PDA

View Full Version : Happy New Year 2012 with 12 pictures from Pakistan

JTR
4th January 2012, 22:59
สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕ เพื่อนๆ ThaiD ทุกท่่าน

คงไม่สายเกินไปที่จะกล่าวสวัสดีปีใหม่นะครับ ห่างหายไปนานกับโพสล่าสุดในห้องท่องเที่ยว http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=208023 แล้วก็ไม่ได้มีโอกาสมาเยี่ยมเยียนอีกเลย

หลังจากที่ผมมีโอกาสได้ไปทำงานโครงการที่ปากีสถานในช่วงขวบปีกว่าๆ ที่ผ่านมาก็ได้สะสมภาพตามแต่โอกาสจะเอื้ออำนวย ก็เลยตั้งใจว่าเอามาเป็นภาพ ของขวัญปีใหม่ในแบบของผมให้ทุกคนแล้วกัน เพราะจัีดเซตยากมาก ได้ถ่ายรูปตามจังหวะที่งานจะพาไปด้วยกล้องคอมเพคพกติดเอวเอาไว้ ถ่ายทันบ้างไม่ทันบ้าง

JTR
4th January 2012, 23:02
กว่าจะได้มีโอกาสไปดูสถานที่สำคัญของเมืองเค้าก็ไปกันหลายรอบ ส่วนมากไปทำงานจริงๆ ไม่มีโอกาสได้เฉไฉไปไหนเลย

JTR
4th January 2012, 23:04
ช่วงแรกๆ ก็ได้แต่ถ่ายภาพจากในรถตู้ เห็นแล้วบางครั้งทำให้เรารู้ว่าคนที่ลำบากกว่าเรามีอีกมากมาย

JTR
4th January 2012, 23:06
ช่วงเย็นๆแสงที่นี่สวยใช้ได้เลยครับ

JTR
4th January 2012, 23:08
sunset จากมุมสูง
รูปนี้ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ เอาลูกกรงเป็นขาตั้งครับ

JTR
4th January 2012, 23:10
Cricket เป็นกีฬายอดฮิตของที่นี่ เล่นกันได้ทุกที่จริงๆ

JTR
4th January 2012, 23:11
มัสยิด มีทุกแห่งหนจริงๆ เล็กใหญ่ตามแต่กำลังของชุมชน

JTR
4th January 2012, 23:13
หนึ่งในสิ่งที่ผมประทับใจคือนี่แหละครับ มีทุกที่ไม่เว้นแม้แต่ใต้ต้นไม้

JTR
4th January 2012, 23:15
ใครชอบถ่ายแนว life อาจจะหลงรักประเทศนี้เหมือนกับผม ถ้ามีโอกาสได้ไปเยือน

JTR
4th January 2012, 23:16
ที่ทำงานผม แต่ไม่ได้ถาวรนะครับ :Smiles2:

JTR
4th January 2012, 23:19
ภาพนี้ต้องแสบตาเท่านั้น เชต vivid จากกล้องดูครับ

JTR
4th January 2012, 23:21
ร่ำลากันด้วยภาพนี้ครับ ขอให้ทุกคนโชคดี มีความสุข

ถ่ายรูปให้มีความสุขกันทุกๆคนนะคร้าบ

หลวงลายไทย
5th January 2012, 00:10
โอ....แม่เจ้า งามงดหมดจรดทุกใบ
จะสวยไปไหนครับ เล่นแบบนี้สงสัยคนที่กำลังจะPostภาพแนวแลนด์&ไลฟ์ ชะงักกันเป็นแถวครับ

สวยงามเต็มตา ตั้งใจนำเสนอทุกภาพ
จะโพสทั้งที มันต้องอย่างนี้ครับ ถึงจะสนุกครับ
ถือเป็นกระทู้ที่สร้างแรงบันดาลใจให้สมาชิกที่นี่ตั้งใจสร้างสรร ผลงานครับ

inspire01
5th January 2012, 20:29
เปิดมาก็งามคลาสลิคจริงๆครับ เด็ดมากๆ
แต่ละภาพนี่สวยจริงๆจนกด Thank เพลินกันไปเลยครับ
ขอบคุณที่นำงานดีๆมาให้ชมครับ อยากมีโอกาสได้ไปถ่ายภาพเมืองนอกแบบนี้บ้างจัง

Post#5 ที่ไม่ชัด ให้อภัยครับ เพราะว่าผมก็เป็นคนนึงที่เอาวัสดุข้างตัวเท่าที่หาได้มาตั้งกล้องบ่อยๆ
ในวันที่เราไม่ได้เตรียมตัวไป รั้วเหล็กข้างถนน ขอบตึก พุ่มไม้ แก้วน้ำ ผมก็เอาตัวรอดมาได้เพราะของพวกนี้หลายครั้งแล้วเหมือนกันครับ

JTR
5th January 2012, 22:16
โอ....แม่เจ้า งามงดหมดจรดทุกใบ
จะสวยไปไหนครับ เล่นแบบนี้สงสัยคนที่กำลังจะPostภาพแนวแลนด์&ไลฟ์ ชะงักกันเป็นแถวครับ

สวยงามเต็มตา ตั้งใจนำเสนอทุกภาพ
จะโพสทั้งที มันต้องอย่างนี้ครับ ถึงจะสนุกครับ
ถือเป็นกระทู้ที่สร้างแรงบันดาลใจให้สมาชิกที่นี่ตั้งใจสร้างสรร ผลงานครับ

เปิดมาก็งามคลาสลิคจริงๆครับ เด็ดมากๆ
แต่ละภาพนี่สวยจริงๆจนกด Thank เพลินกันไปเลยครับ
ขอบคุณที่นำงานดีๆมาให้ชมครับ อยากมีโอกาสได้ไปถ่ายภาพเมืองนอกแบบนี้บ้างจัง

Post#5 ที่ไม่ชัด ให้อภัยครับ เพราะว่าผมก็เป็นคนนึงที่เอาวัสดุข้างตัวเท่าที่หาได้มาตั้งกล้องบ่อยๆ
ในวันที่เราไม่ได้เตรียมตัวไป รั้วเหล็กข้างถนน ขอบตึก พุ่มไม้ แก้วน้ำ ผมก็เอาตัวรอดมาได้เพราะของพวกนี้หลายครั้งแล้วเหมือนกันครับ

สองท่านชมซะผมเขิลหมด :P ขอบคุณครับ

kungpost
7th January 2012, 10:18
ภาพแนวไลฟ์ถ่ายได้เยี่ยมเลยครับ

fullmoon123
7th January 2012, 16:09
สวยจริงสวยจังทั้งสีรรและมุมมอง ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

Couleurs
13th January 2012, 21:07
งามครับ นานๆจะมีภาพแนวนี้มาดูซักที
เรื่องราวมุมแสงและมิติภาพชัดเจนดีครับ
ยอดเยี่ยมครับ

KAKAKUP
4th February 2012, 19:43
สวยเลยครับกับสไตล์นี้......:clap::clap::clap:.......นี่ขนาดคอมเพคนะครับ

Godzitar
14th February 2012, 10:28
อยากไปบ้างครับ