PDA

View Full Version : ห้องพานาฯ ก็น่าจะมีนะครับ

caty
31st March 2005, 08:08
มีคนเล่นกันเยอะเหมือนกันนิ

RUTch
31st March 2005, 12:22
นั่นว่าแล้ว ... ก็ยังขาด Pana ขาด Pentax แล้วอะไรอีกหนอ ?

หลวงลายไทย
31st March 2005, 12:58
นั่นว่าแล้ว ... ก็ยังขาด Pana ขาด Pentax แล้วอะไรอีกหนอ ?

Kodak ครับป๋า ผมเห็นคนที่ไปออกทริปด้วยกันมีใช้อยู่พอสมควรครับ สีสรรแจ่มมากเลยครับ

Casio นี่เห็นโฆษาเยอะแต่ไม่ค่อยเห็นคนใช้กันซักเท่าไหร่ครับ

เอามันให้ครบทุกยี่ห้อไปเลย ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับ :bucha:

oberon
31st March 2005, 14:35
ขอแสดงความเห็นด้วยคนครับ :chat: ผมว่า จริงๆ กล้องในท้องตลาดมันมีหลายยี่ห้อมาก นอกจาก Kodak กะ Casio แล้ว ก็ยังมีอื่นๆ อีกเช่น Kyocera, HP (ทำกล้องแล้ว), Samsung, Contax etc.แต่ว่ายี่ห้อหลังๆ เนี่ย คนใช้น้อย ผมก็เลยเข้าใจว่าทาง staff กลัวว่า เปิดห้องมาแล้ว จะกลายเป็นห้องร้าง คือไม่ค่อยมีคนเข้า ไม่คึกคักเหมือนห้องหนอนกะนิกร เหมือนตอนก่อนที่จะเปิดห้องหมีไงคับ ผมว่า อันนี้คงขึ้นอยู่กับทาง staff ว่าน่าจะเปิดไหม? ความเห็นผม น่าจะดูจากเสียงเรียกร้องของผู้ใช้แต่ละยี่ห้อ นะครับ หรือไม่ถ้ากลัวว่าเปิดเป็นห้องของยี่ห้อหลังๆ นี้มันจะไม่คึกคัก ก็อาจจะมีอีก option นึงคือ เปิดเป็นห้องของ ยี่ห้ออื่นๆ น่าจะดีไหมครับ? เพื่อมีที่ให้คนที่ไม่ได้ใช้ยี่ห้อที่เปิดห้องไว้ มีที่คุยกัน อีก 1 ความเห็นครับผม :bucha:

caty
31st March 2005, 14:54
มีห้องอื่นๆก็ดีครับ แต่พานาฯ ผมดูจากพันติ๊บดอทคอมแล้ว เป็นคลับใหญ่ทีเดียวครับ ดูๆจะหนาแน่นพอๆกับแคนนอน นิคอน หรือคึกคักกว่าด้วยซ้ำไป

หลวงลายไทย
31st March 2005, 15:15
ขอแสดงความเห็นด้วยคนครับ :chat: ผมว่า จริงๆ กล้องในท้องตลาดมันมีหลายยี่ห้อมาก นอกจาก Kodak กะ Casio แล้ว ก็ยังมีอื่นๆ อีกเช่น Kyocera, HP (ทำกล้องแล้ว), Samsung, Contax etc.แต่ว่ายี่ห้อหลังๆ เนี่ย คนใช้น้อย ผมก็เลยเข้าใจว่าทาง staff กลัวว่า เปิดห้องมาแล้ว จะกลายเป็นห้องร้าง คือไม่ค่อยมีคนเข้า ไม่คึกคักเหมือนห้องหนอนกะนิกร เหมือนตอนก่อนที่จะเปิดห้องหมีไงคับ ผมว่า อันนี้คงขึ้นอยู่กับทาง staff ว่าน่าจะเปิดไหม? ความเห็นผม น่าจะดูจากเสียงเรียกร้องของผู้ใช้แต่ละยี่ห้อ นะครับ หรือไม่ถ้ากลัวว่าเปิดเป็นห้องของยี่ห้อหลังๆ นี้มันจะไม่คึกคัก ก็อาจจะมีอีก option นึงคือ เปิดเป็นห้องของ ยี่ห้ออื่นๆ น่าจะดีไหมครับ? เพื่อมีที่ให้คนที่ไม่ได้ใช้ยี่ห้อที่เปิดห้องไว้ มีที่คุยกัน อีก 1 ความเห็นครับผม :bucha:

ใช่ครับ หลักๆก็กลัวว่าห้องจะเงียบเหงา และการหา Mod มาช่วยดูแลช่วยตอบคำถามนี่แหละครับ

ไอเดียเรื่องการเปิดห้องยี่ห้ออื่นๆนี่น่าสนใจครับ แล้วถ้ามีการสนใจยี่ห้อไหนมากเป็นพิเศษโดยดูจากการ Post ค่อยแยกห้องออกมา เป็นไอเดียที่น่าสนใจครับ

Unregistered
1st April 2005, 02:33
ใช่ครับ หลักๆก็กลัวว่าห้องจะเงียบเหงา และการหา Mod มาช่วยดูแลช่วยตอบคำถามนี่แหละครับ

ไอเดียเรื่องการเปิดห้องยี่ห้ออื่นๆนี่น่าสนใจครับ แล้วถ้ามีการสนใจยี่ห้อไหนมากเป็นพิเศษโดยดูจากการ Post ค่อยแยกห้องออกมา เป็นไอเดียที่น่าสนใจครับผมว่าใช้ห้อง Main Forum ก็ได้มังครับ

Ringo E10
1st April 2005, 09:28
อืม ครับ ผม ว่า กล้อง อื่นๆ อยู่ในห้อง main ก็ได้ครับ รัับรองว่ามีคนมาตอบให้ท่าน
อยู่แล้วครับ สงสาร ผู้ดูแลครับ
หรือว่าลองถามดูหลายๆเวปก็ได้นะครับ ผมเองตอนนี้ก็อยากจะทราบว่า pana จับมือกับ
sony จริงเปล่าคับ ที่ว่าจะทำกล้อง DSLR ราคาต่ำกว่า 30000 ออกมา

ไม่รู้ว่าจะเป็นเรื่องจริงหรือเปล่านะครับ

fOrtune
2nd April 2005, 10:04
แบ่งเป็นโซนทวีปตามผู้ผลิตเลยดีไหม ถ้ายี่ห้อไหนได้รับความนิยมเทียบเท่ากับแบนด์ดังๆ ที่เปิดแยกห้องไปแล้ว ก็ค่อยแยกออกทีหลัง :p

fOrtune
2nd April 2005, 10:11
ผมเองตอนนี้ก็อยากจะทราบว่า pana จับมือกับ
sony จริงเปล่าคับ ที่ว่าจะทำกล้อง DSLR ราคาต่ำกว่า 30000 ออกมา ไม่รู้ว่าจะเป็นเรื่องจริงหรือเปล่านะครับ

ถ้าจำโฆษณาทีวีชุดหนึ่งของทางโซนี่ได้ ที่เขาแสดงให้เห็นว่ากล้อง digital compact ของเขานั้นถ่ายภาพได้ง่ายและเร็วกว่า SLR หรือ DSLR ที่ต้องปรับโน้นปรับนี้ แล้วไม่รู้ว่าโซนี่จะจำได้ไหม เมื่อภายหลังต้องมาทำ DSLR เหมือนกับเขาๆ บ้าง แต่ของอย่างนี้มันเรื่องของอนาคต :blink: