PDA

View Full Version : เ ก า ะ เ ห ล า เ ห ลี ย ง . . . จ. ต รั ง

โลมาน้อย
7th December 2004, 21:24
วันที่ : 4-6 ธันวาคม 2547
ตากล้อง : โลมาน้อย
กล้อง : Nikon D70
เลนส์ : AF-S DX 18-70 mm. f/3.5-4.5 G IF ED
สถานที่ : เกาะเหลาเหลียง จ.ตรัง

ห่างหายไปนาน กับการไปทะเล มาคราวนี้เราไป เกาะเหลาเหลียงกันดีกว่าค่ะ หลังจากจองทริปไว้นานแล้ว ได้ฤกษ์เสียทีค่ะ :vacation: :camera: :dance:

โลมาน้อย
7th December 2004, 21:32
เกาะเหลาเหลียง เป็นหนึ่งในหมู่เกาะเภตรา เป็นเกาะที่ยังคงมีความงดงามตามธรรมชาติอยู่ ทะเลสวยค่ะ น้ำใสด้วยค่ะ :good:

โลมาน้อย
7th December 2004, 21:36
วิวอีกด้านนึงของเกาะค่ะ :bunny:

โลมาน้อย
7th December 2004, 21:38
จะมีซุ้มเล็กๆ ไว้ให้นักท่องเที่ยวพักผ่อนบริเวณหน้าหาดค่ะ :bunny:

โลมาน้อย
7th December 2004, 21:42
มิมิบาร์ บริการเครื่องดื่มค่ะ ท่านใดต้องการ แอลกอฮอล์ ก็เชิญได้ทางนี้นะค่ะ
ถ้าค่ำๆ ก็จะมีดนตรีเบาๆ เปิดให้ฟังค่ะ :bunny:

โลมาน้อย
7th December 2004, 21:44
มุมนั่งเล่นอีกมุมค่ะ มุมนี้ เราจองค่ะ :chat:

โลมาน้อย
7th December 2004, 21:47
ห้องน้ำบ้างดีกว่าค่ะ :bunny:

โลมาน้อย
7th December 2004, 21:52
มาเราไปห้องพักเรากันดีกว่านะค่ะ :good: :good: :good:
ห้องพักที่นี่เค้าจะตั้งชื่อเป็น อะไรที่เกี่ยวกับทะเลนะค่ะ เช่น Dolphin , Nemo , etc.

โลมาน้อย
7th December 2004, 21:54
บรรยากาศภายนอกเต้นท์ ค่ะ เต้นท์ที่เราพัก เป็นเต้นท์ใหม่ สะอาดมากค่ะ :thumbup:

โลมาน้อย
7th December 2004, 21:57
ภายในก็สะอาดค่ะ เต้นท์เค้าเป็นเต้นท์ขนาด 10 คน แต่ เอามาดัดแปลงใหม่ให้นอนแค่ 2 คน มีที่นอน 2 + ห้องนั่งเล่น 1 ค่ะ :good:
ปล. เพื่อนบอกว่า รูปนี้ดูดีกว่าของจริงค่ะ :sunglass:

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:01
เต้นท์เค้าจะมี ประมาณ 4 แถว ถ้าต้องการริมทะเลก็จ่ายเพิ่มอีก 400 ค่ะ แต่ถ้าจองช้าก็อาจจะต้องเข้าไปลึกนิดนึงค่ะ ก็จะได้บรรยากาศแบบกางเต้นท์บนเขา :Smiles2:

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:05
กิจกรรม ที่นี่มีหลายอย่างค่ะ
เราไปเริ่มกิจกรรมแรกกันเลยนะค่ะ ปีนเขาค่ะ คนเสื้อขาวด้านขวา นะ คือ 1 ใน สมาชิกที่ไปด้วยกันค่ะ :good:

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:11
เอ้ จะไปทางไหนดีหนอ :spineyes:

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:14
" โหย ขึ้นไม่ได้แล้วอะ ต้องไปทางไหนหละ " :blink: เสียงเธอโวยเล็กน้อยค่ะ :P จริงๆ จุดหมายคือ ที่มีต้นไม้ด้านบนนะค่ะ

รุจ
7th December 2004, 22:17
โอเดี๋ยวนี้เมืองตรังพัฒนาไปเยอะ สมัย ผบ.ผมท้องเจ้าตัวเล็กไปบรรจุที่นั่นอยู่ 2 ปี ขึ้นๆลงเครื่องบินเมล์กับรถทัวร์เที่ยวได้ไม่กี่ที่เองเพราะไม่ค่อยเจริญเท่าไหร่

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:18
" ไม่เอาแระ ลงดีกว่า :bucha: "
ส่วนเรา กิจกรรมนี้ ไม่ขอเล่นค่ะ ความสูงไม่ค่อยถูกกันค่ะ :P

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:24
ได้เวลาที่เรารอคอยแล้วค่ะ เราไปดำน้ำกันเถอะ :dance: :dance: :dance:
บรรยากาศ บนเรือ มองไปที่ฝั่งค่ะ :kiss:

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:29
วันนี้ เราดำกันแค่ 1 Dive ก่อนค่ะ
แล้วเราก็หายลงทะเลไป ประมาณ 1 ชม ขึ้นจากน้ำมา กลับไปขึ้นฝั่งก็ 5 โมงแล้ว บางส่วนก็ไป snokeling หน้าหาดต่อ

ส่วนเรา Energy ยังเยอะค่ะ ไปพาคายัคชมพระอาทิตย์ตกดินดีกว่า อิอิ :good: สวยมากค่ะ เสียดายไม่ได้เอากล้องไปด้วย กล้องเป็นโรคกลัวน้ำค่ะ เลยไม่มีภาพมาฝากกัน :bucha:

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:36
โอเดี๋ยวนี้เมืองตรังพัฒนาไปเยอะ สมัย ผบ.ผมท้องเจ้าตัวเล็กไปบรรจุที่นั่นอยู่ 2 ปี ขึ้นๆลงเครื่องบินเมล์กับรถทัวร์เที่ยวได้ไม่กี่ที่เองเพราะไม่ค่อยเจริญเท่าไหร่
ใช่ค่ะ พัฒนาไปเยอะค่ะ เป็นจังหวัดท่องเที่ยวทางภาคใต้ที่ขึ้นชื่อจังหวัดนึงเลยค่ะ
มีสถานที่ท่องเที่ยวหลายที่ แต่เราไม่ได้ไป เพราะตั้งใจจะไปที่นี่ที่เดียว ที่อื่นเคยไปบ้างแล้วนะค่ะ

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:41
ตกกลางคืน หลังจากบาร์บีคิวซีฟู๊ดริมทะเลเสร็จ เค้ามีการโชว์ควงกระบองไฟให้ดูด้วยค่ะ คนที่เล่นก็เป็น staff แถวๆ นั้นแหละค่ะ ทำได้หลายอย่างจริงๆ เลย :good: :thumbup: :good:

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:44
อันนี้เสียวเล็กน้อย กลัวเค้าโดนไฟลวกจัง :huh:

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:48
ก่อนจะนอน เก็บบรรยากาศ กลางคืนสักเล็กน้อยค่ะ :kiss:

Electron
7th December 2004, 22:51
สวยจังเลยครับ ชอบบรรยากาศเต็นท์จัง เข้าใจประยุกต์ดีครับ :thumbup:

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:53
เช้าวันใหม่ค่ะ ตื่นมาตะวันก็ขึ้นไปแล้วค่ะ ถ่ายไม่ทัน :yahoo:

โลมาน้อย
7th December 2004, 22:57
หนุ่มคนนี้ จะใช่สมาชิก thaid หรือเปล่าน้อ :gentleman

โลมาน้อย
7th December 2004, 23:00
ฟ้าเป็นคลื่น เหมือน ทะเลเลยค่ะ

โลมาน้อย
7th December 2004, 23:02
เดินไปเรื่อย สุดหาดแล้วค่ะ :bunny:

โลมาน้อย
7th December 2004, 23:05
เก็บดอกไม้มาฝากกันซักเล็กน้อย ค่ะ :kiss:

โลมาน้อย
7th December 2004, 23:12
เจ้าสัตว์ตัวนี้ระวังนิดนึงนะค่ะ " บุ้งค่ะ " ที่เกาะเห็นมีหลายตัวเลย เพื่อน โดนมาแล้ว คันผื่นขึ้นค่ะ

โลมาน้อย
7th December 2004, 23:25
จบแล้วค่ะ :p :vacation: :dance:

ทริปนี้ไปกัน 3 วัน 2 คืน ดำน้ำซะ 2 วัน อีกวัน พักผ่อน นั่งเล่น นอนเล่น ชายหาดค่ะ อากาศดีค่ะ ไม่ร้อนด้วย กลางคืน นอนหลับสบาย :good:

แถมอีกรูปนะค่ะ เป็นบรรยากาศที่เรือพานักท่องเที่ยวไปดำผิวน้ำค่ะ ถ่ายจากกล้อง Canon A70 ค่ะ

airry
8th December 2004, 00:07
:Smiles2: ภาพสวยครับ

เปิดด้วย D70 ไหงจบด้วย A70 หว่า อิอิ:Smiles2:

ดีจังนึกว่าตอนนี้ภาคใต้มีพายุซะอีก :wecheers: เห็นแบบนี้แล้วค่อยโล่งอกหน่อย
เพราะอาทิตย์หน้าก็จะลงใต้เหมือนกานครับ แต่ไปคนละฝั่ง ไว้กลับมาจะโพสให้ชมครับ อิอิ

ปุ๊ย
8th December 2004, 00:28
เห็นรูปแล้วอยากไปมั่งจังค่าาา
แต่ ไกล๊ไกลนิ นั่งรถไปจนหง่อมเลย

ปล ขอบคุณที่ส่งให้ดูนะคะ รูปสวยดีค่ะ เซฟๆๆๆ ไปละ

พุทธา
8th December 2004, 01:02
เอารูปสวยๆ มากฝากอีกแล้ว สถานที่สวยมากๆ ครับ อยากไปเที่ยวบ้างแล้วดิ

DFOTO
8th December 2004, 01:06
รูปสวยมากครับ

ไปกันแค่ 6 สาวเองหรือ
เสียดายไม่ได้ไปด้วย หาคนไปด้วยไม่ได้อ่ะ ไปคนเดียวกลัวโดนรุม :huh: :redface: :Smiles2:

:crazy:

โลมาน้อย
8th December 2004, 08:22
เพราะอาทิตย์หน้าก็จะลงใต้เหมือนกานครับ แต่ไปคนละฝั่ง ไว้กลับมาจะโพสให้ชมครับ อิอิ
จะรอชมค่ะ คุณ airry ถ่ายภาพสวย (Y) :good:

เสียดายไม่ได้ไปด้วย หาคนไปด้วยไม่ได้อ่ะ ไปคนเดียวกลัวโดนรุม
จ๊ากกกกก :yahoo: รุมคุณต้นเนี่ยนะ :yahoo: :huh: :yahoo:

ข้อมูลเพิ่มเติม เผื่อใครสนใจจะไปค่ะ ที่นี่ค่ะ (http://www.xsitediving.com) เห็นเพื่อนบอกเป็นเกาะที่ได้รับสัมปทานเก็บรังนก แต่เจ้าของพัฒนาเอาการท่องเที่ยวเข้าไปด้วยนะค่ะ :vacation:

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่แวะเข้ามาชมกันนะค่ะ :dance:

JOJO
8th December 2004, 08:40
อิจฉาคนได้เที่ยว....ชอบที่พักมากเลย...
ถ่ายไวด์ สวยดีครับเจ๊...แล้วเมื่อไหร่มาเอาของ.จากหนุ่มสิงคโปร อะ...
:D :D :D

โลมาน้อย
8th December 2004, 09:11
ของฝากจากหนุ่มสิงคโปร์ วันที่ 12 เอาติดไปด้วยนะจ๊ะ หรือไม่ก็ภายในปีนี้แหละ น่าจะได้เอาของฝากซะที อิอิ :p

Prapart
8th December 2004, 09:42
Very beautiful photos.

coolpix579
8th December 2004, 09:55
ดูแล้วชวนให้อยากไปมากๆเลยครับ สงสัยต้องลองไปมั่ง สวยจริงๆ :clap: :clap: :clap:

ban
8th December 2004, 11:51
รูปสวยมากเลย
เอามาลงอีกนะครับ

:clap: :clap: :clap:

NaimNatNod
8th December 2004, 12:26
รูปก็สวย สถานที่ก็สวย คนถ่ายก็สวย ..... :bunny: :good: :clap:

เห็นแล้วคิดถึงเมืองไทยจัง .. คงไม่นาน... :thumbup:

แบดแมน
8th December 2004, 13:56
สวยทุกรูป และอยากไปบ้างจังครับ

หลวงลายไทย
8th December 2004, 15:09
ว๊าววววว...สวยจังเลยครับ
ที่เหลาเหลียงนี่ เท่าที่ทราบ มีสัมปทานอยู่เจ้าเดียวนะครับ เมื่อก่อนถูก Complain บ่อยเหมือนกัน ผมเลยไม่ได้ไปซักที แต่ดูจากภาพของคุณโลมาน้อยแล้ว แสดงว่าเค้าปรับปรุงแก้ไขข้อ Complain หมดแล้วนะครับ อยากหาโอกาสไปเที่ยวช่วงปีใหม่จังเลยครับ แต่คนใกล้ตัวผมเค้าอยากไปเกาะกูดแฮะ เคยพาไปเมื่อปีที่แล้วเค้าถูกใจมากๆ ส่วนตัวผมนะอยากไปตามล่าหาบัวผุดที่เขาสกนะครับ แต่สงสัยว่าคนใกล้ตัวผมคงชนะอีก(ตามเคย)
ขอบคุณ คุณโลมาน้อยมากๆเลยครับที่เอาภาพสวยๆ บรรยากาศงดงามมาฝากครับ

Unregistered
8th December 2004, 18:23
เห็นกระทู้นี้ คนที่โพส ก็ไปเหลาเหลียงมา ถ่ายสวยเหมือนกัน เลยเอามาให้ดูกันคะ

แล้วลองไปที่เวปเค้า ที่ www.xsitediving.com เห็นมีร่วมสนุกชิงรางวัลส่วนลดด้วยอ่ะ ลองดูนะคะ

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E3148902/E3148902.html

นาย ยาว
8th December 2004, 20:13
ใต้น้ำที่เหลาเหลียงเป็นยังไงบ้างครับ?....สงสัยมันลึกเท่าไรครับ?...
เพราะเห็นที่ตรังส่วนใหญ่จะเป็นประการังน้ำตื้น...เห็นภาพแล้วคิดถึงทะเลครับ :thumbup:

โลมาน้อย
8th December 2004, 21:02
มีสัมปทานอยู่เจ้าเดียวนะครับ เมื่อก่อนถูก Complain บ่อยเหมือนกัน ผมเลยไม่ได้ไปซักที แต่ดูจากภาพของคุณโลมาน้อยแล้ว แสดงว่าเค้าปรับปรุงแก้ไขข้อ Complain หมดแล้วนะครับ

ไม่ทราบว่า Complain เกี่ยวกับอะไรค่ะ PM มาบอกก็ได้ค่ะ พอดี เพื่อนของเพื่อน เป็นเจ้าของอยู่ค่ะ จะได้ไปบอกให้เค้าปรับปรุงค่ะ :chat:

ใต้น้ำที่เหลาเหลียงเป็นยังไงบ้างครับ?....สงสัยมันลึกเท่าไรครับ?...
เพราะเห็นที่ตรังส่วนใหญ่จะเป็นประการังน้ำตื้น...เห็นภาพแล้วคิดถึงทะเลครับ :thumbup:

ที่ไปดำน้ำลึก ดำลึกแค่ 10 เมตรเองค่ะ แต่เค้าจะมีจุดดำน้ำตื้น หลายจุดค่ะ เช่นที่เกาะตะเกียง แล้วก็เกาะเหลาเหลียงพี่ แล้วก็บริเวณด้านหน้าที่พักเกาะเหลาเหลียงน้อง ก็มีอะไรให้ดูอยู่บ้างนะค่ะ

จริงๆ มีรูปใต้น้ำนิดนึง แต่ไม่ค่อยสวย เลยไม่อยากเอามาลง (หมายถึงรูปไม่สวยนะค่ะ ถ่ายมาไม่ดีเองค่ะ แต่ใต้น้ำก็สวยดีค่ะ )

จุดดำน้ำลึกที่ไปดำมี 2 จุดชื่อ Nudi Graden กับ Coral Graden
บริเวณ Nudi Graden ก็จะมีสัตว์ทะเล เช่น ทากเปลือย หนอนตัวแบน ปลาปักเป้า ปะการัง ปลาต่างๆ เยอะ พอสมควร ได้เจอ งูทะเล แล้วก็ ปลาใบมีดโกนด้วยค่ะ (ปลาใบมีดโกนจะเป็นตัวใสๆ หัวจะทิ่มลง ว่ายลำตัวขวางๆ ขึ้นๆ ลงๆ แปลกดีค่ะ)

บริเวณ Coral Graden ก็จะมี ปะการังอ่อน เยอะมากๆ หลายสีสัน สวยค่ะ พวกทากเปลือยก็เยอะ จุดนี้ไปมุดถ้ำมาด้วย 3 ถ้ำ Adventure หน่อยๆ หนุกดีค่ะ :banana: :banana: :banana:

soon
8th December 2004, 22:31
เที่ยวแบบนอนกลางดิน กินกลางทราย
ว่ายในทะเล เฮฮาน่าสนุกสนานสำราญฤทัย
สุขใจปลา โลมาน้อยเขาล่ะ ถ่ายรูปได้บรรยากาศดีจังคร้าบ
สงสัยอยู่หน่อย ว่า
ห้องสุขา เป็นหลุมกลบฝัง หรือเปล่า????
ไปกันเยอะ มากๆ คน จะเต็มจะล้น หรือเปล่า???
หรือ เขาจะย้ายหลุมไปเรื่อยๆ ???

Jim TOC
10th December 2004, 05:37
K. Lomanoi krab,
I am asking this on behald of K. Luanglaithai.
As seen here that you have attended many trip like underwater, island, tents etc., please adivse how you deal with your camera. K. Luang uses Oly 750 and could not take effective pictures like yours being shown in many threads.
Please spare us some of your time for this. He is very fed up with his present camera.
I remembered yours is not a compact one. How do you carry it around, and how do you keep it when you are travelling.
Sorry for disturbing you with such questions.....for your pics are always very great.

โลมาน้อย
10th December 2004, 16:25
สงสัยอยู่หน่อย ว่า
ห้องสุขา เป็นหลุมกลบฝัง หรือเปล่า????
ไปกันเยอะ มากๆ คน จะเต็มจะล้น หรือเปล่า???
หรือ เขาจะย้ายหลุมไปเรื่อยๆ ???

:Smiles2: เดี๋ยวนี้เค้าเจริญแล้วค่ะ คุณ soon ห้องน้ำอย่างดีเลยค่ะ ขับถ่ายสบาย อิอิ :good:

please adivse how you deal with your camera. K. Luang uses Oly 750 and could not take effective pictures like yours being shown in many threads.

ก็ไม่มีไรค่ะ มีกระเป๋าใบไม่ใหญ่ 1 ใบ ใส่กล้อง 1 ตัว +เลนส์ 2 ตัว เล็กๆ + แฟลซ 1 ตัว ก็ไปได้ทั่วไทยทุกทริปค่ะ ถ้าขยันแบกก็เอาขาตั้งกล้องไปด้วยค่ะ :bunny:
กลับมาจากทริป แต่ละทริปก็เอามาทำความสะอาด เป่าๆ เช็ดๆ หน่อยนะค่ะ (เดี๋ยวเกลือจับค่ะ)

กล้อง ที่ใช้ nikon D70 ค่ะ ใช้ถ่ายบนบกตลอดค่ะ + บนเรือบางครั้ง ยกเว้นว่าถ้าเห็นว่าเสี่ยงกับการเปียกน้ำก็จะไม่เอาไปด้วย หรือถ้าไปลุยกิจกรรมอะไรที่ลุยๆ มากๆ ก็จะไม่เอาไป
แต่เพื่อนจะมีกล้องตัวเล็กอีกตัวคือ canon A70 + housing ค่ะ ส่วนใหญ่ก็จะเอาไว้ลงน้ำค่ะ ก่อนจะลงน้ำก็จะมีการ grease ก่อนนะค่ะ บริเวณ O-ring ของ housing เพื่อกันน้ำเข้ากล้องค่ะ แล้วก็ลองเอาไปแช่น้ำดูก่อนว่าน้ำเข้ากล้องหรือเปล่า ถ้าไม่เข้าก็ ok ลงน้ำได้ พอเอาลงน้ำเสร็จเรียบร้อย ขึ้นมาก็แช่น้ำสะอาดไว้ซักพักแล้วค่อย เอามาเช็ดด้วยผ้าแห้ง แล้วแกะ กล้องออกจาก housing ค่ะ

ไม่แน่ใจว่า Oly 750 มี housing หรือเปล่านะค่ะ ต้องเช็คค่ะ แต่กิจกรรมที่คุณหลวงไป แต่ละที่ adventure สุดๆ housing อาจจะพอช่วยได้ในกรณีที่อากาศชื้นและ เย็น
แต่ถ้าอากาศร้อน ก็ไม่ควรเอากล้องใส่ housing ถ่ายรูปนะค่ะ เพราะว่า เคยได้ยินเพื่อนบอกมาว่า ช่วงสงกรานต์มีคนเอากล้องใส่ housing ไปถ่ายรูปตอนกลางวัน กลับมา กล้องเดี๊ยงไปเลยค่ะ

ทริปที่ผ่านมาก็เอา A70 ใส่ housing ไว้ตั้งแต่สายๆ ยันบ่ายๆเหมือนกัน พอแกะกล้องออกรู้สึกว่ากล้องร้อนเลยค่ะ (คิดว่าไม่น่าจะปลอดภัยสำหรับกล้อง) ควรระวังค่ะ

สำหรับคุณหลวง ไม่แน่ใจว่าถุงกันน้ำจะพอหรือเปล่ากับความต้องการของคุณหลวง อาจจะไม่ต้องใส่ housing เพราะคุณหลวง ไม่ได้เอากล้องลงลึกขนาด 30-40 เมตร เป็นการกันแค่ไม่ให้กล้องเปียกน้ำเท่านั้นเอง ถุงกันน้ำน่าจะเพียงพอ
อีกอย่างค่ะเห็นกิจกรรมที่คุณหลวงทำ ใช้กล้อง Compact ดีแล้วค่ะ เล็กสะดวก พกพาง่ายค่ะ แต่ภาพที่ได้จากกล้อง D-SLR กับ Compact ก็จะต่างกันนะค่ะ :banana:

Grid
10th December 2004, 20:51
สวยคร้าบบบบ แวะมาทักทาย อิอิ :flower:

เอ้
13th December 2004, 03:08
ดูแล้วคิดถึงใครที่เคยไปเหลาเหลียงด้วยกัน

ปีกว่า ๆ เอง แต่เหมือนผ่านมานาน แสนนาน

โตคับ
17th December 2004, 06:27
สวยมั๊ค มั๊ค คับ.......

Manta
24th December 2004, 10:41
เสียใจจริงๆเลย เพื่อนไม่ชวน
รูปก็ไม่ได้ถ่าย โอ้ :bucha:

เจ้าของเป็นเพื่อนครูดำน้ำด้วยกัน ลองเข้าไปดูใน web site ของเหลาเหลียงซิที่ www.exitediving.com มีรูปใต้น้ำเยอะมากเลย โดยเฉพาะที่ Sipadan-Malaysia ดูดีๆ อาจเจอรูปเราด้วยนะ

RUTch
24th December 2004, 10:52

เจ้าของเป็นเพื่อนครูดำน้ำด้วยกัน ลองเข้าไปดูใน web site ของเหลาเหลียงซิที่ www.exitediving.com มีรูปใต้น้ำเยอะมากเลย โดยเฉพาะที่ Sipadan-Malaysia ดูดีๆ อาจเจอรูปเราด้วยนะ
Link ตายครับ

โลมาน้อย
24th December 2004, 11:34

ชวนแล้ว ไม่ยอมไปต่างหาก มัวแต่ไปกับใครอยู่ก็ไม่รู้ อิอิ :P
กอล์ฟ เดี๋ยว D70 ขึ้นสนิมนะ งัดมันมาใช้งานบ้างนะจ๊ะ :yahoo:

เอ้
24th December 2004, 12:05
ลิ้งค์ยังปกติอยู่ ต้องดูที่นี่ครับ >>> http://www.xsitediving.com/

man_super
24th December 2004, 21:51
:Smiles2: ไม่ทราบได้ลองสั่งมาทาน หรือปล่าว ลุงที่นั่นแนะนำให้สั่ง รสชาดได้ใจดี จัง
สำหรับห้องน้ำแล้ว ดีกว่าบ้านเราซะอีก:huh: อยากกลับไปเยือนอีกสักครั้ง

man_super
24th December 2004, 21:58
มองๆแล้ว สงบเงียบ สดใส ดี:Smiles2: