PDA

View Full Version : ส่งผลงาน TRIP#6 BY TERDS

terds
21st July 2010, 11:31
น้องใบเตยฐานแรกช่วงบ่าย เริ่มมีแสงแดดแล้ว

terds
21st July 2010, 12:05
ฐานนี้มี 3 ฐานย่อย

terds
21st July 2010, 12:32
ฐานนี้ก็มีคุณReawat อยากจะบอกว่าท่านเป็นIdol ที่ใช้เลนส์Manual ถ่ายนางแบบได้สวยมากๆๆ

terds
21st July 2010, 12:50
ไปต่อกันอีกฐานกับน้องนก ก่อนเที่ยง ในความเห็นของผมแสงช่วงที่ผมถ่ายฐานนี้ชอบที่สุด

terds
21st July 2010, 13:02
ฐานย่อยต่อไป มีเสียงตะโกนระวังเสื้อส้ม

terds
21st July 2010, 13:11
ย้ายฐานไปห้องKARAOKe

terds
21st July 2010, 14:23
ต่อแขนครับ

terds
22nd July 2010, 00:59
ต่อไปฐานเช้าฐานแรกของสีเขียว น้องออมสิน (รถเมล์2) ถ่ายยากมากกล้องผมน๊อยส์มาเพียบ ส่วนใหญ่มุมจะซ้ำกับเพื่อนที่ลงมาก่อนแล้ว

terds
22nd July 2010, 01:26
หาแนวตั้งบ้าง ผมเริ่มรู้สึกกับคำว่าลงก่อนได้เปรียบละ

terds
22nd July 2010, 01:45
ฐานต่อไปเป็นช่วยเวลาบ่ายแก่ๆ แสงเฉียงกำลังสวย เป็นฐานย่อย Indoor กันก่อน

terds
22nd July 2010, 01:56
Outdoor บ้าง น้องแอนยิ้มหวาน

GifTop
22nd July 2010, 02:03
พี่อยู่สีเขียวใช่ป่าว อิอิ

terds
22nd July 2010, 02:14
:redface:สุดท้าย ชุดTHAI D มุง ยอมรับว่าหมดแรงไม่เคยแบกกล้องทั้งวันมาก่อน ผมเริ่มมองหาเครื่องดื่มเย็นๆ มาชื่นใจซักหน่อย ยอมรับว่าน้องนางแบบสุดยอดจริงๆ หวัดดีครับ ช่วยคอมเมนต์ด้วยครับ

terds
22nd July 2010, 02:37
พอดีได้ยินเสียงอังกอ........เลยออกมาแถมเบื้องหลังครับ คนยก
รีเฟล็กแล้วผมจะไปซื้อหนังสือคุณ สัญญาครับ:flower:

terds
22nd July 2010, 02:39
พี่อยู่สีเขียวใช่ป่าว อิอิ
ใช่แล้วครับ ยืนข้างๆน้อง พี่เอง

Couleurs
23rd July 2010, 16:18
แวะมาชมเพื่อนร่วมทริปครับ ชอบหลายใบครับ (ตามภาพที่กด thanks ครับ)

modern_d
23rd July 2010, 17:26
น้องแอน Outdoor โอ้ว..สีสรรสุดยอดเลยยยย (Y)

แพรวแสง
27th July 2010, 06:25
ไปต่อกันอีกฐานกับน้องนก ก่อนเที่ยง ในความเห็นของผมแสงช่วงที่ผมถ่ายฐานนี้ชอบที่สุด

ตัดเรื่องความคมชัดออกไป

ผมชอบภาพน้องนกที่นอนมากๆ ถ้าได้สายตามองกล้อง จะเป็นภาพที่เด่นมากๆ

และการใช้เสน่ห์จากเลนส์แมนวล ที่มีความฟุ้งและนุ่มนวล รวมถึงให้โบเก้ที่สวยงาม ทำให้ภาพหลายๆภาพ มีเสน่ห์ชวนมองเป็นพิเศษครับ

การจัดองค์ประกอบ ถ้าวัดกันตามสูตรกว้างๆ อาจมีความเห็นได้ว่ายังไม่เข้าเป้าที่สุด ยังมีขาด-เกิน เล็กน้อย

แต่ในแง่ของภาพรวม ผมกลับเห็นด้วยในบางภาพ (ภาพชุดน้องนกและน้องแอน) ซึ่งถ่ายมอดออกมาอย่างมีจังหวะที่เหมาะสม

ภาพชุดน้องออมทำได้สวยครับ ตอบโจทย์ทุกประการ ติดที่ดำจมไปนิดเท่านั้น

ส่วนภาพชุดน้องใบเตยนั้น ออกแนว Snap shot ซึ่งคิดว่านี่คือช่วงเช้า และมีโจทย์ที่สภาพแสงยากในระดับหนึ่ง ก็ยอมรับได้ครับ แต่ค่อนข้างด้อยกว่าอีก 3 ฐาน

ปล . ผมเองก็ใช้เลนส์แมนวลถ่ายประจำ มีโอกาสคงได้พูดคุยและถ่ายรูปด้วยกันนะครับ

terds
27th July 2010, 09:35
ตัดเรื่องความคมชัดออกไป

ผมชอบภาพน้องนกที่นอนมากๆ ถ้าได้สายตามองกล้อง จะเป็นภาพที่เด่นมากๆ

และการใช้เสน่ห์จากเลนส์แมนวล ที่มีความฟุ้งและนุ่มนวล รวมถึงให้โบเก้ที่สวยงาม ทำให้ภาพหลายๆภาพ มีเสน่ห์ชวนมองเป็นพิเศษครับ

การจัดองค์ประกอบ ถ้าวัดกันตามสูตรกว้างๆ อาจมีความเห็นได้ว่ายังไม่เข้าเป้าที่สุด ยังมีขาด-เกิน เล็กน้อย

แต่ในแง่ของภาพรวม ผมกลับเห็นด้วยในบางภาพ (ภาพชุดน้องนกและน้องแอน) ซึ่งถ่ายมอดออกมาอย่างมีจังหวะที่เหมาะสม

ภาพชุดน้องออมทำได้สวยครับ ตอบโจทย์ทุกประการ ติดที่ดำจมไปนิดเท่านั้น

ส่วนภาพชุดน้องใบเตยนั้น ออกแนว Snap shot ซึ่งคิดว่านี่คือช่วงเช้า และมีโจทย์ที่สภาพแสงยากในระดับหนึ่ง ก็ยอมรับได้ครับ แต่ค่อนข้างด้อยกว่าอีก 3 ฐาน

ปล . ผมเองก็ใช้เลนส์แมนวลถ่ายประจำ มีโอกาสคงได้พูดคุยและถ่ายรูปด้วยกันนะครับ
น้อมรับครับ ถูกใจคำวิจารณ์มากครับ ถ้ามีทริปกรุณาชวนผมด้วยนะครับ ปล.คุณโจ้นอนเช้า หรือตื่นเช้า ฮาๆนะครับ

แพรวแสง
27th July 2010, 16:05
น้อมรับครับ ถูกใจคำวิจารณ์มากครับ ถ้ามีทริปกรุณาชวนผมด้วยนะครับ ปล.คุณโจ้นอนเช้า หรือตื่นเช้า ฮาๆนะครับ

นอนเช้าครับ, เป็นอย่างนี้มาเกือบ 10 ปีแล้ว

วันกิจกรรมนั้น ได้นอนจริงๆก็ตี 5 ตื่น 6 โมงเช้า แล้วก็โซโลรวดเดียวจนปิดงาน กลับมาถึงบ้านก็แยกกับพี่ตู่ แล้วก็ตื่นมากลางดึก มานั่งตรวจการบ้านเพื่อนๆเหมือนเดิมนี่แหละครับ

นอกจากขายก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลาแล้ว อีกอาชีพหนึ่งของผมคือ "คอลัมนิสต์" ขีดเขียนอะไรต้องการความสงบ ก็เลยติดอยู่กับกลางคืนมากกว่ากลางวันครับ

รบกวนส่งเบอร์ติดต่อให้ผมทาง PM ได้ไหมครับ เผื่อจะได้โทรไปแลกเปลี่ยนความคิดตามสมควร

big.big.
27th July 2010, 20:21
นางแบบก้อจวย ถ่ายรูปก้อจวยสุดยอด