PDA

View Full Version : วาเลนไทน์ที่ป้อมปี่สังขละ

หลวงลายไทย
1st February 2005, 16:31
วาเลนไทน์ปีที่แล้ว คนใกล้ตัวผมเธอเจ้าแง่แสนงอน :bucha:
เลยพาไปเที่ยวแบบเบาๆ เอาใจที่ อช.ป้อมปี่สังขละ :flower:
ถ่ายรูปมาไม่ค่อยสวย เลยไม่ได้ Post :redface:
เห็นว่าสมาชิกหลายท่านสนใจจะไปตามกระทู้นี้
http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=13926
เลยขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
นี่ใกล้วันแห่งความรักอีกแล้ว เกือบปีพอดี มาดูบรรยากาศปีที่แล้วในช่วงเวลาเดียวกัน

หลวงลายไทย
1st February 2005, 16:34
ทางผ่าน แวะน้ำตกไทรโยคใหญ่ ก่อนเลย (แต่อย่าลืมแวะซื้อ ส้มตำไก่ย่างสุกๆและไส้อั่วแถวๆไทรโยคน้อยด้วยล่ะ แถวนั้นอร่อยหลายร้านครับ)

หลวงลายไทย
1st February 2005, 16:40
หงะ!! คนใกล้ตัวผมเธอช่วยเลือกรูปให้ Resize ซะเล็กติดเดียว ขอเวลาไปขยายขนาดอีกซักหน่อย แล้วจะกลับมา Post ใหม่ อายจังอ่ะ :redface: :redface:

พุทธา
1st February 2005, 20:48
อ้าว....เป็นงั้นไปคุณหลวงฯ ตั้งใจมาดูเต็มที่ รีบกลับมาโพสต่อนะคร้าบบบ :)

oberon
1st February 2005, 21:21
มารอชมเหมือนกันนะครับคุณหลวง :Smiles2: ผมเพิ่งกลับมาจากดอยผ้าห่มปก + ดอยอ่างขางเหมือนกันครับ ได้ข้อมูลดีๆ จากคุณหลวงเยอะเลย เต๋อหมิงที่คุณหลวงแนะนำให้บริการดีมากๆ ครับ เป็นกันเองดี แล้วผมจะโพสรูปให้ช่วยวิจารณ์นะครับ อย่าลืมมาโพสต่อนะครับผม :thumbup:

airry
2nd February 2005, 00:34
รอชมตั้งแต่ตอนเย็นแล้ว....เข้าคิวตีตั๋วรอครับ:Smiles2:

ZeaBiscuit
2nd February 2005, 02:31
มาตีตั๋วรอชมเหมือนกันครับ :)

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 11:22
มารอชมเหมือนกันนะครับคุณหลวง :Smiles2: ผมเพิ่งกลับมาจากดอยผ้าห่มปก + ดอยอ่างขางเหมือนกันครับ ได้ข้อมูลดีๆ จากคุณหลวงเยอะเลย เต๋อหมิงที่คุณหลวงแนะนำให้บริการดีมากๆ ครับ เป็นกันเองดี แล้วผมจะโพสรูปให้ช่วยวิจารณ์นะครับ อย่าลืมมาโพสต่อนะครับผม :thumbup:
ดีใจครับ ที่ได้เที่ยวแบบ Happy ครับ รอดูรูปอยู่นะครับ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 11:27
วาเลนไทน์ปีที่แล้ว คนใกล้ตัวผมเธอเจ้าแง่แสนงอน :bucha:
เลยพาไปเที่ยวแบบเบาๆ เอาใจที่ อช.ป้อมปี่สังขละ :flower:
....

ว่าแต่ว่า พามาเที่ยวแล้ว หายงอนหรืยัง :flower:
มาถ่ายรูปที่สะพานแขวนกันหน่อย
ไปดัดผมซะ หัวฟูเลย :huh:
อืมว่าแต่ว่า ใครทราบบ้างว่า เวลาที่สาวงอนแฟน ต้องดัดผม แล้วเวลาที่เลิกกับแฟน ต้องไปตัดผม ทำไมอ่ะ :huh:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 11:31
นั่งเล่นให้เย็นใจ หายโกรธเร็วๆนะ ต่อไปจะไม่พาไปเที่ยว Adventure ทรมานอีกแล้ว (แบบว่า จะหนีไปคนเดียวอ่ะ :redface: )

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 11:41
มองทางขวา เห็นแพริมน้ำมากมาย มองทางซ้าย เจอแต่เรือโดดเดี่ยวเดียวดาย มีคนวิ่งมาถามเราว่า พักแพมั๊ยเพ่ เหมาคืนละพันต่อ 1 ลำพักกี่คนก็ได้ แต่เราไม่เอา จะไปกางเต็นท์ที่ป้อมปี่

Jim TOC
2nd February 2005, 11:43
เห็นคบหวานใจมาตั้งนานแล้ว เมื่อไหร่จะมีข่าวดีครับ
Valentines Day is coming soon.....hee hee, you should know what I mean.
อย่ารอจนเดินเข้าพิธีไม่ไหวนะครับ
อิอิอิอิอิอิอิ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 11:47
เห็นเด็กๆลูกชาวแพทะเลาะกันอยู่ เลยเรียกมาถ่ายรูป สังเกตุได้ หนูคนกลางหน้ายังบึ้งอยู่เลย ถ่ายรูปเสร็จให้ไป 50 บาทไปแบ่งกันเอง เค้ายิ้มแป้นเลย
เฮ้อ เด็กทะเลาะกัน แป็บเดียวก็ดีกัน มิตรภาพสร้างง่าย :thumbup:
แต่ผู้ใหญ่ทะเลาะกันใยเคียดแค้นชิงชังฝังใจ น่าอายเด็ก :redface:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 11:51
เดินเล่นดูบ้านพักที่ อ.ช.ไทรโยคใหญ่ น่าพักผ่อนนอนฟังเสียงน้ำ :zzz:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 11:53
เห็นคบหวานใจมาตั้งนานแล้ว เมื่อไหร่จะมีข่าวดีครับ
Valentines Day is coming soon.....hee hee, you should know what I mean.
อย่ารอจนเดินเข้าพิธีไม่ไหวนะครับ
อิอิอิอิอิอิอิ

อยากได้แฟน ขาวหมวยสวยเอ็กซ์Sexyขี้เล่นเป็นกันเอง อ่ะมีมั๊ย (ช่างไม่เจียมตัวเลยตรู :redface: )

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 11:55
แล้วอย่าลืม กราบไหว้ พระบรมรูป ร.5 ด้วย ท่านเคยเสด็จประพาสที่นี่

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 11:59
เส้นทางศึกษาธรรมชาติและประวัติศาสตร์ เห็นว่าข้างในมี ค่ายเก่าโรงครัวทหารญี่ปุ่นมีถ้ำและพืชพันธุ์ไม้ อยากเข้าไปดูจัง ต้องใช้เวลาเดิน 1.5-2 ช.ม.
คนใกล้ตัวบอกว่า เห็นป่าหละไม่ได้เชียว เดี๋ยวไปถึงป้อมปี่ไม่ทันดูพระอาทิตย์ตกน้ำนะ

เลยไม่ได้เดินดูเลย :blink:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 12:03
"คุณยายครับกาแฟเย็นถุงหนึ่ง อากาศร้อนจัง"
"ร้อนใจมากกว่า หลานเอ๊ยยย ไก่ขายไม่ได้เลย" คุณยายชงกาแฟไปบ่นไป
เพราะเมื่อปีที่แล้ว ไข้หวัดนกรอบแรก คนยังกลัวๆกันอยู่
ใครผ่านไปที่ไทรโยคใหญ่ อุดหนุนกาแฟโบราณของคุณยายบ้างนะครับ
สงสารแกครับ :bucha:

Jim TOC
2nd February 2005, 12:05
อยากได้แฟน ขาวหมวยสวยเอ็กซ์Sexyขี้เล่นเป็นกันเอง อ่ะมีมั๊ย (ช่างไม่เจียมตัวเลยตรู :redface: )
Rating of your หวานใจ:
ขาว = Yes
หมวย = Yes
สวย = Yes
เอ็กซ์ = You know best
Sexy = Yes
ขี้เล่น = Yes
เป็นกันเอง = Yes
Qualified ครับ แล้วเมื่อไหร่มีข่าวดีครับ :spineyes:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 12:07
ออกจากไทรโยคใหญ่ มุ่งหน้าไปสังขละ
เอ๊ะ! นั่นแยกน้ำตกผาตาด แวะเข้าไปดูหน่อย

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 12:10
เออ ก็ยังพอมีน้ำอยู่นี่
ที่นี่ต้นไม้แต่ละต้นสูงๆทั้งนั้นเลย

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 12:14
Rating of your หวานใจ:
ขาว = Yes
หมวย = Yes
สวย = Yes
เอ็กซ์ = You know best
Sexy = Yes
ขี้เล่น = Yes
เป็นกันเอง = Yes
Qualified ครับ แล้วเมื่อไหร่มีข่าวดีครับ :spineyes:

เอ..ยุให้แต่งงานจัง
เธอบอกว่า ถ้าแต่งแล้วเรื่องเที่ยวผจญภัยนี่ เบาๆหน่อยได้ไหม เธอเป็นห่วงครับคุณ Jim ยิ่งทริปที่ไปปีนผาที่แม่ฮ่องสอนนี่ เธอเป็นห่วงผมมากเลยครับ เลยขอจูนสัญญาณอีกนิดครับ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 12:18
แวะน้ำตกเกริงกระเวีย เกือบถึง อ.ช.ป้อมปี่แล้ว
"น้ำไม่มีเลยครับลุง แห้งผากเลยไม่ต้องเข้าไปหรอก" เพื่อนร่วมทริปคนหนึ่งวิ่งไปดูแล้วก็ตะโกนบอก :blink:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 12:29
ถึง อ.ช.ป้อมปี่แล้ว รีบยึดทำเลกางเต็นท์ก่อน เรื่องอื่นไว้ว่ากันทีหลัง

เส้นทางสู่ อ.ช.ป้อมปี่
จากตัวเมืองตรงมาทางไทรโยค วิ่งต่อไปทางทองผาภูมิ ถึงแยก(3 แยก) ให้เลี้ยวขวาไปทางสังขละ จนถึงน้ำตกเกริงกระเวีย ขับเลยต่อไปอีก จะถึงตัวอุทยานแห่งชาติเขาแหลมก่อน อยู่ทางขวามือ จะถือโอกาสแวะเที่ยวก่อนก็ได้ แต่ถ้าจะให้มันส์เล็กๆ น่าจะไปที่ป้อมปี่ก่อนกางเต็นท์เสร็จ เช่าจักรยานของ อ.ช.ป้อมปี่ปั่นมาที่เขาแหลม (ไม่ไกลครับ)น่าจะมันส์กว่า เลยตัวอุทยานเขาแหลม ไปอีก ประมาณ 1 กิโล จะมีป้ายทางซ้ายมือ "หน่วยป้อมปี่" ทางเข้าเป็นถนนลาดยางอย่างดี
ที่หน่วยบริการ มีร้านขายอาหารด้วย น้ำอัดลม ส่วนขนมไม่มีขาย
เรื่องอาหารลองโทรไปคุยกับเจ้าหน้าที่ก่อนน่าจะแจ๋ว เบอร์โทร 06-1313443 (เอ..เบอร์โทรมันขึ้นต้นด้วย 06 เค้าเปลี่ยนเบอร์หรือยังหว่า ไม่น่าจะนะครับ)
ไข่เจียว ปลาแรดทอดกระเทียม อูยยย :drool:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 12:31
พักกินข้าวแป๊บนึง เดี๋ยวมาโม้ต่อ

soranont
2nd February 2005, 12:41
กำลัง สนุกเลยครับ

โลมาน้อย
2nd February 2005, 12:45
อืมว่าแต่ว่า ใครทราบบ้างว่า เวลาที่สาวงอนแฟน ต้องดัดผม แล้วเวลาที่เลิกกับแฟน ต้องไปตัดผม ทำไมอ่ะ

ขอตอบค่ะ ... ตัดผม แล้วช่วยทำให้ สบายหัว.. สบายตัว.. สบายใจขึ้น ค่ะ :banana:
หรือบางคนก็อยากเปลี่ยน look นะค่ะ ให้มันเปลี่ยน แปลกไปจากเดิม จะได้เหมือนเป็นคนใหม่ จะได้เจอสิ่งใหม่ๆ ที่ดีๆ กว่าสิ่งเก่า ๆ ...
ของเก่าๆ ก็ทิ้งๆ ไป ลืมๆ ไป อะไรประมาณนั้น นะค่ะ :yahoo:

เป็นอีกคนที่เวลาเซ็งๆ แล้วชอบไปตัดผม หรือสระผมค่ะ :sunglass:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 13:30
ที่จุดการเต็นท์นี่ เค้าจะทำแบบขั้นบันได ไม่บังวิวกัน
แต่ก็ต้อง เลือกมุมที่มีชิงช้าและเตาผื่อว่าจะทำอะไรเล็กๆนั่งเล่นนั่งกินกัน

airry
2nd February 2005, 13:35
:cry: :cry: ผมก็เพิ่งพักยกกะหวานใจมา แต่ยังไม่อยากเลิกอ่ะ แค่พักไว้ชั่วคราว ดังเมื่อไหร่จะไปขอ...:banana:

:cry: :cry:
เพราะมัวแต่ถ่ายรูปอ่ะคร๊าบ.....อด วาเลนไทน์เลยปีนี้ เศร้า....

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 13:36
กางเต็นท์เสร็จก็มานั่งเล่นรับลม รอชมพระอาทิตย์ตกน้ำป๋อมแป๋ม
กลางวันร้อนมาก กลางคืนเย็นสบาย ดึกๆหนาวมาก
กลางคืนเห็นดาวเต็มฟ้า เพราะอยู่ริมน้ำไม่มีอะไรบัง เห็นดาวเป็นทางยาวแบบที่เรียกว่าทางช้างเผือก ทางน้ำนม เลยครับ ใครชอบดูดาวกับสาวแนะนำเลยครับ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 13:41
:cry: :cry: ผมก็เพิ่งพักยกกะหวานใจมา แต่ยังไม่อยากเลิกอ่ะ แค่พักไว้ชั่วคราว ดังเมื่อไหร่จะไปขอ...:banana:

:cry: :cry:
เพราะมัวแต่ถ่ายรูปอ่ะคร๊าบ.....อด วาเลนไทน์เลยปีนี้ เศร้า....

จะขอ ก็รีบขอ อย่ารอให้ถึงปีหน้า
ของอื่นนั้นขึ้นราคาแต่ค่าตัวน้องรับรองเหมือนเดิม
แตแล่นแต๊น ๆๆๆ :bigdance:

วาเลนไทน์นี้ ขนช่อดอกไม้ช่อใหญ่ๆเอาไปให้
ตีหน้าละห้อย ทำตาเศร้าๆแต่จริงใจ
ใจแข็งได้ ให้รู้ไป
เอาใจช่วยครับ :dance:
ถ้ายังใจแข็ง เดี๋ยวเรามาคิดแผนสองกันต่อ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 13:43
เรือที่นี่ยังอยู่เป็นคู่ แล้วหนูจะอยู่คนเดียวฤา

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 13:45
โดดน้ำในเขื่อนเล่นให้เย็นใจก่อน

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 13:47
ไปเดินชมร้านสวัสดิการและที่ฝากท้องของพวกเรา :bunny:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 13:50
ห้องน้ำสะอาด อารมณ์รีสอร์ท (Y)
อ.ช.ที่นี่ เค้าพัฒนาแล้ว (Y)

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 13:53
บ้านพัก อ.ช.ที่มักจะเต็มตลอด :cry: :cry: :cry:
วันที่ไปพัก เจ้าหน้าที่เค้าไม่ให้ผมเข้าไปถ่ายรูปใกล้ๆ เกรงว่าจะเป็นการรบกวนครับ :bucha:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 13:56
เย็นย่ำแล้ว ไปดูพระอาทิตย์ ตกน้ำกัน

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 14:01
"ทำไมถ่ายไม่สวยเหมือนตาเห็น" คนใกล้ตัวผมบ่นเล็กๆ :twak: :twak: :twak:
"ดูกล้องคนโน้นซิ เค้าถ่ายออกมาดี๊ดี ทำไมพี่ถ่ายไม่ดี" บ่นอีกแระ
"ถึงจะถ่ายรูปไม่ดี แต่หน้าตาดีนะจ๊ะ อิอิ" ผมเล่นมุขตลกซะเลย

ยืนยันครับ ว่าที่นี่พระอาทิตย์ตกสวยครับ ถ้าใครมาช่วยถ่ายรูปซ่อมให้ผมด้วยครับ :cry: :cry: :cry: :bucha:

พุทธา
2nd February 2005, 15:22
ขอตอบค่ะ ... ตัดผม แล้วช่วยทำให้ สบายหัว.. สบายตัว.. สบายใจขึ้น ค่ะ :banana:
หรือบางคนก็อยากเปลี่ยน look นะค่ะ ให้มันเปลี่ยน แปลกไปจากเดิม จะได้เหมือนเป็นคนใหม่ จะได้เจอสิ่งใหม่ๆ ที่ดีๆ กว่าสิ่งเก่า ๆ ...
ของเก่าๆ ก็ทิ้งๆ ไป ลืมๆ ไป อะไรประมาณนั้น นะค่ะ :yahoo:

เป็นอีกคนที่เวลาเซ็งๆ แล้วชอบไปตัดผม หรือสระผมค่ะ :sunglass:

นึกว่าไปงอนใคร คิๆ

คุณหลวงครับ ดูจากสถานที่แล้ว เป็นสถานที่น่าไปเที่ยวครับ เห็นว่าสมาชิกไทยดี แถวๆ นี้ว่าจะไปเดือนหน้าอยู่ เดี่ยวคงมีคนช่วยถ่ายซ่อมมาให้ดูกัน ผมเองก็อยากไป ที่สำคัญค่าใช้จ่ายไม่แพงด้วย :D

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 16:33
...เห็นว่าสมาชิกไทยดี แถวๆ นี้ว่าจะไปเดือนหน้าอยู่ เดี่ยวคงมีคนช่วยถ่ายซ่อมมาให้ดูกัน ผมเองก็อยากไป ที่สำคัญค่าใช้จ่ายไม่แพงด้วย :D

ช่วยถ่ายซ่อมมาให้ชมด้วยนะครับ :bucha:
ผมถ่ายแบบ ยกกล้อง แล้วกดชัตเตอร์เลย ไม่ Focus มันเลยครับ
แบบว่า เน้นเอาใจคนใกล้ตัว มากกว่าถ่ายรูปนะครับ เดี๋ยวเธองอน
แต่ถึงผมจะพยายาม ก็คงไม่ดีไปกว่านี้หรอกครับ ก็ฝีมือมีแค่นี้นี่ :cry: :cry: :cry:

บรรยากาศ ยามเช้าที่ อ.ช.ป้อมปี่ครับ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 16:41
สามประสบ เหมือนพี่พบประสบภัค
ให้นึกรัก ......
เอ..แล้วต่อว่าไงดีหว่า คุณ Soon ครับ ถ้าเข้ามาชม ช่วยทีครับ ช่วยต่อที :bucha:
เอาแบบหวานๆวาเลนไทน์นะครับ

จากป้อมปี่ เราก็มาที่สามประสบครับ
ที่ซึ่ง แม่น้ำสามสาย คือ รันตี บิคลี่และ ซองกาเรีย มาพบกัน

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 16:45
เหลียวมามองอีกด้าน ก็จะเห็นสะพานมอญ ที่เกิดจากแรงศัทธาของชาวไทยดั้งเดิมและชาวไทยมอญที่มีต่อหลวงพ่ออุตมะ ร่วมแรงร่วมใจสร้างขึ้นมา :bucha:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 16:49
สะพานมอญ ยามเช้าตรู่ค่อนข้างเงียบครับ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 16:52
หาเช่าเรือหางยาวไปดูวัดจมน้ำดีกว่า

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 16:55
ได้มาแล้ว 1 ลำ เท่าไหร่จำไม่ค่อยได้แล้ว รู้สึกว่าจะไม่เกิน 300 บาทนะครับ
เรือไม่มีหลังคา แต่มีร่มแจกให้ครับ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 16:57
สะพานมอญ เมื่อมองจากบนเรือครับ

oberon
2nd February 2005, 16:59
เยี่ยมครับคุณหลวง รูปคุณหลวงสวยด้วย "เรื่องราว" ครับ บรรยาภาพได้น่าติดตาม เหมือนได้ไปเที่ยวด้วยตัวเองครับ นอกจากนั้นยังได้ข้อมูลดีๆ ให้กับคนที่อยากจะไปบ้าง รอติดตามชมต่อนะครับ :Smiles2:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 16:59
เจดีย์พุทธคยา วัดหลวงพ่ออุตตมะ ที่สร้างใหม่ครับ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 17:01
หอระฆัง ที่วัดจมน้ำ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 17:02
ที่มุมนี้ จะเห็นศาลาอยู่ใต้น้ำครับ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 17:09
โบสถ์วัดใต้บาดาล ที่จริงคนเรือพยายามจะแล่นเรือวนหามุมสวยๆให้เราถ่ายรูปครับ
แต่เราเกรงว่า เจ้าหางยาวๆติดใบพัด จะไปชนกับโบราณสถานเข้านะครับ
และเราก็ไม่อยากเข้าใกล้มากเกินไป เพราะข้างใต้คือวัดครับ
เราเกรงว่า จะข้ามของสูงที่ควรเคารพบูชาครับ
เอาเท่าที่ได้และมีความสุขที่ได้มาเยี่ยมครับ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 17:12
นานๆ จะพบเพื่อนร่วมทางสักลำ
"เช้าๆแบบนี้ค่อนข้างเงียบครับ" คนเรือบอกกับเรา

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 17:15
เราจะพบเจ้านี่ตลอดสายน้ำนี้ เค้าเรียกว่า "ยอ" เป็นเครื่องมือหาปลาครับ
ตอนที่เรากางเต็นท์นอนที่ป้อมปี่ มองไปที่เขื่อน จะเห็นเจ้านี่ติดไฟสีม่วง ตอนกลางคืนดูสวยงาม

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 17:20
บริเวณ อำเภอเก่า เหลือแต่เพียงต้นตาลที่ทำให้ระบุตำแหน่งได้
เจ้าต้นตาลที่โผล่พ้นน้ำได้นี่ ถ้าน้ำลดคงสูงน่าดู

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 17:23
ขึ้นฝั่งไปวัดที่สร้างใหม่ของหลวงพ่ออุตตมะกันเถอะ

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 17:26
แล้วอย่าลืมไหว้พระ ขอพรให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ
ถ้าไปเป็นคู่แบบวาเลนไทน์
สาวๆต้องขอพรให้เค้าขอเราแต่งงาน
ส่วนหนุ่มๆ ไหว้พระแล้วท่องคาถาตามนี้เลย
โอม...เพี้ยงเมตตามหานิยม จะเป่าน้องนางแม่หางตากลม
ให้เกิดนิยม รักใคร่... :flower:

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 17:35
อย่าลืม เอาใจคนรักด้วยการไปช๊อปปิ้ง สาวๆกับการช๊อปเป็นของคู่กัน ถามคนแถวนี้ดูได้ :Smiles2:

ที่ตลาดชายแดนด่านเจดีย์สามองค์ มีพันธุ์ไม้แปลกๆจากเพื่อนบ้าน, เครื่องเรือนไม้, พลอยเครื่องประดับ ตาดีได้ตาร้ายเสีย (เป็นแบบนี้ทั้งนั้นแหละ อย่าคิดมาก)

หลวงลายไทย
2nd February 2005, 17:40
สุดท้ายแล้วค่ะ
อยากจะฝากพี่ๆที่จะไปเที่ยวกัน ช่วยถ่ายรูปแก้แค้นให้คุณหลวงด้วย
Resize รูปไป เค้าก็บ่นไปว่าตอนนั้นน่าจะปราณีตกว่านี้หน่อย คนแก่ขี้บ่นค่ะ

กลางวันร้อนมากๆค่ะ หารถแอร์ดีๆหน่อยนะค่ะ
ขอโทษด้วยค่ะที่ภาพไม่คมชัด แต่หวังว่าพอจะเป็นข้อมูลให้พี่ๆได้ค่ะ
เที่ยวให้สนุกแล้วเอารูปมาแปะที่ ThaiD นะค่ะ สวัสดีค่ะ

โลมาน้อย
4th February 2005, 08:48
กรี๊ดดดดดด อยากไปจัง :banana:
ถึงภาพจะไม่สวยกรี๊ด แต่เก็บบรรยากาศมาได้น่าประทับใจค่ะ

อ่านแล้ว คารมณ์ พี่หลวงนี่ไม่เบาเลยนะค่ะ อิอิ :Smiles2:

airry
4th February 2005, 09:24
ไม่ได้ไปมาเกือบ10ปีแล้ว ยังอยากไปอยู่เลย

เออ ผมแนะนำหนังสือ exposure เล่มล่าสุดอะครับพี่ เนื้อหา มีพูดถึงการวาง compost ด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าคุณหลวง ซื้อมายังนะ ผมว่าเข้าท่า และก็น่าสนใจดีครับ ซื้อมาอ่านก็ไม่น่าเสียดายตังนะครับ อิอิ

โดยรวมแล้วนะครับ พี่เล่าเรื่องกับสิ่งที่ตัวเองสัมผัสมา ได้พบ หรือได้เห็น ภาพไม่สวยไม่เป็นไรครับ แค่นี้ก็ทำให้รสชาติของชีวิตกระปรี่กระเป่าแล้ว..555

RUTch
4th February 2005, 10:32
ไม่ได้ไปมาเกือบ10ปีแล้ว ยังอยากไปอยู่เลย

เออ ผมแนะนำหนังสือ exposure เล่มล่าสุดอะครับพี่ เนื้อหา มีพูดถึงการวาง compost ด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าคุณหลวง ซื้อมายังนะ ผมว่าเข้าท่า และก็น่าสนใจดีครับ ซื้อมาอ่านก็ไม่น่าเสียดายตังนะครับ อิอิ

โดยรวมแล้วนะครับ พี่เล่าเรื่องกับสิ่งที่ตัวเองสัมผัสมา ได้พบ หรือได้เห็น ภาพไม่สวยไม่เป็นไรครับ แค่นี้ก็ทำให้รสชาติของชีวิตกระปรี่กระเป่าแล้ว..555

อ้าวออกแล้วหรือ วันก่อนไปยังไม่ยอมออกเลย

oberon
4th February 2005, 11:09
เห็นด้วยกับทุกคนครับ บรรยายได้ดีมาก (Y) (Y) (Y) ผมยังไม่เคยไปเลย เห็นแบบนี้แล้วทำให้เกิดอาการ "สนใจ" ต้องหาโอกาสไปให้ได้แล้วครับ :Smiles2:

หลวงลายไทย
4th February 2005, 13:57
กรี๊ดดดดดด อยากไปจัง :banana:
ถึงภาพจะไม่สวยกรี๊ด แต่เก็บบรรยากาศมาได้น่าประทับใจค่ะ
อ่านแล้ว คารมณ์ พี่หลวงนี่ไม่เบาเลยนะค่ะ อิอิ :Smiles2:
หาโอกาสไปกันเถอะครับ ยกแก๊งส์ D70 ไปกันแล้วฝากถ่ายภาพแก้แค้นให้ด้วยนะครับ

โอ...ขอบคุณ คุณairry มากๆเลยครับ เดี๋ยววันนี้จะไปซื้อมาอ่านครับ ผมดูรูปที่ได้จากมุมกล้องของคุณairry ทีไรก็เห็นถึงความสามารถทุกครั้ง เป็นอีกคำแนะนำจากเพื่อน ThaiD ที่มีค่ามากๆครับ

airry
4th February 2005, 14:11
ตอบ พี่รุจน์ ออกเมื่อวานอ่ะครับ เห็นปั๊บซื้อเลย กลัวหมด อิอิ

คุณหลวงลองซื้อนะครับ เพื่อได้เป็น idea ในการสร้างมุมมองนะครับ

Mr-kai
5th February 2005, 14:07
ภาพและเรื่องราว น่าประทับใจมากๆเลยเหมือนหนังสือเล่มหนึ่งก็ว่าได้ :computer

Orange**
5th February 2005, 17:59
ภาพและเรื่อง ยอดเยี่ยมครับ ประทับใจกระทู้คุณหลวงหลายกระทู้แล้วครับ :thumbup: :thumbup: