PDA

View Full Version : งาน ชิมกาแฟแก่งซอง ล่องแก่งน้ำเข็ก

หลวงลายไทย
24th June 2005, 10:36
http://203.146.250.87/calendar/july05_07.html

ชิมกาแฟแก่งซองล่องแม่น้ำเข็ก ระหว่างวันที่ 1 - 11 ก.ค. 2548 ณ.ลำน้ำเข็ก จ.พิษณุโลก

ปัจจุบันมีกิจกรรมการท่องเที่ยวเพื่อการพักผ่อนหย่อนใจที่น่าสนใจหลายรูปแบบและการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์และผจญภัย ก็กำลังได้รับความสนใจจากนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติมากขึ้น โดยเฉพาะกิจกรรมการท่องเที่ยวแบบล่องแก่ง นอกจากนี้นักล่องแก่งยังจะได้มีโอกาสพบเห็นความสมบูรณ์ของผืนป่า และสายน้ำ ตลอดจนความงามของธรรมชาติตลอดสายน้ำในขณะล่องแก่ง
ททท.ได้เลือกลำน้ำเข็ก จังหวัดพิษณุโลก เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดีทางการล่องแก่งของประเทศ เนื่องจากมีศักยภาพทางการท่องเที่ยวสูง มีปัจจัยพื้นฐาน การเข้าถึง สิ่งอำนวยความสะดวกระบบการรักษาความปลอดภัย และการบริการด้านต่างๆ มีความพร้อม เหมาะสมกับการพัฒนาให้เป็นตัวอย่างทางการล่องแก่งที่ดีและยั่งยืน

กิจกรรมประกอบด้วย การแข่งขันล่องน้ำเข็ก 3 ประเภท ได้แก่

- ประเภทการแข่งขันความเร็วสมัครเล่น
- ประเภทการแข่งขันความเร็วอาชีพ
- ประเภทการแข่งขันความเร็ววิบาก
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ : การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ภาคเหนือเขต 3 (พิษณุโลก) โทร. 0 5525 2742-3 , 0 5525 9907 หรือ www.tat.or.th/north3

หลวงลายไทย
24th June 2005, 10:38
ดังนั้น ถ้าใครไปเจอผมที่ลำน้ำเข็ก 2-3 และ 9-10 ก.ค.นี้ ก็ทักทายกันบ้างนะครับ

PeterPlan
24th June 2005, 11:01
ดังนั้น ถ้าใครไปเจอผมที่ลำน้ำเข็ก 2-3 และ 9-10 ก.ค.นี้ ก็ทักทายกันบ้างนะครับ
ทักยังไงหละครับ ยังไม่เห็นหน้าตาคุณหลวงลายไทย เลยว่าหล่อแค่ไหน หล่อเหมือนพระเอกคนไหน เผื่อชาวไทยดีไป จะได้เข้าไปทักถูกไงครับ อิๆ:Smiles2:

aareeya
24th June 2005, 11:14
ทักยังไงหละครับ ยังไม่เห็นหน้าตาคุณหลวงลายไทย เลยว่าหล่อแค่ไหน หล่อเหมือนพระเอกคนไหน เผื่อชาวไทยดีไป จะได้เข้าไปทักถูกไงครับ อิๆ:Smiles2:

หล่อขนาดทอมครุซหงายหลังอ่ะคะ :good: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

PeterPlan
24th June 2005, 12:03
หล่อขนาดทอมครุซหงายหลังอ่ะคะ :good: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:
ขนาดทอมครุซยังหงายหลังเลยเหรอครับ สุดยอด...

เอ้
24th June 2005, 13:01
ให้คำจำกัดความได้ดีจริง ๆ :Smiles2: :Smiles2:
เหมือนช่วงนั้นจะถูกล้อมด้วยงาน ถึงเป็นวันว่างก็คงแล้วแต่หนังสืออะไรจะมีคนพาไปหรือเปล่า ถ้าขับไปเอง ไม่ใหว กลับมางานเยอะต้อง save แรง :bunny:

หลวงลายไทย
24th June 2005, 14:55
คุณเอ น่ารักที่ซู๊ดดดดดดด :Smiles2:

ให้คำจำกัดความได้ดีจริง ๆ :Smiles2: :Smiles2:
เหมือนช่วงนั้นจะถูกล้อมด้วยงาน ถึงเป็นวันว่างก็คงแล้วแต่หนังสืออะไรจะมีคนพาไปหรือเปล่า ถ้าขับไปเอง ไม่ใหว กลับมางานเยอะต้อง save แรง :bunny:
คุณเอ้ครับ ผมไปแข่งแน่นอนครับ พอดีอาจารย์ที่สอนพายเรือให้ผมเป็นกรรมการอยู่ด้วยครับท่านอยากให้ช่วยลงแข่งด้วยครับ(อีกแล้วเรา) แพ้ชนะไม่เน้นครับเอาแบบขำๆครับ เงินรางวัล 2 หมื่นบาทครับค่าสมัครทีมละ 4 พันบาททีมละ 8 คน แก็งส์ผมคำนวนแล้วต่อหัวถูกกว่าไปล่องแก่งเองหลายร้อยครับเหมาะกับคนชอบเที่ยวแต่ไม่มีตังส์แบบผมครับ(แถมได้ลุ้นรางวัลด้วยครับ) :Smiles2:
ส่วนจะเดินทางยังไงรถส่วนตัวหรือรถประจำทางตอนนี้ผมก็ยังไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวเสาร์-อาทิตย์นี้ จะไปซ้อมที่นครนายกครับ แล้วค่อยวางแผนเดินทางกันอีกที ถ้าเอารถไปเองและมีที่ว่างจะแจ้งให้คุณเอ้ทราบครับ เผื่อว่าสนใจจะไปด้วยกันจะได้ไม่ต้องขับรถเองครับ
สงสัยทริป ดอกกระเจียว ผมจะอดซะแล้ว คิวเดือน ก.ค. ผม(ดูเหมือนว่า)จะเต็มแล้วครับ
ว่าแล้วไปดันกระทู้ ทริปดอกกระเจียวที่ห้องนั่งเล่นดีกว่า :Smiles2:

RUTch
24th June 2005, 15:03
ป้า เอ แกเขียนตกมั้ง ทอม โดนชก ปากเป็นครุซ เลย หงายหลัง

เอ้
24th June 2005, 15:20
ค่าสมัครทีมละ 4 พันบาททีมละ 8 คน แก็งส์ผมคำนวนแล้วต่อหัวถูกกว่าไปล่องแก่งเองหลายร้อยครับเหมาะกับคนชอบเที่ยวแต่ไม่มีตังส์แบบผมครับ(แถมได้ลุ้นรางวัลด้วยครับ) :Smiles2:
ส่วนจะเดินทางยังไงรถส่วนตัวหรือรถประจำทางตอนนี้ผมก็ยังไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวเสาร์-อาทิตย์นี้ จะไปซ้อมที่นครนายกครับ แล้วค่อยวางแผนเดินทางกันอีกที ถ้าเอารถไปเองและมีที่ว่างจะแจ้งให้คุณเอ้ทราบครับ เผื่อว่าสนใจจะไปด้วยกันจะได้ไม่ต้องขับรถเองครับ
สงสัยทริป ดอกกระเจียว ผมจะอดซะแล้ว คิวเดือน ก.ค. ผม(ดูเหมือนว่า)จะเต็มแล้วครับ
ว่าแล้วไปดันกระทู้ ทริปดอกกระเจียวที่ห้องนั่งเล่นดีกว่า :Smiles2:
ดีครับ ถูกกว่าแถมมีลุ้นรางวัล ผมว่าไปเล่นในงานอย่างนี้ก็สนุกดีนะ บรรยากาศมันคึกคักดี
กค.ผมจะสลับวันเว้นช่วงสั้น ๆ ไปใหนละก็กลับมาอยากเหลือวันพักเต้ม ๆ สักวัน ไม่อยากไปงานแบบไม่เต็มร้อย เดี๋ยวจะตามไปกระทู้นู้นด้วย
อ้อ ถ้าไปโน่น ผมจะมีที่พักอยู่แล้ว กับร้านอาหารที่กินแล้วไม่เคยจ่าย ผมชอบเที่ยวแต่งบเที่ยวน้อย อาศัยอย่างนี้แหละ อาศัยบริษัทเรือก็ได้แค่มื้อเดียว ต้องหาผู้สนับสนุนเยอะ ๆ

เอ้
3rd July 2005, 14:13
วันนี้ คุณหลวง คงจะไปอยู่แถวนั้นแล้ว ไงก็อย่าบู๊ให้เกินไปนะ เท่าที่ดู แก่งนั้นความยากมากกว่าที่ซ้อมที่นครนายกพอสมควรเลยนะครับ
ระหว่างไม่ได้แข่ง ก็เก็บบรรยากาศรอบ ๆ วิวทั่วๆ ไปมาฝากเพื่อน ๆ แถวนี้บ้างนะครับ

oberon
4th July 2005, 01:31
:Smiles2: อิจฉาๆๆๆๆๆ พี่หลวงได้เที่ยวอีกแล้ว เที่ยวทุกอาทิตย์เลยอ่ะนะครับพี่ ... อิจฉาที่ได้เที่ยวที่ดีๆ บรรยากาศดีๆ .. ที่สำคัญ มีคนดีๆ ไปที่ดีๆ ด้วย อิอิอิ ... เก็บภาพบรรยากาศตื่นเต้นๆ มาฝากกันด้วยนะครับพี่หลวง .. เพราะเห็นพี่หลวงไปแนวนี้ทีไร ได้มีเหตุการณ์ให้ต้องตื่นเต้นทุกทีไปสิน่า :Smiles2: รอชมซีรีย์นี้ต่อนะครับ

ปล. ขอให้เที่ยวสนุก เดินทางปลอดภัยครับพี่ :flower:

หลวงลายไทย
4th July 2005, 09:35
ขอบพระคุณทุกท่านที่เป็นห่วงครับ :bucha: :bucha: :bucha:
กลับมาแล้วครับ ได้ถ้วยรางวัลมาสองใบกับเงินรางวัลอีกสองหมื่นครับ :Smiles2:
คนท้องที่และททท.ชมมากเลยครับว่า เค้าไม่นึกเลยว่าจะได้เห็นทีมท่องเที่ยวธรรมดาที่สามารถทำเวลาไล่บี้กับทีมแคมป์ปิ้งไซด์เจ้าแห่งสายน้ำเข็กได้อย่างสุดมันส์เลยครับ

พอแข่งเสร็จก็ได้เอาคายัคไปล่องน้ำเข็กครับผ่านไปหลายแก่ง จนไปขึ้นฝั่งที่สบมาง ก่อนถึงแก่งรัชมังคลาครับ ไปต่อไม่ได้ครับ แค่นี้ก็เสี่ยงมากแล้วครับ ระดับน้ำเมื่อเสาร์-อาทิตย์ ที่ผ่านนี่ถ้าเอาคายัคล่องต่อไปมีหวังคอหักตายครับ :huh:

รูปมีไม่มากนักครับ แต่เดี๋ยวจะ Post ให้ชมกันที่ห้องท่องเที่ยวครับ :bunny:

งานมีถึงวันที่ 10 ก.ค.นี้ครับ โดยวันที่ 9 ก.ค.จะเป็นการแข่งแบบสมัครเล่น ส่วนวันที่ 10 ก.ค.จะแข่งเฉพาะมืออาชีพ(เฉพาะ Staff ที่นั่นแหละครับ)

อยากให้ชาว ThaiD ไปเที่ยวจังเลยครับ ตั้งทีมไปแข่งกับเค้า ออกซักคืนวันศุกร์ที่ 8 เสาร์เช้าก็แข่ง ถึงไม่ได้รางวัล ก็ได้ล่องแก่งราคาถูกครับ ค่าสมัครเฉลี่ย คน ละ 500 บาท (ทีมละ 4000 บาทครับ) เพราะถ้าไปล่องเองค่าล่องก็ 800-900 บาทแล้วครับ พอแข่งเสร็จก็เที่ยวต่อ ค้างซักคืนแล้วกลับวันอาทิตย์สายๆ แวะเที่ยวตามทางไปเรื่อยๆนะครับ

ถ้าสนใจลองฟอร์มทีมกันดูนะครับ ทีม ThaiDPhoto.com ได้ Promote Web ด้วยได้ท่องเที่ยวด้วย ผมยินดีไปกับชาว ThaiD อีกครั้งครับ

Orange**
4th July 2005, 09:44
:flower: :flower: มาชื่นชมคุณหลวงครับ ยอดเยี่ยม !!! :thumbup: :thumbup: จะรอชมรูปนะครับ :D

RUTch
4th July 2005, 09:49
ไม่รอรูปหรอก รอแบ่งรางวัลดีกว่า vbvb