PDA

View Full Version : ขอรณรงค์การจัดงานฉลองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี

นายชนะศูนย์หนึ่ง
27th February 2006, 09:30
ผมไม่แน่ใจว่ามีความเหมาะสมหรือเปล่าสำหรับการตั้งกระทู้นี้ หากพิจารณาแล้วเห็นว่าไม่เหมาะสม ท่านผู้เกี่ยวข้องสามารถลบทิ้งได้ตามสมควรครับ

เป็นที่ทราบกันดีโดยทั่วกันถึงความขัดแย้งทางการเมืองที่กำลังคุกรุ่นอยู่ในแผ่นดินไทย ทั้งๆ ที่ปีนี้ควรจะเป็นปีที่ประชาชนคนไทยทั้งประเทศจะได้ตระเตรียมการเฉลิมฉลองวาระการครองราชสมบัติครบ 60 ปีของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว อันเป็นที่รักและเทิดทูนยิ่งของประชาชนไทย

เอาหละครับ ผมจะไม่กล่าวพาดพิงไปถึงเรื่องใดๆ ว่าใครทำถูกใครทำผิด แต่เพื่อปลุกกระแสจิตสำนึกการเป็นประชาชนคนไทยตัวเล็กๆ ที่คงไม่อยากเห็นความขัดแย้งใดๆ จึงอยากชักชวนให้ทุกๆ ท่านระลึกถึงวาระอันเป็นมงคลของชาติ

ประดับตราสัญลักษณ์การฉลองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี ลงบนเว็บ, MSN, หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ท่านจะสามารถกระทำได้

ผมได้เตรียมไฟล์รูปทรงสี่เหลี่ยมจตุรัสขนาดต่างๆ ไว้ตามที่แปะไว้นี้แล้ว

หากท่านประสงค์จะร่วมรณรงค์ร่วมกัน กรุณาเติมข้อความ "ฉลองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี" หรือ "The 60th Anniversary Celebrations of His Majesty's Accession to the Throne" ลงบน MSN ของท่านครับ

ป้าปูอ้ะ..
27th February 2006, 09:46
อมเคกั้บ..แทงยูหลายๆๆ

Electron
27th February 2006, 09:56
ฝากลิงค์ด้วยคนครับ แปะไว้ตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว

"ฉลองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี และวันหยุดพิเศษ" (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=26166)

27th February 2006, 10:05
รูปขนาด 100x100 ครับ

darkside
27th February 2006, 10:11
ไม่รู้ว่าเรื่องที่คุยกัน ภาพที่ลงกันในนี้จะเหมาะสมหรือไม่

RUTch
27th February 2006, 10:13
ตัวเนื้อความกระทู้คงไม่มีปัญหา แต่การนำเอาตราสัญลักษณ์ไปใช้ควรต้องพิจารณา นะครับ ประการที่หนึ่ง คือ อยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสม อันที่สองคือ ต้องขอบอกตรงๆ เพื่อหลายคนจะได้เข้าใจนะ อ. คือ Avatar เป็นสัญลักษณ์ แทนตัวผู้โพส ผมว่าการนำเอา ตราสัญลักษณ์ ไปเป็น Avatar ไม่น่าจะเหมาะสมครับ

27th February 2006, 10:19
ตัวเนื้อความกระทู้คงไม่มีปัญหา แต่การนำเอาตราสัญลักษณ์ไปใช้ควรต้องพิจารณา นะครับ ประการที่หนึ่ง คือ อยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสม อันที่สองคือ ต้องขอบอกตรงๆ เพื่อหลายคนจะได้เข้าใจนะ อ. คือ Avatar เป็นสัญลักษณ์ แทนตัวผู้โพส ผมว่าการนำเอา ตราสัญลักษณ์ ไปเป็น Avatar ไม่น่าจะเหมาะสมครับ

กรณี Avatar ขออภัยครับ ตะกี้พยายามลองขนาดดูครับ

ViT
2nd March 2006, 23:29
ขอสนับสนุนการจัดงานมหามงคลนี้ ทุกประการ
ถ้าไทยดีจัดขบวนแห่ ผมขอเข้าร่วมครับ
ว่าแต่วันที่มี ขบวนพหุยาตราทางชลมารค มีทีไหนแนะนำให้ไปปักหลักไม๊ครับ...

รักชาติ รักในหลวง หวงแผ่นดิน

graycat
25th May 2006, 21:53
ทรงพระเจริญ

Unregistered
19th June 2006, 21:20
สมุดภาพถ่ายฝีพระหัตถ์ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว แสดงในรูปแบบอัมบั้มพร้อมคำบรรยาย สามารถคลิกเปิด และคลิกอ่านได้ นำมาให้เก็บไว้เพื่อเป็นที่ระลึกและเป็นสิริมงคลคะ ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
http://www.savefile.com/files.php?fid=6551694