PDA

View Full Version : Photographer of the Year 2005 Contest

นายไข่เจียว
7th February 2005, 12:05
อยากไปเที่ยวฟรีป่าว ส่งภาพเข้าประกวดกับงานนี้สิ เขามีตั๋วไปนิวยอร์คให้ด้วย แต่ต้อง ติด 1 ใน 10 นะจ๊ะ

อายุต่ำกว่า 18 อดไปตามระเบียบ

รูปจากกล้องไหนก็ได้ ฟิลม์ หรือ ดิจิตอล มือโปร มือสมัครเล่นก็ได้ มือซ้าย มือขวา ก็ไม่เกี่ยง อิอิิอิ

ส่งรูปดังต่อไปนี้ อย่างละ 1 รูป (รูปพิมพ์บนกระดาษ ขนาดไม่ใหญ่กว่า 11*17 นิ้วเท่านั้น)

1.ภาพบุคคล
2.ภาพสินค้า
3.ภาพแอคชั่น( คิดว่าคงเป็นเหตุการ์ณใดๆ ก็ได้ไม่จำกัด)
4.และอีกภาพที่คุณชอบและที่คุณเลือกเอง

ส่งไป ที่
Photographer of the Year Contest
Popular Photography & Imaging
1633 Broadway
New York, NY 10019

ก่อน 1 เมษายน นี้

This contest is open to photographers anywhere on Planet Earth. If you're selected, we'll provide round-trip coach airfare from most major cities in the world. You must get your entry to us postmarked no later than Friday, April 1, 2005.

Finalists must be available in New York City from July 11 through 15, 2005 for the Shootout. In the event that one of the Finalists cannot attend the Shootout, another will be chosen from the 10 Semi-Finalists, based on the number of votes received. Each Finalist will receive transportation from his/her home area to New York City. Airfare will be a round-trip coach-class ticket supplied by Sponsor. Hotel accommodations and a daily stipend of $125 will also be provided for each Finalist participating in the Shootout from July 11-15, 2005. All other expenses are the responsibility of the Finalists.

ลิงค์จากเว็บครับ รายละเอียดและเงื่อนไขการส่งภาพเข้าประกวด (http://www.popphoto.com/article.asp?print_page=y&section_id=5&article_id=1225&page_number=1&preview=)

:thumbup:

charles
7th February 2005, 12:22
ตอนแรกผมก็สนใจนะครับ แต่เจอรูปสี่ประเภทที่ให้ส่งไปแล้ว ถอยดีกว่า :dry:

ตอนนี้ Level ยังไม่อัพ ขอไปตี Poring หาประสบการณ์ต่อก่อน เอิ๊กก :crazy:

Mr-kai
7th February 2005, 13:03
โห....ส่งประกวดถึงเมกาเลยเหรอ ถอย.....ดีกว่า ไม่เอา....ดีกว่า

Orange**
7th February 2005, 14:56
ผมมีคุณสมบัติไม่ครบอ่ะครับ ข้อนี้เอง
อายุต่ำกว่า 18 อดไปตามระเบียบ :crazy: :crazy: :crazy:

JEE
7th February 2005, 17:49
ส่งเลยครับ ไม่ต้องกลัว ผมติดตามมาเกือบสิบปี ภาพก็ไม่ได้เริ่ดมากมายอะไร เคยมีคนไทยเคยได้เมื่อสัก 5-6 ปีมาเเล้ว มาเล อินเดีย บราซิล ก็เคยได้ ช่างภาพไทยถ่ายเก่งๆ มีเยอะ กลัวอะไร ส่งเลย ตามมาเชียร์ (เเต่ผมไม่เคยส่งเลย ลืม เลย Date line ทุกปี)

jojosung
7th February 2005, 21:36
อยากลงด้วย แต่รางวัลไม่คุ้มเลย ไม่รู้เขาจะให้ตั่วฟรีไปไทยแทนอะเปล่า

ถ้าใครติดก็บอกหน่อยนะครับ จะได้พาเที่ยว

Judo
7th February 2005, 22:15
ผมมีคุณสมบัติไม่ครบอ่ะครับ ข้อนี้เอง :crazy: :crazy: :crazy:

55555 แบบนี้ก้ออดเลือกตั้งสิครับ

Orange**
8th February 2005, 08:07
55555 แบบนี้ก้ออดเลือกตั้งสิครับมีแซว ๆ :knock:
.....
....
.....
....
.....
..:chat:

charles
8th February 2005, 09:02
ผมมีคุณสมบัติไม่ครบอ่ะครับ ข้อนี้เอง :crazy: :crazy: :crazy:
สวัสดีครับน้องส้ม พี่นึกว่าพี่อายุน้อยแล้ว ยังมีคนอายุน้อยกว่าอีกหรือนี่ :chat: :chat: :chat: :chat:

ตัดเข้าหัวข้อกระทู้ :P :P

ใจจริงอยากส่งครับ แต่ผมยังไม่มีภาพครบทุกประเภทในมือเลย แล้วผมก็ไม่อยากจะไปถ่ายภาพให้ได้ตามที่เค้ากำหนดด้วยครับ ไม่ชอบแบบนั้น ถ่ายแล้วเครียด ไม่สนุกอ่ะครับ

ตอนนี้ขอส่งแบบปกติก่อน (แต่ยังไม่ได้คัดรูปเลย :dry: ) ไว้ฝีมือแก่กล้า รูปพร้อมเมื่อไรจะส่งไปงานใหญ่ๆ บ้างครับ :kiss:

อนามัย
8th February 2005, 13:00
ผมคงต้องขอตัว เพราะเป็น โรคกลัวเครื่องบินครับ ..:crazy:
ได้แล้วก็ต้อง สละสิทธิ์อยู่ดี :cry: :cry:

หลวงลายไทย
8th February 2005, 14:40
....
อายุต่ำกว่า 18 อดไปตามระเบียบ

:thumbup:

ไม่เป็นไร รอปีหน้า ผมยังรอได้ :<