PDA

View Full Version : ขอเชิญชาวไทยดีร่วมสนับสนุนการศึกษาของเด็กไทยในชนบท

Plub
1st October 2005, 17:12
สืบเนื่องจากคุณ Captureหนึ่งในสมาชิกของเรา ได้มีโอกาสไปปฏิบัติภาระกิจเกี่ยวกับการถ่ายภาพกับบริษัทค้าข้าวแห่งหนึ่ง หลังจากเสร็จภาระกิจ คุณ Captureได้เกิดแรงบันดาลใจที่อยากจะช่วยเหลือเด็กๆ ผู้ด้อยโอกาส จึงได้ตกลงกับบริษัทค้าข้าวดังกล่าว ที่จะขอเปลี่ยนค่าใช้จ่ายในการปฏิบัติงานดังกล่าว เป็นข้าวสารแทน เพื่อที่จะนำข้าวไปบริจาคให้กับเด็กที่ด้อยโอกาสในต่างจังหวัด โดยรับมอบเป็นข้าวสารหอมมะลิจำนวน 1000 กิโลกรัม ซึ่งในจำนวนข้าวสาร 400กิโลกรัมนั้น ทางคุณ Captureได้นำไปบริจาคโรงเรียนยากจนที่ จังหวัดน่าน เรียบร้อยแล้ว เมื่อเดือนที่ผ่านมา จึงเหลือข้าวสารอีกจำนวน 600กิโลกรัม ทางคุณ Captureก็มีแผน ที่จะนำไปบริจาคให้กับโรงเรียนแถวๆจังหวัดสุพรรณบุรี ซึ่งมีเด็กยากจน ขาดแคลนเกือบจะทุกอย่าง อยู่ที่แถวๆ เขื่อนกระเสียว อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี

โรงเรียนบ้านทับกระดาษ ตั้งอยู่ที่ ตำบลนิคมกระเสียว อำเภอด่านช้าง จังหวัดสุพรรณบุรี มีข้าราชการครู จำนวน 3 คน มีนักเรียนในระดับอนุบาล 18 คน และระดับประถมศึกษา ปีที่ 1 – 6 จำนวน 38 คน รวมทั้งสิ้น 56 คน ผู้ปกครองนักเรียนมีฐานะยากจนประกอบอาชีพทำนา อาศัยน้ำฝน และปลูกอ้อย ปัจจุบัน อาคารเรียน สนามกีฬา ส้วมของโรงเรียน ชำรุด บางส่วนไม่สามารถใช้การได้ และยังขาดสื่อการเรียนการสอนสำหรับใช้ในการจัดการเรียนการสอน ประกอบกับการขาดแคลนบุคลากร ไม่มีนักการภารโรง ข้าราชการครูไม่เพียงพอซึ่งเป็นปัญหาอย่างมากในการดำเนินการจัดการเรียนการสอน
จากข้อความสั้นๆ จากผู้อำนวยการโรงเรียน และแรงบันดาลใจ ตลอดจนการบริจาคในครั้งแรก คุณ Captureจึงคิดไตร่ตรองว่า "ลำพังผมคนเดียวคงไม่สามารถช่วยเด็กได้มากมายนัก เลยถือโอกาสมาชวนเพื่อนๆ พี่น้องในไทยดี ช่วยกันสนับสนุน และบริจาคสิ่งของเพื่อนำไปอุปการะเด็กนักเรียนผู้ด้อยโอกาสทางการศึกษา เพื่อส่งเสริมให้กับอนาคตของชาติ" จึงได้ร่วมกันปรึกษาหารือกับสมาชิก และเห็นสมควรว่า ควรจะเชิญชวนสมาชิกชาวไทยดี ร่วมกันสนับสนุนอนาคตของชาติในครั้งนี้

ข้อมูลเบื้องต้นมีดังนี้:-
สถานที่ : โรงเรียนบ้านทับกระดาษ ตั้งอยู่ที่ ตำบลนิคมกระเสียว
อำเภอด่านช้าง จังหวัดสุพรรณบุรี ระยะทางห่างจาก กทม.ประมาณ 200 กม.
วันที่จะไปบริจาคของ : วันอาทิตย์ที่ 6 พฤศจิกายน 2548
สิ่งที่มีไปให้เด็กแล้ว : ข้าวสารหอมมะลิ จำนวณ 600 กก.(ยังไม่มีรถช่วยขนไป ผมมีแต่รถเก๋งและผมขออนุญาติ ให้เครดิตกับบริษัทที่เขาให้ข้าวผมมาด้วยครับ)
สิ่งที่ขาดแคลน
: รองเท้านักเรียนทั้งหมด 59 คู่ รองเท้าผ้าใบ นร.ชาย 36 คู่ รองเท้า นร.หญิง 23 คู่
: สื่อการเรียนการสอนของเด็กอนุบาล เช่น ของเล่นสื่อการสอน, VCD หนังการ์ตูนต่างๆ,ไม้บล๊อค,หนังสือเกี่ยวกับเด็ก, และหนังสืออื่นๆ ที่ส่งเสริมการอ่าน และความรู้ทั่วไป
: เสื้อพละ รร.ไม่มีงบที่จะจัดทำเสื้อให้เด็ก
: เลี้ยงอาหารกลางวันเด็กในวันที่นำของไปบริจาค
: ถ่ายรูปติดบัตรให้ นร.ทุกคน
: สิ่งของต่างๆแล้วแต่ใครจะบริจาค ไม่จำเป็นต้องเป็นของใหม่ เผื่อมีพอจะได้ให้ชาวบ้านแถวนั้นด้วย
จากสิ่งของหลักที่ขาดแคลนในเบื้องต้นข้างบนนั้น จึงใคร่เชิญชวนสมาชิกชาวไทยดี ร่วมกันคนละไม้ คนละมือในการจัดหาสิ่งต่างๆ แล้วแต่จะสะดวก ไม่ว่าจะเป็นสิ่งของที่มีอยู่แล้ว หรือร่วมบริจาคเป็นเงินสด เพื่อจะได้นำเงินไปดำเนินการจัดซื้อ จัดหาให้ได้ตามวัตถุประสงค์

โดยมีรายละเอียดดังนี้:-

จัดหารองเท้านักเรียนทั้งหมด 59 คู่ รองเท้าผ้าใบ นร.ชาย 36 คู่ รองเท้านร.หญิง 23 คู่
จัดหาเสื้อพละแก่นักเรียนทั้งหมด 59ตัว(หากเป็นไปได้ อาจเผื่อจำนวนสำหรับภาคปีการศึกษาหน้า)
จัดหาสื่อการเรียนการสอนของเด็กนักเรียน
ค่าใช้จ่ายเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กนักเรียน 1มื้อ
ค่าใช้จ่ายสำหรับถ่ายรูปติดบัตรให้ นักเรียนทุกคน
และจัดหาสิ่งอื่นๆ ตามกำลังทรัพย์ที่เราจะรวบรวมได้

ผู้สนใจสามารถร่วมบริจาคสิ่งของได้ที่

http://www.thaidphoto.com/misc/attachments/trip4/takeAfoto.gif (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=20751&page=1&pp=15)

ทั้งสองสาขา
1.สาขาเซ็นทรัลเวิลด์ พลาซ่า
ชั้น 4 ห้อง A419 ด้านหลัง Jewelry Shop ใกล้กับร้านแมงป่อง
แผนที่ค่ะ (http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=73787&stc=1)

2. สาขาวัชรพล
ชั้น 1 ศูนย์การค้าเนเบอร์เซ็นเตอร์ ห้อง 113 ถนนวัชรพล
แผนที่ค่ะ (http://www.thaidphoto.com/misc/attachments/trip4/Map2.gif)

สำหรับคนที่ต้องการร่วมบริจาคเงินเพื่อซื้อของตามรายการข้างต้น
สามารถโอนเงินมาได้ที่
-----------------------------------------------------
ธนาคารกรุงเทพ
ชื่อบัญชี ณัฐพร จิวลวัฒน์ สาขาย่อยคาร์ฟูลสุขาภิบาล 3
เลขที่ : 069-0-10279-3

ธนาคารไทยพาณิชย์
ชื่อบัญชี ณัฐพร จิวลวัฒน์ สาขาถนนสุขาภิบาล 3
เลขที่ : 136-2-18902-5

ธนาคารกสิกรไทย
ชื่อบัญชี ณัฐพร จิวลวัฒน์ สาขาถนนสุขาภิบาล 3
เลขที : 735-2-38848-8

ธนาคารกรุงไทย
เลขที่ : 195-1-18697-4

หลังจากโอนเงินแล้ว PM มาแจ้งโมโม่ด้วยนะคะ

สำหรับกำหนดการเดินทาง จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งนะคะ
ผู้ที่มีความประสงค์จะร่วมเดินทางไปบริจาคสิ่งของด้วย รบกวน Pm หรือโทรแจ้งโมโม่ ก่อนวันที่ 1 พย. นะคะ

ขอบคุณสำหรับความเอื้อเฟื้อนะคะ

ปล.ขออนุญาติแก้ไขข้อความพี่พลับนะคะ :redface: :redface: :redface:

>> ชมภาพเล่าเรื่องในหน้าแรก << (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=21582&page=1&pp=15)

Plub
1st October 2005, 17:23
Capture:จากการพูดคุยกับ ผอ. รร.นี้ ทำให้แน่ใจว่า คงจะไม่มีอาบอบนวด หรือสถานบันเทิง มาเปิดใกล้ๆโรงเรียนได้แน่ๆ
เพราะลำพังแค่งบประมาณที่ได้มาก็ไม่เพียงพอแล้ว แต่โชคดีที่ ผอ.คนใหม่ท่านไฟแรง ไม่นอนรอกะแค่งบประมาณของจังหวัด
จึงออกวิ่งหา sponser ต่างๆที่จะหามาได้เพื่อเด็กๆและชุมชนละแวกนี้
ตอนนี้มีการไฟฟ้า กลุ่มพวกค่ายอาสาต่างๆ มาช่วยกันเดินสายไฟใหม่ ทำอะไรต่างๆขึ้นมาพอควรแล้ว เพิ่งจะได้โทรศัพย์และ internet ผ่านดาวเทียมของรัฐบาลมา
อีกทั้งยังได้สื่อการเรียนการสอนทางไกลผ่านดาวเทียม ของวังไกลกังวล มาด้วย

Plub
1st October 2005, 17:51
Capture:"ทำไมครูที่นี่มีน้อยนัก เด็กๆมักถามถึงครูอยู่เสมอ
ครูคนใหม่อยู่ไหนกันเล่าเออ เด็กชะเง้อรอครูอยู่ทุกวัน"

บทเพลงของวง Hammer กลับมาดังแว่วอยู่ในหัวของผม เมื่อได้เจอกับเด็กๆในห้องเรียน ครู 1 คน สอนหนังสือเด็ก 3 ชั้น ป.1-ป.3 เรียนห้องเดียวกัน ป.4-ป.6 เป็นครูอีกคนหนึ่ง เรียนรวมในห้องเดียวกันเหมือนกัน

Plub
1st October 2005, 17:57
Capture:ความรู้สึกที่กลับมายืนหน้าห้องเรียนอีกครั้ง
มันทำให้นึกถึงรอยไม้เรียว ที่ครูฝ่ายปกครอง ฝากเอาไว้ที่เนื้อใต้ร่มผ้าของผม

แต่วันนี้ผมกลับมายืนหน้าห้องอีกครั้ง เพื่อถามเด็กๆว่าหนูอยากได้อะไร
"จักรยานครับ,เบ็ดตกปลาครับ" ก่อนที่จะมีคำขอถึง "บ้าน,รถมอเตอร์ไซค์,ทีวี,ตู้เย็น" ผมรีบตัดบทว่า "เอาที่มันจำเป็นหน่อยดิ" "เด็กอยากได้รองเท้าครับ" ผอ.ท่านกล่าวเสริมขึ้นมา "วันไปแข่งกีฬาระหว่าง รร. เด็กที่นี่เตะตะกร้อตีนเปล่า กรรมการไม่ให้ลงสนาม เดือดร้อนต้องไปยืมรองเท้าจาก รร.อื่นที่ยังไม่ได้แข่งมาใส่ ถึงลงสนามได้"

ครับเด็กที่นี่คงอยากได้อะไรต่อมิอะไร ที่เด็กในกรุงมี แต่ผมก็คงช่วยได้แค่ตามอรรถภาพที่ผมมี ตอนนี้ผมมีข้าวสารที่จะให้พวกเขาพอได้อิ่มท้องในช่วงระยะเวลานึงเท่านั้น ที่เหลือเขาคงต้องช่วยตัวเอง

Plub
1st October 2005, 18:06
Capture:อาหารกลางวัน ตอนนี้ อบต.เข้ามาช่วยเรื่องอาหารกลางวันแล้ว
เด็กๆทุกคนมีทุนอาหารกลางวัน คนละ 10 บาทต่อคนต่อวัน
อาหารกลางวันที่นี่อาจจะขาดเรื่องของคุณภาพไปบ้าง แต่ก็พอประทังชีวิตไปได้ และวันนั้นผมกะว่าจะเอาอาหารไปเลี้ยงพวกเขาครับ

Plub
1st October 2005, 18:10
Capture:ไม่เชื่อลองดูรูปเธอที่บนบอร์ดหน้าห้องเรียนซิครับ
เห็นไหม เด็กๆที่นี่หน้าตาดีทั้งน๊านนนนน....อิ...อิ..
..นี่คือเหตุผลที่ผมจะถ่ายรูปติดบัตรให้เด็กทั้งโรงเรียนครับ

Plub
1st October 2005, 18:17
หนูเฝ้ารอคอยการช่วยเหลือจากคุณน้า คุณอา คุณลุงอยู่นะคะ พวกเราสัญญาว่าจะเป็นเด็กดี สมอย่างที่ทุกท่านให้การสนับสนุน และเป็นอนาคตของชาติต่อไปค่ะ... :bucha:

chittin
1st October 2005, 19:04
ผมขอประเดิมเป็นคนแรกเลยครับไม่ทราบว่าจะส่งเงินให้ได้ที่ไหนครับ กรุณาแนะนำด้วยครับ ผ่านทาง PM ก็ได้ครับ
จิตตินทร์

Woody
1st October 2005, 20:52
ร่วมสนับสนุนกิจกรรมด้วยครับ รอรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

ชายอ้น
1st October 2005, 21:42
อ่านกระทู้นี้แล้ว รักไทยดี ขึ้นอีกเยอะ พรุ่งนี้ไปช่วยที่ทริปครับ

ชายอ้น
1st October 2005, 21:44
จัดทริปสุพรรณเลยดีกว่าครับ

RUTch
1st October 2005, 21:47
จัดทริปเลยดีกว่าครับ
จัดไปอยู่แล้วครับ

ชายอ้น
1st October 2005, 22:06
ตกข่าวครับ ลืมดูข้างบน เมื่อกี้บอกแม่กับพี่สาว ให้จัดของช่วยแล้วครับ

ตังกุย
1st October 2005, 23:46
คงไม่ได้ไปด้วย แต่เดี๋ยวจะสมทบด้านอื่นละกันครับ

airry
2nd October 2005, 00:08
สนับสนุน 1 เสียงเต็มที่ครับพี่

อยากไปด้วยจัง:Smiles2:

เจง
2nd October 2005, 00:53
ขอบคุณพี่น้อง ThaiD ครับ

indigo
2nd October 2005, 01:47
ดีคับ... เดี๋ยวช่วยด้วย... :)

D1
2nd October 2005, 03:55
ขอบคุณทุกท่านที่สนใจให้ความช่วยเหลือน้องๆ ครับ ขอเวลาอีกแป๊บ จะรีบสรุปให้ทราบว่าจะส่งความช่วยเหลือถึงน้องๆ ได้อย่างไรครับ :)

num_nim
2nd October 2005, 18:35
ไปด้วย

ผู้ใหญ่Lee
2nd October 2005, 20:36
ต้องการช่วยทั้งเงิน และของบริจาคครับ ผมมีสื่อการเรียนที่เป็นทั้งหนังสือ และVCD ภาษาอังกฤษ, เลข,ดนตรี สำหรับเด็กๆค่อนข้างมากครับ (ตอนนี้หลานๆโตหมด เลยไม่ได้ใช้เลยครับ) ต้องบริจาคผ่านที่ไหนครับ

RUTch
2nd October 2005, 23:49
ต้องการช่วยทั้งเงิน และของบริจาคครับ ผมมีสื่อการเรียนที่เป็นทั้งหนังสือ และVCD ภาษาอังกฤษ, เลข,ดนตรี สำหรับเด็กๆค่อนข้างมากครับ (ตอนนี้หลานๆโตหมด เลยไม่ได้ใช้เลยครับ) ต้องบริจาคผ่านที่ไหนครับ
รอนิดหนึ่งครับ ตอนนี้เสร็จศึกทริปเรียบร้อยแล้วขอทีมงานตั้งหลักนิดหนึ่งไม่ช้าหรอกครับจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบครับ

นาย เก็บกด
3rd October 2005, 09:13
ยินดีช่วยด้วยครับ
ถ้าไปด้วยไม่ได้ จะฝากเงินกับของไปแทนครับผม

Fuang
3rd October 2005, 13:34
อยากแชร์ประสบการณ์จากที่เคยร่วมจัดในทริปปันน้ำใจของชมรม @กล้อง@ ของพันทิพย์น่ะครับ

อย่างเช่นเรื่องเลี้ยงอาหาร ผมจะไปติดต่อกับร้านอาหาร อาจจะเป็นในตัวเมืองหรือตัวอำเภอ แล้วสั่งอาหารซึ่ง มักจะเป็นอาหารอย่างง่ายๆ เช่น ข้าวหมูแดง ข้าวมันไก่หรือก๋วยเตี๋ยวราดหน้ากับไอศครีม แล้วพวกเราก็อาจจะตักแจกน้องๆ กัน ซึ่งบางครั้งก็จะมีพวกชาวบ้านในละแวกใกล้เคียงมาช่วยหั่นหมูหรือทำอย่างอื่นๆ กัน รวมถึงพวกที่ไปด้วยกันกับทริป ซึ่งก็จะน่าเป็นการร่วมกันช่วยเหลือน้องๆ ได้ครับ

ส่วนพวกสิ่งของอื่นๆ ก็คงจะคล้ายๆ กันครับ

สำหรับผมเองยินดีช่วยเหลือเต็มที่ครับ ถ้าไปไม่ได้ ก็จะคงฝากเงินกับของอื่นๆ แทนครับผม

ใบเฟิร์น
4th October 2005, 03:53
ร่วมด้วยช่วยอีกแรงครับ

Unregistered
4th October 2005, 17:18
ยิดดีรวมครับ จะคอยฟังข่าว สาธุ ๆ ๆ ๆ ๆ คนละนิด คนละหน่อย ช่วยกันเอาบุญเร็วเผื่อแผ่กันหน่อย

Electron
4th October 2005, 18:13
งานนี้ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งเที่ยว ได้ทั้งพักผ่อนครับ :thumbup:
.

Sompol
6th October 2005, 17:13
:Smiles2: จะคอยติดตามข่าวนะครับ..ร่วมด้วยช่วยกัน.. :good: :good:

Homew@rld
8th October 2005, 13:30
นอกเหนือจากเงินกับอุปกรณ์ต่างๆแล้ว พอดีผมมีพวกหนังสือนิตยสารคอมพิวเตอร์ฉบับเก่าๆแต่ไม่ได้เก่ามากครับ แต่ละฉบับจะมีพวกบทความเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์อยู่ เช่น CHIP Magazine หรือว่า Computer User ประมาณนี้ๆ จะสามารถร่วมบริจาคด้วยได้มั้ยครับ

Electron
17th October 2005, 16:53
นอกเหนือจากเงินกับอุปกรณ์ต่างๆแล้ว พอดีผมมีพวกหนังสือนิตยสารคอมพิวเตอร์ฉบับเก่าๆแต่ไม่ได้เก่ามากครับ แต่ละฉบับจะมีพวกบทความเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์อยู่ เช่น CHIP Magazine หรือว่า Computer User ประมาณนี้ๆ จะสามารถร่วมบริจาคด้วยได้มั้ยครับ
หนังสือ หรือวารสารเก่าๆ สำหรับเด็กๆแล้ว เค้าอาจจะอ่านไม่เข้าใจ
แต่มันก็อาจเป็นการต่อยอดทางความคิด เป็นประสบการชีวิตของเค้าอย่างนึงได้เหมือนกัน
ทางทีมงานยินดีรับของที่เพิ่มพูนทักษะ ประสบการณ์ และความรู้ทุกประเภทครับ :clap:

ขอบคุณคุณHomew@rld มากครับ สามารถทำของไปบริจาคได้ที่สตูดิโอ Take@foto ทั้ง 2 สาขาได้เลยครับ :bucha:

sabaimage
23rd October 2005, 00:32
คงเคยได้ยินคำพูดทำนองนี้นะครับ

"หากซื้อข้าวให้หนูกินหนึ่งมื้อ พรุ่งนี้หนูก็หิวข้าวอีก
แต่หากสอนวิธีหาปลาให้ หนูก็จะหาปลากินเองได้ตลอดไป .. . "

เรื่องช่วยเหลือทุกๆ เรื่องเป็นเรื่องที่ดี
หากจะดีที่สุด ถ้าสามารถส่งความช่วยเหลือนี้ ให้ไปถึงเด็กได้อย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย
และส่งผลให้ได้ประโยชน์มากที่สุด

ขอบคุณโปรเจงที่ช่วยส่งข่าว
หากไปแจมได้ ไปด้วยแน่นอน
หากไปไม่ได้ ก็จะช่วยส่งกำลังใจพร้อมกำลังสมทบไปช่วยด้วยอีกแรงครับ

อีกหนึ่งความเห็นครับ!:flower:

RUTch
23rd October 2005, 01:28
ตอนนี้ต้องการยืนยันว่าใครไปบ้างครับ จะได้เช่ารถ หากบริจาคเงินกันเข้ามาจะได้นำไปซื้อของให้เด็กๆครับ ตอนนี้เงินที่จะนำไปจับจ่ายซื้อของให้เด็กๆก็คงมีเป็นของเวปกับ Staff แต่อยากให้สมาชิกได้ร่วมกันทำกิจกรรมเพื่อสังคมร่วมกันครับ

RUTch
23rd October 2005, 16:26
เวลานี้เริ่มมีผู้ประสงค์ บริจาคเข้ามาแล้วครับ

เริ่มจาก คุณ จิตตินทร์ 3000 บาท

D_guY
24th October 2005, 21:44
:good: :good: :good: :good: :good: :good:

Doraemon4
25th October 2005, 01:21
สนับสนุนด้วยครับ ถ้าไปไม่ได้เดี๋ยวโอนตังส์ไปครับ

ripper
25th October 2005, 13:02
คาดว่าจะไปด้วยครับ มีหนังสืออยู่พอสมควรจะเอาไปสมทบครับ.. ของผมน่าจะไป 2 คนครับ ดีใจจังชอบกระทู้แบบนี้ ของพี่ๆ ในไทยดีมากเลยครับ :o:

soranont
25th October 2005, 17:07
ไปด้วยครับ

Electron
25th October 2005, 17:51
เข้ามาลงชื่อกันเยอะๆนะครับ
ถ้าได้จำนวนผู้ร่วมเดินทางเยอะๆแล้ว จะได้ติดต่อจองรถทัวร์คันใหญ่ๆ
ไปกันเยอะๆ สนุก แถมยังได้บุญด้วย :good:
:chat:

capture
26th October 2005, 01:08
ได้จำนวนคนแล้วจะได้จองรถ
และจะได้เตรียมอาหารกลางวันได้ถูกด้วยครับ
เพราะข้าวกลางวัน เราจะกินอาหารกับเด็กที่โรงเรียนครับ
โดยพวกเราเป็นเจ้าภาพเลี้ยงอาหารกลางวันพวกเขากันครับ

momo
26th October 2005, 04:20
สวัสดีครับคุณ momo
ผมโอนเงินเข้าบัญชีคุณณัฐพร ที่ธนาคารกรุงไทยสาขาถนนสุขาภิบาล 3 เป็นเงิน 2,000 บาท สำหรับงานทำบุญที่ด่านช้างแล้วครับ อยากไปด้วยแต่เสียดายว่าช่วงนั้นคงอยู่ต่างประเทศ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณWoddy แทนน้องๆ ที่ด่านช้าง ด้วยนะคะ
:good: :good:

Mr.Smile
26th October 2005, 12:55
คุณโลมาน้อย ฝากลงชื่อ ไปด้วยครับ
:Smiles2:

ชายอ้น
26th October 2005, 17:15
ไปไม่ได้ วันที่5 สอบ วันที่6 สลบแน่

ส่งแรงใจ กะทุนทรัพย์ฝากไปด้วยละกันนะครับ

momo
28th October 2005, 02:59
คาดว่าจะไปด้วยครับ มีหนังสืออยู่พอสมควรจะเอาไปสมทบครับ.. ของผมน่าจะไป 2 คนครับ ดีใจจังชอบกระทู้แบบนี้ ของพี่ๆ ในไทยดีมากเลยครับ :o:

น้องริปเปอร์ คอนเฟิร์มมั้ยคะ พี่จะได้ลงชื่อไว้เลย? :Smiles2: :Smiles2: :good: :good:

ripper
28th October 2005, 15:11
พี่ โม่โม่ ครับ ขอเวลา วันจันทร์มาให้คำตอบครับ ต้องไป confirm กับ cookie อีกคนครับ :banana: :banana:

เจง
30th October 2005, 11:45
พากันไปด้วยกัน ไม่เจอนานแล้ว สองคนนี้ .. ถ้า ripper ไม่ว่าง ก็ส่ง คลุกขี้ เอ้ยย คุกกี้มาแทน พี่ๆดูแลอย่างดีครับ ... กรั้ก กรั้กกกกก

RUTch
30th October 2005, 18:33
วันนี้มีคนถามว่าเช่ารถบัสไปหรือ ... คำตอบอยู่ที่พวกท่านๆแหละครับมีคนไปเยอะเราก็เช่าเท่าที่มีคนไปนะครับ

ripper
31st October 2005, 09:02
แหม พี่เจงนี่มันน่านัก :knock: :knock: ...เค้าชื่อ Cookie... แต่ตอนนี้ กลายเป็น คลุกขนม ซะแล้ว เธอกินขนมทั้งวัน...เลย..... พี่โมโม่ ครับ ผม คอนเฟิร์ม ครับ ไป 2คนครับ...เย้ๆ :good: :good:

นาย ยาว
31st October 2005, 13:19
ขอสนับสนุนด้วยครับ ส่งเงินไปแล้วจ๊ะ :good:

Electron
31st October 2005, 13:34
ประกาศ !!!!!

ท่านที่มีแรงศรัทธาที่จะช่วยเหลือน้องๆ
ช่วยยกข้าวสาร ยกของ ช่วยคุณเจงและคุณตะวัน ถ่ายภาพให้น้องๆ ช่วยคุณ Capture ปรุงอาหาร ฯลฯ

ร่วมลงชื่อได้เลยครับ ผมได้ติดต่อรถบัส(ปรับอากาศ)อย่างดีไว้แล้ว
ร่วมเดินทางไปด้วยกัน ประหยัดค่าน้ำมันกว่าเอารถไปกันเอง
เฉลี่ยค่ารถเพียงคนละ สองร้อยกว่าบาทเท่านั้น (หารตามจำนวนคน)

ร่วมทำบุญ ร่วมสนุกกับมิตติ้งเล็กๆ บนรถ
รับประกันความฮาโดย "โปรเจง" MC ทริป#4 ที่หลายๆท่านขำจนตกเก้าอี้มาแล้ว :Smiles2:
.

NoAids
31st October 2005, 14:46
ไปด้วยคร๊าบ อีบอมบ์ก็ไปด้วย
2ที่คร๊าบ แล้วยังไงเดี๋ยวผมขออนุญาติเอาข่าวไปแจ้งที่ pdamobizด้วยนะครับ

momo
31st October 2005, 15:01
ไปด้วยคร๊าบ อีบอมบ์ก็ไปด้วย
2ที่คร๊าบ แล้วยังไงเดี๋ยวผมขออนุญาติเอาข่าวไปแจ้งที่ pdamobizด้วยนะครับ

ลงชื่อไว้ให้แล้วนะคะ
ดูรายละเอียดได้ ที่กระทู้รายนามผู้บริจาค (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?p=236950#post236950) นะคะ

NoAids
31st October 2005, 15:06
เพิ่มDBR9 อีก1ที่ครับ

Electron
1st November 2005, 14:34
BUMP !!! วันละหนึ่งรอบ :banana:

รับๆลงชื่อนะครับ เดี๋ยวจะตกรถ :chat:

Electron
1st November 2005, 14:51
สนับสนุน 1 เสียงเต็มที่ครับพี่

อยากไปด้วยจัง:Smiles2:

ไปด้วยครับ
ป๋าสองท่านนี้ ช่วยเข้ามายืนยันการเดินทางด้วยครับ ...
.

momo
2nd November 2005, 12:03
อยากรบกวนใครที่ประสงค์จะไปด้วยกันครั้งนี้ :flower:
ช่วยรีบลงชื่อด่วน! นะคะ
เพราะทางเรามีจัดเลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก และผู้ร่วมเดินทางด้วย จะได้ทำการจัดเตรียมอาหารให้พอดีกับจำนวนคนน่ะค่ะ รวมไปถึงการจองรถเพื่อเดินทางด้วยนะคะ

อย่างไร โมโม่ขอสรุป จำนวนคนที่เดินทาง วันพฤหัส ที่ 3 นี้ นะคะ :Smiles2:

แต่เรื่องบริจาค ยังรับอยู่ได้เรื่อยๆ จนถึงวันเดินทางเลยค่ะ :Smiles2:

เย้!! :good: :good: อยากไปเร็วๆ จัง น้องๆ ที่นั่น คงนั่งนับวันรอเราอยู่ เนอะ :thumbup: :thumbup:

soranont
2nd November 2005, 16:15
ป๋าสองท่านนี้ ช่วยเข้ามายืนยันการเดินทางด้วยครับ ...
.
ไปครับ

Electron
2nd November 2005, 17:29
ไปครับ
กี่ที่นั่งครับ :chat:

airry
2nd November 2005, 23:06
:good: มาแง้วววว....จ้า ลืมๆๆๆ

ขอตั๋ว 1 ที่นั่งก๊าบ

เด๋วของบริจาค ดูก่อนนะว่าจะเอาอารายไปได้บ้าง:good:

RUTch
2nd November 2005, 23:36
:good: มาแง้วววว....จ้า ลืมๆๆๆ

ขอตั๋ว 1 ที่นั่งก๊าบ

เด๋วของบริจาค ดูก่อนนะว่าจะเอาอารายไปได้บ้าง:good:
ถ้าลำบากเอาตังค์มาก็ได้มีของต้องซื้อเยอะ อะ

momo
2nd November 2005, 23:46
ลงชื่อไว้ให้แล้วนะคะ

คุณSoranont กับลูกสาว และคุณ airry
ค่ะ :good: :good:

DBR9
3rd November 2005, 15:38
เอ่อ คือว่าติดธุระไปไม่ได้แล้วค่ะ ต้องขออภัยอย่างยิ่ง
อยากไปอ่ะ งือออ..

Electron
3rd November 2005, 16:01
เอ่อ คือว่าติดธุระไปไม่ได้แล้วค่ะ ต้องขออภัยอย่างยิ่ง
อยากไปอ่ะ งือออ..
ติดคนเดียวหรือป่าว อย่าบอกนะว่า ติดธุระทั้งคู่ :knock: :crazy:

ripper
4th November 2005, 12:52
เอิ๊ๆ ขอแทรกนิดนึงครับ เหอะ ที่จะไปวันอาทิตย์ นี้ ผมขอเบอร์ติดต่อ พี่ๆ ซักคนได้ไหมครับ ...เพื่อว่าจะได้โทรคุยไว้ก่อนได้ครับว่ามารึยัง เอาของไว้ไหน ประมาณนี้ครับ.... :Smiles2:

ZeaBiscuit
4th November 2005, 13:10
ติดคนเดียวหรือป่าว อย่าบอกนะว่า ติดธุระทั้งคู่ :knock: :crazy:

ผมไม่ติดครับ แหะๆ :crazy:

แล้วเจอกันครับพี่ :kiss:

Electron
4th November 2005, 23:54
เอิ๊ๆ ขอแทรกนิดนึงครับ เหอะ ที่จะไปวันอาทิตย์ นี้ ผมขอเบอร์ติดต่อ พี่ๆ ซักคนได้ไหมครับ ...เพื่อว่าจะได้โทรคุยไว้ก่อนได้ครับว่ามารึยัง เอาของไว้ไหน ประมาณนี้ครับ.... :Smiles2:
PM เบอร์โทร.ไปแล้วครับ

และขอแจ้งยืนยันรายละเอียดการเดินทางดังนี้ครับ

วันอาทิตย์ที่ 6 พ.ย. 2548
เวลา 6.00 น. รถบัสปรับอากาศ VIP ขนาด 27 ที่นั่ง หมายเลขทะเบียน 31-4514 โดยมีผู้ควบคุมรถชื่อ คุณรัตน์
จะจอดรอผู้มีจิตศรัทธา ที่บริเวณ ถนนข้างโรงเรียนหอวัง ข้างห้างฯเซ็นทรัลพลาซ่า ลาดพร้าว
เวลา 7.00 น. รถบัสปรับอากาศ ออกเดินทางสู่ โรงเรียนทับกระดาษ
ตารางงานอื่นๆ คุณ Momo และคุณ Plub ได้แจ้งไว้แล้วครับ ยืนยันตามนั้น

รถที่เราจะเดินทางไปนั้น มีหน้าตาอันหล่อเหลาประมาณนี้ครับ

http://www.montri.co.th/Web_busrent/image/27/front.gif http://www.montri.co.th/Web_busrent/image/27/back.gif
http://www.montri.co.th/Web_busrent/image/27/indoor.gif http://www.montri.co.th/Web_busrent/image/27/indoor2.gif

สะดวกสบาย ปลอดภัยหายห่วง ด้วย
-มาตราฐานที่ได้รับความไว้วางใจกว่า 34 ปี
-ปลอดภัย เชื่อถือได้ ราคายุติธรรม
-ประกันภัยทุกที่นั่ง
-มั่นใจ 100% พนักงานขับรถ จากมาตรฐานตรวจแอลกอฮอล์
-รถทุกคันผ่านการเช็คสภาพอย่างดี โดยช่างผู้ชำนาญ
-รถทุกคันมีวิทยุสื่อสารเฉพาะกลุ่มและโทรศัพท์มือถือให้บริการ
-เดินทาง 400 กม. ขึ้นไป มีพนักงานขับรถ 2 คน
-คาราโอเกะสมบูรณ์แบบ :yahoo:

แล้วเจอกันครับ ขอตัวไปเตรียมเพลงก่อน ................. :banana:
.

airry
5th November 2005, 01:58
:good: โอ้ว....รถเท่ห์มากๆ เห็นแล้วนึกถึงเด็กนั่งเรียนที่นั่งรถแบบนี้เลยอ่ะ:good:

NoAids
5th November 2005, 02:25
โอ้วมีเกะด้วย