PDA

View Full Version : ทางเลี่ยงโครงการก่อสร้างสะพานข้าม 5 แยกลาดพร้าว

aareeya
10th June 2005, 09:57
เก็บมาแปะ เผื่อเพื่อนๆต้องไปแถวนั้น
หลีกและเลี่ยงกันก่อนไปติดแหงกอ่ะคะ :thumbup:

File ใหญ่ จะโหลดผ่านหรือเป่าไม่รู้อ่ะคะ
ขอบคุณเพื่อนที่ส่งข่าวมาให้คะ :clap: :clap:

ลองแล้วไม่ผ่าน ทำไงดีล่ะ?? หุหุ :<

RUTch
10th June 2005, 10:04
ไม่ต้องมาแปะ หรอก บ้านอยู่ลาดพร้าว ถ้าไม่ผ่านทางนี้จะทำไงละจ๊ะ

aareeya
10th June 2005, 10:05
ลดแล้วเหลือภาพติ๋วเดียวอ่ะคะ
พออ่านออกไหมคะนี่ :spineyes: :blink: :redface:

aareeya
10th June 2005, 10:07
ไม่ต้องมาแปะ หรอก บ้านอยู่ลาดพร้าว ถ้าไม่ผ่านทางนี้จะทำไงละจ๊ะ

จะไปทำไงดีล่ะพี่รุจ
รถไฟใต้ดินก็ขึ้นราคาแย้ว แบกของไม่ไหวแน่หากไม่เอารถไปเอง แงๆๆๆ :huh:

เอ้
29th June 2005, 12:12
ดูแล้วก็ยังงง ๆ ถ้าไม่ต้องขนอะไรมากมาย ผมนั่งรถสาธารณะดีกว่า ไม่ใช่ก็ลงใกล้ ๆ แล้วเดินเอา

เอ้
29th June 2005, 13:24
ปิดการจราจรเพิ่มเติมบริเวณหน้าร้านอาหารจิตรโภชนาอีก 2 ช่องฝั่งขาออกเพื่อทำเข็มเจาะ ฐานรากและวางตอม่อทำสะพานตัวที่ 2 ซึ่งจะเริ่มปิดตั้งแต่เวลา 24.00 น.ของวันศุกร์ที่ 1 กรกฎาคม นี้หรืออย่างช้าไม่เกินช่วงเช้าตรู่ของเสาร์ที่ 2 กรกฎาคมนี้

หน้าโรงแรมโซฟิเทล เซ็นทรัลลาดพร้าวฝั่งวิภาวดีขาเข้าเดิมกำหนดจะปิดวันที่ 7 กรกฎาคม

PeterPlan
29th June 2005, 15:47
ปิดการจราจรเพิ่มเติมบริเวณหน้าร้านอาหารจิตรโภชนาอีก 2 ช่องฝั่งขาออกเพื่อทำเข็มเจาะ ฐานรากและวางตอม่อทำสะพานตัวที่ 2 ซึ่งจะเริ่มปิดตั้งแต่เวลา 24.00 น.ของวันศุกร์ที่ 1 กรกฎาคม นี้หรืออย่างช้าไม่เกินช่วงเช้าตรู่ของเสาร์ที่ 2 กรกฎาคมนี้

หน้าโรงแรมโซฟิเทล เซ็นทรัลลาดพร้าวฝั่งวิภาวดีขาเข้าเดิมกำหนดจะปิดวันที่ 7 กรกฎาคม
แบบนี้คนที่จำเป็นต้องใช้เส้นทางระแวกนั้น หรือมีบ้าน มีที่ทำงานอยู่แถวนั้นลำบากแย่เลยนะครับ ไม่รู้ว่าทำเสร็จแล้วจะรื้อใหม่อีกหรือเปล่า เพราะเมืองไทยชอบทำอะไรไม่จบ เด๋วขุด เด๋วกลบ เด๋วรื้อ เด๋วต่อเติม สุดท้ายก็รถติดเหมือนเดิม

oberon
29th June 2005, 21:33
อาทิตย์นี้ทั้งอาทิตย์ผมต้องไปเทรนแถวนั้น ใช้ BTS อย่างเดียวเลยครับ :) สะดวกที่สุดแล้ว :)

capture
29th June 2005, 21:43
หน้าบ้านผมเลยล่ะ ไม่รู้จะหนียังไง 555

aareeya
4th July 2005, 11:16
:< แผนที่ทางเดินรถไฟฟ้าที่กำลังจะก่อสร้าง หลังงบประมาณผ่านฉลุยพุงโต :<

เวปนี้อ่ะคะ :Smiles2:
http://www.2bangkok.com/2bangkok/MassTransit/map/map.shtml

แผนที่อ่ะคะ :Smiles2:

ขอให้รถไม่ติด น้ำมันไม่ขึ้นราคา ฉานนนนฝันไปหรือเป่า??????????????? :spineyes: :spineyes:

:turtle .

เอคอม
8th July 2005, 12:48
ปล.บอกว่าหน้าร้านจิตรโภชนา ใช่ว่าจะมีคนรู้จักซะทุกคนนะ ผมคนนึงล่ะงง
ขนาดเข้ากทม.ตลอด ยังไม่เคยสังเกตเลย... ไม่รู้ว่ามีไรกันรึเปล่า

ปล.2 สงสัยจริง ๆ ทำไมคิดมาทำตอนหน้าฝน ตอนเขาเปิดเทอม ไหนจะรับปริญญาอีก
ตอนหน้าหนาว หน้าร้อน นักเรียนปิดเทอมก็ไม่เริ่มทำ... :P (อันนี้คน ตจว.แถวบ้าน เขาฝากมาบ่นฮะ อิอิ)