PDA

View Full Version : เรื่อง BP-511

Unregistered
8th February 2005, 15:39
แบตเตอร์รี่ BP-511 ยี่ห้อ SDV ขนาด 1,800mA
น่าสนใจหรือป่าวครับ
ถ้าเทียบกับยี่ห้อ deco และ oska

รบกวนพี่ๆหน่อยครับ จะซื้อพรุ่งนี้แล้ว
ขอทราบสถานที่จำหน่ายและราคาโดยประมาณด้วยครับ
ตัดสินใจไม่ถูกครับ
ขอบคุณครับ

Orange**
8th February 2005, 16:31
ทำไมความจุมันมากขนาดนี้นี่ แล้วไปเจอที่เว็บไหนมาเหรอครับ ผมหาข้อมูล ไม่เห็นเจออะไรเลยอ่ะครับ.

8th February 2005, 17:16
แบตเตอร์รี่ BP-511 ยี่ห้อ SDV ขนาด 1,800mA
หาได้ที่ FF ครับ แต่มันไม่มีพลาสติกรองแบตมาให้

ไม่ทราบว่า deco กะ oska มีพลาสติกรองแบตมาให้หรือป่าวครับ
ขอบคุณมากครับ

joey1978
8th February 2005, 21:16
http://www.eastgear.com/catalog/product_info.php?cPath=29_35&products_id=85
บวกค่าส่งอีก $9.95

ตังกุย
8th February 2005, 21:33
ก๊อปปี้ข้อความคุณนิคจากpantipมาให้อ่านเล่นๆๆอะครับ

yak4j
9th February 2005, 17:59
ขอบคุณนะครับที่มาบอก..
คิดว่าว่างๆมีโอกาส ก็จะหาซื้อแบตสำรองให้ 20D สักก้อน
ตอนผมใช้ 300D เคยซื้อแบตก้อนที่สองจำไม่ได้ว่ายี่ห้ออะไร..
ที่ฟิวเจอร์รังสิตเค้าจัดงานกล้อง...และเป็นร้านที่มาขายของตามงานทั่วไป
มีของหลายอย่างด้วย.. รู้สึกว่า 1700 mah นี่แหละครับ ผมเห็นมันเยอะดีก็เลยซื้อมาใช้
แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ.. เพียงแต่ว่ามันแพงกว่า mah ต่ำๆ หลายร้อยทีเดียว...

9th February 2005, 22:23
ครับ หนักใจกับเรื่องนี้เหมือนกัน

ผู้บริโภค ค่อนข้างสนใจกับเรื่อง มิลลิแอมป์เป็นอันดับต้นๆเวลาจะเลือกซื้อถ่านซักก้อนนึง แต่ผู้บริโภคเอง ไม่มีความรู้เกี่ยวกับ spec ที่แท้จริงของถ่าน ดังนั้นหากซื้อแบตโดยดูที่มิลลิแอมป์เอาแบบ เยอะๆที่สุดเท่าที่จะหาได้อย่างเดียว ไปเจอผู้ผลิตหัวใสแต่ใจไม่ซื่อเข้า เค้ารู้ว่าคุณชอบเลข mAH เยอะๆ เค้าก็ใส่เยอะๆมาให้คุณเพื่อที่คุณจะได้ซื้อของเค้า แต่โชคยังดีที่ผู้ผลิตแบตกล้องในเมืองไทยซึ่งตอนนี้มีสามเจ้า ยังซื่อสัตย์ต่อลูกค้าอยู่ พวกที่บอกมิลลิแอมป์เยอะๆแบบโม้ๆมาจากนอกทั้งนั้นครับ

ถ้าใครยังไม่เชื่อผม เช่นอาจจะเป็นเพราะว่าผมหาเรื่องใส่ร้ายคู่แข่ง ฯลฯ ผมขอเชิญให้ท่านพิสูจน์ความจริงด้วยตัวท่านเองครับ ขอเชิญที่บริษัท Oska นำแบตเตอรี่ของคุณที่คุณซื้อมาจากไหนก็ตาม นำมาทดสอบความจุด้วยเครื่อง battery analyzer ให้เห็นกับตาของท่านเองครับ ว่าแบตที่คุณใช้ ความจุจริงเท่าไหร่กันแน่ ไม่คิดค่าบริการใดๆทั้งสิ้นครับ

พร้อมกันนี้ผมขอเชิญผู้ที่ขายแบตเตอรี่ยี่ห้ออื่น ที่อาจจะรู้เท่าไม่ถึงการนำแบตเตอรี่ "โม้มิลลิแอมป์" มาขายลูกค้า หากคุณไม่อยากหลอกลวงลูกค้าเพราะความไม่รู้ ก็ขอเชิญติดต่อมาได้ที่ผมนะครับถ้าคุณอยากจะทดสอบ spec แบตเตอรี่ของคุณว่าจริงๆมันเท่าไหร่กันแน่ ยินดีทดสอบให้ฟรีครับ ถ้ากลัวว่าผมจะทดสอบด้วยความไม่เป็นธรรม ผมยินดีจะอธิบายขั้นตอนทุกอย่างให้คุณเข้าใจเพื่อความโปร่งใสและเชิญให้คุณนั่งดูการทดสอบไปด้วยกันเลยครับ

อย่าลืมนะครับ สำหรับคนอยู่ในวงการขายแบตเตอรี่ด้วยกัน ถ้าคุณเข้ามาอ่านเจอข้อความนี้เข้า ถ้าแบตคุณดีจริง มิลลิแอมป์เยอะจริง ไม่ว่ากันครับ กลัวแต่เป็นพวกขี้โม้มากกว่า ถ้าดีจริง คุณเอามาทดสอบได้ผลออกมา ผมจะเอา กราฟ discharge curve ให้คุณไปใช้โฆษณาอ้างอิงได้เลย ใครขายแบตความจุได้มากกว่า Oska เราขอท้าพิสูจน์ครับ
--==NICK==--

ตังกุย
9th February 2005, 23:07
วันนี้ไปถอย OSKA 511A มาแล้ว 1100 บาท

ถูกแพงไม่รู้ ซื้อมาก่อน หาหลายร้านไม่ค่อยจะมี พอมีก็ซื้อเลย ที่ฟิวเจอร์ รังสิต

sudlor
10th February 2005, 09:02
OSKA ก็ใช้มานานนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ซื้อ 900 บาท
แต่ล่าสุด เพิ่งได้ Eastgear มาอีก 1 ก้อนอ่ะ.... 1700 mAh.
ก็อย่างที่คุณ Unreg ว่า ไม่รู้ว่าจะจริงไม่จริง แต่ก็พอจะรับมือ IS ไหวอ่ะครับ...อิอิอิ
ไม่ได้ซีเรียส ขอให้ใช้ได้ดี ไม่มี Accident ให้เห็น ก็พอใจแล้วครับ

yak4j
10th February 2005, 18:33
วันนี้ไปถอย OSKA 511A มาแล้ว 1100 บาท

ถูกแพงไม่รู้ ซื้อมาก่อน หาหลายร้านไม่ค่อยจะมี พอมีก็ซื้อเลย ที่ฟิวเจอร์ รังสิต
ซื้อร้านไหนครับ.. วันนี้หยุดตรุษจีนผมก็ไปฟิวเจอร์รังสิต ไม่เห็นมีราคา 1,100
ผมได้มาเหมือนกันครับ oska 511a ที่ data it = 1,450 หุหุ.. ราคากลางมันอยู่ที่เท่าไหร่กับเนี้ย..

Orange**
10th February 2005, 20:00
ซื้อร้านไหนครับ.. วันนี้หยุดตรุษจีนผมก็ไปฟิวเจอร์รังสิต ไม่เห็นมีราคา 1,100
ผมได้มาเหมือนกันครับ oska 511a ที่ data it = 1,450 หุหุ.. ราคากลางมันอยู่ที่เท่าไหร่กับเนี้ย..ดูราคาที่นี่ได้ครับ คงไม่ต่างกันมาก
http://www.oskabatt.com/category_camera.asp?catid=5
http://www.thecameracity.com/product.detail.php?lang=th&cat=27480&id=285987
http://www.ec-mall.com/product_info.php?cPath=23_49&products_id=373&osCsid=cbb70a404b490007e3ada8970bdbcf98

จระเข้น้อย
11th February 2005, 00:50

ที่คุณตังกุยบอกว่าซื้อที่ ฟิวเจอร์รังสิต นั้นซื้อที่ร้านไหนครับ จะได้ตามไปซื้อถูกร้าน ถูกราคา

ตังกุย
12th February 2005, 22:35
BASK (หรือร้านติดๆๆกัน) ชั้นบน ครับ ลองดูครับ ผมยืนต่อเค้านะ

xit
23rd July 2005, 00:49
แว๊กก งั้นที่ผมโทรไปซื้อ 511A สองก้อน ก็คือ คุณ นิค นี่ เอง อิๆๆ

แฟนคุณ นิค เอามาส่งอ่ะครับ หรือน้อง หว่า น่ารัก ซะด้วย นะครับ

แต่ยังไม่ได้ลองใช้เลยครับ ผมมี 2 ก้อนอยู่แล้ว (ตอนสั่งไม่รู้ ผีอะไรเข้าสิง สั่งสองก้อน
แบบ 511A เรยยย )

แต่ไงๆผมชอบซื้อคนรู้จักในเวปครับ เพราะไม่ดีมาด่าในเวปได้ อิๆๆๆ ล้อเล่นนะครับ