PDA

View Full Version : ถึงทีมอาสาทุกท่าน

era_6
1st January 2005, 12:43
หวังว่าคงจำผมได้ คนที่ไปส่งเสบียงเมื่อเช้านี้ พอพวกคุณไปผมได้คุยกับทหารท่านหนึ่ง เขาให้การยืนยันว่าพรุ่งนี้เช้ามีเครื่องที่จะพาทีมถ่ายภาพอีกทีมไปได้แน่นอน แต่ไม่เกิน10ท่าน ดังนั้นผมคงไปพรุ่งนี้เช้า แต่ผมอยากทราบความต้องการจากทางโน้นด้วยครับ เพราะไม่อยากแห่กันไป แล้วทำอะไรไม่ได้ ถ้าต้องการผมไปทันที แล้วที่นั่นขาดอะไรบ้าง อะไรจำเป็นต้องใช้ ต้องมีติดไป เพือให้สามารถทำงานได้ถนัด แล้วเรื่องรถถ้าเช็คได้ฝากถามๆให้ด้วยนะครับเพราะเครื่องคงลงภูเก็ตเช่นกัน ทหารที่ผมคุยด้วยบอกว่าเมื่อไปถึงให้ติดต่อที่นั่นมีรถไปส่งให้ได้ เพียงแต่ว่าต้องบอกว่าไปหน่วยไหน ยังไงขอรายละเอียดด้วยครับ หากพวกท่านทั้งหลายต้องการอะไรฝากบอกไว้ได้ครับ ถ้าผมหาได้จะเอาไปเผื่อ

ปล.อย่ามัวแต่ถ่าย พรอตเทรตกันเพลินละ อิอิ

era_6
1st January 2005, 12:46
ลืมบอกไปใครจะไปโทรมาบอกผมไว้ก่อนได้ครับ แต่คงต้องรอทางโน้นก่อนว่าต้องการคนเพิ่มหรือไม่ยังไงโทรมาคุยกันคร่าวๆก่อนครับ รอทางโน้นสรุปแล้วว่ากันอีกที 05-1499492

ZeaBiscuit
1st January 2005, 14:07
ยังไม่แน่ใจนะครับ ตอนเย็นผมจะมารายงานอีกที ตอนนี้ทีมกำลังเดินทางไปยังอุทยานแห่งชาติเขาหลักครับ

era_6
1st January 2005, 18:28
ตอนนี้ได้ข้อสรุปแล้วอย่างไรผมเดินทางไปแน่แน่ สำหรับผู้ที่จะเดินทางไปด้วยกรุณาแจ้งผมก่อน เพื่อนัดหมายสถานที่ แต่ต้องบอกไว้ก่อนผู้ที่จะไปต้องไปด้วยใจเท่านั้น เพราะคุณต้องดูแลตัวเองเป็นหลัก ถ้าในกรณีถ่ายภาพมีคนเต็มแล้ว คงต้องแยกย้ายไปช่วยในส่วนอื่นๆ ซึ่งก็ต้องแล้วแต่คุณสามารถช่วยได้ ส่วนเรื่องการเดินทาง เราน่าจะไปกับสายการบินกองทัพอากาศ ซึ่งคงจะต้องไรอตั้งแต่เช้า แต่ไม่สามรถตอบได้ว่าจะได้ไปกี่โมง คงต้องรอ แต่ที่นั่นแจ้งมาว่าเครื่องเที่ยวเช้ายังว่างอยู่ ต้องไปถึง6โมงครึ่ง ทีกองทัพอากาศ เพื่อลงชื่อเดินทาง เขาจะดูเรียงตามรายชื่อ

แต่สิ่งที่ต้องการตอนนี้คือ เครื่องคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค ซึ่งทีมที่ไปทีมแรก บอกว่าอยากได้มาก ถ้าผู้ใดพอมี หรือพอจะหยิบยืมใครไปได้ ก็ช่วยนำไปด้วย ส่วนตัวผมหาไม่ได้จริง ใครพอจะช่วยหามาให้ได้ก็จะขอบคุณเป็นอย่างมาก ถ้าผู้ใดสนใจส่งดน๊ตบุ๊คมาช่วยงาน ผมจะซีร็อกบัตรประชาชน ของผมพร้อมกับเซ็นต์กำกับเป็นหลักฐานเพื่อความมั่นใจครับ คงทำได้เท่านั้น หรือใครมีวิธีอื่นก็ลองโทรมาคุยหรือแน่ะนำมาครับ

ส่วนเรื่องอื่นถ้ามีไรเพิ่มเติมจะเข้ามาเพิ่มให้อีกทีครับขอบคุณครับ
05-1499492 โดม

teemeegeaw
1st January 2005, 18:41
ผมเห็นทีวีบอกว่าต้องการช่างภาพและผู้มีnote bookลงไปคีย์ข้อมูล

ZeaBiscuit
1st January 2005, 18:52
Notebook และคนคีย์ข้อมูลเป็นที่ต้องการมากกว่าช่างภาพครับ

NightBird
1st January 2005, 19:38
ตัวผมเองน่ะ สามารถช่วยได้เต็ม ๆ ครับ เพราะงานที่ทำอยู่ก็เกี่ยวกับ database เต็ม ๆ แต่ว่าเมื่อสักครู่คุยกับที่บ้าน คุณแม่ไม่ยอมท่าเดียวครับ ผมก็คงต้องขออภัยที่ไม่สามารถลงไปช่วยได้

ขอให้ทุกคนที่อยู่ทางโน้นโชคดี และขอให้ภารกิจสำเร็จไปด้วยดีนะครับ
เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

teemeegeaw
1st January 2005, 19:53
ผมจะเอาโน๊ตบุ๊คลงไปช่วยในวันที่6ผมไม่มีกล้องครับกล้องผมฟิกโฟกัสถ่ายได้แต่ระยะไกล

teemeegeaw
1st January 2005, 19:58
อยากทราบว่าพื้นที่เป็นยังไง

nutkurt
1st January 2005, 21:31
เอากล้อง nikon coolpix 4500 ของพี่นัทไปก็ได้ มี 256 อยู่สองตัวน่ะ

era_6
1st January 2005, 21:44
พรุ่งนี้มีไปแน่ๆแล้ว4คนครับ มีทั้งกล้อง และ Notebook หนึ่งเครื่อง ผู้ใดสนใจไปเพิ่มเติมบอกด้วยอะ

teemeegeaw
1st January 2005, 22:22
จะติดต่อพี่ไงหละครับ
บ้านผม025890804

teemeegeaw
1st January 2005, 22:25
พรุ่งนี้ก็ไป

teemeegeaw
2nd January 2005, 17:12
วันนี้แย่นะพี่โดม

Unregistered
2nd January 2005, 22:18
ช่วยกันถามหน่อยครับว่ากระทรวงICTทำอะไรกันอยู่ notebookมันเป็นของหายากมากหรือครับ งบประมาณมันไปไหนกันหมด หาเช่ามาใช้เฉพาะกิจเลยดีกว่าไหมไม่ใช่จะรอบริจาค มันไม่ทันการณ์ ช่วยกันถามด้วยเผื่อว่ากำลังงงๆกันเลยคิดไม่ออก งานนี้มันสำคัญที่ต้องมีใช้งานครับ เจ้าหน้าที่ทุกฝ่ายต้องใช้เก็บข้อมูลมากมาย ไม่ใช่แค่ช่างภาพ อย่าทำงานแบบด้อยพัฒนา ช่วยกันเตือนหน่อยครับ