PDA

View Full Version : ช่วยด้วย ทำไมผม ตั้ง และตอบกระทู้ไม่ได้ ?

Electron
17th August 2009, 12:27
แจ้งกันอีกครั้ง ว่าทำไมบางกระทู้ไม่สามารถอ่านได้,ไม่สามารถตอบได้
หรือว่า ไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ในห้องต่างๆได้

ช่วงนี้ ถามวันละหลายๆคนว่าทำไม เข้ากระทู้โน้น กระทู้นี้ไม่ได้

จึงเข้ามาชี้แจง อีกสักครั้ง หลังจากที่มีทีมงาน และสมาชิกหลายท่านก็เคยชี้แจงไปแล้วในหลายกระทู้

ด้วยพบข้อความแบบนี้ จึงมีหลายท่านเกิดความสงสัย

Electron
17th August 2009, 12:30
ประการที่ 1

เกิดจากการไม่ได้ัรับสิทธิ์ให้ตอบ และตั้งกระทู้ ในห้องซื้อขาย ตามกติกา
ซึ่งหาอ่านได้มากมาย มีตอบกันไว้เพียบ ไม่ขอตอบเพิ่มตรงนี้แล้ว

เพิ่มเติม เพื่อความเข้าใจมากยิ่งขึ้น (17 มิ.ย. 2553)

ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ..
concept ของห้องขายคือ ไม่ต้องการให้ทุกคนที่อยากขาย ได้ขาย..
แต่อยากให้คนที่เป็นสมาชิกของเราจริงๆ ได้มีพื้นที่ที่จะขาย..
พื้นฐานมีแค่นี้แหละครับ..

การเป็นสมาชิกจริงๆ.. ก็คงไม่เข้ามาเพื่อหวังขาย..
แต่เข้ามามีส่วนร่วมในสังคมนี้.. การได้ขายจึงเป็นแค่ ผลพลอยได้..

Electron
17th August 2009, 12:35
ประการที่ 2

ห้องสนทนาเกี่ยวกับกล้องและการถ่ายภาพ(Main Forums) เดิม
ได้ชำรุด ไปเมื่อตอนทำการปรับปรุง Server คราวก่อน ทำให้ไม่สามารถใช้งานได้

หลายครั้งที่คลิก Link จากกระทู้เก่าในห้องต่างๆ หรือจาก Google
Link นั้นๆ จะนำทางท่านไปสู่ห้องเดิมที่ชำรุด

และเมื่อไม่สามารถเข้าใช้งานได้ ระบบจึงมีข้อความชี้แจงดังกล่าว

จึงเรียนมาเพื่อทราบ(อีกครั้ง) ครับ

:bucha:

Electron
17th August 2009, 12:37
ประการที่ 3

สมาชิกที่สมัครใหม่ หรือแจ้งเปลี่ยนอีเมล์

จะต้องทำการเข้าไป Activate ในอีเมล์ที่แจ้งไว้

จึงจะสามารถเข้าใช้งานเว็บบอร์ดได้ตามสิทธิ์ที่ได้รับของห้องต่างๆ

หากตรวจสอบและทำการ Activate แล้ว และยังใช้งานไม่ได้ ให้แจ้งในกระทู้ที่อยู่ในห้อง Feedback ครับ

Electron
17th August 2009, 12:42
และขอความกรุณาทำความเข้าใจกติกาของห้องต่างๆ

จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้,ตั้งคำถาม ซ้ำไปซ้ำมา

เป็นการช่วยลดภาระของ Server และลดภาระการตอบกระทู้ซ้ำๆลักษณะนี้
ซึ่งช่วงนี้ มีนับสิบกระทู้เลยครับ

Boyseven
19th August 2009, 13:34
ผมก็เข้าไปยืนยันในเมล์แล้วน่ะครับ แต่ก็ตอบกระทู้ไม่ได้ซักที เหนื่อยใจ

RUTch
19th August 2009, 16:22
ผมก็เข้าไปยืนยันในเมล์แล้วน่ะครับ แต่ก็ตอบกระทู้ไม่ได้ซักที เหนื่อยใจ

ยังไม่ได้มีการยืนยัน eMail หรือ มีการเปลี่ยนแปลง eMail จากที่ลงทะเบียนไปแล้วครับ

Boyseven
19th August 2009, 21:17
ยังไม่ได้มีการยืนยัน eMail หรือ มีการเปลี่ยนแปลง eMail จากที่ลงทะเบียนไปแล้วครับ

===
ขอบคุณครับ webmaster
เดี๋ยวไปค้นดูเมล์เก่าแล้วยืนยันอีกทีครับ แต่จำได้ตะหงิดๆ ว่าคลิกยืนยันแล้วน่ะครับ:Smiles2:

gs33dv
19th August 2009, 23:22
สงสัยมานานแล้วครับ ลิงก์แล้วเจอข้อความแบบนี้บ่อย ๆ คำตอบคือ

"ประการที่ 2

ห้องสนทนาเกี่ยวกับกล้องและการถ่ายภาพ(Main Forums) เดิม
ได้ชำรุด ไปเมื่อตอนทำการปรับปรุง Server คราวก่อน ทำให้ไม่สามารถใช้งานได้

หลายครั้งที่คลิก Link จากกระทู้เก่าในห้องต่างๆ หรือจาก Google
Link นั้นๆ จะนำทางท่านไปสู่ห้องเดิมที่ชำรุด

และเมื่อไม่สามารถเข้าใช้งานได้ ระบบจึงมีข้อความชี้แจงดังกล่าว

จึงเรียนมาเพื่อทราบ(อีกครั้ง) ครับ"

รับทราบแล้วครับ แต่กระทู้ดี ๆ น่าสนใจมาก ๆ เลยนะครับ น่าเสียดายมาก
อยากรู้ลึกอีกนิด เพิ่งได้ความกระจ่างวันนี้เอง

ขอบคุณมากครับ

mlap
4th September 2009, 15:48
ผมก็ Activate ไปแล้วครับ ยังได้รับข้อความยืนยันการ Activate แต่ก็ไม่สามารถใช้งาน Post กระทู้ในห้องซื้อ ขายได้

theunz
4th September 2009, 16:42
ผมก็ Activate ไปแล้วครับ ยังได้รับข้อความยืนยันการ Activate แต่ก็ไม่สามารถใช้งาน Post กระทู้ในห้องซื้อ ขายได้

น่าจะ
http://www.thaidphoto.com/forums/announcement.php?f=17&a=18

ทาง Web ThaiDPhoto.com จึงเห็นควรปรับปรุง สิทธิในการโพสขาย ในตลาดนัดไทยดีโฟโต้เสียใหม่ให้เป็นไปตามประชามัติ ของ Web โดยมีผลจากนี้เป็นต้นไป สมาชิกที่จะโพสขายได้ต้อง

1. เป็นสมาชิกของ Web มาเป็นช่วงระยะเวลาหนึ่ง และมีคะแนน Reputaion อยู่ในระดับหนึ่ง ตลอดจนมีส่วนร่วมกับสังคมใน Web ระดับหนึ่ง

choice
5th September 2009, 08:31
ขอบคุณครับ สงสัยมานานแว้ว

pukrob
12th September 2009, 00:24
เป็นเหมือนกันเลย "เป็นสมาชิกของ Web มาเป็นช่วงระยะเวลาหนึ่ง และมีคะแนน Reputaion อยู่ในระดับหนึ่ง ตลอดจนมีส่วนร่วมกับสังคมใน Web ระดับหนึ่ง" ไม่เข้าใจชัดเจนเรื่องระยะเวลา และระดับหนึ่งครับ

RUTch
12th September 2009, 03:37
... ไม่เข้าใจชัดเจนเรื่องระยะเวลา และระดับหนึ่งครับการถ่ายรูปเป็น ศิลป กฏเกณฑ์บางอย่าง ไม่ตายตัว บางอย่างถึงจะตายตัวก็ยอยู่ในใจ ไม่มีใครบอกตรงๆ เหมือนคุณจีบใครซักคน คุณอาจจะตั้งเป้าไว้ในใจว่าเทียวรับเทียวส่ง เขากี่วันถ้าเขาไม่สนใจคนจะเลิก แต่ถ้ามีศิลปแล้วคุณจะบอกเขาไหมว่า อ้อคุณครับ ผมจะมารับส่งคุณ 10 วันนะครับ ถ้าคุณไม่เป็นแฟนผมผมจะเลิกมารับมาส่งคุณแล้วนะครับ อะไรทำนองนี้ ไทยดีก็เช่นกัน ถ้าตั้งใจเป็นสมาชิกไทยดีไม่ได้ตั้งใจมาขายของ(ซึ่งไม่ใส่จุดประสงค์ที่ให้คุณมาเป็นสมาชิก)ก็ไม่ต้องมาถามคำถามนี้หรอกว่าเมื่อไหร่ เพราะเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น ถ้ารับไม่ได้ก็ไปขายที่อื่นเถอะครับ มี Web รองรับอีกเยอะ แต่ไม่ใช่ที่นี่ เพราะที่นี่เราไม่ได้ตั้ง Web มาให้คุณขายของครับ

anan12
13th September 2009, 19:37
พึ่งเข้าใจวันนี้เองว่าทำไมบางกระทู้จึงตอบไม่ได้

ปืนโต
18th September 2009, 00:26
พึ่งจะเข้าใจ ก็วันนี้ละครับ งง อยู่เหมือนกันทำไม Post บางกระทู้ไม่ได้ ขอบคุณครับ

NaiTee
5th November 2009, 13:28
พึ่งเข้าใจอ่ะ จริงๆน่าจะเขียนไว้หน้าห้องซื้อ-ขายเลยจะได้เข้าใจง่ายๆ

Electron
5th November 2009, 16:06
พึ่งเข้าใจอ่ะ จริงๆน่าจะเขียนไว้หน้าห้องซื้อ-ขายเลยจะได้เข้าใจง่ายๆ
เอ่อ.....จะตอบต่อยังไงดี :crazy:

ใครว่างพิมพ์ช่วยหน่อยครับ

KhOnPhUtAi
23rd November 2009, 23:58
เพิ่งเข้าใจนะ เพิ่งเข้าใจ -*- :clap: :P:thumbup:

Nath187
30th November 2009, 11:15
หาทางตอบอยู่นาน

YungJ
14th December 2009, 16:06

เห็นด้วยครับ

Starck
14th December 2009, 16:36

หน้าห้องซื้อขาย มันสำคัญขนาดนั้นเลยหรือครับ หรือว่า ThaiDPhoto คือ เวปซื้อขาย สินค้า มือสองเพียงอย่างเดียว ดูหน้าอื่น บ้างก็ได้ครับ เนื้อหาสาระ ความรู้มีอยู่อีกมากมายที่เป็นส่วนสำคัญ :flower:

Electron
15th December 2009, 06:29

เห็นด้วยครับ

หน้าห้องซื้อขายก็มีนี่ครับ ชัดเจน แจ่มแจ้ง ทำไมมองไม่เห็นกัน

:blink:

tookeang
20th December 2009, 13:04
เราเป็นสมาชิกก็อยากรู้ว่าทำไม่เราจึงตั้งกระทู้ไม่ได้

RUTch
20th December 2009, 23:03
เราเป็นสมาชิกก็อยากรู้ว่าทำไม่เราจึงตั้งกระทู้ไม่ได้

อยากรู้ แต่ไม่อยากอ่าน คงลำบากนะครับ :blink: อีกอย่าง

ปล. ขอบอกผ่านตรงนี้เลยด้วยทั่วๆกันไม่ได้หมายถึงใคร ถ้าเกี่ยวกับห้องขาย ก็ย้ำให้รู้ชัดๆอีกครั้งว่าที่นี่เป็น Web ถ่ายภาพไม่ใช่ Web ค้าขาย ถ้าตั้งใจเข้ามาแต่ค้าขาย หรือเอาเรื่องถ่ายรูปมาบังหน้า ที่นี่คงไม่สดวกนะครับ จะไม่มีการตอบคำถามใดๆ ว่าทำไมถึงตั้งกระทู้หรือตอบกระทู้ในห้องขายไม่ได้ ต้องหาอ่านเอาเอง(ซึ่งหาไม่ยากมีอยู่หลายที่ใน Web นี้)

manidapu
21st December 2009, 08:56
หน้าห้องซื้อขายก็มีนี่ครับ ชัดเจน แจ่มแจ้ง ทำไมมองไม่เห็นกัน

:blink:

เอ่อ มันก็มีเขียนไว้ไม่ใช่เหรอค่ะ :spineyes::blink:

Bottle_arch65
7th January 2010, 23:22
การถ่ายรูปเป็น ศิลป กฏเกณฑ์บางอย่าง ไม่ตายตัว บางอย่างถึงจะตายตัวก็ยอยู่ในใจ ไม่มีใครบอกตรงๆ เหมือนคุณจีบใครซักคน คุณอาจจะตั้งเป้าไว้ในใจว่าเทียวรับเทียวส่ง เขากี่วันถ้าเขาไม่สนใจคนจะเลิก แต่ถ้ามีศิลปแล้วคุณจะบอกเขาไหมว่า อ้อคุณครับ ผมจะมารับส่งคุณ 10 วันนะครับ ถ้าคุณไม่เป็นแฟนผมผมจะเลิกมารับมาส่งคุณแล้วนะครับ อะไรทำนองนี้

:thumbup::thumbup::thumbup:

Penguin1211
8th January 2010, 13:05
เปลี่ยนเป็น If I were an animal จะดีกว่านะครับ ... ว่างๆ ถ้าจะให้ proof ตัวอักษรอะไรก็บอกนะครับจะได้ดูดีเก๋กู้ดครับ ... หรือจะทำให้มันวิจิตรกว่านี้ก็ได้นะครับ จะได้จัดให้ สำหรับไทยดีเป็นพิเศษนะครับ

Electron
18th January 2010, 14:41
Update!!! http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=159209

:chat:

chaiphat_pom
20th January 2010, 13:41
ผมเจอว่า post ตอบในห้องวิจารณ์ภาพไม่ได้ หรือจะใช้คำสั่ง search ในบาง forum ไม่ได้ และ post ในห้องนี้ยังไม่ได้เลย ผมแก้ไขโดยการปิด program IE แล้วเปิดใหม่ และเข้าหน้า web Thaid ใหม่ ถึงจะสามารถ post ได้ ช่วยตรวจสอบให้ด้วย เพราะบางทีพิมพ์ข้อความตั้งยาว กด post ไปแล้วเด้งออกอะ เลยเซ็งนิดหน่อย:blink:

Alpha1
24th January 2010, 16:09
ทำยังไงได้บ้างครับ ผมเองก็ยังไม่ได้ยืนยันชื่อทางเมลล์เลยครับ
นั่นเป็นเพราะ ผมพยายามเข้าไปดูในเมลล์แล้วแต่ไม่มี
เมลล์ของ thaiD ส่งมาเลยซักฉบับ
พยายามมี รีเควสเมลล์ ก็ยังไมได้รับอีก
little_alpha1@hotmail.com
ขอบคุณครับ

webtmp4
27th January 2010, 14:12
ดีครับ

Banff
1st February 2010, 20:12
น่าจะบอกให้ชัด ๆ นะ ว่าเข้ามาร่วมแค่ไหน ทำอะไรได้แค่ไหน ไม่มีใครตามอ่านไปหมดหรอก เมื่อแรกเข้ามาใหม่ ๆ

2nd February 2010, 00:25
ผมว่า ทางเว็บก็บอก"ชัด" แล้วนะครับ
สรุป รวมเป็นหัวข้อไว้ ว่าทำอะไรได้บ้าง ไม่ได้บ้าง

http://www.thaidphoto.com/forums/forumdisplay.php?f=93

สังคมใหญ่ คนเยอะ กฎก็ต้องเยอะเป็นธรรมดา
ถ้าใครตามอ่านไม่หมด แล้วทำผิดกฎ ก็"ผิด"อยู่ดี

เหมือนเกิดเป็นคนไทย รู้กฎหมายทุกฉบับทุกมาตรตราก็คงเป็นไปไม่ได้
ทำผิดขึ้นมา กลับรถในที่ห้ามกลับ ก็ต้องรับผิด

มาโวยวายว่า
" ทำไมไม่บอกตั้งแต่ผมเกิด ว่ากลับรถตรงนี้ไม่ได้ "
เหรอครับ .... :knock::knock::knock:

ขอโทษด้วยนะครับถ้าตีความผิดไป แต่อ่านแล้วผมจับใจความได้แบบนี้ แล้วออกจะ "ปรี๊ด"
คนเราต้องปรับตัวเข้าหาสังคมครับ
ไม่ใช่ให้สังคมปรับตัวเข้าหาเรา

ultimatemek
15th February 2010, 16:13
เรืื่องกฎซื้อขายนี้จัดว่าชัดเจนมากแล้วควรอ่านก่อน ซึ่งผมก็อ่าน
แต่ทำไมผมไม่ยักกะเจอคำว่าให้เป็นสมาชิกไปซักระยะหนึ่งก่อนเลยนะในหน้ากฎ

แต่มาเจอคำพูดนี้ในกระทู้ถามซะมากกว่า

เพราะผมก็พยายามหาแล้วนะครับ ว่าผมจะต้องอยู่มานานเท่าไรยังไง
แต่เห็นมีเขียนไว้ว่าเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น ....ก็โอเคครับ

แต่ผมหาในหน้ากฎไม่มีจริงๆนะครับ (ผมก็พึ่งจะมาอ่านกฎละเอียดเมื่อวานนี้แหละครับเพราะอยากจะขายของบ้าง)
หรือผมอ่านตกไป พยายามเปิดดูทุกหน้าแล้วแต่ก็ไม่เจอจริงๆนะครับ

16th February 2010, 00:28
มีประกาศในห้องซื้อขายครับ

http://www.thaidphoto.com/forums/announcement.php?f=17&a=19

สรุปเนื้อหาได้ว่า
" ให้หาคำตอบเอาจากการ search "

:spineyes::spineyes::spineyes:

ตีความได้ว่า
กฎของ ThaiD ข้อหนึ่งก็คือ " ต้อง Search ก่อนถาม " นั่นเองครับ

เพราะงั้น ถ้าsearch หาเจอแล้ว่วา เพราะอะไรถึงตั้งกระทู้ขายของไม่ได้
ก็แปลได้ว่า ได้ทำถูกต้องตามกฎแล้วครับ

ยินดีด้วย :clap:

yong-foo
18th February 2010, 08:16
ผมก็ลองหลายวิธีก็โพสต์ไม่ได้.. เหนื่อย.. อยากโทรคุยด้วยจัง..

Carbon
18th February 2010, 19:12
ผมก็ลองหลายวิธีก็โพสต์ไม่ได้.. เหนื่อย.. อยากโทรคุยด้วยจัง..

Post ที่ไหน ห้องไหนครับ ?

ปรกติเป็นสมาชิกแล้วก็สามารถ post แสดงความคิดเห็นได้ ตั้งกระทู้ได้ ยกเว้นบางห้อง
ที่มีกฎกติกาเฉพาะ ที่สมาชิกใหม่ไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้

สำหรับท่านที่มีความเห็นว่าไม่มีใครอ่านหมด คิดว่ายังไงก็ต้องอ่านให้หมดครับ ว่ากฎกติกา
ของแต่ละบ้านเป็นอย่างไร ตัวอย่างเช่นถ้าท่านไปอเมริกา ก็ต้องทราบและปฎิบัติตามกฎหมาย
ของประเทศอเมริกาไช่ไหมครับ ไปแล้วจะมาบอกว่าอ่านไม่หมด ไม่ทราบไม่ได้ แม้แต่บางรัฐ
ยังมีกฎหมายแยกย่อยออกไป เช่นห้ามใส่กางเกงเอวต่ำ ถ้าท่านใส่ไปก็คงโดนจับ ลงโทษ จะ
อ้างว่าไม่ทราบ ไม่ได้อ่าน ไม่ได้ครับ :Smiles2::Smiles2::Smiles2:

eos000
20th February 2010, 13:36
ผมยังไม่เข้าใจ แต่จะพยายามเข้าใจ ผมโง่ไปหน่อย

pakonking
20th February 2010, 16:40
NO COMMENT

assist2139
28th February 2010, 02:07
การถ่ายรูปเป็น ศิลป กฏเกณฑ์บางอย่าง ไม่ตายตัว บางอย่างถึงจะตายตัวก็ยอยู่ในใจ ไม่มีใครบอกตรงๆ เหมือนคุณจีบใครซักคน คุณอาจจะตั้งเป้าไว้ในใจว่าเทียวรับเทียวส่ง เขากี่วันถ้าเขาไม่สนใจคนจะเลิก แต่ถ้ามีศิลปแล้วคุณจะบอกเขาไหมว่า อ้อคุณครับ ผมจะมารับส่งคุณ 10 วันนะครับ ถ้าคุณไม่เป็นแฟนผมผมจะเลิกมารับมาส่งคุณแล้วนะครับ อะไรทำนองนี้ ไทยดีก็เช่นกัน ถ้าตั้งใจเป็นสมาชิกไทยดีไม่ได้ตั้งใจมาขายของ(ซึ่งไม่ใส่จุดประสงค์ที่ให้คุณมาเป็นสมาชิก)ก็ไม่ต้องมาถามคำถามนี้หรอกว่าเมื่อไหร่ เพราะเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น ถ้ารับไม่ได้ก็ไปขายที่อื่นเถอะครับ มี Web รองรับอีกเยอะ แต่ไม่ใช่ที่นี่ เพราะที่นี่เราไม่ได้ตั้ง Web มาให้คุณขายของครับ
ถูกใจกับตรงนี้มากครับ ถ้าเราบอกไปเลยว่า ต้องอยู่มา 30 วันน้า ต้องโพสมากกว่า 100 กระทู้น้า ต้องมีคน Thank มากกว่า 20 ครั้งน้า ถึงจะตั้งกระทู้ขายของได้ ก็คงมีแต่คนปั้มกระทู้เล่นเพื่อที่จะขายของ ไม่ได้จริงใจกับเวปนี้ แต่ถ้าเราทำแบบนี้จะสามารถคัดกรองพวกขาจรออกไป ให้เหลือแต่คนที่จริงใจกับเวปนี้ ทำให้ของที่ขายน่าเชื่อถือมากกว่าเดิม
ผมนานๆจะเข้ามาดูเวปที ก็ไม่ค่อยรู้กฏเกณฑ์อะไรของเวปนี้ ซักเท่าไหร่ ก็คงไม่สามารถพูดอะไรได้มากครับ:thumbup:

ปล. ผมค้นหาอะไรก็ไม่ค่อยจะเจอด้วยขึ้นแต่ Sorry - no matches. Please try some different terms. สงสัยจะใส่คำไม่ได้ใจความแน่เลย -_-

phanthawat
6th March 2010, 10:03
เป็นสมาชิกกี่วัน ถึงจะตั้งกระทู้ซื้อขายได้ครับ

jojosung
6th March 2010, 10:35
แม้ ก็ลองดูที่ quote ของคุณ rutch สิครั บ

คือถ้าคุณจะมาขายของ ผมว่าคุณมาผิดที่แล้วครับ แต่ถ้าจะมาเป็นส่วนหนึ่งของสังคม ก็เชิญเลยครับ

mr-eak
6th March 2010, 22:54
จะอดทนรอครับพึ่งรู้กฏ ปกติเข้ามาอ่านอย่างเดียว กะเข้ามาซื้อของใช้

art2922
9th March 2010, 11:31
ขอบคุณครับจะรออย่าง...ใจจดใจจ่อ

kit2000
9th March 2010, 13:29
รับทราบแล้วครับ

jak020
13th March 2010, 20:35
จะอดทนรอครับพึ่งรู้กฏ ปกติเข้ามาอ่านอย่างเดียว กะเข้ามาซื้อของใช้
555
เหมือนกันเลยครับ
เว็บนี้ที่ผมเข้ามาครั้งแรก เพราะเพื่อนแนะนำมา
บอกว่าให้มาเช็คราคากลางของมือสองที่นี่ เวลาซื้อจาก ebay จะได้กะความคุ้มถูก

แรกๆก็ดูแต่ราคาของ ไม่เคยโพสต์เลย
หลังๆเริ่มชอบกระทู้เรื่องความรู้ต่างๆในห้องนิค แล้วก็ลิ้งค์ไปห้องพันธ์ทิพย์ รู้สึกได้ความรู้อีกมากเลยครับ

ตอนนี้เริ่มเข้าใจคำว่า หูตาพาไส้แห้งจริงๆ
:Smiles2:

ส่วนเรื่องตั้งกระทู้ขายของไม่ได้ ผมเองก็เป็นครับ งงๆเหมือนกัน เลยเข้าใจแล้ว
แต่ไม่ซีเรียสครับ ได้เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น :spineyes:

1non
21st March 2010, 08:04
เริ่มเข้าใจแล้วครับ

Exgogh
28th March 2010, 11:12
บ้านมีกฏบ้านเมืองมีกฏเมือง

spidy_man
30th March 2010, 22:41
อย่างนี้นี่เอง

iNoomiPhoto
31st March 2010, 11:14
จะพยายามต่อไป - -"

tonyong
1st April 2010, 23:39
ต้องออนไล บ่อยๆหรือต้องตั้งกระทู้ในกระทู้ที่สามารถตั้งได้บ่อยๆ ถึงจะตั้งกระทู้ในบอร์ดซื้อขายหรืออื่นๆที่ตอนนี้ไม่สามารถเข้าได้ใช่ไหมครับ เท่าที่อ่านมา งงนิดนึง :blink:

rai_ken
2nd April 2010, 18:19
ค่อยเป็น ค่อยไป ไม่รีบ:<

umsak
5th April 2010, 12:42
- -" ..เข้าใจแล้วครับ
..ปกติอยู่เฉยๆ ก็มี ญ มาจีบครับ ..ไม่เคยจีบเองสักที

ปล. แล้วพวกรักนะ แต่ไม่แสดงออกนี่ต้องทำไงครับ?

teekul77
6th April 2010, 01:51
เพิ่งถึงบางอ้อ ก็วันนี้นี่เอง....:knock:

triplechamp
18th April 2010, 20:07
รับทราบ ครับ กำลังคิดเหมือนกันว่าทำไมโพสไม่ได้ ว่าจะถามแต่เข้าใจว่าน่าจะมีเงื่อนไขเรื่องของการมีส่วนร่วมด้วย ผมติดตามเว็บนี้มานาน แต่ได้แต่เข้า่มาอ่านๆ ไม่เคยสมัครวันนี้ได้สมัครเป็นสมาชิกก็ยินดีปฏิบัติตามครับ

oNicHy
22nd April 2010, 00:47
อ่อ อย่างนี้ีนี่เอง

cmplx
27th April 2010, 22:25
เข้าใจแล้วขอรับ พึ่งมาทราบว่าทำไมโพสของที่จะขายไม่ได้ :bucha:

shrimp
30th April 2010, 11:37
เข้าใจแล้วครับผม

ตอนแรกก็อ่านแล้วก็ไม่เข้าใจ แต่ตอนนี้กระจ่างแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

hellenez
1st May 2010, 10:43
โอเครครับ ว่าแต่จะเริ่มยังไงดี ..+

hansamurano
2nd May 2010, 16:41
รับทราบและปฏิบัติตามครับ

weekab
3rd May 2010, 14:14
ผมก็ยืนยันแล้วนะครับ
แต่ก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี...งง

RUTch
3rd May 2010, 16:53
ผมก็ยืนยันแล้วนะครับ
แต่ก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี...งง

ก็อ่านกระทู้ให้มันจบ ก่อนซิ

panpikachu
4th May 2010, 11:58
เมื่อคนมีคุณภาพ เว็บก็จะมีคุณภาพตามไปด้วย

ถ้าอยากเป็นสมาชิกเว็บที่มีคุณภาพ ก็ต้องทำตัวให้มีคุณภาพตามไปด้วยครับ

:chat:

robertong
5th May 2010, 18:08
เป็นอย่างนี้นี่เอง

jeerawat-k
9th May 2010, 08:22
รับทราบครับ

dadayama
15th May 2010, 12:32
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ สงสัยมานาน

Mr.T
15th May 2010, 15:04
รับแซบบบ ครับ

MNG
17th May 2010, 11:02
รับทราบครับ
แต่ก็ยังงงเหมือนเดิม
:Smiles2::Smiles2:

dabnoo2010
18th May 2010, 23:24
รับทราบครับ

kiddotinn
21st May 2010, 17:42
พึ่งได้อ่านกระทู้นี้ จึงรู้แจ้งว่าทำไม post ไม่ได้ในบางกระทู้แฮะ

TriToNoLy
1st June 2010, 20:39
รับทราบครับผม

WiiLove
4th June 2010, 10:34
เมื่อวานพึ่งจะส่ง Contact us ไปเองค่ะ
และได้รับเมล์ตอบมาให้อ่าน Link นี้
รู้เลย ต้องมีส่วนร่วมก่อนนี้เอง ฮ่าๆ
ขอบคุณมากค่ะ จะปฏิบัติตนตามระเบียบอย่างเคร่งครัดค่ะ
:bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny::bunny:

dxb
5th June 2010, 09:02
รับทราบครับผม

poomee
7th June 2010, 00:10
รับทราบด้วยคน ครับ:clap:

kongkitz
10th June 2010, 09:27
ผมไม่สามารถตั้งกระทู้ขายของไม่ได้ครับ ไม่รู้ว่าทำอะไรผิดถึงไม่สามารถตั้งกระทู้ได้ รบกวนด้วยนะครับ

Electron
10th June 2010, 09:44
ผมไม่สามารถตั้งกระทู้ขายของไม่ได้ครับ ไม่รู้ว่าทำอะไรผิดถึงไม่สามารถตั้งกระทู้ได้ รบกวนด้วยนะครับ
กลับไปอ่านข้อ 1. และกระทู้ในห้องนี้เยอะๆ

mR-toR
16th June 2010, 09:30
พอเข้าใจละครับ เพราะว่าผมก็ Activate ไปแล้ว ก็เลยงงว่า จะลงประกาศหาของ หรือตอบกระทู้ที่ซื้อของทำไมไม่ได้ สรุปส่ง PM หาคนขายเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ส่วนตั้งกระทู้ไม่ได้ ไม่เป็นไรครับ ยังมาใหม่อยู่ อีกหน่อยก็คงจะดีเองครับ ขอบคุณมากครับ บ้านหลังใหม่ ThaiD

Starter_kit
16th July 2010, 23:23
เรียนตามตรงว่า ผมก็ยัง งง
เขียนตอบในกระทู้ซื้อขาย-ไม่ได้ แต่ลองตั้งกระทู้ขายเอง-ได้
ห้องอื่นๆ ก็ปกติ แล้วทำไม ต้องมาเป็นวันที่ผมจะซื้อของด้วย
แต่ผมก็ PM ไปถามคนขาย พร้อมโทรไปคุยกันมาแล้วครับ

Starck
16th July 2010, 23:50
เรียนตามตรงว่า ผมก็ยัง งง
เขียนตอบในกระทู้ซื้อขาย-ไม่ได้ แต่ลองตั้งกระทู้ขายเอง-ได้
ห้องอื่นๆ ก็ปกติ แล้วทำไม ต้องมาเป็นวันที่ผมจะซื้อของด้วย
แต่ผมก็ PM ไปถามคนขาย พร้อมโทรไปคุยกันมาแล้วครับ

ที่นี่เขียนกระทู้ถามตอบ โต้ตอบกันในห้องซื้อขายไม่ได้นะครับ เพราะถ้ามีแล้วคงจะเกิดปัญหา ลองอ่านกติกาหรือยังครับ

RUTch
17th July 2010, 13:53
ที่นี่เขียนกระทู้ถามตอบ โต้ตอบกันในห้องซื้อขายไม่ได้นะครับ เพราะถ้ามีแล้วคงจะเกิดปัญหา ลองอ่านกติกาหรือยังครับ

ครับแล้วอีกอย่างที่นี่ถ้ามัวถามรอตอบกันในกระทู้ของส่วนใหญ่จะไม่มีทางทันกินหรอกครับ เพราะของบางอย่างขนาดคนขายกดแป้นแล้วนิ้วลอยขึ้นก็เสียงโทรศัพท์ดังแล้ว เราจึงไม่เห็นความจำเป็นต้องให้โพสอะไรเพราะจะซื้อจะขายกัน ก็ PM หรือ โทรคุยกัน ไม่เห็นต้องมาโพสให้ชาวบ้านร้านช่อง เขารับรู้เลย เพราะจากประสบการณ์ ไม่ว่าที่นี่หรือที่อื่นๆ ไอ้คนโพสถามเยอะๆผมไม่เห็นจะซื้อซักกะคน แถมยังแกว่งปากไปติตึงของชาวบ้านเขาอีก ที่ต้องโพสเพราะไม่ซื้อจะโทรไปก็ไม่กล้า คนซื้อจริงเขายกหูโทรศัพท์คุยหมดเรื่องหมดราวไปแล้ว

Carbon
17th July 2010, 20:17
ครับแล้วอีกอย่างที่นี่ถ้ามัวถามรอตอบกันในกระทู้ของส่วนใหญ่จะไม่มีทางทันกินหรอกครับ เพราะของบางอย่างขนาดคนขายกดแป้นแล้วนิ้วลอยขึ้นก็เสียงโทรศัพท์ดังแล้ว เราจึงไม่เห็นความจำเป็นต้องให้โพสอะไรเพราะจะซื้อจะขายกัน ก็ PM หรือ โทรคุยกัน ไม่เห็นต้องมาโพสให้ชาวบ้านร้านช่อง เขารับรู้เลย เพราะจากประสบการณ์ ไม่ว่าที่นี่หรือที่อื่นๆ ไอ้คนโพสถามเยอะๆผมไม่เห็นจะซื้อซักกะคน แถมยังแกว่งปากไปติตึงของชาวบ้านเขาอีก ที่ต้องโพสเพราะไม่ซื้อจะโทรไปก็ไม่กล้า คนซื้อจริงเขายกหูโทรศัพท์คุยหมดเรื่องหมดราวไปแล้ว

:clap::clap::clap:

xdragon
19th July 2010, 23:42
มิน่าละ ทำไมตั่งไม่ได้

s6160
28th July 2010, 03:36
พึ่งจะรู้ก็วันนี้แหละครับบ ผมมันโง่จิงๆ -*-

chakangraw
2nd August 2010, 18:33
ครับต่อไปนี้ผมจะอ่านก่อน

dslrman
22nd August 2010, 17:19
รับทราบและปฏิบัติตาม

topitech
11th September 2010, 13:12
เด็กใหม่เข้ามาเลยงง ๆ ตอนนี้กระจ่างแล้ว ^ ^

poppygoal
11th November 2010, 15:14
กว่าจะเข้าใจต้องมาอ่านกระทู้นี้นี่เอง งงอยู่ตั้งนานเลยครับ

ahakorn
5th July 2011, 08:31
มาเก็บความรู้ด้วยคนคับ

phanthawat
6th July 2011, 13:48
ตอนนี้ pm ไป ขอ ซื้อของ เพื่อน ๆ ยังไม่ได้ เลย:crazy:

khookhoo
7th August 2011, 11:45
เคยแต่ซื้อของจากเว็ปนี้มานานแล้ว แต่ไม่เคยขาย พอลองจะขายดูกลับขายไม่ได้ เพิ่งจะมารู้หลักเกณท์การตั้งขายก็เมื่ออาทิตย์ที่แล้วจากการโทรไปถาม
คนที่เป็นเจ้าของ ของอุปกรณ์ที่เคยซื้อต่อจากเว็ปนี้ ก็ได้รับคำตอบตามที่กระทู้นี้ได้แจ้งไว้ เลยหายงง อิอิ

chang.ch
24th August 2011, 23:39
ก็ได้

perfect234
19th September 2011, 22:50
รับทราบครับ พึ่งเข้าใจแระ ^^

bb_thaid
8th October 2011, 14:33
เข้าใจและ

AMDDuron
31st December 2011, 23:17
รับทราบกฎเกณฑ์เบื้องต้นแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

mrnakarin
7th January 2012, 17:52
Ok เข้าใจแล้วครับ

poisonindra
3rd September 2013, 18:45
อ่านแล้วนอกจากได้ความรู้แถมยังเพลิดเพลินบันเทิงใจไปด้วยครับ
รู้สึกดีและเต็มเปี่ยมไปด้วยความเป็นกันเองและมิตรภาพอย่างหามิได้จากบอร์ดอื่นเลยครับ
ขอบคุณนะครับ ^^

jamnoi
13th November 2014, 12:49
แบบนี้...นี่เอง

Nikolaus
18th December 2014, 16:09
รับทราบครับ

Boy_Inspiration
21st December 2014, 14:23
อ่อออออ

captainduck
15th July 2015, 23:51
เข้มงวดดีจัง

mynameispeung
6th February 2016, 13:17
Thanks!:thumbup:

barndit
8th February 2016, 01:13
แรกก็ตกใจเหมือนกันลองเปลี่ยนเบราเซอร์ดูก็ใช้ได้ปกติ สงสัยเพราะไม่ได้อัพเกรดโปรแกรมในเครื่องมั้ง

ลงประกาศฟรี (http://www.pugmud.com)