PDA

View Full Version : อุทยานแห่งชาตินาแห้ว....เลย

jer20ry
14th February 2005, 16:09
ไปทั่วจังหวัดเลยมาค่ะ ได้ไปภูหลวง ภูเรือ และอุทยานแห่งชาตินาแห้ว....ได้รับบรรยากาศธรรมชาติสุด
แถมหนาวๆๆๆ...ไม่ยากอาบน้ำอะ

jer20ry
14th February 2005, 16:12
ถ่ายมาไม่ค่อยสวยนะค่ะแต่อยากให้ไปเที่ยวกันที่จริงสวยมาก.....(",)

เก่งกรุงเก่า
14th February 2005, 16:35
:D มีรูปตัวอย่างอีกมั้ยครับ เมืองเลยเป็นจังหวัดที่ผมจะไปปีละประมาณ 1 ครั้งเป็นอย่างน้อย เผื่อจะได้ไปเที่ยวที่นาแห้วบ้างครับ :D

RUTch
14th February 2005, 16:37
กร๊าก...รูปสวยครับ น่าไปมากเลย แต่คนแถวๆนี้คงหลีกเลี่ยงไม่ไปหลายคนเลย เพราะชื่อไม่ค่อยเป็นมงคล ... กร๊าก

Orange**
14th February 2005, 16:41
...ไม่ยากอาบน้ำอะ :huh: :huh:

อยากไปครับ เดี๋ยวถ้ามีโอกาสไป จะไปชวนไปเที่ยวด้วยกันนะครับ ............... :knock: :knock:

...ข้างบนนี่ พูดเล่นนะครับ กรุณาอย่าถือสา...............................
ผมก็ชอบบรรยากาศของภาคเหนือ ขอบคุณที่แนะนำแหล่งท่องเที่ยวครับ :D

หลวงลายไทย
14th February 2005, 17:12
ไปทั่วจังหวัดเลยมาค่ะ ได้ไปภูหลวง ภูเรือ และอุทยานแห่งชาตินาแห้ว....ได้รับบรรยากาศธรรมชาติสุด
แถมหนาวๆๆๆ...ไม่ยากอาบน้ำอะ

ที่ภูหลวง ภูเรือนี่ วิวสวยๆเยอะเลยนะครับ
มีคนที่ไปเอารูป พระอาทิตย์ขึ้นผาโหล่นน้อยภูเรือ มาให้ชม โอ้โฮ มันสวยงามมากๆเลย อยากหาโอกาสไปจังเลยครับ แต่คิวเต็มหมด :cry: :cry:
ที่นั่นจุดชมวิวริมหน้าผามีไม่น้อยเลยครับ ทั้ง ผาช้างผ่าน ผาสมเด็จ ผาเตลิ่น

สิ้นเดือนนี้มีคนชวนไปเหมือนกันหลายทริป ทั้งพายเรือข้ามเกาะ จากเกาะพนัก ไป เกาะยาว และ อีกทริปก็คือ ภูหลวง, ภูเรือ และป่าสวนหินงาม นี่แหละครับ
ยังตัดสินใจไม่ได้เลย อยากไปหมดทุกทริป แต่สงสัยจะแห้ว :cry: :cry:
มีภาพอีกไหมครับอยากเห็นภาพหลายๆมุมครับ :banana: :banana:

ถ่ายมาไม่ค่อยสวยนะค่ะแต่อยากให้ไปเที่ยวกันที่จริงสวยมาก.....(",)

สวยไม่สวย ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ นี่ก็สวยกว่าผมถ่ายตั้งเยอะแล้วครับ :redface:
นำรูปมาฝาก นำบรรยากาศมาชม
คือ Concept ของห้องนี้ครับ

อืม..ผมก็ยังค้างอีกหลายทริปเหมือนกันแฮะ ที่ยังไม่ได้ Post รูป :redface:
กลับบ้านดึกทุกวัน เดี๋ยวเอารูปที่ น้ำเข็ก มาให้ชมดีกว่า

arm
14th February 2005, 22:11
เอามาให้ชมอีกเยอะ ๆ ก็ได้ครับ ท่าทางจะสวยไม่ใช่น้อย แต่ชื่อนี่....... เอิ๊กกกซ์

โลมาน้อย
14th February 2005, 22:33
อุทยานแห่งชาตินาแห้ว....ได้รับบรรยากาศธรรมชาติสุด
:yahoo: ชื่อไม่ค่อยน่าไปเท่าไหร่เลยค่ะ อิอิ
เอารูปมาลงอีกสิค่ะ :bunny:

faloverung
15th February 2005, 05:37
เห็นชื่ออุทยานทีแรกตกใจหมด :ahha:

caty
15th February 2005, 14:38
น้ำตกตาดเหือง เขตอุทยานนาแห้วครับ

caty
15th February 2005, 14:40
จุดชมวิวริมทาง นาแห้วเหมือนกันครับ

caty
15th February 2005, 14:46
บ้านพักอุทยานนาแห้ว (คืนละ 1500 บาท มีเครื่องทำน้ำอุ่น)

DBR9
27th February 2005, 18:03
สวยนะคะ เคยอยู่ที่นั่น 13 ปี อากาศดี๊ดีค่ะ

Sompol
28th February 2005, 13:08
สวยครับ...แต่ไม่กล้าไปเพราะกลัวแห้ว..อิอิ :huh:

ZeaBiscuit
28th February 2005, 22:53
อยากไป อยากไป ไม่กลัวชื่ออ่ะ ผมมันพวกหนามยอก เอาหนามบ่ง เอิ้กกก :Smiles2:

oberon
1st March 2005, 17:15
อยากไป อยากไป ไม่กลัวชื่ออ่ะ ผมมันพวกหนามยอก เอาหนามบ่ง เอิ้กกก :Smiles2:
ผมไม่กลัวชื่อเหมือนกันคราบบบ อิอิอิ แต่ไม่ใช้หนามอ่ะ ถ้ามีแห้วที่ไหน ก็ กิน แห้วที่นั่นอ่ะครับ เดี๋ยวหาโอกาสไปกินแห้วดีกว่า ท่าทางบรรยากาศดี

ปล. คุณหลวง คิวเที่ยวเต็ม เลยนะครับ น่าอิจฉาจริง :Smiles2:

singto
9th March 2005, 11:45
ผมไปบ่อย ๆ แต่ไม่ถึงนาแห้วซักที คราวนี้คงต้องไปให้ถึงแล้วครับ