PDA

View Full Version : แถลงการอีกครั้ง..เรื่องการประกวดภาพถ่าย

อิฐเก่า
22nd March 2003, 14:02
:o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

ขอยกข้อความในกระทู้เก่ามาไว้ในนี้ครับเพื่อให้ได้รับรู้กันโดยทั่วถึงครับ

มีความคืบหน้าเรื่องกรรมการมาแจ้งด้วยคือคุณ D1 ได้พยายามติดต่อกับบรรดาเจ้าของ web ต่างที่พวกเรารู้จักกันดีเช่น 2how และอื่นๆ ให้มาช่วยตัดสินการประกวดด้วยครับ ส่วนวันสุดท้ายในการส่งรูปเข้าประกวดขอเลื่อนเป็นวันที่ 19 เมษายนนะครับเพื่อให้คนที่ไม่ค่อยมีเวลาว่างได้ใช้เวลาในช่วงวันหยุดสงกรานต์ไปสรรค์หาภาพถ่ายมาประกวดหรือบางท่านอาจจะได้ภาพสวยๆ มาจากการไปท่องเที่ยวช่วงวันหยุด

:o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

มาแล้วจ้าหายไปนานเลยต้องขอโทษจริงๆ ชาว Fuji Club Online ผมไปทำงานต่างจังหวัดมาเลยไม่มีเวลามาสานต่อในเรื่องนี้ในช่วงอาทิตย์ที่แล้ว

เอ้าไหนๆ ก็กลับมาแล้วขอแถลงการเลยแล้วกันว่ามีอะไรคืบหน้าบ้าง... อันดับแรกเท่าที่สังเกตุเพิ่งจะรู้ว่าพวกเราหลายๆ คนไม่ได้ใช้กล้อง Fuji แต่ก็เหนียวแน่นอยู่ในห้องนี้มาตลอด (ไม่ได้ว่าอะไรนา) ฉนั้นขอยกเลิก เงื่อนไขที่ว่าต้องใช้กล้องของ Fuji เท่านั้น (แต่ถ้าใช้จะโกงคะแนนให้..ฮา)

ต่อมาขอเสนอหัวข้อในการประกวดดังนี้
ข้อ 1. มุมมอง-มุมเมือง (เมืองอะไรก็ได้)
ข้อ 2. Macro กับเจ้าตัวเล็ก (สัตว์ใด ๆ)
ข้อ 3. แสงและสี (แสงอะไรก็ได้ขอให้เป็นแสงละกัน)

ภาพทั้ง 3 แบบจะมีความแตกต่างกันในเรื่องเทคนิคการถ่ายเพื่อให้เราได้ฝึกฝนในหลายรูปแบบ
ผู้เข้าประกวดสามารถส่งภาพได้ทั้ง 3 หัวข้อ แต่จำกัดหัวข้อละ 1 ภาพและผู้เข้าประกวดต้องอธิบายความสัมพันธ์ของภาพกับหัวข้อมาด้วย และที่สำคัญเฉพาะสมาชิก thaidphoto เท่านั้น

สำหรับกำหนดวันในการส่งรูปนั้นให้ส่งภายในวันที่ 19 เมษายนซึ่งคิดว่ามีเวลามากพอสมควรนะครับสำหรับการไปสรรค์หาภาพมาประกวด

ส่วนการนับคะแนนและรางวัลจะแจ้งให้ทราบทีหลัง เพราะยังไม่รู้จะทำยังไงเลย

RUTch
22nd March 2003, 22:42
:banana: เย :banana: ได้ดูมหกรรมรูปสวยๆแล้ว ไม่รู้จะมีเวลาไปหารูปมาส่ง หรือเปล่า ตอนให้เฉพาะ Fuji ก็โวยวายไปงั้นแหละครับ

ton giant
23rd March 2003, 13:38
รับทราบครับ:)

Nut
23rd March 2003, 13:44
แล้วถ้าไม่ได้ถ่ายด้วยกล้องดิจิตอลอ่ะครับ ส่งประกวดได้เปล่า :D

แหะๆ ถามไปงั้นแหละเพราะผมคงไม่มีเวลาออกไปถ่ายรูปเพื่อส่งประกวดหรอก :p

GrIdLoCk
23rd March 2003, 14:18
ว้าว แบบนี้ต้องรีบไปหาที่ถ่ายรูปซะแล้ว แต่ไม่ได้ออกไปไหนแน่ๆ ช่วงนี้ ยังไงก็รอสงกรานต์ละกัน มีเวลาอีกพอสมควรให้มือใหม่อย่างผม ไปถ่าย 555 เยี่ยมมากครับ คงได้เห็นรูปสวยๆ จากเพื่อนๆ กันอีกแล้ว

vectis
27th March 2003, 11:14
ดีครับ..............................อิอิ

O-Omega
29th March 2003, 16:42
แหะ ๆ Jump Start ไป 1 ที

กรรมการเป่านกหวีดปี๊ดดดด (ภาพไม่ได้เรื่อง)

คงไม่มีใครว่าอารายน๊า

aareeya
14th April 2003, 01:51
จะถึงวันส่งภาพแย้ว :mad:
ยังไม่ได้ตระเวณถ่ายภาพเลยเอย
เพราะกล้องกลัวน้ำ
แค่เลนส์ตกน้ำก็แย่แย้ว
นี่กล้องถูกสาดน้ำอีก
แย้วจะเอาอารายมาส่งประกว๊ดกันล่ะ นินิ :cool: :rolleyes: :eek: :confused:

ตัดใจ ตัดจาย รางวัลเป็นของเอแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :alien: กุ๊กกู๋ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:angry: :eek: :D :D :D

Idef
14th April 2003, 14:40
อยากส่งบ้าง ต้องทำไงครับ มือใหม่ครับ ฝากตัวด้วยครับ (ฝีมืดไม่เท่าไหร่แต่เห่อของใหม่เต็มร้อยครับ )

RUTch
14th April 2003, 18:58
Originally posted by Idef
อยากส่งบ้าง ต้องทำไงครับ มือใหม่ครับ ฝากตัวด้วยครับ (ฝีมืดไม่เท่าไหร่แต่เห่อของใหม่เต็มร้อยครับ )

อันแรกเลย สมัครสมาชิก ครับ

อิฐเก่า
14th April 2003, 23:20
ใกล้ถึงกำหนดส่งภาพประกวดกันแล้ว ไม่รู้ว่าพวกเราได้ภาพสวยๆ กันมาส่งประกวดบ้างหรือยัง ยังไงก็อย่าพลาดนะครับงานนี้...

Idef
16th April 2003, 02:02
ตอนนี้สมัคร แล้วจะส่งรูปเข้าประกวดต้องทำไงครับ ส่งที่ไหนยังไงครับ :banana:

RUTch
16th April 2003, 02:20
ก็ Post เข้ามาพร้อมภาพแล้วบอกว่าส่งหัวข้อไหน ใช่บ่

Idef
16th April 2003, 02:26
คือตั้งกระทู้ใหม่ พร้อมกับโพสภาพลงไปเลยเหรอครับ
:rolleyes: หรือว่าต้องไปโฟสที่ กระทู้ไหนครับ...:confused:

RUTch
16th April 2003, 02:29
อันนี้รอคุณ อิฐเก่าแกแถลงดีกว่า ไม่แน่ใจครับ ผมหนีไปนอนละ

Jessy
18th April 2003, 11:03
:confused: :confused: สงสัยจัง ใกล้ถึงวันหมดเขตส่งรูปแล้ว แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะส่งรูปยังไง โพสต์ลงในนี้เลย หรือตั้งกระทู้ใหม่ ช่วยบอกที

อิฐเก่า
18th April 2003, 13:27
ขอเลื่อนเวลาการส่งรูปครับ ดูได้ในกระทู้ใหม่ที่เพิ่งโพสไว้