PDA

View Full Version : [มาแนะนำ] ร้านส้มตำ ครู บศพร

เอ้
23rd September 2010, 20:04
ห่างหายจากการแนะนำอาหารและที่พักไปนาน วันนี้มาแนะนำ

ร้านส้มตำ ครู บศพร

ปทุมธานี

เจ้าเก่า ริมน้ำวัดมะขาม

เพิ่งไปชิมมาวันนี้เอง
ไม่ไ้ด้ตั้งใจตรงไปหรอก พอดีไปธุระแถวปทุม ผมมาจากสาย 345 มาถึงสี่แยกไฟแดงเลี้ยวขวาตรงเข้าเมืองจะมองเห็นธนาคารหลายธนาคารอยู่ฝั่งซ้ายที่วิ่งไป ร้านนี้จะอยู่ก่อนถึงธนาคาร ผมขับเลยไปธุระที่ธนาคารก่อน แล้วก็กลับรถมากลับรถที่แยกไฟแดงที่ผ่านมาอีกที มีป้ายใหญ่ ๆ ให้เห็นได้ชัด

เอ้
23rd September 2010, 20:13
ส้มตำ ผมจำชื่อไม่ไ้ด้ ชื่อมันยาว ไว้ถามมาค่อยลงให้อีกที

สำหรับคนที่นิยมส้มตำอย่างผมบอกได้เลยว่ารสเข้าขั้นดีมาก สั่งเผ็ดก็เผ็ดใช้ได้โดยที่รสโดยรวมยังกลมกล่อม
มีเส้นมะละกอ ผลไม้รวมหลายอย่าง ปูม้า มีปูดองมาหน่อยหนึ่ง หมูยอ หมูย่าง

เอ้
23rd September 2010, 20:19
ที่เหลือเป็นอะไรก็ลองดูในภาพเอง โรยหน้าด้วยกุ้งกับเม็ดมะม่วงหิมพานต์
เท่าที่เห็นมีส้มตำหลายแบบให้เลือก แต่วันนี้ลองแบบเดียวก่อน

เอ้
23rd September 2010, 20:21
ลาบปลาหมึก

เอ้
23rd September 2010, 20:24
ยำมะระกุ้งสด จานนี้แนะนำเลย รสจัดสะใจไม่ผิดหวัง

เอ้
23rd September 2010, 20:27
กินแค่นี้แหละ แต่ให้คะแนนสอบผ่านทุกจาน ไม่กินข้าวเหนียวแต่สั่งขนมจีน และเส้นหมี่ลวกที่มีกระเทียมเจียวคลุกมาพอหอมมากินกับของที่สั่งมา อร่อยไปอีกแบบ

เอ้
23rd September 2010, 20:30
ราคาอาหารก็ราคาชาวบ้าน ๆ เทียบกับรสและสิ่งที่ใส่ลงไปประกอบปรุงมาเป็นอาหาร ผมคิดว่าไม่แพง เป็นร้านที่น่าสนใจอีกร้านหนึ่งครับ

ruamkatanyu01
8th October 2010, 11:33
ขออนุญาติครับ พอดีวันที่8ตุลา53นี้ร้านจะย้ายไปอีกที่นึงนะครับ ย้ายไปอยู่ที่ถนนพัฒนสัมพันธ์ ร้านใหม่จะอยู่ใกล้กับแยกดับเพลิงเก่า ถ้าเริ่มต้นจากศาลากลาง(ใหม่)จะเจอ3แยกที่เรียกว่าซอยอนุบาลหรือแยกจันฑสูตรให้เลี้ยวเข้ามาตามทางเลยครับ จะผ่านสหกรณ์ออมทรัพย์ครู ปั๊มบางจาก ตรงอย่างเดียวครับ สังเกตุซ้ายมือไว้ครับร้านเดิมชื่อเรือสำราญ แต่ถ้ามาจากตลาดปทุมก็เลี้ยวซ้ายตรงแยกดับเพลิงเก่าเข้ามาประมาณ80เมตรสังเกตุด้านขวามือครับ ไม่ไกลจากร้านเดิมแค่ถัดไปอีกซอยนึงน่ะครับ สอบถามเส้นทางได้ครับที่ 081-8552245 เปิดร้านใหม่วันที่20ตุลาคม 53ครับ ขอบคุณครับ