bellrescue
12th January 2007, 02:27
อยากไปแต่ไม่รู้จักใครเหมือนกัน ต้องไปรับแฟนตอนเที่ยงที่ ตลาดน้ำอัมพวา จะมาทันเปล่าเนี่ย อยากไปหาความรู้ สอบถามข้อมูลด้วยอ่ะคับ

RUTch
12th January 2007, 07:58
อยากไปแต่ไม่รู้จักใครเหมือนกัน ต้องไปรับแฟนตอนเที่ยงที่ ตลาดน้ำอัมพวา จะมาทันเปล่าเนี่ย อยากไปหาความรู้ สอบถามข้อมูลด้วยอ่ะคับตอบเหมือนที่เคยตอบทุกครั้งครับ Staff ThaiD ที่ทำงานร่วมกันทุกวันนี้ไม่มีใครรู้จักใครมาก่อนเลยมารู้จักกันที่ ThaiD ทุกคนครับ มาเถอะครับ นั่งกันอยู่นานครับ

DayWalker
12th January 2007, 09:25
อิ อิ อิ เดี๋ยวผมไปจะใส่สูทขาว ติดดอกกุหลาบสีแดงไว้ที่กระเป๋าเสื้อนะครับ

อ้าว ไม่ใช่นัดบอดนี่นา อิ อิ

ฟักทอง
12th January 2007, 10:47
ไม่รู้ว่าจะเสร็จงานหรือเปล่า อยากไปเจอท่านโปรเจง ดวดเบียร์กันซักกะหน่อยเห็นเพื่อน ๆ สมาชิกบอกว่าโปรเจงคอแป็ป.......(เดียว) อิ อิ:Smiles2: :knock:

OatZ
12th January 2007, 11:38
ถ้าไม่ติดอะไรไปแน่นอนครับ

เจง
12th January 2007, 13:20
ไม่รู้ว่าจะเสร็จงานหรือเปล่า อยากไปเจอท่านโปรเจง ดวดเบียร์กันซักกะหน่อยเห็นเพื่อน ๆ สมาชิกบอกว่าโปรเจงคอแป็ป.......(เดียว) อิ อิ:Smiles2: :knock:

ต้องขอประทานอภัย หากคำตอบต้องทำให้ผิดหวังครับ ... หมอสั่งห้าม ดื่มแอลกอฮอล์ มาได้ 1 month แล้วครับ .. เดี๋ยวส่ง kaitom กับ electron แท๋กทีมกับ oberon อีกคน .. ไปสู้ครับ .. เจอสองคนแรกเข้าไป อย่าลืมจดบ้านเลขที่กับเบอร์โทรภรรยาไว้ในกระเป๋าตังค์ครับ Taxi จะได้พากลับบ้านถูก

ส่วนผม คงต้องขอตัว ติดงานและติดเที่ยว อาจจะไปฝ่าฝืนคำสั่งหมอ อยู่ทางตะวันตกครับ

RUTch
12th January 2007, 13:34
.. เดี๋ยวส่ง kaitom กับ electron แท๋กทีมกับ oberon อีกคน .. ไปสู้ครับ .. เจอสองคนแรกเข้าไป อย่าลืมจดบ้านเลขที่กับเบอร์โทรภรรยาไว้ในกระเป๋าตังค์ครับ Taxi จะได้พากลับบ้านถูก ...อ๋อ อย่างนี้นี่เอง อีตาไก่ต้ม ถึงได้เป็น เซียน ไร้Room เอิกๆ

oberon
12th January 2007, 14:31
ต้องขอประทานอภัย หากคำตอบต้องทำให้ผิดหวังครับ ... หมอสั่งห้าม ดื่มแอลกอฮอล์ มาได้ 1 month แล้วครับ .. เดี๋ยวส่ง kaitom กับ electron แท๋กทีมกับ oberon อีกคน .. ไปสู้ครับ .. เจอสองคนแรกเข้าไป อย่าลืมจดบ้านเลขที่กับเบอร์โทรภรรยาไว้ในกระเป๋าตังค์ครับ Taxi จะได้พากลับบ้านถูก

ส่วนผม คงต้องขอตัว ติดงานและติดเที่ยว อาจจะไปฝ่าฝืนคำสั่งหมอ อยู่ทางตะวันตกครับ... แล้วผมเกี่ยวรายเนี่ย??? ... งดดื่มคราบ งดดื่ม อิอิอิ :crazy: ...

StiLLifE*
12th January 2007, 23:47
ครั้งที่แล้วพลาด ครั้งนี้ขอไปด้วยนะครับพี่ๆ

แล้วเจอกันครับ

tomz
13th January 2007, 01:30
งานนี้ขอไปด้วยคนครับ จะได้ไปขอความรู้จากน้าๆ ThaiD ด้วย:good: :good:

vitt
14th January 2007, 01:18
ยังไม่เคยได้ไปร่วมกิจกรรมด้วยเลยครับ งานนี้ขอไปด้วยคนครับ จะได้แอบไปเก็บความรู้

Electron
14th January 2007, 22:01
กลับถึงบ้านแว๊ววววว.....(หลังจากแว๊บไปเช็คชื่อมา)

ขอบคุณ มิตรรักแฟนเพลง ที่ยังเหนียวแน่นเหมือนเดิมครับ

แถมวันนี้ สมาชิกใหม่ๆ ไปกันเพียบเลย :chat:

ขอบคุณพี่ cchamora ด้วยครับ สำหรับ Spyder เดี๋ยวคงนัดส่งมอบของ ในละแวกบ้านเรากัน อิอิ

ปล.อีตา NightBird (เจอคราวนี้อ้วนขึ้นอย่างแรง สงสัยทำงานสบาย)
ลืม CardReader ไว้ ว่างเมื่อไหร่ โทร.มาแล้วกันครับ

ipod
14th January 2007, 22:13
ผมไป Meeting ที่นี่เป็นครั้งแรก พี่ๆเป็นกันเองมากครับ ขอบคุณพี่ JOJO ที่ทำให้รู้ว่าผมต้องพัฒนาอีกเยอะมากๆๆๆ ทั้งการถ่ายภาพ และการตกแต่งภาพหลังเสร็จงาน ขอบคุณจากใจครับ และก็ขอขอบคุณ คุณพี่ cchamora สำหรับ Spyder และคุณ Electron สำหรับ Eye-one ด้วยนะครับ คราวนี้จอ Notebook ของผมมีโปรไฟล์ทั้ง Spyder และ Eye-one ให้เปลี่ยนเล่นทั้ง 2 อันเลย ขอบคุณท่านพี่ทั้ง 2 ด้วยนะครับ และขอบคุณสำหรับคู่มือแฟลชและ Silicagel ด้วยนะครับ ไปครั้งนี้คุ้มค่ามากเลยครับ ครั้งหน้าถ้าไม่ติดอะไรจะไปอีกครับ ครั้งนี้ยังไม่ค่อยคุ้น เลยไม่ได้คุยกับใครเลยครับ นั่งฟังอย่างเดียว

ปล.ต้องขอโทษด้วยที่รีบกลับก่อน และไม่ทันได้บอกอีกพี่ๆหลายคน

RUTch
14th January 2007, 22:39
คุณพี่ cchamora สำหรับ Spyder และคุณ Electron สำหรับ Eye-one ด้วยนะครับ คราวนี้จอ Notebook ...
ด้านซ้ายครับ เจ้าของ Spyder:thumbup:

oberon
14th January 2007, 22:41
อิอิ ... ถึงบ้านแล้วเหมือนกัน ... ออกมาก่อน ต้องแว๊บไปงานแต่งงาน เสียดายๆๆ :)

ปล. ... ไว้จะไปนั่งคุยเรื่อง PSP (อ่ะ ไม่ใช่ดิ .. เรื่องกล้องๆ) ในงาน meeting เดือนหน้านะคราบ :P

RUTch
14th January 2007, 22:46
สายคล้องคอ ราคาถูกจาก Foto File และเปิดรับจองถ่านจาก OSKA ราคาที่หาซื้อที่ไหนไม่ได้

ZZNKQB
14th January 2007, 22:59
ขอโทษพี่รุจ และพี่ๆ ท่านอื่นทุกคนนะครับ ที่ผมไปได้แปปเดียว
(ไปครั้งแรกยังไม่รู้จักใครเลย ผมไปพร้อมกับพี่ในรูป ผมหน้าเด๋อๆ ผมสั้นๆ อะครับ)
พอดีติดธุระทางบ้าน เลยต้องขอตัวด่วนครับ

ieaw
15th January 2007, 00:39
หุหุ หลังๆ นี้ปกติไปทุกงาน มาพลาดงานวันนี้ พลาดหลายอย่างเลยน่ะเนี๊ยะ

bellrescue
15th January 2007, 01:35
ผมไป Meeting ที่นี่เป็นครั้งแรกเหมือนกันอ่ะครับ พี่ๆ น้า ๆ ทุกคนเป็นกันเองมากครับ ขอบคุณพี่ ๆ น้า ๆ ที่ทำให้รู้เรื่อง ของเลนส์ การเก็บรักษา และการถ่ายรูปว่าผมต้องเรียนรู้เพิ่มเติมอีกเยอะมากๆๆๆ และยังต้องรบกวนพี่ ๆ น้า ๆ ทุกคนในเรื่องของความรู้อีกมากๆ เช่น การถ่ายภาพ การตกแต่งภาพด้วย ps ไปครั้งนี้คุ้มค่ามากเลยครับ ครั้งหน้าถ้าไม่ติดอะไรจะไปอีกเช่นกันครับ ครั้งนี้ยังไม่ค่อยคุ้น เลยไม่ได้คุยกับใครครับ นั่งฟังอย่างเดียว มาเก็บแต่ความรู้ต่าง ๆ ส่วนสำหรับ หน้าตาและชื่อของพี่ ๆ น้า ๆ ทุกคน พอจำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เพราะว่าเยอะมาก ต้องขอโทษไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ

ปล.ต้องขอโทษด้วยที่รีบกลับก่อน และเรื่องของข้อความที่คล้าย ๆ กับคุณ ipod

DayWalker
15th January 2007, 09:45
อิ อิ อิ พอดีติดงานถ่ายภาพให้น้องๆอยู่ ไปถึงตอนทุ่มหนึ่ง ยังดีที่ป๋าๆยังนั่งคุยกันอยู่หลายท่านครับ คราวหน้าจะไปให้เร็วกว่านี้ครับ แหะ แหะ

มนุษย์ไฟฟ้า
15th January 2007, 09:55
ผมไป Meeting ที่นี่เป็นครั้งแรกเหมือนกันอ่ะครับ พี่ๆ น้า ๆ ทุกคนเป็นกันเองมากครับ ขอบคุณพี่ ๆ น้า ๆ ที่ทำให้รู้เรื่อง ของเลนส์ การเก็บรักษา และการถ่ายรูปว่าผมต้องเรียนรู้เพิ่มเติมอีกเยอะมากๆๆๆ และยังต้องรบกวนพี่ ๆ น้า ๆ ทุกคนในเรื่องของความรู้อีกมากๆ เช่น การถ่ายภาพ การตกแต่งภาพด้วย ps ไปครั้งนี้คุ้มค่ามากเลยครับ ครั้งหน้าถ้าไม่ติดอะไรจะไปอีกเช่นกันครับ ครั้งนี้ยังไม่ค่อยคุ้น เลยไม่ได้คุยกับใครครับ นั่งฟังอย่างเดียว มาเก็บแต่ความรู้ต่าง ๆ ส่วนสำหรับ หน้าตาและชื่อของพี่ ๆ น้า ๆ ทุกคน พอจำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เพราะว่าเยอะมาก ต้องขอโทษไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ

ปล.ต้องขอโทษด้วยที่รีบกลับก่อน และเรื่องของข้อความที่คล้าย ๆ กับคุณ ipod

ก่อนจะถึงมิ้ตติ้งคราวหน้านะครับ...เวปนี้ไม่มีน้าลุงป้าใดๆ มีแต่ พี่...ป๋า...และเจ้ เท่านั้นครับ...........เอิ๊กกกก

Ringo E10
15th January 2007, 17:18
5 5 5 ใกล้บ้านครับ ไปมาสะดวก ชอบๆ

ขอบคุณสำหรับของที่ระลึกในงานครับ ขอบคุณทุกท่านด้วยครับ

อ้อ ที่ยูเนี่ยน มอล มีเครปอร่อยด้วยนะครับ (แพงนะัแต่อร่อยดีครับ )

sabaimage
15th January 2007, 22:01
ขอบคุณคุณ Electron อย่างมากๆ สำหรับการ calibrate จอ
และคำแนะนำหลายๆ อย่างครับ
คราวนี้ค่อยยังชั่ว หายใจสะดวกแล้วครับ 555

ขอโทษทุกท่านอย่างสูง ผมไปซะสายเลย

ฝากถึงโปรอ้วน อย่าลืมนู๋ซุปนะครับ อิอิ

ฝากถึงป๋าแบน ลืมบอกไปว่า event คราวหน้าชวนด้วยครับ

สุดท้าย
เป็นปลื้มอย่างที่สุด ได้เจออาจารย์ที่เคยสั่งเคยสอนเมื่อครั้งผมยังละอ่อน
ไม่ใช่ใครที่ไหน ป๋ารุชที่น้องๆ เรียกกันในนี้นี่เอง
ใน meeting ได้ไหวงามๆ อีกหนแล้ว
แต่นี้ต่อไป ผมต้องขอเรียกอาจารย์น่ะครับ :bucha: :bucha:
ว่าแล้ววว วววว เชียว
ผมกระซิบท่าน D1 วันเมื่อครั้งไป meeting ครั้งแรก
ว่าพี่คนนี้ คุ้นหน้ามากๆ มากๆๆ
ผ่านมาร่วม 20ปี จำได้ไม่ผิดตัวครับ :good:
ดีใจจริงๆ ครับ :banana:

รอ meeting คราวหน้าอย่างใจจดใจจ่อ

vitt
15th January 2007, 23:07
ผมก็ได้มีโอกาสได้ไปรู้จักพี่เป็นครั้งแรก ไปถึงตอนเกือบจะกลับกันแล้ว (รีบบึ่งมาจากเมืองทอง) แต่ก็ยังมีโอกาสได้คุยกับพี่ๆหลายคน เป็นกันเองดีครับ ไว้โอกาสหน้าคงได้ไปเจอพี่ๆกันอีก
**เห็นพูดถึงเรื่องแบต ยังจองได้อีกป่าวครับ สงสัยผมมาไม่ทันตอนจองกัน เมือ่วานก็ลืมถาม

B@nks
16th January 2007, 00:54
ยังไม่ได้เคยไปสักที แต่ก็แอบอิจฉาสำหรับคนที่ได้ไปทุกที ..

กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวฉันใด

Meeting ThaiD วันใดวันหนึ่ง ก็คงเป็นวันของผมฉันนั้น..

:thumbup:

watunyoo
16th January 2007, 12:34
ดีครับ....ที่ได้เจอหน้าพวกพี่ๆๆและเพื่อนๆๆเหล่าตากล้องมือโปร
ได้ความรู้ครับ.....บางทีก็ไม่รู้เลยก็มารู้เอาคราวนี้ครับ
รู้ว่าการถ่ายแบบไหนจากการที่ได้ลองกันจริงๆๆที่สวนรถไฟก่อน
การmeeting #3 ครับ :bucha: :bucha:

ขอบอกว่าขนมและกับข้าว ก๋วยเตี๋ยวที่ union mall อร่อยจริงๆๆครับ...(Y) (Y)

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากพี่ๆๆ และอีกอย่างเจอรุ่นพี่ครับ (พี่บานครับ).......:good: :good: :good: