PDA

View Full Version : ที่สุดของ Portrait Trip #4

Electron
4th October 2005, 15:17
ไม่มีรูปจะโพสกะเค้า แต่หาเรื่องตั้งกระทู้ซะงั้น :P
กระทู้นี้ตั้งขึ้นเลียนแบบข่าวทีวี ช่วงโอลิมปิก ที่ตอนจบนักข่าวจะรวบรวมที่สุดของงานมาให้ดูกัน

ทริป #4 นี้ผมคิดว่ามีที่สุดของผม และที่สุดโดนใจของหลายๆท่าน เกิดขึ้นอย่างมากมายเป็นแน่แท้
เราเอามารวมกันในกระทู้นี้กันดีมั๊ย มีที่สุดอะไรที่เกี่ยวกับทริปนี้ มาแฉ เอ้ย..แชร์กันในกระทู้นี้ครับ

**ปล.เอาแบบว่าที่สุดละโพสต์นะ จะได้รู้ว่า มีที่สุด เยอะแค่ไหน :thumbup:

Electron
4th October 2005, 15:20
อันดับแรก ขอบคุณที่สุด คือ คุณD1 ท่านเจ้าสำนักของเรา
ที่ได้สร้างบ้าน "ไทยดีโฟโต้" ให้คนคอเดียวกันอย่างพวกเรา ได้มาอยู่รวมกัน
และได้จัดกิจกรรมให้สมาชิกได้ร่วมสนุก ร่วมฮากัน และได้รับความรู้อย่างมากมายจากบ้านหลังนี้ :clap:

Electron
4th October 2005, 15:22
ต่อมา "ขอบคุณที่สุด" อีกท่านคือ คุณMOMO
ผู้ประสานงานในทุกๆเรื่อง จนเกิดกิจกรรมนี้ขึ้นมา จนกระทั่งงานสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ไม่มีติดขัด :clap:

Electron
4th October 2005, 15:27
"ขอบคุณมากที่สุด" อีกที คือ ผู้สมัครร่วมกิจกรรมครั้งนี้ ทุกๆท่าน
ที่ได้มาร่วมทุกข์(ตากแดด ตากลม) ร่วมสุข ร่วมฮา แลกเปลี่ยนประสบการณ์ดีๆ
ทำให้ได้รู้จักกันมากขึ้น สนิทสนมกันมากขึ้น สร้างสัมพันธภาพอันดีต่อกัน
สร้างความอบอุ่นให้สังคม สร้างมิตรแท้ขึ้นได้อีก อย่างไม่มีที่สิ้นสุด :bucha:

Electron
4th October 2005, 15:30
"ขอบคุณที่สุด" อีกครั้ง คือ น้องๆนางแบบประจำทริปทั้ง 4 ท่าน
คือ น้องอุ๊ น้องทราย น้องน้ำหวาน และน้องตุ๊กตา :thumbup: :clap: :flower:
ทุกคนเก่งมากๆๆๆๆ สุดยอด เหนือคำบรรยายใดๆ ทำให้ทีมลีดเดอร์ทำงานได้ไม่ยาก และไม่เหนื่อยมาก
ไม่มีงอแง ไม่บ่นซักคำ แม้แดดจะร้อนมากๆ และเวลาที่ให้พัก ก็มีเพียงนิดเดียว

แอบกระซิบถามน้องอุ๊ ว่าเคยถูกถ่ายโดยตากล้องนับร้อย นับสิบแบบทริปนี้กี่ครั้ง
น้องอุ๊ตอบว่า "ครั้งนี้ครังที่สองค่ะพี่ ครั้งแรกก็ที่ดรีมเวิล์ด ที่พี่ไปถ่ายนั่นแหล่ะ" :blink: :thumbup:

Electron
4th October 2005, 15:37
"ฮาที่สุด" ไม่มีใครอื่น นอกจาก "โปรเจง" :Smiles2:
ผู้สร้างสีสันของงานนี้ ทั้งบนเวที และล่างเวที
รวมทั้งเทคนิคถ่ายถาพสวยๆ ให้กับผู้ร่วมทริป :clap:

เชิญร่วมแชร์ประสบการณ์"ที่สุด Trip#4" ได้เลยครับ ขอตัวเคลียร์งานก่อน

.

มนุษย์ไฟฟ้า
4th October 2005, 15:44
"ไอเดียดีที่สุด" คุณ Electron ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

หลังจากงานนี้จะมีการแต่งตั้งตำแหน่งใหม่ให้คุณ Electron

PR Manager of Trip#4 and Thaidphoto.com

DOFJerk
4th October 2005, 16:19
"ถ่ายน้อยสุด" ยกให้ Soranont กะ . . . . . (ไม่กล้าใส่ชื่อ)

PinkZombie!
4th October 2005, 16:21
แอบ แซวหน่อย
จะมีรายการโพสน้อยสุด
หรือดองนานสุดไหม๊ครับ

Electron
4th October 2005, 16:28
แอบ แซวหน่อย
จะมีรายการโพสน้อยสุด
หรือดองนานสุดไหม๊ครับ
ดูชื่อกระทู้นะน้อง :knock: ห้ามนอกประเด็น
อิอิ รู้สึกร้อนๆ :P

Kenny P
4th October 2005, 17:03
ขอบคุณที่สุด เหล่า Team Leader ทั้งหลาย ที่ผมมั่นใจว่า เจอเหตุการณ์แบบมีนางแบบมาโพสท่า อยู่ต่อหน้า ก็อยากจะจับกล้องมาถ่ายบ้าง แต่ด้วยภาระหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายไว้ จึงไม่สามารถทำได้ ขอบคุณเหล่าทีม Leader ที่เสียสละ ให้พวกเราได้เก็บรูปกันแทน ขอบคุณมากๆ ครับ :)

soranont
4th October 2005, 17:05
ขอบคุณ ที่สุด เจ้าของกระป๋องเขียวๆครับhttp://www.thaidphoto.com/forums/images/icons/icon10.gif

indigo
4th October 2005, 17:20
ฮาที่สุด...... โปรเจง คับ.... :D

พี่ใบเฟิร์น...... ทุ่มเทที่สุด ในกลุ่มสีม่วง ... เกลือก กลิ้ง ล้ม ลุก คลุก คลาน ก้อบ่ยั่น ถ้าให้ได้ short ดี.... นับถือคับนับถือ...ฮิฮิ :D

charles
4th October 2005, 17:50
ซวยที่สุด คือ ผมเอง ที่ไม่ได้ไป + ไปไม่ได้ :dry:

s_charm
4th October 2005, 18:17
ซวยที่สุด คือ ผมเอง ที่ไม่ได้ไป + ไปไม่ได้ :dry:

อย่างนี้ก็มีผมรวมอยู่ด้วยสิ... ในกรณีนี้ :cry: :cry: :cry:

phadungsak
4th October 2005, 22:09

555 ผมขอเข้าทีมด้วยครับ...

อ้อ... อยากทราบว่าคนที่ไปใครมาไกลที่สุดคร้าบบบบ...:Smiles2:

นายไข่เจียว
4th October 2005, 22:23
เสียดายเป็นที่สุด ที่กลับไปก่อนเพียงแค่ อาทิตย์เดียววววว
:spineyes:

NoAids
4th October 2005, 22:26
เสียดายเป็นที่สุด : คิดว่า5กระป๋องจะพอแต่ก็ไม่พอ

Mr.Smile
4th October 2005, 22:29
ปากหวานที่สุด ยกให้กลุ่มสีเขียวครับ ส่งเสียงเรียกนางแบบไม่ขาดปาก แถมสำนวนเฉพาะตัว เรียก Eye Contact ได้อย่างฉกาจฉกรรน์ " มองพี่เสื้อแดงหน่อยคร๊าบ..น้องตา"(คนที่1) "มองพี่เสื้อแดงรูปหล่อใส่แว่นด้วยคร๊าบบบ"(คนที่2) ที่เด็ดสุด "น้องตาคร๊าบ..04-513....หันมาหน่อยสิคร๊าบบบจะบอกสี่ตัวที่เหลือ " ....คาดว่าน่าจะได้รับอิทธิพลจากการอ่าน shout box เมื่อสัปดาห์ก่อน หวานซ้า....อิอิ...ถ้าสำนวนไม่เน่า ไมใช่ไทยดีจิงๆนะขอบอก
เสียงใครบ้างมาสารภาพซะดีๆ
:Smiles2: :knock: :knock: :Smiles2: (Y) (Y) (Y)

พุทธา
5th October 2005, 14:49
ปากหวานที่สุด ยกให้กลุ่มสีเขียวครับ ส่งเสียงเรียกนางแบบไม่ขาดปาก แถมสำนวนเฉพาะตัว เรียก Eye Contact ได้อย่างฉกาจฉกรรน์ " มองพี่เสื้อแดงหน่อยคร๊าบ..น้องตา"(คนที่1) "มองพี่เสื้อแดงรูปหล่อใส่แว่นด้วยคร๊าบบบ"(คนที่2) ที่เด็ดสุด "น้องตาคร๊าบ..04-513....หันมาหน่อยสิคร๊าบบบจะบอกสี่ตัวที่เหลือ " ....คาดว่าน่าจะได้รับอิทธิพลจากการอ่าน shout box เมื่อสัปดาห์ก่อน หวานซ้า....อิอิ...ถ้าสำนวนไม่เน่า ไมใช่ไทยดีจิงๆนะขอบอก
:Smiles2: :knock: :knock: :Smiles2: (Y) (Y) (Y)

งั้นเรามาฟังเสียงจริงกันครับ :drool: "ซ้ายนิดนึงครับ ตรงหน้านิดนึงครับ"

ต้องเรียกว่า "ชอตเด็ดที่สุดของงาน" คลิกที่นี่ (http://solar.tv5.co.th/~korn16/download/wmv/hot_shot.wmv)

Electron
5th October 2005, 15:01
....คาดว่าน่าจะได้รับอิทธิพลจากการอ่าน shout box เมื่อสัปดาห์ก่อน หวานซ้า....อิอิ...ถ้าสำนวนไม่เน่า ไมใช่ไทยดีจิงๆนะขอบอก
กลุ่มสีแดงในเบรคสุดท้ายมีการขออายคอนแทคแบบนี้ครับ

"น้องอุ๊จ๋า ช่วยมองพี่ที่สิบนาฬิกาด้วย"

แต่อีกคนเด็ดกว่า "น้องอุ๊จ๋า ต่อไปมองที่สิบนาฬิกา สามสิบด้วยจ๊ะ" :crazy:

Sompol
5th October 2005, 17:39
ลงทุนที่สุด...คุณมนุษย์ไฟฟ้า....กับ..พูดได้มั๊ยเนี๊ย.. :knock: :knock:

หมู
5th October 2005, 18:34
เป็นครั้งแรกในชีวิตครับ ที่เห็นด้านรถหลังสะอาด ม้ากกกกกกๆขนาดนี้
ปกติ ....... เอิ๊กส์... :P

มนุษย์ไฟฟ้า
5th October 2005, 19:09
เป็นครั้งแรกในชีวิตครับ ที่เห็นด้านรถหลังสะอาด ม้ากกกกกกๆขนาดนี้
ปกติ ....... เอิ๊กส์... :P

ปากดี...ก่อนไปทริปก็ไม่ลงชื่อยังปากดีอีก ลองไปดูเบาะหน้าดิ ล้นเลยล่ะ...:P

มาขอโหวต ...กลุ่มที่ฮาที่สุด... ดีมั๊ยครับ ผมโหวตให้กลุ่มที่ถ่ายท้ายรถผมนี่แหละ ฮาเจงๆแถมมีหนีกลับก่อนอีกตะหาก

Rush hour
5th October 2005, 19:28
ซวยที่สุด.......อืม อยากรู้ว่าตัวเองจะติดอยู่ในกลุ่มซวยที่สุดหรือเปล่านะ อืม...

Electron
5th October 2005, 20:26
มาไกลที่สุด คือคุณ DreamPhoto (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?p=229234) ครับ มาไกลจากชุมพรโน่น ระยะทาง500 กม.
กลางคืนนั่งรถทัวร์ มาถึง กทม.เช้า ถ่ายภาพเสร็จ ตอนเย็น นั่งรถทัวร์กลับ :clap:
สุดยอดครับ
แฟนพันธุ์แท้ตั้งแต่ ทริป#3 แล้ว :flower:

Linkจ้า
6th October 2005, 16:19
เซ็งสุดๆๆๆ ไปกับเค้าเหมื่อนกัน แต่ไม่ได้จับกล้องเลย แงๆๆๆๆๆ:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

ได้แต่มอง มอง แล้วก็มอง.........................:skha:
แล้วก็กินน้ำเขียวแก้เศร้า...กรรม กรรม..........
:wecheers:

อยากถ่ายจังวุ้ยแต่ไม่ได้ลงทะเบียน ฮือ...........:twak::twak::twak::twak::twak::twak::twak:

Sompol
6th October 2005, 16:28
เซ็งสุดๆๆๆ ไปกับเค้าเหมื่อนกัน แต่ไม่ได้จับกล้องเลย แงๆๆๆๆๆ:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

ได้แต่มอง มอง แล้วก็มอง.........................:skha:
แล้วก็กินน้ำเขียวแก้เศร้า...กรรม กรรม..........
:wecheers:

อยากถ่ายจังวุ้ยแต่ไม่ได้ลงทะเบียน ฮือ...........:twak::twak::twak::twak::twak::twak::twak:
:o: ผมว่าพี่ กินน้ำเขียวมากที่สุด...อิอิ :wecheers:

Homew@rld
6th October 2005, 21:06
โชคดีที่สุด อันนี้ต้องยกให้ พี่เอ้ ดีมั้ยครับ ได้ถ่ายรูปคู่กับน้องๆทุกคนเลย .... :chat: :chat: