PDA

View Full Version : Colourful of nature.

PHOTOMINE_CM
23rd April 2011, 18:47
เห็นกระทู้ปักหมุดพี่หลวงลายไทย(สุดหล่อ)กับคุณหมอ Noway ปักหมุดอยู่ด้านบน เลยอยากลองถ่ายบ้างครับ(ขอบคุณสำหรับแรงบันดาลใจ)...ไม่เคยถ่ายแนวๆนี้มาก่อนเลยเห็นแล้วอยากลองบ้างครับ

ขอบคุณน้องเอแคร์ครับ น่ารักมากๆเลยครับ.....ลงทุนกับเซตนี้ไปเยอะเหมือนกันทั้งไปเลือกซื้อดอกไม้ต่างๆ เมคอัพ เสื้อผ้าหน้าผม...แต่มีความสุขที่ได้ทำครับ...:Smiles2:

เชิญรับชมตามอัธยาศัยครับ

23rd April 2011, 18:51
น้องเอแคร์วันนี้สู้ตายค่ะ :good:

23rd April 2011, 18:53
ไปเดินซื้อดอกไม้กาดหลวงมาเมื่อคืนนี้เพื่อการนี้โดยเฉพาะ :Smiles2::Smiles2:

23rd April 2011, 18:55
:Smiles2::Smiles2::Smiles2: สาวสวยกับดอกไม้งาม:flower::flower:

23rd April 2011, 18:57
ลองดู ชิลๆครับ

23rd April 2011, 18:59
เดี๋ยวพอก่อนเท่านี้นะครับ ถ้ายังไงมีโอกาส เดี๋ยวจะแวะมาเพิ่มครับผม.. ติ-ชมได้ครับ ขอบคุณครับ ^__^ :flower:

Atlandtis
23rd April 2011, 22:58
งานสวยมากเลยครับ ชอบ ๆ

James_photo
23rd April 2011, 23:12
COLOURFUL จริงๆครับ theme แจ่มมาก สวยงาม น่าเก็บเป็นที่ระลึกนะครับ

Zoomer
24th April 2011, 00:22
สุดยอดเหนือคำบรรยาย

kuan
24th April 2011, 05:59
ถูกต้องแล้วครับ "กับความสุขที่ได้ทำครับ" ทำให้พวกเรามีความสุขที่ได้ดู :clap:

Rung5914
24th April 2011, 10:01
สวยมากครับ ดูแล้วมีความสุขไปด้วย

Couleurs
24th April 2011, 10:05
ภาพสวยงามเช่นเคยครับคุณ Photomine_CM
เสื้อผ้า ดอกไม้ และการแต่งหน้า ใช้โทนสีได้อย่างลงตัวและสวยงามครับ
ขอบคุณที่เอาภาพมาฝากเรื่อยๆครับ อย่าลืมมาลงเพิ่มอีกน๊ะครับ ......รอชมต่อ

mpao
24th April 2011, 10:47
สวย เข้มคมแต่เนียน ชอบครับ

candyprick
24th April 2011, 15:29
สวยดีครับ บางรูปหน้าดู burn จาก flash แรงไปนะครับ

KAKAKUP
24th April 2011, 17:12
สวยครับ...ขอบคุณไว้ล่วงหน้า เอารูปมาลงให้ชมอีกนะครับ :clap::clap::clap:

Capturer
24th April 2011, 17:52
งานสวยมากครับ สีดอกไม้ สีเสื้อ Make up ลงตัวมากๆ

kungpost
24th April 2011, 21:06
สีสันสดใส ภาพสวยงามครับ

หลวงลายไทย
25th April 2011, 13:25
เห็นกระทู้ปักหมุดพี่หลวงลายไทย(สุดหล่อ)กับคุณหมอ Noway ปักหมุดอยู่ด้านบน เลยอยากลองถ่ายบ้างครับ(ขอบคุณสำหรับแรงบันดาลใจ)...
ไม่เคยถ่ายแนวๆนี้มาก่อนเลยเห็นแล้วอยากลองบ้างครับ

ขอบคุณน้องเอแคร์ครับ น่ารักมากๆเลยครับ.....ลงทุนกับเซตนี้ไปเยอะเหมือนกันทั้งไปเลือกซื้อดอกไม้ต่างๆ เมคอัพ เสื้อผ้าหน้าผม...แต่มีความสุขที่ได้ทำครับ...:Smiles2:

เชิญรับชมตามอัธยาศัยครับ

เยี่ยมมากครับ น้องป้อม
ภาพเดี่ยวๆงดงามมากครับ สีหวานสวยครับ
แต่เมื่อรวมเป็นSet ยังขาดความหลากหลายทางอารมณ์ครับ ภาพมันมุมซ้ำๆวนเวียนมากไปหน่อยครับ ลองดูงานที่ผมกับคุณNoway โพสเอาไว้นะครับ แม้ว่าส่วนใหญ่จะครอปเหมือนกันกับกระทู้นี้ แต่มีความหลากหลายมากกว่าครับ

ขอบคุณมากๆครับที่แจ้งว่า ได้แรงบันดาลใจจากงานของผมและคุณNoway
แต่เชื่อไหมครับว่าไม่ว่าแรงบันดาลใจจะดีเยี่ยมขนาดไหน ผลงานของเราก็จะไม่ดีขึ้นเลยถ้าไม่ลงมือปฎิบัติครับ

หลายๆท่านที่PM มาหาผมหรือโทรศัพท์มาหาผม เรื่องได้รับแรงบันดาลใจจากงานของผม หรือมองว่าผมและคุณNoway คือ ไอดอล ของคุณๆ
ผมรู้สึกยินดีมากที่ได้ยินเช่นนั้น แต่จะยินดีมากกว่านี้ถ้า.....
คุณๆออกไปถ่ายรูปสร้างงานและนำมาโพสครับ

ย้ำอีกครั้งครับว่า....
ไม่ว่าไอดอลของคุณจะเป็นใคร
ไม่ว่าแรงบันดาลใจของคุณจะดีเยี่ยมขนาดไหน
แต่ภาพถ่ายของคุณก็จะไม่ดีขึ้นเลยถ้าคุณไม่ออกไปถ่ายรูป

สำหรับกระทู้นี้ เป็นตัวอย่างที่ดีมากสำหรับการตั้งใจสร้างงานครับ
Vote ให้แล้วพร้อมทั้งปักหมุดครับ

ขอบคุณน้องป้อมสำหรับงานดีๆที่นำมาฝากกัน
เราไม่ได้พบกันนานแล้วนะครับ ถ้ามีโอกาสคงได้นั่งทานข้าวด้วยกันนั่งสนทนากันตามประสาคนที่ชอบอะไรเหมือนๆกันครับ

26th April 2011, 01:56
ขอบคุณพี่หลวงลายไทยครับ ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันอีกนะครับ ^_^

thampapon1
26th April 2011, 11:43
เห็นด้วยกับคุณหลวงลายไทยมาก ๆ ครับ
มีความรู้อย่างเดียวไม่ได้ ต้องลงมือปฏิบัติให้เกิดเป็นรูปธรรมและปรับปรุง

เป็นกำลังใจให้คุณ Photomine นะครับ

มี set ใหม่แล้วอย่าลืมมาแบ่งปันกันอีกนะครับ

NoWay
26th April 2011, 22:21
สวยมากๆครับ ชอบงานportrait มีconceptอยู่เเล้ว ผมว่าภาพแบบนี้มีเสน่ห์ในตัวของมัน
ชอบสีสรร และสีดวงตามาก เด่นจริงๆ นางแบบน่ารักมากๆ

ขอส่งเสริมงานportrait มีconcept ครับ ยอดเยี่ยมเลยครับ

27th April 2011, 01:01
เยี่ยมมากครับ น้องป้อม
ภาพเดี่ยวๆงดงามมากครับ สีหวานสวยครับ
แต่เมื่อรวมเป็นSet ยังขาดความหลากหลายทางอารมณ์ครับ ภาพมันมุมซ้ำๆวนเวียนมากไปหน่อยครับ ลองดูงานที่ผมกับคุณNoway โพสเอาไว้นะครับ แม้ว่าส่วนใหญ่จะครอปเหมือนกันกับกระทู้นี้ แต่มีความหลากหลายมากกว่าครับ

ขอบคุณมากๆครับที่แจ้งว่า ได้แรงบันดาลใจจากงานของผมและคุณNoway
แต่เชื่อไหมครับว่าไม่ว่าแรงบันดาลใจจะดีเยี่ยมขนาดไหน ผลงานของเราก็จะไม่ดีขึ้นเลยถ้าไม่ลงมือปฎิบัติครับ

หลายๆท่านที่PM มาหาผมหรือโทรศัพท์มาหาผม เรื่องได้รับแรงบันดาลใจจากงานของผม หรือมองว่าผมและคุณNoway คือ ไอดอล ของคุณๆ
ผมรู้สึกยินดีมากที่ได้ยินเช่นนั้น แต่จะยินดีมากกว่านี้ถ้า.....
คุณๆออกไปถ่ายรูปสร้างงานและนำมาโพสครับ

ย้ำอีกครั้งครับว่า....
ไม่ว่าไอดอลของคุณจะเป็นใคร
ไม่ว่าแรงบันดาลใจของคุณจะดีเยี่ยมขนาดไหน
แต่ภาพถ่ายของคุณก็จะไม่ดีขึ้นเลยถ้าคุณไม่ออกไปถ่ายรูป

สำหรับกระทู้นี้ เป็นตัวอย่างที่ดีมากสำหรับการตั้งใจสร้างงานครับ
Vote ให้แล้วพร้อมทั้งปักหมุดครับ

ขอบคุณน้องป้อมสำหรับงานดีๆที่นำมาฝากกัน
เราไม่ได้พบกันนานแล้วนะครับ ถ้ามีโอกาสคงได้นั่งทานข้าวด้วยกันนั่งสนทนากันตามประสาคนที่ชอบอะไรเหมือนๆกันครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ...ผมรู้สึกชอบ คอมเม้นต์พี่หลวงมากครับ จากที่อ่านหลายๆกระทู้ได้ประโยชน์+ได้คำแนะนำ สามารถนำไปพัฒนาผลงานของเราให้ดียิ่งๆขึ้น ส่วนไหนดีก็มีชม(ได้กำลังใจ) ส่วนไหนที่เห็นแล้วขัดๆหรือมองเห็นเป็นจุดด้อยก็แนะนำกันไปเพื่อผลงานชุดต่อไปจะได้ดีขึ้น...ผมขอชื่นชมคอมเม้นต์ดีๆแบบนี้ครับมีประโยชน์ทั้งตัวผมเองและผู้อื่นๆที่เข้ามาอ่านครับ ^_^ และขอให้มีคอมเม้นต์ดีๆแบบนี้อยู่คู่กับสังคม Thaidphoto และทุกๆสังคมตลอดไปนะครับ...^__^

inspire01
27th April 2011, 09:58
ได้มีโอกาสเข้ามาดูแล้ว 1 ครั้งแต่ยังไม่มีโอกาสได้มา Comment ภาพงามมากๆครับ เห็นด้วยที่ภาพแบบนี้สมควรได้มาเป็น Sticky จริงๆ
ติดตามงานคุณป้อมมาตั้งแต่ในกระทู้ 5D MKII แล้วละครับ แต่ละภาพสวยๆทั้งนั้น
เป็นอีก 1 ท่านที่ผมชอบภาพ portrait จริงๆครับ เคยมีโอกาสได้พยายามถ่าย portrait ตามคุณป้อมหลายครั้ง แต่จัดองค์ประกอบไม่เป็นจริงๆ
ขอบคุณมากครับที่นำภาพสวยๆแบบนี้มาฝากครับ (Y)(Y)(Y)(Y)(Y)

Laio photograph
30th April 2011, 03:31
สีสันถึงใจเลยครับ ชอบอารมณ์แบบมากครับ

GoH
30th April 2011, 14:44
สีสวยสุดยอดลงอิกคับรอชม

ไอติม
2nd May 2011, 23:40
สวยงามครับ

Yamroa
3rd May 2011, 16:55
สีสันบันเจิดจังเลยครับ

ฝีมือแต่งภาพก็เยี่ยม

แถมทุ่มงบประมาณอืก ท่าจะหลายอยู่ น้องนางแบบคงดีใจ เหมือนถูกหวยเลย

ผมเคยเจอ คนที่เรียกตัวเองว่าช่างภาพอยู่ พยายามชวนน้อง Pretty ท่านหนึ่ง มาถ่ายภาพอะไรประมาณนี้เลยครับ โดยเอางานเมืองนอกให้ดู (ไม่ใช่งานของตัวเค้าเองนะครับ)

โดย ตัวเค้าจะไม่จ่ายอะไรเลย ค่าตัวน้อง ค่าเเต่งหน้า เครื่องประดับ สถานที่ ชุด โดยอ้างว่า น้องเอาไปใช้เป็น พอร์ทได้เลยนะ เหอๆๆๆ

ชิวเชน
5th May 2011, 17:52
ชอบสีมากเลยครับ สดใส ทั้งการแต่งหน้าและดอกไม้ครับ

MR.ANUWAT
8th May 2011, 08:32
สีหวานสวยมากครับ

ได้แอบดูกระทู้คุณป้อมมาเยอะพอควร

ส่วนตัวชอบมากๆครับ ผมจะจองตัวไว้ถ่ายงานแต่งตัวเองเลยครับ

อิอิ

gopfaster
11th May 2011, 13:42
สวยงามมากครับ ชอบตรงสีสด แต่ ยังคง skin tone ได้สวยงาม รวมทั้งแนวคิด

NooChaBaa
11th May 2011, 14:31
เข้ามาชมผลงาน แล้วไม่เคยผิดหวังสักครั้งจริงๆ

สุดยอดครับ

nong_919
11th May 2011, 19:44
สวยงามแจ่มประทับใจคับ
ขอถามหน่อยคับผมจะนำลายไทย มาใส่ในรูปบ้างต้องแต่งไงคับ แนะนำหน่อย

krilerg
25th May 2011, 20:47
ชอบสีผิวมากครับ

mitton
21st June 2011, 12:15
สวยครับ

kaninjeam
23rd June 2011, 15:20
สวยครับ คมบาดตาบาดใจเลยแต่ละรูป

kanakon
1st July 2011, 01:46
Process แล้วเนียนมากเลยครับ ^^

friv
7th July 2011, 11:37
ขอบคุณเต็มของคนดีที่สวยงามดังนั้นสำหรับการแบ่งปัน
friv (http://www.frivmini.com) | friv games (http://www.frivnew.com) | friv4 (http://www.friv4.info)

Unregistered
8th July 2011, 00:59
สีโดนใจมากมายครับ

tanawat_r
8th July 2011, 01:00
โดนเลยครับ สวยมากมาย