PDA

View Full Version : CLASSIC CAR EXPO II ที่ Seacon Aquare 050423

Jim TOC
24th April 2005, 06:31
Photographer: Jim Amateur
Equipment: The Canon EOS Digital Rebel 300D Returned
Many thanks to Zeabiscuit for your len.

ภาพส่วนใหญ่ไม่มีการแต่งใดๆทั้งสิ้นครับ
เป็นภาพที่ได้จากกล้องที่พึ่งออกจาก 0 ครับ

Jim TOC
24th April 2005, 06:33
Have a nice expo and nice business, my friend.

Jim TOC
24th April 2005, 06:35
Nice friend, businessman and familyman.

Jim TOC
24th April 2005, 06:38
Just some only.
Sorry for those that I did not shoot! :bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha:
คุณ nightbird มาดเข้ม
พี่แบนครับ อย่าไปถ่ายเลยๆๆๆไอ้รถนะ มันแก่ก็แก่กว่าเราเยอะ ดูไปแล้วจิตไม่แจ่มใส หันมาถ่ายทางนี้เถอะ ของสดใสอยู่ทางนี่.. :Smiles2: :Smiles2:
คุณหลวงคร๊าบๆๆอายุมากขนาดนั้นเชียวหรอ ถึงต้องมองรอดแว่นอะ ปกติเวลาคนใกล้ตัวอยู่ด้วยไม่เคยเห็นท่านี้ของคุณหลวงเลยยยยยยยยย :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:
Look at Mr. Zeabiscuit, guess what he is waiting for..............answer: his 70-200L...... Thank you very much. I love it. :drool: :drool: :drool: :drool: :drool:

Jim TOC
24th April 2005, 06:41
Same same as me, we are in the same category.....HEAVY WEIGHT!

Jim TOC
24th April 2005, 06:43
Love these cars.

Jim TOC
24th April 2005, 06:49
Beauty contest!

Jim TOC
24th April 2005, 06:53
:flower: :flower:

Jim TOC
24th April 2005, 06:56
Ying ying, one pic for her krab.

Jim TOC
24th April 2005, 06:57
:flower: :flower: :flower: :flower:

Jim TOC
24th April 2005, 06:58
:flower: :flower: :flower: :flower: :flower:

Jim TOC
24th April 2005, 07:08
:flower:

Jim TOC
24th April 2005, 07:09
:flower: :flower: :flower:

Jim TOC
24th April 2005, 07:11
คุณคะ คุณคะ วันนี้คุณดื่มชาแล้วหรือยังคะ

Jim TOC
24th April 2005, 07:12
:flower:

Jim TOC
24th April 2005, 07:13
:flower: :flower: :flower: :flower: :flower: :flower: :flower:

NoWay
24th April 2005, 09:35
ชอบรูปน้องหนึ่งรูปขวาล่างจัง พี่
ถ้าตัดไอ้ KFC ออกไปจะดีมาก :Smiles2:

Jim TOC
24th April 2005, 10:08
ชอบรูปน้องหนึ่งรูปขวาล่างจัง :
ฮั่นแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรู้จักชื่อน้องเขาด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆ

พี่ ถ้าตัดไอ้ KFC ออกไปจะดีมาก :Smiles2:
โถ่ชีวิตเรา ไก่กินไม่ได้แล้วยังโดยให้ตัดออกจากรูปอีก..เศร้า :cry:

YokSod
24th April 2005, 10:08
:Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

Jim TOC
24th April 2005, 10:27
:Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:
ใจตรงกันจริงๆ คุณถ่ายเบื้องหลัง ผมถ่ายเบื้องหน้า อิอิอิอิอิ
เห็นยามไหม เขาเตรียมตัวจะไล่เราอีกแล้ว
ไล่ทั้งปีเลย
ขนาดงานอย่างนี้ยังจะไล่อีก

thanavit007
24th April 2005, 10:47
(Y) (Y) (Y) (Y) (Y)

Jim TOC
24th April 2005, 10:51
(Y) (Y) (Y) (Y) (Y)
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

oberon
24th April 2005, 11:35
ภาพสวยครับพี่จิม :) แต่ผมชอบภาพรถมากกว่าภาพนางแบบ แต่ไม่ได้ว่าภาพนางแบบไม่สวยนะ อิอิอิ แต่ภาพรถแบบนี้เนี่ย นานๆ เห็นทีครับ :) สมาชิก ThaiD ไปกันเยอะเหมือนกันนะเนี่ย :)

NoWay
24th April 2005, 12:30
ขอแจมซัก 2 รูป
อีกมุมนึง(แต่ไม่ใช่ข้างหลัง)

Jim TOC
24th April 2005, 13:10
ขอแจมซัก 2 รูป
อีกมุมนึง(แต่ไม่ใช่ข้างหลัง)
แหม.........คุณน้อง NoWay รู้ใจพี่นะ เข้าใจเลือกรูปมาแจมกับพี่นะครับ :thumbup: :thumbup: :thumbup: :thumbup: :thumbup: :thumbup: :thumbup: :thumbup: :thumbup:

Plub
24th April 2005, 14:24
อ่ะ ชั ต เ ต อ ร์ ค้ า ง ก ลั บ ม า แ ล้ ว เ ห ร อ ?
คุณจิมก็กดบ่อยเหลือเกินนี่นาชัตเตอร์เลยรับไม่ไหว เค้าซ่อมให้ฟรีใช่ไหมครับ? แต่เอ๊ะไปศูนย์แคนนอนมาไม่เห็นมีรูปสาวประชาสัมพันธ์ที่นั่นมาฝากกันเลย ปกติใครๆ เอากล้องไปซ่อมต้องมีรูปสาวที่นั่นมาฝากกันนะ คุณจิมไม่น่าลืมนี่นา แล้วเอา70-200พี่บอมบ์เค้ามาใส่ เดี๋ยวก็ได้เสียตังค์หรอกครับ หรือว่าใส่แล้ว มาคิดอีกทีว่า "แทมร่อนไม่ต่างนิ" อิอิ

งานนี้ดูท่าทางรปภ. ยืนกัดฟันกรอดๆ อยู่ห่างๆ เพราะแต่ละคน Heavy weightทั้งนั้น ทั้งคุณ Soranont, คุณJim, คุณNightbird ไหนจะมีลุงBan กับลุงหลวงอีก ขืนเข้ามาห้ามถ่ายมีหวังโดน ืบแน่ 5 5 5

*ขออนุญาตคุณYoksod ขอนำภาพมาฮากันเล็กๆ น้อยๆ นะครับ ขอบคุณครับ

แอบรักรู้ไม้
24th April 2005, 14:55
อ้าว P' Soranont คือพี่อ้วน หรือเนี่ย พึ่งรู้จริงๆนะเนี่ย :P :P

Mr-kai
24th April 2005, 15:09
ชอบรูปน้องหนึ่งรูปขวาล่างจัง พี่
ถ้าตัดไอ้ KFC ออกไปจะดีมาก :Smiles2:

:Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

Mr-kai
24th April 2005, 15:09
ท่านจิม สวมากเลยครับ

Jim TOC
24th April 2005, 16:40
อ่ะ ชั ต เ ต อ ร์ ค้ า ง ก ลั บ ม า แ ล้ ว เ ห ร อ ?
คุณจิมก็กดบ่อยเหลือเกินนี่นาชัตเตอร์เลยรับไม่ไหว เค้าซ่อมให้ฟรีใช่ไหมครับ? แต่เอ๊ะไปศูนย์แคนนอนมาไม่เห็นมีรูปสาวประชาสัมพันธ์ที่นั่นมาฝากกันเลย ปกติใครๆ เอากล้องไปซ่อมต้องมีรูปสาวที่นั่นมาฝากกันนะ คุณจิมไม่น่าลืมนี่นา แล้วเอา70-200พี่บอมบ์เค้ามาใส่ เดี๋ยวก็ได้เสียตังค์หรอกครับ หรือว่าใส่แล้ว มาคิดอีกทีว่า "แทมร่อนไม่ต่างนิ" อิอิ

พอดีใช้เจ้า Junior ไป 0 แทนก็เลยได้มาแค่รูปเดียว แบบว่าลองกล้องก่อนรับคืนอะครับ
ส่วนเลน 70-200 คงต้องอีกนาน :drool: ชอบครับ focusไวดีจริงๆ :drool:
สำหรับเจ้า ทำหล่น ผมยังชอบความคมของมันอยู่ครับ เสียอย่างเดียวเรื่องความช้าอะครับ :turtle :turtle :turtle :turtle :turtle :turtle

งานนี้ดูท่าทางรปภ. ยืนกัดฟันกรอดๆ อยู่ห่างๆ เพราะแต่ละคน Heavy weightทั้งนั้น ทั้งคุณ Soranont, คุณJim, คุณNightbird ไหนจะมีลุงBan กับลุงหลวงอีก ขืนเข้ามาห้ามถ่ายมีหวังโดน ืบแน่ 5 5 5
ก็จะต้องเจอคุณหลวงถามคำถามที่เตรียมมาแน่นอนครับ มองหน้ายาม แล้วถามว่า "คุณ รู้ไหมผมลูกใคร"
ถ้ายามทะลึ่งถามกลับว่าลูกใคร คุณหลวงบอกว่าเขาก็มีคำตอบไว้ให้ "ถ้าผมรู้แล้วจะถามคุณรึ" :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

arm
24th April 2005, 18:38
โหยยย มุขพี่เป้า ณ ไทยดี เอิ๊กกกกซ์

http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=74347&stc=1

zummer girl 01
24th April 2005, 18:50
the pic is so nice na... thx u na ka both of jim junior & jim amateur

Unregistered
24th April 2005, 20:00
โหยยย มุขพี่เป้า ณ ไทยดี เอิ๊กกกกซ์

http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=74347&stc=1

ตาเจงไปทำอะไรแถวนั้น
ใครจิ้มตาเอาเหรอ?
คุณJim ทำไมไม่ดูแลตาเจง?

ban
25th April 2005, 00:44
ใจตรงกันจริงๆ คุณถ่ายเบื้องหลัง ผมถ่ายเบื้องหน้า อิอิอิอิอิ
เห็นยามไหม เขาเตรียมตัวจะไล่เราอีกแล้ว
มีทั้งเบื้องหน้าเบื้องหลังอีกภาพครับ

:yahoo:

Jim TOC
25th April 2005, 01:19
the pic is so nice na... thx u na ka both of jim junior & jim amateur
You are always welcome.
By the way, which one are you?
Please contact me back, I have tried both you and your friend's mail accounts, and not a single works.
:flower: :flower: :flower: :flower: :flower: :flower:

Jim TOC
25th April 2005, 01:20
ตาเจงไปทำอะไรแถวนั้น
ใครจิ้มตาเอาเหรอ?
คุณJim ทำไมไม่ดูแลตาเจง?
โปรเจงครับ มาตั้งแต่เมื่อไหร่ ไม่เห็นบอกเลยครับ :P

Jim TOC
25th April 2005, 01:22
มีทั้งเบื้องหน้าเบื้องหลังอีกภาพครับ
:yahoo:
นี่เราเล่นกันเป็นทีมจริงๆนะเนี่ย (Y) (Y) (Y) (Y) (Y) (Y) (Y) (Y)

หลวงลายไทย
25th April 2005, 09:15
...
คุณหลวงคร๊าบๆๆอายุมากขนาดนั้นเชียวหรอ ถึงต้องมองรอดแว่นอะ ปกติเวลาคนใกล้ตัวอยู่ด้วยไม่เคยเห็นท่านี้ของคุณหลวงเลยยยยยยยยย :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

จ๊ากกกกก
อุตส่าห์วางมาดวัยคะนอง เลน X-Game กับเด็กๆ
เอารูปนี้มาลงเค้าก็เดาอายุจริงผมถูกหมดซิคุณ Jim

หลวงลายไทย
25th April 2005, 09:17
...

ครายยยยย มาไล่คุณJim คราวหน้ามาเรียกผมจิ.....
คราวนี้แก๊งส์ThaiDเรา อาศัยพวกมากเข้าสู้จริงๆ :thumbup:

Jim TOC
25th April 2005, 09:26
ครายยยยย มาไล่คุณJim คราวหน้ามาเรียกผมจิ.....
คราวนี้แก๊งส์ThaiDเรา อาศัยพวกมากเข้าสู้จริงๆ :thumbup:
ไล่จริงๆครับ ผมออกไปหาคนใกล้ตัวของคนบางคนเพื่อที่จะลองถ่ายด้วยข้าวหลามขาว พอกลับมา ยามไม่ให้ผมเข้าในงาน ผมก็เลยยกข้าวหลามขึ้นมา ทำท่าเหมือนจะทุ่มใส่ แต่หยุดครับ เพราะนึกขึ้นได้ว่าข้าวหลามขาวของน้องบอมนี่หว่า
อิอิอิ
แต่ก็ได้เข้าไปครับ ไม่มีเรื่องอะไรเกิดขึ้นหลังจากนั้น อิอิ เขาเห็นเราถือกล้องยาวๆ สงสัยนึกว่าเป็นนักข่าว :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

Jim TOC
26th April 2005, 11:36
Is this you?

satid
2nd May 2005, 17:16
Just some only.
Sorry for those that I did not shoot! :bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha: :bucha:
คุณ nightbird มาดเข้ม
พี่แบนครับ อย่าไปถ่ายเลยๆๆๆไอ้รถนะ มันแก่ก็แก่กว่าเราเยอะ ดูไปแล้วจิตไม่แจ่มใส หันมาถ่ายทางนี้เถอะ ของสดใสอยู่ทางนี่.. :Smiles2: :Smiles2:
Look at Mr. Zeabiscuit, guess what he is waiting for..............answer: his 70-200L...... Thank you very much. I love it. :drool: :drool: :drool: :drool: :drool:

คุณสัญญา ไปร่วมวงกะเค้าด้วยหรือครับเนี่ย

Jim TOC
2nd May 2005, 20:52
คุณสัญญา ไปร่วมวงกะเค้าด้วยหรือครับเนี่ย
อ๊ะๆ ใครครับคุณสัญญา :spineyes: มีแต่คุณหลวงครับ อิอิอิ
โอ้ย คุณหลวงหนะ เป็นแกนนำในงานนี้เลยแหละ อิอิอิ

satid
3rd May 2005, 09:19
อ๋อ คุณสัญญาใช้ชื่อ หลวงลายไทย นี่เอง ถึงว่าคุ้นๆรูปที่แกไปพายเรือคยัก

สวัสดีครับ ท่านหลวงฯ สบายดีมั๊ยครับ

หลวงลายไทย
3rd May 2005, 14:31
สวัสดีครับ ท่านหลวงฯ สบายดีมั๊ยครับ

สบายดีครับ แถมตอนนี้ย้ายแผนกแล้ว สบายใจมากกว่าเดิมเยอะครับ
ว่าแต่ว่า หลานสาวผม หลานน้ำหวานสบายดีหรือเปล่าครับ อายุตอนนี้น่าจะกำลังขี้อ้อน ออดอ้อนฉอเลาะเลยครับ ว่างๆถ่ายรูปมา Post ให้ดูหน่อยซิครับ

อืม...ไม่ยักรู้ว่าเป็น Member ThaiD กับเค้าด้วย นึกว่าเข้ามาดูเป็นทิดอัน เหมือนคนส่วนใหญ่ที่บริษัท
ที่จริงคนที่ทำงานเราเข้ามาดู ThaiD กันเยอะนะครับ เป็น Member กันก็ไม่น้อย น่าจะตั้งกลุ่ม เรารักThaiD ที่ทำงานเราได้เลยนะนี่

ผมว่าอีกไม่นาน โดนแผนก MIS ล๊อคแน่ๆ อุอุ

Jim TOC
4th May 2005, 08:24
อืม...ไม่ยักรู้ว่าเป็น Member ThaiD กับเค้าด้วย นึกว่าเข้ามาดูเป็นทิดอัน เหมือนคนส่วนใหญ่ที่บริษัท
มีหลวงลายไทยจึงได้เกิด Jim Amateur
เมื่อมี Jim Amateur ก็ต้องมี Satid และคนอื่นๆอีกมากมาย

ที่จริงคนที่ทำงานเราเข้ามาดู ThaiD กันเยอะนะครับ เป็น Member กันก็ไม่น้อย น่าจะตั้งกลุ่ม เรารักThaiD ที่ทำงานเราได้เลยนะนี่
ผมว่าอีกไม่นาน โดนแผนก MIS ล๊อคแน่ๆ อุอุ
เห็นด้วยนะครับที่จะตั้งกลุ่มเรารักไทยดี ดูอบอุ่นดีนะครับ ที่โรง 6 เท่าที่ผมทราบมีอยู่หลายคนเหมือนกัน ระดับ ผจก.ก็มี ขนาดผู้ช่วยผมก็ยังแอบเข้าไปดูไทยดีเลยครับ งั้นผมขอเสนอคุณหลวงฯ เป็นหัวโจกในกลุ่มเรารักไทยดีเลยแล้วกัน...อิอิ ท่านอาวุโสที่สุดแล้วครับ :bucha: :bucha: :bucha:

ปล.ถึงคุณสถิตย์ ปีนี้จะจัด Rally ไหมครับ

satid
4th May 2005, 09:38
สบายดีครับ แถมตอนนี้ย้ายแผนกแล้ว สบายใจมากกว่าเดิมเยอะครับ
ว่าแต่ว่า หลานสาวผม หลานน้ำหวานสบายดีหรือเปล่าครับ อายุตอนนี้น่าจะกำลังขี้อ้อน ออดอ้อนฉอเลาะเลยครับ ว่างๆถ่ายรูปมา Post ให้ดูหน่อยซิครับ

ผมว่าอีกไม่นาน โดนแผนก MIS ล๊อคแน่ๆ อุอุ ได้ยินข่าวจากน้องตาลเหมือนกันว่าท่านหลวงฯย้ายแผนกแล้ว แหม คนเก่งๆอย่างท่านหลวงฯ ใครๆก็อยากได้ตัวทั้งนั้นแหละครับ

ส่วนน้องน้ำหวานสบายดีครับ ซนมากๆๆๆๆๆ พาไปห้างทีไร เหนื่อยทุกทีเลย ไม่ยอมให้อุ้มง่ายๆ จะลงมาเดินลูกเดียว ตอนนี้ก็ 18 เดือนเศษแล้วครับ

จริงๆผมสมัครทิ้งไว้ตั้งแต่ Delta Rally Family ที่แก่งกระจานเสร็จหน่ะครับ โดยการชักชวนของคุณ Jim Amateur ครับ ไม่ค่อยได้เข้ามา post เพราะยังใหม่อยู่ แถมไม่ค่อยมีรูปมาอวด ก็เลยได้แต่อ่าน และชื่นชมผลงานของแต่ละท่าน

ก็ดีนะครับ มาตั้งชมรมเล็กๆในบริษัทก่อน แล้วค่อยมาร่วมสนทนา แลกเปลี่ยนมุมมองกันใน ThaiD

satid
4th May 2005, 09:53
มีหลวงลายไทยจึงได้เกิด Jim Amateur
เมื่อมี Jim Amateur ก็ต้องมี Satid และคนอื่นๆอีกมากมาย

เห็นด้วยนะครับที่จะตั้งกลุ่มเรารักไทยดี ดูอบอุ่นดีนะครับ ที่โรง 6 เท่าที่ผมทราบมีอยู่หลายคนเหมือนกัน ระดับ ผจก.ก็มี ขนาดผู้ช่วยผมก็ยังแอบเข้าไปดูไทยดีเลยครับ งั้นผมขอเสนอคุณหลวงฯ เป็นหัวโจกในกลุ่มเรารักไทยดีเลยแล้วกัน...อิอิ ท่านอาวุโสที่สุดแล้วครับ :bucha: :bucha: :bucha:

ปล.ถึงคุณสถิตย์ ปีนี้จะจัด Rally ไหมครับ เห็นด้วยอีกเสียงครับ ก่อตั้งแล้วเสร็จยังงัย ช่วยแจ้งด้วยนะครับ มีพี่ที่แผนกก็ชอบเล่นกล้องอยู่เหมือนกัน น่าจะสนใจ

ปีนี้คงไม่จัดครับ คุณ Jim อยากให้เป็นประเพณี 2 ปีครั้ง จัดทุกปีกลัวจะเบื่อกันซะก่อน อีกอย่าง ยังไม่หาเหนื่อยจากครั้งที่ผ่านมาเลยครับ Rally ครั้งต่อไปก็ 2006 ครับ งานนี้น่าจะมีสมาชิกเพิ่มขึ้นอย่างน้อยก็จากชมรมคนรักไทยดี นี่หล่ะครับ หลังจากที่ผ่านๆมามีแต่ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นที่ดูจะโดดเด่นกว่าเพื่อน