PDA

View Full Version : ### Studio Workshop น้องน้ำหวาน: ว่าแต่จะหวานจริงเหรอ ###

Kenny P
5th September 2005, 13:16
:P จริงๆ ก็ไม่รู้หรอกครับว่าหวานจริงหรือเปล่า เพราะไม่ได้ลองดื่มดู เพราะเมื่อวานไม่มีน้ำหวานให้ดื่ม มีแต่น้ำเปล่า กับน้ำอัดลม พร้อมขนมขบเคี้ยวอีกเพียบ ไม่เชื่อถามนางแบบของเราดู เพราะเธอขบเคี้ยวจนแก้มบวมตุ่ยเลย :P

Kenny P
5th September 2005, 13:17
น้องเก๋ เธอคือ นางพญาผู้บงการความงามของน้องน้ำหวานอยู่หลังม่าน

Kenny P
5th September 2005, 13:19
และสุดท้าย คงจะต้องขอบคุณอาจารย์รูปหล่อใจดีที่มามอบความรู้ในเรื่องการจัดไฟใน Studio ให้กับพวกเรา หล่อม๊ากมากกกกกกกกกกกกกกกกกก หล่อขนาดที่นางแบบเก็บไปฝันหวาน :P

Sompol
5th September 2005, 14:58
Post แบบนี้จะเป็นการจุดเชื้อประทุมั๊ยเนี๊ย..ย.. :Smiles2:

Xshot
5th September 2005, 15:46
คุณ Kenny P เปลี่ยนไป๋.......
สามรูปน้อยไปครับ รอชมอยู่ครับ

ban
5th September 2005, 16:05
(Y)

ชอบรูปแบบการนำเสนอภาพและการบรรยายครับ

:clap: :clap: :clap:

แต่รูปน้องเก๋ แก้มตุ่ยเกินไปครับ เดี๋ยวน้องเก๋ว่าเอานะ

:P

veron
5th September 2005, 19:09
เข้ามาฮาครับ อิอิ...ชอบมุขของเคนนี่มากครับ

nikmania
5th September 2005, 19:26
แจ่มอีกแล้ว รอดูถ้าสอบเสร็จจะมาโปรเสสบ้าง

faloverung
5th September 2005, 20:32
เข้ามาชมครัีบ ถามหน่อยหนึ่ง batt ที่ให้ผมยืมยี่ห้ออะไรครับ charge กับแท่น canon ได้ไหมครับ

Kenny P
5th September 2005, 20:46
เข้ามาชมครัีบ ถามหน่อยหนึ่ง batt ที่ให้ผมยืมยี่ห้ออะไรครับ charge กับแท่น canon ได้ไหมครับ

ยี่ห้อ Canon ครับ ตัวที่แถมมาพร้อมกับ กล้อง 20D นะครับ :)

s_charm
5th September 2005, 21:03
ชอบรูปที่สามครับ...:P (แต่ระวังอาจารย์เจงแกจาม่ายยอมสอนอีกนะพี่...)

เจง
5th September 2005, 21:42
ตอนมันสั่ง post#3 ว่า "น้องหวาน ทำหน้าซึ้งๆ เหม่อลอยนะครับ .. เหมือนคิดถึงแฟนอ่ะครับ" ....

ไอ้เราฟังแล้วก็นึกชมเชย .. "เออ.. เห็นมันหน้าหื่นๆ มันยังมีความกระตือรือร้นจะเรียนรู้วุ้ย .. "

... ให้ตายเถอะคนซื่อ ไม่คิดว่ามันจะมาแทงเราออกอากาศ :D :D :D

เสียใจด้วยครับ เคนนี่ คุณกลับไปก่อนนะ หลังจากนั้นมีเด็ดกว่านี้อีกครับ .. ค้างให้ถ่ายกันเป็นสิบช๊อตเลยครับ

คิคิคิ

nikmania
5th September 2005, 22:24
มีเวลาว่างแก้เครียดนิดหน่อย (แต่ยิ่งทำยิ่งเครียดหง่ะ)

ฝากหน่อยละกัน ต้องไปปั่นต่อแล้ว แว๊บๆ

Kenny P
5th September 2005, 23:02
ตอนมันสั่ง post#3 ว่า "น้องหวาน ทำหน้าซึ้งๆ เหม่อลอยนะครับ .. เหมือนคิดถึงแฟนอ่ะครับ" ....

ไอ้เราฟังแล้วก็นึกชมเชย .. "เออ.. เห็นมันหน้าหื่นๆ มันยังมีความกระตือรือร้นจะเรียนรู้วุ้ย .. "

... ให้ตายเถอะคนซื่อ ไม่คิดว่ามันจะมาแทงเราออกอากาศ :D :D :D

เสียใจด้วยครับ เคนนี่ คุณกลับไปก่อนนะ หลังจากนั้นมีเด็ดกว่านี้อีกครับ .. ค้างให้ถ่ายกันเป็นสิบช๊อตเลยครับ

คิคิคิ

เราหาได้แทงท่านออกอากาศไม่ ทุกคำพูดที่เราเปล่งออกมานั้น ล้วนแล้วแต่ออกมาจากก้นลึกของหัวใจเราเลยนะท่าน ถึงแม้ว่าจะออกแนวกระแนะกระแหน่บ้าง แต่คำว่า ใจดี หรือ รูปหล่อนั้น เรามิได้เปล่งวาจาเพื่อประชดประชันท่านแต่อย่างไร เราหมายความถึงท่านด้วยความจริงใจ

โบราณกล่าวไว้ว่า "หนึ่งภาพแทนล้านคำพูด" แต่สำหรับ Kenny แล้ว ขอใช้ Slogan ที่ว่า "หนึ่งภาพที่โพส มันต้องโดน" :P

สำหรับทีเด็ดที่เราได้พลาดไปแล้วนั้น เราคงไม่สามารถที่จะมานั่งถวิลหามันได้ เพราะ วันพระไม่ได้มีหนเดียวฉันใด ทีเด็ดที่ท่านกล่าวถึงก็คงไม่ได้มีแค่ครั้งเดียวฉันนั้น เราจะรอทีเด็ดงวดใหม่จากท่าน ที่เราคาดว่า คงจะเด็ดกว่าที่ท่านได้กล่าวมาข้างต้น

ด้วยความเคารพอาจารย์เจงอย่างสูง

Kenny P :P

Kenny P
5th September 2005, 23:02
มีเวลาว่างแก้เครียดนิดหน่อย (แต่ยิ่งทำยิ่งเครียดหง่ะ)

ฝากหน่อยละกัน ต้องไปปั่นต่อแล้ว แว๊บๆ

ตามสบายครับพี่ ไม่มีปัญหา :)

~LiTTle EeYore~
6th September 2005, 20:48
P'KennY

.... ทำไมโพสต์แค่นี้เองหล่ะคะ ....

... หนูรู้ว่ามีอีก อย่า กั๊ก ...

Kenny P
7th September 2005, 00:16
P'KennY

.... ทำไมโพสต์แค่นี้เองหล่ะคะ ....

... หนูรู้ว่ามีอีก อย่า กั๊ก ...

น้องเปิ้ลอยากถ่ายใน Studio ก็ไม่บอก เดี๋ยวจัดให้

ปล. ขออนุญาตพี่ตะวัน ยืม Take @ Photo ถ่ายรูปน้องเปิ้ลหน่อยนะครับ :P

NightBird
7th September 2005, 01:02
โอ้ พี่เคนนี่

สตูพี่ตะวันมีใบไม้เป็น prop ด้วยเหรอเนี่ย