PDA

View Full Version : มาแล้วครับ รูป Sniper Pre-Trip by Momo SubTitle by Rutch

RUTch
5th June 2003, 14:26
คุณ Momo มาฝากไว้อีกแล้ว ... รับปากดิบดี พอดูรูป แล้วไม่อยากลงเลย ผมโดนเข้าไปหลาย เอาก็เอา

อันว่ารูปแรก พี่ Dang EOS มาถึงครับ พอเจอหน้ากันกับ คุณ D1 ทันทีครับ คุยกันไม่หยุด ตอนนี้ ถ้าจำไม่ผิด กำลังดู เจ้า 10D กันอยู่ ครับ มีคุณ DFOTO คอยสอดแนม ลักจำ อยู่...

RUTch
5th June 2003, 14:29
นางแบบเราเดินตามมาข้างหลัง พี่ขา...พี่ขา...ยืนพุงชนกันอย่างนี้ หนูจะเดินผ่านไปได้ยังไงค๊ะ พี่ขา...ช่วยหลีกทางหน่อย ช่างภาพกำลังรอกันอยู่นะค๊ะ...

RUTch
5th June 2003, 14:36
โอ๊ย อะไรกันครับ พอนางแบบมา ก็หนีออกมาจากในบ้านกันหมดเลย หรือ... รอเจ้าของบ้านด้วยซิครับ คุณ Padtai วิ่งพุงกระเพื่อม มาทันที กลัวเสียเปรียบ...

RUTch
5th June 2003, 14:40
คุณ DFOTO แกไม่รอช้า ครับ กด Shutter ไฟแลบ แปร๊บๆ...

RUTch
5th June 2003, 14:45
พี่ขา...หนูละเบื๊อ...เบื่อ...คนแก่ งุ่มง่าม จริงๆเลย พี่เค้าถ่าย แปล๊บๆ ไปแล้ว พี่ยังงุ่มง่าย Set อะไรอยู่ได้ ค๊ะ หนูเก๊กท่าจนเมื่อยแล้วนะค๊ะ

RUTch
5th June 2003, 14:49
คุณ ตะวัน แต่ไม่ทนตะวันครับ คว้า เอาโฟม ที่เขาเผื่อ Reflex ไม่พอมาบังแดดเสีย นี่ งานนี้ไม่ค่อยได้ถ่ายครับ ยืนดูเสียเป็นส่วนใหญ่

RUTch
5th June 2003, 14:54
อันนี้นะน้อง เขาเรียกว่าเครื่องวัดแสง มันใช้อย่างนี้นะ กดตรงนี้นะ ช่วยวัดแสงให้หน่อย

แล้วทำไมพี่ D1 ไม่วัดเองละค๊ะ

พี่ก็งงงง อยู่นะ เครื่องมันก็ไม่เสียนะ แต่ทำไมเวลาพี่วัดถึง แสงมัน Over ทุกที พี่ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน หงะ มีแต่คนบ่นว่าตั้งตามพี่วัดแล้วออกมา Under เหมือนย้อนแสง

RUTch
5th June 2003, 15:06
ตกลง หนูสงสัยจะโดน พี่เขย กับพี่สาวหลอกมาเสียแล้วละเจ้าเครื่องวัดแสง ไหนบอกว่าจะให้มาเป็นนางแบบ รับเชิญ ทำไมให้มาถือ ทั้ง Reflex ทั้งวัดแสงเลยอะ ไม่น่าเลยเรา...

RUTch
5th June 2003, 15:11
วุ้ย ... ชักเมื่อย แล้วเรา นี่ขนาดไม่ได้ใส่ MB-D100 กล้องชักเริ่มหนัก เอาเสาท้าวแขนหน่อยดีกว่า ทนสังขารไม่ไหวแล้ว

RUTch
5th June 2003, 15:14
เมื่อยๆกันแล้วก็ต้องท่านี้ดีกว่าครับ พี่รุจ เอนั่นคุณ D1 มีอะไรค้ำอยู่ลงไม่ได้อะ...

RUTch
5th June 2003, 15:17
แฮะๆ คนแก่ ไม่นั่งแล้ว อะ...นอนไปเลยดีกว่า...หมดเรี่ยวหมดแรงแล้ว

RUTch
5th June 2003, 15:21
วุ้ย..วุ้ย...กล้องเป็นอะไร...เวรจริงๆเมื่อคืนลืม Charge Batt จบกัน...จบเลยละนะ...

Plub
5th June 2003, 16:47
โอ้โห! นึกไม่ถึงว่าเบื้องหลังการถ่ายทำจะลงทุนกลิ้งกันขนาดนิ้ ดีนะบ้านคุณPadtaiไม่มีเจ้าสี่ขามาถ่ายเกลื่อนกลาดเอาไว้...ไม่งั้นเจอกลิ่นน้ำหอมชั้นดีแน่ๆ...:D

เอ!โพสที่2สงสัยว่าพุงคุณDangกับคุณD1ใหญ่ หรือว่าน้องเค้าตัวเล็กกันแน่ คงไม่มั้ง คงเป็น Wrong Perspective ของLens มากกว่า มองในแง่ดีแล้วนะเนี่ย...:D

" พี่ขา...หนูละเบื๊อ...เบื่อ...คนแก่ งุ่มง่าม จริงๆเลย" เห็นไหมเด็กสมัยนี้เค้าใจร้อนชอบเร็วๆ ไวๆ เราคนแก่งุ่มง่ามไม่ทันใจเด็ก...:D

" วุ้ย..วุ้ย...กล้องเป็นอะไร...เวรจริงๆเมื่อคืนลืม Charge Batt จบกัน" น้องๆบ่นยังไม่ทันขาดคำ ป๋าของเราหมด...ไปซะแล้ว หนูละเบื่อ:D

เอคอม
5th June 2003, 17:23
พี่ขา...หนูละเบื๊อ...เบื่อ...คนแก่ งุ่มง่าม จริงๆเลย
ไปยืนตรงโน้นไป๊ เดี๋ยวหนูถ่ายกันเอง ขอ 10D กะ 70-200 เลยนะ ใส่กริปมาให้เรียบร้อย ปรับ WB ให้หนูด้วย
เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ :D

เอคอม
5th June 2003, 22:55
แต่น แตน แต๊น....
ตำแหน่ง Man of the trip ของยกให้พี่ Rutch Moderator ของเราฮับ!!! :D
ทุ่มเทให้ Trip สุด ๆ ครับ
ผมจำจะจำท่าเอาไว้ถ่ายลูกค้าบ้างฮับ
"น้องจ๋าพี่ถ่ายท่านอนได้ไหมจ๊ะ พี่เหนื่อยแล้ว อิอิ.." :D

RUTch
5th June 2003, 23:09
ว่าแล้วเชียว คุณ Momo เอามาให้ผมใส่เสียงในฟิล์ม แล้วยังเอารูปผมมาเยอะๆอีก...

sirind
5th June 2003, 23:23
อู้ฮู..

กลิ้งกันจริงๆเลยนะคะ..

น่าสนุกมาก..

กระทู้นี้มีแต่นายแบบ

RUTch
5th June 2003, 23:29
Originally posted by sirind
อู้ฮู..

กลิ้งกันจริงๆเลยนะคะ..

น่าสนุกมาก..

กระทู้นี้มีแต่นายแบบ

ไม่จริ๊งไม่จริง Post #2 มีนางแบบด้วยครับ

momo
6th June 2003, 00:20
ไม่ได้ค่ะ งานนี้เราพกนางแบบไปเพียบ จะมีแต่นายแบบได้ไง
รูปถ่ายน้องฝันไม่มีสวยๆ เดี๋ยวคราวหน้าไม่ยอมให้ถ่ายล่ะก็ แย่เลย :)

momo
6th June 2003, 00:24
เอ..รู้สึกว่า โฟโต้ช๊อบมันจะสีแปลก แฮะ..ตอนเตรียมภาพไปอัดสีมันสวยกว่านี้นะ
ลองใหม่

momo
6th June 2003, 00:29
อีกรูปนะคะ น้องเค้าจะได้ไม่หมดกำลังใจ
นี่เห็นบ่นว่า ได้รูปนิดเดียวเอง คราวหน้าจะให้พาไปถ่ายอีก

แต่สีมันแปลกๆ จริงด้วยค่ะ คงต้องรอถามนายดีหนึ่งดูสักหน่อย

sirind
โอ้โฮ..สวยมากคะ...

แหม..หัวหน้าแก๊งค์ดี..หนึ่ง บวกร้อย..เอ๊ย..ร้อยบวกหนึ่ง(แปลว่ามาจากร้อยเอ็ดบ่) ถ่ายได้แมมากเหมือนเดิมนะคะ..

นางแบบก็น่ารักจัง

:banana:

RUTch
สีแปลกๆจริงด้วยครับ

sirind
6th June 2003, 00:31
ว่าแต่รูปหลัง..สีคล้ายๆ..คุ้นๆ..ว่าแบบกล้อง..จุดจุด..

momo
6th June 2003, 00:42
รู้สึกว่าจะเป็นเพราะโมโม่แต่งภาพไปๆ มาๆ เยอะน่ะค่ะ เลยเพี้ยนไปหนักเลย

รูปนี้น้องเอ๋ค่ะ เอาภาพต้นฉบับมา สีก็ดูปกติดี

momo
6th June 2003, 01:01
รูปต้นฉบับดูปกติดีค่ะ

momo
7th June 2003, 00:09
งานนี้เปลี่ยนเลนส์กันสนุกไปเลยค่ะ
กลับบ้านไป ต้องตรวจดูให้ดีว่าหยิบเลนส์ใครกับบ้านรึเปล่า
:D
ขนาดคุณตะวัน ไม่ได้เอากล้องไป ยังได้สนุกกับเค้าด้วย ว่าไปแล้ว คุณตะวันน่าเปลี่ยนเป็นกล้องตัวนี้ซะเลยนะคะ เหมาะกันม๊าก..มาก

:banana: :banana:

momo
7th June 2003, 00:12
อีกรูปนะคะ อยากให้เห็นถึงความลงทุน คุณผัดไท และอีกหลายๆคน ขึ้นไปยืนถ่ายบนเก้าอี้กันเลยค่ะ เห็นแล้ว....น่าเป็นห่วง
เกิดตกลงมา ไม่รู้จะนอนรับกล้องกันเลยรึเปล่า:D

สงสัยวันจริง คงได้ปีนเสาไฟฟ้าถ่ายรูปกันบ้าง เนอะ...:D
:banana:

DANG_EOS
7th June 2003, 05:56
พุงผม.................เฮ้อกลุ้ม ๆๆๆๆๆ วันก่อนน้อง ๆ ที่ทำงานยังว่าผม ดูดีอยู่เล้ย แหม !!!!!! โกหกชัด ๆ :o :o :o