PDA

View Full Version : ๛ ช่วงพักนี้ทำไมมีแต่พายุ จะมีผลกระทบกะทริป #4 ไหมนิ

พุทธา
28th September 2005, 07:08
จาก “วีเชนเต” (Vicente, 18 กันยายน 2548) แล้วก็มา

พายุดีเปรสชัน “ดอมเรย” ( DAMREY) --------------- พายุดีเปรสชัน “ดอมเรย” (DAMREY) บริเวณประเทศลาว และเมื่อเวลา 04.00 น. วันนี้ (28 กันยายน 2548) มีศูนย์กลางห่างประมาณ 200 กิโลเมตร ทางตะวันออกของจังหวัดน่าน หรือที่ละติจูด 19.5องศาเหนือ ลองจิจูด 102.5 องศาตะวันออก มีความเร็วลมพัดเข้าหาศูนย์กลางสูงสุดประมาณ 55 กิโลเมตรต่อชั่วโมง คาดว่า พายุนี้จะอ่อนกำลังอีกและเคลื่อนเข้าใกล้จังหวัดน่านในบ่ายวันนี้ ลักษณะดังกล่าวทำให้ประเทศไทยตอนบนมีฝนตกชุกหนาแน่นกับมีฝนตกหนักถึงหนักมากหลายพื้นที่ อาจทำให้เกิดน้ำท่วมฉับพลัน น้ำป่าไหลหลาก และน้ำล้นตลิ่งได้บริเวณจังหวัดเลย หนองบัวลำภู หนองคาย อุดรธานี นครพนม สกลนคร แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่ ลำพูน ลำปาง พะเยา น่าน แพร่ อุตรดิตถ์ พิษณุโลก สุโขทัย และเพชรบูรณ์ จึงขอให้ประชาชนที่อาศัยอยู่ในพื้นที่เสี่ยงภัยโดยเฉพาะบริเวณจังหวัดที่กล่าวมาเตรียมการป้องกันอันตรายที่จะเกิดขึ้นในระยะนี้ไว้ด้วย อนึ่ง คลื่นลมในอ่าวไทยและทะเลอันดามันจะมีกำลังแรงขึ้น ชาวเรือควรเพิ่มความระมัดระวังในการเดินเรือในช่วงวันที่ 28-29 กันยายน 2548 นี้ไว้ด้วย

พุทธา
28th September 2005, 07:12
และยังไม่แน่ยังจะมีลูกใหม่เข้ามาอีกไม่นาน ชื่อ "LongWang" ไม่รู้ว่าจะอีกกี่วันจะถึงแถบบ้านเรา

เฮ้ออออภาวนาวันที่ 2 ขอให้ท้องฟ้าโปร่ง :bucha:

ban
28th September 2005, 09:00
:thumbup:

วันที่ 2 ตค 48 ช่วยกันปักตะไคร้ ก่อนออกจากบ้านกันทุกคนนะครับ

:banana:

Xshot
28th September 2005, 11:21
ช่วยปักตระไคร้ด้วยคนครับ
แบบว่าทริบแรกกะ ไทยดี ขอฟ้าอย่าใจร้ายเยยยย

narate
28th September 2005, 11:44
ถ้าฝนตกจริงๆ ก็เปลี่ยนแนวเป็นถ่ายชุดว่ายน้ำกลางสายฝนเลยสิ รับรองตากล้องสู้ไม่ถอยแน่ๆ กลัวแต่สถานเสาวภาจะมาจับงู(บนหัว)หนะสิ เลื้อยกันเพียบ อิๆ

Unregistered
28th September 2005, 21:19
เดี๋ยวกล้องเปียกกะหันทันอ่ะครับ

jojosung
28th September 2005, 21:54
ถ้าฝนตกจริงๆ ก็เปลี่ยนแนวเป็นถ่ายชุดว่ายน้ำกลางสายฝนเลยสิ รับรองตากล้องสู้ไม่ถอยแน่ๆ กลัวแต่สถานเสาวภาจะมาจับงู(บนหัว)หนะสิ เลื้อยกันเพียบ อิๆ

and probably lot and lot of blurry images.. due to inability to keep hands steady :)

_ang
1st October 2005, 09:35
ขำๆ กันพอประมาณนะครับ

แล้วจะขำไม่ออก หากมีน้องคนไหน หรือใครซักคนที่รู้จักกับน้องที่มาเป็นแบบให้
มาต่อว่า "พวกนี้ ในหัวมีแต่เรื่องอย่างนี้"

คิด แล้วคิดอีกที ก่อนที่จะปล่อยให้ความคิดเหล่านั้นแสดงความเป็นตัวตนของคุณ

ไม่เถียง ว่าใครๆ ก็คิดได้ แต่ในสถานะที่เปิดเผยอย่างกระดานข่าวหรือ Webboard ที่ใครต่อใครผ่านเข้ามาอ่านได้ ควรจะไตร่ตรองเพิ่มอีกครับ
พูดถูกที่สุดค่ะ

narate
1st October 2005, 09:49
ขำๆ กันพอประมาณนะครับ

แล้วจะขำไม่ออก หากมีน้องคนไหน หรือใครซักคนที่รู้จักกับน้องที่มาเป็นแบบให้
มาต่อว่า "พวกนี้ ในหัวมีแต่เรื่องอย่างนี้"

คิด แล้วคิดอีกที ก่อนที่จะปล่อยให้ความคิดเหล่านั้นแสดงความเป็นตัวตนของคุณ

ไม่เถียง ว่าใครๆ ก็คิดได้ แต่ในสถานะที่เปิดเผยอย่างกระดานข่าวหรือ Webboard ที่ใครต่อใครผ่านเข้ามาอ่านได้ ควรจะไตร่ตรองเพิ่มอีกครับ
งั้นขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

RUTch
1st October 2005, 11:42
ท่าทางน่าจะปลอดโปร่งนะครับ

DOFJerk
1st October 2005, 12:13
ใสแจ๋วเลย.. เมื่อเย็นแถวรังสิตเพิ่งตกไปหน่อย

เอ้
1st October 2005, 12:49
เตรียมหมวกได้เลย แดดแรงแน่ ๆ

DOFJerk
1st October 2005, 16:12
ง่า.. เมื่อกี้ฟ้าใสอยู่ดีๆ.. ตอนนี้ฝนที่ปทุมฯ ตกห่าใหญ่เลยง่า..

narate
1st October 2005, 16:19
ง่า.. เมื่อกี้ฟ้าใสอยู่ดีๆ.. ตอนนี้ฝนที่ปทุมฯ ตกห่าใหญ่เลยง่า..
รีบๆตกซะวันนี้ พรุ่งนี้คงไม่ตกแล้วหละ

ฮ่งฮับ
1st October 2005, 17:42
ตกหนักอย่างกะฟ้ารั่ว ขอให้น้ำไม่ท่วมละกัน

RUTch
1st October 2005, 20:50
Update

Electron
1st October 2005, 22:41
โห๋..ปรอดโปร่งโล่งสบาย
แต่ยังไงก็เตรียมตะไคร้ไปด้วย อิอิ ไสยศาสตร์มีจริง ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ :bucha:

obxjp
1st October 2005, 23:27
อย่าลืมเตรียมถุงพลาสติกกับร่มไปด้วยนะครับ.....:< :<

ตอนผมถ่ายรูปที่ไปรับน้องริมทะเล.....ฝนตกหนักมากครับ....กางร่มถ่ายเลยครับ...ถ้าไม่ได้ร่มวันนั้นก็ไม่ได้รูปแน่ครับ......บางทีหมวกที่เขาทำเป็นร่มในตัวก็ช่วยได้มากครับ.....และสุดท้ายอย่าลืมเอารูปมาฝากกันด้วยนะครับ...งิงิงิงิ....:Smiles2: :Smiles2:

Electron
2nd October 2005, 01:00
กางร่มได้ แต่อย่าโดดร่มก็แล้วกัน อิอิ :D

DOFJerk
2nd October 2005, 19:49
สรุป....ไม่ตกเลยทั้งวัน..

Doraemon4
2nd October 2005, 20:35
อย่าลืม post มาให้ชมนะครับไม่ได้ไป

DOFJerk
2nd October 2005, 21:31
อย่าลืม post มาให้ชมนะครับไม่ได้ไป กำลังลุ้นอยู่ว่าใครจะ post คนแรก.. มีตัวเกร็งอยู่สองคนในใจละ พี่ Kenny กะ พี่ Ban หรือว่า ท่านอื่น ดูสิว่าใครจะเป็นคนแรก

RUTch
2nd October 2005, 22:57
กำลังลุ้นอยู่ว่าใครจะ post คนแรก.. มีตัวเกร็งอยู่สองคนในใจละ พี่ Kenny กะ พี่ Ban หรือว่า ท่านอื่น ดูสิว่าใครจะเป็นคนแรก
เรียบร้อยไปแล้ว Behind the Scene ... (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=21608)