PDA

View Full Version : BROMO Mountain : L A I O P H O T O G R A P H Y

Laio photograph
30th November 2010, 01:46
จากที่มีข่าวของภูเขาไฟโบรโม่ที่อินโดนีเซีย เลยทำให้นึกถึงวันเวลาที่ได้ไปเยี่ยมเยือน
ที่นั่นไม่ได้ ความสวยงามของธรรมชาติที่ฟังชื่ออ่านจะน่ากลัว แต่เมื่อสัมผัสด้วยตา ต้องยอมรับ
เลยครับว่าหลงไหลความสวยงามของที่นั่นอย่างมาก ทำไมผมถึงชอบที่นี่มาดูด้วยกันเลยครับ

30th November 2010, 01:47
ภาพที่ 2 ................

30th November 2010, 01:48
ภาพที่ 3 ....

30th November 2010, 01:50
ภาพที่ 4

30th November 2010, 01:51
ภาพที่ 5

30th November 2010, 01:52
ภาพที่ 6

30th November 2010, 01:53
ภาพที่ 7

30th November 2010, 01:54
ภาพที่ 8

30th November 2010, 01:55
ภาพที่ 9

30th November 2010, 01:56
ภาพที่ 10

30th November 2010, 01:57
ภาพที่ 11

30th November 2010, 01:58
ภาพที่ 12

30th November 2010, 01:59
ภาพที่ 13

30th November 2010, 02:00
ภาพที่ 14

30th November 2010, 02:00
ภาพที่ 15

30th November 2010, 02:01
ภาพที่ 16

30th November 2010, 02:01
ภาพที่ 17

30th November 2010, 02:02
ภาพที่ 18

30th November 2010, 02:03
ภาพที่ 19

30th November 2010, 02:03
ภาพที่ 20

30th November 2010, 02:06
ภาพที่ 21 สุดท้ายแล้วครับ

แม้จะสนใจการปะทุของโบรโม่ครั้งสุดท้าย เมื่อครั้งที่ได้ไปเยือน
แต่ก็ไม่อยากให้เหตุรุนแรงทางธรรมชาติเกิดขึ้นกับที่นั่นเลยครับ

Tu_Ta
30th November 2010, 02:39
สวยมากครับบบบบ
ขอบคุณที่แบ่งบันสิ่งสวยๆๆงามๆๆ

iblank
30th November 2010, 06:47
สวยทุกรูปเลยครับ

ปล.ภาพที่ 2 มุมภาพมันน่าหวาดเสียวจริงๆ

Couleurs
30th November 2010, 07:40
สวยงามมากครับ สวยทุกใบ มุมกล้องงามครับ เก็บภาพสถานที่ได้น่าตื่นตาตื่นใจ
ผมชอบทุกรูปเลยครับ thanks ทุกใบ ขอบคุณสำหรับงานดีๆที่เอามาฝากครับ เยี่ยมมากๆเลยครับ:thumbup::thumbup::thumbup:
5 7 9 19 20 นี้ประทับใจมากครับ
รอติดตามชมผลงานต่อๆไปครับ:Smiles2:

oof3260
30th November 2010, 08:23
สวยงามครับผม..ลงตัวสุดๆๆๆ..ชอบครับ

yokata
30th November 2010, 10:04
แต่ละภาพ ไม่ธรรมดาจริงๆครับ สวยๆทั้งนั้น

ขอบคุณที่พาเที่ยวครับ

pitisan
30th November 2010, 14:26
สวยสุดยอดเลยครับพี่ ถ่ายที่ไหนครับ ขอชื่นชมอย่างมากเลย

iNah
30th November 2010, 15:47
สวยมากครับ น่าไปๆ การเดินทางลำบากไหมอ่ะครับ

keanu
30th November 2010, 15:52
สวยงามทุกภาพเลยครับ เห็นแล้วอยากไปบ้าง

B.lum
30th November 2010, 19:09
ขอบคุณมากครับที่แบ่งมาให้เสพย์ งามมากครับ

Carbon
30th November 2010, 20:06
เอาไปพิมม์ปฎิทินได้เลยนะครับ :clap::clap::clap::thumbup:

EOS_FC
30th November 2010, 22:38
เหนือคำบรรยาย:bucha::bucha::bucha:

TP3321
30th November 2010, 23:13
สวยสุดๆครับ ขอคารวะ

THAKHAM
30th November 2010, 23:33
ภาพสวยมากครับพี่ ขอบคุณมากๆครับที่เก็บภาพสวยๆมากฝาก

ple2503
30th November 2010, 23:55
สวยจริงๆ ชอบเกือบทุกภาพเลยครับ

qsun
1st December 2010, 00:11
สวยมากๆครับ

นาย ยาว
1st December 2010, 08:44
:clap::clap::clap:

วิวสวยมากครับ...แต่ที่สำคัญคนถ่ายสามารถ ถ่ายทอดออกมาให้ดูได้สวยงามจริงๆ....ครับ

Plearnwan
1st December 2010, 15:09
พูดได้คำเดียวคับ "สุดยอด"

skaman306
1st December 2010, 19:39
สวยงามน่าไปมากฮ่ะ

chokchai4
1st December 2010, 19:42
สวยมากมาย ครับ

artatall
2nd December 2010, 13:30
สวยมากครับ

หลวงลายไทย
2nd December 2010, 14:43
อาจารย์ผมครับ อาจารย์ผม

สวยทุกภาพ และมีพลังทุกภาพครับ

เห็นภาพแล้วยิ่งเสียดายที่ผมไม่ได้ไปด้วยครับอาจารย์ ทั้งๆที่ทริปนี้อาจารย์และเพื่อนๆคนบนดาวกล้องชวนผมแล้วครับ
แต่ผมลางานไปด้วยไม่ได้ครับ
ขอบคุณอาจารย์มากครับ ที่กรุณานำภาพมาแบ่งปันมุมมองให้กับเพื่อนๆที่นี่ครับ

ตั้งแต่อาจารย์มาpostที่นี่ มาตรฐานของภาพที่นำมาpost สูงขึ้นทันตาเลยครับอาจารย์
จากนี้ไป เพื่อนๆคงได้เห็นงานดีๆมาpost ที่นี่เรื่อยๆครับ

เห็นภาพแล้วอยากคว้าเสื้อคนบนดาวกล้องออกทริปเลยครับ

ขอปักหมุดนานๆ เพื่อให้เป็นกระทู้ครู แด่เพื่อนสมาชิกนะครับ

chokdeec
2nd December 2010, 16:52
งดงามอย่างที่สุด

3rd December 2010, 00:00
ขอบคุณครับ สำหรับการแวะเวียนมาเยี่ยมชม ถือเป็นกำลังใจอย่างเหลือล้นทีเดียวเลยครับ
และต้องขอโทษด้วยที่ตอบช้าไปมาก ช่วงนี้เป็นเวลาเปิดเทอมของนักถ่ายภาพจึงได้วุ่นวาย
ไม่ว่างเว้นเลยครับ

สวยมากครับบบบบ
ขอบคุณที่แบ่งบันสิ่งสวยๆๆงามๆๆ
ขอบคุณครับ
...คงมีโอกาสได้เอาภาพมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์อยู่เรื่อยๆครับ

สวยทุกรูปเลยครับ

ปล.ภาพที่ 2 มุมภาพมันน่าหวาดเสียวจริงๆ
ขอบคุณครับ
ภาพสองนั้นเป็นชาวฝรั่งเศสที่ชื่นชอบในภูเขาและปีนป่ายในที่สูงจนเคยชิน
ทำให้ไม่กลัวที่จะไปนั่งอยู่ตรงนั้น ทั้งที่น่ากลัวมากทีเดียว และที่สำคัญเขาปีนไป
ตรงนั้นตั้งแต่ยังไม่มีแสง ด้วยต้นไม้ที่ดูใกล้ล้มเต็มทีทำให้เราล้นแทบแย่ว่าจะมีเหตุ
ร้ายมั้ยแต่สุดท้ายก็ลงมาอย่างปลอดภัยครับ เขาคุยกับผมด้วย แต่ฟังไม่รู้เรื่องเลยได้แต่ยิ้ม
เพิ่งมาเข้าใจทีหลังว่าเขาอยากได้ภาพที่ผมถ่ายเขา เสียดายอย่างส่งให้แต่ไม่มีเมลล์ครับ

สวยงามมากครับ สวยทุกใบ มุมกล้องงามครับ เก็บภาพสถานที่ได้น่าตื่นตาตื่นใจ
ผมชอบทุกรูปเลยครับ thanks ทุกใบ ขอบคุณสำหรับงานดีๆที่เอามาฝากครับ เยี่ยมมากๆเลยครับ:thumbup::thumbup::thumbup:
5 7 9 19 20 นี้ประทับใจมากครับ
รอติดตามชมผลงานต่อๆไปครับ:Smiles2:
ขอบคุณครับ
ชุดต่อไปคงมีโอกาสได้นำเสนอ ความสวยงามของเมืองไทยบ้างครับ
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับกำลังใจครับผม

สวยงามครับผม..ลงตัวสุดๆๆๆ..ชอบครับ
ขอบคุณครับ
หากธรรมชาติหรือสิ่งที่เรากำลังจะถ่ายทอดออกมาเป็นภาพ อย่างสามสิบเปอร์เซนต์เรามี
โอกาสได้ภาพที่ดีตามที่ธรรมชาติเป็นครับ ต้องขอบคุณธรรมชาติที่สร้างสรรสิ่งสวยงามให้ได้บันทึกครับ

แต่ละภาพ ไม่ธรรมดาจริงๆครับ สวยๆทั้งนั้น
ขอบคุณที่พาเที่ยวครับ
ขอบคุณครับ
ช่วงเดือนธันวาคม แสงในเมืองไทยจะนุ่มที่สุด ไปถูกที่ถูกเวลาโอกาสได้ภาพที่ถูกใจจะมากขึ้นครับ

สวยสุดยอดเลยครับพี่ ถ่ายที่ไหนครับ ขอชื่นชมอย่างมากเลย
ขอบคุณครับ
ภูเขาไฟโบรโม่ ที่อินโดนีเซียในช่วงเดือนกรกรฏาคม(หน้าหนาวของที่นั่นครับ)

สวยมากครับ น่าไปๆ การเดินทางลำบากไหมอ่ะครับ
ขอบคุณครับ
การเดินทางสะดวกครับ หากจองตั๋วล่วงหน้าทริปจะถูกมากเลยครับ

สวยงามทุกภาพเลยครับ เห็นแล้วอยากไปบ้าง
ขอบคุณครับ
ที่นั่นมีเส่นห์อีกแบบต่างจากเมืองไทย บางอย่างความแปลกตาก็ทำให้ตื่นเต้น แต่เมื่อสัมผัสมากๆ
อาจจะรักเมืองไทยมากขึ้นก็ได้นะครับ

ขอบคุณมากครับที่แบ่งมาให้เสพย์ งามมากครับ
ขอบคุณครับ
อย่างไรจะเอาภพาธรรมชาติเมืองไทยมาชักชวนไปเที่ยวไทยบ่อยๆครับ

3rd December 2010, 00:18
เอาไปพิมม์ปฎิทินได้เลยนะครับ :clap::clap::clap::thumbup:
ขอบคุณครับ
ที่นั่นมีหลายสิ่งที่นักถ่ายภาพจะถูกใจ
มีโอกาสลองเลือกเป็นเป้าหมายดูซักครั้งนะครับ

เหนือคำบรรยาย:bucha::bucha::bucha:
ขอบคุณครับ
ต้นทุนของภาพสวยส่วนสำคัญเลย คือธรรมชาติที่สวยงามครับ
เมืองไทยไปถูกที่ถูกเวลาก็สวยงาม เหนือบรรยายหลายสถานที่เลยครับ

สวยสุดๆครับ ขอคารวะ
ขอบคุณมากครับ
หากเราไปยืนตรงนั้นด้วยกัน ภาพของเราจะไม่ต่างกันนักครับ

ภาพสวยมากครับพี่ ขอบคุณมากๆครับที่เก็บภาพสวยๆมากฝาก
ขอบคุณครับ
เดี่ยวจะเอามุมสวยของเมืองไทยมาฝากบ้างนะครับ

สวยจริงๆ ชอบเกือบทุกภาพเลยครับ
ช่วงปลายปี สามพันโบกอุบลราชธานี ที่หาดหงษ์จะมีแสงสวยมาก
ลองไปเที่ยวชมดูนะครับ

สวยมากๆครับ
ขอบคุณครับ
ว่างๆไปถ่ายภาพด้วยกันนะครับ

:clap::clap::clap:

วิวสวยมากครับ...แต่ที่สำคัญคนถ่ายสามารถ ถ่ายทอดออกมาให้ดูได้สวยงามจริงๆ....ครับ
ขอบคุณครับ
เปิดใจสัมผัสธรรมชาติอย่างที่เขาเป็น มากกว่าคาดหวังอย่างที่เราคิด
จะเห็นความสวยงามของสถานที่อย่างที่เขาเป็น ถ่ายของสวยจึงไม่อยากที่ได้ภาพสวยครับ

พูดได้คำเดียวคับ "สุดยอด"
ขอบคุณครับ
ปีหน้ามีโอกาสไปใหม่ จะเอามาฝากอีกครั้งครับ

สวยมากมาย ครับ
เวลานี้ หลายที่ในโลกสวยงามตามฤดูกาล
หากไปในเวลาที่เขาสวยเราจะมีโอกาสสูงจะได้ภาพสวยครับ

สวยมากครับ
ขอบคุณครับ
ชอบ ชื่อมากเลยครับ

อาจารย์ผมครับ อาจารย์ผม

สวยทุกภาพ และมีพลังทุกภาพครับ

เห็นภาพแล้วยิ่งเสียดายที่ผมไม่ได้ไปด้วยครับอาจารย์ ทั้งๆที่ทริปนี้อาจารย์และเพื่อนๆคนบนดาวกล้องชวนผมแล้วครับ
แต่ผมลางานไปด้วยไม่ได้ครับ
ขอบคุณอาจารย์มากครับ ที่กรุณานำภาพมาแบ่งปันมุมมองให้กับเพื่อนๆที่นี่ครับ

ตั้งแต่อาจารย์มาpostที่นี่ มาตรฐานของภาพที่นำมาpost สูงขึ้นทันตาเลยครับอาจารย์
จากนี้ไป เพื่อนๆคงได้เห็นงานดีๆมาpost ที่นี่เรื่อยๆครับ

เห็นภาพแล้วอยากคว้าเสื้อคนบนดาวกล้องออกทริปเลยครับ

ขอปักหมุดนานๆ เพื่อให้เป็นกระทู้ครู แด่เพื่อนสมาชิกนะครับ
ขอบคุณอย่างมากเลยครับครับพี่หลวง เป็นเกียรติมากทีเดียว
ปีนี้ผมมีสมาชิกที่รักการถ่ายภาพอย่างใจจริงมารวมกัน
การเดินทางแต่ละครั้งเน้นถ่ายภาพแบบเน้นๆ หากพี่หลวง
มีเวลาว่างตรงกัน อย่าลืมหาโอกาสไปสัมผัสธรรมชาติ
ด้วยกันนะครับ สามพันโบกกลางเดือนธันวากำลังสวยงามเลยครับ
เราจะไปช่วงวันที่ 18-19 ครับ อย่างไรก็ชวนตรงนี้เลยครับ
ปล. ช่วงปลายกรกฏา ปีหน้าผมไปที่นี่อีกครั้งด้วยสมาชิกที่มากขึ้น
หากพี่หลวงสนใจไปด้วยกัน ก็จะยินดีและดีใจมากเลยครับ

งดงามอย่างที่สุด
นี่เป็นครั้งแรก ที่เดินทางออกนอกอณาเขตสยาม คิดถึงเมืองไทยมากครับ
เข้่าใจแล้วว่าทำไมส้มตำจึงเป็นอาหารหรูสำหรับบางประเทศ ครั้งหน้าจะพา
ย้อนกลับมาเที่ยวเมืองไทยนะครับ

coldpix
5th December 2010, 07:12
สวยงามทุกรูปเลยครับ ขอบคุณมากครับนำสิ่งสวยงามมาให้ชม สักวันหนึ่งจะตามไปเป็นศิษย์ด้วยครับ

FoToN
5th December 2010, 07:41
สวยงามมากทุกรูปเลยครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันนะครับ

takua
5th December 2010, 19:01
สวยติดตาตรึงใจจริงๆครับ

neodicaprio
6th December 2010, 00:58
สวยงามครับ จะไปเมษาหน้า หวังว่าคงไม่ประทุเหมือนตอนนี้

7th December 2010, 16:06
สวยงามทุกรูปเลยครับ ขอบคุณมากครับนำสิ่งสวยงามมาให้ชม สักวันหนึ่งจะตามไปเป็นศิษย์ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
เดี๋ยวจะหาภาพมาฝากเรื่อยๆครับ

สวยงามมากทุกรูปเลยครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันนะครับ
ขอบคุณครับ
เป็นกำลังใจได้ดีมากทีเดียว

สวยติดตาตรึงใจจริงๆครับ
ดีใจครับที่ถูกใจคนดู

สวยงามครับ จะไปเมษาหน้า หวังว่าคงไม่ประทุเหมือนตอนนี้
ขอบคุณครับ
ช่วงสงกรานต์หรือเมษาเดิมผมมีโปรแกรมจะย้อนไปอีกครั้ง แต่อยากมีภาพที่หลากหลายจึงรอ
ไปช่วงกรกฏาทีเดียวครับ อย่างไรก็ขอให้ไม่มีเหตุการณ์อะไรที่จะทำให้ทริปล่มนะครับ

นายเคน
8th December 2010, 20:23
สวยมากครับอาจารย์ไล..:thumbup::thumbup::thumbup:

บางรัก
10th December 2010, 15:26
งามอลังการจริงๆ (Y)(Y)(Y)(Y)(Y)

KermitWood
10th December 2010, 15:51
สวยมากครับ ชอบทุกภาพมุมมองดีจังเลย

Datacon
10th December 2010, 19:35
สวยงาม น่าไปผจญภัยจัง

jimmyfitness
10th December 2010, 19:42
ไม่มีคำบรรยายใดๆมาเปรียบครับ

mpao
10th December 2010, 20:48
สวยเนียน แต่ละเป็นภาพภูเขาไฟ ที่ดูเย็นตา ชื่นใจจัง สวยมากๆครับชอบ และเนียนตาดี
ชอบหมดแม๊ก

MR.ANUWAT
11th December 2010, 02:39
ชอบทุกใบเลยครับ

สวยมากมายครับ

churdchai T
11th December 2010, 08:20
สวยงาม น่าไปผจญภัย

Olomo
11th December 2010, 19:19
ว๊าววววว
สุดยอดดด

Fotoman
14th December 2010, 00:22
สวยมากทุกรูป :thumbup:

Mr.Tan
17th December 2010, 13:39
ธรรมชาตินี่หน้าอัศจรรย์ยิ่งนัก

รูปสวยงามมากครับ

gopfaster
18th December 2010, 09:03
โอ้ว สวยมากๆครับอยากไปมั่งจัง แต่คงไม่มีปัญญาไป^^''

NoWay
19th December 2010, 19:19
สวยมากครับ อลังการ และดูมีพลังมากๆครับ

Starck
19th December 2010, 23:35
สวยงามมากครับ

freak2cm
21st December 2010, 16:05
ชอบ #2 เป็นพิเศษครับ

สวยมาก

Natchapat
8th January 2011, 10:44
สวยมากๆครับ ทุกรูปเลย ขอบคุณคับที่มาแบ่งปันกัน เห็นแล้วอยากไปเที่ยวมั่ง :D

angleedition
8th January 2011, 19:05
สวยมากเลยครับ ชอบแทบทุกรูป

poweradaptor
9th January 2011, 00:19
สวยมากๆครับ ชอบมากเห็นเเล้วอยากไปมาก

31st January 2011, 13:01
สวยมากครับอาจารย์ไล..:thumbup::thumbup::thumbup:
ขอบคุณครับ พี่เคน
ปีนี้มีหลายๆคนอยากไป เราจึงจะไปกันอีกรอบไปด้วยกันมั้ยครับ
ช่วงปลายกรกฏาครับ

งามอลังการจริงๆ (Y)(Y)(Y)(Y)(Y)
ขอบคุณครับ
ยิ่งใหญ่มากทีเดียว และยังมีรายละเอียดอีกมากที่ผมยังไม่ได้ถ่ายทอดออกมาครับ
เดี่ยวครั้งหนา้จะเก็บมาให้ชมละเอียดมากกว่านี้ครับ

สวยมากครับ ชอบทุกภาพมุมมองดีจังเลย
ขอบคุณครับ
หลายๆภาพ หากมีอิสระในการเดินหามุมมากกว่านี้ จะมีเสน่ห์อีกมากมุมของที่นี่
ที่น่าจะประทับผู้ที่ได้พบเจอมากเลยครับ แต่นี้ถูกล็อคอยู่กับที่จากจำนวนคนมหาศาลครัีบ
วันสุดท้ายที่ไปสวยงามๆ แต่ผมไม่ได้ภาพเลย เพราะผู้คนเบียดเสียดกัน ภาพที่ได้มาจึงเบลอ
เสียส่วนมาก

สวยงาม น่าไปผจญภัยจัง

ขอบคุณครับ
ไปช่วงนี้ได้ผจญภัยแน่นอนครับ เพราะหลังการระเบิด เห็นภพาที่ควันไฟพวยพุ่งแล้วน่าตื่นต้นทีเดียวครับ

ไม่มีคำบรรยายใดๆมาเปรียบครับ

ขอบคุณครับ
ธรรมชาติเป็นทุนอย่างดีเยี่ยม ภาพที่ได้จึงมีชัยไปกว่าครั้งจากการเกื้อหนุนของธรรมชาตินั้นครับ

สวยเนียน แต่ละเป็นภาพภูเขาไฟ ที่ดูเย็นตา ชื่นใจจัง สวยมากๆครับชอบ และเนียนตาดี
ชอบหมดแม๊ก

ขอบคุณครับ
ภาพบางภาพถายเมื่อดวงอาทิตย์ยังไม่สาดแสง เมื่อถ่ายให้สว่างด้วย Long Exposure ภาพเลยนุ่มนวลครับ

ชอบทุกใบเลยครับ

สวยมากมายครับ

ขอบคุณครับ
เป็นกำลังได้มากเลยครับ

สวยงาม น่าไปผจญภัย

ขอบคุณครับ
หากชื่นชอบการผจญภัย เวลานี้เป็นหน้าฝนของที่นั่น
ลองหาเวลาไปสัมผัสดูนะครับ

ว๊าววววว
สุดยอดดด

ขอบคุณครับ

สวยมากทุกรูป :thumbup:
ขอบคุณครับ

ธรรมชาตินี่หน้าอัศจรรย์ยิ่งนัก

รูปสวยงามมากครับ

ขอบคุณครับ
ยิ่งช่วงนี้ธรรมชาติที่นั่น ยิ่งมีเสน่ห์ครับ ช่วงผมไปควันจากโบรโม่มีไม่มากนัก
แต่หลังจากอั้นพลังงานมานานประมาณ 7-8 ปี มันก้ได้ระเบิดออกมา เห็ฯว่าช่วง
นี้ควันไฟเยอะมาก ได้ภาพที่น่าตื่นเต้นมากทีเดียว

โอ้ว สวยมากๆครับอยากไปมั่งจัง แต่คงไม่มีปัญญาไป^^''
ขอบคุณครับ
หากจองตั๋วข้ามปีของแอร์เอเชียร์ เราจะเสียไม่กี่บาทเองครับ ลองเช็คข่าวเรื่องตั๋วนะครับ
ส่วนที่พักหากเลือกแบบธรรมดาก็ไม่แพงเลยครับ

สวยมากครับ อลังการ และดูมีพลังมากๆครับ
ขอบคุณครับ
ยังมีอีกหลายๆมุมของที่นี่ที่อลังการมากครับ ครั้งหน้าจะพยายามเก็บมาฝากให้ครบทุกมุมครับ

สวยงามมากครับ

ขอบคุณครับ

ชอบ #2 เป็นพิเศษครับ

สวยมาก
ขอบคุณครับ
ผมลุ้นมากกับชาวฝรั่งเศสคนนี้ เพราะข้างล่างลึกทีเดียว แกเดินไป
ขึ้นต้นไม้นี้ตั้งแต่ยังไม่มีแสงสว่างเลย ผมบอกกับลูกศิษย์ว่า งานนี้อาจจะมี
ข่าวใหญ่แน่เลย แต่โชคดีครับไม่มีอะไรเกิดขึ้น เพราะดูเหมือนว่าเขาจะมา
สำรวจไว้แล้ว บวกกับการปีนป่ายที่คล่ิองแคล้วด้วยจึงไม่เรื่องร้ายให้ได้เสียความรู้สึกกัน

สวยมากๆครับ ทุกรูปเลย ขอบคุณคับที่มาแบ่งปันกัน เห็นแล้วอยากไปเที่ยวมั่ง :D
ขอบคุณครับ

สวยมากเลยครับ ชอบแทบทุกรูป
ขอบคุณครับ

สวยมากๆครับ ชอบมากเห็นเเล้วอยากไปมาก
ขอบคุณครับ
ปีนี้ ท่าจะสวยกว่าปีที่แล้วครับ ลองหาโอกาสไปเยี่ยมเยือนดูนะครับ

kookies
6th February 2011, 01:35
สุดยอดจริงครับ

Fuseko
6th February 2011, 14:53
ภาพสวยมาก ๆ ครับ มีทะเลหมอกด้วยยิ่งงามใหญ่เลย ผมไปมาเมื่อกลาง พ.ย. 2010 ถ่ายออกมาไม่สวยเลย โบรโมกำลังปะทุควันเยอะมาก มองไม่เห็นสุเมรุด้านหลัง
มาได้ข่าวอีกทีเมื่อปลาย ม.ค. 2011 ว่ามันปะทุขึ้นมามากเลย ตอนนี้ไม่รู้ว่าเป็นไงบ้าง ขอให้โบรโมสงบโดยเร็วด้วยเถอะ

ponningeak
7th February 2011, 16:48
งามมากมาย

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆที่นำมาแบ่งปันครับ

mtiawphaibul
10th March 2011, 14:53
สวยๆ สุดยอดครับ

KAKAKUP
17th April 2011, 19:08
งามทุกๆใบเลยครับชุดนี้......เพิ่งเข้าเป็นสมาชิกครับ ติดตามดูผลงานของท่านนี้...ไปเลยๆบอกได้คำเดียวว่าประทับใจในการถ่ายภาพของท่านนี้มาก :bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha::bucha:

Pajingkoo^^
19th May 2011, 01:11
สวยงามมากเลยครับ

noเทพ
8th July 2011, 02:32
ภาพสวยครับ ตัวหนังสือกวนไปนิด

แจ่มครับบบบบบบบบบบบ