PDA

View Full Version : เอารูปมาแปะบ้าง น้องแบบคนละ 2 รูปนะจ๊ะ

ตั้มท่าพระจันทร์
3rd October 2005, 21:26
ดูมากๆเด่วจาพาลเบื่อเอาซะก่อนเลยเอาคนละ 2 รูปพอละ :P

รูปทุกรูปถ่ายจาก Minolta Dynax 7D กะเลนส์อาถรรพ์ 80-200G (ใครใช้เป็นบาดเจ็บ :huh: ตอนนี้แขนเดี้ยงอีกแล้ว ) ทุกรูปใส่กรอบ ย่อ นอกนั้นไม่ได้แต่งอะไรเลย ทำให้ดูไม่คมบ้าง มืดๆบ้างอย่าว่ากันนะคร้าบบ ยังเหนื่อยจากเมื่อวานอยู่เลย แต่รู้สึกดีจิงๆนะ อิอิ :clap:

มาเริ่มกันเลยดีกว่านะ

3rd October 2005, 21:28
ถ่ายมาน้อยอ่ะ มัวแต่หมุนไปๆมาๆ ส่วนใหญ่จะเล็งมากกว่าถ่ายนะ :yahoo: อิอิ

3rd October 2005, 21:30
อ่าอีกคน น้องทราย น่ารักจิงๆ เข้ากะชุดได้ดี ยังกะ พวกคุณหนูไงงั้น :blink:

3rd October 2005, 21:31
ซูมดูใกล้ๆ ก็ยังไม่พบ Dead pixel บนหน้าน้องเค้าเนียนดีจัง หุหุ

3rd October 2005, 21:33
มาถึงคนถัดไปดีกว่า น้องตา เซ็กซี่มากๆๆๆ :flower:

3rd October 2005, 21:38
เสียดายผมไม่ได้ถ่ายน้องเค้าตอนช่วงเช้า ผมชอบชุดนั้นมากกว่า ท่านั่งดูเซ็กซี่มากกว่านะ :drool: รูปนี้จัดองค์ประกอบพลาดไปนิด พยายามจะเน้นจุดที่ทำให้น้องเค้าดูมีความเซ็กซี่ มากไปหน่อย :crazy:

3rd October 2005, 21:41
คนสุดท้ายน้องน้ำหวาน ดูเด็กมากๆเลย น่ารักแบบใสๆดี ก็พยายามถ่ายให้น้องเค้าดูเซ็กซี่ให้ได้ แต่รู้สึกว่าน้องเค้ายังไงก็หวานอ่ะ

3rd October 2005, 21:45
พอแค่นี้ละจ้า ให้คนอื่นโพสมั่ง อยากมีส่วนร่วมบ้างนิหน่อย ยังคงต้องศึกษาจากห้องนี้อีกเยอะ ดูภาพพวกพี่ๆก่อนหน้านี้ลังเลจะโพสดีเปล่า แต่เอาหน่อยนา เผื่อได้คำวิจารณ์ดีๆ ครั้งหน้าจะได้เอาปายแก้ตัว อิอิ :chat:

นาย ยาว
4th October 2005, 11:46
ดูมากๆเด่วจาพาลเบื่อเอาซะก่อนเลยเอาคนละ 2 รูปพอละ :P

8รูปไม่อาวอยากเยอะๆครับคุณตั้ม.... :good:

nhunun
4th October 2005, 12:27
ต่ออีกหน่อยก็ได้นะ ช่วงหลังนี้รู้สึกคุณตั้มจะพลาดหลายทริปนะ :P

L.Power
4th October 2005, 13:09
ขออนุญาตวิจารณ์ตามประสาคนมือใหม่นะครับ
#5 กับ #6 เงาบนหน้ามากไปนิดนึงหรือเปล่าครับน้าตั้ม
นอกนั้นแสงสวยครับ

แต่ compose เจ๋งทุกรูป เลยอะ :)

4th October 2005, 13:24
ครับวิจารณ์ ได้ตามสบายครับ ไม่โกรธอยู่แล้วครับ :D ทุกอย่างต้องมีการปรับปรุงครับ
เรื่องเงานี่ ก็เป็นจิงๆด้วยครับ :P อิอิ ตอนถ่ายหน้ามืดอยู่ มะช่ายย รู้สึกตอนถ่ายจะติดเที่ยงๆบ่ายๆพอดีน่ะครับ
แสงลงมาค่อนข้างแรง รีแฟรกซ์ บางทีก็ไม่ถึง(อยู่บนสะพาน) คงมีน้าเจงคนเดียวที่ไปกางรีเฟ็กซ์ แบบเสี่ยงตาย ฮ่าๆๆๆๆ ไว้คราวหน้าขอแก้ตัวครับ อิอิ :bucha:

airry
4th October 2005, 14:07
ภาพติดซอพท์ ง่า น่าจะ shapen สัก 1 ทีก่อนโพสนะครับ

ว่าแล้วก็อดที่จะชื่นชมสีของ D7D สีเค้าดีจริงๆง่า:good:

Tux-Linux
4th October 2005, 14:12
ฝีมือน้าตั้มท่าหื่น //ฮ่าฮ่าฮ่า

Mr.Smile
4th October 2005, 14:28
ว๊าว...สมแล้วที่เป็นมินอลต้า สีสันดูเป็นธรรมชาติสมจริง ถ้าได้โพรเสสอีกหน่อยแจ่มเลยครับ ส่วนรูปที่5-6 น้องตาหน้ามืดมิใช้คุณตั้มถ่ายไม่ดีนะ เป็นความผิดของกระผมเองที่รีเฟลกซ์ไปไม่ถึง เพราะมิอาจหาญเป็นแบบคุณเจง เพราะไม่พริ้วเท่า..อิอิ..อย่าลืมเอาภาพมาโพสต์เพิ่มด้วยนะครับ แล้วอย่าลืมส่งประกวดด้วยอะ ร่วมสนุกกันมันส์ๆ ไม่แน่หมีอาจเข้าวิน
:Smiles2: :thumbup: :Smiles2:

Suasaming
4th October 2005, 14:31
ตามมาจาท่าพระจันทร์ .. เพื่อชมความงามสาวๆ จากฝีดีๆ ที่มือน้าตั้ม ..

Xshot
4th October 2005, 16:00
ถ่ายน้องทราย ไปตั้งเยอะ โพสแค่สองรูป ไม่ยอม ไม่ยอม
จะดูภาพ D7D อีกอ่า

noise
4th October 2005, 17:30
ตามมาดูเพื่อนกลุ่ม ใช้เลนส์ G คนถ่ายดูดีขึ้น 10 % อิอิ :thumbup:

4th October 2005, 20:19
หวัดดีครับพี่ยาววว อิอิ 8 รูปก็เหนื่อยแล้วครับ เก็บไว้ประกวดดีก่า หุหุ ไม่ได้หรอกแต่อยากมีส่วนร่วมอิอิ เห็นแต่ละคนแล้ว ซูฮกจิงๆๆๆ

น้า nhunum อานะ ช่วงก่อนบาดเจ็บไปไง 3 อาทิตย์ พลาดหมดเลย มาตอนนี้ได้โอกาสเลยมาลุยเกือบบาดเจ็บอีกละ แฮ่ะๆๆ

น้า L.Power ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ ไว้คราวหน้าๆ เรื่องแสงจะคุมใหม่ อิอิ

หวัดดีครับน้า Airry เราอยู่กลุ่มเดียวกันนนะ สีเหลือง สู้ๆๆ ครับคือมีคน message มาบอกอยากเห็นแบบภาพจาก D7D แบบไม่แต่งนะครับตอนย่อ
ภาพก็ทราบว่าภาพมันนุ่มลงไปไม่คมมาก ก็ไม่รู้ทำไงจะแต่งเด่วก็ไม่เหมือนต้นฉบับอีก แฮ่ะๆๆ เรื่องของเรื่องแต่งไม่เป็น ฮ่าๆๆๆๆ

หวัดดีครับน้า Mr.smile เด่วไว้ส่งประกวดจะแต่งภาพไปครับ แต่แต่งมากไม่ได้เด่วห่วยกว่าเดิม ฮ่าๆๆๆ แต่งไม่ค่อยเก่งเลย เรื่องรีแฟกซ์ป๋มไม่โทษน้าหรอก เป็นป๋มก็คงไม่เสี่ยงดีก่า
เสียววแค่เดินบนสะพานก็น่ากลัวพอแล้ว ฮ่าๆๆๆ แต่ก็นะตอนนั้นแดดมันแปลกๆ จ้าๆแต่ฟ้ามัวสีออกมาตุ่นๆเลยอ่ะ

โอ้ววป้าเสือขอบคุณที่แวะมาชมครับ ฝีที่มือเม็ดไม่ใหญ่นะครับเลยได้เท่านี้ อิอิ ไว้มีทริปจะขอติดตามเจ้าแม่ท่องเที่ยวไปด้วยครับ อิอิ

น้าX-shot แหมน้าก็น้อยซะที่ไหน แต่พูดก็พูดนะ น้องทรายนี่ผมถ่ายไปเยอะที่สุดแล้วจิงๆละ ดองไว้ก่อนนะ แฮ่ะๆๆ (เห็นของน้าแล้วไม่อยากจะเอาลงเล้ยยย)

น้า noise แฮ่ะๆๆ คนถ่ายหล่อกระชากสร้อยอยู่แล้ว อ่ะไม่ช่าย หน้าตาดีขี้น 10 เปอร์เซนต์ แต่ประสิทธิภาพแขนลดลงกว่า 80 เปอร์เซนต์ ฮ่าๆๆๆ

indigo
4th October 2005, 21:19
สวยงามมั่กๆ.... :D

pae_2520
4th October 2005, 22:17
ผมขอติภาพขอน้าหน่อยนะ ผมว่าภาพมัน....เออ....อือ.....มัน.................................มันน้อยไปครับ... :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

arnold_A1
4th October 2005, 23:30
:huh: :( :( :( :( เสียดายที่สมัครไม่ทัน มันแต่ใจเย็นอยู่นะ

Sompol
5th October 2005, 12:44
:Smiles2: โพสน้อยไปมั๊งครับ...เอาอีกๆ.. :Smiles2:

โจโจ้ StudiO
5th October 2005, 13:03
หะหะ คุณตั้ม ใจดีอยู่แล้วคงไม่โกด ผมนะ อยู่ดีๆ คุณกล้าก็เรียกถามรู้จักใครใจกลุ่มสีเหลือง สายตามันไป ชัตตื้นได้ที่คุณตั้มพอดี หะหะอ่าผมก็ขาย ผ้าเอาหน้ารอดไว้ก่อน หะหะ ขอโทดคร๊าบ ... เดียวไปโหวตให้ในห้องส่งประกวดเป็นการไถ่โทด อีกชั้น นึงละกัน อิอิ

jumpkung
5th October 2005, 14:46
เอาลงอีก อย่ากั๊กๆ อิอิ

Denon
6th October 2005, 20:52
มีน้อยจังครับ (^^"