PDA

View Full Version : INSPIRE01 : RELEXING 13

inspire01
5th October 2011, 00:45
กลับมาโพสต์รูปอีกครั้งดีกว่า ไม่รู้ว่าช่วงนี้โพสต์บ่อยๆจะเบื่อกันไปหรือยัง
ช่วงหลังนี้งานเยอะมากทั้งงานประจำและงานนอก เหนื่อยพอสมควร แต่ยังไงก็คงต้องทำกันต่อไป

ชุดนี้มาแบบสบายๆ ไม่ต้องคิดอะไรมาก หลังจากทำงานหนักมาก็เพิ่งได้มีโอกาสไปพักที่วังน้ำเขียวมาครับ
เนื่องจากมีกลุ่มพี่ๆที่เคารพชวนไปเที่ยวสบายๆ กางเต้นท์นอนแนวเขื่อนลำพระเพลิง วังน้ำเขียว
จิบเครื่องดื่มเย็นๆ ดมกลิ่นธรรมชาติ เน้นพักผ่อนไปที่การพักผ่อนมากว่า ดังนั้นจึงไม่ค่อยได้ถ่ายรูปกลับมาสักเท่าไร่
แต่ยังไงก็ยังพอมีมาฝากกันบ้างเล็กน้อยครับ แม้จะเจอกับฝนที่ตกมาเป็นระยะๆ
อยากจะบอกว่าหากลองสังเกตุดู จะเห็นว่าภาพที่ผมถ่ายในปีนี้ทั้งหมด ผมเจอฝนทุกครั้ง ดังนั้นหากไม่อยากเจอฝนอย่าชวนผมไป
เดี๋ยวจะเจอแต่ฟ้าเน่าๆ ผมไม่รู้ด้วยนะ แต่ผมค่อนข้างเริ่มชินกับมันแล้วละ

เริ่มกันเลยดีกว่ากับภาพแรก ตื่นแต่เช้ามืด ขับรถ Offroad ผ่านไร่ข้าวโพด ถนนเละๆ ขึ้นเขาไปเรื่อย จนหมดถนน แถมยังต้องเดินเท้ากันต่อไป
พอดีขาเข้ามาพี่เค้าเล็งทำเลเอาไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้ลองขับขึ้นมา เลยตื่นเช้ากันสักหน่อยครับ แต่ก็คุ้มที่ขึ้นมาครับ
ที่นี่ผมและพี่ท่านนั้น ตั้งชื่อกันเอาเองว่า "ผาข้าวโพด" :Smiles2::Smiles2::Smiles2:

inspire01
5th October 2011, 00:48
บรรยากาศยามค่ำหน้ารีสอร์ทของพี่ที่รู้จักกัน กว่าจะไปถ่ายก็ช่วงบ่ายๆแล้ว และพอถึงเท่านั้นละครับ ฝนตกรับผมไป 1 รอบ
เลยยังไม่ค่อยได้ทำอะไรในช่วงนั้น นอกจากจิบเบียร์เย็นๆ ดมกลิ่นดินกลิ่นฝนไป

inspire01
5th October 2011, 00:51
คบเพลิงที่ถูกปักไว้ริมน้ำ ก็ถูกจุดขึ้นเพื่อใช้ส่องแสงสว่างยามค่ำคืน

inspire01
5th October 2011, 00:53
แพแบบนี้คืนนึงหลังละไม่กี่ร้อย สามารถลากไปนอนในเขื่อนได้ด้วย (โดยแพในภาพที่ 2)

inspire01
5th October 2011, 00:56
ช่วงทไวไลท์ เป็นช่วงที่ผมชอบถ่ายรูปมากๆ มักจะได้กินข้าวเย็นช้ากว่าคนอื่นเสมอ
แต่ไม่สนหรอกครับ กินข้าวช้ากว่าแต่ยังไงก็ได้กิน ไม่เหมือนการถ่ายภาพหากช่วงนี้ผ่านไปแล้วต้องรออีกทีค่ำพรุ่งนี้ แถมไม่รู้จะเหมือนเดิมอีกหรือเปล่า
แต่สำหรับค่ำนี้ ก็ได้ฟ้าทไวไลท์แบบยังไม่ถูกใจเหมือนเดิม เพราะฝนตกฟ้าปิด หลังจากถ่ายภาพนี้เสร็จก็เริ่มจริงจังกับเครื่องดื่มเย็นๆจนถึงตี 2

inspire01
5th October 2011, 01:05
นอนแบบมืนๆไปตอนตี2 แต่ด้วยสัญชาตญาณตี 5 นิดๆก็ตื่นแบบงงๆ ออกมาเดินหาทำเลถ่ายรูป กางขาตั้งแล้วก็รอ......
เสียดายอากาศเย็นไม่พอที่จะมีไอน้ำเหนือเขื่อน ซึ่งก่อนหน้านี้ยังมี่อยู่่เลย เป็นแบบนี้ตลอด ไม่เคยโชคดีหรือเจองานง่ายๆกับเค้าบ้างเลย

inspire01
5th October 2011, 01:10
แสงแดดอ่อนๆยามเช้า

inspire01
5th October 2011, 01:12
ที่โล่งซะขนาดนี้ หาจุดเด่นเริ่มยากแล้ว จับเทเลยัดเข้าไปบ้างดีกว่า ยังพอถ่ายเจาะอะไรมาได้บ้าง

inspire01
5th October 2011, 01:19
หลังคาวัดสะดุดตามาก เด่นอยู่บนยอดเขา เสียดายน่าจะมีแดดอ่อนๆลงไปแถวนั้นบ้าง

inspire01
5th October 2011, 01:27
หลังจากนั้นก็ไม่ได้ถ่ายอะไรต่อ เก็บข้าวของเดินทางออกเพื่อกลับกรุงเทพ
ระหว่างทาง ขับผ่านมาทางเขาแผงม้า ฝนตกหนักมาก ผ่านร้านกาแฟชื่อดังเห็นคนชอบมาถ่ายรูปกันเยอะแยะ
แวะหลบฝนสักหน่อยดีกว่า สั่งชาเขียวปั่นนั่งกินไปเรื่อยๆ เด็กก็มาถ่ายรูปกันเยอะไปหมด
เดี๋ยวนี้อะไรต่ออะไรก็เป็นเงินเป็นทองทั้งนั้น คนธรรมดาสามารถอยู่ได้แค่ฝั่งร้านกาแฟ หากต้องการเดินไปอีกด้านต้องจ่ายค่าข้ามสะพาน 50 บาท
สำหรับพวกผมมันไม่ได้เยอะอะไรเลย แต่เราก็เลือกที่จะไม่ข้ามไปดีกว่า เพราะมันก็ไม่ได้มีอะไรน่าสนใจ เจอแต่เด็กแบกกล้องเดินกันเต็มไปหมด

ขอนั่งนิ่งๆ เห็นฝนหยุดแล้วมีช่วงฟ้าสวยๆแป่บนึง กล้องติด 50 อยู่ก็จับมาถ่ายพาโนไปซะชุดนึง หลังจากนั้นกลับออกมาดีกว่า คนเยอะ ไม่ค่อยถนัดประเภทนี้สักเท่าไร่

inspire01
5th October 2011, 01:28
หลังจากนั้นก็ขับตามทางมาเรื่อยๆ เพื่อออกมาทางถนนธนะรัชต์
พอดีมีพี่เค้าอยากแวะก็เลยเข้ามาสักหน่อย ที่นี่เป็นอีกที่ที่ผมคิดไว้นานแล้วว่าจะไม่มาอีกแล้ว เนื่องจากเดินไปไหนต่อไหนมีแต่คนแบกกล้องถ่ายรูปกันตลอดทาง
จะเดินหรืออะไรก็ลำบากเพราะต้องคอยดูว่าจะไปตัดหน้ากล้องใครหรือเปล่า แต่ก็ได้เห็นอะไรเยอะดีเหมือนกัน
เช่นถ่าย portrait ติดแฟลชพร้อม 70-200 อยู่กลางทางเดินไม่สนใจว่าจะขวางใครเลย
หรือปีนไปในจุดแปลกๆเพื่อถ่ายรูป สำหรับผมคิดว่าไม่ต้องทำขนาดนั้นก็ได้
บางครั้งรูปสวยๆ มันก็แค่ขยับไปอีกก้าวเดียวแค่นั้นเอง

สงสัยเราคงแก่แล้วด้วยแน่ๆ จึงไม่ได้เดินไปไหน แค่นั้นอยู่เฉยๆริมบันไดที่ไม่ค่อยมีใครเดินมาเงียบๆดีกว่า หยิบกล้องมากดไปรูปนึง เดี๋ยวเค้าจะหาว่ามาไม่ถึง

inspire01
5th October 2011, 01:34
หลังจากนั้นก็ขับรถไปอีกนิด เพื่อเดินหาอะไรกินตอนเย็นสักหน่อย
พอดีพี่อีกกลุ่มนึงโทรมาบอกว่าอยู่กันที่ Smoke House เราจึงแวะเข้าไปสักหน่อย
พอดีเจอแสงช่วงเย็นสวยๆแบบนี้ และอยู่ไม่ไกลจากโต๊ะที่นั่งสักเท่าไร่ หามุมสักนิดกดไป 3-4 รูปแล้วกลับมานั่งกินต่อดีกว่า
เพราะซี่โครงแกะกับไวน์แดงมันเข้ากันอย่างมาก :Smiles2::Smiles2::Smiles2:

inspire01
5th October 2011, 01:44
ภาพสุดท้ายแล้วครับ นั่งกินดื่มเพลินจนเกือบ 3 ทุ่มแถมยังต้องกลับกรุงเทพเลยเนื่องจากวันรุ่งขึ้นต้องทำงาน
ออกจากร้านมาเห็นมันเงียบดี และกำลังจะกลับแล้วคงยังไม่มีรถที่ไหนออกมา เลยถ่ายมาสักใบก่อนกลับครับ
หากได้ Lamborghini สีเหลืองสักคันมาจอดในโค้งก็คงจะดูดีมิใช่น้อยเลย จริงๆผมว่ามุมนี้หากให้ผมไปถ่ายใหม่
ผมคงเลือกถ่ายตอนพระอาทิตย์ขึ้นน่าจะดีกว่า เพราะน่าจะขึ้นหลังตึกพอดี

จบแล้วครับกับภาพสบายๆ ผ่อนคลายๆ เป็นการพักผ่อนในวันเสาร์-อาทิตย์ของผม อาจจะไม่ได้ถ่ายภาพอะไรมามากมายนัก
สำหรับผมจริงๆ ขอหยุดอยู่แค่ที่ริมเขื่อนแค่นั้นก็มีความสุขเต็มที่แล้วละครับ

EOSD
5th October 2011, 02:02
ว๊าวววว ไม่ผิดหวังอีกแล้ววว :)

Forgetmenot
5th October 2011, 08:08
palio นี่มันสถานที่ถ่าย portrait ชัดๆเลยค่ะ จนตอนนี้ลามมาเป็นที่ the circle ละ ... เดินวนไปวนมาก็ไม่ค่อยมีอะไร ของแพงอีกตะหาก ฮ่าๆ ( ^ ^ ! )
ชอบวิวตรงผาข้าวโพดอ่ะค่ะ ภาพที่มีวัดนั่นฉากหน้าเป็นไร่ข้าวโพดที่ถ่ายมาตอนแรกรึป่าวคะ^ ^

nop01
5th October 2011, 09:54
ยังคงความขลังเหมือนเดิม.......เมื่อตัวเลขอายุมากขึ้น....เราก็มักมองเห็นข้อผิดพลาดที่ผ่านมามากขึ้น อย่างนี้ผมเรียกว่าประสบการณ์ครับ

sabai-sabai
5th October 2011, 13:32
ขอบคุณครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชม ชอบ 12, 13 เป็นพิเศษ

MR.ANUWAT
5th October 2011, 13:40
สวยงามเช่นเคยครับ

ต้นไม้น่าฝนเนี่ยชุ่มช่ำจริงๆครับ

keropajiza
5th October 2011, 13:43
ชอบ 1 6 8 เป็นพิเศษครับ

คลิกเข้ากระทู้ของคุณ INSPIRE01 ทีไร อารมณ์อ่านหนังสือหายหมด อยากจะหยิบกล้องออกไปถ่ายรูปแทน T__T

KAKAKUP
5th October 2011, 18:26
ขอบคุณที่พาไปเที่ยวชมนะครับ....ภาพแบบสบายๆ ตา น่าไปจัง....:clap::clap::clap:

หลวงลายไทย
5th October 2011, 20:00
แพแบบนี้คืนนึงหลังละไม่กี่ร้อย สามารถลากไปนอนในเขื่อนได้ด้วย (โดยแพในภาพที่ 2)

สนใจที่พักมากครับ
กำลังหาที่พักประมาณนี้แหละครับ ไปกลางน้ำ(ในเขื่อน) นั่งฟังเสียงฝน อ่านหนังสือไปเรื่อยๆ ยิ่งถ้าไม่มีสัญญาณโทรศัพท์ ไม่มีอินเตอร์เนตGPRS ด้วย ยิ่งดีครับ
ที่พักที่ไหนครับพอจะบอกได้ไหมครับ
อยากอยู่คนเดียวเงียบๆนะครับ
.............

ช่วงทไวไลท์ เป็นช่วงที่ผมชอบถ่ายรูปมากๆ มักจะได้กินข้าวเย็นช้ากว่าคนอื่นเสมอ
แต่ไม่สนหรอกครับ กินข้าวช้ากว่าแต่ยังไงก็ได้กิน
ไม่เหมือนการถ่ายภาพหากช่วงนี้ผ่านไปแล้วต้องรออีกทีค่ำพรุ่งนี้ แถมไม่รู้จะเหมือนเดิมอีกหรือเปล่า
แต่สำหรับค่ำนี้ ก็ได้ฟ้าทไวไลท์แบบยังไม่ถูกใจเหมือนเดิม เพราะฝนตกฟ้าปิด หลังจากถ่ายภาพนี้เสร็จก็เริ่มจริงจังกับเครื่องดื่มเย็นๆจนถึงตี 2

เราคิดเหมือนกันครับ
และเพราะตรงนี้แหละครับ ทำเอาผมทะเลาะกับคน(สาวเจ้า)ที่ไปด้วยหลายครั้งแล้วครับ
ที่ทะเลาะหนักๆก็....
ที่ดอยแม่สลองครับ เราอุตส่าห์ขับรถหาจุดถ่ายพระอาทิตย์ตกได้แล้ว เป็นแอ่งขนาดใหญ่ ตกเย็นเห็นควันไฟที่ชาวบ้านก่อทำอาหารเป็นหย่อมๆ
มีพระอาทิตย์กำลังตกด้วยน่าจะแจ่ม(ที่บริเวณไหนขออุบนะครับ)
เจอคนที่ไปด้วย บ่นจะกินข้าวเย็น อยากนั่งดินเนอร์โรแมนติค(อุบ๊ะ ก็บอกแล้วว่าทริปนี้จะไปถ่ายรูป ยังตามมาอีก)
สุดท้ายทะเลาะกัน หมดอารมณ์ถ่ายภาพ

อีกครั้งก็ที่พระธาตุอินแขวน เราจะไปถ่ายแสงเย็น คุณเธอก็....เก็บเสื้อผ้าแขวนก่อน ไปกินข้าวก่อน
เราก็เถียงว่า...พระอาทิตย์ตกไปแล้วไปเลย ไม่กลับมาอีก เดี๋ยวมากินก็ได้
คุณเธอก็...บลาๆๆๆๆๆๆๆ จนเรารำคาญ ไม่ได้ถ่ายภาพตามที่ต้องการ
ตอนนี้ เลิกทะเลาะแล้วครับ เพราะทุกครั้งที่ไปทริปที่เราต้องการถ่ายภาพ ผมจะไม่เอาคุณเธอไปด้วย ไม่ว่าคุณเธอจะอ้อนยังไงก็ตาม
เพราะไปทีไร จบด้วยการทะเลาะกันทุกทีครับ
ตอนนี้แยกเด็ดขาด ระหว่างทริปถ่ายภาพ กับทริปเอาใจคุณเธอครับ
เรียกว่า บางสถานที่ ผมต้องไปสองครั้งในเวลาใกล้ๆกันครับ ไปถ่ายภาพครั้งหนึ่งและก็พาเธอไปเที่ยวอีกครั้งหนึ่งครับ
และผมต้องมีวินัยคือ เมื่อจะไปถ่ายภาพ ผมจะไม่พาเธอไปด้วยเด็ดขาด
และเมื่อจะพาเธอไปเที่ยว ผมจะไม่เอากล้องใหญ่ไปเด็ดขาดครับ(เพื่อจะได้เอาใจเธอเต็มที่ ไม่พะวงถ่ายภาพครับ)
.............

หลังจากนั้นก็ขับตามทางมาเรื่อยๆ เพื่อออกมาทางถนนธนะรัชต์
พอดีมีพี่เค้าอยากแวะก็เลยเข้ามาสักหน่อย ที่นี่เป็นอีกที่ที่ผมคิดไว้นานแล้วว่าจะไม่มาอีกแล้ว เนื่องจากเดินไปไหนต่อไหนมีแต่คนแบกกล้องถ่ายรูปกันตลอดทาง
จะเดินหรืออะไรก็ลำบากเพราะต้องคอยดูว่าจะไปตัดหน้ากล้องใครหรือเปล่า แต่ก็ได้เห็นอะไรเยอะดีเหมือนกัน
เช่นถ่าย portrait ติดแฟลชพร้อม 70-200 อยู่กลางทางเดินไม่สนใจว่าจะขวางใครเลย
หรือปีนไปในจุดแปลกๆเพื่อถ่ายรูป สำหรับผมคิดว่าไม่ต้องทำขนาดนั้นก็ได้
บางครั้งรูปสวยๆ มันก็แค่ขยับไปอีกก้าวเดียวแค่นั้นเอง

สงสัยเราคงแก่แล้วด้วยแน่ๆ จึงไม่ได้เดินไปไหน แค่นั้นอยู่เฉยๆริมบันไดที่ไม่ค่อยมีใครเดินมาเงียบๆดีกว่า หยิบกล้องมากดไปรูปนึง เดี๋ยวเค้าจะหาว่ามาไม่ถึง
ครับ ด้วยเหตุนี้แหละครับ คนถือกล้องใหญ่ ถึงได้เป็นที่น่ารังเกียจและไม่เป็นที่ต้อนรับ ในหลายๆสถานที่ครับ

พวกเราคงต้องช่วยๆกันสร้างจิตสำนึกให้แก่คนถือกล้องใหญ่ ให้รู้จักเกรงใจท่านอื่นๆที่เค้าใช้สถานที่ร่วมกับเราครับ

jirawutpin
5th October 2011, 22:09
สวยงามเช่นเคยครับ ^^

inspire01
6th October 2011, 21:06
ว๊าวววว ไม่ผิดหวังอีกแล้ววว :)

ขอบคุณมากครับ

palio นี่มันสถานที่ถ่าย portrait ชัดๆเลยค่ะ จนตอนนี้ลามมาเป็นที่ the circle ละ ... เดินวนไปวนมาก็ไม่ค่อยมีอะไร ของแพงอีกตะหาก ฮ่าๆ ( ^ ^ ! )
ชอบวิวตรงผาข้าวโพดอ่ะค่ะ ภาพที่มีวัดนั่นฉากหน้าเป็นไร่ข้าวโพดที่ถ่ายมาตอนแรกรึป่าวคะ^ ^

จริงๆแล้ว Circle นี่อยู่แถวบ้านผมมากๆ ผมยังไม่เคยไปตอนมันเสร็จแล้วด้วยซ้ำเลยครับ เคยไปมานานแล้วต้องที่มีแค่ Tops กับ Mc หลังจากนั้นเห็นในเว็ปคนไปถ่ายรูปกันเยอะมาก
เลยหมดอารมณ์ไปเลย มันคงดูแปลกๆที่เห็นสถานที่ในกรุงเทพ ยิ่งแถวบ้านด้วยแล้ว มีคนมาถ่ายรูปกันเยอะแยะเหมือนตามเขาใหญ่และจุดท่องเที่ยวต่างๆ
ไม่ใช่รับไม่ได้นะครับ เพียงแต่ว่าอาจจะไม่สะดวกที่จะเดินเพราะบางครั้งต้องคอยระวังว่าจะเดินตัดหน้าเลนส์ใครหรือเปล่า

ยังคงความขลังเหมือนเดิม.......เมื่อตัวเลขอายุมากขึ้น....เราก็มักมองเห็นข้อผิดพลาดที่ผ่านมามากขึ้น อย่างนี้ผมเรียกว่าประสบการณ์ครับ
ขอบคุณมากครับ ผมยังต้องหาประสบการณ์เพิ่มมากขึ้นอีกเยอะเลยละครับ พี่ๆน้องๆ เดี๋ยวนี้ถ่ายรูปสวยๆกันเยอะไปหมดเลย เห็นแล้วก็อยากถ่ายได้แบบนั้นบ้างครับ

ขอบคุณครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชม ชอบ 12, 13 เป็นพิเศษ
ขอบคุณครับ ไว้ต้องหาโอกาสไปเที่ยวดูครับ ตอนนี้น้ำไม่ท่วมครับ แต่ทางไปแนะนำรถสูงๆดีกว่า ถนนไม่ค่อยดี มีทางลูกรัง หลุมบ่อ และทางชันพอสมควรครับ

สวยงามเช่นเคยครับ

ต้นไม้น่าฝนเนี่ยชุ่มช่ำจริงๆครับ
ขอบคุณมากครับ ช่วงน้ำฝน ป่าไม้สวยสมบูรณ์มากๆ ที่สำคัญหลังฝนตกที่เราอยู่ในแหล่งธรรมชาติ กลิ่นดิน กลิ่นต้นไม้ กลิ่นหญ้านี่หอมมากๆครับ

ชอบ 1 6 8 เป็นพิเศษครับ

คลิกเข้ากระทู้ของคุณ INSPIRE01 ทีไร อารมณ์อ่านหนังสือหายหมด อยากจะหยิบกล้องออกไปถ่ายรูปแทน T__T
555 ขอบคุณมากครับ หยิบหนังสือท่องเที่ยวมาอ่านแทน แล้วเก็บกระเป๋าออกจากบ้านไปเที่ยวกันดีกว่าครับ

ขอบคุณที่พาไปเที่ยวชมนะครับ....ภาพแบบสบายๆ ตา น่าไปจัง....:clap::clap::clap:

พี่แป๊ะไม่ยอมว่างไปกับผมนี่นา ไว้มีโอกาสไปไหนจะมาชวนอีกครับพี่ ไปกับผมคนเยอะ สนุกสนาน ผู้ใหญ่ใจดี อยู่เยอะครับ มิตรภาพดีๆทั้งนั้น

สนใจที่พักมากครับ
กำลังหาที่พักประมาณนี้แหละครับ ไปกลางน้ำ(ในเขื่อน) นั่งฟังเสียงฝน อ่านหนังสือไปเรื่อยๆ ยิ่งถ้าไม่มีสัญญาณโทรศัพท์ ไม่มีอินเตอร์เนตGPRS ด้วย ยิ่งดีครับ
ที่พักที่ไหนครับพอจะบอกได้ไหมครับ
อยากอยู่คนเดียวเงียบๆนะครับ

ที่พักชื่อบ้านริมน้ำ ที่วังน้ำเขียวครับ ทางไปอาจจะถนนไม่ค่อยดีเท่าไร่ รถสูงๆหน่อยจะสะดวกครับ ยังไม่ต้องถึง 4wd ครับพี่ ถ้าจะไปจุดที่ผมถ่ายภาพแรกละต้องใช้ 4wd และเดินเท้าต่อครับ
เจ้าของชื่อพี่หมู หน้าตาแกอาจจะดูดุนิดนึง แต่แกใจดีและนิสัยดีมากๆครับ ผมไปกับพวกพี่ในเว็ปเกี่ยวกับ ท่องเที่ยว / Camping หน่ะครับ
ตัวอย่างที่พักดูได้จากเว็ปนี้ครับ http://www.weekendhobby.com/camp/webboard/Question.asp?ID=6835 เป็นเว็ปที่ผมชอบเค้าไปสิงอยู่ 555 ที่เที่ยวเยอะมาก
พวกพี่ๆเค้าเป็นพวกนักท่องเที่ยวจริงๆ นอนเต้นท์ ขับรถ 4wd ลุยไปเรื่อยๆ อนุรักษ์ธรรมชาติ ทางรถไปไม่ได้ก็ไม่ไปก็เดินเท้าเข้าป่ากันไปเลยครับ
ภาพที่ได้ดูอาจจะไม่เหมือนเว็ปถ่ายภาพ แต่เป็นภาพบรรยากาศจริงๆที่จะได้เจอครับ แล้วจะได้พบว่า จริงๆยังมีอีกหลายสถานที่สวยๆ ที่เหล่าช่างภาพพลาดไปครับ
ว่างๆเชิญชมได้ครับพี่หลวงและพี่ๆน้องๆทุกท่าน http://www.weekendhobby.com/camp/webboard/weblist.asp เผื่อจะได้จุดหมายใหม่ๆในการถ่ายภาพและท่องเที่ยวเพิ่มขึ้นครับ

ไม่ผิดใช่มั๊ยครับที่เอาลิงค์เว็ปอื่นมาลง เพราะผมคิดว่าเป็นการแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวน่ะครับพี่

ผมและคุณผู้หญิงของผม ก็เหมือนกันครับ เพียงแต่ไม่ค่อยงอแงเท่าไร่ แต่ส่วนใหญ่ไปในที่ลำบากที่เราอยากถ่ายรูปจริงๆ ก็ไม่ค่อยจะพาไปเท่าไร่เหมือนกันครับ
หรือหากอยากไปด้วย ก็จะให้เพื่อนที่ไปถ่ายด้วยกันพาแฟนไปเหมือนกัน พอผู้หญิงได้อยู่ได้กัน ชีวิตเราจะง่ายขึ้นครับ 5555

ปล.เพิ่มตัวอย่างรูปที่พักให้ครับพี่ http://www.thai2trip.com/webboard/detail.php?pageno=1&id=390

สวยงามเช่นเคยครับ ^^

KAKAKUP
7th October 2011, 00:21

พี่แป๊ะไม่ยอมว่างไปกับผมนี่นา ไว้มีโอกาสไปไหนจะมาชวนอีกครับพี่ ไปกับผมคนเยอะ สนุกสนาน ผู้ใหญ่ใจดี อยู่เยอะครับ มิตรภาพดีๆทั้งนั้น

ยินดีมากๆเลยครับ...เคน โอกาสหน้าถ้ามีโอกาสไม่พลาดแน่่ๆครับ.....ติดตรงที่พี่มีลูกเล็กครับ.....ขอบคุณครับ

หลานตัวเล็ก
7th October 2011, 09:24

ติดตามงานของคุณ

หลานตัวเล็ก
7th October 2011, 09:29

ตรงใจผมจริงๆครับ (สงสัยจะอายุมากพอๆกัน) ติดตามชมผลงานของคุณ Inspired01 มานานแล้วครับ แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้ใช้ Login เนื่องจากใช้ Net สาธารณะ ขอบคุณที่นำภาพสวยๆมาให้ชมเรื่อยๆครับ

หลานตัวเล็ก
7th October 2011, 09:30

ตรงใจผมจริงๆครับ (สงสัยจะอายุมากพอๆกัน) ติดตามชมผลงานของคุณ Inspired01 มานานแล้วครับ แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้ใช้ Login เนื่องจากใช้ Net สาธารณะ ขอบคุณที่นำภาพสวยๆมาให้ชมเรื่อยๆครับ

kungpost
8th October 2011, 21:09
ชื่อนี้ก็ต้องติดตามมาซิครับ แถมได้ข้อคิดดีๆ เยอะเลยครับ

pympickle
11th October 2011, 17:10
สุดยอดเลยพี่ ดูอบอุ่น น่าเที่ยวเหลือกเกิน :) สวยงามมาก

yokata
12th October 2011, 11:48
สวยงามครับ

เคยไป Palio ครั้งหนึ่งเหมือนกันครับ คนเยอะมากจนไม่รู้จะหาที่ถ่ายรูปยังไง สุดท้ายยกกล้องถ่ายชั้นสองแทนซะเลย แหะๆ
Smoke house ยังไม่เคยได้ไปเยี่ยมเยือนเลย ต้องหาโอกาสไปดูบ้างแล้วครับ ให้ความรู้สึกอยู่เมืองนอกเลย

Couleurs
17th October 2011, 19:55
สวยงามมากครับ วางมุม วางองค์ประกอบและแสงได้ลงตัวมากครับ
1 เส้นสาย foreground & background สอดประสานกันดีครับ
8 น้ำหนักของแสง คอนทราส ส่วนมืด ส่วนสว่าง วางได้เหมาะเจาะดีครับ
13 วางเส้นสายได้สวยมากครับ
ชอบมากครับ สวยทุกใบ

RedzHusz
17th October 2011, 23:01
สีสรรจัดจ้านเหมือนเคยครับพี่ ... ปล.บางทีก็อยากเห็นแบบแนวสมัยก่อนของพี่บ้างอะ แนว ใสๆ เคลียๆ สบายๆ หลังๆนี่ออกแนวโหดทุก set เรยอะ 5555+
ชอบภาพ #1 ครับ สวยโหด แต่แปลกตรงที่มันดูสบายตา
#6 ชนะเลิศไปเลยครับพี่ พลังของน้ำและฟ้ามันออกมาเยอะมากๆ
#7,8 มองเผินๆ เหมือนมันมีแค่ เงา กับ แสง แต่ที่สำคัญเลยคือมันมีพลังครับ
#12 นี่เหมือนเป็นลายเซ็นพี่ไปแล้วอะครับ แนวนี้

wirayut
23rd October 2011, 17:53
มานั่งจิบกาแฟ เปิดภาพของคุณ INSPIRE01 อยากออกไปถ่ายให้ได้แบบนี้บ้าง ชอบทุกภาพเลยครับ

copboyd
25th October 2011, 16:46
ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ พร้อมข้อมูลการท่องเที่ยวครับ ผมอยู่ใกล้แค่นี้ แต่ยังไปไม่ทั่วเลยครับ
เดี๋ยวจะขอตามรอยไปที่พักกลางน้ำบ้าง เห็นภาพแล้วชอบมาก ได้บรรยากาศผ่อนคลายดีมาก ๆ ครับ

เห็นด้วยกับน้าหลวงครับผม เดี๋ยวนี้คนถือกล้องกลายเป็นถูกมองในแง่ลบไปซะแล้ว
ใช้แบบไม่สนใจว่าจะไปรบกวนคนอื่น
คนเราซื้อกล้องมาใช้กันง่ายขึ้น แต่ก็ไม่ได้เรียนรู้มารยาทการใช้เพิ่มขึ้นเลย

ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ ผมใช้แต่คอมแพ็คธรรมดาเท่านั้นเองครับ

pisit damee
27th November 2011, 03:37
สวยทั้งภาพ และคำบรรยายครับ....ขอบคุณ ที่เอารูปสวย ๆ มาให้ชมกันครับ

inaw
14th December 2011, 12:21
hello

akarapon
15th December 2011, 13:53
ชอบบรรยากาศมากครับ รูปก็สวยขอบคุณที่เอามาให้ดูครับ

metalmand
19th December 2011, 08:51
มาตรฐานความสวย เกินมาตรฐานครับ อิอิ
สวย องค์ประกอบก็ดี ฝีมือชั้นยอด
ขอบคุณภาพสวยๆที่ให้ชมและได้ศึกษาครับ

Kod
19th December 2011, 14:11
ขอบคุณ ที่เอารูปสวย ๆ มาให้ชมกันครับ

SweetRock
26th March 2012, 18:44
สวยคักแท้เหล๋า..