PDA

View Full Version : มินิมิตติ้ง ฉบับปี 2009 มาแล้วค่า ^_^

momo
9th September 2009, 11:28
ห่างหายกันไปนานเลยนะคะ หลังจาก มินิมิตติ้งที่ เอสพลานาด (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=74981)ครั้งที่แล้ว
แล้วก็ มิตติ้งวันเกิดเว็บ (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=91648) ปีที่แล้ว อีกเช่นกัน

ตอนนี้ Server กลับเข้าสู่ภาวะปกติแล้ว ยามศึกเรารบ ยามสงบ ต้องฉลอง ค่ะ

มินิมิตติ้ง ครั้งนี้ รวมตัวกันที่ชั้น 2 ของ บ้านไร่กาแฟ เอกมัย สถานีรถไฟฟ้า เอกมัย นะคะ เวลา บ่าย 2 - 5 โมงเย็น ค่ะ

มีอะไรน่าสนใจบ้าง ?

ที่แน่ๆ ก็พลเมืองไทยดี จะมารวมตัวกันโดยไม่ได้นัดหมาย เอ้ย! นัดหมาย ๆ ค่ะ
ห่างกันมาตั้งปี พบกันครั้งนี้ ต้องไม่พลาดนะค้า :Smiles2:

สำหรับ High Light มินิมิตติ้งครั้งนี้ เราได้รับเกียรติจากคุณเพิ่มรัก เจ้าของกระทู้ " นำเสนอวิธีทำ อัลบั้ม LCD แบบบ้านๆ (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=136711)" ที่จะนำตัวอย่างอัลบั้ม พรัอมมาสาธิตการทำให้เราดูในงานนี้ด้วยค่า :D คุณเพิ่มรัก จะสาธิตให้เราดู เวลา 15.00 - 15.30 น. นะคะ ถ้าใครมีคำถาม อยากเห็นอัลบั้มของจริง หรือสงสัยว่าซื้อวัสดุได้ที่ไหน ไปคุยกับคุณเพิ่มรักได้ที่งานนี้เลยค่ะ

สำหรับพลพรรคคนรักไทยดี สามารถหาซื้อของที่ระลึก โลโก้เว็บ เช่น เสื้อคอปกสีขาว แก้วกาแฟ ได้ที่งานนี้ด้วยค่ะ

ค่าใช้จ่าย : งานนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ จัดขึ้นเพื่อเพื่อนพ้องพี่น้องกัน มาพบกัน นะคะ มีเพียงขอความร่วมมือทุกท่าน ช่วยซื้อคูปองที่โต๊ะลงทะเบียนหน้างาน ใบละ 100 บาท (สามารถนำไปแลกเครื่องดื่มได้ 1 แก้ว) เพื่อเป็นค่าสถานที่ ในการที่เรามาขอใช้พื้นที่ร้านค่ะ (อันนี้ขอให้ช่วยกันนะคะ)
การเดินทาง :
รถุไฟฟ้า BTS สถานี เอกมัย เดินไปทางโรงหนังเมเจอร์
รถประจำทางสาย 2, 23, 25, 38, 40, 48, 98, 501, 511 และ 513
รถส่วนตัว N13 43.225 E100 35.084
N13 43.225, E100 35.084
จอดรถที่บ้านไร่เลย ได้ไม่เกิน 20 คัน และจอดได้ไม่เกิน 1 ชมครึ่ง
แต่ถ้าจอดที่วัดธาตุทอง ค่าจอด ชม.แรก 20 บาท ชม.ต่อไป 10 บาท สำหรับบุคคลทั่วไป

พบกัน เสาร์ที่ 26 กันยายน 2552 เวลา บ่าย 2 โมง บ้านไร่กาแฟ เอกมัย ชั้น 2 นะค้า :D

ภาพตัวอย่าง จากมิตติ้งครั้งก่อนๆ ค่ะ :D

momo
14th September 2009, 15:16
ลงชื่อกันไว้หน่อย นะค้า :D
ตอนนี้เสื้อมีเหลือ ไซส์ L กับ XL เท่านั้นนะคะ ใครต้องการไซส์ไหน หรือแก้วกี่ใบ ฝากแจ้งโมโม่ด้วยนะค้า :Smiles2:

D1
Rutch
Momo
เพิ่มรัก
มาย
photoboyd
kagerla
Joe_@mun
Starck
suradashc
Cheerful
ban
เล็ก

แล้วพบกันค่า :good:

unseen036
17th September 2009, 15:20
^^ กิจกรรมน่าสนใจที่ไม่น้องใหม่ ต้องไม่พลาดแน่ๆ ^^ เดี๊ยวจะส่งตัวแทนไปนะค่ะ หุหุ

ถ้าไปเนียะไปซื้อบัตรหน้างานได้เลยใช่ไหมค่ะ ไม่ต้องจอง ที่ในนี้หรือป่าวค่ะ

แล้วเสื้อ ไทยดี ตัวละกี่บาทค่ะ ^^ อยากได้ค่ะ

เพิ่มรัก
17th September 2009, 22:48
อัลบั้มได้มาจากประสบการณ์ แต่มันต้องพัฒนาอีก อยากให้ทุกท่านเอาไปต่อยอดครับ สำหรับท่านใดเอาไปทำได้ประโยชน์ เกิดรายได้มากขึ้นอันนั้นเป็นสิ่งที่ผมหวังมากที่สุด ตอนนี้กล้องคอมแพ็คมาตีตลาดช่างภาพแบบ ผมเยอะมาก .... ผมพวกยังอ่อนเรื่องการออกแบบ และถ่ายภาพครับ ยังไงก็คงต้องความรู้ในส่วนนี้แบ่งมาให้ผมบ้างนะครับ ...
หวังว่าวันนั้นคงเจอพี่ๆๆน้องๆๆที่มาให้ผมสูบความรู้นะครับ จะได้กลับเอามาใช้พัฒนาผลงานต่อไปครับ

modern_d
17th September 2009, 22:58
เซ็งเลย วันเสาร์ที่ 26 ไม่ว่างอ่ะ
อยากไปเจอคุณเพิ่มรักตัวเป็นๆ
รบกวนทีมงาน ThaiD ถ่ายเป็น clip
แล้วจัดจำหน่ายได้ไหมครับ :bucha::bucha::bucha:

momo
18th September 2009, 02:09
เสื้อรุ่นนี้ คอปกสีขาว เนื้อผ้าทีซี เกรด A เลยค่ะ (เกรดนี้เห็นว่าซื้อบนห้างตัวนึงร่วม 600-700 บาท)

ราคา 320 บาทค่ะ
ตอนนี้เหลือ L กับ XL เท่านั้นค่ะ หมดแล้วหมดเลย ไม่ได้สั่งทำเพิ่มค่ะ

L --> ความกว้างไหล่ 18" ความกว้างอก 42" ความยาวเสื้อ 29"
XL --> ความกว้างไหล่ 19" ความกว้างอก 44" ความยาวเสื้อ 30"

สนใจอยากให้สั่งจองไว้นะคะโมโม่จะได้นำไปให้

สำหรับคนที่ไปร่วมมินิมิตติ้งครั้งนี้ อยากให้ลงชื่อไว้น่ะค่ะ โมโม่มีของที่ระลึกจะเซอร์ไพรส์ ด้วย

แล้วพบกันค่า :D

Ultra-j
18th September 2009, 16:51
นายแบบเสื้อ หน้าตาดีมากๆๆ อิๆๆ

Palajin
18th September 2009, 17:58
ติดงานคร้าบบบบบ T-T อดไปแน่เลย บ่าย 2-5โมงเย็น ไปไม่ทันแน่ๆ ก็งานยังไม่เลิกนี่นา อดไปเลยเรา
โอกาสหน้ามาเร็วๆนะครับ

momo
18th September 2009, 18:06
ตามหลังไปก็น่าจะพอได้เจอกันนะคะ ขาเมาท์ คุยกันนานอยู่แล้ว :good:

Joe_@mun
18th September 2009, 21:54
ผมเพิ่งจะเป็นสมาชิกThaiD ได้ไม่นาน ไม่ทราบว่าไปได้มั้ยครับ ....ถ้าได้ ขอจองเสื้อหนึ่งตัวครับ L ครับ (ไม่รู้จักใครเลย)...

Starck
18th September 2009, 22:08
เสื้อรุ่นนี้ คอปกสีขาว เนื้อผ้าทีซี เกรด A เลยค่ะ (เกรดนี้เห็นว่าซื้อบนห้างตัวนึงร่วม 600-700 บาท)

ราคา 320 บาทค่ะ
ตอนนี้เหลือ L กับ XL เท่านั้นค่ะ หมดแล้วหมดเลย ไม่ได้สั่งทำเพิ่มค่ะ

L --> ความกว้างไหล่ 18" ความกว้างอก 42" ความยาวเสื้อ 29"
XL --> ความกว้างไหล่ 19" ความกว้างอก 44" ความยาวเสื้อ 30"

สนใจอยากให้สั่งจองไว้นะคะโมโม่จะได้นำไปให้

สำหรับคนที่ไปร่วมมินิมิตติ้งครั้งนี้ อยากให้ลงชื่อไว้น่ะค่ะ โมโม่มีของที่ระลึกจะเซอร์ไพรส์ ด้วย

แล้วพบกันค่า :D

นายแบบอย่างหล่อ อย่างเท่ห์เลย คุณ โมโม่ คร้าบ ฝากแก้วใบนึง กับเสื้อ ไม่แน่ใจตัวเอง Size ไหนเหมือนกันครับ ขอบคุณนะคร้าบ :flower:

Starck
18th September 2009, 22:12
อัลบั้มได้มาจากประสบการณ์ แต่มันต้องพัฒนาอีก อยากให้ทุกท่านเอาไปต่อยอดครับ สำหรับท่านใดเอาไปทำได้ประโยชน์ เกิดรายได้มากขึ้นอันนั้นเป็นสิ่งที่ผมหวังมากที่สุด ตอนนี้กล้องคอมแพ็คมาตีตลาดช่างภาพแบบ ผมเยอะมาก .... ผมพวกยังอ่อนเรื่องการออกแบบ และถ่ายภาพครับ ยังไงก็คงต้องความรู้ในส่วนนี้แบ่งมาให้ผมบ้างนะครับ ...
หวังว่าวันนั้นคงเจอพี่ๆๆน้องๆๆที่มาให้ผมสูบความรู้นะครับ จะได้กลับเอามาใช้พัฒนาผลงานต่อไปครับ

ขอบคุณนะครับ ความรู้แบ่งปัน ตัวผมเอง แค่อยากทำ Album งานแต่งของผมเอง อิอิ แต่ยังไม่ได้แต่งสักที 555

jck
20th September 2009, 18:59
อยากไป

RUTch
20th September 2009, 21:09
อยากไป

อยากไปก็ไปซิครับ :good:

NoAids
21st September 2009, 01:22
อดไป ติดงานเย็นด้วยจิ

DarkDiy
21st September 2009, 12:17
เสียดายทำไมต้องวันเสาร์ T*T

วันเสาร์เลิกห้าโมงเย็น ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ

photoboyd
22nd September 2009, 13:44
รอมานานแล้ว...
หลังจากติดนู้น ติดนี่...ที่สำคัญ ใกล้บ้าน หุ หุ

ฝากเสื้อตัว ด้วยนะครับ ไซด์ L

ว่าแต่ครั้งแรก ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ งง งง อยู่ :spineyes:

momo
22nd September 2009, 16:50
รอมานานแล้ว...
หลังจากติดนู้น ติดนี่...ที่สำคัญ ใกล้บ้าน หุ หุ

ฝากเสื้อตัว ด้วยนะครับ ไซด์ L

ว่าแต่ครั้งแรก ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ งง งง อยู่ :spineyes:

ได้เลยค่ะ เดี๋ยวโมโม่ มีของที่ระลึก เวอร์ชั่นพิเศษไปฝากนะคะ :Smiles2:

kagerla
22nd September 2009, 21:30
จองเสื้อตัวนึงครับ size L
และจองที่นั่งด้วย 1 ที่ครับ เลิกงานไม่เกินบ่ายโมงครึ่ง จะไปให้ทันครับ

runryu
22nd September 2009, 21:44
ติดอบรมดูลายมือถึง 4 โมงเย็นแหนะ อยากพบคุณเพิ่มรักเช่นกัน ได้ไอเดียเยอะดี มาเพชรบุรีบอกกันบ้างนะครับ ครูบ้านนอกอาสาเลี้ยงข้าว อิอิ

เพิ่มรัก
22nd September 2009, 23:16
ติดอบรมดูลายมือถึง 4 โมงเย็นแหนะ อยากพบคุณเพิ่มรักเช่นกัน ได้ไอเดียเยอะดี มาเพชรบุรีบอกกันบ้างนะครับ ครูบ้านนอกอาสาเลี้ยงข้าว อิอิ
:clap:ผมว่าคุณได้เลี้ยวข้าวผมทุกวันแน่เลย ผมอยู่เพชรครับ 5555:Smiles2:

runryu
23rd September 2009, 09:11
อ่ะ จิงดิท่าน นัดเจอๆ จะได้รู้จักกันบ้างนะท่าน(ไม่ใช่เพชรบูรณ์นะ...เหอๆ)

มาย
24th September 2009, 00:45
ขอไปด้วยคนคับ

momo
24th September 2009, 11:20
เห็นพี่เล็ก (บางบอน) แจ้งว่าจะไปด้วย อย่างไรจะไปขอชม BB ของพี่เล็กหน่อยนะค้า เค้าว่าเวิร์ค ยังสงสัยอยู่ ว่าเวิร์คยังไง :blink:

Starck
24th September 2009, 13:51
ผมไปด้วยนะครับ คุณ MoMo รายชื่อตกหล่นซะแว้ว

RUTch
24th September 2009, 15:24
เห็นพี่เล็ก (บางบอน) แจ้งว่าจะไปด้วย อย่างไรจะไปขอชม BB ของพี่เล็กหน่อยนะค้า เค้าว่าเวิร์ค ยังสงสัยอยู่ ว่าเวิร์คยังไง :blink:

อีตาเล็กแกเอามาเล่น facebook โพสทั้งวันเลย ก็ work นะซิ :thumbup:
สำหรับผม ขอหนีไกลๆ อุปกรณ์คุมทาส :P เพราะมัน work กับเจ้านาย ทั้งที่บ้าน และเจ้านายที่ Office :blink:

momo
25th September 2009, 11:22
ผมไปด้วยนะครับ คุณ MoMo รายชื่อตกหล่นซะแว้ว

รับแซ่บค่า เพิ่มชื่อให้แล้วนะค้า :flower:

เล็ก
25th September 2009, 12:20
เจอกันค้าบ

Ace-pilot
25th September 2009, 13:13
น่าไปแฮะ

ripper
26th September 2009, 00:39
เหอ พรุ่งนี้ มีถ่ายรูปงานแต่งขำๆ ให่เพื่อน ตอนเช้ากะตอนเย็น...ช่วงบ่าย ถ้ามีเวลาว่างๆ ผมจะไปอีกคน....อยากไปซื้อเสื้อใหม่แล้วครับตัวเก่า มัน เปื่อยแล้วอะครับ:drool::drool:

momo
26th September 2009, 00:58
เหอ พรุ่งนี้ มีถ่ายรูปงานแต่งขำๆ ให่เพื่อน ตอนเช้ากะตอนเย็น...ช่วงบ่าย ถ้ามีเวลาว่างๆ ผมจะไปอีกคน....อยากไปซื้อเสื้อใหม่แล้วครับตัวเก่า มัน เปื่อยแล้วอะครับ:drool::drool:

ดีจัง คิดถึงน้อง Ripper กับคุ๊กกี้นะคะ แล้วมีน้องรึยังคะเนี่ย? พรุ่งนี้จะพาไปอวดด้วยรึเปล่า?

awit
26th September 2009, 21:13
ไปมาแ้ว้ววว(Y) งานดีๆมีสาระอย่างนี้น่าจะจัดอีก บ่อยๆ ขึ้นนะครับ :clap::clap::clap:

taksim
26th September 2009, 21:34
ไปมาเป็นไงกันบ้างล่ะคร้าบบ

ไม่ได้ไป T____T

ต้องเตรียมของไปสิงค์โปรพรุ่งนี้ ซิกๆ อดไป

lekkung
26th September 2009, 23:31
งานเปนยังงัยมั่งค้าบบบ ไม่สบาย นอนซมอยู่บ้าน อดไปเลย

เพิ่มรัก
27th September 2009, 00:22
กลับมาถึงเพชรบุรีโดยสวัสดิภาพ ลุยฝนมาบางช่วง วันนี้...ขับกลับเองแฟนไม่ค่อยสบายด้วย จากลาดพร้าว ถึง สมุทรสงคราม ไม่ไหวมีฝน ตามองไม่ค่อยเห็น แฟนต้องให้เปลี่ยนขับ รถในกรุงเทพติดจังเลย
ท่านใดที่ได้แผ่นไปเปิดไม่ได้ แจ้งมาเลยนะครับ เดี๋ยวผมจัดส่งไปให้ใหม่ เพราะตอนcopy ไปไม่ได้เช็คครับว่าเปิดได้มั้ย ... ตอนนี้ใครอยากได้แผ่นโปรแกรมติดต่อคุณ momo เลยนะครับ จะได้เอาเงินไปบำรุงเว็บจะได้มีบ้านดีๆๆ มีข้อมูลดีๆๆ
ให้เราอ่าน ให้เราศึกษาต่อไปครับ ไทยดี สู้ๆๆ

Starck
27th September 2009, 00:43
กลับมาถึงเพชรบุรีโดยสวัสดิภาพ ลุยฝนมาบางช่วง วันนี้...ขับกลับเองแฟนไม่ค่อยสบายด้วย จากลาดพร้าว ถึง สมุทรสงคราม ไม่ไหวมีฝน ตามองไม่ค่อยเห็น แฟนต้องให้เปลี่ยนขับ รถในกรุงเทพติดจังเลย

ขอบคุณ คุณเพิ่มรัก สำหรับความรู้ดี ๆ ที่นำมาแบ่งปัน และ เพื่อน ๆ พี่น้อง ที่ช่วยกันแชร์ข้อมูล เทคนิคต่าง ๆ ทำให้รู้สึกว่าการทำ Album ดูง่ายขึ้น ขอบคุณ ThaiDPhoto สำหรับ งานดี ๆ อยากให้จัดขึ้นบ่อย ๆ จัง อิอิ แล้วเจอกันงานหน้านะครับ :flower:

Starck
27th September 2009, 01:14
อีกนิดนึงส์ สำหรับท่านที่ถามว่า มี Software Ver. Mac ไหม เท่าที่ไปคุ้ยมา มี Ver. Mac ด้วย เจอแล้วครับ แต่ Net ไม่แรงพอ ใครเน็ตแรงลองดูนะครับ

oberon
27th September 2009, 01:26
... รอชมภาพบรรยากาศในงานนะครับ ... เสียดายไม่ได้ไปด้วย เพราะเสร็จงานกับก๊วนเกลอก็ไปร่วมแสดงความยินดีในงานมงคลสมรสของทั่นมีนต่อ ... เจอกันโอกาสหน้านะครับ เสียดายๆ :cry: :cry:

nightbird111
27th September 2009, 01:54
รอชมภาพด้วยคนครับ

ban
27th September 2009, 03:05
ปะไว้รูปนึงก่อน

:banana:

D1
27th September 2009, 03:42
กลับถึงบ้านแล้วครับ ต้องเอาอุปกรณ์หลายๆ อย่างที่ยืมมาไปคืนเจ้าของ เลยกลับมาดึกไปหน่อย

คุณ Momo เมื่อกี้ยังคึกนั่งเลือกรูปบรรยากาศงาน ว่าจะโพสต์คืนนี้ ปรากฏผมหันไปอีกที อ้าว, ดูหนังตาไปซะแล้ว

เลยขอต๊ะไว้โพสต์วันพรุ่งนี้นะครับ ราตรีสวัสดิ์ครับทุกท่าน (ดีใจที่ได้เจอกัน ;))

กล้องบุบ
27th September 2009, 21:00
วางแผนไว้แล้วเชียว ...ไอ้เจ้าไข้ตัวดีเล่นงานซะงอมเลย

momo
27th September 2009, 21:57
มาแล้วค่า :Smiles2:

แหะๆ ช้าไปหน่อย ขออภัยนะคะ :turtle:turtle

ขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน ที่ไปพบเจอกันอย่างอบอุ่นนะคะ รวมถึงคุณเพิ่มรัก พระเอกของงานนี้ด้วย ที่เอาความรู้มาแจกกันกลับไปอย่างไม่หวงเลย

เริ่มต้นภาพแรก กับน้องปิ๊ก ที่โต๊ะลงทะเบียน

และภาพสอง พี่ Cheerful หนึ่งในทีมที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ ประจำเว็บไทยดีค่ะ

momo
27th September 2009, 21:59
ระหว่างรอคุณเพิ่มรัก พลพรรคไทยดี ก็จับกลุ่มเสวนาค่ะ

momo
27th September 2009, 22:04
แนะนำตัวกันหน่อย

ภาพแรก คุณ Stack
และ ภาพสอง คุณ boyd ค่า :D

momo
27th September 2009, 22:07
คุณเดชานุภาพ และคุณสมจิตตรา อาสาเป็นลูกมือคุณเพิ่มรัก ช่วยตัดกระดาษค่ะ

เอ่อ.. พี่คะ ตัดกระดาษ นะคะ ต้องโด๊ป 3 แก้วเลยรึ :P:P

momo
27th September 2009, 22:10
พี่เอกมินิ นักสะสมปืน BB

ใครเข้าบ้านพี่เอก ต้องระวังนิดนึง อย่าทำให้เจ้าของบ้านโมโหนะคะ เพราะว่า
.
.
.
.

พี่เอกอาจให้ปืนกลับบ้านเป็นของที่ระลึกได้ :P:P

Cheerful
27th September 2009, 22:23
คุณเปิ้ลให้เกียรติผมมากเลยนะครับ บรรยากาศแม้ว่าคนจะไม่มากเท่าไรแต่ก็อบอุ่นดีครับ โดยเฉพาะความรู้ในการทำอัลบั้มที่พวกเราได้รับจาก "คุณเพิ่มรัก" ถ่ายทอดให้แบบไม่มีกั๊ก ต้องขอขอบคุณแทนเพื่อนๆทุกคนจากใจจริงเลยครับ :bucha::bucha::bucha: ขอปรบมือให้อีกทีครับ :clap::clap::clap:

momo
27th September 2009, 22:28
เฝ้าดูขั้นตอนการทำอย่างใจจดจ่อ

momo
27th September 2009, 22:30
ดูไม่ชัด ต้องขยับกล้องวีดีโอหน่อย

งานนี้ต้องขอบคุณน้องต้น มากๆ เลยค่ะ ที่ให้ยืมขาตั้งกล้อง ไม่งั้นนายดีวัน กับโมโม่กล้ามขึ้น แน่ๆ เรย :clap::clap:

photoboyd
28th September 2009, 03:10
ดีครับ...ดีมากๆได้ความรู้ไปเต็มๆ
ขอบคุณคุณเพิ่มรักมากๆสำหรับความรู้ที่นำมาแบ่งปันกัน...:bucha:

ครั้งแรกกับ Meeting Thaid อบอุ่นมากครับ..
ทุกคนเป็นกันเองดี...แลกเปลี่ยนความรู้กัน
ไว้โอกาสหน้า คงได้พบปะกันอีกครับ :clap::clap::clap:

D1
28th September 2009, 05:42
ขอแจมด้วยคนครับ,

งานนี้ต้องขอบคุณหลายท่านมากเลย

ขอบคุณพี่วิเชียร (Cheerful) ที่ช่วยมาเป็นผู้ดำเนินรายการจำเป็น ช่วยยิงคำถาม เพื่อขยายความให้สมาชิกท่านอื่นๆ ได้มีความเข้าใจมากขึ้น

ขอบคุณคุณ Krit จาก Gismography ที่ช่วยหลายอย่างเลย ทั้งเอา i1 ไปช่วย Calibrate จอ, เอาตัวครอบแฟลชไปเป็นของรางวัลให้ร่วมสนุกกัน ให้ความรู้เรื่องการจัดการสี แถมก่อนกลับยังช่วยเก็บแล้วยกของให้ด้วย (มาคราวนี้ให้ช่วยซะคุ้มเลย :D)

ขอบคุณ คุณมาย ที่อยู่กันตั้งแต่ก่อนงานเริ่ม จนกลับบ้านด้วยกัน ขอบคุณ พี่อีกหลายท่านที่ไปช่วยกัน และขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ช่วยกันคนละไม้ละมือทำให้บรรยากาศออกมาเป็นกันเอง (เดี๋ยวรอดูรูปครับ จะเห็นว่าช่วยกันคนละไม้ละมือจริงๆ :D)

D1
28th September 2009, 05:47
ครั้งนี้ถือกล้อง Video ซะส่วนใหญ่ เลยเป็นภาพ Capture จาก Video มานะครับ ;)

ภาพนี้ Highlight ของงานครับ คุณเพิ่มรักขนวัสดุมานั่งทำ LCD Album ให้ดู ให้ถามกันเต็มที่ ทำไปยิ้มไป

นอกจากคุณเพิ่มรักแล้ว ต้องขอบคุณแฟนคุณเพิ่มรักเป็นพิเศษอีกท่านหนึ่งครับ เพราะเป็นคนขับรถพาคุณเพิ่มรักมาจากจังหวัดเพชรบุรี... คนนี้ "แฟนคลับ(ขับ)" ของจริง :D

D1
28th September 2009, 05:49
บรรยากาศสุดยอด เป็นกันเองมาก ช่วยกันคนละไม้ละมือ ไม่เชื่อลองนับจำนวนมือในภาพนี้ดูได้ครับ ;)

D1
28th September 2009, 05:52
เรื่องที่คุณเพิ่มรักเอามาฝากกัน เป็นประสบการณ์ที่มีค่ามากครับ ไม่ต้องไปใช้เครื่องมือที่มีราคาเป็นแสนๆ บาท ใช้หนึ่งสมองกับสองมือ พิสูจน์แล้วว่าอุปกรณ์ทุกตัวที่จะต้องใช้ น่าจะหาได้จากในบ้าน ทั้งโต๊ะ, เก้าอี้, ไม้บรรทัด, ไดเป่าผม ฯลฯ (พิสูจน์ได้จากรูป :D)

D1
28th September 2009, 06:07
ปิดท้ายด้วยคำขอบคุณพี่วิเชียร์ (Cheerful) อีกครั้งครับ หลายๆ คำถามที่พี่ถาม ไม่ว่าจะเรื่องวิธีการเก็บน้ำยา ที่ควรให้พ้นจากแดด, เรื่องแสง UV ที่ใช้, ฯลฯ (เผื่อเพื่อนสมาชิกยังไม่ทราบ, พี่ Cheerful ทำอาชีพเกี่ยวกับโรงพิมพ์อยู่ครับ เรื่องต่างๆ ที่พี่เค้าถามขึ้นมาหลายๆ เรื่องเป็นเรื่องที่พี่ Cheerful ทราบอยู่แล้ว แต่พี่ Cheerful ตั้งใจที่จะถามเพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้มีความเข้าใจในบางเรื่องที่คุณเพิ่มรักอธิบายมากขึ้น)

อย่างไร พฤจิกายน นี้คงได้พบกันอีกครั้งที่ Mini-meeting ครั้งที่ 2 ของปีนี้ครับ :chat:

ban
28th September 2009, 14:52
:flower:

มาดูบรรยากาศงานจากกล้องผมบ้าง

Mini-meeting ครั้งนี้มีสมาชิกมาพอควรพอเต็มห้องที่จองไว้

:banana:

ban
28th September 2009, 14:55
เจอพี่เอกครั้งนี้หล่อและสมบูรณ์ขึ้น

:Smiles2:

ban
28th September 2009, 15:00
สมาชิกส่วนใหญ่ตั้งใจมาดูวิธีการทำ LCD Album จากคุณเพิ่มรักครับ

ban
28th September 2009, 15:06
ได้เวลาคุณเพิ่มรักได้สาธิตการทำ LCD Album ให้ชมกัน

:yahoo:

ban
28th September 2009, 15:10
โดยมีเพื่อนสมาชิกเป็นลูกมือ

ban
28th September 2009, 15:15
เพื่อนสมาชิกใจจดใจจ่อในการชม

:yahoo:

ban
28th September 2009, 15:19
ใครสงสัยหรือไม่เข้าใจก็ถามคุณเพิ่มรัก

ban
28th September 2009, 15:23
คุณเพิ่มรักทำ LCD Album ด้วยความชำนาญ

ban
28th September 2009, 15:27
แล้วก็ออกมาเป็นรูปเล่ม

ban
28th September 2009, 15:39
ชุดสุดท้าย

เสียดายออกมาก่อน ต้องไปงานแฟชั่นที่ตึก 8 ซอยทองหล่อครับ

:bucha::bucha::bucha:

oberon
29th September 2009, 08:06
... เสียดายๆ ไม่ได้ไปแจมด้วย ... ติดไปร่วมแสดงความยินดีในงานมงคลของทั่น Latitude ครับ ... ภาพบรรยากาศงาน mini meeting ยังดูอบอุ่นเหมือนเดิมเลยครับ ... เสียดายๆๆๆๆ :cry: :cry:

Ake-mini
30th September 2009, 18:04
เจอพี่เอกครั้งนี้หล่อและสมบูรณ์ขึ้น

:Smiles2:

ขอบพระคุณครับพี่ ...

แหม...อวบอิ่มดีแท้เรา