PDA

View Full Version : ทำไมผมถึงโดน Disable Signature ละครับ

FOTO_Mania_d7d
16th February 2006, 22:32
เพิ่งสมัครวันเดียว แล้วก็เพิ่ง Post วันแรก เมื่อกี้ยัง Post โต้ตอบได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้แล้ว เมื่อกี้เข้าไปใน CP ถึงได้รู้ว่าโดน Disable ?? แล้วทำไมถึง Disable ผมละครับขอทราบเหตุผลที ผมทำอะไรให้ใครไม่พอใจหรือเปล่าบอกกันได้นะครับ..

** ผู้คุมที่ Disable ผมนี่ Dis ทั้งที่นี่และก็ที่ ThaiD เลยนะครับ ผมว่าผมไม่เคยทำอะไรให้คุณนะ มีแต่เข้าไปทักทาย ชมผลงานของคุณซะส่วนใหญ่ แต่ผมไม่เข้าใจทำไมถึงต้องโดน Disable...??

fotomania_d7d
16th February 2006, 22:41
เข้าได้แล้วครับ หรือผมต้อง sign-out เพื่อเข้าใหม่ อืม...ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ขออภัยด้วยครับ ผมคงสับสนวิธีใช้นิดหน่อย...

Orange**
16th February 2006, 22:45
งงครับ แต่ก็หายงงแล้ว .... :)
หากมีปัญหาอะไรก็ค่อยๆ พูด ค่อยๆ จา นะครับ . .

เอ้
16th February 2006, 22:58
เพิ่งสมัครวันเดียว แล้วก็เพิ่ง Post วันแรก เมื่อกี้ยัง Post โต้ตอบได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้แล้ว เมื่อกี้เข้าไปใน CP ถึงได้รู้ว่าโดน Disable ?? แล้วทำไมถึง Disable ผมละครับขอทราบเหตุผลที ผมทำอะไรให้ใครไม่พอใจหรือเปล่าบอกกันได้นะครับ..

** ผู้คุมที่ Disable ผมนี่ Dis ทั้งที่นี่และก็ที่ ThaiD เลยนะครับ ผมว่าผมไม่เคยทำอะไรให้คุณนะ มีแต่เข้าไปทักทาย ชมผลงานของคุณซะส่วนใหญ่ แต่ผมไม่เข้าใจทำไมถึงต้องโดน Disable...??
ใจร้อน อารมณ์แรงอะไรอย่างนี้ นี่ถ้าการเข้ามาคุยเวบนี้มันเป็นบริการที่ต้องเสียเงิน สงสัยจะรุนแรงกว่านี้แน่ :dry: (N)
อ่านแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีเลย
ในความคิดของผม การเข้ามาในเวบนี้ก็เหมือนกับที่คุยกันของเพื่อน ๆ
ทุกคนคือเพื่อน คือกลไกองค์ประกอบที่ทำให้สังคมนี้อยู่กัน คุยกันด้วยดี
ไม่ใช่ว่า การเป็น user คือลูกค้า และ ผู้ดูแลเวบเป็นพนักงานที่ต้องคอยบริการ อย่างรวดเร็ว ไม่ขาดตกบกพร่อง :dry:

16th February 2006, 23:05
ใจร้อน อารมณ์แรงอะไรอย่างนี้ นี่ถ้าการเข้ามาคุยเวบนี้มันเป็นบริการที่ต้องเสียเงิน สงสัยจะรุนแรงกว่านี้แน่ :dry: (N)
อ่านแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีเลย
ในความคิดของผม การเข้ามาในเวบนี้ก็เหมือนกับที่คุยกันของเพื่อน ๆ
ทุกคนคือเพื่อน คือกลไกองค์ประกอบที่ทำให้สังคมนี้อยู่กัน คุยกันด้วยดี
ไม่ใช่ว่า การเป็น user คือลูกค้า และ ผู้ดูแลเวบเป็นพนักงานที่ต้องคอยบริการ อย่างรวดเร็ว ไม่ขาดตกบกพร่อง :dry:

ขอโทษด้วยจริงๆ ครับ ถ้าอ่านแล้วทำให้คุณเอ้รู้สึกอย่างนั้น คือจริงๆ แล้วผมไม่ได้มาแบบอารมณ์แรงอะไรหรอกครับ แต่อาจจะมีอาการหัวเสียเรื่องงานอยู่ในหัวนิดหน่อย + การใช้อันสับสนของผมเองแล้วยัง งง ก็เลยอาจจะดูคำพูดชวนหงุดหงิดไปบ้าง ต้องขอโทษด้วยจริงๆ ครับ

Electron
17th February 2006, 00:39
จายเยนๆครับ แหม.เป็นวัยรุ่นใจร้อนซะตั้งแต่โพสต์แรก ป๋าๆแถวนี้ตามไม่ทัน อิอิ
เห็นที่สมาคมฯด้วย http://www.rpst-digital.org/forum/showthread.php?t=8964
บอร์ดนี้ใช้งานง่ายที่สุดในโลกแล้วครับ ค่อยๆอ่าน ค่อยๆคลิก แล้วจะดีเอง นะจะบอกให้

ยินดีต้อนรับ สู่บ้านแสนอบอุ่นครับ :flower:

เอ้
17th February 2006, 00:56
แปลก ๆ ตรงที่เพิ่งสมัคร โพสต์แรกก็โวยเลยทั้งสองเวบ

JOJO
17th February 2006, 01:16
จายเย็นๆ ครับ..เห็นปกติเล่น โฟโต้ ฮอปบี้.. ดูเวบอื่นๆ บ้างก็เปิด มุมมอง อื่นๆดีครับ..
บ้านนี้ก็ยินดี ต้อนรับครับ.. :yahoo: :yahoo: :yahoo:

oberon
17th February 2006, 01:26
... มายินดีต้อนรับด้วยคนครับ ... :)

RUTch
17th February 2006, 01:41
:dry: :blink:

เอคอม
17th February 2006, 07:47
ขอโทษด้วยจริงๆ ครับ ถ้าอ่านแล้วทำให้คุณเอ้รู้สึกอย่างนั้น คือจริงๆ แล้วผมไม่ได้มาแบบอารมณ์แรงอะไรหรอกครับ แต่อาจจะมีอาการหัวเสียเรื่องงานอยู่ในหัวนิดหน่อย + การใช้อันสับสนของผมเองแล้วยัง งง ก็เลยอาจจะดูคำพูดชวนหงุดหงิดไปบ้าง ต้องขอโทษด้วยจริงๆ ครับ

กระทู้นี้ถ้าโพสต์แค่
เพิ่งสมัครวันเดียว แล้วก็เพิ่ง Post วันแรก เมื่อกี้ยัง Post โต้ตอบได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้แล้ว เมื่อกี้เข้าไปใน CP ถึงได้รู้ว่าโดน Disable ?? แล้วทำไมถึง Disable ผมละครับขอทราบเหตุผลที
ก็คงไม่มีอะไร..

ผมว่าชวนหลายคนหงุดหงิดไปเยอะเหมือนกัน
แต่ไม่เป็นไรครับ ผิดพลาดกันได้ เพราะเรายังเป็นมนุษย์.. ยินดีต้อนรับสู่บ้านไทยดีครับ.. :kiss:

Plub
17th February 2006, 08:19
อย่าหงุดหงิดครับ...นี่คือห้อง Feedbackสามารถ Feedได้เต็มที่ โดยปราศจาก Back pressureเพราะนี่เป็นช่องทางเดียวที่จะรับรู้ปัญหาต่างๆ ผิดถูกอย่างไรจะได้แก้ไขปรับปรุงกัน

17th February 2006, 09:25
สวัสดีทุกๆคนด้วยครับ ทำไงดีไม่มีไอคอน ตีหัวตัวเอง ไม่งั้นผมจะตีซัก 100 ที

ลป. (ลืมไป) ขอโทษที่ทำให้เสียเวลากับกระทู้นี้นะครับ :bucha:

Electron
17th February 2006, 10:25
สวัสดีทุกๆคนด้วยครับ ทำไงดีไม่มีไอคอน ตีหัวตัวเอง ไม่งั้นผมจะตีซัก 100 ที..
จัดให้ครับ :knock: :knock: :knock: :knock: :knock: :knock: :knock: :Smiles2: ขำ ขำ นะ อย่าซีเรียส :P

Orange**
17th February 2006, 10:35
สวัสดีทุกๆคนด้วยครับ ทำไงดีไม่มีไอคอน ตีหัวตัวเอง ไม่งั้นผมจะตีซัก 100 ที

ลป. (ลืมไป) ขอโทษที่ทำให้เสียเวลากับกระทู้นี้นะครับ :bucha: หมายถึงตัวนี้หรือเปล่า http://thaidphoto.com/forums/images/smilies/cup.gif

โพสต์ครบ 100 ข้อความ ก็จะมีเองแหละครับ แต่ตอนนี้ก็ขอ :knock: :knock: ด้วยคนนะครับ

17th February 2006, 10:38
อิอิ....ตีได้ตามสะดวกครับ สมควรโดนตีครับ อิอิ..

มนุษย์ไฟฟ้า
17th February 2006, 10:38
:chat: :spineyes:

หลวงลายไทย
17th February 2006, 12:11
ยินดีต้อนรับสู่บ้านไทยดี ครับ

17th February 2006, 12:54
สวัสดีคุณหลวงลายไทยด้วยครับ เชิญตีหัวต่อได้เลยครับ อิอิ (ผมมันสมควรโดนทุบจริงๆ)

PinkZombie!
17th February 2006, 13:04
Just Human!ครับ ผิดพลาดกันได้ ยังดีกลับตัวกลับใจทัน

:knock: :knock: :knock: :knock: :knock: :knock: แถมตามกระแสหน่อย

RUTch
17th February 2006, 13:59
งงงง ตั้งแต่เช้าแล้วครับ แต่เห็นมีการร้องเรียนในที่สาธารณะ และทาง Staff ก็ได้ชี้แจงตอบในที่สาธารณะ เป็นที่เข้าใจเรียบร้อยแล้ว ก็ OK พอดีหายงงแล้วเลยมาแจ้งทำความเข้าใจที่ยังผิดพลาดอยู่บางส่วนนะครับ ที่นี่กับทีสมาคมใช้ Host ตัวเดียวกันก็จริง แต่ WebMaster และ Admin คนละคนกันครับ จะมี Staff บางคนซ้อนกันอยู่บ้างเท่านั้นเองแต่ไม่มีใครทำหน้าที่เดียวกันควบสองเวปครับ

อย่างที่บอกคือ ร้องเรียนและชี้แจงเรียบร้อยแล้ว อย่ามองว่าเป็นการ ตีหัว กันเลยครับ และถ้าด้วยวิจารญาณของผมแล้วไม่มีอะไรเสียหายจนต้องลบกระทู้ตามที่แจ้งลบครับ เอาว่าขอ Lock กระทู้ไว้ก็พอนะครับ