PDA

View Full Version : ๛ Feedback ThaiDphoto Meeting #5

พุทธา
9th January 2006, 11:45
หลายๆ คนที่ไป ThaiDphoto Meeting #5 เป็นไงกันบ้างครับ เฮฮาปาร์ตี้หนุกหนานๆ กันใหญ่ ส่วนตัวผมแฮปปี้ครับ เพราะได้ Reflex กลับบ้านฮ่าๆ เดี่ยวเอาไปลองเลยดีกว่า คริๆ :< โดยรวมแล้วผมโอเคนะครับ ตั้งแต่บรรยากาศในงาน เล่นเกมส์ ประมูลของ ถึงแม้จะติดๆ ขัดๆ (ขัดสนไม่มีตังค์ประมูลกะเค้าอะนะ) ฮึ่ม! และท้ายสุดเรื่องเล่าคืนนี้ ที่บางม่วง อยากให้กิจกรรมดีๆ แบบนี้ไปเรื่อยๆ อย่าห่างหายกันนานนะครับ สุดท้ายคราวหน้าเอาหนอนมาบ้างนะ แฮ่ะๆ :redface:

ขอตบมือให้ staff ทุกท่่านครับที่ให้เกิดงานนี้ :clap:

ripper
9th January 2006, 12:15
กลับ บ้านก่อน...แต่ขอบอก งานหนุกมากครับ พี่ :clap: :clap:

Ake-mini
9th January 2006, 12:25
ขอขอบคุณทีมงานไทยดี สต๊าฟ ทุก ๆ ท่าน และเพื่อน ๆ ที่ไปร่วมงาน ทำให้เราได้มีงานมีตติ้งที่สนุก และ ได้รับความรู้ใหม่ ๆ กลับมาครับ

Kenny P
9th January 2006, 12:48
ขอตบมือให้กับทีมงานทุกๆ ท่านครับ ติดๆ ขัดๆ บ้าง แต่โดยรวมแล้ว พูดได้คำเดียว สุดตีนครับ

ชอบตอนประมูลสินค้ามาก เกิดมาไม่เคยคิดจะไปประมูลอะไรกับเขาเลย แต่พอดีมีอย่างบางที่อยากได้มากๆ ก็เลยต้องลองประมูลกับเขาบ้างเป็นครั้งแรก ตื่นเต้นดีครับ ถึงพลาดไป เพราะใจไม่สู้ (หรือเงินไม่ถึงก็ตาม) ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้หนังสือสามเล่มนั้นด้วยนะครับ

และที่จะขาดไม่ได้เลย Talk Show บางม่วง ฉบับไทยดี ยอดเยี่ยมมากๆ เลยครับ นั่งฟังจนไม่อยากลุกไปห้องน้ำเลย ขนาดออกไปสูบบุหรี่ยังแง้มประตูเพื่อจะให้ได้ยินเสียงอาจารย์เลย กลัวขาดช่วงความเร้าใจ (Y) (Y) (Y) (Y) (Y)

:clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap:

นาย ยาว
9th January 2006, 13:11
รู้สึกเห็นใจทีมงานครับ :flower: :flower: ขอบคุณทีมงานทุกท่าน ที่เหนื่อยเตรียมงานมานาน ถึงจัดได้ถึงขนาดนี้ ....
งานนี้สัดส่วนของกิจกรรมใช้ได้เลยครับ อาจมีบางช่วงนานไปหน่อยแต่โดยรวมจัดได้สนุกมากเป็นกันเองดีครับ :thumbup: :thumbup:

ชอบที่สุดคือการประมูลของหาเงินเข้าweb
ครั้งนี้เป็นการเริ่มต้นที่ดีสำหรับการประมูลของหาเงินเข้าweb....
ตอนนี้หลายท่านรวมทั้งผมเริ่มเข้าใจมากขึ้นวิธีการประมูลและการเลือกนำของมาประมูล... ครั้งหน้าอยากให้มีกิจกรรมสนุกอย่างนี้ด้วยนะครับ.:Smiles2: :Smiles2:
และขอบคุณเพื่อนสมาชิกหลายท่าน ที่ประมูลได้โดยไม่สนใจว่าจะซื้อถูกหรือแพง...แต่สนใจจะร่วมหาเงินเข้าwebมากกว่า :thumbup: :thumbup:

กิจกรรมแบบนี้ทำให้ผมได้รู้จักเพื่อนสมาชิกเพิ่มขึ้นหรือมีความสนิทเพิ่มขึ้นกับสมาชิกที่เคยเจอครั้งที่แล้ว... :kiss: :kiss: :kiss:

มนุษย์ไฟฟ้า
9th January 2006, 14:54
ต้องบอกว่าจริงๆแล้วงานนี้สำเร็จอย่างสวยงามต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ไทยดีที่ร่วมงานทุกท่านครับ เพราะว่า ผมเป็น MC มาหลายงาน แต่งานนี้ผู้ชมร่วมมือกันมากๆ MC ยังสนุกจนลืมช่วง บางม่วง ที่หลายๆคนอยากฟังจากที่ต้องเริ่มตอน 20:00 กลายเป็นสามทุ่มกว่าๆ ทำให้หลายคนพลาดไป ส่วนตัวผมขอขอบคุณ Staff ทุกท่านครับ งานนี้คลุกคลักหลายอย่าง แต่เราก็สามารถเริ่มงานได้ ขอบคุณคุณ Nightbird สำหรับการวิ่งไปซื้อไมค์ คุณ Zeabiscuit สำหรับความช่วยเหลือทางเทคนิคและ Notebook 1 เครื่อง และสนุกมากกับการทำงานกับ "TEAM" staff ไทยดี ไม่มีใครปฏิเสธหน้าที่ใดๆแถมยังลงมือทำกันอย่างสุดตัว

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยครับ:bucha: มีข่าวแว่วๆว่าขอพักเหนื่อยนิดหน่อยแล้ว จะมีกิจกรรมต่อไปกันแล้วส่วนจะเป็นอะไรนั้นรอชมกันนะคร้าบ

:good: :good: :good:

นายชนะศูนย์หนึ่ง
9th January 2006, 16:12
คนเล่าบางม่วง ยังฮาคุณตำรวจที่โผล่เข้ามากลางงานไม่ไหว

ฉี่แทบแตก

กร้ากกกก

เอ้
9th January 2006, 16:32
คนเล่าบางม่วง ยังฮาคุณตำรวจที่โผล่เข้ามากลางงานไม่ไหว

ฉี่แทบแตก

กร้ากกกก
เล่าให้ฟังหน่อยสิ ผมกลับมาก่อน :Smiles2:

9th January 2006, 16:37
มีใครถ่ายรูปคุณตำรวจไว้บ้าง มาแปะหน่อยดิครับ

Mario Bros.
9th January 2006, 16:43
หนุกหนาน
เสียดายที่ต้องกลับก่อนครับ เลยไม่ได้ฟังเลย

Electron
9th January 2006, 17:15
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณผู้สนับสนุนทุกท่านทั้งนิคส์ไทยแลนด์และโฟโต้กูรู
ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่ไปร่วมงาน
ขอบคุณฝ่ายเทคนิคโดยคุณ ZeaBiscuit
ขอบคุณคุณ พุทธา ช่างวิดีโอประจำเว็บ ตัดต่อเบื้องหลังมาให้เสร็จสรรพ
ขอบคุณพี่ Soranont สำหรับโปรแกรม Power DVD
ขอบคุณคุณ Nightbird วิ่งไปซื้อไมค์ลอยให้ถึงโลตัส
ขอบคุณคุณหมอจิตตินทร์ สำหรับขวดเขียวดาวแดง
ขอบคุณพี่ยาว(นาย ยาว) สำหรับของขวัญ 4 ขวด (ยังไม่ได้แกะเลยครับ ว่างๆนัดวันไปทำลายหลักฐานกันครับ)
ขอบคุณคุณ Nithi แวะมาเยี่ยมพร้อมไวน์ขวดเบ้อเร่อ
ขอบคุณอีกหลายๆท่าน จำไม่หมด :bucha:
ขอบคุณหลายๆท่าน สำหรับของร่วมประมูล
ขอบคุณผู้ร่วมประมูลของเพื่อ Server
ขอบคุณทีมงานทุกท่าน ลงทุน ลงแรง อดหลับอดนอน ติดต่อสปอนเซอร์ ฯลฯ
ขอบคุณคุณ D1 ที่สร้างเว็บนี้ขึ้นมา
ขอบคุณ ขอบคุณ และขอบคุณ ครับ :bucha:

และที่ลืมไม่ได้คือ ขอบคุณเสื้อสวยๆจากพี่แอนดี้(NaimNatNod), คุณ Nic, คุณJEE และ คุณJojosung :bucha:

อีกสองสามวันเจอกัน ขึ้นเหนือครับ
กลับถึงกทม.วันศุกร์เย็นๆ (ต้องรีบกลับ กลัวพลาดงานใหญ่ที่อุตส่าห์เตรียมตัว อิอิ)

WCDMA
9th January 2006, 18:24
พอผมรับรางวัล Early Bird เสร็จก็แอบวืบไปขึ้นเครื่องอย่างสุดเสียว
ขอบอกว่าออกจาก Mob Station สี่โมงกว่าๆ แต่เครื่องออก หกโมง
โฮะๆ ไปถึงทันเช็คอินนาทีสุดท้ายพอดี (นี่ถ้าไม่มีบัตรเบ่งบินบ่อย คงไม่ทันขึ้นเครื่อง)
ระหว่างนั่งเครื่องก็หยิบบันทึกบางม่วง ของอาจารย์มาอ่าน
อ่านรวดเดียวจบก่อนถึงไต้หวันซะอีก
ทำให้อยากฟังอาจารย์เล่าจากปากจัง เสียดายจัง :cry:

งานนี้ได้สติกเกอร์ นิคอน ไปแปะกระเป๋าเดินทางด้วยอิอิ
งานหน้าลองจัดรางวัล Early Bird ซิครับ
ใครมาก่อนงานเริ่ม หย่อนชื่อไว้ในโหล เสร็จแล้วจับฉลากแจกเฉพาะคนมาเร็ว 1 รางวัล
บริษัทผมใช้บ่อย เพราะส่วนใหญ่คนชอบมาตอนกินอย่างเดียว ไม่มาฟังบรรยาย

ส่วนพวกมาก่อนกลับก่อนอย่างผม หวังว่าคงไม่ยึดรางวัลคืนนะครับ:knock:

ปล ความลับคือ จริงๆแล้วผมมาถึงร้านตั้งแต่ยังไม่เที่ยง แต่ไปนั่งซํดก๋วยเตี่ยวชายคลองอยู่ตั้งนานอิอิ

ใบเฟิร์น
9th January 2006, 22:26
หนุกๆๆ สนุกมากครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่มีส่วนทำให้เกิดงานนี้ขึ้น ขอปรบมือดังๆให้กับทุกคนที่ต้องทุ่มเทอย่างมาก รูปแบบงานที่ดูเป็นกันเองจนผมอยากอยู่จนจบ แต่สุดท้ายต้องโบกมือลาก่อนปิดงานเพราะอยู่ไกลและมีภาระกิจรออยู่ MC ทั้งสองท่านดำเนินงานได้สนุกมากครับ คราวหน้ามีอีกก็จะพยายามไม่ให้พลาดครับ

โลมาน้อย
10th January 2006, 00:33
สนุก สนานมากๆ ค่ะ ถึงแม้จะตามไปช้าหน่อยก็ตาม :good: :thumbup: :good:
เป็นครั้งแรกที่ได้ร่วมประมูลของ เกิดมาไม่เคยประมูลที่ไหนเลยค่ะ เลยได้มาเลย ipod nano 1 ตัว อิอิ :yahoo: :good: :yahoo:
งานนี้ยังได้ของรางวัลติดไม้ติดมือกลับบ้านด้วย เป็นหนังสือ Photo of Thailand หนังสือเล่มเบ้อเร่อเลยค่ะ (ขอบคุณสปอนเซอร์ ... พี่ Capture ด้วยนะค่ะ) :bucha:

ขอบคุณ ... ทีมงานทุกท่าน ที่ได้สละแรงกายและแรงใจ เตรียมงาน Meeting ครั้งนี้ขึ้นมาทุกคนนะค่ะ ทั้ง พี่ D1, คุณ momo, พี่รุจ, คุณมายและอีกหลายๆ ท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามด้วยค่ะ :good:
ขอบคุณ ... พี่ Andy และ พี่ๆ ท่านอื่นๆ ที่เป็นสปอนเซอร์สำหรับ เสื้อ Thaid รุ่นใหม่ด้วยนะค่ะ สวยมากค่ะ :good:
ขอบคุณ ... พี่ธีกรทั้ง คุณมนุษย์ไฟฟ้า และคุณ Electron ดำเนินรายการได้สนุกสนามมากค่ะ :good:
ขอบคุณ ... ทีมงานบันทึกบางม่วง ทุกท่าน ทั้ง อ.ชนะ พี่อาร์ม คุณตะวัน น้องบอม ที่นำเรื่องราว ความจริง อีกแง่มุมของสังคม มาเล่าสู่กันฟังค่ะ :good:
ขอบคุณ ... สปอนเซอร์ ทุกๆ ท่านนะค่ะ ที่ร่วมนำของรางวัลมาแจกกันในงานนี้ :good:
ขอบคุณ ... เพื่อนๆ Thaid ที่น่ารักทุกท่าน ที่มาร่วมเฮฮากันในงานนี้ และ ขอบคุณเพื่อนๆ Thaid ทุกท่านที่ สร้าง Thaid ให้เป็นสังคมที่น่าอยู่ตลอดมาค่ะ :good: :good: :good:

เป็น Meeting อีกครั้งที่สนุกมากๆ ค่ะ :banana: :yahoo: :banana:

มนุษย์ไฟฟ้า
10th January 2006, 01:01

ฉี่แทบแตก

กร้ากกกก

ไม่ต้องกลัวตำรวจคนนั้นหรอกครับพี่ แกต้องเกษียนมาหลายปีแล้วแน่ๆ หน้าหมวกดำปี๋เลย :P

ขอบคุณเพิ่มเติมสำหรับ Swing จากพี่ Ake mini ครับ

ieaw
10th January 2006, 01:08
:thumbup: ยกนิ้วให้ทีมงานและพี่ๆ เพื่อนๆ ไทยดีครับ งานสนุกมาก มาร่วมงานครั้งแรกก็ได้ของติดไม้ติดมือไปนิดหน่อย (4 อย่าง :good: ) ไม่เคยประมูลก็เอากับเขาด้วยเหมือนกัน สนุกดีครับ มีกิจกรรมดีๆ ครั้งหน้าไม่พลาดแน่ครับ

ปล.อยากทราบว่าร้าน MOB จะเปิดอย่างเป็นทางการเมื่อไหร่ครับ จะไปอุดหนุน

RUTch
10th January 2006, 01:12
...ปล.อยากทราบว่าร้าน MOB จะเปิดอย่างเป็นทางการเมื่อไหร่ครับ จะไปอุดหนุน
คิดว่าอีกประมาณ 2 อาทิตย์ครับ เดี๋ยวแจ้งให้ทราบครับ

oberon
10th January 2006, 01:12
สนุกมากๆ อ่ะครับ ... งานนี้ได้มือถือมา 1 เครื่อง พอดีมีซิมอยู่ 2 เบอร์ เบอร์หลัก GSM อีกเบอร์ DTAC เอาไว้เล่น EDGE จากที่หอ แต่มีมือถือเครื่องเดียว ก็เลยประมูลเอามาใช้ซะเลย ไม่ได้คิดไรมากอ่ะครับ เอารายได้ช่วยเซิร์ฟเวอร์ของเรา :Smiles2: ... ขอบคุณที่แอนดี้ด้วยนะครับ... :good:

งานนี้เสียดายอย่างเดียว คือ visa หมด ต้องกลับก่อนหลังจากประมูลของเสร็จ เลยพลาดโอกาสดีที่จะได้ฟังเบื่องหลังจากบันทึกบางม่วงเลย ... เสียดายๆ ...

ขอบคุณ staff ทุกท่านที่ทำให้งานนี้เกิดขึ้นมาได้นะครับ ... แล้วก็ขอชมเชยหลายๆ ท่านที่สละเวลา ทุนทรัพย์ส่วนตัว นับถือครับ นับถือ :bucha: .... สุดท้ายก็ขอให้มีกิจกรรมดีๆ แบบนี้บ่อยๆ ... ขอให้สมาชิกไทยดีเพิ่มขึ้นๆ ทุกวัน ... ขอให้เว็บโตวัน โตคืน ... (แล้วก็เร็วขึ้นๆ) นะครับ :chat: ... หนุกมากครับผม ... ขอบคุณสำหรับสังคมดีๆ แห่งนี้ครับ :clap:

Shutter J
10th January 2006, 04:23
ขอบคุณทุกๆท่านเลยนะครับ ทำให้ Meeting สนุกสนานเป็นกันเองมากๆ
แล้วทอร์คโชว์บางม่วง จะวางจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ อิอิอิ

มารบูรพา
10th January 2006, 10:09
ขอบคุณทุกๆท่านเลยนะครับ ทำให้ Meeting สนุกสนานเป็นกันเองมากๆ
แล้วทอร์คโชว์บางม่วง จะวางจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ อิอิอิ

คาดว่าจะวางจำหน่ายในวันที่อยากฆ่าตัวตายครับ ฮ่าๆๆๆ

ตัวเอง
10th January 2006, 11:31
555 ขนาดผมตัวไม่ได้ไป(แต่ส่งใจไปช่วย) ยังเห็นภาพ เสียดายครับ เสียดาย

ยังงัยๆ ขอให้มิตรภาพ รอยยิ้ม สิ่งดี อยู่คู่กันไปนานๆนะครับ แล้วผมควจะได้ไปซึมซับ
บรรยากาศอย่างนี้บ้าง คงมีครับ คงมีแน่นอน

เอ้
10th January 2006, 11:45
ขอบคุณคุณหมอจิตตินทร์ สำหรับขวดเขียวดาวแดง
ขอบคุณพี่ยาว(นาย ยาว) สำหรับของขวัญ 4 ขวด (ยังไม่ได้แกะเลยครับ ว่างๆนัดวันไปทำลายหลักฐานกันครับ)

ขอบคุณคุณหมอจิตตินทร์ เพิ่มเติมสำหรับ Black ที่เป็นค่าเล่าเรียน และ Swing อีกขวดค่า consoult :Smiles2:
นาย ยาว ที่จริงติดรถไว้ก่อนก็ได้ ฝากไว้ระวัง Electron ทำลายหลักฐานหมด :crazy:

Electron
10th January 2006, 11:52
***อย่างไรแล้ว ข้อผิดพลาด ข้อบกพร่องต่างๆ รวมถึงคำแนะนำทั้งหลาย

ทางทีมงาน น้อมรับด้วยความเต็มใจครับ เพื่อปรับปรุงในกิจกรรมครั้งต่อๆไป***

อย่างเช่น MC ครั้งหน้า เอาหล่อน้อยกว่านี้หน่อย อะไรประมาณนี้ :P

RUTch
10th January 2006, 11:57
คาดว่าจะวางจำหน่ายในวันที่อยากฆ่าตัวตายครับ ฮ่าๆๆๆ
สงสัยอยู่นานว่า User คนนี้ใคร ตอนนี้รู้แระ

เอ้
10th January 2006, 11:59
***อย่างไรแล้ว ข้อผิดพลาด ข้อบกพร่องต่างๆ รวมถึงคำแนะนำทั้งหลาย

ทางทีมงาน น้อมรับด้วยความเต็มใจครับ เพื่อปรับปรุงในกิจกรรมครั้งต่อๆไป***

อย่างเช่น MC ครั้งหน้า เอาหล่อน้อยกว่านี้หน่อย อะไรประมาณนี้ :P

ควรมีไฟแรง ๆ ส่อง MC หน่อย บางคนร้องเรียนมาบอกว่ามองไม่เห็นตัวคนพูด นึกว่าเป็นเสียงตามสาย :yahoo:

เอ้
10th January 2006, 12:00
สงสัยอยู่นานว่า User คนนี้ใคร ตอนนี้รู้แระ
แกคงสมัครเพิ่มไว้ป่วนนะ หรือไม่ก็เตรียมก่อคดี :crazy:

10th January 2006, 13:21
แกคงสมัครเพิ่มไว้ป่วนนะ หรือไม่ก็เตรียมก่อคดี :crazy:

คดีลักเด็กวัย 13 กร้ากกกก

นายไข่เจียว
10th January 2006, 22:29
ขอให้คราวหน้าวางลำโพง มีระยะครอบคลุมถึงท้ายร้านด้วยครับ แต่เข้าใจว่าเพราะร้านเพิ่งอยู่ระหว่างการตกแต่ง ยังคงเป็นข้อจำกัดด้านเทคนิค อยู่บ้างครับ
แก้ไขได้ไม่ยาก
เรื่องอื่นๆ คิดว่าดีแล้ว เรื่องการจัดกิจกรรม คิดว่าครั้งหน้าต้องได้ดีกว่านี้แน่นอน เพราะเห็นมีแววว่าจะได้ ไอเดียจากครั้งนี้ไปพอสมควร
เย้

ขอบคุณ Staff และสมาชิกทุกท่านครับ ทุกคนมีส่วนร่วมด้วยกันทั้งนั้นครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณแหล่งข่าวที่บอกผมล่วงหน้าหลายเดือน ทำให้ผมไม่พลาดมิตติ้งครั้งนี้(แต่พลาดทุกทริป ทั้ง Pre-Post meeting เศร้า แต่ก็นะ ชีวิตมีได้ก็มีเสีย เอิ้กๆๆ)

tojoko
11th January 2006, 17:49
ไม่รู้จะพูดไรดี นอกจากขอบคุณ staff ทุกๆคน ครับ
และขอบคุณสปอนเซอร์ด้วยที่ทำให้ผมได้กระเป๋า nikon
กะสายคล้องกล้องมานิ่มมากๆ สงสัยได้เอาไปแกว่งเล่นเสาร์นี้่

ส่วนเรื่องงานผมว่าดูอบอุ่นดีก่าตอนไปทริปเสียอีก ตอนไปทริปมีแต่
แย่งกันถ่ายภาพ ทำให้เห็นกำพืดบางคนเลยนะันั้น แต่งานนี้ดูอบอุ่นมากๆ
เหมือนเป๋็นครอบครัวเดียวกันเ้ลย

มนุษย์ไฟฟ้า
11th January 2006, 18:06
เหมือนเป๋็นครอบครัวเดียวกันเ้ลย

ไม่เหมือนหรอกครับ

ใช่เลยล่ะ"ครอบครัวไทยดี" ไงครับ

Latitude
11th January 2006, 19:51
ผมเป็นสมาชิกคนนึง
ผมอาจจะกินอะไรไม่ค่อยได้เท่าไหร่ ในงาน
พูดน้อย แต่พูดไปก็ไม่มีสาระอะไรมาก
เกมส์ก็ไม่ค่อยได้เล่นเพราะไม่ค่อยกล้า(กลัวตอบไม่ถูก) ยกเว้น บิงโก 555
ประมูลของก็ไม่ยกมือกะเขาเลย (ตังค์หมดไปกะเลนซ์ตัวใหม่)
ผมเฝ้ามองดู หลายๆคน สนุกกัน เท่านี้ผมก็มีความสุข
ผมได้คุยเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ตามประสา ถึงจะไม่ได้เจอกันเป็นแรมปี ในบ้านหลังเดียวกัน เท่านี้ผมก็มีความสุข
ผมได้นั่งฟังเรื่องราว ต่างๆ ของพี่ๆน้องๆ เท่านี้ผมก็มีความสุข
ผมนั่งมองเขาคุยกัน อย่างสนุกสนาน เท่านี้ผมก็มีความสุข

feed back ของผมก็มีเท่านี้หล่ะครับ สนุกมากในบ้านหลังใหญ่ บ้าน ThaiD ครับ (Y)

11th January 2006, 21:01
ผมเป็นสมาชิกคนนึง
ผมอาจจะกินอะไรไม่ค่อยได้เท่าไหร่ ในงาน
พูดน้อย แต่พูดไปก็ไม่มีสาระอะไรมาก
เกมส์ก็ไม่ค่อยได้เล่นเพราะไม่ค่อยกล้า(กลัวตอบไม่ถูก) ยกเว้น บิงโก 555
ประมูลของก็ไม่ยกมือกะเขาเลย (ตังค์หมดไปกะเลนซ์ตัวใหม่)
ผมเฝ้ามองดู หลายๆคน สนุกกัน เท่านี้ผมก็มีความสุข
ผมได้คุยเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ตามประสา ถึงจะไม่ได้เจอกันเป็นแรมปี ในบ้านหลังเดียวกัน เท่านี้ผมก็มีความสุข
ผมได้นั่งฟังเรื่องราว ต่างๆ ของพี่ๆน้องๆ เท่านี้ผมก็มีความสุข
ผมนั่งมองเขาคุยกัน อย่างสนุกสนาน เท่านี้ผมก็มีความสุข

feed back ของผมก็มีเท่านี้หล่ะครับ สนุกมากในบ้านหลังใหญ่ บ้าน ThaiD ครับ (Y)

สมกับเป็น "ราติดตูด" จริงๆ กร้ากกกกกก

soon
11th January 2006, 21:50
.
ไม่ได้ฟัง ไม่ได้เห็น ตัวเป็นเป็น
ไม่ได้เล่น ไม่ได้ร่วม สวมเสื้อสี
ไม่ได้พูด ไม่ได้กิน ร่วมดีกรี
แต่ ThaiD คงมีไว้ ในใจเอย . . .
.
:chat:

NaimNatNod
15th January 2006, 01:21
ผมไปโพสไว้ผิดห้อง เอามาไว้ให้เป็นที่เป็นทางละกัน :bunny:

ก่อนอื่น ก็ต้องขอขอบคุณ คุณ Nic (Seattle), คุณ Jee (San Francisco) และ คุณ Jojosung (New York) ที่ได้ร่วมเป็นสปอนเซอร์เสื้อยืดไทยดีสวยๆคราวนี้ และโดยเฉพาะ พี่นาย ภรรยาผมที่เป็นตัวจักรใหญ่สำหรับการที่ได้เสื้อยืดไทยดีทั้งรุ่นแรกเมื่อสองปีก่อน และ เสื้อยืดปีนี้มาแจกให้แก่เหล่าสมาชิกไทยดีทั้งหลาย :bucha: :bucha: :bucha:

ขณะเดียวกันก็ต้องขอขอบคุณเหล่า staff ของไทยดีที่ได้ร่วมมือร่วมแรงร่วมใจกันจัดงานครั้งนี้ขึ้น ไม่ใช่แค่งานให้ผ่านไปด้วยดี แต่..... งานออกมาสนุกมาก คนเยอะจริงๆ เสียดายว่าเวลาน้อยไปหน่อย อาจจะไม่ได้ทักทายเพื่อนๆทุกท่านก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ :chat: :thumbup: :Smiles2:

ได้ฟัง อ. ประมวล (อีตาชนะศูนย์หนึ่งของพวกเรา) เล่าให้ฟังเกี่ยวกับที่ได้ลงไปช่วยชาวใต้เมื่อปีที่แล้ว เกี่ยวกับอุทกภัยสึนามิแล้ว ฟังแล้วก็รู้สึกหดเหี่ยว เพราะว่ายังมีหลายๆคนที่ยังตักตวงผลประโยชน์จากน้ำตาคนอื่น ..... แต่ผมอยากจะบอกว่า อย่าท้อครับ ถ้าเราท้อแล้ว สิ่งที่เราทำไปจะไม่มีค่าในสายตาของเราเอง ผมและครอบครัวจะเป็นกำลังใจให้พวกเราทุกคนที่ได้สละเวลา และหลายๆอย่างที่ได้ไปช่วยเพี่อนมนุษย์ด้วยกัน :thumbup: :clap: :good: (Y)

เอาไว้ผมกลับถึงเมกาก่อนแล้วผมจะโพสรูปให้ดูบ้าง แต่วันนั้นก็ถ่ายไม่ค่อยเยอะเท่าไร มัวแต่ฝอยซะมากกว่า...อิอิ

ท้ายนี้ ดีใจครับ ดีใจที่สังคมไทยดีของเรา ได้โตขึ้นมาเยอะ และ เร็ว ดีใจที่ได้เจอเพื่อนๆหลายๆคนที่ไม่เคยเจอตัวเป็นๆ โอกาศหน้าเจอกันใหม่ครับ :bunny: