PDA

View Full Version : NoWay's Photo: Japan On My Way

NoWay
28th August 2010, 21:38
ครั้งหนึ่งที่ญี่ปุ่น ถ่ายไว้นานแล้วครับ นานๆได้มีเวลาไปเที่ยวต่างประเทศซักครั้งเป็นหนึ่งในความประทับใจ ใน3ปีที่ผ่านมาครั้งหนึ่ง
ขอเเบ่งปันความประทับใจให้เพื่อนๆ ชมบ้างครับ

เป็นครั้งเเรกที่เดินทางเที่ยวเอง โดยไม่ได้ไปกับผู้ปกครอง อิอิ (เพราะอายุเกินนั่นเอง)เเรกๆก็กลัว แตการหาข้อมูลไปญี่ปุ่นประเทศสุดฮิต ไม่อยากอย่างที่คิดเพระมีแหล่งข้อมูลมากมาย

เริ่มกันวันเเรกครับไปสถานที่ที่ใกล้กับที่พัก วัดอาซะกุสะ เสมือนวัดไทยในญี่ปุ่น

NoWay
28th August 2010, 21:39
วัดนี้สัญลักษณ์คือโคมใหญ่ หน้าวัดครับ
ที่บอกว่าเหมือนวัดไทยเพราะ เข้าไปได้ยินเเต่คนพูดภาษาไทย
เป็น1ในวัดที่ทุกคนต้องไปตามหนังสือท่องเที่ยวทีเดียว

NoWay
28th August 2010, 21:40
เดินเข้าไปถ่ายบรรยากาศในวัด

NoWay
28th August 2010, 21:43
วันเเรกนั้นผมตั้งใจว่าจะไปเที่ยวทั้งหมด4ที่ เเบบกะเอาให้ตายกันไปข้าง
เก็บบริเวณในโตเกียวให้หมด แต่ตามประสาคนชอบถ่ายรูป
ค่อยๆหามุม ค่อยๆเก็บรายละเอียด ค่อยๆรอแสง
เพื่อ "ให้ได้ภาพที่ดีที่สุด"

ที่ต่อมาสวนที่คนญี่ปุ่นไปเที่ยวดูซากุระ สวนอูเอโนะ

NoWay
28th August 2010, 21:45
เวลาก็เย็นเเล้ว เปลี่ยนเเผนการเที่ยวฉับพลัน
ไปที่โตเกียวทาวเวอร์ เพื่อชมวิวตอนพระอาทิตย์ตก

NoWay
28th August 2010, 21:46
สิ่งที่ไม่คาดการณ์มาก่อนเลยคือ คนเยอะมากๆ แม้กระทั่งคนญี่ปุ่นเองยังมาต่อคิวกันเลยกว่าจะขึ้นไปข้างบนได้ กินเวลากว่าชม.

ฝ้าไม่เปิดอย่างที่ต้องการเลยพยายามหาจุดที่ถ่ายจากวิวมุมสูงใยช่วงเวลาtwilight ท้องฟ้าสีน้ำเงินก่อนเปลี่ยนเป็นสีดำ

NoWay
28th August 2010, 21:47
ตื่นเช้ามาวันที่2
สถานที่ซึ่งตากล้องหนุ่มๆ ไม่ค่อยอยากมาเท่าไหร่ เเต่ผู้ติดตาม หรือ
ผบ.ของเราบังคับให้มา ย่านชิบุยะ

4 เเยกที่คนข้ามถนนกันเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

NoWay
28th August 2010, 21:48
แต่ที่นี่ตั้งใจมาถ่าย portraiโดยเฉพาะเลย

NoWay
28th August 2010, 21:54
Set นี้โพสด้วย landscape สลับ กับportait เพื่อเพิ่มอรรถรสครับ

NoWay
28th August 2010, 21:55
วันนั้นฟ้าครึ้ม ฝนตั้งท่าจะตก ได้เเสงนุ่มๆตลอด
ได้ภาพมาไม่เยอะครับ วันนี้สุดท้ายเย็นๆ ฝนก็ตกลงมาอย่างไม่ขาดสาย
เลยต้องรีบกลับที่พัก

NoWay
28th August 2010, 22:00
มาต่อวันที่3ครับ ตอนเเรกตั้งใจว่าจะไปดูปราสาทโอซาก้า
แต่มาเจอน้องๆคนไทยที่มาเที่ยวบอกว่า ให้ไปฮิเมจิสวยมากๆ
เลยเปลี่ยนใจกระทันหัน นั่งเลยเกียวโตเพื่อไปฮิเมจิ

NoWay
28th August 2010, 22:07
เท่าที่อ่านจากคู่มือนำเที่ยว เค้าบอกว่าเป็นปราสาทที่ใช้สร้างหนังเรื่อง last samurai สวยงามมากครับ

ถ่ายมุมไหนก็สวย แถมถ้าเราไปช่วงบ่ายจะได้มุมโพลาไรซ์ด้วย

NoWay
28th August 2010, 22:11
ถือเป็น1 ในสถานที่ๆ ประทับใจที่สุดที่มาเที่ยวครับ
เสียดายประอาทิตย์ตกอีกฝั่ง ไม่งั้นได้เก็บภาพเพิ่ม อยู่ที่ปราสาทจนปิด
การนั่งมองปราสาทจนแสงลับขอบฟ้า ก็มีความสุขไปอีกแบบ

NoWay
28th August 2010, 22:15
สิ่งที่ไม่คาดคิด ที่นี่คือต้นซากุระที่ตั้งตระหง่าน อยู่ในบริเวณปราสาท
มีกิ่งไม้ ดอกซากระที่ย้อยลงมาจนแอบที่จะเก็บภาพไว้ไม่ได้

ถ่ายอยู่นานจนยามมอง กลัวโดนไล่เหมือน สวนรถไฟ

NoWay
28th August 2010, 22:20
บรรยากาศยามเย็นหน้าปราสาท ฉากหลังเป็นทิวซากุระ เพิ่มฉากหน้าด้วย ซากุระย้อย เเสงยามเย็นส่องกระทบเป็นแฮไลท์

NoWay
28th August 2010, 22:21
วันที่4 เที่ยววัดต่างๆในโตเกียวครับ
มีเวลาเเค่1วันได้ไปแค่วัดเด่นๆ
เริ่มจาก คิโยมิสุ เดระ

NoWay
28th August 2010, 22:23
วัดทอง ไฮไลท์อีกอันของที่นี่

NoWay
28th August 2010, 22:27
ปิดฉากวัด

NoWay
28th August 2010, 22:30
เอาแบบพาโนรามาอีกภาพ

NoWay
28th August 2010, 22:35
แสงที่ประเทศนี้ สวยเเละนุ่มมากๆ ภาพนี้ถ่ายประมาณเกือบเที่ยง
แอบsnap เอา

mr_renderman
28th August 2010, 22:37
โอว สวยมากครับ มุมดีจริงๆ....

ญี่ปุ่นนี่ ใครไปมาแล้วเป็นต้องอยากไปอีกจริงๆครับ

NoWay
28th August 2010, 22:37
ถัดมากำลังจะนั่งรถไฟกลับโตเกียว
ไปเจอเเสงงามๆ บริเวณสถานีรถไฟเกียวโตครับ

NoWay
28th August 2010, 22:39
สิ่งหนึ่งที่อยากไปมากๆ คือไปดูฟูจิครับ จากเท่าที่หาข้อมูลมา
ฮาโกเน่นั้น ต้องอากาศดีๆ จึงเห็น
เลยพยายามหาที่ๆ อากาศเเย่เเค่ไหนก็เห็นฟูจิได้ ไปเจอนี่ครับ ฟูจิ 5ทะเลสาป

ภาพนี้ยืนยันอย่างดีว่าอากาศเลวก็ยังเห็นฟูจิ ระยะเผาขน

NoWay
28th August 2010, 22:40
เฝ้ารอ จนฟ้าเปิด เพื่อภาพฟูจิซังกับฟ้าใสๆ เสียดายไม่มีเงาสะท้อนน้ำ

NoWay
28th August 2010, 22:42
บ่ายแก่ๆ ฟ้าบฟเปิด เเสงมาด้านข้างพอดี ขอportrait
กับฟูจิซังอีก1 ภาพ

NoWay
28th August 2010, 22:44
วันที่6 วัดใหญ่ไดบูซึ วัดสุดท้ายก่อนจะกลับบ้านวันรุ่งขึ้นครับ

NoWay
28th August 2010, 22:46
ภาพตึกเบียร์ อาซาฮี ในวันสุดท้า่ยครับ

NoWay
28th August 2010, 22:50
ปิดท้ายด้วยภาพนี้นะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชม
ภาพชุดนี้เป็น set ที่ผมตั้งใจถ่าย ตั้งใจโพส โพสเค็มๆ ไม่ต้องไปตามดูในmultiplyให้เสียอารมณ์

หวังว่าวันนึงกระทู้ภาพในphotopost จะเต็มไปด้วยกระทู้ที่ผู้รักการถ่ายภาพทุกคน ตั้งใจถ่าย ตั้งใจโพส เพื่อเ็ป็นการให้เกียรติผู้ที่เข้ามาอ่านกระทู้ครับ

churdchai T
28th August 2010, 22:51
สวยงาม สวยงามมากครับ

aqueous_andaman
28th August 2010, 22:55
ตามชมตั้งแต่แรก ชอบครับ
ถ่ายได้ดีทั้งพอทเทรตและแลนด์ งามครับผม

ปล. เห็นแล้วอยากไปเที่ยวญี่ปุ่น แต่ไม่มีเงิน
เอาเิงินไปซื้อเลนส์หมด 55+

เกิบขาด
28th August 2010, 23:09
สวยมากๆเลยครับพี่ ถ้าผมได้ไปจะมีโอกาสถ่ายได้แบบนี้มั้ยเนี่ย

reddevil.j
28th August 2010, 23:14
เป็นประเทศที่อยากไปมาก ๆ ครับ

แสงสวย วิวสวย แบบงาม

พกนางแบบส่วนตัวไป ดีอย่างนี้นี่เอง...

TMJ
28th August 2010, 23:32
อยากไปญี่ปุ่นครับ
เป็นดินแดนที่น่าหลงไหลจริงๆครับ

รูปเปิดโดนมากๆเลยครับ

หลวงลายไทย
28th August 2010, 23:53
ขนาดไปเที่ยวธรรมดา แต่ภาพที่ได้มาไม่ธรรมดาเหมือนทริปครับ
กดThankกันกระจายเลยครับ
.............

วันที่4 เที่ยววัดต่างๆในโตเกียวครับ
มีเวลาเเค่1วันได้ไปแค่วัดเด่นๆ
เริ่มจาก คิโยมิสุ เดระ

วัดทอง ไฮไลท์อีกอันของที่นี่

สวยทุกรูปครับ แต่ภาพจาก คิโยมิสุ เดระ และวัดทอง กระแทกสายตาอย่างแรงครับ:thumbup:

..............

วันที่6 วัดใหญ่ไดบูซึ วัดสุดท้ายก่อนจะกลับบ้านวันรุ่งขึ้นครับ
หลวงพ่อ และกิ่งไม่ผสมกลมกลืนลงตัวมีพลังหยุดสายตาให้ดูแล้วดูอีกครับ

.................

ภาพชุดนี้เป็น set ที่ผมตั้งใจถ่าย ตั้งใจโพส โพสเค็มๆ ไม่ต้องไปตามดูในmultiplyให้เสียอารมณ์

หวังว่าวันนึงกระทู้ภาพในphotopost จะเต็มไปด้วยกระทู้ที่ผู้รักการถ่ายภาพทุกคน ตั้งใจถ่าย ตั้งใจโพส เพื่อเป็นการให้เกียรติผู้ที่เข้ามาอ่านกระทู้ครับ
ผมก็หวังเช่นนั้นครับ
ตอนนี้ไทยดีให้ถึง400K เราต้องใช้400K อย่างคุ้มค่าครับ
ไทยดีมีค่าใช้จ่าย ต้องดูแลServer เดือนละหลายเงินอยู่ เป็นเวปที่มีStaff ทำงานด้วยอาสาสมัคร ไม่มีรายได้อะไร
ในขณะที่HDD รับ Server รับงานหนัก ภาพที่นำมาpost ต้องใช้ทุกbite อย่างคุ้มค่าที่สุด
กระทู้เดินเล่นกับสาว ไม่ประเทืองปัญญาไม่พัฒนามุมมอง ไม่เกิดประโยชน์แก่ผู้ชมภาพ ไม่ได้แสดงถึงฝีมือของผู้ถ่ายภาพ
อาจจะไม่จำเป็นต้องใช้ถึง400K ครับ
ขอกระทู้เน้นๆ ตั้งใจถ่าย ตั้งใจPost สวยหรือไม่ก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ถ้าตั้งใจเสียอย่าง กระทู้นั้นมีค่าเสมอครับ
หวังให้ห้องนี้ เต็มไปด้วยกระทู้ที่ผู้รักการถ่ายภาพตั้งใจนำเสนอเช่นกันครับ
ขอบคุณที่นำกระทู้ครู เช่นนี้มาแบ่งปันแก่เพื่อนสมาชิกครับ

modern_d
29th August 2010, 10:39
ดูเพลินเลยครับ (กด thank ก็เพลิน)
ได้ชม 2 อย่างในเวลาเดียวกัน (landscape & portrait in 1 post)
สวยงามจริงๆเลย :thumbup:

ตอนนี้ไทยดีให้ถึง400K เราต้องใช้400K อย่างคุ้มค่าครับ
ไทยดีมีค่าใช้จ่าย ต้องดูแลServer เดือนละหลายเงินอยู่ เป็นเวปที่มีStaff ทำงานด้วยอาสาสมัคร ไม่มีรายได้อะไร
ในขณะที่HDD รับ Server รับงานหนัก ภาพที่นำมาpost ต้องใช้ทุกbite อย่างคุ้มค่าที่สุด
กระทู้เดินเล่นกับสาว ไม่ประเทืองปัญญาไม่พัฒนามุมมอง ไม่เกิดประโยชน์แก่ผู้ชมภาพ ไม่ได้แสดงถึงฝีมือของผู้ถ่ายภาพ
อาจจะไม่จำเป็นต้องใช้ถึง400K ครับ
ขอกระทู้เน้นๆ ตั้งใจถ่าย ตั้งใจPost สวยหรือไม่ก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ถ้าตั้งใจเสียอย่าง กระทู้นั้นมีค่าเสมอครับ
หวังให้ห้องนี้ เต็มไปด้วยกระทู้ที่ผู้รักการถ่ายภาพตั้งใจนำเสนอเช่นกันครับ
ขอบคุณที่นำกระทู้ครู เช่นนี้มาแบ่งปันแก่เพื่อนสมาชิกครับ

ข้อเสนอแนะเพิ่มเติม : ในแต่ละกระทู้อยากให้บอกด้วยว่า ในงานเซทนี้ใช้อุปกรณ์อะไร
หรือไปเที่ยวครั้งนี้ได้นำอุปกรณ์อะไรไปบ้าง และถ้าเป็นไปได้บรรยายว่าภาพนี้วัดแสงยังไง ใช้เลนส์อะไร ฯลฯ
ทั้งนี้เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ชมภาพครับ :bucha:

boony
29th August 2010, 11:15
ขอชื่นชมมากมายครับ เป็นอีกท่านที่ผมตามดูและพยายามศึกษา+จดจำเทคนิคการถ่าย แต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้เสี้ยวเลยครับ....เรียกว่าเป็นครูสอนถ่ายภาพท่านหนึ่งของผมครับ

chokdeec
29th August 2010, 12:10
โอ้ว........สวยทุกภาพเลยครับ:bigdance:

NoAids
29th August 2010, 13:05
ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ...

DenteYwai
29th August 2010, 15:05
สวยตั้งแต่ภาพเปิด จนปิดเลยครับ

ผมเองก็ได้ไปสถานที่เหล่านี้มาเหมือนกันแต่ คุณ NoWay หามุมได้เยี่ยมยอดมากๆ เลยครับ

ให้ ***** 5 ดาวเลย ^^

chungbmw
29th August 2010, 15:50
เข้ามาเก็บความรู้ครับ จะไป ช่วงประมาณ ตุลาคม นี้เหมือนกันครับ

bellar009
29th August 2010, 16:06
สวยงามยอดเยี่ยมไร้ที่ติครับ

Couleurs
30th August 2010, 09:00
ไปเที่ยว(ที่ไม่ใช่ทริปถ่ายภาพ) แล้วเก็บบรรยากาศได้สวยแบบนี้ นับถือจริงๆครับ
ภาพสวยประทับใจครับ:thumbup::clap: จนทำให้อยากไปเยือนสถานที่แห่งนั้นบ้าง เอารูปมาโพสบ่อยๆน๊ะครับ เพราะที่นี่จริงๆก็เหมือนห้องเรียนห้องหนึ่ง ที่ผมได้เรียนรู้มุมมองการถ่ายภาพและวิถีคิดจากหลายๆท่านในเวปนี้
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆให้ได้เรียนรู้ครับ
:flower::chat::chat::flower:

NoWay
30th August 2010, 22:50
ดูเพลินเลยครับ (กด thank ก็เพลิน)
ได้ชม 2 อย่างในเวลาเดียวกัน (landscape & portrait in 1 post)
สวยงามจริงๆเลย :thumbup:

ข้อเสนอแนะเพิ่มเติม : ในแต่ละกระทู้อยากให้บอกด้วยว่า ในงานเซทนี้ใช้อุปกรณ์อะไร
หรือไปเที่ยวครั้งนี้ได้นำอุปกรณ์อะไรไปบ้าง และถ้าเป็นไปได้บรรยายว่าภาพนี้วัดแสงยังไง ใช้เลนส์อะไร ฯลฯ
ทั้งนี้เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ชมภาพครับ :bucha:

ในแต่ละsetใช้อุปกรณ์เหมือนกันหมดครับ ภาพของผมใช้D300ครับมีอยู่ตัวเดียว ภาพวิวทั้งหมดเป็น Sigma10-20 การวัดแสงใช้เฉลี่ยทุกภาพครับ
ขอบคุณที่แนะนำนะครับ แต่อย่าเรียกเป็นวิทยาทานเลย เอาเป็นมาแชร์คควาใคิดในการถ่ายภาพดีกว่าครับ

NoWay
30th August 2010, 22:54
สวยมากๆเลยครับพี่ ถ้าผมได้ไปจะมีโอกาสถ่ายได้แบบนี้มั้ยเนี่ย
สถานที่จริงสวยงามกว่านี้ครับ ต้องลองไปดู

ขอชื่นชมมากมายครับ เป็นอีกท่านที่ผมตามดูและพยายามศึกษา+จดจำเทคนิคการถ่าย แต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้เสี้ยวเลยครับ....เรียกว่าเป็นครูสอนถ่ายภาพท่านหนึ่งของผมครับ
ขอบคุณที่ให้เกียรติผมขนาดนั้นครับ

สวยตั้งแต่ภาพเปิด จนปิดเลยครับ

ผมเองก็ได้ไปสถานที่เหล่านี้มาเหมือนกันแต่ คุณ NoWay หามุมได้เยี่ยมยอดมากๆ เลยครับ

ให้ ***** 5 ดาวเลย ^^
ขอบคุณครับ

เข้ามาเก็บความรู้ครับ จะไป ช่วงประมาณ ตุลาคม นี้เหมือนกันครับ
ถ้าจำไม่ผิดนี่ พฤจิกา ธันวา น่าเป็นช่วงใบไม้เปลี่ยนสี เคยเห็นภาพสวยมากๆครับ ลองหาข้อมูลช่วงนี้ดูซิครับ สวยไปอีกแบบเลย

ไปเที่ยว(ที่ไม่ใช่ทริปถ่ายภาพ) แล้วเก็บบรรยากาศได้สวยแบบนี้ นับถือจริงๆครับ
ภาพสวยประทับใจครับ:thumbup::clap: จนทำให้อยากไปเยือนสถานที่แห่งนั้นบ้าง เอารูปมาโพสบ่อยๆน๊ะครับ เพราะที่นี่จริงๆก็เหมือนห้องเรียนห้องหนึ่ง ที่ผมได้เรียนรู้มุมมองการถ่ายภาพและวิถีคิดจากหลายๆท่านในเวปนี้
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆให้ได้เรียนรู้ครับ
:flower::chat::chat::flower:
ขอบคุณครับ กระทู้หลายๆคนที่นี่ หรือ เว็บอื่นก็เป็นครูของผมเช่นกันครับ
ดูรูปงานที่ดีๆ งานคนที่ตั้งใจทุ่มเทในการถ่ายภาพ ศึกษาวิเคราะห์อย่างจริงจังจะทำให้เราพัฒนาอยู่เสมอครับ
ตั้งแต่วันเเรกที่จับกล้อง จนถึงวันนี้ผมศึกษางานของผู้อื่นอยู่เสมอ เพื่อให้ตัวเองไม่ย่ำอยู่กับที่ครับ

kunks
30th August 2010, 23:29
แสงสวยจริงๆฮะ :thumbup:

Nam_Zaa
31st August 2010, 23:38
ไม่เหมือนภาพถ่ายเลย เหมือนหลุดออกมาจากนิตยสารท่องเที่ยวต่างประเทศ เผลอสวยกว่าอีก ภาพ Portrait ก็เหมือนหลุดออกมาจากแมกกาซีน แฟชั่นเลย สวยจริงๆๆๆ แสงสวย นางแบบสวย คนถ่ายเก่ง อยากดูอีกอะครับ มีอีกไหม ดูแล้วเพลินเลย

Zeckson
2nd September 2010, 02:27
Very nice! Makes me wanna go Japan too!

แพรวแสง
2nd September 2010, 03:48
สวยงาม!!!

เห็นกี่ครั้งก็ยังชื่นใจครับ

เป็นอีกกระทู้ที่มีครบทั้งเนื้อหาและคุณภาพชนิดคับแก้วจริงๆ

paruang
2nd September 2010, 07:36
สวยมากครับ ขอบคุณที่มีผลงานดีๆ ให้ศึกษาครับ

Chungim
10th September 2010, 16:00
สวยจังเล...........
T^T
อยากไปอีกก

RzBoyz
13th September 2010, 23:20
อยากไปบ้างจังครับ แต่ไม่มีกะตังนี่สิ

oof3260
8th October 2010, 12:52
สวยมากๆครับ

Philanderer
8th October 2010, 13:19
สวยครับ แต่ว่าผมสงสัยว่าทำไมผมไปที่เดียวแต่ว่าภาพไม่เห็นสวยเท่านี้เลย (อิอิ หรือว่าเราห่วยหว่า)

Olomo
11th October 2010, 22:26
สวยมากๆค่ะ
สวยจนไม่รู้จะชมยังไง
ภาพเปิดก็ดึงดูดมากกก

camera_man
12th October 2010, 12:57
ดูจนหมด ดูหลายรอบ สวยมากครับ เสียดาย อยากดูมากกว่านี้

Kumamoto123
20th December 2010, 09:55
มาต่อวันที่3ครับ ตอนเเรกตั้งใจว่าจะไปดูปราสาทโอซาก้า
แต่มาเจอน้องๆคนไทยที่มาเที่ยวบอกว่า ให้ไปฮิเมจิสวยมากๆ
เลยเปลี่ยนใจกระทันหัน นั่งเลยเกียวโตเพื่อไปฮิเมจิ

สวยสุดสุด :drool:

kungpost
5th January 2011, 21:49
ฝีมือสุดๆ เลยครับคุณ NoWay

smallforeward
23rd January 2011, 17:55
เห็นแล้วทำให้อยากไปมากๆ ครับ

Jaye
17th March 2011, 01:34
มาดูรูปในกระทู้นี้ แล้วชอบมากครับ ชอบมากๆเลยครับ เห็นญี่ปุ่นชัดเจนเลยครับ

ทำให้นึกถึงตอนนี้จะเหลืออะไรบ้างถ้าผมจะไปญี่ปุ่นบ้าง T-T

artunee
24th March 2011, 19:20
สิ่งหนึ่งที่อยากไปมากๆ คือไปดูฟูจิครับ จากเท่าที่หาข้อมูลมา
ฮาโกเน่นั้น ต้องอากาศดีๆ จึงเห็น
เลยพยายามหาที่ๆ อากาศเเย่เเค่ไหนก็เห็นฟูจิได้ ไปเจอนี่ครับ ฟูจิ 5ทะเลสาป

ภาพนี้ยืนยันอย่างดีว่าอากาศเลวก็ยังเห็นฟูจิ ระยะเผาขน
สวยมากเลยครับ แต่ขอแย้งนิดนึงครับว่า ต่อให้ไปที่ 5 ทะเลสาป ถ้าเจอหมอกลงจัด ยังไงก็มองไม่เห็นฟูจิครับ... โดนมาเองกับตัวเลยครับ บังภูเขามิดทั้งลูกจริง ๆ :bucha:

pokpokpok
26th March 2011, 00:05
ประเทศเค้าดีจริงๆ

1tuxedo
4th April 2011, 00:37
สถานที่ สวยจริงๆ

เอ้
15th April 2011, 14:27

หวังว่าวันนึงกระทู้ภาพในphotopost จะเต็มไปด้วยกระทู้ที่ผู้รักการถ่ายภาพทุกคน ตั้งใจถ่าย ตั้งใจโพส เพื่อเ็ป็นการให้เกียรติผู้ที่เข้ามาอ่านกระทู้ครับ

งานดี ภาพสวยงาม ลงมาเน้น ๆ ทุกภาพ คุ้มกับการรอโหลดภาพใหญ่ ๆ
ผลงานอย่างนี้ลงมาให้ดูเต็ม ๆ ไม่เหมือนพวกผลงานไม่ได้เรื่องแถมไม่จริงใจชอบลงแล้วลงลิ้งค์ให้ตามไปดู

samoky
28th December 2012, 10:24
ขอบคุณครับสำหรับภาพ และประสบการณ์ดีๆ เปิดกลับไปกลับมา หลายรอบเลยทีเดียว สวยมากๆ เลยครับ

Last_Quarter
15th March 2013, 16:42
งดงามมากค่ะ กำลังจะไปเก็บภาพที่ญี่ปุ่นบ้าง คงฝึกกันอีกนานนนนน :bucha:

area5
14th March 2016, 13:57
ดูภาพถ่ายจนอยากไปเลยครับ สวยมาก

onizuka737
17th March 2016, 21:08
สวยมากๆ ครับ

alone555
5th May 2016, 03:17
งามมากค่ะ