PDA

View Full Version : วันนี้คุณ JEE จะบินกลับแล้ว

เอ้
7th January 2009, 00:05
เมื่อคืนก่อนเราได้มี mini meeting เลี้ยงต้อนรับคุณ JEE สมาชิกจากแดนใกล พบกันทั้งทีงานนี้ก็รวมเลี้ยงส่งและเสวนาเรื่องการทำงานด้านการถ่ายภาพในไทยและในต่างประเทศอะไรทำนองนี้แหละครับ รวมกันไปด้วยในมื้อเดียวกันเพราะวันนี้คุณ JEE จะบินกลับแล้ว
เนื่องจากเป็นที่ยอมรับนับถือในฝีมือ ภาพงาม ๆ บทความ ข้อเขียนดี ๆ มากมายที่หลายคนติดตามอ่านในเวปนี้ และ ชายหนุ่มคนนี้ ตัวจริงหน้าตาดีและไม่ตัวใหญ่อย่างทีคิด เราจึงไม่อาจเปิดเผยวันที่นัดพบกันได้ ด้วยเกรงว่าสมาชิกอาจมากันมากเกินไปทำให้เวปเราต้องสงสัยว่านัดรวมพลทำอะไรเกี่ยวกับการเมืองหรือเปล่า จึงเอาบรรยากาศมาฝากกันเล็ก ๆ น้อย ๆ
http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=303295&stc=1&d=1231239598 (http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=303295&stc=1&d=1231239598)

อีกเรื่องที่ไม่ควรจะพลาดคือ ขอเปลี่ยนแปลง เงื่อนไขในการโพสขาย ในตลาดนัดไทยดีโฟโต้ใหม่ (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=112286) อ่านและทำความเข้าใจกันสักนิดเพื่อสังคมที่ดีของเรา

เพื่อน ๆ ที่ไปเที่ยวกลับมาอย่าลืมว่า ห้องท่องเที่ยว (http://www.thaidphoto.com/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=26)ห้องเล็ก ๆ แห่งนี้ยังรออยู่ ว่าง ๆ ในวันทำงานก็แอบหันจอคอมพ์ไปทางที่ไม่มีใครเห็นจากข้างหลัง เลือกภาพงาม ๆ เล่าเรื่องราวการเดินทาง เรื่องของสถานที่ที่ได้ไปเยี่ยมเยือน มาลงฝากให้คนที่ไม่ได้ไปใหนได้เก็บไว้เป็นข้อมูลเพื่อวางแผนไว้เผื่อว่าจะได้ไปเที่ยวที่นั้น ๆ บ้าง แต่ไม่ใช่พอไม่มีใครเห็นว่าดูอะไรอยู่แล้วดันไปดูอย่างอื่นเสียละ

มาจะกล่าวบทไป
7th January 2009, 00:29
ขออวยพรให้เดินทางกลับอย่างสวัสดิภาพครับ

ikok
7th January 2009, 01:13
พี่JEE หน้าตาดี และ ตัวเล็กกว่าที่คิดจริง ๆ ด้วยครับ

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครบผม

เอ้
7th January 2009, 01:34
ฝากไว้หนึ่งกระทู้ มีอะไรก็เพิ่มเติมได้นะครับ

พรุ่งนี้เช้าผมขึ้นไปเชียงใหม่ อาจจะหลายวัน

tanaratm
7th January 2009, 03:26
k.JEE ตัวเล็กกว่าที่คิด หรือพี่ๆThaiDตัวใหญ่เลยทำให้ k.JEE ดูตัวเล็กครับ^^:P

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ^^

พุทธา
7th January 2009, 04:12
:chat: เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

nCode
7th January 2009, 07:05
คุณ Jee ได้เที่ยวเต็มอิ่มเลย :thumbup: ขอให้เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพครับ

iamnts
7th January 2009, 08:00
เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

Electron
7th January 2009, 09:02
เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพครับพี่ JEE

ปีหน้าขออาสาพาทัวร์ถ่ายรูปครับ
เอ...หรือว่าพี่ JEE จะพาผมไป อิอิ เพราะเ้ห็นว่า ไม่ได้กลับมา 13 ปี ยังขับรถไปโน่นไปนี่ได้คล่องเลย :thumbup:

ปีนี้ เนื่องจากพิษการบ้านการเมือง นึกว่าจะไม่มาซะแล้ว
เลยพลาด ไม่ได้เจอกันก่อน:D

ขอบคุณสำหรับของฝากนะครับ :flower:

Starck
7th January 2009, 09:21
Good Luck & Happy New Year 2009 Hope you have Happy & more Money

Latitude
7th January 2009, 09:24
ผมบังเอิญได้ไปเจอพี่ JEE กะพี่ ShootAlot ที่ร้าน Capa ที่ฟอร์จูน พอดีไปซื้อหัวไฟใหม่ ได้คุยกันแป้ปเดียวเอง ยังไงก็ เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับพี่ :flower:

Adolescent
7th January 2009, 09:40
... ขอถามนิดนึงนะครับว่าคนไหนคือพี่ JEE หรอครับ:Smiles2:

Ake-mini
7th January 2009, 09:44
ขอให้เดินทางกลับด้วยความสะดวก ปลอดภัยครับ มีโอกาส จะไปรบกวนถึงที่เลยครับ เดี๋ยวนัด พี่ ๆ น้องๆ ชวนกันไปหาครับ...555

จอมมารพุงโต
7th January 2009, 09:53
เดินทางปลอดภัยนะครับ :)

crabdevil
7th January 2009, 11:24
บุญรักษา ครับคุณ JEE

ช.ช้าง
7th January 2009, 13:28
ลุงหม่องสมบูรณ์ขึ้นเยอะนะ...555

BigRyu
7th January 2009, 13:53
เดินทางปลอดภัยครับ ^_^

buffalo_act
7th January 2009, 14:09
คุณ JEE ตัวเล็กกว่าในรูปเยอะเลยครับ
เดินทางกลับ ปลอดภัยนะคับ

WCDMA
7th January 2009, 17:41
พี่JEE ดูผอมมากกว่า ใน Avatar เยอะเลยครับ
เดินทางปลอดภัยนะครับ

มนุษย์ไฟฟ้า
7th January 2009, 19:55
สวัสดีครับพี่ JEE

งานนี้พลาดอย่างแรงครับ เนื่องจากหน้าที่การงานไม่สามารถปลีกตัวไปได้เลยจริงๆ ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ แล้วคราวหน้าเจอกัน

ว่าแต่คนทางขวามือสุดนั่นใครอ่ะครับ

ไหงอ้วนปั่ก!!! อย่างน้านนนนนน

sabaimage
7th January 2009, 23:43
ผมบังเอิญได้ไปเจอพี่ JEE กะพี่ ShootAlot ที่ร้าน Capa ที่ฟอร์จูน พอดีไปซื้อหัวไฟใหม่ ได้คุยกันแป้ปเดียวเอง ยังไงก็ เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับพี่ :flower:
หวัดดีครับ อิอิ

เดินทางสวัสดิภาพครับพี่จี
รู้ไม่ทัน เลยอดของขวัญเลย แง๊ :P

JEE
8th January 2009, 14:31
k.JEE ตัวเล็กกว่าที่คิด หรือพี่ๆThaiDตัวใหญ่เลยทำให้ k.JEE ดูตัวเล็กครับ^^:P

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ^^
ใช่เลยครับ
ผมว่า ผมเข้าเกณฑ์ ชายไทย ร่างสันทัดเเล้วนะนี่

... ขอถามนิดนึงนะครับว่าคนไหนคือพี่ JEE หรอครับ:Smiles2:
คนที่ตัวเล็กที่สุดในกลุ่มน่ะครับ

JEE
8th January 2009, 14:37
สวัสดีครับพี่ JEE

งานนี้พลาดอย่างแรงครับ เนื่องจากหน้าที่การงานไม่สามารถปลีกตัวไปได้เลยจริงๆ ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ แล้วคราวหน้าเจอกัน
ธันวานี้เจอกันใหม่ได้ครับ

พี่JEE ดูผอมมากกว่า ใน Avatar เยอะเลยครับ
เดินทางปลอดภัยนะครับ
ใน Avatar นั่นของจริงครับ ตัวจริง เสียงจริง
ที่ดูผอมนี่ ผมลดน้ำหนักก่อนกลับไทยนะครับ

ดีนะที่นั่งกลาง หากอยู่ริมๆเเบบคุณไข่เจียวนี่จบข่าวเลย

เอ้
14th January 2009, 13:20
ผมกลับมาจากเชียงใหม่ วันนี้ยังงง ๆ อยู่เลย

รอบหน้าถ้าไม่ติดงานอะไรคงได้เจอกันมากกว่านี้ รอบนี้งานเข้าเยอะหน่อย แต่ก็ต้องเร่งทำทุนไว้ก่อน ไม่แน่ใจว่าปีนี้จะเป็นอย่างไร

เก็บภาพเชียงใหม่ตอนหนาว ๆ มาฝาก น้ำค้างที่ใบหญ้าตอนเช้า ๆ
กลับมาเมื่อวานซืน กรุงเทพหนาวกว่าตอนช่วงที่คุณไปปายอีกด้วย

JEE
14th January 2009, 13:42
น่าอิจฉาคุณเอ้ ได้ไปเที่ยวด้วย (ทำงานด้วย) ทางเหนือบ่อยๆ

ปีหน้าผมคงอยู่เหนือสัก 10 วันกำลังดี

ครั้งหน้านี้อาจจะขับรถขึ้นไปเองท่าจะดี

เเต่หนาวไปก็เบื่ออ่ะครับ

ผมชอบใส่กางเกงเล เสื้อยืดเดินสบายๆมากกว่า

NongGun
14th January 2009, 22:27
ผมไม่รู้จักคุณ JEE เป็นการส่วนตัว เห็นตอบกระทู้อยู่บ่อย ผมชอบอ่านคุณ JEE ตอบกระทู้แสดงความคิดเห็น ไม่ทราบคุณ JEE อยู่ที่ไหนครับ ผมนึกว่าอยู่กรุงเทพ แต่ยังไงขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ