PDA

View Full Version : --------- ร อ เ รื อ ---------

kaitom
4th May 2005, 15:57
ได้มีโอกาสไปที่ ที่คิดว่าตัวเองไม่เคยคิดที่จะได้ไปเล้ย.....มันคือ กินข้าวลอยน้ำ แบบฉบับไทย ๆ แต่เรียกซะหรูว่า "Dinner Cruises" 5555 เรื่องของเรื่องคือมีคนเขาให้บัตรมาอีกทีหนึ่ง บังเอิญว่ามันกำลังจะหมดอายุพอดี...เหมือนถูกหวยมีเหรอที่เราจะไม่รับ....อะนะ..เอาก็เอา
จะดูซะหน่อยว่าคนรวย ๆ คนกินกันอย่างนี้เหรอ....เกิดมาก็ไม่เคยซักกะที :drool:
อ้อ รายละเอียดของสถานที่ ตามลิงค์นี้นะครับ
http://www.manohracruises.com/d_dinner.php
งานนี้ไม่พลาดที่จะเอากล้องไปด้วย เพราะไม่รู้ชาติไหนเราจะได้มาอีกรึเปล่าเนี้ย 5555 เพราะว่าราคามัน พอที่จะเอา พ่อ แม่ น้า พี่ หลาน ที่บ้านผมไปกิน เอ็ม เค ได้อย่างสบาย ๆ ทั้งครอบครัว

kaitom
4th May 2005, 16:03
สถานที่คือ โรงแรม Marriott and Spa มั๊งครับ ...... ต้องลงเรือตอน ทุ่มกว่า แต่มาถึงตั้งแต่ 6 โมง เลย ถ่ายรูปเล่น ๆ แถวใกล้ ๆ นั้นเองครับ ไม่กล้าเดินไปใกล้ เพราะมันมีแต่ ฝ --- า ------ ห ------รั่-------ง กลัวไปเดินสะดุดของเขาให้....

---------------
อันนี้อีกเรื่องหนึ่ง รูปมันอาจะไม่สวยนะครับ เพราะว่าไม่ได้ใช้ขาตั้งอะไร ไปถ่ายเก็บบรรยากาศเฉย ๆ เลยเอามาฝาก ห้องท่องเที่ยว ไม่รู้ถูกรึเปล่าครับเนี้ย 555

kaitom
4th May 2005, 16:06
เผื่อใครสนใจก็ ลองไปดูได้นะครับ เหมาะมาก ๆ สำหรับคนที่กำลังเป็นแฟนกันไป 5555... แต่ถ้าเป็นผม ผมไม่ไหวดีกว่าครับ.....พาไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือดีกว่าน้อ 5555

kaitom
4th May 2005, 16:08
สงสัยมือไม้มันสั่นไปหมด เลยถ่ายมาแค่ 24 รูปเอง ...... 55555 นั่งรอเรืออยู่ชั่วโมงหนึ่งได้มั๊งครับเนี้ย

kaitom
4th May 2005, 16:09
รู้ว่าโรงแรมสวย ๆ อย่างนี้ น่าจะมาซักตอน 4 โมง เนอะ ๆ แล้วถ่ายบรรยากาศไปเรื่อย ๆ 5555 สงสัยถูกยามจับลากไปลงน้้ำแน่ ๆ 555

kaitom
4th May 2005, 16:11
คนที่มาร่วมลงเรือส่วนมาเป็นฝรั่ง กับ นักท่องเที่ยวชาวญี่ปุ่นมั้งครับ ไม่ค่อยได้เห็นคนไทยเท่าไหร่......

kaitom
4th May 2005, 16:13
ฟ้าเริ่มมืด ๆ ลงมาบ้างแล้วล่ะครับ

kaitom
4th May 2005, 16:14
และแล้วก็มืดจนได้ครับ..... ก็ยังรออยู่..........

kaitom
4th May 2005, 16:18
ท้ายสุดแล้ว ผมลืมถ่ายรูปเรือที่ตัวเองนั่ง....555555 มั่วแต่ มึน ๆ งง ... เกรง ๆ กลัว ๆ แต่ขอบอกว่าเครื่องแพง....โ_ _ ต สั่งเครื่องดื่มมาแก้วหนึ่ง 280.- เป็นแก้วเล็ก ๆ ไม่รู้มันคืออะไร อ่านก็ไม่ค่อยจะออก 5555 รู้แต่ว่า มันมีคำว่า "Red Bull" เข้าใจว่ามันต้องเป็นกระทิงแดงแน่ ๆ 55555 เสร็จเรา เลือกเจ้านี้ซะเลย

kaitom
4th May 2005, 16:20
แล้วนี้ มันก็มา 555...... มาเป็นแก้วค็อกเทล มั้งครับ เล็ก ๆ มีมะนาว เสียบ สีแดงหน่อย ๆ... กินข้าวไปแล้วมันนึกถึง โออิชิ เนอะ......... ราคามันขนาดนั้นเลยนะเนี้ย เรา :crazy: แล้วสองคนซักด้วยเรา ..... ยิ่งนึกถึงหลาน และ แม่ยาย รวมถึงคนที่บ้าน ว่าน่าจะอิ่มได้ถึงครอบครัวเลยนะเนี้ยเรา :crazy: 55555

kaitom
4th May 2005, 16:22
มาถึงจนได้ครับ เรือมาแล้ววววววว .... เราดีใจมาก เคยเห็นแต่มันวิ่งผ่านไปมา ไม่คิดว่าจะได้มีโอกาสได้ขึ้นกับเขาบ้าง โย่ ๆๆๆๆ :knock:

kaitom
4th May 2005, 16:28
ระหว่างนั่งบนเรือ กินข้าวไปด้วย ก็เห็นสองข้างทาง ตามริมน้ำ ที่มีคนพักอาศัยอยู่ เห็นครอบครัวหลังเล็ก ๆ น้อย ๆ มีไฟสลัว ๆ มีคน 3-4 คนพร้อมหน้า พร้อมตา นั่งกินข้าวพร้อมเพียงกัน เลยหันกลับมามองเราดู ....... ฮึม มันกินไม่ค่อยลงเล้ยเรา......ทำไมมันห่างกันอย่างนี้น้อ.....ทั้ง ๆ ที่เวลา ก็เวลาเดียวกัน สถานที่ก็ใกล้เคียงกัน แถมประเทศเดียวกันด้วย.........
ผมล่ะอยากจะให้กัปตันเอาเรือไปจอดแล้วเอาข้าวที่ผมกินไปครึ่งหนึ่งเล้ย... จะได้แบ่งกันให้รู้ไปเลยว่า รสชาดมัน สู้ ไข่เจียว หรือ ไข่ต้ม ที่่แฟนผมชอบทำให้กินไม่ได้เล้ย..... อาจเป็นเพราะว่าเขาทำให้ฝรั่งกินมั๊งครับ ทุกอย่างเลย หวานสุด ๆ จืดสุด ๆ

kaitom
4th May 2005, 16:31
สุดท้ายแล้วค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

-----------------------------------------------------------------------

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาชมนะครับ....และขอบคุณเจ้าของบัตร(กินข้าว) ด้วย 5555
ที่สำคัญขอโทษด้วยนะครับ ถ้ามีคนเคยไปแล้ว บอกว่าชอบ ซึ่งความคิดเห็นเรามันสวนทางกัน ..... 555 มันอาจะหรูเกินไปสำหรับผมก็ได้เนอะ .... ข อ อ ภั ย ค๊ า บ บ บ บ บ บ บ .......55555 :yahoo:

airry
4th May 2005, 18:53
:flower: ขอบคุณที่นำบรรยากาศมาฝากครับ.......หาบัตรฟรีให้ผมมั่งจิ

อุอุ....

jer20ry
4th May 2005, 21:15
ภาพสีสด ขาตั้งไม่มีก็ยังคมอยู่..ขอบคุณสำหรับบรรยากาศหรูหรานะก๋า
:flower: :flower::flower:

หลวงลายไทย
9th May 2005, 10:59
เข้าไปดูตาม Link ที่ให้มาแล้วครับ ราคาสูงจริงๆ ค่าใช้จ่ายส่วนใหญ่น่าจะเป็นค่าบรรยากาศไม่ใช่ค่าอาหารครับ

ท้ายสุดแล้ว ผมลืมถ่ายรูปเรือที่ตัวเองนั่ง....555555 มั่วแต่ มึน ๆ งง ... เกรง ๆ กลัว ๆ แต่ขอบอกว่าเครื่องแพง....โ_ _ ต สั่งเครื่องดื่มมาแก้วหนึ่ง 280.- เป็นแก้วเล็ก ๆ ไม่รู้มันคืออะไร อ่านก็ไม่ค่อยจะออก 5555 รู้แต่ว่า มันมีคำว่า "Red Bull" เข้าใจว่ามันต้องเป็นกระทิงแดงแน่ ๆ 55555 เสร็จเรา เลือกเจ้านี้ซะเลย

ยิ่งมาเห็นราคาเครื่องดื่มด้วยแล้ว...เอื้อก :huh:

นี่ถ้าผมมีวาสนาได้ไปกินนะ ผมจะไม่เข้าห้องน้ำไปหลายๆวันเลยครับ :crazy:
แบบว่าจะเก็บของแพงไว้กับดัวให้นานที่สุดครับ :crazy: