PDA

View Full Version : เสนอให้มีชื่อเล่นครับ ตรงด้านบนเนี้ย

PinkZombie!
17th October 2004, 04:22
ข้างบนนี้จะมีแต่ชื่อLog in ซึ่งเหมือนกับนามแฝง (คงมีส่วนน้อยที่ใช้ชื่อจริงนะครับ)
แล้วถ้าวันหนึ่งเกิดมีMeetingหรือไปTrip แล้วไปเจอกันเข้า ก็คงยากครับ สำหรับสมาชิกใหม่ สมาชิกเก่าที่ไม่ค่อยพบกัน ที่จะทราบว่าใครเป็นใครบนเวป เจอหน้าให้ทัก "ว่าไง น้องPinkZombie!"... ก็ไม่ไหวนะครับ

และอีกอย่าง บางทีบนเวปก็เรียกชื่อเล่นกันเลย (พี่ต้นนี่ใครหว่า.... เห็นโดนเรียกตัวบ่อยจัง) แล้วน้องใหม่ก็ไม่รู้จักซิครับ

ที่เสนอตรงนี้ ก็เพราะอยากรู้จักเพื่อนๆในเวปครับ ไว้หากมีโอกาส จะขอไปร่วมกิจกรรมเป็นครั้งคราวครับ:D

JOJO
17th October 2004, 11:11
ข้างบนนี้จะมีแต่ชื่อLog in ซึ่งเหมือนกับนามแฝง (คงมีส่วนน้อยที่ใช้ชื่อจริงนะครับ)
แล้วถ้าวันหนึ่งเกิดมีMeetingหรือไปTrip แล้วไปเจอกันเข้า ก็คงยากครับ สำหรับสมาชิกใหม่ สมาชิกเก่าที่ไม่ค่อยพบกัน ที่จะทราบว่าใครเป็นใครบนเวป เจอหน้าให้ทัก "ว่าไง น้องPinkZombie!"... ก็ไม่ไหวนะครับ

และอีกอย่าง บางทีบนเวปก็เรียกชื่อเล่นกันเลย (พี่ต้นนี่ใครหว่า.... เห็นโดนเรียกตัวบ่อยจัง) แล้วน้องใหม่ก็ไม่รู้จักซิครับ

ที่เสนอตรงนี้ ก็เพราะอยากรู้จักเพื่อนๆในเวปครับ ไว้หากมีโอกาส จะขอไปร่วมกิจกรรมเป็นครั้งคราวครับ:D

คุณ PinkZombie ก็เปลี่ยนชื่อสิครับ.... :D :D :D
ตอนมิตติ่งก็เรียกกันอย่างนี้แหละ....อิอิ
อย่า พี่เต้ ( COOLPIX587 ) ตอนที่เจอกัน...ผมก็เรียก พี่.. คู พิก ห้า แปด เจ๊ด...
ตอนมิตติ้ง.. ที่ผมเคยไป ครั้งสวนสยาม...มีติดป้ายชื่อด้วยนะ... :D :D
เพราะ ผมเข้าใจว่า ส่วนใหญ่จริงๆแล้ว คุ้นกับชื่อในเวบ มากกว่า...

ปล. คุณ ต้น ก็คือ คุณ ดี โฟ โต้ ครับ..... :D :D :D :D

NIC
17th October 2004, 12:36
NIC ก็คือ NIC ครับ ชื่อเต็ม NICKY.... :D

RUTch
17th October 2004, 12:53
นั่นซิครับ ก้อทำไมไม่ใช้ชื่อ กันตั้งแต่แรก ใส่ 2 ชื่อสามชื่อผมว่ายิ่งยุ่งไปกันใหญ่ คิดแล้วกลุ้ม ปัญหามันคือไม่รู้จักกันมากกว่าครับ พอรู้จักแล้วก้อเรียกได้หมดแหละ เรื่องธรรมดาครับ

นายไข่เจียว
17th October 2004, 17:52
แม่นๆๆ

Cheerful
17th October 2004, 23:37
น่าจะให้สมาชิกทุกท่าน โพสรูปหน้าตาของตัวเองนะครับ เวลาไปถ่ายรูปบางครั้งเจอคนที่ถือกล้องเหมือนกันก็ได้แต่มองกันไปมองกันมาไม่ทราบว่าใครเป็นใคร ถ้าได้เห็นหน้าตากันก่อนอาจจะพอจำได้จะได้ทักทายกันบ้าง เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรครับ

พุทธา
18th October 2004, 09:07
น่าจะให้สมาชิกทุกท่าน โพสรูปหน้าตาของตัวเองนะครับ เวลาไปถ่ายรูปบางครั้งเจอคนที่ถือกล้องเหมือนกันก็ได้แต่มองกันไปมองกันมาไม่ทราบว่าใครเป็นใคร ถ้าได้เห็นหน้าตากันก่อนอาจจะพอจำได้จะได้ทักทายกันบ้าง เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรครับ

ผมอ่ะ ถ่ายรูปด้วยกันกับคุณ April ไปกับทริปหนอน ที่สวนหลวงที่ผ่านมา กลับมาคุณ April พึ่งรูปว่าผมเป็นสมาชิกไทยดี ก็ได้แต่มองหน้ากันเหมือนกันครับ ไม่ค่อยได้คุย ฮ่าๆ ถ้ารู้แต่แรกคงได้คุยไรกันมากกว่านี้ :p และก็อีกหลายคนที่ไป เห็นแต่หน้าแต่ไม่ได้ทักใคร

ZeaBiscuit
18th October 2004, 14:47

อันนี้ผมเห็นด้วยแฮะ (Y)

หลายครั้งแล้วไปถ่ายรูปแต่ไม่เจอใคร แต่พอมาโพสในบอร์ด อ้าว...มีคนไปมาเหมือนกันนี่นา :eek:

DFOTO
18th October 2004, 15:14
(พี่ต้นนี่ใครหว่า.... เห็นโดนเรียกตัวบ่อยจัง)

ใครเรียกตัวหว่า คงไม่ใช่เจ้าหนี้ผมนะ :D

รู้สึกชื่อต้นจะมีหลายคนนะครับ (ชื่อฮิต) :p

ใครอยากให้เพื่อนในเว็บรู้จัก ก็โพสรูปตัวเองลงมาเลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

D1
18th October 2004, 15:21
เรื่องรูปภาพ สามารถใส่ได้เลยครับ ใน Profile Picture จะเป็นอีกภาพที่เก็บไว้ใน Profile แยกจาก Avatar - ขั้นตอนการใส่ก็ไล่ตามหมายเลขลูกศรในภาพประกอบได้เลยครับ

ส่วนที่ใส่แล้วออกมาหน้าตาอย่างไรดูตัวอย่างได้จาก profile ของ พี่ Rutch (http://www.thaidphoto.com/forums/member.php?userid=351) ครับ ตัว Profile Picture จะไปแสดงอยู่ทางด้านขวา

ปล.. ตัวจริงพี่ Rutch ไหงหน้าตาไม่เหมือน Profile Picture ของพี่ Rutch เลยอ่ะ :D

RUTch
18th October 2004, 16:38

เราเคยมี กระทู้ Member's profile plus photo (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=8234) ไงครับ รื้อกันใหม่ก้อด้าย นี่ครับ
http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=32470&stc=1

พุทธา
19th October 2004, 23:57

มีให้โพสแล้วครับ ป๋ารุจเอากระทู้เก่ามาให้หล่ะ ถ้าไงเชิญชวนครับ
http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=8234

เราเคยมี กระทู้ Member's profile plus photo (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=8234) ไงครับ รื้อกันใหม่ก้อด้าย นี่ครับ

ในเมื่อรื้อแล้ว ไม่มีใครต่อเลยอ่ะป๋า กระทู้ที่ว่า สงสัยสมาชิกในนี้ขี้อาย ไม่อยากเปิดเผยตัวกัน อิๆ :knock:

sudlor
20th October 2004, 15:19
พี่ ๆ ยังดูดีกว่า
ผมน่ะ คราวที่แล้วไป Meeting ผมแนะนำตัวเอง...

สวัสดีครับ ผมสุดหล่อครับ....(ผมทุเรศตัวเองมาก ๆ เลยครับ)
แต่ทำงัยอ่ะครับ ก็มันตั้งอย่างนี้ไปแล้วนี่นา......อ่ะนะ
จะว่าไปก็เหมือนพี่อู๊ดอ่ะ เจอกัน จำไม่ได้ ก็ พี่ ดี วัน ไว้ก่อน....หุหุหุ

momo
22nd October 2004, 03:12
ไม่เป็นไรหรอกค่ะ โมโม่เอง ก็เรียกชื่อตัวเอง ว่า "โมโม่" จนชินซะและ
เจอหน้า ดีวัน ก็เรียก ดีวัน ก็ด้ายค่ะ ดูดีกว่าชื่อตัวเสียอีก แบบว่า ชื่อเล่น(จริงๆน่ะ)
มันโหลอะค่ะ ไปไหน ๆ มีคนชื่อ เปิ้ล เป็นร้อย เลย *_*