PDA

View Full Version : ศูนย์บริการ Canon ประเทศไทย

Orange**
4th October 2005, 23:59
สำนักงานใหญ่
บริษัทแคนนอน มาร์เก็ตติ้ง (ไทยแลนด์) จำกัด

179/34-45 อาคารบางกอกซิตี้ทาวเวอร์ ชั้น 9-10 ถนนสาทรใต้
แขวงทุ่งมหาเมฆ เขตสาทร กรุงเทพฯ 10120
โทรศัพท์ : 0-2344-9999
โทรสาร : 0-2344-9963
E-mail : info@canon.in.th (info@canon.in.th)
เวลาทำการ : จันทร์ - ศุกร์ ตั้งแต่เวลา 8.15 น. - 17.15 น.
บีทีเอส : ช่องนนทรี

ที่มา : canon.co.th (http://www.canon.co.th/index.php?action=contact&lang=th)

prayunsak
13th November 2006, 21:47
ส่งกล้องเข้าไปเช็คก็ที่นี่ใช่ไหมครับ

D1
14th November 2006, 02:33
ส่งกล้องเข้าไปเช็คก็ที่นี่ใช่ไหมครับใช่แล้วครับ ^_^

banoffee_sky
4th May 2007, 02:23
บริการประทับจายมาก
พอดีวันนั้นทำหน้าจอ LCD กล้องแตก
บริการรวดเร็ว เข้าใจ และไม่แพงอย่างที่คิดค่ะ
เยี่ยม!

noom2000
14th August 2007, 18:57
บริการดีมากครับ เร็ว วันเดียวเสร็จแต่ต้องไปแต่เช้าน๊ะ ผมทำ 2 รายการไปเดินเล่นก่อน บ่ายๆเสร็จ.
1. ล้างเลนส์
2. เปลื่ยน pin CF ที่กล้องเพราะใส่ CF ผิดด้าน ล้มไป2ตัว.
ราคารับได้ครับไม่แพงมาก และรวดเร็ว

z d828c
17th August 2007, 23:24
ส่งกล้องถ่ายวีดีโอไปที่สำนักงานใหญ่โดยผ่านศูนย์ในจังหวัดเพื่อเปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างแต่ทางสำนักงานใหญ่ส่งกล้องคืนไม่รับซ่อมโดยอ้างว่าเปิดกล้องมาแล้ว..ก็ไหนว่าซ่อมได้ทำไมต้องอ้างเหตุผลนี้ เพราะก็ต้องซ่อมที่มันใกล้บ้าน เมื่อซ่อมไม่ได้แล้วจึงได้ส่งให้สำนักงานใหญ่ซ่อมให้เพราะเป็นที่สุดท้ายที่จะซ่อมได้ เจ้าของกล้องยอมเสียค่าใช้จ่าย เพียงแค่ขอให้กล้องใช้งานได้เท่านั้น ยังไม่เข้าใจว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ แล้วจะให้เลือกใช้ แคนนอน อยู่อีกเหรอ...

Reflex
2nd January 2008, 23:26
กล้องผมไม่เสียอะไรแต่ไม่รู้ทำไม อยากไปทุกวัน 555 ไม่ใช่กล้องสวยอย่างเดียวเรย

phissanu
17th November 2008, 04:35
ต่างจังหวัดมีไหมครับ ที่เหนือครับ

bankyphoto
11th January 2009, 11:45
ส่งกล้องถ่ายวีดีโอไปที่สำนักงานใหญ่โดยผ่านศูนย์ในจังหวัดเพื่อเปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างแต่ทางสำนักงานใหญ่ส่งกล้องคืนไม่รับซ่อมโดยอ้างว่าเปิดกล้องมาแล้ว..ก็ไหนว่าซ่อมได้ทำไมต้องอ้างเหตุผลนี้ เพราะก็ต้องซ่อมที่มันใกล้บ้าน เมื่อซ่อมไม่ได้แล้วจึงได้ส่งให้สำนักงานใหญ่ซ่อมให้เพราะเป็นที่สุดท้ายที่จะซ่อมได้ เจ้าของกล้องยอมเสียค่าใช้จ่าย เพียงแค่ขอให้กล้องใช้งานได้เท่านั้น ยังไม่เข้าใจว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ แล้วจะให้เลือกใช้ แคนนอน อยู่อีกเหรอ...

ได้อ่านเงื่อนไขการรับประกันอย่างละเอียดรึยังครับ

xmakop
11th January 2009, 21:43
ขอบคุณที่แนะนำ นะครับ เผื่อจะได้ใช้บริการ

JuneNq
18th February 2009, 19:58
ว้าว ใกล้บ้านเลย เอา 40D ไปคาลิเบลดหน้าจอ ฟรีหรอเปล่าครับ

Agel
18th February 2009, 22:30
อยู่ที่นี่เอง ขอบคุณครับ

AOAO
26th August 2009, 09:22
ใกล้หมดประกัน แต่ยังไม่เคยเข้าศูนย์เลยครับ

Ken20thboy
6th October 2009, 17:20
เอา 350D ไปล้าง CCD ที่ศูนย์มาบุญครอง ปรากฎว่าล้างไม่สะอาด
เป็นรอยที่เดิม เน้นว่าที่เดิม
ผมเลยเมลไปถามศูนย์ใหญ่ ศูนย์บอกว่ารับประกัน 3 เดือน ผมเลยกลับไป ที่ศูนย์มาบุญครอง
แต่ปรากฎว่าศูนย์มาบุญครองบอกว่าไม่รับประกันสำหรับการทำความสะอาด CCD แต่ก็บอกจ่ะทำให้ เมื่อทำเสร็จแล้ว ผมก็เอามาถ่ายที่บ้าน ปรากฎว่ายังมีรอยตรงที่เดิม ผมรู้สึกเซ็งมากกับการบริการแบบนี้
ถ้าไม่ทำให้ก็บอกมาเลย ผมต้องเอาไปล้างอีกแล้ว แต่คราวนี้กะไปศูนย์ใหญ่เลย
สรุปว่าการล้าง CCD มันประกันหรือเปล่า แล้วถ้าล้างไม่ดี ผมต้องเสียเงินล้างใหม่ใช้ไหมครับ
ยังงัยก็ช่วยชี้แจงด้วยน่ะครับ ศูนย์มาบุญครอง ไม่รู้ว่าช่างไม่มีฝีมือ หรือขี้เกียจล้าง(ค่าล้างมันก็ไม่ใช่ถูกน่ะครับ)หรือทำแบบนี้เพื่อให้เราต้องไปล้างใหม่ก็ไม่รู้ครับ

bandao
1st November 2009, 07:13
เลนส์ผม 24--105 ใช้ได้แค่ 24 มม.ส่งไปซ่อมได้รึเปล่าครับ

เลนส์ขาว
14th April 2010, 14:19
canon บริการหลังการขายดีมากๆเลยครับ

i_am_oreo
10th July 2010, 13:53
กำลังอยากไปล้าง 5d อยู่เลย ขอบคุณครับ

August11
1st September 2010, 17:09
น่าจะซ่อมได้นะครับ

UserBKK
28th November 2011, 07:01
เอา 350D ไปล้าง CCD ที่ศูนย์มาบุญครอง ปรากฎว่าล้างไม่สะอาด
เป็นรอยที่เดิม เน้นว่าที่เดิม
ผมเลยเมลไปถามศูนย์ใหญ่ ศูนย์บอกว่ารับประกัน 3 เดือน ผมเลยกลับไป ที่ศูนย์มาบุญครอง
แต่ปรากฎว่าศูนย์มาบุญครองบอกว่าไม่รับประกันสำหรับการทำความสะอาด CCD แต่ก็บอกจ่ะทำให้ เมื่อทำเสร็จแล้ว ผมก็เอามาถ่ายที่บ้าน ปรากฎว่ายังมีรอยตรงที่เดิม ผมรู้สึกเซ็งมากกับการบริการแบบนี้
ถ้าไม่ทำให้ก็บอกมาเลย ผมต้องเอาไปล้างอีกแล้ว แต่คราวนี้กะไปศูนย์ใหญ่เลย
สรุปว่าการล้าง CCD มันประกันหรือเปล่า แล้วถ้าล้างไม่ดี ผมต้องเสียเงินล้างใหม่ใช้ไหมครับ
ยังงัยก็ช่วยชี้แจงด้วยน่ะครับ ศูนย์มาบุญครอง ไม่รู้ว่าช่างไม่มีฝีมือ หรือขี้เกียจล้าง(ค่าล้างมันก็ไม่ใช่ถูกน่ะครับ)หรือทำแบบนี้เพื่อให้เราต้องไปล้างใหม่ก็ไม่รู้ครับ
ผมเอา40Dเข้าไปล้างกลับมาเหมือนเดิมบอกให้ช่างออกไปเช็คดูที่แสงสว่างข้างนอก
ช่างบอกไม่ว่างแค่ใช้เวลาไม่เกิน5นาทีผลปรากฏว่ากล้องผมเหมือนเดิม
เสียไปหกร้อยกว่าแต่ใช้งานเหมือนเดิมเหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย
ที่ศูนย์บริการชั้นที่5มาบุญครอง แต่การรับบริการดีมากมาก
เสียแต่ช่างขี้เกียจหรือว่าไม่มีความรู้นี่ซิ

thongk
3rd January 2015, 16:30
คือว่า เครื่อง PC ของผมเอาไปซ่อมทีนี้ ผมมีprinter canon e500 แต่แผ่น driver มันหายไปครับ ผมไป download driver มาแล้วแต่มันไม่สามารถใช้ scanner ได้ครับ ผมต้องทำไงถึงจะใช้ scanner ได้ครับ ขอบคุณครับ