PDA

View Full Version : Car Pool กันอย่างไรดี

หลวงลายไทย
12th July 2010, 21:58
หลายๆท่านอาจจะเดินทางไปยังนนท์นทีรีสอร์ท สถานที่ทำกิจกรรมครั้งนี้ยังไม่ถูกครับ
เอาเป็นว่า ยึดสะพานพระราม5 เป็นหลักนะครับ
อยู่เชิงสะพานพระราม5 ครับ ถ้ามาจากแจ้งวัฒนะ ข้ามสะพานพระราม5 พอถึงกลางสะพาน ชิดซ้ายไว้เลยนะครับ
เพราะเชิงสะพานซ้ายมือจะมีทางออกเข้าซอยครับ
ปากซอยมีป้ายบอกชื่อรีสอร์ท แล้วก็มีป้ายเล็กๆบอกวัดตึก วัดอะไรอีกหลายวัดเลยครับ เข้าซอยนี้นะครับ
เข้าซอยคดโค้ง ขับช้าๆหน่อยนะครับ เพราะบางช่วงทางแคบรถสวนพอดีๆเลยครับ
เข้าซอยมาประมาณ 4 Km ครับ ทางบังคับอยู่แล้วครับ และมีป้ายบอกตลอดทางครับ
ขับมาจนเจอวัดตึกซ้ายมือ แสดงว่ามาถูกทางแล้ว (ยังไงก็เจอครับ เพราะทางบังคับครับ)
เกินจากวัดตึกมานิดเดียวก็จะเจอลานจอดรถของรีสอร์ทครับ
นั่นคือจากปากทางถนนใหญ่ เข้ามาราว 4 Km ครับ

หลวงลายไทย
12th July 2010, 22:21
พิกัดลานจอดรถของรีสอร์ทครับ
N13 49.114 E100 29.893

........................

แผนที่ นนท์นที รีสอร์ท จากเว็บของรีสอร์ทครับ :flower:

หลวงลายไทย
12th July 2010, 22:30
กิจกรรมไทยดีเรา หลายๆครั้งสมาชิกจะช่วยกันรับเพื่อนสมาชิกแบบ Car pool ครับ
ใครอยู่แถวไหนและรถยังพอมีที่ว่าง และยินดีให้เพื่อนสมาชิกที่เดินทางไม่สะดวกอาศัยติดรถไปด้วยแบบ...
ทางเดียวกันไปด้วยกัน
เรียนเชิญลงชื่อในกระทู้นี้เลยครับ

ขอขอบคุณคุณ modern_d เป็นอย่างสูงครับ

:thumbup: ขอบคุณครับ
ผมอยู่แถวๆ เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ขับรถไปคนเดียว
มีที่ว่างอีก 3-4 ที่ ท่านใดอยากไปด้วยก็ PM มาแล้วกันครับ
ไปหลายคนเวลาหลงทางจะได้มีเพื่อนครับ :yahoo:

zeva_01
13th July 2010, 01:08
ผม อยู่ แถว ลาดปลาเค้า ครับ วิ่งรถผ่าน เกษตรศาตร์ และ งามวงวานศ์ ไป 1 คน ยังคงเหลือ ที่นั่งอีก 3 ที่ครับ

ohoono
13th July 2010, 09:51
ผมอยู่พุทธมณฑลสาย 2 ว่างอีก 3 ที่นั่งครับ :banana:

เส้นทางที่ผ่าน ผมอยู่ซอย 7 วิ่งมาทางถนนบรมราชนนี แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนราชพฤกษ์ถึงวงเวียนแล้วก็ไปตามทางแผนที่เลยครับ
ใครอยู่ใกล้ๆ หลังไมมาได้ครับ

cosmoguy
13th July 2010, 12:09
ผม อยู่ แถว สะพานใหม่ ครับ วิ่งทางแจ้งวัฒนะ ตัดเข้าสามัคคี ออกแยกแคลาย มุ่งหน้าสะพานพระราม5 ขับไปคนเดียว ยังคงเหลือ ที่นั่งอีก 3 ที่ครับ เพื่อนสมาชิกที่อยู่ในเส้นทางนี้ สนใจ PMมาได้นะครับ:Smiles2:

หลวงลายไทย
13th July 2010, 14:43
อยากไปมากแต่ไปไม่ถูกอ่าครับ ผมอยู่ซีคอนอ่ะครับ ใครพอจะรู้มั้ยว่าไปยังไง

.. ขออนุญาต Copy มายํ้า.. จริงๆจะสอบถามตั้งแต่วันแรกๆ พอดีมีคนถามก่อน.. เลยนำแผนที่เส้นทางมาขยายแผนที่นนท์นที รีสอร์ท ของ K. Reddevil เพิ่มเติม (ตัวผมเองก็ไม่แน่ใจว่าจะหลงหรือเปล่า.. อยู่ตั้งสมุทรปราการ-ศรีนครินทร์.. ไม่เคยมาแถวนี้เลย.. แต่จะลองคลำๆทางดูครับ..)
.. เดี๋ยวถ้าหา version ที่ละเอียดกว่านี้ได้จะมาบอกอีกทีครับ..
..

ปรกติเราอยู่ใกล้ๆกันครับ ผมอยู่แถว Lotus Pluse ครับ แต่วันเสาร์ผมไปอยู่อยุธยาครับ

เดินทางแบบนี้นะครับ (ตาม GPS ที่มันนำทางผมเมื่อวันมาดูสถานที่)
ขึ้นทางด่วนบางนา มาลงงามวงศ์วาน จุดแรก(อย่าข้ามถนนงามวงวานนะครับ)
พอลงงามวงศ์วานทางซ้าย
ขับมาเรื่อยๆซัก 5-10 นาที จะเจอสี่แยก(เจ้าสี่แยกนี้ มั๊งที่ในแผนที่เรียกว่า สี่แยกแคราย) มีป้ายบอกว่า สะพานพระราม5 เลี้ยวซ้าย เราก็เลี้ยวซ้ายไปทางพระราม5 ครับ
ทีนี้ง่ายแล้วครับ ก็ขับไปตามทางราว 5-10 นาที ก็จะขึ้นพระราม5
จากนั้นก็ตามที่ผมบอกเลยครับ คือชิดซ้ายตั้งแต่กลางสะพานครับ

ตามทางที่ Copy QUOTE ของผมมานั่นเลยครับ

blankung
13th July 2010, 18:43
อยู่แถวท่าน้ำนนทบุรี(อตก.3)ครับ ใครอยู่แถวนี้ไปด้วยกันได้ครับ

umo
13th July 2010, 19:59
ว้า ไปโพสต์กระทู้นู้นไว้ซะเยอะเลย
เดี๋ยวไปย้ายมากระทู้นี้ดีกว่า

mpao
13th July 2010, 20:46
1) login: mpao
2) มีรถ
3) ว่าง 3 ที่ แต่บ้านอยู่ใกล้ แถว แคราย
แต่จะบอกว่า ทางเข้าไปร้าน ลึกมาก เป็นสวนเก่า คนที่ไม่เคยไปจะหลง และรถมอไซค์รับจ้างก็ไม่มีและอาจ ไม่สะดวก อาจจะไม่มี รถสองแถวก็น้อยและเว้น ช่วงห่างมาก
ใครต้องการให้ไปรับ แถวปากทางหรือใกล้ หรือนั่งTAXI มาแล้วให้ผมรับเข้าไปด้วยกันแจ้งได้ครับ PM บอกได้ครับไม่ต้องเกรงใจ1) login: mpao
2) มีรถ
3) ว่าง 3 ที่ แต่บ้านอยู่ใกล้ แถว แคราย
แต่จะบอกว่า ทางเข้าไปร้าน ลึกมาก เป็นสวนเก่า คนที่ไม่เคยไปจะหลง และรถม1) login: mpao
2) มีรถ
แต่จะบอกว่า ทางเข้าไปร้าน ลึกมาก เป็นสวนเก่า คนที่ไม่เคยไปจะหลง และรถมอไซค์รับจ้างก็ไม่มีและอาจ ไม่สะดวก อาจจะไม่มี รถสองแถวก็น้อยและเว้น ช่วงห่างมาก
ใครต้องการให้ไปรับ แถวปากทางหรือใกล้ หรือนั่งTAXI มาแล้วให้ผมรับเข้าไปด้วยกันแจ้งได้ครับ PM บอกได้ครับไม่ต้องเกรงใจอไซค์รับจ้างก็ไม่มีและอาจ ไม่สะดวก อาจจะไม่มี รถสองแถวก็น้อยและเว้น ช่วงห่างมาก
ใครต้องการให้ไปรับ แถวปากทางหรือใกล้ หรือนั่งTAXI มาแล้วให้ผมรับเข้าไปด้วยกันแจ้งได้ครับ PM บอกได้ครับไม่ต้องเกรงใจ

modern_d
14th July 2010, 09:30
1) login : modern_d
2) มีรถ
3) ว่าง 3 ที่
4) เดอะมอลล์งามวงศ์วาน,สี่แยกแคราย,เลี้ยวซ้ายผ่านซอยเรวดี,ตรงไปสะพานพระราม 5
(แอร์เย็น,ไม่มียืน,เบาะหน้าปรับเอนนอน,ฟรีตลอดสาย,บริการช่วงเช้าและช่วงเย็นเท่านั้นนะจ๊ะ จุ๊บๆ :kiss:)

Palajin
14th July 2010, 21:15
1) login : modern_d
2) มีรถ
3) ว่าง 3 ที่
4) เดอะมอลล์งามวงศ์วาน,สี่แยกแคราย,เลี้ยวซ้ายผ่านซอยเรวดี,ตรงไปสะพานพระราม 5
(แอร์เย็น,ไม่มียืน,เบาะหน้าปรับเอนนอน,ฟรีตลอดสาย,บริการช่วงเช้าและช่วงเย็นเท่านั้นนะจ๊ะ จุ๊บๆ :kiss:)

สวัสดีคุณเพื่อนบ้านครับ จริงๆถ้าไม่ติดว่าขากลับผมไม่ได้กลับมาทางเดิมจะไปด้วยแล้วครับ
แต่ขากลับผมไปอีกทางก่อน ส่วนขาไปผมทางเดียวกับคุณ modern_d ครับ
1.Login: Palajin
2.มีรถครับ
3.ว่าง หน้า 1 หลัง 2 หรือจะอัด 3 ก็ได้ครับ
4.เส้นทางวิ่งตามรูปครับ รูปแรกขาไป จาก the mall งามวงศ์วาน ไปตาม google map นั่นแหล่ะครับ
รูปที่ 2 ขากลับไปแถวๆ The Mall บางแค ครับ
หมายเหตุ: นำทางด้วย Garmin GPS ครับ

ขาไปขับไปพร้อมกันมั้ยครับคุณ modern_d

ban
16th July 2010, 13:44
กระทู้นี้บอกแผนที่และเส้นทางที่ไป

ถ้า Carpool ไปลงชื่ออีกกระทู้ตามลิงค์นี้ครับ

ลงชื่อไป Carpool กันครับ (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=183167)

:banana: