PDA

View Full Version : ยังจำได้ไม๊ ถึงใครคนหนึ่ง ที่คุณเคยบอกว่า รัก รัก ยิ่งนัก ตึ๊งตึง ตึงตึ่ง

9george
21st February 2006, 00:54
ไม่ได้เข้ามาเช็คอายุนะครับ:Smiles2:

9george
21st February 2006, 00:55
แค่บอกว่ายังคิดถึง คิดถึงจัง:flower:

9george
21st February 2006, 00:57
:Smiles2: ใครเป็นใคร เพื่อนๆพี่คนไหนจำได้บ้างครับ

(ถ้าใครไม่ทันดู ขอบอกได้เลย ว่าเสียใจด้วย หุหุ):P

9george
21st February 2006, 01:00
วันนี้ไปเดินดูหนังสือที่Se-Edมา ตาเหลือบไปเห็น ตัดสินใจซื้อโดยไม่ลังเลเลยครับ
อารมณ์ประมาณเจอกิ๊กเก่า แล้วปรี่เข้าไปทัก 90บาท ค่าเชยชมและครอบครอง

9george
21st February 2006, 01:01
ใครจำได้ช่วยเล่าความหลังย้นอดีตด้วยครับ ชักเลือนๆ

9george
21st February 2006, 01:05
:flower: หน้าตาของหน้าปกครับ
ขออภัยถ้าภาพไม่ชัด ผมใช้ถ่ายเอาน่ะครับ(ขี้เกียจสแกน)
ลืมเล่าไป หลังจากซื้อเสร็จผมเอามานั่งเปิดดูที่ร้านอาหาร
มีญี่ปุ่นคนนึง มองมาสักครู่แล้วตัดสินใจเข้ามาถามว่าซื้อที่ไหน
พอผมบอกไป คุณยุ่นท่านนั้นก็พุ่งปรี๊ดส์ออกไปโดยไม่สนใจอาหารอีกเลย
...555 เห็นไม๊ว่าน่าสะสมแค่ไหน:Smiles2:

PinkZombie!
21st February 2006, 01:25
เกิดไม่ทันครับผม
ขอบคุณที่เอาวัยเด็กมาแบ่งปันครับ

ปล. กระทู้ บ่งบอกอายุอีกแล้ว

JOJO
21st February 2006, 01:27
เอิ๊กกก.. เพิ่งจะเกิด เอง อะ.. :D

9george
21st February 2006, 01:33
ว๊า...แล้วน้าๆ ป๋าๆ ไปไหนกันหมด
(หรือถึงเวลานอนของผู้สูงวัยแล้วหว่า คริกๆ)

obxjp
21st February 2006, 02:14
อื้อหืมมม.......อันนี้ผมก็เกิดไม่ทันดูน่ะครับ.......จำได้แค่ว่าได้ดู "จีบัน" , "ขบวนการวิหกสายฟ้าเจ๊ทแมน" ประมาณนี้อะครับ.......ที่น้าต๋อยภากษ์.....นี่ยังไม่นับรวม "ดราก้อนบอล" ฉบับหนังสือการ์ตูนรายสัปดาห์ "Talent" อีกอะครับที่ดูตั้งกะเด็กแล้วเพิ่งมาอวสาน.......อุอุอุ....สมัยนี้คงง่ายเพราะดูหนังแผ่นกันอย่างเดียวเยย.......ตอนดราก้อนบอลนี่.....ต้องตามซื้ออ่านกันทุกอาทิตย์อะครับ......อาทิตย์ไหนซวยเขาไม่เอาลงให้อ่านกันนี่......แทบจะลงแดงตาย........อูยยย.......คิดถึงฟามหลัง.....อุอุอุ....:Smiles2: :Smiles2:

Mr-kai
21st February 2006, 07:32
ตั้งแต่เด็กได้ดู มดแดงวี1 จนถึง วี9 เลยวี10ไม่รู้ตัวไรเลยสนแต่ถ่ายรูปอย่างเดียวเอิ๊กก

RUTch
21st February 2006, 08:05
อันนี้นะมนุษย์ไฟฟ้าตัวจริง ไอ้ที่อยู่ในเวปเรานะมันตัวปลอม ...
http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=115694&stc=1
ส่วน สองตัวนี้ เรื่องเดียวกัน แต่นึกชื่อเรื่องไม่ออก นินจาอะไรสักอย่าง ไม่แน่ใจว่าเป็นอภินิหารนินจาหรือเปล่า
http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=115700&stc=1http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=115691&stc=1

RUTch
21st February 2006, 08:10
ว้า ไม่มี โกลด้า หรือ รู้สึกจะเก่าที่สุดแต่คงจัดเป็นอีกประเภทเพราะเป็นหุ่นตัวใหญ่ ถัดมาเป็นยอดมนุษย์ และจำโบ้เอ แล้วถึงจะมาถึงยุคไอ้มดแดง พอพูดถึง จัมโบ้เอ จะมีหุ่นตัวที่มาทีหลังที่แปลงร่างจากรถยนตร์คันเล็กๆ นั่นคือ Honda ซีวิค ยุคแรกเลย สมัยนั้นกระจอกมาก พราะตอนนั้นนิยมรถใหญ่ๆอย่าง Holden อะไรเทือกนี้ Toyota กระจอกแล้ว Honda กระจอกกว่าอีก

ฟักทอง
21st February 2006, 08:34
ซื้อได้ที่ไหนครับคุณ george จะได้ซื้อมาดูมั่ง ไม่รู้ตัวอะไรพวกนี้

นาย ยาว
21st February 2006, 08:36
ว๊า...แล้วน้าๆ ป๋าๆ ไปไหนกันหมด
(หรือถึงเวลานอนของผู้สูงวัยแล้วหว่า คริกๆ)

เกิดไม่ทันครับ ช่วง4-5 ขวบก็ดูแต่ หนูน้อยอาราเร่ :Smiles2: :Smiles2:

nithi
21st February 2006, 08:45
อิ...อิ ไม่รู้จักเลยอ่ะครับ ไม่รู้จักจริงจริ๊ง คือตอนนั้นดูแต่หนูน้อยบีเวอร์ละครับ เป็นเด็กดีไม่รู้จักการ์ตูนญี่ปุ่น อิๆ :Smiles2:

หลวงลายไทย
21st February 2006, 08:56
อิ...อิ ไม่รู้จักเลยอ่ะครับ ไม่รู้จักจริงจริ๊ง คือตอนนั้นดูแต่หนูน้อยบีเวอร์ละครับ เป็นเด็กดีไม่รู้จักการ์ตูนญี่ปุ่น อิๆ :Smiles2:
หนูน้อยบีเวอร์ ใช่เวอร์ชั่นขาวดำ ฉายทางช่อง 5 วันอาทิตย์เที่ยงกว่าๆต่อจากหุ่นไล่กาหรือเปล่าครับ เวอร์ชั่นนั้นคลาสสิคมากๆครับ เห็นเอามาทำใหม่ฉายที่ช่อง3 (ไม่แน่ใจเรื่องช่องครับ) ผมว่าดูแล้วมันเน้นตลกมากกว่าศิลปะการใช้ชีวิตครับ

สรุปว่าภาคขาวดำช่อง 5 คลาสสิคสุดครับ

หลวงลายไทย
21st February 2006, 09:00
อันนี้นะมนุษย์ไฟฟ้าตัวจริง ไอ้ที่อยู่ในเวปเรานะมันตัวปลอม ...
...
ส่วน สองตัวนี้ เรื่องเดียวกัน แต่นึกชื่อเรื่องไม่ออก นินจาอะไรสักอย่าง ไม่แน่ใจว่าเป็นอภินิหารนินจาหรือเปล่า

มนุษย์ไฟฟ้าครับ ป๋าจำแม่นจัง (Y)

อีกเรื่องหนึ่งผมก็ว่าเป็นเรื่องอภินิหารนินจา ตัวHero จำลองแบบมาจากไก่ชนครับ จำได้ว่าเรื่องนี้ออกแนวฟันดาบ แบบยุคครับ ถือว่าส่วนกระแส Hero ตัวอื่นๆในสมัยนั้นที่มักจะเน้นไฮเทคครับ

หลวงลายไทย
21st February 2006, 09:03
:Smiles2: ใครเป็นใคร เพื่อนๆพี่คนไหนจำได้บ้างครับ

(ถ้าใครไม่ทันดู ขอบอกได้เลย ว่าเสียใจด้วย หุหุ):P
เจ้าตัวนี้ ยอดมนุษย์คอมพิวเตอร์ ใช่หรือเปล่าครับ :spineyes:
เจ้าตัวนี้ ถ้าซื้อตุ๊กตุ่น มาเล่นทอยกอง เจ้าตัวนี้จะมีค่าสูงสุด
เอ่อ.....ว่าแต่ว่าเด็กสมัยนี้ยังเล่นทอยกอง ทอยเส้นอยู่หรือเปล่าหว่า :dry:

RUTch
21st February 2006, 09:04
ซื้อได้ที่ไหนครับคุณ george จะได้ซื้อมาดูมั่ง ไม่รู้ตัวอะไรพวกนี้

วันนี้ไปเดินดูหนังสือที่Se-Edมา ตาเหลือบไปเห็น ตัดสินใจซื้อโดยไม่ลังเลเลยครับ
อารมณ์ประมาณเจอกิ๊กเก่า แล้วปรี่เข้าไปทัก 90บาท ค่าเชยชมและครอบครอง
:yahoo: :good: :thumbup:

RUTch
21st February 2006, 09:08
จริงๆรู้จักหมดทุกตัวแหละ แต่ไม่ได้จำได้หรอกนะ ฟังเขาเล่ามานะ อิอิ พอพูดถึง หนุน้อย บีเวอร์ วันก่อนเปิดไปเปิดมา เจอ แม่มดเจ้าเสน่ห์ กับ ทรามวัยกายสิทธิ์ ตัว Version เดิมเลยฉายอยู่ช่องไหนจำไม่ได้แล้ว

หลวงลายไทย
21st February 2006, 09:10
จริงๆรู้จักหมดทุกตัวแหละ แต่ไม่ได้จำได้หรอกนะ ฟังเขาเล่ามานะ อิอิ พอพูดถึง หนุน้อย บีเวอร์ วันก่อนเปิดไปเปิดมา เจอ แม่มดเจ้าเสน่ห์ กับ ทรามวัยกายสิทธิ์ ตัว Version เดิมเลยฉายอยู่ช่องไหนจำไม่ได้แล้ว
คิดถึงจินนี่ สาวผมบรอนซ์เซ็กซี่ แต่งชุดอาหรับเปิดสะดือ :kiss:

RUTch
21st February 2006, 09:28
ความจริงผมชอบดู หุ่นกระบอก อย่างเรื่อง สตริงเรย์ กับ ขบวนการสายฟ้า มากกว่าดูรถราเรือเครื่องบินมันดูมีเหตุมีผลและทำปราณีตกว่าญี่ปุ่นเยอะ เอิกๆ

หลวงลายไทย
21st February 2006, 09:35
ความจริงผมชอบดู หุ่นกระบอก อย่างเรื่อง สตริงเรย์ กับ ขบวนการสายฟ้า มากกว่าดูรถราเรือเครื่องบินมันดูมีเหตุมีผลและทำปราณีตกว่าญี่ปุ่นเยอะ เอิกๆ
อู้ฮู สตริงเรย์ เจ้าเรือดำน้ำนี่นะ บ่งบอกเลยว่าเรารุ่นไหน...
เอ...ว่าแต่ว่ากระทู้นี้มันทะแม่งๆอยู่นะครับป๋า ทำไมมีเราคุยกันอยู่สองคน :redface:

RUTch
21st February 2006, 09:52
คิกๆ ผมไม่รู้เขาเล่าให้ฟังนะจริงๆแล้วเกิดไม่ทันหรอก

fOrtune
21st February 2006, 09:53
ยังไม่เกิดเลย แค่เกือบๆ เกิด

Sompol
21st February 2006, 10:24
กระทู้หลอกถามวัยมาอีกแล๊ะ....
แต่ก้หลงกลทุกทีไป... :P

NaimNatNod
21st February 2006, 11:51
ลืมหมอสมิธ กะ เจ้าหุ่นกระป๋อง ใน โลกพิศวง ได้ไง ..... :good:

arm
21st February 2006, 12:30
คุ้น ๆ หน้าทั้งน้านนน แต่จำไม่ค่อยได้แฮะ
"พี่ว่าไง นะ พี่วิลลิส" :huh:

MOONOI
21st February 2006, 13:16
:Smiles2: ผมเข้ามาในกระทู้เลยพอจะประเมินได้ว่า แต่ละท่านมีอายุกันเท่าไรบ้าง คริคริ :Smiles2:

RUTch
21st February 2006, 13:37
เมื่อวานโดนน้องๆแซว พอดีพูดถึง Star Trek พวกนี้มันหาว่ามานเกิดไม่ทัน ผมเถียงหัวชนฝา Series นี้ยาวจนถึงปัจจุบันจะไม่ทันได้ไง ถ้า SeaView ไปอย่าง เอิกๆ

nithi
21st February 2006, 13:57
เมื่อเช้าจะมาแจมด้วยไม่รู้เนตผมเป็นไง สงสัยบล็อคไว้เวลาจะสนทนาเรื่องเก่าๆ Sea View นี่ต้นแบบเสียงโซนาร์ ตืด...ตึ่ง...ตึ้ง... เลยครับ ชอบสุดๆจำได้ตอนหัดว่ายน้ำต้องทำเสียงงี้ไปด้วย โห ได้อารมณ์ เหมียนในทีวีเลย..เยี่ยมมั่ก :Smiles2:

เอคอม
21st February 2006, 17:41
ว้า ไม่มี โกลด้า หรือ รู้สึกจะเก่าที่สุดแต่คงจัดเป็นอีกประเภทเพราะเป็นหุ่นตัวใหญ่
ผมเกิดมาก็เจอโดเรมอน กะปาร์แมนแล้ว :P

RUTch
21st February 2006, 17:53
ผมเกิดมาก็เจอโดเรมอน กะปาร์แมนแล้ว :P
งั้นก็เป็นรุ่นพี่ผมหลายปีเลย เพราะผมไม่รู้จักสองตัวนี้เลย เกิดมาก็เจอแต่โปเกม่อนแล้ว :P

D1
21st February 2006, 19:02
โห.. กระทู้นี้ ในภาพระบุปีชัดเจน ใครอายุเท่าไหร่ หลงตอบว่ารู้จักไปรับรองดิ้นไม่หลุด.. (paranoid)

โชคดี รู้จักไม่หมดทุกตัว เลยรอดจากตำแหน่งเจ้าคุณปู่ไปหวุดหวิด :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

นายชนะศูนย์หนึ่ง
21st February 2006, 19:23
ตัวนี้ มีชื่อเป็นภาษาญี่ปุ่นตามที่เขียนอยู่ในรูปว่า "Henshin Ninja Arashi"

Henshin = แปลงกาย แปลงร่าง
Ninja = นินจา
Arashi = พายุ

ดูจากหน้าตาแล้ว ไม่น่าจะเป็นไก่ชนนะครับ ... คาดว่าเป็นนกอินทรีย์หรืออะไรเทือกนั้นน่าจะเท่ห์กว่า ... นินจาไก่ชน ดูยังไงก็ไม่เท่

21st February 2006, 19:24
ท่าแปลงร่าง ...

21st February 2006, 19:28
:dry:

RUTch
21st February 2006, 19:48
ตัวนี้ มีชื่อเป็นภาษาญี่ปุ่นตามที่เขียนอยู่ในรูปว่า "Henshin Ninja Arashi"

Henshin = แปลงกาย แปลงร่าง
Ninja = นินจา
Arashi = พายุ

ดูจากหน้าตาแล้ว ไม่น่าจะเป็นไก่ชนนะครับ ... คาดว่าเป็นนกอินทรีย์หรืออะไรเทือกนั้นน่าจะเท่ห์กว่า ... นินจาไก่ชน ดูยังไงก็ไม่เท่

โตขึ้นมาก็พอรู้แหละว่าเป็นนกอินทรีย์ แต่เด็กๆสมัยนั้นทุกคนบอกเป็นไก่ทั้งนั้นแหละ เหมือนไอ้มดแดงแหละความจริงคือตั๊กแตนไม่ใช่หรือ

21st February 2006, 19:57
โตขึ้นมาก็พอรู้แหละว่าเป็นนกอินทรีย์ แต่เด็กๆสมัยนั้นทุกคนบอกเป็นไก่ทั้งนั้นแหละ เหมือนไอ้มดแดงแหละความจริงคือตั๊กแตนไม่ใช่หรือ

ไอ้มดแดงจริงๆ มันชื่อ "คะเมนไรเดอร์" Kamenraider ครับ

Kamen = เป็นภาษาญี่ปุ่น แปลว่า หน้ากาก
Raider = เป็นภาษาอังกฤษ มาจาก raid (v.) = จู่โจม = attack

จะเรียก "หน้ากากจู่โจม" คงไม่เท่ห์ และทีมนักพากย์สมัยก่อนก็คงไม่อยากเรียกว่า "หน้ากากตั๊กแตน" ทั้งที่ในยุคนั้นหนังจีนเฉินหลง บรู๊ซลี ก็มี "ไอ้หนุ่มหมัดตั๊กแตน" ให้ออกมาว๊ากๆ ฉึกๆ เล่นกันทั่วบ้านทั่วเมือง

ใครเป็นคนบัญญัติคำว่า "ไอ้มดแดง" หว่า???

RUTch
21st February 2006, 21:52
ว้าวันนี้ว่าจะไปแวะซื้อเสียหน่อยอดเลยเจ้านายมานั่งคุยตอนเย็นยันค่ำอีกแระ พรุ่งนี้ก็ไม่ว่างอีก มะรืนแระกัน

หนก บางหลวง
22nd February 2006, 13:17
แก่ก็แก่ อิ อิ อิ
นินจาไก่นั่นหนะ ชื่อเรื่อง"นินจาจอมคาถา" จำได้เพราะเวลาจะแปลงร่างเนี่ย จะมีการพากษ์ซ้ำๆว่า นินจาจอมคาถา จอมคาถานินจา แล้วพากษ์เสียงไก่ร้อง"เอกกี๊เอ้กเอ้ก"

ส่วนคำว่า"ไอ้มดแดง" ก็ต้องถามว่า ภาคแรกที่พระเอกชื่อ"ทาเคชิ"นี่ เขาก็ตั้งชื่อแล้วว่า"เดชไอ้มดแดง" แล้วไม่ใช่หรือ

ว๊า นี่เราแก่ขนาดทันดูหนังพวกนี้ด้วยหรือนี่ จำไม่ได้อยู่ตัวเดียวแหละก็ไอ้ตัวที่อยู่ข้างๆกับไก่ เอ๊ยนกอินทรีนั่นแหละ ( อินทรี หมายถึงนก หรือ ปลา ไม่ใช้ย.ยักษ์การันต์ , อินทรีย์ แปลว่าร่างกาย 5555 )

สมัยนั้นเด็กผู้ชายคนไหนไม่ดูหนังญี่ปุ่นแบบนี้มีกรณีเดียว คือ ที่บ้านไม่มีทีวี :chat: เพราะเช้ามา ก็คุยกันแต่เรื่องแบบนี้ เอาอะไรกับเด็กประถมครับ พอเรียนมัธยม ก็ยังดูการ์ตูนญี่ปุ่นอยู่ แต่หนังแปลงกายพวกนี้ไม่ดูแล้ว พบว่าสาระมันน้อยลง แต่หวนถึงความสนุกวัยเด็กมากกว่า

RUTch
22nd February 2006, 13:41
...เช้ามา ก็คุยกันแต่เรื่องแบบนี้ เอาอะไรกับเด็กประถมครับ พอเรียนมัธยม ก็ยังดูการ์ตูนญี่ปุ่นอยู่ แต่หนังแปลงกายพวกนี้ไม่ดูแล้ว พบว่า ...

พบว่า ดูหนังสือปกไม่มีสีมันกว่าอะดิ เอิกๆ

22nd February 2006, 14:31
พบว่า ดูหนังสือปกไม่มีสีมันกว่าอะดิ เอิกๆ

เกิดไม่ทัน ... พอเป็นหนุ่มได้ ก็มีเน็ตเล่นแล้ว

soranont
22nd February 2006, 14:49
จำได้ว่า สมัยนั่นยังเป็นขาวดำมั่งครับ ผมอยู่ต่างจังหวัด มีแค่สถานนีเดียว ช่อง10 หาดใหญ่

takecontrol
22nd February 2006, 15:06
เหะ ๆ กระทู้ ระลึกความหลังจิง ๆ ครับ อาราชิกับกระดิ่ง 7 สีหรือไงนี่แหละ เห็นภาพแล้วนึกถึงเพลงที่เขาเอาเพลงพวกนี้มาแปลไทยน่ะครับ เก่ามาก ๆ แล้วไม่รู้เทปหายไปไหนแล้ว ถ้าเป็นพวกขบวนการรู้สึกว่า จะเป็นไบโอแมนนะครับที่ได้ดูเป็นเรื่องแรก

udkเอ้าชน
21st May 2007, 21:43
คคห. ๓๖-๓๗-๓๘ เนี่ย นินจาคาบูโตะ ฤาป่าว(เปล่า)ครับ.......(ไม่ก็ผมจำผิด)

cchamora
21st May 2007, 23:07
http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=115694&stc=1
http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=115700&stc=1http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=115691&stc=1

ผมว่าชื่อเรื่องน่าจะเป็น นินจาจอมคาถา นะครับ ผมเรียกนินจาไก่ จนติดปาก

cchamora
21st May 2007, 23:07
จัมโบ้เอ ที่เรารู้จักกัน จริงๆแล้วชื่อ Jumborg A ครับ แต่เราไม่เรียกกัน มันคงดูแล้วเด็กจำยาก อีกตัวที่เป็นรถชื่อ จัมบอร์ก ไนท์

AU.KU.
22nd May 2007, 08:57
แก่ก็แก่ อิ อิ อิ
นินจาไก่นั่นหนะ ชื่อเรื่อง"นินจาจอมคาถา" จำได้เพราะเวลาจะแปลงร่างเนี่ย จะมีการพากษ์ซ้ำๆว่า นินจาจอมคาถา จอมคาถานินจา แล้วพากษ์เสียงไก่ร้อง"เอกกี๊เอ้กเอ้ก"

ส่วนคำว่า"ไอ้มดแดง" ก็ต้องถามว่า ภาคแรกที่พระเอกชื่อ"ทาเคชิ"นี่ เขาก็ตั้งชื่อแล้วว่า"เดชไอ้มดแดง" แล้วไม่ใช่หรือ

ว๊า นี่เราแก่ขนาดทันดูหนังพวกนี้ด้วยหรือนี่ จำไม่ได้อยู่ตัวเดียวแหละก็ไอ้ตัวที่อยู่ข้างๆกับไก่ เอ๊ยนกอินทรีนั่นแหละ ( อินทรี หมายถึงนก หรือ ปลา ไม่ใช้ย.ยักษ์การันต์ , อินทรีย์ แปลว่าร่างกาย 5555 )

สมัยนั้นเด็กผู้ชายคนไหนไม่ดูหนังญี่ปุ่นแบบนี้มีกรณีเดียว คือ ที่บ้านไม่มีทีวี :chat: เพราะเช้ามา ก็คุยกันแต่เรื่องแบบนี้ เอาอะไรกับเด็กประถมครับ พอเรียนมัธยม ก็ยังดูการ์ตูนญี่ปุ่นอยู่ แต่หนังแปลงกายพวกนี้ไม่ดูแล้ว พบว่าสาระมันน้อยลง แต่หวนถึงความสนุกวัยเด็กมากกว่า

... ใช่เลยครับพอโตระดับม.ต้นก็เริ่มหาหนังสือที่แปลงร่าง + รวมร่าง แต่เป็นประเภทที่แปลงร่างแล้วไม่เหลืออะไรเลย .... :drool:

nond@mcot
16th July 2007, 16:51
ดีนะ ผมเกิดไม่ทัน (ดูรายการ) อิอิ

Delpi
19th July 2007, 08:55
คุ้นๆตัวแรกตัวเดียวครับ

นินจาอาราชิ

koong18
19th July 2007, 23:35
เคยเห็น แต่จำชื่อ ไม่ได้สักตัวเลยครับ หุหุหุ

เท่าที่จำได้ เดชเมกะโลแมน (ชื่ออาจเขียนไม่ถูก) ที่ใช้ปลอกแขนแปลงร่าง

ผมยาวสีขาว เลิกเรียนต้องรีบไปนั่งดู (ใครพอจำได้หรือมีรูปบ้างครับ อิอิ):Smiles2: