PDA

View Full Version : INSPIRE01 feat. RedzHusz‎ l SAMED : The Hidden Heaven

inspire01
4th May 2011, 23:12
สวัสดีครับ กลับมาอีกครั้งกับภาพ Landscape แบบที่คุ้นเคยกัน เพียงแต่อัลบั้มนี้มีเป็นการ Featuring กันระหว่างผมและ RedzHusz ครับ

ภาพในชุดนี้เกิดขึ้นเนื่องจากผมได้รับการชวนจากคุณ RedzHusz เพื่อไปเที่ยวและถ่ายรูปที่เกาะเสม็ด และได้มีการคุยกันว่าไหนๆก็ไปถ่ายรูปด้วยกันแล้ว
เราน่าจะลงภาพ feat. กันไปเลยดีกว่า จึงทำให้เป็นที่มาของภาพชุดนี้ครับ

เกริ่นมาซักนาน ก่อนเข้ารับชมภาพอยากให้ทุกๆท่านสร้างบรรยากาศร่วมกันซักหน่อย รบกวนคลิกที่นี่ (http://youtu.be/IREykujcCWE)เพื่อสร้างอัธรสในการรับชมยิ่งขึ้นครับ

คงไม่มีคำอธิบายอะไรมากมาย เพราะผมต้องการสื่อออกมาเป็นเกาะเสม็ดในมุมมองของผม ซึ่งการเที่ยวในครั้งนี้ผมรู้สึกว่าเกาะเสม็ดในความคิดของผมเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น สวยขึ้น สงบดี
ผมจึงอยากจะสื่อออกมาให้ทุกๆท่านได้รับชมกัน สำหรับภาพชุดนี้ ผมแค่อยากให้พี่ๆทุกท่าน แค่นั่งฟังเพลง ดูรูปไปแบบสบายๆ กับผมก็พอครับ
ผมจะพาเที่ยวแบบ 1 Day Trip ตั้งแต่พระอาทิตย์ขึ้นจนถึงส่งเข้านอนเลยครับ

เริ่มต้นออกเดินทางกันได้เลยครับ กับบรรยากาศยามเช้าของเกาะเสม็ดครับ

SAMED : The Hidden Heaven

1697955122

inspire01
4th May 2011, 23:17
เป็นครั้งแรกที่ผมได้มาหาดนี้ของเกาะเสม็ด อยากจะบอกว่าประทับใจในความสงบของหาดฝั่งนี้จริงๆ
บรรยากาศยามเช้าที่อ่าวลุงดำกับสะพานไม้ที่เป็นทั้งท่าเรือ ร้านอาหาร และจุดกระโดดน้ำของพวกเราครับ

ภาพนี้ผมต้องการภาพสะพานแบบตรงๆ จับ 50mm. ยัดลงไปเลยครับ

1697955124

inspire01
4th May 2011, 23:20
อากาศยามเช้าวันฟ้าใสๆ นี่ทำให้ตื่นขึ้นมาแล้วรู้สึกสดชื่นขึ้นพอสมควร
ถึงแม้เมื่อคืนจะดื่มหนักไปหน่อย รักจะถ่าย Landscape ต้องตื่นเช้าและนอนดึกกว่าคนอื่นสักหน่อย เพราะความงาม มันมีเวลาให้เราได้เห็นไม่นานเท่าไร่

ภาพนี้เห็นแสงอาทิตย์สาดเข้าไปที่ภูเขาริมทะเล เห็นว่าสวยดี เลยจับ 70-200 ส่องแล้วถ่ายเข้าไปดื้อเลย

1697955125

inspire01
4th May 2011, 23:23
เดินไปเรื่อย ตามชายหาด ต่างคนก็มีกิจกรรมที่ต่างกัน บางคนก็ถ่ายรูป บางคนก็แค่นั่งมองทะเล และบางคนก็ออกมาตกปลายามเช้า

ภาพนี้ใส่ 70-200 อยู่ต้องการให้พี่ที่ตกปลาอยู่ดูเด่นนิดนึง เปิด f4 กันเหนียวแล้วกดเข้าไปเลยครับ

1697955126

inspire01
4th May 2011, 23:26
เวลายังพอมีอยู่บ้างตอนเช้า พระอาทิตย์ยังไม่ขึ้นสูงมากเลยเดินไปเรื่อย แถวเชิงเขา หันกลับไปมองด้านหลัง อารมณ์แบบนี้ไม่กดถ่ายก็จะใจดำกันเกินไปแล้วมั๊งครับ

ภาพนี้ 70-200 ยังคงเป็นพระเอกอยู่ครับ เปิด f8 เอาชัวร์หน่อยดีกว่า ไกลเหลือเกินซูมสุดตัว 200mm.กันไปเลย ใครว่าถ่ายวิวต้องเลนส์ wide เสมอไป ผมคนนึงละใช้ Tele เยอะมากๆๆๆๆ

1697955128

inspire01
4th May 2011, 23:30
บรรยากาศยามเช้าอ่าวลุงดำ แสงอาทิตย์เริ่มมาเยอะพอสมควร แต่แสงที่สาดเข้ามาแบบนี้ ขอหยุดถ่ายอีกสักใบแล้วกันครับ

ภาพนี้เปลี่ยนเป็น 17-40 เปิด ISO:L และ f22 ยังสว่างไปทำไงดีแย่แล้ว ยัด CPL เข้าไปหน่อยแล้วกัน
อืม...พอช่วยได้บ้าง ภาพนี้ไม่ต้องการให้น้ำฟุ้งมาก อยากเห็นยังเป็นคลื่นแข็งๆหน่อย เลยเปิดแค่ 2 วิ.พอครับ

1697955131

inspire01
4th May 2011, 23:35
ฟ้าใสๆแบบนี้ ไม่ได้เจอมานานแล้ว ตั้งต้นปีที่ผ่านมาไปเกาะนางยวน เกาะเต่า ฟ้ามืดฝนตกตลอดเลย เห็นแบบนี้แล้วสดชื่นจริงๆ

ภาพนี้แหงนหน้าจากระเบียงห้องพัก หาเหลี่ยมแสงอาทิตย์ส่องใบไม้มาสักหน่อย ตัด CPL นิดๆเอาฟ้าสดๆ
เปิด f แคบหน่อยอยากได้แฉกจากพระอาทิตย์ แต่ดันถึง f22 แฉกก็ยังไม่สวยถูกใจเลย

แม่คร้าบบบ...ขอ 16-35mm. หรือ 14mm. สักตัวสิครับ

1697955134

inspire01
4th May 2011, 23:38
ขาดไม่ได้กับภาพของผม Panorama สักใบของอ่าวลุงดำ

ภาพนี้ใช้ 17-40 ถ่ายแนวตั้งแล้วเอามาต่อกัน ขาตั้งก็ไม่ได้ใช้เหมือนเดิม cs5 ยังคงฉลาดอยู่ครับ

1697955135

inspire01
4th May 2011, 23:42
ล่องเรือออกมาชมทะเล รอบๆเกาะกันบ้างดีกว่า รู้สึกว่านักท่องเที่ยวน่าจะเยอะกว่านี้ แต่เงียบๆแบบนี้ยิ่งทำให้รู้สึกชอบเข้าไปใหญ่เลย

ภาพนี้ใช้ 50/1.4 เปิด f2 เพื่อต้องการให้ลอยๆสักหน่อย ระยะห่างขนาดนี้เปิด f2 ยังคงพอชัดครอบคลุมได้อยู่ ก่อนถ่่ายภาพนี้รออยู่นานเลย อยากให้ภาพมันดูไม่แบนเลยต้องรอสักหน่อยกว่าเมฆก้อนใหญ่จะลอยมาบังภูเขาบ้างครับ

1697955139

inspire01
4th May 2011, 23:46
เรือยังคงแล่นมาเรื่อยๆ แสงส่องมาที่ต้นไปต้นนี้ สะดุดตาเด่นมาแต่ไกลเลย แต่ทำยังไงดีนั่ง Speed boat มาแถมพี่แกยังซิ่งอย่างเร็ว

ภาพนี้ใช้ 50/1.4 เปิด f8 แต่ดัน iso ไปถึง 640 เพื่อต้องการให้ได้ Speed ที่เร็วมาก เพราะเรือวิ่งเร็วสุดๆ แถมยังผมยังนั่งอยู่หัวเรืออีกต่างหาก
โชคเข้าข้างมาบ้าง รัวมา 5 ใบมีชัดแถมไม่เอียงด้วยใบนึง

1697955143

inspire01
4th May 2011, 23:47
แวะมาซื้อของที่ 7/11 แถวท่าเรือ แดดยามบ่ายกับเรือที่จอดเป็นระเบียบ

ภาพนี้ขณะนั้นใส่ 50mm. อยู่ ถ่ายเป็น Panorama มาแทนแล้วกัน ขึ้เกียจเปลี่ยนเลนส์แล้วครับ

1697955144

inspire01
4th May 2011, 23:50
ใกล้พระอาทิตย์ตกแล้ว มาถ่ายหินแถวอ่าวเทียนดีกว่า หินเรียงสวยๆเยอะดีครับ

ภาพนี้ Speed 2 วิครับ ตัด CPL หน่อยๆ หินเยอะ น้ำแรงแบบนี้ ผมมักชอบให้เห็นแรงกระแทกของน้ำกับหินบ้าง แต่ถ้าน้ำนิ่งๆ คงเล่นให้ฟุ้งเหมือนที่ผ่านมาครับ

1697955145

inspire01
4th May 2011, 23:52
แสงอาทิตย์ที่ปลายสะพาน

ภาพนี้ไม่มีอะไรมากมาย 17-40 เปิด 2 วิ เพื่อให้เห็นคลื่นที่กำลังเข้ามาสักหน่อย

1697955146

inspire01
4th May 2011, 23:54
รายการ Twilight Show มาแล้วครับ พระอาทิตย์กำลังจะลับฟ้าแสงม่วงแดงมีให้เห็น

ภาพนี้ ปรับไป 10000K กันไปเลย ผลออกมาอย่างที่เห็น ถูกใจครับ

1697955147

inspire01
5th May 2011, 00:00
ยามค่ำกับบรรยากาศหน้าห้องพัก แถวนี้เงียบสงบดีจริงๆ เหมาะแก่การมาพักผ่อนมากๆ
ผมชักรู้สึกดีกับเกาะนี้มากขึ้นกว่าเดิมแล้วละสิ

ภาพนี้ เปิด speed นานหน่อยประมาณ 20 วิ น้ำทะเลเริ่มเบาลง แสงก็น้อยลงตามไปด้วย

1697955148

inspire01
5th May 2011, 00:04
ยังคงอยู่ในช่วง Twilight แต่จริงๆแล้วภาพนี้ประมาณเกือบทุ่มครึ่ง เห็นเรือของรีสอร์ทเปิดไว้เอาไว้ กำลังจะกินข้าวเย็น เห็นแบบนี้ลากขาตั้งมากดอีกหน่อยแล้วกัน

ภาพนี้ 17-40 เปิด speed ไม่นานมาเพราะจุดวางขาตั้งไม่ค่อยมั่นคงเท่าไร่ เลยอาศัยดัน ISO ขึ้นไปหน่อยๆครับ

1697955149

inspire01
5th May 2011, 00:08
ภาพสุดท้ายแล้วครับเป็นอย่างไรบ้างครับ ผ่อนคลายบ้างมั๊ยครับ เหนื่อยกันบ้างหรือเปล่าครับ 1 Day trip กับผมใน 17 post
โดนผมพาเที่ยวเกาะเสม็ดกันตั้งแต่พระอาทิตย์ขึ้น จนถึงนอนชมดาวยามดึกกันเลย ถ้าอย่างนั้นผมขอส่งทุกท่านไปด้วยภาพดาวเต็มฟ้าภาพนี้ละกันนะครับ

ภาพนี้ ถ่ายประมาณเกือบตี 2 ใช้ 17-40 เปิด f4 ดัน ISO640 กับ speed เกือบ 3 นาที นานกว่านี้ไม่ได้แล้ว เดี๋ยวสะพานด้่านล่างจะ Over หลุดไปหมด

ขอบคุณทุกท่านที่รับชมนะครับและขอบคุณคุณ RedzHusz ด้วยนะครับที่ชวนผมไปเที่ยวด้วย เพื่อนคุณมันส์กันถูกใจผมมากๆ โอกาสหน้าจัดมาอีก Match นะครับ

จบชุดของผมแล้ว รอรับชมภาพจากคุณ RedzHusz กันต่อได้เลยครับ

1697955155

RedzHusz
5th May 2011, 00:39
ขออนุญาตต่อเลยนะครับ มาตรฐานพี่ inspire01 ยังโหดเหมือนเดิม 555+ เอาสะผมไม่กล้าต่อเลยทีเดียว ของผมจะเป็นภาคกลางวันสะส่วนใหญ่ครับ 5D ผมมันแก่มากแล้วไปเผาเซ็นเซอร์มากๆจะไม่ถึงฝั่งเอา โชคดีมากคๆครับที่วันแรกฟ้าสวยมากๆแล้วผมก็เก็บภาพได้เยอะพอสมควร ขอเปิดด้วยมุม มุมหนึ่งบนสะพานไม้ลุงดำครับ

RedzHusz
5th May 2011, 00:41
เดินลงมาด้านล่างที่ทานข้าวก็จะได้มุมมาตรฐานที่ 90% ของเพื่อนๆทุกท่านน่าจะเคยผ่านมาแล้วนะครับ ^ ^
มองออกไปจะเจอกับสะพานไม้ลุงดำที่เลื่องลือครับ

RedzHusz
5th May 2011, 00:44
ไปดำน้ำกันดีกว่าครับ วันแรกที่ถึงเกาะก็รีบออกไปดำน้ำกัน ผมไม่ได้มาดำน้ำที่นี่นานกว่า 4 ปี แล้ว ที่นี่ยังคงความสวยงามอยู่เสมอๆครับ ปลาเยอะมากๆ พอๆกับเกาะเต่าเลยทีเดียว

RedzHusz
5th May 2011, 00:46
บางทีผมก็เอียนๆฟ้าที่เป็นสีฟ้าๆเลยลองปรับให้ฟ้ามันขาวโพลนๆดูบ้างแล้วใส่ font ตรงที่ว่างดูครับ

RedzHusz
5th May 2011, 00:49
เรือที่พาเราไปดำน้ำเป็น Speed Boat เล็ก 12 ที่นั่ง ทำให้การถ่ายเป็นไปอย่างลำบากทีเดียวครับ โคลงเคลงทุกครั้งทีมีเรือผ่านมา ใจก็กลัวกล้องตกน้ำ ถ้าตกลงไปคงออกจากวงการเลยทีเดียวครับ T-T

RedzHusz
5th May 2011, 00:51
จุดดำน้ำที่ 2 จะสามารถมองเห็นชายฝั่งระยองได้อย่างชัดเจนครับ ซึ่งจุดนี้น้ำลึกมากๆ กระโดดน้ำจากเรือกันมันทีเดียวครับ

RedzHusz
5th May 2011, 00:54
สุดท้ายทางไกด์นำเที่ยวประจำเรือ+คนขับเรือ พามาแวะที่กระชังเลี้ยงปลา มีปลาแปลกๆเยอะมากๆ และที่สำคัญทางเดินค่อนข้างน่ากลัวเป็นทางเดินไม้แคบๆ เล็ก โคลงเคลงๆ ผมรีบลงไปถ่ายแล้วรีบกลับเรือทันที ภาพนี้นอนถ่ายที่ปลายทางเดินด้วย 70-200 ครับ ปรับคอนทราสให้หนักๆจัดๆดูบ้างสุดท้ายแสบตามากๆ 555+

RedzHusz
5th May 2011, 00:56
ภาพนี้พี่ Inspire01 จัดแบบ wide มาให้ ผมขอเป็นเจาะด้วย 70-200 แล้วอัดคอนทราสๆหนักๆอีกสักทีครับ ถ่ายที่บริเวณท่าเรือหลักของเกาะเสม็ดครับ ตอนแวะซื้อน้ำแข็งกลับไปกินกันทีบ้านพักครับ

RedzHusz
5th May 2011, 00:59
แอบถ่ายเบื้องหลังพี่ Inspire01 มาให้ทุกท่านรับชมกันครับ เห็นเจ้าตัวกำลังง่วนกับการเผาเซ็นเซอร์เพื่อให้ได้น้ำเป็นหมอก ผมว่าภาพนี้ได้อารมณ์ดีเลยจัดมาให้ 1 ภาพครับ

RedzHusz
5th May 2011, 01:03
ก่อนที่ฟ้าจะมืดมีโอกาสเดินไปที่สะพานไม้ลุงดำครับเลยเก็บมาฝากทุกท่านเช่นเคย ถ่ายด้วย 70- 200 ครับ โดยตัวสะพานจะมีที่นั่งเป็นซุ้มๆ ประมาณ 5-6 ซุ้ม ดึกๆก็จะมีผู้คนเป็นกลุ่มมานั่งทานเครื่องดื่มรับลมกันที่นี่ครับ อากาศดีมากๆ

RedzHusz
5th May 2011, 01:05
นี่คือเรือที่รับพวกเราไปดำน้ำกันครับ ปล. Speed Boat ลำเล็กๆนะครับ ลำอื่นของ Group อื่น ภาพนี้ผมถ่ายวันที่ 2 ครับ ฝนตกแต่เช้ามืด เฆมขาวโพลนไปทั้งวันเลยทีเดียว

RedzHusz
5th May 2011, 01:09
สุดท้ายนี้ผมขอจบกระทู้ด้วย Panorama ที่ต่อจากพี่ Inspire01 แล้วกันครับ โดยของผมยาวลงทะเลไปเลย ^ ^ ภาพนี้ถ่าย 7 ภาพ ต่อกันด้วย Photoshop Cs3 ครับ เหนื่อยเหมือนกันครับถ่ายด้วย Auto WB นั่งปรับกันเมื่อยเลยทีเดียว สุดท้ายนี้ขอบคุณพี่ Inspire01 มากๆครับที่นำรูปโหดๆเหนือธรรมชาติมาให้รับชมกัน และผมเองก็ได้เรียนรู้เทคนิคต่างๆมากขึ้นอีกด้วย ขอลาไปด้วยภาพนี้ครับ เหมือนเดิมครับสำหรับผม พร้อมน้อมรับคำติ ชม เพื่อพัฒนาในครั้งต่อไปครับ ขอบคุณมากครับ

RedzHusz
5th May 2011, 01:18
ปล.ขอแถมสัก1ภาพครับ ลงเพลินจนลืมรูปนี้ครับ ถ่ายด้วย17-40 ครับ
จบกระทู้อย่างสมบูรณ์แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

nive
5th May 2011, 09:48
ชอบหลายภาพเลยครับ
บางภาพ เหมือนไม่ได้ถ่ายจากเกาะเสม็ดเลยครับ สวยจริงๆ

pympickle
5th May 2011, 16:49
สวยมากๆๆๆ เลยนะคะ ดูแล้วสบายตา สบายใจมาก เป็นภาพเสม็ดที่ดูแล้วอบอุ่นมากๆ สวยค่ะ ^^

ชิวเชน
5th May 2011, 17:49
งามมากครับ ดูแล้วสบายตาดีมากครับ

kungpost
5th May 2011, 22:12
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ หลายๆใบ เลยครับ (ขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับคำอธิบายวิธีการถ่ายของคุณ inspire01 ทำให้ผมได้ทราบถึงเทคนิคที่คนอื่น(อาจ)รู้ แต่ผมยังไม่รู้ ขอบคุณครับ

LaOficinista
5th May 2011, 23:55
สวยจริงๆเลยครับ
ชอบมากๆๆ
ชอบทุกรูป แต่ละกระทู้ของ คุณ inspire01 ผมเข้ามาดูทุกครั้งที่เข้าเว็บนี้เลยครับ

Couleurs
6th May 2011, 00:13
เต็มอิ่ม เต็มตาจริงๆกับ 2 ท่านนี้
ภาพและมุมมองสวยทุกภาพครับ ถูกใจเป็นพิเศษมากๆตาม thanks น๊ะครับ
ไปเที่ยวถ่ายภาพกัน น่าอิจฉาจริงๆ

หลวงลายไทย
6th May 2011, 08:30
ภาพแนวท่องเที่ยว ดูเพลินมากครับ กดThanksกระจาย ดูจบกระทู้ไม่รู้ตัว
งดงามทั้งสองท่านครับ
งานของคุณInspire01 อันนี้ไม่ต้องเชียร์กันมาก งานขึ้นแท่นรักษาคุณภาพไว้ได้ทุกกระทู้และทุกPostครับ
ภาพที่17 สวยยวดดดดดดด งดงามมากครับ ฟ้าใสเห็นทางช้างเผือกเลยครับ หาดูยากครับสำหรับภาพนี้

งานของคุณRedzHusz ฝีมือไม่ธรรมดาเลยครับสีสวย แสงเงาสะอาดตาFileสวยมากครับ
post#25 แสงลงที่หัวเรือสีเหลืองพอดีเลยครับ ภาพดูมีมิติมากกว่าเรือเรียงแถวธรรมดาครับ มองได้เก่งมากครับ
Post#27 ตีบของภาพบีบได้สวยมากครับ นี่ถ้าได้สีท้องฟ้ามาด้วย ภาพนี้จะแรงได้อีกครับ

ยามค่ำกับบรรยากาศหน้าห้องพัก แถวนี้เงียบสงบดีจริงๆ เหมาะแก่การมาพักผ่อนมากๆ
ผมชักรู้สึกดีกับเกาะนี้มากขึ้นกว่าเดิมแล้วละสิ

ภาพนี้ เปิด speed นานหน่อยประมาณ 20 วิ น้ำทะเลเริ่มเบาลง แสงก็น้อยลงตามไปด้วย

ที่พักนี่ที่ไหนครับ ใช่อ่าวลุงดำหรือครับ ดูเปลี่ยนไปมากครับ

inspire01
6th May 2011, 22:48
ชอบหลายภาพเลยครับ
บางภาพ เหมือนไม่ได้ถ่ายจากเกาะเสม็ดเลยครับ สวยจริงๆ
เสม็ดจริงๆ ครับ แต่คิดอยู่นานเลยครับ ว่าจะถ่ายแบบไหนดีถึงจะเป็นเสม็ดแบบที่ไม่ซ้ำใคร และดูไม่วุ่นวายด้วย
โชคดีที่ครั้งนี้ไปได้อยู่หาดสงบๆ เลยเพลินกับการถ่ายรูปมากครับ

สวยมากๆๆๆ เลยนะคะ ดูแล้วสบายตา สบายใจมาก เป็นภาพเสม็ดที่ดูแล้วอบอุ่นมากๆ สวยค่ะ ^^
ขอบใจมากน้อง เกาะหมากน้องก็สวยใช่ได้เลยนะ วันหลังมา feat. กันม่ะ

งามมากครับ ดูแล้วสบายตาดีมากครับ
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ หลายๆใบ เลยครับ (ขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับคำอธิบายวิธีการถ่ายของคุณ inspire01 ทำให้ผมได้ทราบถึงเทคนิคที่คนอื่น(อาจ)รู้ แต่ผมยังไม่รู้ ขอบคุณครับ
ขอบคุณมากครับ จริงๆแล้วผมคิดไม่ออกว่าจะพิมพ์อะไรเหมือนกัน เอาเป็นใส่วิธีคิดที่จะถ่ายแทนดีกว่าครับ เพราะอธิบายเป็นเรื่องราวว่าไปเที่ยวรู้สึกอย่างไงไม่เก่งด้วย

สวยจริงๆเลยครับ
ชอบมากๆๆ
ชอบทุกรูป แต่ละกระทู้ของ คุณ inspire01 ผมเข้ามาดูทุกครั้งที่เข้าเว็บนี้เลยครับ
ขอบคุณมากครับ ที่ชอบดูรูปที่ผมถ่าย ดีใจที่มีคนชอบครับ ไว้จะเอามาให้ชมบ่อยๆนะครับ

เต็มอิ่ม เต็มตาจริงๆกับ 2 ท่านนี้
ภาพและมุมมองสวยทุกภาพครับ ถูกใจเป็นพิเศษมากๆตาม thanks น๊ะครับ
ไปเที่ยวถ่ายภาพกัน น่าอิจฉาจริงๆ
แหม...คุณต้น ผมละเฝ้ารอดูกระทู้แรกจากเวียดนามจริงๆเลย ผมว่าหายไปนานแบบนี้กลับมาอีกครั้งจัดหนักแน่ๆ
ที่ได้ไปถ่ายรูปชุดนี้ เหตุเกิดจากวันก่อนน้องเค้าชวนไปกินอะไร แล้วเพื่อนๆเค้าชวนให้ไปด้วย ก็เลยมีโอกาสได้เที่ยวเนี๊ยะละครับ
แต่สิ้นเดือนนี้ ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เดี๋ยวได้ไปเกาะช้างอีกครับ ชีวิตผูกพันกับทะเลเหลือเกิน ตัวจะดำเป็นชาวเลแล้วเนี๊ยะครับ

ภาพแนวท่องเที่ยว ดูเพลินมากครับ กดThanksกระจาย ดูจบกระทู้ไม่รู้ตัว
งดงามทั้งสองท่านครับ
งานของคุณInspire01 อันนี้ไม่ต้องเชียร์กันมาก งานขึ้นแท่นรักษาคุณภาพไว้ได้ทุกกระทู้และทุกPostครับ
ภาพที่17 สวยยวดดดดดดด งดงามมากครับ ฟ้าใสเห็นทางช้างเผือกเลยครับ หาดูยากครับสำหรับภาพนี้

งานของคุณRedzHusz ฝีมือไม่ธรรมดาเลยครับสีสวย แสงเงาสะอาดตาFileสวยมากครับ
post#25 แสงลงที่หัวเรือสีเหลืองพอดีเลยครับ ภาพดูมีมิติมากกว่าเรือเรียงแถวธรรมดาครับ มองได้เก่งมากครับ
Post#27 ตีบของภาพบีบได้สวยมากครับ นี่ถ้าได้สีท้องฟ้ามาด้วย ภาพนี้จะแรงได้อีกครับ

ที่พักนี่ที่ไหนครับ ใช่อ่าวลุงดำหรือครับ ดูเปลี่ยนไปมากครับ
ขอบคุณครับพี่หลวง เรื่องคุณภาพผมก็พยายามจะทำให้ดีขึ้นไปเรื่อยๆ แต่บางครั้งแสงกับสภาพอากาศไม่อำนวยนี่มีเซ็งไปเหมือนกัน พาลจะพาไปเล่นอะไรโลดโผนจนไม่ได้ถ่ายรูปไปเสียด้วยซ้ำ 555
เหมือนชุดเกาะเต่า ฟ้าฝนไม่เป็นใจ ซัด atv ซะมันส์ลืมถ่ายรูปไปเลย

ภาพ 17 คืนนั้นนั่งดื่มกันอยู่กับพวกเพื่อน RedzHusz เค้าน่ะครับ (ส่วนเจ้าตัวหลับไปนานละ 555) ช่วงเหม่อๆ แหงนมองฟ้าถ่าย mv เห็นดาวขนาดนี้แถมขาตั้งยังคงอยู่แถวนั้น
หยิบมากางแบบไม่ลังเลเลย โชคดีฟ้าเป็นใจครับ ไปเที่ยวครั้งนี้อากาศใจได้เลย มีวันที่ 2 ฝนตกฟ้าหม่นทั้งวัน แต่ไม่เป็นไร วันนั้นเป็นวันที่เราโดดสะพานกันเล่นเพลินเลย อากาศไม่เป็นใจเมื่อไร่เล่น extreme ทุกทีเลย 555

ที่พักผมอยู่อ่าวลุงดำครับ เป็นครั้งแรกที่ไปที่หาดนี้จริงๆ อยากจะบอกว่าชอบมาก เงียบดีครับ ปกติไม่ค่อยชอบคนวุ่นวายอยู่แล้วด้วย ไว้คราวหน้าหากผมไปเสม็ดอีก หาดนี้น่าจะเป็นที่ผมไปพักแน่ๆครับ

เอ้
6th May 2011, 23:04
เป็นกระทู้ที่ดีกระทู้หนึ่งเลย

งานดี สวยงาม และที่ดีกว่านั้นคือ มีเรื่องราวและรายละเอียดการถ่ายทำมาให้ด้วยครับ

วันว่างต้องหาเวลาไปทะเลบ้างแล้ว

AcCorDaDieZ-เอ๋
10th May 2011, 14:39
ดูเพลินจนอยากไปเสม็ดอีกซักรอบเลยครับ :)

smallforeward
10th May 2011, 20:54
ภาพสวยงามมากครับ(ทั้ง 2 ท่าน) ชอบมากเป็นพิเศษตาม Thanks นะครับ
บางมุมที่ถ่ายทอดออกมาผมยังไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ
ปล. ชอบภาพ panorama ทั้งของ inspire01 และคุณ RedzHusz สำหรับผม ผมว่ามันยากมาก

NooChaBaa
11th May 2011, 16:44
ชื่อนี้ไม่เคยทำให้ผิดหวังจริงๆครับ

ดูภาพแล้ว ทำให้เกาะเสม็ดน่าเที่ยวขึ้นอีกเยอะเลยครับ

modern_d
11th May 2011, 18:16
"รบกวนคลิกที่นี่เพื่อสร้างอัธรสในการรับชมยิ่งขึ้นครับ" เพลินดีจริงๆ ครับ
ฟังเพลงไป ชมภาพสวยไป งดงามมากๆ กด Thank กันเพลินเลย
#5 ไม่รู้เป็นไงชอบภาพแนวนี้จริงๆ จุดเล็กๆ ก็เด่นได้ (Y)
#6 สวยมากๆ ครับ และขอบคุณที่บรรยายเทคนิดการถ่ายไปด้วย เป็นประโยชน์มากครับ
#8 ฟ้าสวยมากครับ เห็นภาพนี้แล้วอยากไปเที่ยวบ้าง :drool:
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ

nong_919
11th May 2011, 19:30
สวยมากๆๆๆไม่ค่อยเห็นไหนที่โหดสวยอย่างนี้
สวัสดีทุกคนคร๊าบ เด็กใหม่มาก อยู่กาญจนบุรีคับ ขอเข้ามาชมภาพครับ

KraJuad
30th May 2011, 20:11
ภาพสวยมากครับ

thebigbang
31st May 2011, 21:53
ขอบคุณครับ ได้มุมมองใหม่ๆ และสถานที่สวยๆ เลยครับ ^^

dc-sos
3rd June 2011, 22:49
หวาา พลาดกระทู้นี้ก่อนไปเกาะเสม็ด
ภาพสวยมากเลยค่ะทั้งสองท่าน ได้เห็นเกาะเสม็ดในมุมสงบๆ
ดูภาพแล้ว เราคงต้องมีเกาะเสม็ดครั้งหน้าที่อ่าวลุงดำบ้างแล้วค่ะ :thumbup::thumbup::thumbup:

KAKAKUP
4th June 2011, 16:45
ปาดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สวยงามเกือบทุกใบเลยครับขอบคุณทั้งสองท่านที่พาไปเที่ยวครับ ผมไม่ได้ไปสัก 3-4 ปีแล้วมั้งครับแต่ก่อนหน้านี้ไปทุกปีเลย
แหมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวนี้พัฒนามีเพลงประกอบด้วยนะครับ....ดีครับเก๋ดี ได้เทคนิดในการถ่ายรูปด้วยอันนี้ผมชอบมากเลยครับดีสำหรับมือใหม่ๆอย่างผมเลย 555 แล้วจะรอดูผลงานที่ดีๆต่อนะครับ

:clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap:

Nont
3rd July 2011, 19:34
ชอบๆ สีภาพ เข้มๆ ให้อารมณ์

mr_uten
5th July 2011, 23:29
ภาพสวยทุกรูป และขอบคุณกับคำแนะนำในการถ่ายภาพ

artatall
6th July 2011, 09:50
งดงามจริง ๆ ครับ
บางภาพน่าจะถ่ายขณะอยู่บนเรือ ยังทำได้ดีมากเลยครับ

inspire01
22nd July 2011, 17:26
ภาพสวยทุกรูป และขอบคุณกับคำแนะนำในการถ่ายภาพ

ไปมายังครับ ถ่ายมาให้ดูบ้างนะครับ

F.D.N
23rd July 2011, 05:15
ชอบมากครับ