PDA

View Full Version : My Portrait Trip with Lens 2.8

RUTch
30th June 2003, 15:52
ขอแก้ข่าว ที่มีผู้ประสงค์ร้าย โจมตี เกล้ากระผม ว่าด้วยเรื่อง อาวุธ ที่ใช้ อันนี้ ขึ้นต้นมาถูกต้องครับ พอท่านเจ้าสำนัก ยิง Start Gun เกล้ากระผมได้ใช้ อาวุธเอนกประสงค์ 24-120mm ซึ่งมิใช่เรียกว่ากระเทยดังว่า ซึ่งมี อำนาจแค่ F5.6 จริงขอรับ

RUTch
30th June 2003, 16:05
แต่จริงๆแล้ว เกล้ากระผม ได้พกอาวุธ ร้ายแรงไปหลายพิกัดอัตราศึก เพราะเกล้ากระผมไม่ได้ถูกจำกัดงบประมาณเช่นใครบางคน ดังนั้น ระหว่างที่ ท่านผู้กล่าวหาเป็นโจทย์มัวแต่จองดูนางแบบนั้น เกล้ากระผมได้ ควักเอาน้อง ตื้อ(F80) มาใช้พร้อมทั้ง อาวุธเม่นยำแบบหวังผลขนาด 90mm Fix ซึ่งเป็นอาวุธสำรองมาใช้ นะขอรับ และเปลี่ยนเลนส์สลับ มาใช้กับ D100 ด้วยแหละขอรับ ด้วยอาวุธชนิดนี้ ทำให้มีอำนาจการยิงแบบ F-2.8 ด้วยความแม่นยำเพราะมันเป็น Fix ไม่ใช่พวกเลนส์วันทองสองใจ 28...อะไรเงี่ย บางคนบ่มีหรอกกกก...เด้อ...งบประมาณไม่ผ่าน 5555

RUTch
30th June 2003, 16:08
อูยเกล้ากระผมลืมตัวไปหน่อย ท้ายประโยค คือ ทีแรกไม่ได้แก้ตัว เพราะความด้วยเกล้ากระผมขนไปเต็มพิกัด เลยลืมว่าใช้อะไรไปบ้าง อะขอรับ

RUTch
30th June 2003, 17:39
เถ้าแก่นะเถ้าแก่ จริงๆนะกะว่าจะเอา บาชูก้า กระบอกนี้ไปเล่นซะหน่อย
http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?s=&postid=17393
ยังไงยังไง 400mm ที่ 5.6 นี่ระเบิดหลังกระจาย นางแบบหลังเหวะหวะ แน่นอน แผลฉกรร มากกว่า 70mm 2.8 แน่...
ทีแรกบอกหาให้ได้ 45 แต่ปรากฏของไม่มี หาไม่ได้ ตอนนี้ ได้ของ Nik ราคา พิเศษ 52 อื้อ คราวนี้ เอาไปยิงใครละ ยิงนก ยิงกระรอกแถวบ้านดีกว่า

ripper
30th June 2003, 20:21
...พี่ Rutchอันนี้เอามาจากอิรัก! ป่ะครับ...:D :D :D ::beard:

Mr.Smile
30th June 2003, 22:18
คุณรุจใช้ Profile ใหม่หรือปล่าวครับ ภาพสวยกว่างวดก่อนอย่างกับกล้องคนละตัวแหนะ ตอนนี้ใช้เลนส์นิคส์ แสดงแสนยานุภาพเต็มที่เลยนะ แต่ไอ้กระบอกโตนี่จะไปรบกับใครอะครับ ผมว่าทริปคุณรุจวันที่20นี่เอาแม็คโครไปตัวเดียวก็พอ แบบว่าถ่ายได้ใกล้ดี..อิ.อิ.. ขืนเอากระบอกโตไปโดนบังชัวร์
:) :D :D :)

RUTch
30th June 2003, 23:07
ในกระทู้นี้ ไม่ได้ใช้เลยครับ สำหรับ Profile ถ้าใช้ สีมันจะ จี๊ดจ๊าด หน่อย เขียวมากๆแดงมากๆครับ มี Post ไว้ครับ ดูตามนั้น...

จริงๆนะพอกล้องมัน Under มันจะกังวลใจอยู่กับ ความ Under ครับ คราวนี้ ผมมั่นใจ เลนส์ ไม่เชื่อจอ เชื่อวิธีวัดแสงที่ฝึกกับกล้องมาใหม่และการดู Histogram ครับ

Curve ยังไม่ใช้เลย

ton giant
1st July 2003, 14:04
แวะมาเยี่ยมครับพี่ ภาพสวยขึ้นผิดหูผิดตา2.8 สว่างใสปิ้ง(นางแบบนะครับ)อิอิ..