PDA

View Full Version : Adobe Photoshop CS for Photographers

charles
29th January 2005, 08:49
เป็นตัวอย่างหนังสือครับ แบ่งเป็นไฟล์ PDF ทั้งหมด 10 ไฟล์ ทดลองไปดาว์นโหลดมาอ่านกันนะครับ

http://www.photoshopforphotographers.com/pscs/sample.htm

ขิงข้างวัด
3rd February 2005, 14:18
เล่มนี้ดีมากนะครับผมสั่งซื้อทาง Amazon จำราคาไม่ได้น่าจะประมาณ 1500.- บาท รายละเอียดในการใช้งาน PS CS กับภาพถ่ายละเอียดดีมากไม่เหมาะกับอ่านทั้งเล่มครับประมาณว่าอยากรู้เรื่องไหนค่อยเปิดหาน่ะ ขนาดเล่มก็พจนาณุกรมเลยล่ะครับ

ปล.ผมเองได้มาหลายเดือนแล้วยังอ่านไม่หมดเลย ดีมากครับ เอทำไงดีอยากแจกให้สมาชิกไทยดีไปอ่านกัน เอาไปให้ยืมถ่ายเอกสารดีเปล่าครับแต่ไม่รู้จะฝากใครดีครับผมสมาชิกใหม่น่ะ

Orange**
3rd February 2005, 14:22
ถ้าอยากให้อ่าน คุณขิง ก็เขียนบทความเป็นตอน ๆ ก็ได้ครับ
หรือถ้าไม่ค่อยมีเวลา ก็แนะนำเป็น tip อะไรประมาณนี้ก็ได้ครับ ได้ประโยชน์ทั้งเว็บเลยครับ :D

charles
3rd February 2005, 14:48
สรุป Amazon ส่งของมาประเทศไทยด้วยหรือเปล่าครับ?

ผมลองแล้ว มันไม่ยอมให้ส่งอ่ะครับ

s_charm
3rd February 2005, 15:03
สรุป Amazon ส่งของมาประเทศไทยด้วยหรือเปล่าครับ?

ผมลองแล้ว มันไม่ยอมให้ส่งอ่ะครับ
ขึ้นอยู่กับของที่สั่งครับ ถ้าเป็นพวกอุปกรณ์อิเล็กโทรนิคส่วนใหญ่จะไม่ค่อยยอมส่งข้ามประเทศ ส่วนพวกหนังสือไม่มีปัญหาครับ เพียงแต่ค่าส่งออกจะแพงไปนิดครับ (เคยสั่งเมื่อสองปีก่อน ค่าส่งเกือบๆ ครึ่งหนึ่งของราคาหนังสือ)

charles
3rd February 2005, 15:42
ขึ้นอยู่กับของที่สั่งครับ ถ้าเป็นพวกอุปกรณ์อิเล็กโทรนิคส่วนใหญ่จะไม่ค่อยยอมส่งข้ามประเทศ ส่วนพวกหนังสือไม่มีปัญหาครับ เพียงแต่ค่าส่งออกจะแพงไปนิดครับ (เคยสั่งเมื่อสองปีก่อน ค่าส่งเกือบๆ ครึ่งหนึ่งของราคาหนังสือ)
ขอบคุณครับ

แต่ถือเป็นข่าวร้ายของคุณ soon เลยนะครับเนี่ย :crazy: :crazy: :crazy:

ขิงข้างวัด
3rd February 2005, 16:04
เท่าที่เคยสั่งไม่กี่วันก็ได้ของแล้วหล่ะครับ(หนังสือ) ผมว่าราคาใกล้เคียงกับเมืองไทย ที่ชอบคือมีให้เลือกเยอะมาก
ผมไม่มีเวลาจริงๆครับขนาดตอนนี้ยังแอบโพสต์เลยเอาเป็นว่าถ้าสนใจจริงๆก็นัดกันเลยก็ได้ครับอยากให้เอาไปแบ่งกันดูน่ะ เผื่อวันหน้าเพื่อนๆมีอะไรดีๆจะได้ขอแบ่งปันกันบ้าง มีข้อแม้คือต้องแบ่งให้เพื่อนๆไทยดีคนอื่นๆด้วยนะ ไม่อยากให้ซื้อกันเยอะกลัวไทยขาดดุล
มือถือ 06-078-6453

s_charm
3rd February 2005, 23:18
ขอบคุณครับ

แต่ถือเป็นข่าวร้ายของคุณ soon เลยนะครับเนี่ย :crazy: :crazy: :crazy:ในกรณีที่จะสั่งพวกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิคลองดูๆ จากเวปอื่นๆ ก็น่าจะยอมส่งไปเมืองไทยนะครับ แต่ค่าส่งนี่สิ ไม่ค่อยอยากจะคิดถึงเลย:huh:
หรืออีกวิธีหนึ่งคือฝากคนรู้จักสั่งซื้อแล้วส่งไปเมืองไทย http://pe.usps.gov/text/imm/immicl/immicltz_004.html รายละเอียดค่าส่งเผื่อมีท่านใดสนใจ

ส่วนเรื่องราคาของโดยความเห็นส่วนตัวผมว่าต้องเลือกๆ หน่อยครับ แต่ถ้าเป็นหนังสือผมว่าถูกและหาง่ายกว่าเมืองไทยแน่นอนครับ(ถ้าไม่รวมค่าส่ง เพราะภายใน USA ส่งฟรีครับ) :thumbup:

ปล. ไม่ทราบว่าคุณ Charles มีเวปไหนแนะนำมั่งหรือเปล่าครับสำหรับซื้อของทางอินเตอร์เน็ท........

charles
4th February 2005, 02:47
ผมดูมาเป็นสิบเว็บแล้วครับ ยังไม่เจอเว็บไหนยอมส่งไปไทยเลย :dry:

s_charm
4th February 2005, 05:40
ผมดูมาเป็นสิบเว็บแล้วครับ ยังไม่เจอเว็บไหนยอมส่งไปไทยเลย :dry:
อย่างนี้คงต้องใช้วิธีฝากคนที่อยู่ที USA ซื้อแล้วส่งไปให้แล้วมั้งครับเนี่ย......:thumbup: